vlc 3.0.13 - en to ml translation catalogue (6142 entries)

en: This program comes with NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
    You may redistribute it under the terms of the GNU General Public License;
    see the file named COPYING for details.
    Written by the VideoLAN team; see the AUTHORS file.
ml: നിയമം അനുവദിക്കുന്ന പരിധിവരെ വാറണ്ടി ഇല്ലാതെയാണ് ഈ പ്രോഗ്രാം വരുന്നത്.
    ജി‌എന്‍‌യു സാർവ്വജനിക അനുവാദപത്ര നിബന്ധനകള്‍ പ്രകാരം താങ്കള്‍ക്ക്‌ ഇത് പുനര്‍വിതരണം ചെയ്യാം;
    വിശദാംശങ്ങള്‍ക്കായി കോപ്പിയിങ് എന്ന പേരുള്ള ഫയല്‍ കാണുക.
    വീഡിയൊലാന്‍ സംഘത്താല്‍ എഴുതപ്പെട്ടു;  രചയിതാക്കളുടെ ഫയല്‍ കാണുക.

en: VLC preferences
ml: വിഎല്‍സി മുന്‍ഗണനകള്‍

en: Select "Advanced Options" to see all options.
ml: എല്ലാ ഓപ്ഷനുകളും കാണുന്നതിനു അട്വാന്‍സ്‌ട്‌ ഓപ്ഷന്‍ ക്ലിക്ക്‌ ചെയ്യുക

en: Interface
ml: ഇന്‍ര്‍ഫേസ്

en: Settings for VLC's interfaces
ml: വിഎല്‍സിയുടെ ഇന്റര്‍ഫേസുകള്‍ക്കായുള്ള ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Main interfaces settings
ml: പ്രധാന ഇന്റര്‍ഫേസുകളുടെ ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Main interfaces
ml: പ്രധാന ഇന്റര്‍ഫേസുകള്‍

en: Settings for the main interface
ml: പ്രധാന ഇന്റര്‍ഫേസുകളുടെ ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Control interfaces
ml: കണ്‍ട്രോള്‍ ഇന്റര്‍ഫേസുകള്‍

en: Settings for VLC's control interfaces
ml: വിഎല്‍സികളുടെ കണ്‍ട്രോള്‍ ഇന്റര്‍ഫേസുകള്‍ക്കുള്ള ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Hotkeys settings
ml: ഹോട്ട്കീസ് ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Audio
ml: ശബ്ദം

en: Audio settings
ml: ശബ്ദ ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: General audio settings
ml: പൊതു ശബ്ദ ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Filters
ml: ഫില്‍റ്ററുകള്‍

en: Audio filters are used to process the audio stream.
ml: ഓഡിയോ സ്ട്രീം പ്രോസസ്സ് ചെയ്യാന്‍ ഓഡിയോ ഫില്‍റ്ററുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Audio resampler
ml: ഓഡിയോ റീസാംപ്ലര്‍

en: Visualizations
ml: വിഷ്വലൈസേഷനുകള്‍

en: Audio visualizations
ml: ഓഡിയോ വിശ്വലൈസേഷന്‍സ്

en: Output modules
ml: ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്യൂളുകള്‍

en: General settings for audio output modules.
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്യൂളുകളുടെ പൊതു ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Miscellaneous
ml: പലതരത്തിലുള്ളവ

en: Miscellaneous audio settings and modules.
ml: നിരവധി ഓഡിയോ ക്രമീകരണങ്ങളും മോഡ്യൂളുകളും.

en: Video
ml: വീഡിയോ

en: Video settings
ml: വീഡിയോ ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: General video settings
ml: പൊതു വീഡിയോ ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: General settings for video output modules.
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്യൂളുകളുടെ പൊതു ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Video filters are used to process the video stream.
ml: വീഡിയോ സ്ട്രീം പ്രോസസ്സ് ചെയ്യാനായി വീഡിയോ ഫില്‍റ്ററുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Subtitles / OSD
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍/ഒഎസ്ഡി

en: Settings related to On-Screen-Display, subtitles and "overlay subpictures"
ml: ഓണ്‍-സ്ക്രീന്‍-ഡിസ്പ്ലേ, ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍  "ഓവര്‍ലേ ഉപചിത്രങ്ങള്‍" എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Splitters
ml: സ്പ്ലിറ്ററുകള്‍

en: Video splitters separate the stream into multiple videos.
ml: വീഡിയോ സ്പ്ലിറ്ററുകൾ സ്ട്രീമിനെ നിരവധി വീഡീയോകളായി പിരിക്കുന്നു.

en: Input / Codecs
ml: ഇന്‍പുട്ട്/കോഡെക്കുകള്‍

en: Settings for input, demultiplexing, decoding and encoding
ml: ഇന്‍പുട്ട്, ഡീമള്‍ട്ടിപ്ലെക്സിംഗ്, ഡീക്കോഡിംഗ്, എന്‍കോഡിംഗ് ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Access modules
ml: അക്സസ്സ് മോഡ്യൂളുകള്‍

en: Settings related to the various access methods. Common settings you may want to alter are HTTP proxy or caching settings.
ml: വിവിധ അക്സസ്സ് രീതികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ക്രമീകരണങ്ങള്‍. എച്ച്ടിടിപി പ്രോക്സി അല്ലെങ്കില്‍ കാഷിംഗ് ക്രമീകരണങ്ങളാണ് മാറ്റേണ്ടതായുള്ള പൊതു ക്രമീകരണങ്ങള്‍.

en: Stream filters
ml: സ്ട്രീം ഫില്‍റ്ററുകള്‍

en: Stream filters are special modules that allow advanced operations on the input side of VLC. Use with care...
ml: വി‌എല്‍‌സിയുടെ ഇന്‍പുട്ട് വശത്ത് കൂടുതല്‍ നിലവാരമുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് അനുവദിക്കുന്ന പ്രത്യേക ഘടകമാണ് സ്ട്രീം ഫില്‍റ്ററുകള്‍. സൂക്ഷ്മതയോടെ ഉപയോഗിക്കുക...

en: Demuxers
ml: ഡീമക്സറുകള്‍

en: Demuxers are used to separate audio and video streams.
ml: ഓഡിയോ വീഡിയോ സ്ട്രീമുകളെ വേര്‍തിരിക്കാനായി ഡീമക്സറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Video codecs
ml: വീഡിയോ കോഡെക്കുകള്‍

en: Settings for the video, images or video+audio decoders and encoders.
ml: വീഡിയോ, ചിത്രങ്ങള്‍ അല്ലേല്‍ വീഡിയോ+ഓഡിയോ ഡീക്കോഡറുകളും എന്‍കോഡറുകളുടെയും ക്രമീകരണങ്ങള്‍.

en: Audio codecs
ml: ഓഡിയോ കോഡെക്കുകള്‍

en: Settings for the audio-only decoders and encoders.
ml: ഓഡിയോ-മാത്രം ഡീകോഡറുകളുടെയും എന്‍കോഡറുകളുടെയും ക്രമീകരണങ്ങള്‍.

en: Subtitle codecs
ml: ഉപശീര്‍ഷക കോഡെക്കുകള്‍

en: Settings for subtitle, teletext and CC decoders and encoders.
ml: ഉപശീര്‍ഷക, ടെലിടെക്സ്റ്റ്, സിസി ഡീക്കോഡറുകള്‍ എന്‍കോഡറുകള്‍ക്കായി ക്രമീകരണങ്ങള്‍.

en: General input settings. Use with care...
ml: പൊതു ഇന്‍പുട്ട് ക്രമീകരണങ്ങള്‍. കരുതലോടെ ഉപയോഗിക്കുക...

en: Stream output
ml: സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Stream output settings are used when acting as a streaming server or when saving incoming streams.
    Streams are first muxed and then sent through an "access output" module that can either save the stream to a file, or stream it (UDP, HTTP, RTP/RTSP).
    Sout streams modules allow advanced stream processing (transcoding, duplicating...).
ml: ഒരു സ്ട്രീമിങ് സെര്‍വറൊ അല്ലെങ്കില്‍ അകത്തേക്ക് വരുന്ന സ്ട്രീമുകള്‍ സേവ് ചെയ്യുന്നതായോ പ്രവര്‍ത്തിക്കുമ്പോളാണ് സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുക.
    സ്ട്രീമുകള്‍ ആദ്യം മക്സ് ചെയ്യുകയും കൂടാതെ പിന്നീട് തഥ സ്ട്രീമിനെ ഒരു ഫയലിലേക്ക് സേവ് ചെയ്യാനൊ അല്ലെങ്കില്‍ (യു‌ഡി‌പി, എച്ച്‌ടി‌ടി‌പി, ആര്‍‌ടി‌പി/ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പി) ലേക്ക് പ്രവഹിപ്പിക്കാനോ കഴിയുന്ന ഒരു " പ്രവേശന ഔട്ട്പുട്ട്" ഘടകത്തിലൂടെ അയച്ചു.
    സൌട് സ്ട്രീമുകളുടെ ഘടകങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ നിലവാരമുള്ള അപഗ്രഥനത്തിന് അനുവദിക്കും(ട്രാന്‍സ്കോഡിങ്, ഡ്യൂപ്ലികേറ്റിങ്..).

en: General stream output settings
ml: പൊതു സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Muxers
ml: മക്സറുകള്‍

en: Muxers create the encapsulation formats that are used to put all the elementary streams (video, audio, ...) together. This setting allows you to always force a specific muxer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each muxer.
ml: എല്ലാ മൌലികമായ സ്ട്രീമുകളെയും (വീഡിയോ, ഓഡിയോ) ഒരുമിച്ച് നിക്ഷേപിക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ചുരുക്കിയവതരിപ്പിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളെ മക്സറുകള്‍ സൃഷ്ട്ടിക്കുന്നു.  എപ്പോഴും വ്യക്തതയുള്ള മക്സറുകളെ നിര്‍ബന്ധിക്കാന്‍ ഈ സജ്ജീകരണം അനുവദിക്കും.  നിങ്ങള്‍ പ്രായേണ അത് ചെയ്യാതിരിക്കുക.
    ഓരോ മക്സറിനും സ്വയമേവയുള്ള ഘടകങ്ങളെ നിങ്ങള്‍ക്ക് സജ്ജീകരിക്കുകയും ചെയ്യാം.

en: Access output
ml: അക്സസ്സ് ഔട്ട്പുട്ട്

en: Access output modules control the ways the muxed streams are sent. This setting allows you to always force a specific access output method. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each access output.
ml: മക്സ് ചെയ്ത സ്ട്രീമുകളെ ഏത് മാര്‍ഗ്ഗമാണ് അയക്കുന്നത് എന്നത് പ്രവേശന ഔട്ട്പുട്ട് ഘടകമാണ് നിയന്ത്രിക്കുന്നത്. എപ്പോഴും വ്യക്തതയുള്ള പ്രവേശന ഔട്ട്പുട്ട് രീതിയെ നിര്‍ബന്ധിക്കാന്‍ ഈ സജ്ജീകരണം അനുവദിക്കും. നിങ്ങള്‍ പ്രായേണ അത് ചെയ്യാതിരിക്കുക.
    ഓരോ പ്രവേശന ഔട്ട്പുട്ടിന്റെയും സ്വയമേവയുള്ള ഘടകങ്ങളെ നിങ്ങള്‍ക്ക് സജ്ജീകരിക്കുകയും ചെയ്യാം.

en: Packetizers
ml: പാക്കറ്റൈസറുകള്‍

en: Packetizers are used to "preprocess" the elementary streams before muxing. This setting allows you to always force a packetizer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each packetizer.
ml: മക്സ് ചെയ്യുന്നതിന് മുന്പ് മൌലികമായ സ്ട്രീമുകളെ " അപഗ്രഥനം" ചെയ്യാന്‍ പാക്കറ്റൈസറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. എപ്പോഴും പാക്കറ്റൈസറിനെ നിര്‍ബന്ധിക്കാന്‍ ഈ സജ്ജീകരണം അനുവദിക്കും. നിങ്ങള്‍ പ്രായേണ അത് ചെയ്യാതിരിക്കുക.
    ഓരോ പാക്കറ്റൈസറിന്റെയും സ്വയമേവയുള്ള ഘടകങ്ങളെ നിങ്ങള്‍ക്ക് സജ്ജീകരിക്കുകയും ചെയ്യാം.

en: Sout stream
ml: സൗട്ട് സ്ട്രീം

en: Sout stream modules allow to build a sout processing chain. Please refer to the Streaming Howto for more information. You can configure default options for each sout stream module here.
ml: സൌട് അപഗ്രഥന ശൃംഖല നിര്‍മ്മിക്കുവാന്‍ സൌട് സ്ട്രീം ഘടകം അനുവദിക്കും. കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്ക് സ്ട്രീമിങ് എങ്ങനെ ദയവായി അന്വേഷിക്കുക. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇവിടെ ഓരോ സൌട് സ്ട്രീം ഘടകത്തിനുമുള്ള സ്വയമേവയുള്ള ഐഛികം സജ്ജീകരിക്കാം.

en: VOD
ml: വിഒഡി

en: VLC's implementation of Video On Demand
ml: വീഡിയോ ഓണ്‍ ഡിമാന്‍ഡിന്റെ വിഎല്‍സി ഇംപ്ലിമെന്റേഷന്‍

en: Playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ്

en: Settings related to playlist behaviour (e.g. playback mode) and to modules that automatically add items to the playlist ("service discovery" modules).
ml: പ്ലേലിസ്റ്റുകളുടെ പെരുമാറ്റത്തോടും (ഉദാ. വീണ്ടും പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്ന രീതി)  കൂടാതെ സ്വയമേവ പ്ലേലിസ്റ്റിലേക്ക് ഐറ്റംസ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്ന ഘടകത്തോടും ("സേവന കണ്ടെത്തല്‍" ഘടകം) ബന്ധപ്പെട്ട സജ്ജീകരണങ്ങള്‍.

en: General playlist behaviour
ml: പൊതു പ്ലേലിസ്റ്റ് പെരുമാറ്റം

en: Services discovery
ml: സേവനങ്ങളുടെ കണ്ടെത്തല്‍

en: Services discovery modules are facilities that automatically add items to playlist.
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലേക്ക് സ്വമേധയാ വസ്തുക്കള്‍ ചേര്‍ക്കുന്ന സൗകര്യമാണ് സര്‍വ്വീസസ് ഡിസ്കവറി മോഡ്യൂളുകള്‍.

en: Advanced
ml: നൂതനമായ

en: Advanced settings. Use with care...
ml: നൂതനമായ ക്രമീകരണങ്ങള്‍. കരുതലോടെ ഉപയോഗിക്കുക...

en: Advanced settings
ml: വികസിതമായ ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: &Open File...
ml: ഫയല്‍ തുറക്കുക...(_F)

en: &Advanced Open...
ml: നൂതനമായ ഓപ്പണ്‍...(_A)

en: Open D&irectory...
ml: ഡയറക്ടറി തുറക്കുക...(_i)

en: Open &Folder...
ml: ഫോള്‍ഡര്‍ തുറക്കുക...(_F)

en: Select one or more files to open
ml: തുറക്കാനായി ഒന്നോ അതിലധികമോ ഫയലുകള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select Directory
ml: ഡയറക്ടറി തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select Folder
ml: ഫോള്‍ഡര്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Media &Information
ml: മീഡിയ വിവരം(_I)

en: &Codec Information
ml: കോഡെക്ക് വിവരം(_c)

en: &Messages
ml: സന്ദേശങ്ങള്‍

en: Jump to Specific &Time
ml: നിര്‍ദ്ദിഷ്ട സമയത്തിലേക്ക് ചാടുക(_T)

en: Custom &Bookmarks
ml: കസ്റ്റം ബുക്ക്മാര്‍ക്കുകള്‍(_B)

en: &VLM Configuration
ml: വിഎല്‍എം കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍(_V)

en: &About
ml: കുറിച്ച്(_A)

en: Play
ml: പ്ലേ

en: Remove Selected
ml: തിരഞ്ഞെടുത്തത് നീക്കം ചെയ്യുക

en: Information...
ml: വിവരം...

en: Create Directory...
ml: ഡയറക്ടറി നിര്‍മ്മിക്കുക...

en: Create Folder...
ml: ഫോള്‍ഡര്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക...

en: Rename Directory...
ml: ഡയറക്ടറി പുനനാമകരണം ചെയ്യുക...

en: Rename Folder...
ml: ഫോള്‍ഡര്‍ പുനനാമകരണം ചെയ്യുക...

en: Show Containing Directory...
ml: അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഡയറക്ടറി കാണിക്കുക...

en: Show Containing Folder...
ml: അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഫോല്‍ഡര്‍ കാണിക്കുക...

en: Stream...
ml: സ്ട്രീം...

en: Save...
ml: സംരക്ഷിക്കുക...

en: Repeat All
ml: എല്ലാം ആവര്‍ത്തിക്കുക

en: Repeat One
ml: ഒന്ന് ആവര്‍ത്തിക്കുക

en: Random
ml: റാന്‍ഡം

en: Random Off
ml: റാന്‍ഡം ഓഫ്

en: Add to Playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലേക്ക് ചേര്‍ക്കുക

en: Add File...
ml: ഫയല്‍ ചേര്‍ക്കുക...

en: Add Directory...
ml: ഡയറക്ടറി ചേര്‍ക്കുക...

en: Add Folder...
ml: ഭോള്‍ഡര്‍ ചേര്‍ക്കുക...

en: Save Playlist to &File...
ml: ഫയലിലേക്ക് പ്ലേലിസ്റ്റ് സേവ് ചെയ്യുക(_F)...

en: Search
ml: തിരയുക

en: Waves
ml: വേവുകള്‍

en: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>Welcome to VLC media player Help</h2><h3>Documentation</h3><p>You can find VLC documentation on VideoLAN's <a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a> website.</p><p>If you are a newcomer to VLC media player, please read the<br><a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:VLC_for_dummies"><em>Introduction to VLC media player</em></a>.</p><p>You will find some information on how to use the player in the <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>How to play files with VLC media player</em></a>" document.</p><p>For all the saving, converting, transcoding, encoding, muxing and streaming tasks, you should find useful information in the <a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Streaming_HowTo">Streaming Documentation</a>.</p><p>If you are unsure about terminology, please consult the <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">knowledge base</a>.</p><p>To understand the main keyboard shortcuts, read the <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">shortcuts</a> page.</p><h3>Help</h3><p>Before asking any question, please refer yourself to the <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">FAQ</a>.</p><p>You might then get (and give) help on the <a href="http://forum.videolan.org">Forums</a>, the <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">mailing-lists</a> or our IRC channel (<em>#videolan</em> on irc.freenode.net).</p><h3>Contribute to the project</h3><p>You can help the VideoLAN project giving some of your time to help the community, to design skins, to translate the documentation, to test and to code. You can also give funds and material to help us. And of course, you can <b>promote</b> VLC media player.</p></body></html>
ml: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>വി‌എല്‍‌സി മാധ്യമ പ്ലെയര്‍ സഹായിയിലേക്ക് സ്വാഗതം</h2><h3>പ്രമാണീകരണം</h3><p>വി‌എല്‍‌സിയുടെ പ്രമാണീകരണം നിങ്ങള്‍ക്ക് വീഡിയോലാന്റെ  <a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a> വെബ്സൈറ്റില്‍ കാണാം.</p><p> നിങ്ങള്‍ വി‌എല്‍‌സി മാധ്യമ പ്ലെയറിലേക്ക് ഒരു നവാഗതനാണെങ്കില്‍ ദയവായി <br><a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:VLC_for_dummies"><em>Introduction to VLC media player</em></a> വായിക്കുക..</p><p>പ്ലേയര്‍ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കണം എന്നതിനെ കുറിച്ചുള്ള ചില വിവരങ്ങള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>How to play files with VLC media player</em></a> പ്രമാണത്തില്‍ കാണാം.</p><p> എല്ലാ പരിപാലിക്കാനും മാറ്റം വരുത്താനും ട്രാന്‍സ്കോട് ചെയ്യാനും എന്‍കോഡ് ചെയ്യാനും മക്സ് ചെയ്യാനും കൂടാതെ സ്ട്രീമിങ് കര്‍ത്തവ്യത്തിനും ആവ്ശ്യമായ വിവരങ്ങള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഈ <a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Streaming_HowTo">Streaming Documentation</a> കാണാം.</p><p> നിങ്ങള്‍ക്ക് സങ്കേതഭാഷയെപറ്റി സംശയം ഉണ്ടെങ്കില്‍ ദയവായി  <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">knowledge base</a>.</p><p>പ്രധാന കീബോര്‍ഡ് കുറുക്കുവഴി മനസിലാക്കാന്‍ <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">shortcuts</a> പേജ് വായിക്കുക.</p><h3>സഹായം</h3><p>ഏത് ചോദ്യം ചോദിക്കുന്നതിന് മുമ്പും നിങ്ങള്‍ സ്വയം <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">FAQ</a> അന്വേഷിക്കുക.</p><p><a href="http://forum.videolan.org">Forums</a>, <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">mailing-lists</a> അല്ലെങ്കില്‍ ഞങ്ങളുടെ ഐ‌ആര്‍‌സി ചാനലില്‍  (irc.freenode.net ലുള്ള <em>#videolan</em>) നിങ്ങള്‍ക്ക് സഹായം ലഭിക്കാം (കൂടാതെ കൊടുക്കാം).</p><h3>പദ്ധതിയിലേക്ക് സംഭാവന ചെയ്യുക</h3><p>സമൂഹത്തെ സഹായിക്കാനും, സ്കിന്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്യാനും, പ്രമാണങ്ങള്‍ പരിഭാഷപ്പെടുത്താനും, പരീക്ഷണത്തിനും കൂടാതെ കോഡ് ചെയ്യാനും നിങ്ങളുടെ കുറച്ചു സമയം കൊടുത്തു നിങ്ങള്‍ക്ക് വീഡിയോലാന്‍ പദ്ധതിയെ സഹായിക്കാം. ഞങ്ങളെ സഹായിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് സംഭവനകളും സാമഗ്രികളും തരാം.  കൂടാതെ തീര്‍ച്ചയായും നിങ്ങള്‍ക്ക് വി‌എല്‍‌സി മാധ്യമ പ്ലെയറിനെ <b>പ്രചരിപ്പിക്കാം</b>.</p></body></html>

en: Audio filtering failed
ml: ഓഡിയോ ഫില്‍റ്ററിംഗ് പരാജയപ്പെട്ടു

en: The maximum number of filters (%u) was reached.
ml: ഫില്‍റ്ററുകളുടെ കൂടിയ എണ്ണം  (%u)  എത്തി.

en: Disable
ml: നിര്‍ജ്ജീവമാക്കുക

en: Spectrometer
ml: സ്പെക്ട്രോമീറ്റര്‍

en: Scope
ml: സ്കോപ്പ്

en: Spectrum
ml: സ്പെക്ട്രം

en: VU meter
ml: വിയു മീറ്റര്‍

en: Audio filters
ml: ഓഡിയോ ഫില്‍റ്ററുകള്‍

en: Replay gain
ml: ഗെയിന്‍ റീപ്ലേ ചെയ്യുക

en: Stereo audio mode
ml: സ്റ്റീരിയോ ഓഡിയോ മോഡ്

en: Mono
ml: മോണോ

en: Original
ml: ഒറിജിനൽ

en: Dolby Surround
ml: ഡോള്‍ബി സറൗണ്ട്

en: Stereo
ml: സ്റ്റീരിയോ

en: Left
ml: ഇടത്

en: Right
ml: വലത്

en: Reverse stereo
ml: റിവേഴ്സ് സ്റ്റീരിയോ

en: Headphones
ml: ഹെഡ്ഫോണുകള്‍

en: Automatic
ml: സ്വയം

en: boolean
ml: ബൂളിയന്‍

en: integer
ml: ഇന്റിജര്‍

en: float
ml: ഫ്ലോട്ട്

en: string
ml: സ്ട്രിങ്ങ്

en: To get exhaustive help, use '-H'.
ml:  '-H' ഉപയോഗിച്ച്, സഹായം തേടാവുന്നതാണ്.

en: Usage: %s [options] [stream] ...
    You can specify multiple streams on the commandline.
    They will be enqueued in the playlist.
    The first item specified will be played first.
    
    Options-styles:
      --option  A global option that is set for the duration of the program.
       -option  A single letter version of a global --option.
       :option  An option that only applies to the stream directly before it
                and that overrides previous settings.
    
    Stream MRL syntax:
      [[access][/demux]://]URL[#[title][:chapter][-[title][:chapter]]]
      [:option=value ...]
    
      Many of the global --options can also be used as MRL specific :options.
      Multiple :option=value pairs can be specified.
    
    URL syntax:
      file:///path/file              Plain media file
      http://host[:port]/file        HTTP URL
      ftp://host[:port]/file         FTP URL
      mms://host[:port]/file         MMS URL
      screen://                      Screen capture
      dvd://[device]                 DVD device
      vcd://[device]                 VCD device
      cdda://[device]                Audio CD device
      udp://[[<source address>]@[<bind address>][:<bind port>]]
                                     UDP stream sent by a streaming server
      vlc://pause:<seconds>          Pause the playlist for a certain time
      vlc://quit                     Special item to quit VLC
ml: ഉപയോഗം; %s[ഐച്ഛികങ്ങള്‍] [സ്ട്രീം] ...
    കമാന്‍ഡ് ലൈനില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് അനേക സ്ട്രീമുകള്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കാം.
    അവ എല്ലാം പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ ക്യൂവില്‍ ചേര്‍ക്കപ്പെടും.
    ആദ്യം നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്ന കാര്യം ആദ്യം പ്ലേ ചെയ്യും.

en: (default enabled)
ml: (സ്വതേയുളത് സജ്ജമാക്കി)

en: (default disabled)
ml: (സ്വതേയുള്ളത് നിസജ്ജമാക്കി)

en: Note:
ml: കുറിപ്പ് :

en: add --advanced to your command line to see advanced options.
ml: നൂതനമായ താല്പര്യങ്ങള്‍ കാണുവാനായി താങ്കളുടെ കമാന്‍ഡ് ലൈനിലേക്ക് --advanced  ചേര്‍ക്കുക.

en: %u module was not displayed because it only has advanced options.
     | %u modules were not displayed because they only have advanced options.
ml[0]: %u ഘടകം ഡിസ്പ്ലേ ചെയ്തില്ല കാരണം അതിനു പുരോഗമിച്ച ഐച്ഛികങ്ങള്‍ മാത്രമുള്ളൂ.
ml[1]: %u ഘടകങ്ങള്‍ ഡിസ്പ്ലേ ചെയ്തില്ല കാരണം അതിനു പുരോഗമിച്ച ഐച്ഛികങ്ങള്‍ മാത്രമുള്ളൂ.

en: No matching module found. Use --list or --list-verbose to list available modules.
ml: ചേര്‍ച്ചയുള്ള ഘടകങ്ങള്‍ ഒന്നും കണ്ടില്ല. ലഭ്യമായ ഘടകങ്ങളുടെ പട്ടിക തയ്യാറാക്കാന്‍ --ലിസ്റ്റ് അല്ലെങ്കില്‍ ലിസ്റ്റ്-വേര്‍ബോസ് ഉപയോഗിക്കുക.

en: VLC version %s (%s)
ml: വിഎല്‍സി പതിപ്പ് %s (%s)

en: Compiled by %s on %s (%s)
ml: %s (%s)ല്‍ %s കംപൈല്‍ ചെയ്തത്

en: Compiler: %s
ml: കംപൈലര്‍: %s

en: 
    Dumped content to vlc-help.txt file.
ml: 
    vlc-help.txt ഫയലിലേക്ക് ഉള്ളടക്കം ഡംപ് ചെയ്യുക.

en: 
    Press the RETURN key to continue...
ml: 
    തുടരാനായി റിട്ടേണ്‍ കീ അമര്‍ത്തുക...

en: Unknown error
ml: അറിയാത്ത പിശക്

en: Bookmark %i
ml: ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് %i

en: No description for this codec
ml: ഈ കോഡെക്കിനു വിവരണം ഇല്ല

en: Codec not supported
ml: കോഡെക്ക് പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല

en: VLC could not decode the format "%4.4s" (%s)
ml:  "%4.4s" (%s) ഘടനയെ വിഎല്‍സിക്കു ഡീക്കോഡ് ചെയ്യാനാകുന്നില്ല

en: Unidentified codec
ml: തിരിച്ചറിയാത്ത കോഡെക്കുകള്‍

en: VLC could not identify the audio or video codec
ml: വിഎല്‍സിക്ക് ഓഡിയോ അല്ലേല്‍ വീഡിയോ കോഡെക്ക് തിരിച്ചറിയാനായില്ല

en: packetizer
ml: പാക്കറ്റൈസര്‍

en: decoder
ml: ഡികോഡര്‍

en: Streaming / Transcoding failed
ml: സ്ട്രീമിംഗ് /ട്രാന്‍സ്കോഡിംഗ് പരാജയപ്പെട്ടു

en: VLC could not open the %s module.
ml: വിഎല്‍സിക്ക് %s മോഡ്യൂള്‍ തുറക്കാനായില്ല.

en: VLC could not open the decoder module.
ml: വിഎല്‍സിക്കു ഡീക്കോഡര്‍ മോഡ്യൂള്‍ തുറക്കാനായില്ല

en: Track
ml: ട്രാക്ക്

en: Program
ml: പ്രോഗ്രാം

en: Stream %d
ml: സ്ട്രീം %d

en: Scrambled
ml: സ്ക്രാംബള്‍ഡ്

en: Yes
ml: അതെ

en: DTVCC Closed captions %u
ml: DTVCC അടച്ച അടിക്കുറിപ്പുകൾ %u

en: Closed captions %u
ml: അടച്ച ശീര്‍ഷകങ്ങള്‍  %u

en: Original ID
ml: യഥാര്‍ത്ഥ ഐഡി

en: Codec
ml: കോഡെക്ക്

en: Language
ml: ഭാഷ

en: Description
ml: വിവരണം

en: Type
ml: തരം

en: Channels
ml: ചാനലുകള്‍

en: Sample rate
ml: സാംപിള്‍ നിരക്ക്

en: %u Hz
ml: %u എച്ച്സെഡ്

en: Bits per sample
ml: പ്രതി സാമ്പിള്‍ ബിറ്റുകള്‍

en: Bitrate
ml: ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: %u kb/s
ml: %u കെബി/എസ്

en: Track replay gain
ml: ട്രാക്ക് റീപ്ലേ നേട്ടം

en: Album replay gain
ml: ആല്‍ബം റീപ്ലേ നേട്ടം

en: Video resolution
ml: വി‍ഡിയോ റെസലൂഷ്യന്‍

en: Buffer dimensions
ml: ബഫർ അളവുകൾ

en: Frame rate
ml: ഫ്രെയിം റേറ്റ്

en: Decoded format
ml: ഡീകോഡെഡ് ഘടന

en: Top left
ml: മുകളില്‍ ഇടതുഭാഗത്ത്

en: Left top
ml: ഇടതുഭാഗത്ത് മുകളില്‍

en: Right bottom
ml: താഴെ വലത് വശത്തു

en: Top right
ml: മുകളിൽ വലത് വശത്തു

en: Bottom left
ml: താഴെ ഇടത് വശത്തു

en: Bottom right
ml: താഴെ വലത് വശത്തു

en: Left bottom
ml: ഇടത് താഴെ

en: Right top
ml: വലത് മുകളിൽ

en: Orientation
ml: ചായ്‌വ്

en: Undefined
ml: നിര്‍വചിക്കാത്തത്

en: ITU-R BT.601 (525 lines, 60 Hz)
ml: ITU-R BT.601 (525 ലൈനുകൾ, 60 Hz)

en: ITU-R BT.601 (625 lines, 50 Hz)
ml: ITU-R BT.601 (625 ലൈനുകൾ, 50 Hz)

en: Color primaries
ml: കളര്‍ പ്രൈമറികള്‍

en: Linear
ml: ലീനിയര്‍

en: Hybrid Log-Gamma
ml: ഹൈബ്രിഡ് ലോഗ്-ഗാമ

en: Color transfer function
ml: നിറം കൈമാറ്റ ഫങ്ഷൻ

en: Color space
ml: കളര്‍ സ്പേസ്

en: %s Range
ml: %s ശ്രേണി

en: Full
ml: നിറയെ

en: Center
ml: നടുക്ക്

en: Top Left
ml: മുകളിൽ ഇടത്

en: Top Center
ml: മുകളിൽ നടുക്ക്

en: Bottom Left
ml: താഴെ വലത്

en: Bottom Center
ml: താഴെ നടുക്ക്

en: Chroma location
ml: ക്രോമ ലൊക്കേഷൻ

en: Rectangular
ml: ദീർഘചതുരാകൃതിയിലുള്ള

en: Equirectangular
ml: സമചതുരാകൃതി

en: Cubemap
ml: ക്യൂബ് മാപ്പ്

en: Projection
ml: പ്രൊജക്ഷൻ

[ctx: ViewPoint]
en: Yaw
ml: യാ

[ctx: ViewPoint]
en: Pitch
ml: പിച്ച്

[ctx: ViewPoint]
en: Roll
ml: റോൾ

[ctx: ViewPoint]
en: Field of view
ml: കാഴ്ചയുടെ ഫീൽഡ്

en: Max. luminance
ml: പരമാവധി ലൂമിനന്സ്

en: Min. luminance
ml: ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ലൂമിനന്സ്

en: Primary R
ml: പ്രാഥമിക ആർ

en: Primary G
ml: പ്രാഥമിക ജി

en: Primary B
ml: പ്രാഥമിക ബി

en: White point
ml: വെളുത്ത പോയിന്റ്

en: Subtitle
ml: ഉപശീര്‍ഷകം

en: Volume %ld%%
ml: വോള്യം %ld%%

en: Your input can't be opened
ml: താങ്കളുടെ ഇന്‍പുട്ട് തുറക്കാനാകുന്നില്ല

en: VLC is unable to open the MRL '%s'. Check the log for details.
ml: വിഎല്‍സിക്കു  '%s' എംആര്‍എല്‍ തുറക്കാനാകുന്നില്ല. വിശദാംശങ്ങള്‍ക്കായി ലോഗ് പരിശോധിക്കുക.

en: Title
ml: തലക്കെട്ട്

en: Artist
ml: ആര്‍ടിസ്റ്റ്

en: Genre
ml: ജെനര്‍

en: Copyright
ml: പകര്‍പ്പവകാശം

en: Album
ml: ആല്‍ബം

en: Track number
ml: ട്രാക്ക് നമ്പര്‍

en: Rating
ml: റേറ്റിംഗ്

en: Date
ml: ഡേറ്റ്

en: Setting
ml: സംവിധാനം

en: Now Playing
ml: ഇപ്പോള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്

en: Publisher
ml: പ്രസാധകര്‍

en: Encoded by
ml: ഇതിനാല്‍ എന്‍കോഡ് ചെയ്തത്

en: Artwork URL
ml: ആര്‍ട്വര്‍ക്ക് യുആര്‍എല്‍േ

en: Track ID
ml: ട്രാക്ക് ഐഡി

en: Number of Tracks
ml: ട്രാക്കുകളുടെ എണ്ണം

en: Director
ml: ഡയറക്ടര്‍

en: Season
ml: സീസണ്‍

en: Episode
ml: അദ്ധ്യായം

en: Show Name
ml: നാമം കാണിക്കുക

en: Actors
ml: അഭിനേതാക്കള്‍

en: Album Artist
ml: ആല്‍ബം ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ്

en: Disc number
ml: ‍ഡിസ്ക് നമ്പര്‍

en: Bookmark
ml: ബുക്ക്മാര്‍ക്ക്

en: Programs
ml: പ്രോഗ്രാമുകള്‍

en: Chapter
ml: പാഠം

en: Video Track
ml: വീഡിയോ ട്രാക്ക്

en: Audio Track
ml: ഓഡിയോ ട്രാക്ക്

en: Subtitle Track
ml: ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്ക്

en: Next title
ml: അടുത്ത ശീര്‍ഷകം

en: Previous title
ml: മുമ്പത്തെ ശീര്‍ഷകം

en: Menu title
ml: മെന്യു ടൈറ്റില്‍

en: Menu popup
ml: മെന്യു പോപപ്പ്

en: Title %i%s
ml: തലക്കെട്ട് %i%s

en: Chapter %i
ml: പാഠം %i

en: Next chapter
ml: അടുത്ത പാഠം

en: Previous chapter
ml: മുമ്പത്തെ പാഠം

en: Media: %s
ml: മീഡിയ: %s

en: Add Interface
ml: ഇന്റര്‍ഫേസുകള്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Console
ml: കണ്‍സോള്‍

en: Telnet
ml: ടെല്‍നെറ്റ്

en: Web
ml: വെബ്

en: Mouse Gestures
ml: മൗസ് ഗെസ്റ്ററുകള്‍

en: Running vlc with the default interface. Use 'cvlc' to use vlc without interface.
ml: സഹജമായ ഇന്റഫേസ് ഉപയോഗിച്ച് വിഎല്‍സി റണ്ണ് ചെയ്യുന്നു. ഇന്റര്‍ഫേസ് ഇല്ലാതെ വിഎല്‍സി ഉപയോഗിക്കാന്‍ 'സിവിഎല്‍സി' ഉപയോഗിക്കുക.

note: xgettext: Translate "C" to the language code: "fr", "en_GB", "nl", "ru"...
en: C
ml: ml

en: Zoom
ml: സൂം

en: 1:4 Quarter
ml: 1:4 ക്വാര്‍ട്ടര്‍

en: 1:2 Half
ml: 1:2 പകുതി

en: 1:1 Original
ml: 1:1 പ്രഥമരൂപം

en: 2:1 Double
ml: 2:1 രണ്ട്

en: These options allow you to configure the interfaces used by VLC. You can select the main interface, additional interface modules, and define various related options.
ml: വി‌എല്‍‌സി ഉപയോഗിക്കുന്ന സമ്പര്‍ക്കമുഖങ്ങള്‍ കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യാന്‍ ഈ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ അനുവദിക്കും.  പ്രധാന സമ്പര്‍ക്കമുഖ ഘടകങ്ങള്‍, കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കപ്പെട്ട സമ്പര്‍ക്കമുഖ ഘടകങ്ങള്‍ കൂടാതെ പല ബന്ധമുള്ള ഐച്ഛികങ്ങള്‍ നിര്‍വചിക്കല്‍ നിങ്ങള്‍ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം.

en: Interface module
ml: ഇന്റര്‍ഫേസ് മോഡ്യൂള്‍

en: This is the main interface used by VLC. The default behavior is to automatically select the best module available.
ml: ഇതാണ് വിഎല്‍സി ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രധാന ഇന്റര്‍ഫേസ്. സഹജമായ പെരുമാറ്റം ലഭ്യമായതില്‍ മികച്ച മോഡ്യൂള്‍ സ്വമേധയാ തിരഞ്ഞെടുക്കുക എന്നതാണ്.

en: Extra interface modules
ml: അധിക ഇന്റര്‍ഫേസ് മോഡ്യൂള്‍

en: You can select "additional interfaces" for VLC. They will be launched in the background in addition to the default interface. Use a colon separated list of interface modules. (common values are "rc" (remote control), "http", "gestures" ...)
ml: വി‌എല്‍‌സിക്കു വേണ്ടി "കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കപ്പെട്ട സമ്പര്‍ക്കമുഖങ്ങള്‍" നിങ്ങള്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. അവ സ്വയമേവയുള്ള സമ്പര്‍ക്കമുഖത്തെ കൂടാതെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ സമാരംഭിക്കും. ഒരു അപൂര്‍ണ്ണവിരാമത്താല്‍ വേര്‍തിരിച്ച സമ്പര്‍ക്കമുഖ ഘടകങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുക. (പൊതുവായ മൂല്യങ്ങള്‍ "ആര്‍‌സി"(റിമോട്ട് കണ്‍ട്രോള്‍)."എച്ച്‌ടി‌ടി‌പി", "ആംഗ്യങ്ങള്‍" ...)

en: You can select control interfaces for VLC.
ml: വിഎല്‍സിയ്ക്കായുള്ള നിയന്ത്രണ ഇന്റര്‍ഫേസുകള്‍ താങ്കള്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാവുന്നതാണ്.

en: Verbosity (0,1,2)
ml: വെര്‍ബോസിറ്റി (0,1,2)

en: This is the verbosity level (0=only errors and standard messages, 1=warnings, 2=debug).
ml: ഇതാണ് വേര്‍ബോസിറ്റി അളവ് (0=തെറ്റുകള്‍ മാത്രം കൂടാതെ നിലവാരമുള്ള സന്ദേശം, 1=മുന്നറിയിപ്പ്, 2= തെറ്റ് തിരുത്തല്‍).

en: Default stream
ml: സഹജമായ സ്ട്രീം

en: This stream will always be opened at VLC startup.
ml: വിഎല്‍സി സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പില്‍ ഈ സ്ട്രീം എപ്പോഴും തുറക്കും.

en: Color messages
ml: നിറ സന്ദേശങ്ങള്‍

en: This enables colorization of the messages sent to the console. Your terminal needs Linux color support for this to work.
ml: ഇത് കൺസോളിലേക്ക് അയച്ച സന്ദേശങ്ങളുടെ വർണ്ണവൽക്കരണം പ്രാപ്തമാക്കുന്നു. ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ ടെർമിനലിന് ലിനക്സ് വർണ്ണ പിന്തുണ ആവശ്യമാണ്.

en: Show advanced options
ml: നൂതനമായ താല്പര്യങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: When this is enabled, the preferences and/or interfaces will show all available options, including those that most users should never touch.
ml: ഇത് പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുമ്പോള്‍, മുന്‍ഗണനകള്‍ കൂടാതെ/അല്ലെങ്കില്‍ സമ്പര്‍ക്കമുഖങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ ഉപയോക്ത്താക്കള്‍ ഒരിയ്ക്കലും തൊടാത്തത് ഉള്‍പ്പടെ എല്ലാ ലഭ്യമായ ഐച്ഛികങ്ങളും കാണിക്കും.

en: Interface interaction
ml: ഇന്റര്‍ഫേസ് ഇടപെടല്‍

en: When this is enabled, the interface will show a dialog box each time some user input is required.
ml: ഇത് പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുമ്പോള്‍, സമ്പര്‍ക്കമുഖം ഓരോതവണയും ഉപയോക്താവില്‍ നിന്നും ഇന്‍പുട്ട് ആവശ്യമുള്ളപ്പോള്‍ ഒരു സംഭാഷണ ബോക്സ് കാണിക്കും.

en: These options allow you to modify the behavior of the audio subsystem, and to add audio filters which can be used for post processing or visual effects (spectrum analyzer, etc.). Enable these filters here, and configure them in the "audio filters" modules section.
ml: ശ്രവ്യ ഉപവ്യൂഹത്തിന്റെ പെരുമാറ്റം പരിഷ്കരിക്കാന്‍ ഈ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും കൂടാതെ പിന്നീടുള്ള സംസ്കരണത്തിന് ഉപയോഗിക്കാനുള്ള ശ്രവ്യ ഫില്‍റ്ററുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ദൃശ്യ പ്രതീതി (സ്പെക്ട്രം അനലൈസര്‍) കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കം. ഈ ഫില്‍റ്ററുകള്‍ ഇവിടെ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക, കൂടാതെ അവയെ "ശ്രവ്യ ഫീല്‍റ്ററുകള്‍" ഘടകങ്ങളുടെ വിഭാഗത്തില്‍ കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യുക.

en: Audio output module
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്യൂള്‍

en: This is the audio output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
ml: വി‌എല്‍‌സി ഉപയോഗിക്കുന്ന ശ്രവ്യ ഔട്പുട്ട് മാര്‍ഗ്ഗമാണ് ഇത്. സ്വയമേവയുള്ള പെരുമാറ്റം ലഭ്യമായ ഉത്തമ മാര്‍ഗ്ഗം സ്വയം തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍ എന്നതാണു.

en: Media role
ml: മീഡിയ റോൾ

en: Media (player) role for operating system policy.
ml: ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റം നയത്തിനായുള്ള മീഡിയ (പ്ലെയർ) റോൾ.

en: Enable audio
ml: ഓഡിയോ സാധ്യമാക്കുക

en: You can completely disable the audio output. The audio decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
ml: താങ്കള്‍ക്ക് ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് പൂര്‍ണ്ണമായും അസാധ്യമാക്കാവുന്നതാണ്. ഓഡിയോ ഡീക്കോഡിംഗ് സ്റ്റേജ് നടപ്പിലാക്കില്ല, അതിനാല്‍ പ്രോസസ്സിംഗ് പവര്‍ സേവ് ചെയ്യുന്നു.

en: Music
ml: മ്യൂസിക്

en: Communication
ml: ആശയവിനിമയം

en: Game
ml: കളി

en: Notification
ml: അറിയിപ്പ്

en: Animation
ml: ആനിമേഷന്‍

en: Production
ml: പ്രോ‍‍ഡക്ഷന്‍

en: Accessibility
ml: പ്രവേശനക്ഷമത

en: Test
ml: പരീക്ഷണം

en: Audio gain
ml: ഓഡിയോ നേട്ടം

en: This linear gain will be applied to outputted audio.
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്ത ഓഡിയോയിലേക്ക് ലീനിയര്‍ നേട്ടം പ്രയോഗിക്കും.

en: Audio output volume step
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് വോള്യം സ്റ്റെപ്പ്

en: The step size of the volume is adjustable using this option.
ml: ഈ താല്പര്യം ഉപയോഗിച്ച് വോള്യത്തിന്റെ സ്റ്റെപ്പ് സൈസ് അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

en: Remember the audio volume
ml: ഓഡിയോ വോള്യം ഓര്‍ക്കുക

en: The volume can be recorded and automatically restored next time VLC is used.
ml: ശബ്ദമാത്ര റിക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യുകയും കൂടാതെ അടുത്തപ്രവശ്യം വി‌എല്‍‌സി ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍  സ്വയമേവ പൂര്‍വ്വസ്ഥിതിയിലാക്കും

en: Audio desynchronization compensation
ml: ഓഡിയോ ഡീസിങ്ക്രണൈസേഷന്‍ കോംപെന്‍സേഷന്‍

en: This delays the audio output. The delay must be given in milliseconds. This can be handy if you notice a lag between the video and the audio.
ml: പുറത്തേക്കുള്ള ശബ്ദം ഇത് വൈകിക്കും. ഈ വൈകിക്കല്‍ മില്ലി സെക്കന്‍ഡസില്‍ വേണം നല്കാന്‍. വീഡിയോയും ഓഡിയോയും തമ്മില്‍ ഒരു താമസം നിങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധയില്‍പെട്ടാല്‍ ഇത് കൈകാര്യം ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

en: This selects which plugin to use for audio resampling.
ml: ഓഡിയോ റീസാംപ്ലിംഗിനായി ഏത് പ്ലഗിന്‍ ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് ഇത് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു.

en: Sets the audio output channels mode that will be used by default if your hardware and the audio stream are compatible.
ml: നിങ്ങളുടെ ഹാർഡ്‌വെയറും ഓഡിയോ സ്ട്രീമും അനുയോജ്യമാണെങ്കിൽ സ്ഥിരസ്ഥിതിയായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് ചാനലുകളുടെ മോഡ് സജ്ജമാക്കുന്നു.

en: Force S/PDIF support
ml: S/PDIF പിന്തുണ നിർബന്ധിക്കുക

en: This option should be used when the audio output can't negotiate S/PDIF support.
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട് പുട്ടിന് എസ് / പി‌ഡി‌എഫ് പിന്തുണയുമായി ചർച്ച ചെയ്യാൻ കഴിയാത്തപ്പോൾ ഈ ഓപ്ഷൻ ഉപയോഗിക്കണം.

en: Force detection of Dolby Surround
ml: ഡോള്‍ബി സറൗണ്ട് തിരിച്ചറിയല്‍ ഫോഴ്സ് ചെയ്യുക

en: Use this when you know your stream is (or is not) encoded with Dolby Surround but fails to be detected as such. Even if the stream is not actually encoded with Dolby Surround, turning on this option might enhance your experience, especially when combined with the Headphone Channel Mixer.
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് നിങ്ങളുടെ സ്ട്രീം ഡോള്‍ബി സറൌണ്ട് കൊണ്ട് (അല്ലെങ്കില്‍ അല്ലാതെയോ) എന്‍കോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടു പക്ഷേ അത് അതുപോലെ ഡിടെക്ട് ചെയ്തില്ലെങ്കില്‍ ഇത് ഉപയോഗിക്കുക. യദാര്‍ഥമായി നിങ്ങളുടെ സ്ട്രീം ഡോള്‍ബി സറൌണ്ട് കൊണ്ട് എന്‍കോഡ് ചെയ്തപ്പെട്ടതല്ലെങ്കിലും, ഈ ഐഛികം ഓണ്‍ ആക്കുന്നതിലൂടെ നിങ്ങളുടെ അനുഭവം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാം, പ്രത്യേകിച്ചും ഹെഡ്ഫോണ്‍ ചാനല്‍ മിക്സറിനോടു സംയോജിപ്പിക്കുമ്പോള്‍.

en: Auto
ml: ഓട്ടോ

en: On
ml: ഓണ്‍

en: Off
ml: ഓഫ്

en: Stereo audio output mode
ml: സ്റ്റീരിയോ ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്

en: Unset
ml: അണ്‍സെറ്റ്

en: This adds audio post processing filters, to modify the sound rendering.
ml: ഇത് സൗണ്ട് റെന്‍ഡറിംഗ് മാറ്റം വരുത്തുന്നതിനായി, ഓഡിയോ പോസ്റ്റ് പ്രോസസ്സിംഗ് ഫില്‍റ്ററുകള്‍ ചേര്‍ക്കുന്നു.

en: This adds visualization modules (spectrum analyzer, etc.).
ml: ഇത് വിശ്വലൈസേഷന്‍ മോഡ്യൂളുകളെ ചേര്‍ക്കുന്നു (സ്പെക്ട്രം അനലൈസര്‍, തുടങ്ങിയവ.).

en: Replay gain mode
ml: റീപ്ലേ ഗെയിന്‍ മോഡ്:

en: Select the replay gain mode
ml: റീപ്ലേ നേട്ട മോഡ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Replay preamp
ml: റീപ്ലേ പ്രിയാംപ്

en: This allows you to change the default target level (89 dB) for stream with replay gain information
ml: റീപ്ലേ നേട്ട വിവരങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് സ്ട്രീമിനായി സ്ഥിരസ്ഥിതി ടാർഗെറ്റ് ലെവൽ (89 dB) മാറ്റാൻ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു

en: Default replay gain
ml: സഹജമായ റീപ്ലേ നേട്ടം

en: This is the gain used for stream without replay gain information
ml: റീപ്ലേ നേട്ട വിവരങ്ങളില്ലാതെ സ്ട്രീമിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന നേട്ടമാണിത്

en: Peak protection
ml: പീക്ക് പ്രൊട്ടക്ഷന്‍

en: Protect against sound clipping
ml: ശബ്ദ മുറിച്ചുമാറ്റലിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുക

en: Enable time stretching audio
ml: ടൈം സ്ട്രെച്ചിംഗ് ഓഡിയോ സാധ്യമാക്കുക

en: This allows playing audio at lower or higher speed without affecting the audio pitch
ml: ഓഡിയോ പിച്ചിനെ ബാധിക്കാതെ കുറഞ്ഞതോ ഉയർന്നതോ ആയ വേഗതയിൽ ഓഡിയോ പ്ലേ ചെയ്യാൻ ഇത് അനുവദിക്കുന്നു

en: None
ml: ഒന്നുമല്ല

en: These options allow you to modify the behavior of the video output subsystem. You can for example enable video filters (deinterlacing, image adjusting, etc.). Enable these filters here and configure them in the "video filters" modules section. You can also set many miscellaneous video options.
ml: ദൃശ്യ ഔട്ട്പുട്ട് ഉപവ്യൂഹത്തിന്റെ പെരുമാറ്റം പരിഷ്കരിക്കാന്‍ ഈ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു ഉദാഹരണത്തിന് വീഡിയോ ഫില്‍റ്ററുകള്‍ (ഡിഇന്‍റര്‍ലേസിങ്, ഇമേജ് ക്രമീകരിക്കുക, ആദിയായി.) പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കാം. ഈ ഫില്‍റ്ററുകള്‍ ഇവിടെ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക, കൂടാതെ അവയെ "ദൃശ്യ ഫീല്‍റ്ററുകള്‍" ഘടകങ്ങളുടെ വിഭാഗത്തില്‍ കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യുക. നിങ്ങള്‍ക്ക് ബഹുവിധ വീഡിയോ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ സജ്ജീകരിക്കുകയും ചെയ്യാം.

en: Video output module
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്യൂള്‍

en: This is the the video output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
ml: വി‌എല്‍‌സി ഉപയോഗിക്കുന്ന ദൃശ്യ ഔട്പുട്ട് മാര്‍ഗ്ഗമാണ് ഇത്. സ്വയമേവയുള്ള പെരുമാറ്റം ലഭ്യമായ ഉത്തമ മാര്‍ഗ്ഗം സ്വയം തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍ എന്നതാണു.

en: Enable video
ml: വീഡിയോ സാധ്യമാക്കുക

en: You can completely disable the video output. The video decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് നിങ്ങള്‍ക്ക് പൂര്‍ണ്ണമായും പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാം. വീഡിയോ ഡികോഡിങ് ഘട്ടം നടക്കില്ല, അതിനാല്‍ കുറച്ചു സംസ്കരണ കരുത്ത് ലാഭിക്കാം.

en: Video width
ml: വീഡിയോ വീതി

en: You can enforce the video width. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
ml: വീഡിയോ വീതി നിങ്ങള്‍ക്ക് നടപ്പിലാക്കാം. സ്വയമേവ (-1) വി‌എല്‍‌സി വീഡിയോ സ്വഭാവത്തിന് അനുസൃതമാകും

en: Video height
ml: വീഡിയോ ഉയരം

en: You can enforce the video height. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
ml: വീഡിയോ നീളം നിങ്ങള്‍ക്ക് നടപ്പിലാക്കാം. സ്വയമേവ (-1) വി‌എല്‍‌സി വീഡിയോ സ്വഭാവത്തിന് അനുസൃതമാകും

en: Video X coordinate
ml: വീഡിയോ എക്സ് കോര്‍ഡിനേറ്റ്

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (X coordinate).
ml: വീഡിയോ ജലകത്തിന്‍റെ മുകളിലെ ഇടത്തെ വശത്തെ മൂലയിലെ സ്ഥാനം നിങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ബന്ധപൂര്‍വമായമാറ്റം വരുത്താം (എക്സ് സമസ്ഥാനം).

en: Video Y coordinate
ml: വീഡിയോ വൈ കോര്‍ഡിനേറ്റ്

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (Y coordinate).
ml: വീഡിയോ ജലകത്തിന്‍റെ മുകളിലെ ഇടത്തെ വശത്തെ മൂലയിലെ സ്ഥാനം നിങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ബന്ധപൂര്‍വമായമാറ്റം വരുത്താം (വൈ സമസ്ഥാനം).

en: Video title
ml: വീഡിയോ ശീര്‍ഷകം

en: Custom title for the video window (in case the video is not embedded in the interface).
ml: വീഡിയോ ജാലകത്തിന്‍റെ സമ്പ്രദായ തലക്കെട്ട് (വീഡിയോ സംബര്‍ക്കമുഖത്ത് ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിലുള്ള സാഹചര്യം).

en: Video alignment
ml: വീഡിയോ അലൈന്‍മെന്റ്

en: Enforce the alignment of the video in its window. By default (0) it will be centered (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, like 6=4+2 meaning top-right).
ml: വീഡിയോയുടെ വിന്യാസം അതിന്റെ ജാലകത്തില്‍ നിര്‍ബന്ധമായമാറ്റം വരുത്തുക. സ്വയമേവ (0) അത് നടുവിലായിരിക്കും (0=നടുവില്‍, 1=ഇടത്തു,2=വലതു,4=മുകളില്‍, 4=താഴെ, ഈ മൂല്യങ്ങളുടെ സമ്മിസ്ശ്രണവും നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കാം,സമമായ 6=4+2 എന്നുവെച്ചാല്‍ മുകളില്‍-വലത്ത്).

en: Top
ml: ടോപ്

en: Bottom
ml: താഴ്ഭാഗം

en: Top-Left
ml: ഇടത് മുകളില്‍

en: Top-Right
ml: വലത് മുകളില്‍

en: Bottom-Left
ml: താഴെ ഇടത്

en: Bottom-Right
ml: താഴെ വലത്

en: Zoom video
ml: സൂം വീഡിയോ

en: You can zoom the video by the specified factor.
ml: സൂചിപ്പിച്ച ഘടകം ഉപയോഗിച്ച് വീഡിയോ സൂം ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

en: Grayscale video output
ml: ഗ്രേസ്കെയില്‍ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Output video in grayscale. As the color information aren't decoded, this can save some processing power.
ml: ഗ്രേസ്കെയിലില്‍ ഔട്ട്പുട്ട് വീഡിയോ. കളറിന്‍റെ വിവരം ഡികോഡ് ചെയ്യാത്തത് കാരണം, അതിനാല്‍ കുറച്ചു സംസ്കരണ കരുത്ത് ലാഭിക്കാം.

en: Embedded video
ml: എംബെഡഡ് വീഡിയോ

en: Embed the video output in the main interface.
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് പ്രധാന ഇന്റര്‍ഫേസില്‍ എംബെഡ് ചെയ്യുക.

en: Fullscreen video output
ml: ഫുള്‍സ്ക്രീന്‍ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Start video in fullscreen mode
ml: പൂർണ്ണസ്‌ക്രീൻ മോഡിൽ വീഡിയോ ആരംഭിക്കുക

en: Always on top
ml: എപ്പോഴും മുകളില്‍

en: Always place the video window on top of other windows.
ml: എപ്പോഴും ഈ വീഡിയോ ജാലകത്തെ മറ്റു ജാലകങ്ങളുടെ മുകളില്‍ വയ്ക്കുക.

en: Enable wallpaper mode
ml: വാൾപേപ്പർ മോഡ് പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുക

en: The wallpaper mode allows you to display the video as the desktop background.
ml: വീഡിയോയെ ഡെസ്ക്ടോപ്പിന്‍റെ പശ്ചാത്തലമാക്കാന്‍ വാള്‍പേപ്പര്‍ രീതി നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും.

en: Show media title on video
ml: വീഡിയോയില്‍ മീഡിയ ശീര്‍ഷകം കാണിക്കുക

en: Display the title of the video on top of the movie.
ml: വീഡിയോയുടെ ശീര്‍ഷകം സിനിമയ്ക്ക് മുകളില്‍ കാണിക്കുക.

en: Show video title for x milliseconds
ml: x മില്ലിസെക്കന്‍ഡു നേരത്തേക്ക് വീഡിയോ ശീര്‍ഷകം കാണിക്കുക

en: Show the video title for n milliseconds, default is 5000 ms (5 sec.)
ml: n മില്ലിസെക്കന്‍ഡ് സമയത്തേക്ക് വീഡിയോയുടെ തലകെട്ട് കാണിക്കുക, സ്വയമേവ അത് 5000 ms (5 സെക്കന്‍ഡ്).

en: Position of video title
ml: വീഡിയോ ശീര്‍ഷകത്തിന്റെ സ്ഥാനം

en: Place on video where to display the title (default bottom center).
ml: തലകെട്ട് വീഡിയോയില്‍ എവിടെ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കണം എന്നുള്ളടത്ത് വെക്കുക (സ്വയമേവ താഴെ നടുവില്‍).

en: Hide cursor and fullscreen controller after x milliseconds
ml: x മില്ലിസെക്കന്‍ഡുകള്‍ക്ക് ശേഷം കര്‍സറും കൂടാതെ മുഴുവന്‍സ്ക്രീന്‍ നിയന്ത്രകനും മറച്ചുവെക്കുക.

en: Hide mouse cursor and fullscreen controller after n milliseconds.
ml: n മില്ലിസെക്കന്‍ഡുകള്‍ക്ക് ശേഷം മൌസിന്‍റെ കര്‍സറും കൂടാതെ മുഴുവന്‍സ്ക്രീന്‍ നിയന്ത്രകനും മറച്ചുവെക്കുക.

en: Deinterlace
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസ്

en: Deinterlace mode
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസ് മോഡ്

en: Deinterlace method to use for video processing.
ml: വീഡിയോ പ്രോസസ്സിംഗിനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഡീഇന്റര്‍ലേസ് രീതി.

en: Discard
ml: അവഗണിക്കുക

en: Blend
ml: ബ്ലെന്‍ഡ്

en: Mean
ml: മീന്‍

en: Bob
ml: ബോബ്

en: Phosphor
ml: ഫോസ്ഫര്‍

en: Film NTSC (IVTC)
ml: ഫിലിം എന്‍ടിഎസ്സി(ഐവിടിസി)

en: Disable screensaver
ml: സ്ക്രീന്‍സേവര്‍ അസാധ്യമാക്കുക

en: Disable the screensaver during video playback.
ml: വീഡിയോ പ്ലേബാക്കില്‍ സ്ക്രീന്‍സേവര്‍ അസാധ്യമാക്കുക.

en: Window decorations
ml: വിന്‍ഡോ ഡെക്കറേഷന്‍സ്

en: VLC can avoid creating window caption, frames, etc... around the video, giving a "minimal" window.
ml: ഒരു "ചുരുങ്ങിയ" ജാലകം കൊടുക്കുന്നതുവഴി, വീഡിയോയ്ക്കു ചുറ്റും ജാലക ചിത്രാവരണം, ഫ്രെയിമുകള്‍ തുടങ്ങിയവ സൃഷ്ട്ടിക്കുന്നത് വി‌എല്‍‌സിക്കു ഒഴിവാക്കാം.

en: Video splitter module
ml: വീഡിയോ സ്പ്ലിറ്റര്‍ മോഡ്യൂള്‍

en: This adds video splitters like clone or wall
ml: ഇത് ക്ലോൺ അല്ലെങ്കിൽ മതിൽ പോലുള്ള വീഡിയോ സ്പ്ലിറ്ററുകൾ ചേർക്കുന്നു

en: Video filter module
ml: വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍ മോഡ്യൂള്‍

en: This adds post-processing filters to enhance the picture quality, for instance deinterlacing, or distort the video.
ml: ദൃസ്യരൂപ നിലവാരം ഉയര്‍ത്താന്‍ വേണ്ടിയുള്ള ശേഷമുള്ള-സംസ്കരണ ഫില്‍റ്ററുകള്‍ ഇത് കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കും, ഉദാഹരണമായി ഡിഇന്‍റര്‍ലെസിങ്, അല്ലെങ്കില്‍ വികൃത വീഡിയോ.

en: Video snapshot directory (or filename)
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ട് ഡയറക്ടറി(അല്ലേല്‍ ഫയല്‍നാമം)

en: Directory where the video snapshots will be stored.
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്പ്ഷോട്ടുകള്‍ സ്റ്റോര്‍ ചെയ്യുന്ന ഡയറക്ടറി.

en: Video snapshot file prefix
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ട് ഫയല്‍ പ്രിഫിക്സ്

en: Video snapshot format
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ട് ഫോര്‍മാറ്റ്

en: Image format which will be used to store the video snapshots
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്പ്ഷോട്ടുകൾ സംഭരിക്കുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കുന്ന ചിത്ര ഫോർമാറ്റ്

en: Display video snapshot preview
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ട് പ്രിവ്യൂ കാണിക്കുക

en: Display the snapshot preview in the screen's top-left corner.
ml: സ്ക്രീനിന്‍റെ മുകളിലത്തെ ഇടത്തു വശത്ത് സ്നാപ്ഷോട്ടിന്റെ പൂര്‍വ്വദര്‍ശനം പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക.

en: Use sequential numbers instead of timestamps
ml: ടൈംസ്റ്റാംപുകള്‍ക്ക് പകരം സീക്വന്‍ഷ്യല്‍ നമ്പറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Use sequential numbers instead of timestamps for snapshot numbering
ml: സ്നാപ്പ്ഷോട്ട് നമ്പറിംഗിനായി ടൈംസ്റ്റാമ്പുകൾക്ക് പകരം സീക്വൻഷൽ നമ്പറുകൾ ഉപയോഗിക്കുക

en: Video snapshot width
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്പ്ഷോട്ട് വീതി

en: You can enforce the width of the video snapshot. By default it will keep the original width (-1). Using 0 will scale the width to keep the aspect ratio.
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ടിന്റെ വീതി നിങ്ങള്ക്ക് നിര്‍ബന്ദമാറ്റം വരുത്താം. സ്വയമേവ അത് യഥാര്‍ത്ഥ വീതി(-1) ആയിരിയ്ക്കും. 0 ഉപയോഗിച്ചാല്‍ വീതി മാറ്റി  ഭാവ അനുപാതം നിലനിര്‍ത്താം,

en: Video snapshot height
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്പ്ഷോട്ട് ഉയരം

en: You can enforce the height of the video snapshot. By default it will keep the original height (-1). Using 0 will scale the height to keep the aspect ratio.
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ടിന്റെ നീളം നിങ്ങള്ക്ക് നിര്‍ബന്ദമാറ്റം വരുത്താം. സ്വയമേവ അത് യഥാര്‍ത്ഥ വീതി(-1) ആയിരിയ്ക്കും. 0 ഉപയോഗിച്ചാല്‍ വീതി മാറ്റി  ഭാവ അനുപാതം നിലനിര്‍ത്താം,

en: Video cropping
ml: വീഡിയോ ക്രോപ്പിംഗ്

en: This forces the cropping of the source video. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect.
ml: ഉറവിട വീഡിയോയെ ക്രോപ് ചെയ്യുന്നതിന് ഇത് നിര്‍ബന്ധിക്കും.  ആഗോള ഇമേജ് ഭാവം പ്രകടിപ്പിക്കാന്‍ സ്വീകരിക്കുന്ന ഘടനകളാണ് എക്സ്:വൈ(4:3,16:9, എന്നിവ).

en: Source aspect ratio
ml: സ്രോതസ്സ് ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോ

en: This forces the source aspect ratio. For instance, some DVDs claim to be 16:9 while they are actually 4:3. This can also be used as a hint for VLC when a movie does not have aspect ratio information. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect, or a float value (1.25, 1.3333, etc.) expressing pixel squareness.
ml: ഉറവിട വീഡിയോയുടെ ഭാവ അനുപാതത്തെ ഇത് നിര്‍ബന്ധിക്കും. ഉദാഹരണത്തിന് ചില ഡി‌വി‌ഡികള്‍ യാദാര്‍ത്തമായി 4:3 ആണെങ്കിലും 16:9 എന്നു അവകാശപ്പെടും. ഒരു സിനിമയ്ക്ക് ഭാവ അനുപാത വിവരം ഇല്ലാ എങ്കില്‍ വി‌എല്‍‌സി ഇതിനെ ഒരു സൂചികയായിട്ടും ഉപയോഗിക്കും. ആഗോള ഇമേജ് ഭാവം പ്രകടിപ്പിക്കാന്‍ സ്വീകരിക്കുന്ന ഘടനകളാണ് എക്സ്:വൈ(4:3,16:9, എന്നിവ) അല്ലെങ്കില്‍ പിക്സെല്‍ സ്ക്വേയര്‍നെസ്സ് പ്രകടിപ്പിക്കാന്‍ ഒരു ഫ്ലോട്ട് മൂല്യം(1.25,1.3333, എന്നിവ.)

en: Video Auto Scaling
ml: വീഡിയോ ഓട്ടോ സ്കെയിലിംഗ്

en: Let the video scale to fit a given window or fullscreen.
ml: നല്‍കിയ ജാലകത്തിലോ മുഴുവന്‍ സ്ക്രീനിലോ ഫിറ്റ് ആവുന്നതിനായി വീഡിയോ സ്കെയില്‍ ചെയ്യട്ടേ.

en: Video scaling factor
ml: വീഡിയോ സ്കെയിലിംഗ് ഫാക്ടര്‍

en: Scaling factor used when Auto Scaling is disabled.
    Default value is 1.0 (original video size).
ml: സ്വയം മാറുന്നത് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാകുമ്പോള്‍ ഉപയോഗികേണ്ട മാറുന്ന ഘടകം.
    സ്വയമേവയുള്ള മൂല്യം 1.0 (യഥാര്‍ത്ഥ വീഡിയോ വലിപ്പം).

en: Custom crop ratios list
ml: കസ്റ്റം ക്രോപ് റേഷ്യോകളുടെ ലിസ്റ്റ്

en: Comma separated list of crop ratios which will be added in the interface's crop ratios list.
ml: സമ്പര്‍ക്കമുഖത്തിന്‍റെ ക്രോപ് അനുപാത പട്ടികയില്‍ ചേര്‍ക്കപ്പെടുന്ന അല്‍പവിരാമ ചിഹ്നത്താല്‍ വേര്‍തിരിക്കപ്പെട്ട ക്രോപ് അനുപാതങ്ങളുടെ പട്ടിക.

en: Custom aspect ratios list
ml: കസ്റ്റം ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോകളുടെ ലിസ്റ്റ്

en: Comma separated list of aspect ratios which will be added in the interface's aspect ratio list.
ml: സമ്പര്‍ക്കമുഖത്തിന്‍റെ ആസ്പെക്ട് അനുപാത പട്ടികയില്‍ ചേര്‍ക്കപ്പെടുന്ന അല്‍പവിരാമ ചിഹ്നത്താല്‍ വേര്‍തിരിക്കപ്പെട്ട ആസ്പെക്ട് അനുപാതങ്ങളുടെ പട്ടിക.

en: Fix HDTV height
ml: എച്ച്ഡിടിവി ഉയരം ഫിക്സ് ചെയ്യുക

en: This allows proper handling of HDTV-1080 video format even if broken encoder incorrectly sets height to 1088 lines. You should only disable this option if your video has a non-standard format requiring all 1088 lines.
ml: കേടായ എന്‍കോഡര്‍ ഉയരത്തെ തെറ്റായി 1088 രേഖകളായി സജ്ജീകരിച്ചാലും എച്ച്‌ഡി‌ടി‌വി-1080 രൂപഘടനയുള്ള വീഡിയോയെ ഉചിതമായി കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ ഇത് അനുവദിക്കും. നിങ്ങളുടെ വീഡിയോയ്ക്കു 1088 രേഖകള്‍ ആവശ്യമുള്ള നിലവാരമില്ലാത്ത ഘടനയാണെങ്കില്‍ മാത്രം നിങ്ങള്‍ ഈ ഐഛികം പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുക.

en: Monitor pixel aspect ratio
ml: മോണിറ്റര്‍ പിക്സല്‍ ആസ്പക്ട് റേഷ്യോ

en: This forces the monitor aspect ratio. Most monitors have square pixels (1:1). If you have a 16:9 screen, you might need to change this to 4:3 in order to keep proportions.
ml: മോണിറ്ററിന്റെ ഭാവ അനുപാതത്തെ ഇത് നിര്‍ബന്ധമാറ്റം വരുത്തും. മിക്കവാറും മോണിറ്ററുകള്‍ക്ക് സമചതുര പിക്സെലുകള്‍(1:1) ആണുള്ളത്, അനുപാതം നിലനിര്‍ത്തന്‍ വേണ്ടി നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് 4:3 യിലേക്ക് മാറ്റേണ്ടി വരും.

en: Skip frames
ml: ഫ്രെയിമുകള്‍ ഒഴിവാക്കുക

en: Enables framedropping on MPEG2 stream. Framedropping occurs when your computer is not powerful enough
ml: MPEG2 സ്ട്രീമിൽ ഫ്രെയിം ഡ്രോപ്പിങ് പ്രാപ്തമാക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടർ വേണ്ടത്ര ശക്തമല്ലാത്തപ്പോൾ ഫ്രെയിം ഡ്രോപ്പിങ് സംഭവിക്കുന്നു

en: Drop late frames
ml: ലേറ്റ് ഫ്രെയിമുകള്‍ ഡ്രോപ്പ് ചെയ്യുക

en: This drops frames that are late (arrive to the video output after their intended display date).
ml: താമസിച്ചുവരുന്ന ഫ്രെയിമുകളെ ഇത് ഉപേക്ഷിക്കും (ഉദ്ദേശിക്കുന്ന ഡിസ്പ്ലേ ഡേയ്റ്റിന് ശേഷം വീഡിയോ ഔട്പുട്ടില്‍ എത്തിച്ചേരുന്നവ).

en: Quiet synchro
ml: ക്വയറ്റ് സിന്‍ക്രോ

en: This avoids flooding the message log with debug output from the video output synchronization mechanism.
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് സമന്വയ പ്രക്രിയയുടെ തെറ്റുതിരുത്തല്‍ ഔട്പുട്ടാല്‍ സന്ദേശ രേഖ കവിഞ്ഞൊഴുകുന്നത് ഇത് ഒഴിവാക്കും.

en: Key press events
ml: കീ പ്രസ് ഇവന്റുകള്‍

en: This enables VLC hotkeys from the (non-embedded) video window.
ml: വീഡിയോ ജാലകത്തില്‍ (എംബെഡെഡ് ചെയതത്) നിന്നും വി‌എല്‍‌സി ഹോട്കീകളെ ഇത് പരവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കും.

en: Mouse events
ml: മൗസ് ഇവന്റുകള്‍

en: This enables handling of mouse clicks on the video.
ml: ഇത് വീഡിയോയിലെ മൗസ് ക്ലിക്കുകളെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് സാധ്യമാക്കുന്നു.

en: These options allow you to modify the behavior of the input subsystem, such as the DVD or VCD device, the network interface settings or the subtitle channel.
ml: ഡി‌വി‌ഡി അല്ലെങ്കില്‍ വി‌സി‌ഡി ഡിവൈസ്, നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സമ്പര്‍ക്കമുഖ ചാനല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഉപശീര്‍ഷക ചാനല്‍ പോലുള്ള ഇന്‍പുട്ട് ഉപവ്യൂഹത്തിന്‍റെ പെരുമാറ്റത്തെ പരിഷ്കരിക്കാന്‍ ഈ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും

en: File caching (ms)
ml: ഫയല്‍ കാഷിംഗ്(എംഎസ്)

en: Caching value for local files, in milliseconds.
ml: പ്രാദേശിക ഫയലുകള്‍ക്കുള്ള കാഷിംഗ് മൂല്യം, മില്ലിസെക്കന്‍ഡുകളില്‍.

en: Live capture caching (ms)
ml: ലൈവ് ക്യാപ്ച്ചര്‍ കാഷിംഗ്(എംഎസ്)

en: Caching value for cameras and microphones, in milliseconds.
ml: ക്യാമറകല്‍ക്കും കൂടാതെ മൈക്രോഫോണുകള്‍ക്കും വേണ്ടി മൂല്യങ്ങള്‍ കാഷ് ചെയ്യുന്നു, മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍.

en: Disc caching (ms)
ml: ഡിസ്ക് കാഷിംഗ്(എംഎസ്)

en: Caching value for optical media, in milliseconds.
ml: ഒപ്റ്റിക്കല്‍ മീഡിയയ്ക്കായുള്ള കാഷിംഗ് മൂല്യം, മില്ലിസെക്കന്‍ഡുകളില്‍.

en: Network caching (ms)
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് കാഷിംഗ് (എംഎസ്)

en: Caching value for network resources, in milliseconds.
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് വിഭവങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടി മൂല്യങ്ങള്‍ കാഷ് ചെയ്യുന്നു, മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍.

en: Clock reference average counter
ml: ക്ലോക്ക് റഫറന്‍സ് ആവറേജ് കൗണ്ടര്‍

en: When using the PVR input (or a very irregular source), you should set this to 10000.
ml: പി‌വി‌ആര്‍ ഇന്‍പുട്ട് ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ (അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു ക്രമമല്ലാത്ത ഉറവിടം), നിങ്ങള്‍ ഇത് 10000ല്‍ സജ്ജീകരിക്കണം.

en: Clock synchronisation
ml: ക്ലോക്ക് സിങ്ക്രണൈസേഷന്‍

en: It is possible to disable the input clock synchronisation for real-time sources. Use this if you experience jerky playback of network streams.
ml: തല്‍സമയ ഉറവിടങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടി ഇന്‍പുട്ട് ക്ലോക്ക് സമന്വയം പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാന്‍ സാധ്യമാണ്. നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സ്ട്രീമുകളുടെ ഇടമുറിഞ്ഞ ആരംഭവിരാമ പ്ലേബാക്ക് അനുഭവിക്കുവാണെങ്കില്‍ ഇത് ഉപയോഗിക്കുക.

en: Clock jitter
ml: ക്ലോക്ക് ജിറ്റര്‍

en: This defines the maximum input delay jitter that the synchronization algorithms should try to compensate (in milliseconds).
ml: സമന്വയ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ പരിഹാരം ശ്രമികേണ്ട പരമാവധി ഇന്‍പുട്ട് (മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍) വൈകല്‍ അളവില്‍ ഇത് നിര്‍വചിക്കുന്നു

en: Network synchronisation
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സിങ്ക്രണൈസേഷന്‍

en: This allows you to remotely synchronise clocks for server and client. The detailed settings are available in Advanced / Network Sync.
ml: സെര്‍വറിനായും കൂടാതെ ക്ളൈന്‍റിനായും ക്ലോക്കുകള്‍ അകലെ നിന്നു സമന്വയിപ്പിക്കാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും. വിശദമായ സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ വികസിത / നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സമന്വയത്തില്‍ ലഭ്യമാണ്.

en: Default
ml: സഹജമായ

en: Enable
ml: സാധ്യമാക്കുക

en: MTU of the network interface
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ഇന്റര്‍ഫേസിന്റെ എംടിയു

en: This is the maximum application-layer packet size that can be transmitted over the network (in bytes).
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്കില്‍ കൂടി അയക്കാവുന്ന ആപ്ലികേഷന്‍-തട്ടിലെ പാക്കറ്റ് വലിപ്പത്തിന്‍റെ (ബൈറ്റില്‍) പരമാവധി ഇതാണ്.

en: Hop limit (TTL)
ml: ഹോപ് പരിധി (ടിടിഎല്‍)

en: This is the hop limit (also known as "Time-To-Live" or TTL) of the multicast packets sent by the stream output (-1 = use operating system built-in default).
ml: സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്  (-1 = സ്വയമേവ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ബില്‍ട്ട്-ഇന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു ) അയക്കുന്ന മള്‍ടികാസ്റ്റ് പാക്കറ്റുകളുടെ ഹോപ് പരിധിയാണ് ( "Time-To-Live" അല്ലെങ്കില്‍ TTL എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു) ഇത്.

en: Multicast output interface
ml: മള്‍ട്ടികാസ്റ്റ് ഔട്ട്പുട്ട് ഇന്റര്‍ഫേസ്

en: Default multicast interface. This overrides the routing table.
ml: സ്വയമേവയുള്ള ബഹുരീതി സമ്പര്‍ക്കമുഖം. റൌട്ടിങ് പട്ടികയെ ഇത് മറികടക്കും

en: DiffServ Code Point
ml: ഡിഫ്സര്‍വ് കോഡ് പോയിന്റ്

en: Differentiated Services Code Point for outgoing UDP streams (or IPv4 Type Of Service, or IPv6 Traffic Class). This is used for network Quality of Service.
ml: പുറത്തേക്കുപോകുന്ന യു‌ഡി‌പി സ്ട്രീമുകളുടെ (അല്ലെങ്കില്‍ ഐ‌പിവി4 തരത്തിലുള്ള സേവനങ്ങള്‍ , അല്ലെങ്കില്‍ ഐ‌പിവി6 ട്രാഫിക് തരം ) വേര്‍തിരിച്ച സേവനങ്ങളുടെ കോഡ് പോയിന്‍റ്.  നെറ്റ്വര്‍ക്ക് നിലവാര സേവനത്തിന് വേണ്ടിയാണ് ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

en: Choose the program to select by giving its Service ID. Only use this option if you want to read a multi-program stream (like DVB streams for example).
ml: തിരഞ്ഞെടുകേണ്ട പ്രോഗ്രാം അതിന്റെ സേവന ഐ‌ഡി നല്കി തിരഞ്ഞെടുക്കുക. ബഹു-പ്രോഗ്രാം വായിക്കണമെങ്കില്‍ മാത്രം നിങ്ങള്‍ ഈ ഐഛികം ഉപയോഗിക്കുക. (ഉദാഹരണത്തിന് വേണ്ടി ഡി‌വി‌ബി സ്ട്രീമുകള്‍ പോലെ).

en: Choose the programs to select by giving a comma-separated list of Service IDs (SIDs). Only use this option if you want to read a multi-program stream (like DVB streams for example).
ml: തിരഞ്ഞെടുകേണ്ട പ്രോഗ്രാം ഒരു അല്‍പവിരാമത്താല്‍ വേര്‍തിരിച്ച സേവന ഐ‌ഡികള്‍(എസ്‌ഐ‌ഡികള്‍) പട്ടിക നല്കി തിരഞ്ഞെടുക്കുക. ബഹു-പ്രോഗ്രാം വായിക്കണമെങ്കില്‍ മാത്രം നിങ്ങള്‍ ഈ ഐഛികം ഉപയോഗിക്കുക. (ഉദാഹരണത്തിന് വേണ്ടി ഡി‌വി‌ബി സ്ട്രീമുകള്‍ പോലെ).

en: Audio track
ml: ഓഡിയോ ട്രാക്ക്

en: Stream number of the audio track to use (from 0 to n).
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഓഡിയോ ട്രാക്കിന്റെ സ്ട്രീം സംഖ്യ (0 മുതല്‍ n വരെ).

en: Subtitle track
ml: ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്ക്

en: Stream number of the subtitle track to use (from 0 to n).
ml: ഉപയോഗികേണ്ട ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്കിന്‍റെ സ്ട്രീം സംഖ്യ (0 മുതല്‍ n വരെ).

en: Audio language
ml: ഓഡിയോ ഭാഷ

en: Language of the audio track you want to use (comma separated, two or three letter country code, you may use 'none' to avoid a fallback to another language).
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുത്ത് ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഓഡിയോ ട്രാക്കിന്റെ ഭാഷ (അല്‍പവിരാമത്താല്‍ വേര്‍തിരിച്ചത്, രണ്ടോ അല്ലെങ്കില്‍ മൂന്നോ അക്ഷരമുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ കോഡ്, മറ്റൊരു ഭാഷയിലേക്ക് പിന്‍വലിയുന്നത് ഒഴിവാക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ 'യാതൊന്നും' ഉപയോഗിക്കാം).

en: Subtitle language
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഭാഷ

en: Language of the subtitle track you want to use (comma separated, two or three letters country code, you may use 'any' as a fallback).
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുത്ത് ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്കിന്റെ ഭാഷ (അല്‍പവിരാമത്താല്‍ വേര്‍തിരിച്ചത്, രണ്ടോ അല്ലെങ്കില്‍ മൂന്നോ അക്ഷരമുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ കോഡ്, പിന്‍വലിയുന്നത് ഒഴിവാക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ 'ഏതെങ്കിലും' ഉപയോഗിക്കാം).

en: Menu language
ml: മെനു ഭാഷ

en: Language of the menus you want to use with DVD/BluRay (comma separated, two or three letters country code, you may use 'any' as a fallback).
ml: ഡി‌വി‌ഡി/ബ്ലൂറേയുടെ കൂടെ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കേണ്ട മെനു ഭാഷ. (അല്‍പവിരാമത്താല്‍ വേര്‍തിരിച്ചത്, രണ്ടോ അല്ലെങ്കില്‍ മൂന്നോ അക്ഷരമുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ കോഡ്, പിന്‍വലിയുന്നത് ഒഴിവാക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ 'ഏതെങ്കിലും' ഉപയോഗിക്കാം).

en: Audio track ID
ml: ഓഡിയോ ട്രാക്ക് ഐഡി

en: Stream ID of the audio track to use.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഓഡിയോ ട്രാക്കിന്റെ സ്ട്രീം ഐഡി.

en: Subtitle track ID
ml: ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്ക് ഐഡി

en: Stream ID of the subtitle track to use.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്കിന്റെ സ്ട്രീം ഐഡി.

en: Preferred Closed Captions decoder
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത അടച്ച അടിക്കുറിപ്പുകൾ ഡീകോഡർ

en: Preferred video resolution
ml: പ്രിഫേര്‍ഡ് വീഡിയോ റെസല്യൂഷന്‍

en: When several video formats are available, select one whose resolution is closest to (but not higher than) this setting, in number of lines. Use this option if you don't have enough CPU power or network bandwidth to play higher resolutions.
ml: അനവധി വീഡിയോ ഘടന ലഭ്യമാണെങ്കില്‍, ഈ സജ്ജീകരണത്തോട് ഏറ്റവും അടുപ്പമുള്ള (പക്ഷെ കൂടുതല്‍ അല്ലാത്തത്) റെസ്സലൂഷനുള്ള ഒന്നു തിരഞ്ഞെടുക്കുക, രേഖകളുടെ എണ്ണത്തില്‍. കൂടുതല്‍ റെസ്സലൂഷനുള്ളവ പ്ലേ ചെയ്യാന്‍ ആവ്ശ്യമുള്ള സി‌പി‌യു കരുത്ത് അല്ലെങ്കില്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ബാന്‍ഡ്വിഡ്ത് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇല്ലെങ്കില്‍ ഈ ഐഛികം ഉപയോഗിക്കുക.

en: Best available
ml: ലഭ്യമായതില്‍ മികച്ചത്

en: Full HD (1080p)
ml: ഫുള്‍ എച്ച്ഡി (1080പി)

en: HD (720p)
ml: എച്ച്ഡി (720പി)

en: Standard Definition (576 or 480 lines)
ml: അടിസ്ഥാന നിര്‍വ്വചനം (576 അല്ലേല്‍ 480 വരികള്‍)

en: Low Definition (360 lines)
ml: ലോ ഡെഫിനിഷന്‍ (360 ലൈനുകള്‍)

en: Very Low Definition (240 lines)
ml: വളരെ ലോ ഡെഫിനിഷന്‍ (240 ലൈനുകള്‍)

en: Input repetitions
ml: ഇന്‍പുട്ട് ആവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: Number of time the same input will be repeated
ml: ഒരേ ഇൻപുട്ട് ആവർത്തിക്കുന്ന സമയത്തിന്റെ എണ്ണം

en: Start time
ml: തുടക്ക തീയതി

en: The stream will start at this position (in seconds).
ml: സ്ട്രീം ഈ സ്ഥാനത്തില്‍ ആരംഭിക്കും (സെക്കന്‍ഡുകളില്‍).

en: Stop time
ml: സമയം നിര്‍ത്തുക

en: The stream will stop at this position (in seconds).
ml: സ്ട്രീം ഈ സ്ഥാനത്തില്‍ അവസാനിക്കും  (സെക്കന്‍ഡുകളില്‍).

en: Run time
ml: റണ്‍ ടൈം

en: The stream will run this duration (in seconds).
ml: ഇത്രയും കാലയളവ് ഈ സ്ട്രീം പ്രവര്‍ത്തിക്കും (സെക്കന്‍ഡില്‍).

en: Fast seek
ml: ഫാസ്റ്റ് സീക്ക്

en: Favor speed over precision while seeking
ml: അന്വേഷിക്കുമ്പോൾ കൃത്യതയെക്കാൾ വേഗത വർദ്ധിപ്പിക്കുക

en: Playback speed
ml: പ്ലേബാക്ക് സ്പീഡ്

en: This defines the playback speed (nominal speed is 1.0).
ml: പ്ലേബാക്ക് വേഗം ഇത് നിര്‍വചിക്കും (സാധാരണ വേഗം 1.0 ആണ്).

en: Input list
ml: ഇന്‍പുട്ട് ലിസ്റ്റ്

en: You can give a comma-separated list of inputs that will be concatenated together after the normal one.
ml: സാധാരണ ഉള്ളത്തിന്റെ ശേഷം ഒരുമിച്ച് കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കപ്പെടാനുള്ള ഇന്‍പുട്ടുകള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് അല്‍പവിരാമത്താല്‍ വേര്‍തിരിക്കപ്പെട്ട പട്ടികയായി നല്കാം.

en: Input slave (experimental)
ml: ഇന്‍പുട്ട് സ്ലേവ് (പരീക്ഷണാര്‍ത്ഥം)

en: This allows you to play from several inputs at the same time. This feature is experimental, not all formats are supported. Use a '#' separated list of inputs.
ml: അനവധി ഇന്‍പുട്ടുകള്‍ ഒരേ സമയത്ത് പ്ലേ ചെയ്യാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും.  ഈ വിശേഷഗുണം പരീക്ഷണാര്‍ത്ഥമാണ്, എല്ലാ ഘടനകളും പിന്തുണക്കില്ല. ഒരു '#' ആല്‍ വേര്‍തിരിച്ച ഇന്‍പുട്ട് പട്ടികകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Bookmarks list for a stream
ml: സ്ട്രീമിനായി ബുക്ക്മാര്‍ക്കുകളുടെ ലിസ്റ്റ്

en: You can manually give a list of bookmarks for a stream in the form "{name=bookmark-name,time=optional-time-offset,bytes=optional-byte-offset},{...}"
ml: ഫോമിലെ ഒരു സ്ട്രീമിനായി നിങ്ങൾക്ക് സ്വമേധയാ ബുക്ക്മാർക്കുകളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റ് നൽകാം'{name =ബുക്ക്മാർക്ക്-പേര്, സമയം= ഓപ്ഷണൽ-ടൈം-ഓഫ്സെറ്റ്, ബൈറ്റുകൾ= ഓപ്ഷണൽ-ബൈറ്റ്-ഓഫ്സെറ്റ്}, {...}'

en: Record directory
ml: റെക്കോർഡ് ഡയറക്ടറി

en: Directory where the records will be stored
ml: റെക്കോർഡുകൾ സൂക്ഷിക്കുന്ന ഡയറക്ടറി

en: Prefer native stream recording
ml: നേറ്റീവ് സ്ട്രീം റെക്കോര്‍ഡിംഗ് പ്രിഫര്‍ ചെയ്യുക

en: When possible, the input stream will be recorded instead of using the stream output module
ml: സാധ്യമാകുമ്പോൾ, സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് മൊഡ്യൂൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് പകരം ഇൻപുട്ട് സ്ട്രീം റെക്കോർഡു ചെയ്യും

en: Timeshift directory
ml: ടൈംഷിഫ്റ്റ് ഡയറക്ടറി

en: Directory used to store the timeshift temporary files.
ml: ടൈംഷിഫ്റ്റ് ടെംപററി ഫയലുകള്‍ സ്റ്റോര്‍ ചെയ്യാനുപയോഗിക്കുന്ന ഡയറക്ടറി.

en: Timeshift granularity
ml: ടൈംഷിഫ്റ്റ് ഗ്രാനുവലാരിറ്റി

en: This is the maximum size in bytes of the temporary files that will be used to store the timeshifted streams.
ml: സമയ വ്യതിയാന സ്ട്രീമുകള്‍ സംഭരിക്കാന്‍ ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന തല്‍കാലിക ഫയലുകളുടെ ബൈറ്റില്‍ ഉള്ള പരമാവധി വലിപ്പമാണിത്.

en: Change title according to current media
ml: നിലവിലെ മീഡിയ അനുസരിച്ച് ശീര്‍ഷകം മാറ്റുക

en: This option allows you to set the title according to what's being played<br>$a: Artist<br>$b: Album<br>$c: Copyright<br>$t: Title<br>$g: Genre<br>$n: Track num<br>$p: Now playing<br>$A: Date<br>$D: Duration<br>$Z: "Now playing" (Fall back on Title - Artist)
ml: എന്താണ് പ്ലേ ചെയ്യുന്നത് എന്നനുസരിച്ച് തലകെട്ട് സജ്ജീകരിക്കാന്‍ ഈ ഐഛികം നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും <br>$a: കലാകാരന്‍<br>$b: ആല്‍ബം<br>$g: ഇനം<br>$n: ട്രാക്ക് സംഖ്യ<br>$p: ഇപ്പോള്‍ പ്ലേചെയ്യുന്നത്<br>$A: തീയതി<br>$D: സമയദൈര്‍ഖ്യം<br>$Z: "ഇപ്പോള്‍ പ്ലേചെയ്യുന്നത്" (ടൈറ്റിലിലേക്ക് തിരികെ വരുക - കലാകാരന്‍)

en: Disable all lua plugins
ml: എല്ലാ lua പ്ലഗിന്നുകളും അപ്രാപ്തമാക്കുക

en: These options allow you to modify the behavior of the subpictures subsystem. You can for example enable subpictures sources (logo, etc.). Enable these filters here and configure them in the "subsources filters" modules section. You can also set many miscellaneous subpictures options.
ml: ഉപദൃശ്യരൂപങ്ങളുടെ ഉപസിസ്റ്റത്തിന്‍റെ പെരുമാറ്റം പരിഷ്കരിക്കാന്‍ ഈ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉദാഹരണമായി ഉപദൃശ്യരൂപങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കാം (ലോഗോ, തുടങ്ങിയവ). ഈ ഫില്‍റ്ററുകളെ ഇവിടെ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കി കൂടാതെ അവയെ "ഉപഉറവിട ഫീല്‍റ്ററുകള്" ഘടക വകുപ്പില്‍ കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യാം.

en: Force subtitle position
ml: ഉപശീര്‍ഷക സ്ഥാനം ഫോഴ്സ് ചെയ്യുക

en: You can use this option to place the subtitles under the movie, instead of over the movie. Try several positions.
ml: സിനിമയുടെ മുകളില്‍ കാണിക്കുന്നതിന് പകരം സിനിമയുടെ താഴെ ഉപശീര്‍ഷകം സ്ഥാപിക്കാന്‍ ഈ ഐഛികം നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കാം. പല സ്ഥാനങ്ങള്‍ ശ്രമിക്കുക.

en: Subtitles text scaling factor
ml: സബ്ടൈറ്റിലുകളുടെ ടെക്സ്റ്റ് വലുതാക്കുന്ന ഘടകം

en: Changes the subtitles size where possible
ml: സബ്‌ടൈറ്റിലുകളുടെ വലുപ്പം സാധ്യമാകുന്നിടത്ത് മാറ്റുന്നു

en: Enable sub-pictures
ml: ഉപ-ചിത്രങ്ങള്‍ സാധ്യമാക്കുക

en: You can completely disable the sub-picture processing.
ml: താങ്കള്‍ക്ക് പൂര്‍ണ്ണമായും ഉപ-ചിത്ര പ്രോസസ്സിംഗ് അസാധ്യമാക്കാവുന്നതാണ്.

en: On Screen Display
ml: ഓണ്‍ സ്ക്രീന്‍ ഡിസ്പ്ലേ

en: VLC can display messages on the video. This is called OSD (On Screen Display).
ml: വിഎല്‍സിക്കു വീഡിയോയില്‍ സന്ദേശങ്ങള്‍ കാണിക്കാവുന്നതാണ്. ഇതിനെയാണ് ഒഎസ്ഡി(ഓണ്‍ സ്ക്രീന്‍ ഡിസ്പ്ലേ) എന്ന് പറയുന്നത്.

en: Text rendering module
ml: ടെക്സ്റ്റ് റെണ്ടറിംഗ് മോഡ്യൂള്‍

en: VLC normally uses Freetype for rendering, but this allows you to use svg for instance.
ml: വി‌എല്‍‌സി സാധാരണയായി തര്‍ജ്ജമക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഫ്രീടൈപ്പാണ്, പക്ഷെ തല്‍കാലത്തേക്ക് എസ്‌വി‌ജി ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും.

en: Subpictures source module
ml: ഉപപിക്ച്ചറുകളുടെ സ്രോതസ്സ് മോഡ്യൂള്‍

en: This adds so-called "subpicture sources". These filters overlay some images or text over the video (like a logo, arbitrary text, ...).
ml: "ഉപദൃശ്യരൂപ ഉറവിടങ്ങള്‍" എന്നു പറയപ്പെടുന്നവ ഇവ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കും. വീഡിയോയുടെ മുകളില്‍ ചില ദൃഷ്യരൂപങ്ങള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ടെക്സ്റ്റ് ഈ ഫില്‍റ്ററുകള്‍ വെക്കും. (ഒരു ലോഗോ, സ്വേച്ഛാപരമായ ടെക്സ്റ്റ്, പോലെ ...).

en: Subpictures filter module
ml: ഉപപിക്ച്ചറുകളുടെ ഫില്‍റ്റര്‍ മോഡ്യൂള്‍

en: This adds so-called "subpicture filters". These filter subpictures created by subtitle decoders or other subpictures sources.
ml: "ഉപദൃശ്യരൂപ ഉറവിടങ്ങള്‍" എന്നു പറയപ്പെടുന്നവ ഇവ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കും. ഈ ഫീല്‍റ്ററുകള്‍ ഉപശീര്‍ഷക ഡീകോടറുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ മറ്റ് ഉപദൃശ്യഘടക ഉറവിടത്താല്‍ നിര്‍മ്മിക്കപ്പെട്ടവ ഉപദൃശ്യഘടകങ്ങളാക്കും.

en: Autodetect subtitle files
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയലുകള്‍ സ്വയംഡിറ്റക്ട് ചെയ്യുക

en: Automatically detect a subtitle file, if no subtitle filename is specified (based on the filename of the movie).
ml: ഒരു ഉപശീര്‍ഷക ഫയലിനെ സ്വയം കണ്ടെത്തും, ഉപശീര്‍ഷക ഫയലിന്റെ പേര് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിട്ടില്ലെങ്കില്‍ (സിനിമയുടെ ഫയല്‍പേര് അടിസ്ഥാനമാക്കി).

en: Subtitle autodetection fuzziness
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഓട്ടോഡിറ്റക്ഷന്‍ ഫസിനസ്

en: This determines how fuzzy subtitle and movie filename matching will be. Options are:
    0 = no subtitles autodetected
    1 = any subtitle file
    2 = any subtitle file containing the movie name
    3 = subtitle file matching the movie name with additional chars
    4 = subtitle file matching the movie name exactly
ml: അവ്യക്തമായ ഉപശീര്‍ഷകവും കൂടാതെ സിനിമ ഫയല്‍പേരും എങ്ങനെ ചേര്‍ച്ചയുള്ളതാക്കും എന്നു ഇത് നിര്‍ണ്ണയിക്കും. ഐച്ഛികങ്ങള്‍:
    0 = ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ ഒന്നും സ്വയംകണ്ടുപിടിക്കപ്പെട്ടില്ല
    1 = ഏതെങ്കിലും ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍
    2 = സിനിമയുടെ പേര് ഉള്‍കൊള്ളുന്ന ഏതെങ്കിലും ഉപശീര്‍ഷകം
    3 = കൂടുതല്‍ അക്ഷരങ്ങളോടുകൂടി സിനിമയുടെ പേരിനോട് ചേരുന്ന ഉപശീര്‍ഷകം
    4 = സിനിമയുടെ പേരിനോട് കൃത്യമായി ചേരുന്ന ഉപശീര്‍ഷകം

en: Subtitle autodetection paths
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഓട്ടോഡിറ്റെക്ഷന്‍ പാതകള്‍

en: Look for a subtitle file in those paths too, if your subtitle file was not found in the current directory.
ml: ഇപ്പോളത്തെ ഡിറക്ടറിയില്‍ നിങ്ങളുടെ ഉപശീര്‍ഷക പേര് കണ്ടില്ലെങ്കില്‍ ആ പാതകളില്‍ കൂടി ഉപശീര്‍ഷക ഫയലിന് വേണ്ടി അന്വേഷിക്കുക.

en: Use subtitle file
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Load this subtitle file. To be used when autodetect cannot detect your subtitle file.
ml: ഈ ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍ ലോഡ് ചെയ്യുക. ഓട്ടോഡിറ്റക്ടിനു താങ്കളുടെ ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍ തിരിച്ചറിയാനാകാത്തപ്പോള്‍ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

en: DVD device
ml: ഡിവിഡി ഡിവൈസ്

en: VCD device
ml: വിസിഡി ഡിവൈസ്

en: Audio CD device
ml: ഓഡിയോ സിഡി ഡിവൈസ്

en: This is the default DVD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
ml: ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സ്ഥിരസ്ഥിതി ഡിവിഡി ഡ്രൈവ് (അല്ലെങ്കിൽ ഫയൽ) ഇതാണ്. ഡ്രൈവ് അക്ഷരത്തിന് ശേഷം കോളൻ മറക്കരുത് (ഉദാ. D:)

en: This is the default VCD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
ml: ഇത് ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സ്ഥിരസ്ഥിതി വിസിഡി ഡ്രൈവ് (അല്ലെങ്കിൽ ഫയൽ) ആണ്. ഡ്രൈവ് അക്ഷരത്തിന് ശേഷം കോളൻ മറക്കരുത് (ഉദാ. D:)

en: This is the default Audio CD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
ml: ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സ്ഥിരസ്ഥിതി ഓഡിയോ സിഡി ഡ്രൈവ് (അല്ലെങ്കിൽ ഫയൽ) ഇതാണ്. ഡ്രൈവ് അക്ഷരത്തിന് ശേഷം കോളൻ മറക്കരുത് (ഉദാ. D:)

en: This is the default DVD device to use.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട സഹജമായ ഡിവിഡി ഡിവൈസ് ഇതാണ്.

en: This is the default VCD device to use.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട സഹജമായ വിസിഡി ഡിവൈസ് ഇതാണ്.

en: This is the default Audio CD device to use.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട സഹജമായ ഓഡിയോ സിഡി ഡിവൈസാണ് ഇത്.

en: TCP connection timeout
ml: ടിസിപി ബന്ധം ടൈംഔട്ട്

en: Default TCP connection timeout (in milliseconds).
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതി ടിസിപി കണക്ഷൻ കാലഹരണപ്പെട്ടു (മില്ലിസെക്കൻഡിൽ).

en: HTTP server address
ml: എച്ച്ടിടിപി സര്‍വ്വര്‍ മേല്‍വിലാസം

en: By default, the server will listen on any local IP address. Specify an IP address (e.g. ::1 or 127.0.0.1) or a host name (e.g. localhost) to restrict them to a specific network interface.
ml: സ്വയമേവ, സെര്‍വര്‍ ഏതെങ്കിലും പ്രാദേശിക ഐ‌പി വിലാസത്തോടയിരിക്കും ശ്രദ്ധിയ്ക്കുക. ഒരു പ്രത്യേക നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സമ്പര്‍ക്കമുഖത്തിലേക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്താന്‍ ഒരു ഐ‌പി വിലാസം (ഉദാ ::1 or 127.0.0.1) അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു ആതിഥേയപേര് (ഉദാ. localhost) നിര്‍ദ്ദേശിക്കുക.

en: RTSP server address
ml: ആര്‍ടിഎസ്പി  സര്‍വ്വര്‍ മേല്‍വിലാസം

en: This defines the address the RTSP server will listen on, along with the base path of the RTSP VOD media. Syntax is address/path. By default, the server will listen on any local IP address. Specify an IP address (e.g. ::1 or 127.0.0.1) or a host name (e.g. localhost) to restrict them to a specific network interface.
ml: ആര്‍‌ടി‌എസ്പി സെര്‍വര്‍ ഏത് വിലാസത്തിലേക്കാണു സ്രാധിക്കുന്നത് എന്നു ഇത് നിര്‍വചിക്കും, ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പി വി‌ഓ‌ഡി മെഡിയയുടെ അടിസ്ഥാന വഴിയോടുകൂടി. വിലാസം അല്ലെങ്കില്‍ വഴി ആണ് പൊതുവയഘടന. സ്വയമേവ, സെര്‍വര്‍ ഏതെങ്കിലും പ്രാദേശിക ഐ‌പി വിലാസത്തോടയിരിക്കും ശ്രദ്ധിയ്ക്കുക. ഒരു പ്രത്യേക നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സമ്പര്‍ക്കമുഖത്തിലേക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്താന്‍ ഒരു ഐ‌പി വിലാസം (ഉദാ ::1 or 127.0.0.1) അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു ആതിഥേയപേര് (ഉദാ. localhost) നിര്‍ദ്ദേശിക്കുക

en: HTTP server port
ml: എച്ച്ടിടിപി സര്‍വ്വര്‍ പോര്‍ട്ട്

en: The HTTP server will listen on this TCP port. The standard HTTP port number is 80. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
ml: ഈ ടി‌സി‌പി പോര്‍ട്ടിലേക്ക് എച്ച്‌ടി‌ടി‌പി സെര്‍വര്‍ ശ്രദ്ധിക്കും. പ്രമാണികമായ എച്ച്‌ടി‌ടി‌പി പോര്‍ട്ട് സംഖ്യ 80 ആണ്. എന്നിരുന്നാലും 1025വില്‍ കുറവുള്ള പോര്‍ട്ട് സംഖ്യകള്‍ പൊതുവേ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം പരിമിതപ്പെടുത്തും.

en: HTTPS server port
ml: എച്ച്ടിടിപിഎസ് സര്‍വ്വര്‍ പോര്‍ട്ട്

en: The HTTPS server will listen on this TCP port. The standard HTTPS port number is 443. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
ml: ഈ ടി‌സി‌പി പോര്‍ട്ടിലേക്ക് എച്ച്‌ടി‌ടി‌പിഎസ് സെര്‍വര്‍ ശ്രദ്ധിക്കും. പ്രമാണികമായ എച്ച്‌ടി‌ടി‌പിഎസ് പോര്‍ട്ട് സംഖ്യ 443 ആണ്. എന്നിരുന്നാലും 1025വില്‍ കുറവുള്ള പോര്‍ട്ട് സംഖ്യകള്‍ പൊതുവേ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം പരിമിതപ്പെടുത്തും.

en: RTSP server port
ml: ആര്‍ടിഎസ്പി  സര്‍വ്വര്‍ പോര്‍ട്ട്

en: The RTSP server will listen on this TCP port. The standard RTSP port number is 554. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
ml: ഈ ടി‌സി‌പി പോര്‍ട്ടിലേക്ക് ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പി സെര്‍വര്‍ ശ്രദ്ധിക്കും. പ്രമാണികമായ ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പി പോര്‍ട്ട് സംഖ്യ 443 ആണ്. എന്നിരുന്നാലും 1025വില്‍ കുറവുള്ള പോര്‍ട്ട് സംഖ്യകള്‍ പൊതുവേ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം പരിമിതപ്പെടുത്തും.

en: HTTP/TLS server certificate
ml: എച്ച്ടിടിപി/ടിഎല്‍എസ് സര്‍വ്വര്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ്

en: This X.509 certicate file (PEM format) is used for server-side TLS. On OS X, the string is used as a label to search the certificate in the keychain.
ml: സെര്‍വര്‍ തല ടി‌എല്‍‌എസിന് ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് ഈ X.509 സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഫയല്‍ (പി‌ഇ‌എം ഘടന). ഓ‌എസ് എക്സില്‍, കീചെയ്നില്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് തിരയാന്‍ സ്ട്രീങ്ങിനെ ഒരു അടയാളമായിട്ടാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

en: HTTP/TLS server private key
ml: എച്ച്ടിടിപി/ടിഎല്‍എസ് സര്‍വ്വര്‍ പ്രൈവറ്റ് കീ

en: This private key file (PEM format) is used for server-side TLS.
ml: ഈ സ്വകാര്യ കീ ഫയല്‍(പിഇഎം ഘടന) സര്‍വ്വര്‍-സൈഡ് ടിഎല്‍എസിനു ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

en: HTTP proxy
ml: എച്ച്ടിടിപി പ്രോക്സി

en: HTTP proxy to be used It must be of the form http://[user@]myproxy.mydomain:myport/ ; if empty, the http_proxy environment variable will be tried.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട എച്ച്‌ടി‌ടി‌പി പ്രോക്സി അത് ഈ ആകാരത്തില്‍ ആയിരിക്കണം http://[user@]myproxy.mydomain:myport/; ശൂന്യമാണെങ്കില്‍ എച്ച്‌ടി‌ടി‌പി_പ്രോക്സി പരിസ്ഥിതി പരിവര്‍ത്തിതവസ്‌തു ശ്രമിക്കപ്പെടും.

en: HTTP proxy password
ml: എച്ച്ടിടിപി പ്രോക്സ് രഹസ്യവാക്ക്

en: If your HTTP proxy requires a password, set it here.
ml: നിങ്ങളുടെ എച്ച്‌ടി‌ടി‌പി പ്രോക്സിക്കു രഹസ്യവാചകം വേണമെങ്കില്‍, അത് ഇവിടെ സജ്ജീകരിക്കുക.

en: SOCKS server
ml: സോക്സ് സര്‍വ്വര്‍

en: SOCKS proxy server to use. This must be of the form address:port. It will be used for all TCP connections
ml: ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സോക്സ് പ്രോക്സി സെർവർ. ഇത് ഫോം വിലാസമായിരിക്കണം: പോർട്ട്. എല്ലാ ടിസിപി കണക്ഷനുകൾക്കും ഇത് ഉപയോഗിക്കും

en: SOCKS user name
ml: സോക്സ് ഉപയോക്ത നാമം

en: User name to be used for connection to the SOCKS proxy.
ml: സോക്സ് പ്രോക്സിയിലേക്ക് ബന്ധപ്പെടാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഉപയോക്തനാമം

en: SOCKS password
ml: സോക്സ് രഹസ്യവാക്ക്

en: Password to be used for connection to the SOCKS proxy.
ml: സോക്സ് പ്രോക്സിയിലേക്ക് ബന്ധപ്പെടാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട രഹസ്യവാക്ക്

en: Title metadata
ml: ശീര്‍ഷക മെറ്റാഡേറ്റ

en: Allows you to specify a "title" metadata for an input.
ml: ഇന്‍പുട്ടിനായി  "ശീര്‍ഷക" മെറ്റാഡേറ്റ സൂചിപ്പിക്കാനായി താങ്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Author metadata
ml: ഓതര്‍ മെറ്റാഡേറ്റ

en: Allows you to specify an "author" metadata for an input.
ml: ഇന്‍പുട്ടിനായി  "സൃഷ്ടാവ്" മെറ്റാഡേറ്റ സൂചിപ്പിക്കാനായി താങ്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Artist metadata
ml: ആര്‍ടിസ്റ്റ് മെറ്റാഡേറ്റ

en: Allows you to specify an "artist" metadata for an input.
ml: ഇന്‍പുട്ടിനായി  "ആര്‍ടിസ്റ്റ്" മെറ്റാഡേറ്റ സൂചിപ്പിക്കാനായി താങ്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Genre metadata
ml: ജെനര്‍ മെറ്റാഡേറ്റ

en: Allows you to specify a "genre" metadata for an input.
ml: ഇന്‍പുട്ടിനായി  "ജെനര്‍" മെറ്റാഡേറ്റ സൂചിപ്പിക്കാനായി താങ്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Copyright metadata
ml: കോപ്പിറൈറ്റ് മെറ്റാഡേറ്റ

en: Allows you to specify a "copyright" metadata for an input.
ml: ഇന്‍പുട്ടിനായി  "കോപ്പിറൈറ്റ്" മെറ്റാഡേറ്റ സൂചിപ്പിക്കാനായി താങ്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Description metadata
ml: വിവരണ മെറ്റാഡേറ്റ

en: Allows you to specify a "description" metadata for an input.
ml: ഇന്‍പുട്ടിനായി  "വിവരണം" മെറ്റാഡേറ്റ സൂചിപ്പിക്കാനായി താങ്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Date metadata
ml: തീയ്യതി മെറ്റാഡേറ്റ

en: Allows you to specify a "date" metadata for an input.
ml: ഇന്‍പുട്ടിനായി  "തീയ്യതി" മെറ്റാഡേറ്റ സൂചിപ്പിക്കാനായി താങ്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: URL metadata
ml: യുആര്‍എല്‍ മെറ്റാഡേറ്റ

en: Allows you to specify a "url" metadata for an input.
ml: ഇന്‍പുട്ടിനായി  "യുആര്‍എല്‍" മെറ്റാഡേറ്റ സൂചിപ്പിക്കാനായി താങ്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: This option can be used to alter the way VLC selects its codecs (decompression methods). Only advanced users should alter this option as it can break playback of all your streams.
ml: കോഡക്കുകളെ വി‌എല്‍‌സി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന വഴി രൂപാന്തരപ്പെടുത്താന്‍ ഈ ഐഛികം ഉപയോഗിക്കാം (അവമര്‍ദ്ദന വഴികള്‍). എല്ലാ സ്ട്രീമുകളുടെയും പ്ലേബാക്ക് തടസപ്പെടുത്താന്‍ ഇടയുള്ളതിനാല്‍ പുരോഗമന ഉപയോക്ത്താക്കള്‍ മാത്രം ഈ ഐഛികം രൂപാന്തരപ്പെടുത്തുക.

en: Preferred decoders list
ml: പ്രിഫെര്‍ഡ് ഡീകോഡേഴ്സ് പട്ടിക

en: List of codecs that VLC will use in priority. For instance, 'dummy,a52' will try the dummy and a52 codecs before trying the other ones. Only advanced users should alter this option as it can break playback of all your streams.
ml: മുന്‍ഗണന അനുസരിച്ചു വി‌എല്‍‌സി ഉപയോഗിക്കുന്ന കോഡക്കുകളുടെ പട്ടിക. ഉദാഹരണത്തിന്, 'ഡമ്മി, a52' മറ്റൊന്നും ശ്രമിക്കുന്നതിന് മുംബ് ഒരു ഡമ്മി കൂടാതെ a52 കോഡക്കുകള്‍ ശ്രമിക്കും. എല്ലാ സ്ട്രീമുകളുടെയും പ്ലേബാക്ക് തടസപ്പെടുത്താന്‍ ഇടയുള്ളതിനാല്‍ പുരോഗമന ഉപയോക്ത്താക്കള്‍ മാത്രം ഈ ഐഛികം രൂപാന്തരപ്പെടുത്തുക.

en: Preferred encoders list
ml: പ്രിഫെര്‍ഡ് എന്‍കോഡേഴ്സ് പട്ടിക

en: This allows you to select a list of encoders that VLC will use in priority.
ml: മുന്‍ഗണന അനുസരിച്ചു വി‌എല്‍‌സി ഉപയോഗിക്കുന്ന എന്‍കോഡറുകളുടെ പട്ടിക തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും.

en: These options allow you to set default global options for the stream output subsystem.
ml: സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്  ഉപസിസ്റ്റത്തിന് വേണ്ടി സ്വയമേവയുള്ള ആഗോള ഐഛികം സജ്ജീകരിക്കാന്‍ ഈ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും.

en: Default stream output chain
ml: സഹജമായ സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് ചെയിന്‍

en: You can enter here a default stream output chain. Refer to the documentation to learn how to build such chains. Warning: this chain will be enabled for all streams.
ml: സ്വയമേവയുള്ള സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് ശൃംഖല നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇവിടെ ചേര്‍ക്കാം. ഇങ്ങനെയുള്ള ശൃംഖലകള്‍ എങ്ങനെ നിര്‍മ്മിക്കാം എന്നതിന് പ്രാമാണത്തില്‍ അന്വേഷിക്കുക. മുന്നറിയിപ്പ്: ഈ ശൃംഖല എല്ലാ സ്ട്രീമുകള്‍ക്കും പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമായിരിക്കും.

en: Enable streaming of all ES
ml: എല്ലാ ഇഎസുകളുടെയും സ്ട്രീമിംഗ് സാധ്യമാക്കുക

en: Stream all elementary streams (video, audio and subtitles)
ml: എല്ലാ പ്രാഥമിക സ്ട്രീമുകളും സ്ട്രീം ചെയ്യുക (വീഡിയോ, ഓഡിയോ, സബ്ടൈറ്റിലുകൾ)

en: Display while streaming
ml: സ്ട്രീമിങ്ങിനിടയില്‍ കാണിക്കുക

en: Play locally the stream while streaming it.
ml: സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നതിനിടയില്‍ പ്രാദേശികമായി സ്ട്രീം പ്ലേ ചെയ്യുക.

en: Enable video stream output
ml: വീഡിയോ സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് സാധ്യമാക്കുക

en: Choose whether the video stream should be redirected to the stream output facility when this last one is enabled.
ml: ഈ അവസാനത്തെ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയാല്‍ വീഡിയോ സ്ട്രീമിനെ സ്ട്രീം ഔട്പുട് സൌകര്യത്തിലേക്ക് തിരിച്ചുവിടാണോ വേണ്ടയോ എന്നു തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Enable audio stream output
ml: ഓഡിയോ സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് സാധ്യമാക്കുക

en: Choose whether the audio stream should be redirected to the stream output facility when this last one is enabled.
ml: ഈ അവസാനത്തെ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയാല്‍ ഓഡിയോ സ്ട്രീമിനെ സ്ട്രീം ഔട്പുട് സൌകര്യത്തിലേക്ക് തിരിച്ചുവിടാണോ വേണ്ടയോ എന്നു തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Enable SPU stream output
ml: എസ്പിയു സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് സാധ്യമാക്കുക

en: Choose whether the SPU streams should be redirected to the stream output facility when this last one is enabled.
ml: ഈ അവസാനത്തെ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയാല്‍ എസ്‌പി‌യു സ്ട്രീമുകളെ  സ്ട്രീം ഔട്പുട് സൌകര്യത്തിലേക്ക് തിരിച്ചുവിടാണോ വേണ്ടയോ എന്നു തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Keep stream output open
ml: സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് ഓപ്പണ്‍ നിലനിര്‍ത്തുക

en: This allows you to keep an unique stream output instance across multiple playlist item (automatically insert the gather stream output if not specified)
ml: ഒന്നിലധികം പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇനത്തിലുടനീളം ഒരു അദ്വിതീയ സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് ഇൻസ്റ്റൻസ് സൂക്ഷിക്കാൻ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു (വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ സ്ട്രീം ശേഖരിച്ച ഔട്ട്പുട്ട് യാന്ത്രികമായി ചേർക്കുക)

en: Stream output muxer caching (ms)
ml: സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് മക്സര്‍ കാഷിംഗ് (എംഎസ്)

en: This allow you to configure the initial caching amount for stream output muxer. This value should be set in milliseconds.
ml: സ്ട്രീം ഔട്പുട്ട് മക്‍സറിന് വേണ്ടിയുള്ള പ്രാഥമിക കാഷ്ചെയ്യുന്ന അളവ് കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും. ഇതിന്റെ മൂല്യം മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍ വേണം സജ്ജീകരിക്കാന്‍.

en: Preferred packetizer list
ml: പ്രിഫെര്‍ഡ് പാക്കറ്റെസര്‍ ലിസ്റ്റ്

en: This allows you to select the order in which VLC will choose its packetizers.
ml: വി‌എല്‍‌സി അതിന്റെ പാക്കറ്റൈസറുകളെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ക്രമം തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും.

en: Mux module
ml: മക്സ് മോഡ്യൂള്‍

en: This is a legacy entry to let you configure mux modules
ml: മക്സ് മൊഡ്യൂളുകൾ ക്രമീകരിക്കാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു ലെഗസി എൻ‌ട്രിയാണിത്

en: Access output module
ml: അക്സസ്സ് ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്യൂള്‍

en: This is a legacy entry to let you configure access output modules
ml: ആക്‌സസ് ഔട്ട്പുട്ട് മൊഡ്യൂളുകൾ കോൺഫിഗർ ചെയ്യാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ലെഗസി എൻട്രിയാണിത്

en: If this option is enabled, the flow on the SAP multicast address will be controlled. This is needed if you want to make announcements on the MBone.
ml: ഈ ഐഛികം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയാല്‍, എസ്‌എ‌പി ബഹുമുഖ വിലാസത്തിലുള്ള ഒഴുക്ക് നിയന്ത്രിക്കാം. എംബോണില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് അറിയിപ്പുകള്‍ നടത്താന്‍ ഇത് വേണം.

en: SAP announcement interval
ml: എസ്എപി അനൗണ്‍സ്മെന്റ് ഇടവേള

en: When the SAP flow control is disabled, this lets you set the fixed interval between SAP announcements.
ml: എസ്‌എ‌പി ഒഴുക്ക് നിയന്ത്രണം പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുമ്പോള്‍, എസ്‌എ‌പി പ്രസ്താവനകള്‍ക്കിടയില്‍ സ്ഥിര ഇടവേള സജ്ജീകരിക്കാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും

en: These options allow you to select default modules. Leave these alone unless you really know what you are doing.
ml: സ്വയമേവയുള്ള ഘടകങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ഈ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും. നിങ്ങള്‍ എന്താണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് നിങ്ങള്ക്ക് യദര്‍ഥമായി അറിയുന്നില്ലെങ്കില്‍ ഇതിനെ ഒറ്റയ്ക്ക് വിടുക.

en: Access module
ml: അക്സസ്സ് മോഡ്യൂള്‍

en: This allows you to force an access module. You can use it if the correct access is not automatically detected. You should not set this as a global option unless you really know what you are doing.
ml: ഒരു പ്രവേശന ഘടകത്തിന്‍റെ നിര്‍ബന്ധമാറ്റത്തിന് ഇത് നിങ്ങളെ ആനുവദിക്കും.  ശരിയായ പ്രവേശനം സ്വയം ശ്രദ്ധയില്‍പെട്ടില്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് അത് ഉപയോഗിക്കാം. നിങ്ങള്‍ യദാര്‍ഥമായി എന്താണ് ചെയ്യുന്നത് എന്നു അറിവില്ലാതെ നിങ്ങള്‍ ഇതിനെ ഒരു ആഗോള ഐച്ഛികമായി സജ്ജീകരിക്കരുത്.

en: Stream filter module
ml: സ്ട്രീം ഫില്‍റ്റര്‍ മോഡ്യൂള്‍

en: Stream filters are used to modify the stream that is being read.
ml: വായിക്കുന്ന സ്ട്രീം പരിഷ്‌ക്കരിക്കാൻ സ്‌ട്രീം ഫിൽട്ടറുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Demux filter module
ml: ഡിമക്സ്‌ ഫിൽറ്റർ മൊഡ്യൂൾ

en: Demux filters are used to modify/control the stream that is being read.
ml: വായിക്കുന്ന സ്ട്രീം പരിഷ്‌ക്കരിക്കാനും നിയന്ത്രിക്കാനും ഡെമക്സ് ഫിൽട്ടറുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Demux module
ml: ഡീമക്സ് മോഡ്യൂള്‍

en: Demultiplexers are used to separate the "elementary" streams (like audio and video streams). You can use it if the correct demuxer is not automatically detected. You should not set this as a global option unless you really know what you are doing.
ml: "മൌലികമായ" സ്ട്രീമുകള്‍ (ശ്രവ്യ കൂടാതെ ദൃശ്യ സ്ട്രീമുകളുടെ പോലെ) വേര്‍തിരിക്കാന്‍ ഡിമള്‍ട്ടിപ്ലക്സറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാം. ശരിയായ ഡിമക്സര്‍ സ്വയം ശ്രദ്ധയില്‍പെട്ടില്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് ഉപയോഗിക്കാം. നിങ്ങള്‍ യദാര്‍ഥമായി എന്താണ് ചെയ്യുന്നത് എന്നു അറിവില്ലാതെ നിങ്ങള്‍ ഇതിനെ ഒരു ആഗോള ഐച്ഛികമായി സജ്ജീകരിക്കരുത്.

en: VoD server module
ml: വിഒഡി സര്‍വ്വര്‍ മോഡ്യൂള്‍

en: You can select which VoD server module you want to use. Set this to 'vod_rtsp' to switch back to the old, legacy module.
ml: ഏത് VoD സെർവർ മൊഡ്യൂളാണ് നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. പഴയ, ലെഗസി മൊഡ്യൂളിലേക്ക് മടങ്ങുന്നതിന് ഇത് 'vod_rtsp' ആയി സജ്ജമാക്കുക.

en: Allow real-time priority
ml: റിയല്‍-ടൈം മുന്‍ഗണന അനുവദിക്കുക

en: Adjust VLC priority
ml: വിഎല്‍സി പ്രയോരിറ്റി അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യുക

en: This option adds an offset (positive or negative) to VLC default priorities. You can use it to tune VLC priority against other programs, or against other VLC instances.
ml: VLCയുടെ സ്വമേധയാലുള്ള മുന്‍ഗണനകള്‍ക്ക് ഈ ഐഛികം ഒരു ഓഫ്സെറ്റ് (പോസിറ്റീവ് അല്ലെങ്കില്‍ നെഗറ്റീവ്) ചേര്‍ക്കുന്നു. മറ്റ് പ്രോഗ്രാമുകള്‍ക്ക് എതിരായിട്ട് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇതിനെ VLC മുന്‍ഗണന ട്യൂണ്‍ ചെയ്യുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കുന്നു, അല്ലെങ്കില്‍ മറ്റ് VLC ഉദാഹരണങ്ങള്‍ക്ക് എതിരായിട്ട്.

en: This option is useful if you want to lower the latency when reading a stream
ml: ഒരു സ്ട്രീം വായിക്കുമ്പോൾ ലേറ്റൻസി കുറയ്ക്കണമെങ്കിൽ ഈ ഓപ്ഷൻ ഉപയോഗപ്രദമാണ്

en: VLM configuration file
ml: വിഎല്‍എം കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ ഫയല്‍

en: Read a VLM configuration file as soon as VLM is started.
ml: വിഎല്‍എം ആരംഭിക്കുമ്പോള്‍ തന്നെ വിഎല്‍സി കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ ഫയല്‍ വായിക്കണം.

en: Use a plugins cache
ml: പ്ലഗിനുകളുടെ കാഷ് ഉപയോഗിക്കുക

en: Use a plugins cache which will greatly improve the startup time of VLC.
ml: VLCയുടെ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് സമയം നല്ലതുപോലെ പരിഷ്കരിക്കുന്നതിന് ഒരു പ്ലഗ്ഗിന്‍ കാഷെ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Scan for new plugins
ml: പുതിയ പ്ലഗിന്നുകൾക്കായി സ്കാൻ ചെയ്യുക

en: Scan plugin directories for new plugins at startup. This increases the startup time of VLC.
ml: തുടക്കത്തിൽ പുതിയ പ്ലഗിനുകൾക്കായി പ്ലഗിൻ ഡയറക്ടറികൾ സ്കാൻ ചെയ്യുക. ഇത് വി‌എൽ‌സിയുടെ ആരംഭ സമയം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു

en: Preferred keystore list
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത കീസ്റ്റോർ പട്ടിക

en: List of keystores that VLC will use in priority.
ml: വി‌എൽ‌സി ഉപയോഗിക്കുന്ന കീസ്റ്റോറുകളുടെ പട്ടിക മുൻഗണനാ ക്രമത്തിൽ

en: Locally collect statistics
ml: പ്രാദേശികമായി സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ് ശേഖരിക്കുക

en: Collect miscellaneous local statistics about the playing media.
ml: പ്ലേ ചെയ്യുന്ന മീഡിയയുടെ ബഹുവിധ പ്രാദേശിക സാംഖ്യികം ശേകരിക്കുക.

en: Run as daemon process
ml: ഡീമണ്‍ പ്രോസസ്സ് ആയി പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Runs VLC as a background daemon process.
ml: വിഎല്‍സി പശ്ചാത്തല ഡെമണ്‍ പ്രോസസ്സ് ആയി പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക.

en: Write process id to file
ml: പ്രോസസ്സ് ഐഡി ഫയലിലേക്ക് റൈറ്റ് ചെയ്യുക

en: Writes process id into specified file.
ml: സൂചിപ്പിച്ച ഫയലിലേക്ക് പ്രോസസ്സ് ഐഡി റൈറ്റ് ചെയ്യുക.

en: Allow only one running instance
ml: ഒരു റണ്ണിംഗ് ഇന്‍സ്റ്റന്‍സ് മാത്രം അനുവദിക്കുക

en: Allowing only one running instance of VLC can sometimes be useful, for example if you associated VLC with some media types and you don't want a new instance of VLC to be opened each time you open a file in your file manager. This option will allow you to play the file with the already running instance or enqueue it.
ml: വി‌എല്‍‌സിയുടെ ഒരു പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മാതൃക മാത്രം അനുവദിക്കുന്നത് ചില സമയത്ത് ഉപയോഗപ്രദമാകാം, ഉദാഹരണത്തിന് ചില മീഡിയ ഇനങ്ങളുമായി നിങ്ങള്‍ വി‌എല്‍‌സിയെ ബന്ധപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ ഫയല്‍ മാനേജെറില്‍ ഓരോ തവണയും നിങ്ങള്‍ ഒരു ഫയല്‍ തുറക്കുമ്പോള്‍ ഒരു പുതിയ വി‌എല്‍‌സിയുടെ മാതൃക നിങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടെങ്കില്‍.  നേരത്തെതന്നെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന വി‌എല്‍‌സിയുടെ മാതൃക ഉപയോഗിച്ച് ഒരു ഫയല്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുവാന്‍ അല്ലെങ്കില്‍ അതിനെ വരിയാക്കാന്‍ ഈ ഐഛികം നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും.

en: VLC is started from file association
ml: ഫയല്‍ അസോസ്സിയേഷനില്‍ നിന്ന് വിഎല്‍സി ആരംഭിക്കുന്നു

en: Tell VLC that it is being launched due to a file association in the OS
ml: ഒ‌എസിലെ ഒരു ഫയൽ അസോസിയേഷൻ കാരണം ഇത് സമാരംഭിക്കുന്നുവെന്ന് വി‌എൽ‌സിയോട് പറയുക

en: Use only one instance when started from file manager
ml: ഫയല്‍ മാനേജറില്‍ നിന്ന് ആരംഭിക്കുമ്പോള്‍ ഒരു ഇന്‍സ്റ്റന്‍സ് മാത്രം ഉപയോഗിക്കുക

en: Increase the priority of the process
ml: പ്രക്രിയയുടെ മുന്‍ഗണന വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക

en: Increasing the priority of the process will very likely improve your playing experience as it allows VLC not to be disturbed by other applications that could otherwise take too much processor time. However be advised that in certain circumstances (bugs) VLC could take all the processor time and render the whole system unresponsive which might require a reboot of your machine.
ml: വളരെ അധികം പ്രോസസ്സര്‍ സമയം അല്ലെങ്കില്‍ എടുക്കാവുന്ന മറ്റുള്ള ആപ്ലികേഷനുകളാല്‍ വി‌എല്‍‌സിയെ വിഘ്‌നപ്പെടുത്താത്തത് അനുവദിക്കാന്‍  നടപടിക്രമങ്ങളുടെ മുന്‍ഗണന കൂട്ടുന്നത് നിങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്ന പരിചയം ഏറ്റവും സാധ്യതയോടെ മെച്ചപ്പെടുത്തും. എന്നിരുന്നാലും ചില സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ (തെറ്റുകള്‍) വി‌എല്‍‌സി മുഴുവന്‍ പ്രോസസ്സര്‍ സമയവും എടുക്കാം കൂടാതെ ഒരു മെഷിന്‍ റീബൂട് ആവശ്യമുണ്ടായേക്കാവുന്ന തരത്തില്‍ മുഴുവന്‍ സിസ്റ്റം പ്രതികരണരഹിതം ആകും.

en: Enqueue items into playlist in one instance mode
ml: ഒരു ഉദാഹരണ മോഡില്‍ ഇനങ്ങളെ പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ വരിയാക്കുക

en: When using the one instance only option, enqueue items to playlist and keep playing current item.
ml: ഒരു മാതൃക മാത്രം ഐഛികം ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ , ഇനങ്ങളെ പ്ലേലിസ്റ്റില്‍  നിരയാക്കുക കൂടാതെ ഇപ്പോളത്തെ ഇനം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുക.

en: Expose media player via D-Bus
ml: ഡി-ബസ് വഴി മീഡിയ പ്ലെയർ കാണിച്ചു കൊടുക്കുക

en: Allow other applications to control VLC using the D-Bus MPRIS protocol.
ml: ഡി-ബസ് എം‌പി‌ആർ‌എസ് പ്രോട്ടോക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് വി‌എൽ‌സി നിയന്ത്രിക്കാൻ മറ്റ് അപ്ലിക്കേഷനുകളെ അനുവദിക്കുക.

en: These options define the behavior of the playlist. Some of them can be overridden in the playlist dialog box.
ml: ഈ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ പ്ലേലിസ്റ്റിന്റെ പെരുമാറ്റത്തെ നിര്‍വചിക്കുന്നു.പ്ലേലിസ്റ്റ് ഡയലോഗ് ബോക്സില്‍ അവയില്‍ ചിലതിനെ മറികടക്കാം.

en: Automatically preparse items
ml: ഇനങ്ങൾ യാന്ത്രികമായി തയ്യാറാക്കുക

en: Automatically preparse items added to the playlist (to retrieve some metadata).
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലേക്ക് സ്വപ്രേരിതമായി പ്രീപാർസ് ചെയ്ത ഇനങ്ങൾ (ചില മെറ്റാഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കുന്നതിന്).

en: Preparsing timeout
ml: പ്രീപാർസിങ് ടൈം ഔട്ട്

en: Maximum time allowed to preparse an item, in milliseconds
ml: ഒരു ഇനം മുൻ‌കൂട്ടി തയ്യാറാക്കാൻ വേണ്ട അനുവദിച്ചിരിക്കുന്ന പരമാവധി സമയം, മില്ലിസെക്കൻഡിൽ

en: Allow metadata network access
ml: മെറ്റാഡേറ്റ നെറ്റ്വര്‍ക്ക് അക്സസ്സ്

en: Collapse
ml: കൊളാപ്സ്

en: Expand
ml: എക്സ്പാന്‍ഡ്

en: Subdirectory behavior
ml: ഉപഡയറക്ടറി സ്വഭാവം

en: Select whether subdirectories must be expanded.
    none: subdirectories do not appear in the playlist.
    collapse: subdirectories appear but are expanded on first play.
    expand: all subdirectories are expanded.
ml: ഉപ ഡിറക്ടറികള്‍ വികസിപ്പിക്കാണോ വേണ്ടയോ എന്നുതിരഞ്ഞെടുക്കുക.
    യാതൊന്നും: ഉപ ഡിറക്ടറികള്‍ പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ വെളിപ്പെട്ടില്ല.
    ഉടഞ്ഞു:ഉപ ഡിറക്ടറികള്‍ വെളിപ്പെട്ടു പക്ഷേ ആദ്യത്തെ പ്ലേയില്‍ തന്നെ വികസിക്കപ്പെട്ടു.
    വികസിച്ചു; എല്ലാ ഉപ ഡിറക്ടറികളും വികസിക്കപ്പെട്ടു.

en: Ignored extensions
ml: അവഗണിക്കപ്പെട്ട അനുബന്ധങ്ങള്‍

en: Files with these extensions will not be added to playlist when opening a directory.
    This is useful if you add directories that contain playlist files for instance. Use a comma-separated list of extensions.
ml: ഒരു ഡിറക്ടറി തുറക്കുമ്പോള്‍ ഈ എക്സ്റ്റെന്‍ഷനുകളുള്ള ഫയലുകള്‍ പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ ചെര്‍ക്കപെടില്ല.
    ഒരു സമയത്തേക്കുള്ള പ്ലേലിസ്റ്റ് ഫയലുകള്‍ ഉള്‍കൊള്ളുന്ന ഡിറക്ടറികള്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുമ്പോള്‍ ഇത് ഉപയോഗപ്രദമാണ്. അല്‍പവിരാമത്താല്‍ വേര്‍തിരിക്കപ്പെട്ട എക്സ്റ്റെന്‍ഷനുകളുടെ പട്ടിക ഉപയോഗിക്കുക.

en: Show hidden files
ml: മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ഫയലുകൾ കാണിക്കുക

en: Ignore files starting with '.'
ml:  '.' വച്ച് തുടങ്ങുന്ന ഫയലുകള്‍ അവഗണിക്കുക

en: Services discovery modules
ml: സേവനങ്ങളുടെ കണ്ടെത്തല്‍ മോഡ്യൂളുകള്‍

en: Specifies the services discovery modules to preload, separated by colons. Typical value is "sap".
ml: മുന്‍ചെര്‍ക്കനുള്ള സേവന കണ്ടുപിടുത്ത ഘടകങ്ങള്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു,  അപൂര്‍ണ്ണവിരാമത്താല്‍ വേര്‍തിരിക്കപ്പെട്ട.  മാതൃകാപരമായ മൂല്യം "സാപ്" ആണ്.

en: Play files randomly forever
ml: എന്നെന്നേക്കുമായി ഫയലുകള്‍ റാന്‍ഡമായി പ്ലേ ചെയ്യുക

en: VLC will randomly play files in the playlist until interrupted.
ml: എന്തെങ്കിലും തടസ്സം ഉണ്ടാകുന്നതുവരെ VLC പ്ലേ ചെയ്യേണ്ട ഫയലുകളെ ക്രമരഹിതമായി തിരഞ്ഞെടുക്കും

en: Repeat all
ml: എല്ലാം ആവര്‍ത്തിക്കുക

en: VLC will keep playing the playlist indefinitely.
ml: വിഎല്‍സി പ്ലേലിസ്റ്റ് അനന്തമായി പ്ലേ ചെയ്ത് കൊണ്ടിരിക്കും.

en: Repeat current item
ml: നിലവിലെ വസ്തു ആവര്‍ത്തിക്കുക

en: VLC will keep playing the current playlist item.
ml: വിഎല്‍സി നിലവിലെ പ്ലേലിസ്റ്റ് വസ്തു പ്ലേ ചെയ്തു കൊണ്ടേയിരിക്കും.

en: Play and stop
ml: പ്ലേ ചെയ്ത് അവസാനിപ്പിക്കുക

en: Stop the playlist after each played playlist item.
ml: ഓരോ പ്ലേ ചെയ്ത പ്ലേലിസ്റ്റ് വസ്തുവിനു ശേഷവും പ്ലേലിസ്റ്റ് നിര്‍ത്തുക.

en: Play and exit
ml: പ്ലേ ചെയ്ത് എക്സിറ്റ് ചെയ്യുക

en: Exit if there are no more items in the playlist.
ml: പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ കൂടുതലയി ഒരു ഘടകങ്ങളും ഇല്ലെങ്കില്‍ പുറത്തിറങ്ങുക.

en: Play and pause
ml: പ്ലേ ചെയ്ത് പോസ് ചെയ്യുക

en: Pause each item in the playlist on the last frame.
ml: പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ ഉള്ള ഓരോ അവസാനത്തെ ഇനത്തിന്റെയും അവസാനത്തെ ഫ്രെയിം തല്‍കളികവിരാമം ചെയ്യുക.

en: Start paused
ml: താൽക്കാലികമായി നിർത്തി

en: Pause each item in the playlist on the first frame.
ml: ആദ്യ ഫ്രെയിമിലെ പ്ലേലിസ്റ്റിലെ ഓരോ ഇനവും താൽക്കാലികമായി നിർത്തുക.

en: Auto start
ml: ഓട്ടോ സ്റ്റാര്‍ട്ട്

en: Automatically start playing the playlist content once it's loaded.
ml: ഒരിക്കല്‍ ലോഡ്ചെയ്തു കഴിഞ്ഞാല്‍ പ്ലേലിസ്റ്റിലെ ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍ സ്വയം പ്ലേ ചെയ്യുക

en: Pause on audio communication
ml: ഓഡിയോ കമ്മ്യൂണിക്കേഷനില്‍ പോസ്

en: If pending audio communication is detected, playback will be paused automatically.
ml: ബാക്കിയുള്ള ശ്രവ്യ സംഭാഷണങ്ങള്‍ വെളിപ്പെട്ടാല്‍, പ്ലേബാക്ക് സ്വയം താല്‍കാലികമായി നില്ക്കും.

en: Use media library
ml: മീഡിയ ലൈബ്രറി ഉപയോഗിക്കുക

en: The media library is automatically saved and reloaded each time you start VLC.
ml: മീഡിയ ലൈബ്രറി സ്വയമേവ സേവ് ചെയ്യപ്പെടുകയും കൂടാതെ നിങ്ങള്‍ വി‌എല്‍‌സി ഓരോ തവണയും പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുമ്പോളും വീണ്ടും ലോഡ് ചെയ്യപ്പെടും.

en: Display playlist tree
ml: ഡിസ്പ്ലേ പ്ലേലിസ്റ്റ് ട്രീ

en: The playlist can use a tree to categorize some items, like the contents of a directory.
ml: ഡിറക്ടറിയുടെ ഉള്ളടക്കം പോലുള്ള, ചില ഇനങ്ങളെ വേര്‍തിരിക്കാന്‍ പ്ലേലിസ്റ്റ് ഒരു ട്രീ ഉപയോഗിക്കാം.

en: These settings are the global VLC key bindings, known as "hotkeys".
ml: സാര്‍വ വി‌എല്‍‌സി കീ ചേര്‍ക്കലുകളുടെ സജ്ജീകരണങ്ങളാണ് ഇവ, "ഹോട്ട്കീസ്" എന്നറിയപ്പെടുന്നു.

en: Ignore
ml: അവഗണിക്കുക

en: Volume control
ml: ശബ്ദ നിയന്ത്രണം

en: Position control
ml: സ്ഥാന നിയന്ത്രണം

en: Position control reversed
ml: സ്ഥാന നിയന്ത്രണം വിപരീതമാക്കി

en: Mouse wheel vertical axis control
ml: മൗസ് വീൽ ലംബ അക്ഷം നിയന്ത്രണം

en: The mouse wheel vertical (up/down) axis can control volume, position or be ignored.
ml: മൗസ് വീൽ ലംബ അക്ഷത്തിന് (മുകളിലേക്ക് / താഴേക്ക്) ഉപയോഗിച്ച് വോളിയം, സ്ഥാനം നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയും അല്ലെങ്കിൽ അവഗണിക്കാനും.

en: Mouse wheel horizontal axis control
ml: മൗസ് വീൽ തിരശ്ചീന അക്ഷം നിയന്ത്രണം

en: The mouse wheel horizontal (left/right) axis can control volume, position or be ignored.
ml: മൗസ് വീൽ തിരശ്ചീന അക്ഷത്തിന് (ഇടത് / വലത്) ഉപയോഗിച്ച് വോളിയം, സ്ഥാനം നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയും അല്ലെങ്കിൽ അവഗണിക്കാനും.

en: Fullscreen
ml: മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍

en: Select the hotkey to use to swap fullscreen state.
ml: ഫുള്‍സ്ക്രീന്‍ അവസ്ഥ സ്വാപ്പ് ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട് കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Exit fullscreen
ml: ഫുള്‍സ്ക്രീന്‍ എക്സിറ്റ് ചെയ്യുക

en: Select the hotkey to use to exit fullscreen state.
ml: ഫുള്‍സ്ക്രീന്‍ അവസ്ഥ എക്സിറ്റ് ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട് കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Play/Pause
ml: പ്ലേ/പോസ്

en: Select the hotkey to use to swap paused state.
ml: പോസ് ചെയ്ത അവസ്ഥ സ്വാപ്പ് ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട് കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Pause only
ml: പോസ് മാത്രം

en: Select the hotkey to use to pause.
ml: പോസ് ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Play only
ml: പ്ലേ മാത്രം

en: Select the hotkey to use to play.
ml: പ്ലേ ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Faster
ml: വേഗത്തില്‍

en: Select the hotkey to use for fast forward playback.
ml: ഫാസ്റ്റ് ഫോര്‍വേര്‍ഡ് പ്ലേബാക്ക് ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Slower
ml: പതുക്കെ

en: Select the hotkey to use for slow motion playback.
ml: സ്ലോ മോഷന്‍ പ്ലേബാക്ക് ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Normal rate
ml: സാധാരണ നിരക്ക്

en: Select the hotkey to set the playback rate back to normal.
ml: പ്ലേബാക്ക് റേറ്റ് ബാക്ക് സാധാരണയിലേക്ക് സെറ്റ് ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Faster (fine)
ml: വേഗത്തില്‍(ഫൈന്‍)

en: Slower (fine)
ml: പതുക്കെ(ഫൈന്‍)

en: Next
ml: അടുത്തത്

en: Select the hotkey to use to skip to the next item in the playlist.
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലെ അടുത്ത വസ്തുവിലേക്ക് മാറുന്നതിനായി  ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Previous
ml: മുന്‍പുള്ള

en: Select the hotkey to use to skip to the previous item in the playlist.
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലെ മുമ്പത്തെ വസ്തുവിലേക്ക് പോകുവാന്‍  ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Stop
ml: നിര്‍ത്തുക

en: Select the hotkey to stop playback.
ml: പ്ലേബാക്ക് സ്റ്റോപ്പ് ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Position
ml: സ്ഥാനം

en: Select the hotkey to display the position.
ml: സ്ഥാനം കാണിക്കാനായി  ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Very short backwards jump
ml: വെരി ഷോര്‍ട്ട് ബാക്ക്വേര്‍ഡ്സ് ജംപ്

en: Select the hotkey to make a very short backwards jump.
ml: ഒരു ചെറിയ പിന്നോട്ടുള്ള ചാട്ടത്തിനുവേണ്ടി ഹോട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Short backwards jump
ml: ഷോര്‍ട്ട് ബാക്ക്വേര്‍ഡ്സ് ജംപ്

en: Select the hotkey to make a short backwards jump.
ml: ഷോര്‍ട്ട് ബാക്ക്വേര്‍ഡ്സ് ജംപ് നടത്താനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട് കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Medium backwards jump
ml: മീഡിയം ബാക്ക്വേര്‍ഡ്സ് ജംപ്

en: Select the hotkey to make a medium backwards jump.
ml: ഒരു ഇടത്തരം പിന്നോട്ടുള്ള ചാട്ടത്തിനുവേണ്ടി ഹോട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Long backwards jump
ml: ലോംഗ് ബാക്ക്വേര്‍ഡ്സ് ജംപ്

en: Select the hotkey to make a long backwards jump.
ml: ഒരു വലിയ പിന്നോട്ടുള്ള ചാട്ടത്തിനുവേണ്ടി ഹോട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Very short forward jump
ml: വളരെ ചെറിയ ഫോര്‍വേഡ് ജംപ്

en: Select the hotkey to make a very short forward jump.
ml: ഒരു വളരെ ചെറിയ മുന്നോട്ടുള്ള ചാട്ടത്തിനുവേണ്ടി ഹോട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Short forward jump
ml: ഷോര്‍ട്ട് ഫോര്‍വേഡ് ജംപ്

en: Select the hotkey to make a short forward jump.
ml: ഒരു ചെറിയ മുന്നോട്ടുള്ള ചാട്ടത്തിനുവേണ്ടി ഹോട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Medium forward jump
ml: ഇടത്തരം ഫോര്‍വേഡ് ജംപ്

en: Select the hotkey to make a medium forward jump.
ml: ഒരു ഇടത്തരം മുന്നോട്ടുള്ള ചാട്ടത്തിനുവേണ്ടി ഹോട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Long forward jump
ml: ലോംഗ് ഫോര്‍വേഡ് ജംപ്

en: Select the hotkey to make a long forward jump.
ml: ലോംഗ് ഫോര്‍വേഡ് ജംപ് നടത്താനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഹോട്ട് കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Next frame
ml: അടുത്ത ഫ്രെയിം

en: Select the hotkey to got to the next video frame.
ml: അടുത്ത വീഡിയോ ഫ്രെയീമിലേക്ക് പോകാന്‍ വേണ്ടി ഹോട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Very short jump length
ml: വളരെ ചെറിയ ജംപ് നീളം

en: Very short jump length, in seconds.
ml: വളരെ ഷോര്‍ട്ട് ജംപ് നീളം, സെക്കന്‍ഡുകളില്‍.

en: Short jump length
ml: ചെറിയ ജംപ് നീളം

en: Short jump length, in seconds.
ml: ഷോര്‍ട്ട് ജംപ് ദൈര്‍ഘ്യം, സെക്കന്‍ഡുകളില്‍

en: Medium jump length
ml: ഇടത്തരം ജംപ് നീളം

en: Medium jump length, in seconds.
ml: മീഡിയം ജംപ് നീളം, സെക്കന്‍ഡുകളില്‍.

en: Long jump length
ml: വലിയ ജംപ് നീളം

en: Long jump length, in seconds.
ml: ലോംഗ് ജംപ് ലെങ്ത്, സെക്കന്‍ഡുകളില്‍

en: Quit
ml: പുറത്ത് കടക്കുക

en: Select the hotkey to quit the application.
ml: ആപ്ലിക്കേഷനില്‍ നിന്ന് പുറത്ത് കടക്കാനുള്ള ഹോട്ട്കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Navigate up
ml: മുകളിലേക്ക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുക

en: Select the key to move the selector up in DVD menus / Move viewpoint to up (pitch).
ml: ഡിവിഡി മെനുകളിൽ സെലക്ടർ മുകളിലേക്ക് നീക്കാൻ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക / വ്യൂപോയിന്റ് മുകളിലേക്ക് നീക്കുക (പിച്ച്).

en: Navigate down
ml: താഴേക്ക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുക

en: Select the key to move the selector down in DVD menus / Move viewpoint to down (pitch).
ml: ഡിവിഡി മെനുകളിൽ സെലക്ടറെ താഴേക്ക് നീക്കാൻ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക / വ്യൂപോയിന്റ് താഴേക്ക് നീക്കുക (പിച്ച്).

en: Navigate left
ml: ഇടത്തേക്ക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുക

en: Select the key to move the selector left in DVD menus / Move viewpoint to left (yaw).
ml: ഡിവിഡി മെനുകളിൽ സെലക്ടർ ഇടത്തേക്ക് നീക്കാൻ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക / വ്യൂപോയിന്റ് ഇടത്തേക്ക് നീക്കുക (യാ).

en: Navigate right
ml: വലത്തേക്ക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുക

en: Select the key to move the selector right in DVD menus / Move viewpoint to right (yaw).
ml: ഡിവിഡി മെനുകളിൽ സെലക്ടറെ വലത്തേക്ക് നീക്കാൻ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക / വ്യൂപോയിന്റ് വലത്തേക്ക് നീക്കുക (യാ).

en: Activate
ml: സജീവമാക്കുക

en: Select the key to activate selected item in DVD menus.
ml: ഡി‌വി‌ഡി മെനുവില്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത കാര്യം പ്രയോഗക്ഷമമാക്കാന്‍ ഈ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Go to the DVD menu
ml: ഡിവിഡി മെനുവിലേക്ക് പോകുക

en: Select the key to take you to the DVD menu
ml: നിങ്ങളെ ഡിവിഡി മെനുവിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാൻ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select previous DVD title
ml: മുമ്പത്തെ ഡിവിഡി ശീര്‍ഷകം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select the key to choose the previous title from the DVD
ml: ഡിവിഡിയിൽ നിന്ന് മുമ്പത്തെ ശീർഷകം തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select next DVD title
ml: അടുത്ത ഡിവിഡി ശീര്‍ഷകം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select the key to choose the next title from the DVD
ml: ഡിവിഡിയിൽ നിന്ന് അടുത്ത ശീർഷകം തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select prev DVD chapter
ml: മുമ്പത്തെ ഡിവിഡി ചാപ്റ്റര്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select the key to choose the previous chapter from the DVD
ml: ഡിവിഡിയിൽ നിന്ന് മുമ്പത്തെ അധ്യായം തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select next DVD chapter
ml: അടുത്ത ഡിവിഡി പാഠം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select the key to choose the next chapter from the DVD
ml: ഡിവിഡിയിൽ നിന്ന് അടുത്ത അധ്യായം തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Volume up
ml: ശബ്ദം മുകളിലേക്ക്

en: Select the key to increase audio volume.
ml: ഓഡിയോ വോള്യം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Volume down
ml: ശബ്ദം താഴേക്ക്

en: Select the key to decrease audio volume.
ml: ഓഡിയോ വോള്യം കുറയ്ക്കുവാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Mute
ml: നിശബ്ദമാക്കുക

en: Select the key to mute audio.
ml: ഓഡിയോ നിശബ്ദമാക്കാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Subtitle delay up
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഡിലേ മുകളിലേക്ക്

en: Select the key to increase the subtitle delay.
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഡിലേ കൂട്ടുവാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Subtitle delay down
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഡിലേ താഴേക്ക്

en: Select the key to decrease the subtitle delay.
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഡിലേ കുറയ്ക്കാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Reset subtitles text scale
ml: സബ്ടൈറ്റിൽ ടെക്സ്റ്റ് സ്കെയിൽ പുനസജ്ജമാക്കുക

en: Scale up subtitles text
ml: സബ്ടൈറ്റിലുകളുടെ അക്ഷര വലിപ്പം വർദ്ധിപ്പിക്കുക

en: Scale down subtitles text
ml: സബ്ടൈറ്റിലുകളുടെ വാചകത്തിന്റെ അളവ് മാറ്റുക

en: Select the key to change subtitles text scaling
ml: സബ്ടൈറ്റിലുകളുടെ വാചകത്തിന്റെ അളവ് മാറ്റാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Subtitle sync / bookmark audio timestamp
ml: ഉപശീര്‍ഷക സമന്വയം / ഓഡിയോ സമയമുദ്ര ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് ചെയ്യുക.

en: Select the key to bookmark audio timestamp when syncing subtitles.
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ സമന്വയിക്കുമ്പോള്‍ ഓഡിയോ സമയമുദ്ര ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് ചെയ്യാന്‍ ഈ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Subtitle sync / bookmark subtitle timestamp
ml: ഉപശീര്‍ഷക സമന്വയം / ഉപശീര്‍ഷക സമയമുദ്ര ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് ചെയ്യുക.

en: Select the key to bookmark subtitle timestamp when syncing subtitles.
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ സമന്വയിക്കുമ്പോള്‍ ഉപശീര്‍ഷക സമയമുദ്ര ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് ചെയ്യാന്‍ ഈ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Subtitle sync / synchronize audio & subtitle timestamps
ml: ഉപശീര്‍ഷക സമന്വയം / സമന്വയ ഓഡിയോ കൂടാതെ ഉപശീര്‍ഷക സമയമുദ്രകള്‍

en: Select the key to synchronize bookmarked audio & subtitle timestamps.
ml: ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് ചെയ്ത ഓഡിയോ കൂടാതെ ഉപശീര്‍ഷക സമയമുദ്രകള്‍  സമന്വയിക്കാന്‍ ഈ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Subtitle sync / reset audio & subtitle synchronization
ml: ഉപശീര്‍ഷക സമന്വയം / ഓഡിയോ കൂടാതെ ഉപശീര്‍ഷക സമന്വയം പുന:ക്രമീകരിക്കുക

en: Select the key to reset synchronization of audio & subtitle timestamps.
ml:  ഓഡിയോ കൂടാതെ ഉപശീര്‍ഷക സമയമുദ്രകള്‍ സമന്വയം പുന;ക്രമീകരിക്കാന്‍ ഈ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Subtitle position up
ml: ഉപശീര്‍ഷക സ്ഥാനം മുകളിലേക്ക്

en: Select the key to move subtitles higher.
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ മുകളിലേക്ക് നീക്കുവാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Subtitle position down
ml: ശീര്‍ഷക സ്ഥാനം താഴേക്ക്

en: Select the key to move subtitles lower.
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ താഴേക്ക് നീക്കുവാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Audio delay up
ml: ഓഡിയോ ഡിലെ മുകളിലേക്ക്

en: Select the key to increase the audio delay.
ml: ഓഡിയോ ഡിലെ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Audio delay down
ml: ഓഡിയോ ഡിലേ താഴേക്ക്

en: Select the key to decrease the audio delay.
ml: ഓഡിയോ ഡിലേ കുറയ്ക്കാനായുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Play playlist bookmark 1
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 1 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Play playlist bookmark 2
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 1 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Play playlist bookmark 3
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 3 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Play playlist bookmark 4
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 4 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Play playlist bookmark 5
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 5 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Play playlist bookmark 6
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 6 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Play playlist bookmark 7
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 7 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Play playlist bookmark 8
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 8 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Play playlist bookmark 9
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 9 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Play playlist bookmark 10
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 10 പ്ലേ ചെയ്യുക

en: Select the key to play this bookmark.
ml: ഈ ബുക്ക്മര്‍ക്ക് പ്ലേ ചെയ്യാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Set playlist bookmark 1
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 1 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Set playlist bookmark 2
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 2 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Set playlist bookmark 3
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 3 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Set playlist bookmark 4
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 4 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Set playlist bookmark 5
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 5 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Set playlist bookmark 6
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 6 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Set playlist bookmark 7
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 7 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Set playlist bookmark 8
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 8 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Set playlist bookmark 9
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 9 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Set playlist bookmark 10
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 10 സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Select the key to set this playlist bookmark.
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് സജ്ജീകരിക്കാന്‍ ഈ കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Clear the playlist
ml: പ്ലേ ലിസ്റ്റ് കാലിയാക്കുക

en: Select the key to clear the current playlist.
ml: നിലവിലെ പ്ലേ ലിസ്റ്റ് ക്ലിയര്‍ ചെയ്യാനുള്ള കീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Playlist bookmark 1
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 1

en: Playlist bookmark 2
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 2

en: Playlist bookmark 3
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 3

en: Playlist bookmark 4
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 4

en: Playlist bookmark 5
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 5

en: Playlist bookmark 6
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 6

en: Playlist bookmark 7
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 7

en: Playlist bookmark 8
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 8

en: Playlist bookmark 9
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 9

en: Playlist bookmark 10
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് 10

en: This allows you to define playlist bookmarks.
ml: ഇത് താങ്കളെ പ്ലേലിസ്റ്റ് ബുക്ക്മാര്‍ക്കുകള്‍ നിര്‍വചിക്കാനനുവദിക്കുന്നില്ല.

en: Cycle audio track
ml: സൈക്കിള്‍ ഓഡിയോ ട്രാക്ക്

en: Cycle through the available audio tracks(languages).
ml: ലഭ്യമായ ഓഡിയോ ട്രാക്കുകളില്‍ (ഭാഷകള്‍) കൂടി ഭ്രമണം ചെയ്യുക.

en: Cycle subtitle track in reverse order
ml: സബ്ടൈറ്റിൽ ട്രാക്ക് വിപരീത ക്രമത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുക

en: Cycle through the available subtitle tracks in reverse order.
ml: വിപരീത ക്രമത്തിൽ ലഭ്യമായ സബ്ടൈറ്റിൽ ട്രാക്കുകളിലൂടെ സൈക്കിൾ ചെയ്യുക.

en: Cycle subtitle track
ml: സൈക്കിള്‍ ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്ക്

en: Cycle through the available subtitle tracks.
ml: ലഭ്യമായ ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്കുകളില്‍ കൂടി ഭ്രമണം ചെയ്യുക.

en: Toggle subtitles
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ ടോഗിള്‍ ചെയ്യുക

en: Toggle subtitle track visibility.
ml: ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്ക് വിസിബിലിറ്റി ടോഗിള്‍ ചെയ്യുക.

en: Cycle next program Service ID
ml: അടുത്ത പ്രോഗ്രാം സര്‍വ്വീസ് ഐഡി സൈക്കിള്‍ ചെയ്യുക

en: Cycle through the available next program Service IDs (SIDs).
ml: ലഭ്യമായ അടുത്ത പ്രോഗ്രാം സേവന ഐ‌ഡികളില്‍ (എസ്‌ഐ‌ഡികള്‍) കൂടി ഭ്രമണം ചെയ്യുക.

en: Cycle previous program Service ID
ml: മുമ്പത്തെ പ്രോഗ്രാം സര്‍വ്വീസ് ഐഡി സൈക്കിള്‍ ചെയ്യുക

en: Cycle through the available previous program Service IDs (SIDs).
ml: ലഭ്യമായ മുമ്പിലത്തെ പ്രോഗ്രാം സേവന ഐ‌ഡികളില്‍ (എസ്‌ഐ‌ഡികള്‍) കൂടി ഭ്രമണം ചെയ്യുക.

en: Cycle source aspect ratio
ml: സ്രോതസ്സ് ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോ സൈക്കിള്‍ ചെയ്യുക

en: Cycle through a predefined list of source aspect ratios.
ml: ഉറവിട ആസ്പെക്ട് അനുപാതങ്ങളുടെ മുന്‍നിര്‍വചിച്ച പട്ടികയില്‍ കൂടി ഭ്രമണം ചെയ്യുക.

en: Cycle video crop
ml: സൈക്കിള്‍ വീഡിയോ ക്രോപ്പ്

en: Cycle through a predefined list of crop formats.
ml: ക്രോപ് ഘടനകളുടെ മുന്‍നിര്‍വചിച്ച പട്ടികയില്‍ കൂടി ഭ്രമണം ചെയ്യുക.

en: Toggle autoscaling
ml: ഓട്ടോസ്കെയിലിംഗ് ടോഗിള്‍ ചെയ്യുക

en: Activate or deactivate autoscaling.
ml: ഓട്ടോസ്കെയിലിംഗ് ആക്ടിവേറ്റ് അല്ലേല്‍ ഡീആക്ടിവേറ്റ് ചെയ്യുക.

en: Increase scale factor
ml: സ്കെയില്‍ ഫാക്ടര്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക

en: Decrease scale factor
ml: സ്കെയില്‍ ഫാക്ടര്‍ കുറയ്ക്കുക

en: Toggle deinterlacing
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസിംഗ് ടോഗിള്‍ ചെയ്യുക

en: Activate or deactivate deinterlacing.
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസിംഗ് ആക്ടിവേറ്റ് അല്ലേല്‍ ഡീആക്ടിവേറ്റ് ചെയ്യുക.

en: Cycle deinterlace modes
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസ് മോഡുകള്‍ സൈക്കിള്‍ ചെയ്യുക

en: Cycle through available deinterlace modes.
ml: ലഭ്യമായ ഡിഇന്‍റര്‍ലേസ് രീതികളില്‍ കൂടി ഭ്രമണം ചെയ്യുക.

en: Show controller in fullscreen
ml: കണ്‍ട്രോളറെ മുഴുവന്‍ സ്ക്രീനില്‍ കാണിക്കുക

en: Boss key
ml: ബോസ് കീ

en: Hide the interface and pause playback.
ml: ഇന്റര്‍ഫേസ് മറച്ച് പ്ലേബാക്ക് പോസ് ചെയ്യുക.

en: Context menu
ml: കോണ്ടെക്സ്റ്റ് മെനു

en: Show the contextual popup menu.
ml: കോണ്ടെക്സ്ച്വല്‍ പോപ്അപ്പ് മെനു കാണിക്കുക.

en: Take video snapshot
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ട് എടുക്കുക

en: Takes a video snapshot and writes it to disk.
ml: ഒരു വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട് എടുക്കുകയും കൂടാതെ ഡിസ്കിലേക്ക് അത് എഴുതുക.

en: Record
ml: റെക്കോര്‍ഡ്

en: Record access filter start/stop.
ml: അക്സസ്സ് ഫില്‍റ്റര്‍ ആരംഭം/അവസാനം റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യുക.

en: Normal/Loop/Repeat
ml: സാധാരണ/ലൂപ്പ്/ആവര്‍ത്തനം

en: Toggle Normal/Loop/Repeat playlist modes
ml: നോർമൽ / ലൂപ്പ് / റിപ്പീറ്റ് പ്ളേ ലിസ്റ്റ് മോഡുകൾ പരസ്പരം മാറ്റുക

en: Toggle random playlist playback
ml: ക്രമരഹിതമായ പ്ലേലിസ്റ്റ് പ്ലേബാക്ക് പരസ്പരം മാറ്റുക

en: Un-Zoom
ml: അണ്‍-സൂം

en: Crop one pixel from the top of the video
ml: വീഡിയോയുടെ മുകളില്‍ നിന്ന് ഒരു പിക്സല്‍ ക്രോപ്പ് ചെയ്യുക

en: Uncrop one pixel from the top of the video
ml: വീഡിയോയുടെ മുകളില്‍ നിന്നും ഒരു പിക്സെല്‍ ക്രോപ് ചെയ്യുക

en: Crop one pixel from the left of the video
ml: വീഡിയോയുടെ ഇടത്തു നിന്നും ഒരു പിക്സെല്‍ ക്രോപ് ചെയ്യുക

en: Uncrop one pixel from the left of the video
ml: വീഡിയോയുടെ ഇടത്തു നിന്നും ഒരു പിക്സെല്‍ അണ്‍ക്രോപ് ചെയ്യുക

en: Crop one pixel from the bottom of the video
ml: വീഡിയോയുടെ താഴെ നിന്നും ഒരു പിക്സെല്‍ ക്രോപ് ചെയ്യുക

en: Uncrop one pixel from the bottom of the video
ml: വീഡിയോയുടെ താഴെ നിന്നും ഒരു പിക്സെല്‍ അണ്‍ക്രോപ് ചെയ്യുക

en: Crop one pixel from the right of the video
ml: വീഡിയോയുടെ വലത്തു നിന്നും ഒരു പിക്സെല്‍ ക്രോപ് ചെയ്യുക

en: Uncrop one pixel from the right of the video
ml: വീഡിയോയുടെ വലത്തു നിന്നും ഒരു പിക്സെല്‍ അണ്‍ക്രോപ് ചെയ്യുക

en: Shrink the viewpoint field of view (360°)
ml: വ്യൂപോയിന്റ് ഫീൽഡ് ഓഫ് വ്യൂ ചുരുക്കുക (360 °)

en: Expand the viewpoint field of view (360°)
ml: വ്യൂപോയിന്റ് ഫീൽഡ് ഓഫ് വ്യൂ കൂട്ടുക (360 °)

en: Roll the viewpoint clockwise (360°)
ml: വ്യൂപോയിന്റ് ഘടികാരദിശയിൽ റോൾ ചെയ്യുക (360 °)

en: Roll the viewpoint anti-clockwise (360°)
ml: വ്യൂപോയിന്റ് വിപരീത-ഘടികാരദിശയിൽ (360 °) റോൾ ചെയ്യുക

en: Toggle wallpaper mode in video output
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ടിലെ വാള്‍പേപ്പര്‍ മോഡ് ടോഗിള്‍ ചെയ്യുക

en: Toggle wallpaper mode in video output.
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ടിലെ വാള്‍പേപ്പര്‍ മോഡ് ടോഗിള്‍ ചെയ്യുക

en: Cycle through audio devices
ml: ഓഡിയോ ഡിവൈസുകളിലൂടെ സൈക്കിള്‍ ചെയ്യുക

en: Cycle through available audio devices
ml: ലഭ്യമായ ഓഡിയോ ഉപകരണങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുക

en: Snapshot
ml: സ്നാപ്ഷോട്ട്

en: Window properties
ml: ജാലക പ്രോപര്‍ട്ടികള്‍

en: Subpictures
ml: ഉപചിത്രങ്ങള്‍

en: Subtitles
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: Overlays
ml: ഓവര്‍ലേകള്‍

en: Track settings
ml: ട്രാക്ക് ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Playback control
ml: പ്ലേബാക്ക് കണ്‍ട്രോള്‍

en: Default devices
ml: സഹജമായ ഡിവൈസുകള്‍

en: Network settings
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Socks proxy
ml: സോക്സ് പ്രോക്സി

en: Metadata
ml: മെറ്റാഡേറ്റ

en: Decoders
ml: ഡീകോഡറുകള്‍

en: Input
ml: ഇന്‍പുട്ട്

en: VLM
ml: വിഎല്‍എം

en: Special modules
ml: പ്രത്യേക മോഡ്യൂളുകള്‍

en: Plugins
ml: പ്ലഗിനുകള്‍

en: Performance options
ml: പെര്‍ഫോമെന്‍സ് താല്പര്യങ്ങള്‍

en: Clock source
ml: ക്ലോക്ക് സ്രോതസ്സ്

en: Hot keys
ml: ഹോട്ട് കീകള്‍

en: Jump sizes
ml: വലുപ്പങ്ങള്‍ ചാടുക

en: print help for VLC (can be combined with --advanced and --help-verbose)
ml: വി‌എല്‍‌സിക്കു വേണ്ടിയുള്ള സഹായം പ്രിന്‍റ് ചെയ്യുക (--വികസിതമായ കൂടാതെ --സഹായ--വേര്‍ബോസിനോട് കൂടേ സംയോജിപ്പിക്കാം)

en: Exhaustive help for VLC and its modules
ml: വിഎല്‍സിക്കും അതിന്റെ മോഡ്യൂളുകള്‍ക്കും എക്സ്ഹോസ്റ്റീവായ സഹായം

en: print help for VLC and all its modules (can be combined with --advanced and --help-verbose)
ml: വി‌എല്‍‌സിക്കും കൂടാതെ അതിന്റെ എല്ലാ ഘടകങ്ങള്ക്കും വേണ്ടിയുള്ള സഹായം പ്രിന്‍റ് ചെയ്യുക (--വികസിതമായ കൂടാതെ --സഹായ--വേര്‍ബോസിനോട് കൂടേ സംയോജിപ്പിക്കാം)

en: ask for extra verbosity when displaying help
ml: സഹായം പ്രദര്‍ശിക്കുമ്പോള്‍ കൂടുതല്‍ അത്യുക്തിക്ക് വേണ്ടി ചോദിക്കുക

en: print a list of available modules
ml: ലഭ്യമായ മോഡ്യൂളുകളുടെ പട്ടിക അച്ചടിക്കുക

en: print a list of available modules with extra detail
ml: കൂടുതല്‍ വിവരണങ്ങളോടെ ലഭ്യമായ ഘടകങ്ങളുടെ ഒരു പട്ടിക പ്രിന്‍റ് ചെയ്യുക

en: print help on a specific module (can be combined with --advanced and --help-verbose). Prefix the module name with = for strict matches.
ml: ഒരു പ്രത്യേക ഘടകത്തില്‍ സഹായം പ്രിന്‍റ് ചെയുക (--വികസിതമായ കൂടാതെ --സഹായ--വേര്‍ബോസിനോട് കൂടേ സംയോജിപ്പിക്കാം). നിര്‍ബന്ധ ചേര്‍ക്കലിന് വേണ്ടി ഘടക പേരിനു മുമ്പില്‍ = ചേര്‍ക്കുക.

en: no configuration option will be loaded nor saved to config file
ml: യാതൊരു രൂപരേഖ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ ലോഡ് ചെയ്യപ്പെടില്ല കോണ്‍ഫിഗ് ഫയലില്‍ സേവ് ചെയ്യപ്പെടില്ല

en: reset the current config to the default values
ml: ഇപ്പോളത്തെ കോന്‍ഫീഗ് സ്വയമേവയുള്ള മൂല്യങ്ങളിലേക്ക് പുന;ക്രമീകരിക്കുക.

en: use alternate config file
ml: പകരമുള്ള കോണ്‍ഫിഗ് ഫയല്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: resets the current plugins cache
ml: നിലവിലെ പ്ലഗിനുകളുടെ കാഷ് റീസെറ്റ് ചെയ്യുന്നു

en: print version information
ml: പതിപ്പ് വിവരം അച്ചടിക്കുക

en: core program
ml: കോര്‍ പ്രോഗ്രാം

en: Backspace
ml: ബാക്ക്സ്പേസ്

en: Brightness Down
ml: തെളിച്ചം താഴോട്ട്

en: Brightness Up
ml: വെളിച്ചം മുകളിലേക്ക്

en: Browser Back
ml: ബ്രൗസര്‍ ബാക്ക്

en: Browser Favorites
ml: ബ്രൗസര്‍ പ്രിയപ്പെട്ടവ

en: Browser Forward
ml: ബ്രൗസര്‍ ഫോര്‍വേഡ്

en: Browser Home
ml: ബ്രൗസര്‍ ഹോം

en: Browser Refresh
ml: ബ്രൗസര്‍ റിഫ്രഷ്

en: Browser Search
ml: ബ്രൗസര്‍ തിരച്ചില്‍

en: Browser Stop
ml: ബ്രൗസര്‍ സ്റ്റോപ്പ്

en: Delete
ml: മായ്ക്കുക

en: Down
ml: ഡൌണ്‍

en: End
ml: അവസാനം

en: Enter
ml: നല്‍കുക

en: Esc
ml: എസ്ക്

en: Home
ml: ഹോം

en: Insert
ml: ചേര്‍ക്കുക

en: Media Angle
ml: മീഡിയ ആംഗിള്‍

en: Media Audio Track
ml: മീഡിയ ഓഡിയോ ട്രാക്ക്

en: Media Forward
ml: മീഡിയ ഫോര്‍വേഡ്

en: Media Menu
ml: മീഡിയ മെനു

en: Media Next Frame
ml: മീഡിയ അടുത്ത ഫ്രെയിം

en: Media Next Track
ml: മീഡിയ അടുത്ത ട്രാക്ക്

en: Media Play Pause
ml: മീഡിയ പ്ലേ പോസ്

en: Media Prev Frame
ml: മീഡിയ മുമ്പത്തെ ഫ്രെയിം

en: Media Prev Track
ml: മീഡിയ മുമ്പത്തെ ട്രാക്ക്

en: Media Record
ml: മീഡിയ റെക്കോര്‍ഡ്

en: Media Repeat
ml: മീഡിയ ആവര്‍ത്തനം

en: Media Rewind
ml: മീഡിയ റീവൈന്‍ഡ്

en: Media Select
ml: മീഡിയ തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍

en: Media Shuffle
ml: മീഡിയ ഷഫിള്‍

en: Media Stop
ml: മീഡിയ സ്റ്റോപ്പ്

en: Media Subtitle
ml: മീഡിയ ഉപശീര്‍ഷകം

en: Media Time
ml: മീഡിയ സമയം

en: Media View
ml: മീഡിയ വ്യൂ

en: Menu
ml: മെനു

en: Mouse Wheel Down
ml: മൗസ് വീല്‍ താഴോട്ട്

en: Mouse Wheel Left
ml: മൗസ് വീല്‍ ഇടത്

en: Mouse Wheel Right
ml: മൗസ് വീല്‍ വലത്തേക്ക്

en: Mouse Wheel Up
ml: മൗസ് വീല്‍ മുകളിലേക്ക്

en: Page Down
ml: പേജ് താഴേക്ക്

en: Page Up
ml: പേജ് മുകളിലേക്ക്

en: Pause
ml: പോസ്

en: Print
ml: അച്ചടിക്കുക

en: Space
ml: സ്ഥലം

en: Tab
ml: ടാബ്

en: Up
ml: മുകളിലേക്ക്

en: Volume Down
ml: ശബ്ദം താഴേക്ക്

en: Volume Mute
ml: ശബ്ദം മ്യൂട്ട്

en: Volume Up
ml: ശബ്ദം മുകളിലേക്ക്

en: Zoom In
ml: സൂം ഇന്‍

en: Zoom Out
ml: സൂം ഔട്ട്

en: Saving file failed
ml: ഫയല്‍ സേവ് ചെയ്യുന്നത് പരാജയപ്പെട്ടു

en: Failed to open "%s" for writing
ml: റൈറ്റ് ചെയ്യാനായി  "%s" തുറക്കുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടു

en: Cancel
ml: ഉപേക്ഷിക്കുക

en: %s
    Downloading... %s/%s %.1f%% done
ml: %s
    ഡൗണ്‍ലോഡിംഗ്... %s/%s %.1f%% പൂര്‍ത്തിയായി

en: File could not be verified
ml: ഫയല്‍ ഉറപ്പുവരുത്താനാകുന്നില്ല

en: It was not possible to download a cryptographic signature for the downloaded file "%s". Thus, it was deleted.
ml: ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത "%s" ഫയലിന് വേണ്ടിയുള്ള ക്രിപ്റ്റോഗ്രാഫിക് ഒപ്പ് ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. അതുകാരണം അത് നീക്കം ചെയ്യപ്പെട്ടു.

en: Invalid signature
ml: അസാധുവായ സിഗ്നേച്ചര്‍

en: The cryptographic signature for the downloaded file "%s" was invalid and could not be used to securely verify it. Thus, the file was deleted.
ml: ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത "%s" ഫയലിന് വേണ്ടിയുള്ള ക്രിപ്റ്റോഗ്രാഫിക് ഒപ്പ് അസാധുവാണ് കൂടാതെ അതിനെ സുരക്ഷിതമായി നിര്‍ണ്ണയിക്കുവാന്‍ ഉപയോഗിക്കുവാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. അതുകാരണം അത് നീക്കം ചെയ്യപ്പെട്ടു.

en: File not verifiable
ml: ഫയല്‍ ഉറപ്പുവരുത്താനാവുന്നതല്ല

en: It was not possible to securely verify the downloaded file "%s". Thus, it was deleted.
ml: ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത "%s" ഫയലിനെ സുരക്ഷിതമായി നിര്‍ണ്ണയിക്കുവാന്‍ ഉപയോഗിക്കുവാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല അതുകാരണം അത് നീക്കം ചെയ്യപ്പെട്ടു.

en: File corrupted
ml: ഫയല്‍ കറപ്റ്റായി

en: Downloaded file "%s" was corrupted. Thus, it was deleted.
ml: ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത "%s" ഫയല്‍ ദുഷിച്ചതാണ്,  അതുകാരണം, അത് നീക്കം ചെയ്യപ്പെട്ടു.

en: The new version was successfully downloaded. Do you want to close VLC and install it now?
ml: പുതിയ വേര്‍ഷന്‍ വിജയകരമായി ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ടു. വി‌എല്‍‌സി ഇപ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ത്തുകയും കൂടാതെ അതിനാടെ ഇപ്പോള്‍ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യണമോ?

en: Install
ml: ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യുക

en: Update VLC media player
ml: വിഎല്‍സി മീഡിയ പ്ലേയര്‍ പുതുക്കുക

en: Media Library
ml: മീഡിയ ലൈബ്രറി

en: Afar
ml: അഫര്‍

en: Abkhazian
ml: അബ്ഖാസിയാന്‍

en: Afrikaans
ml: ആഫ്രിക്കാന്‍സ്

en: Albanian
ml: അല്‍ബാനിയന്‍

en: Amharic
ml: അംഹാരിക്

en: Arabic
ml: അറബിക്

en: Armenian
ml: അര്‍മേനിയന്‍

en: Assamese
ml: അസാമീസ്

en: Avestan
ml: അവേസ്താന്‍

en: Aymara
ml: അയ്മാര

en: Azerbaijani
ml: അസര്‍ബൈജാനി

en: Bashkir
ml: ബാഷ്കിര്‍

en: Basque
ml: ബാസ്ക്യു

en: Belarusian
ml: ബെലാറൂസിയന്‍

en: Bengali
ml: ബംഗാളി

en: Bihari
ml: ബിഹാരി

en: Bislama
ml: ബിസ്ലാമ

en: Bosnian
ml: ബോസ്നിയന്‍

en: Breton
ml: ബ്രെട്ടോണ്‍

en: Bulgarian
ml: ബള്‍ഗേറിയന്‍

en: Burmese
ml: ബര്‍മീസ്

en: Catalan
ml: കാറ്റലാന്‍

en: Chamorro
ml: ചാമോറോ

en: Chechen
ml: ചെച്ചെന്‍

en: Chinese
ml: ചൈനീസ്

en: Church Slavic
ml: ചര്‍ച്ച് സ്ലാവിക്ക്

en: Chuvash
ml: ചുവാഷ്

en: Cornish
ml: കോര്‍നിഷ്

en: Corsican
ml: കോര്‍സിക്കന്‍

en: Czech
ml: ചെക്ക്

en: Danish
ml: ഡാനിഷ്

en: Dutch
ml: ഡച്ച്

en: Dzongkha
ml: സോംങ്ക

en: English
ml: ഇംഗ്ലീഷ്

en: Esperanto
ml: എസ്പെരാന്റോ

en: Estonian
ml: എസ്റ്റോണിയന്‍

en: Faroese
ml: ഫറോസെ

en: Fijian
ml: ഫിജിയന്‍

en: Finnish
ml: ഫിന്നിഷ്

en: French
ml: ഫ്രഞ്ച്

en: Frisian
ml: ഫ്രിസിയന്‍

en: Georgian
ml: ജോര്‍ജ്ജിയന്‍

en: German
ml: ജെര്‍മ്മന്‍

en: Gaelic (Scots)
ml: ഗൈലിക്ക്(സ്കോട്ട്സ്)

en: Irish
ml: ഐറിഷ്

en: Gallegan
ml: ഗാല്ലേഗന്‍

en: Manx
ml: മാന്‍ക്സ്

en: Greek, Modern
ml: ഗ്രീക്ക്, മോഡേണ്‍

en: Guarani
ml: ഗുവാരാനി

en: Gujarati
ml: ഗുജറാത്തി

en: Hebrew
ml: ഹീബ്രൂ

en: Herero
ml: ഹെരോറോ

en: Hindi
ml: ഹിന്ദി

en: Hiri Motu
ml: ഹിരി മോട്ടു

en: Hungarian
ml: ഹംഗേറിയന്‍

en: Icelandic
ml: ഐസ്ലാണ്ടിക്

en: Inuktitut
ml: ഇനുക്ടിടുട്ട്

en: Interlingue
ml: ഇന്റര്‍ലിങ്ക്

en: Interlingua
ml: ഇന്റര്‍ലിംഗ്വ

en: Indonesian
ml: ഇന്‍ഡോനേഷ്യന്‍

en: Inupiaq
ml: ഇനുപിയാക്

en: Italian
ml: ഇറ്റാലിയന്‍

en: Javanese
ml: ജാവാനീസ്

en: Japanese
ml: ജാപ്പനീസ്

en: Greenlandic, Kalaallisut
ml: കാലാല്ലിസുട്,ഗ്രീന്‍ലാണ്ടിക്

en: Kannada
ml: കന്നഡ

en: Kashmiri
ml: കശ്മീരി

en: Kazakh
ml: ഖസാക്

en: Khmer
ml: ഖമര്‍

en: Kikuyu
ml: കികുയു

en: Kinyarwanda
ml: കിന്യാര്‍വാണ്ട

en: Kirghiz
ml: കിര്‍ഖിസ്

en: Komi
ml: കോമി

en: Korean
ml: കൊറിയന്‍

en: Kuanyama
ml: കുവാന്‍യാമ

en: Kurdish
ml: കുര്‍ദ്ദിഷ്

en: Lao
ml: ലാവോ

en: Latin
ml: ലാറ്റിന്‍

en: Latvian
ml: ലാറ്റ്വിയന്‍

en: Lingala
ml: ലിംഗാല

en: Lithuanian
ml: ലിത്വാനിയന്‍

en: Letzeburgesch
ml: ലെറ്റ്സ്ബര്‍ഗെസ്ഹ്

en: Macedonian
ml: മസെഡോണിയന്‍

en: Marshall
ml: മാര്‍ഷാല്‍

en: Malayalam
ml: മലയാളം

en: Maori
ml: മാവോരി

en: Marathi
ml: മറാത്തി

en: Malay
ml: മലായ്

en: Malagasy
ml: മലഗാസ്സി

en: Maltese
ml: മാള്‍ടെസേ

en: Moldavian
ml: മോള്‍ഡോവിയന്‍

en: Mongolian
ml: മംഗോളിയന്‍

en: Nauru
ml: നൗരു

en: Navajo
ml: നവാജോ

en: Ndebele, South
ml: ഡെബെലേ, സൗത്ത്

en: Ndebele, North
ml: ഡെബെലേ, നോര്‍ത്ത്

en: Ndonga
ml: ഡോംഗ

en: Nepali
ml: നേപ്പാളി

en: Norwegian
ml: നോര്‍വേജിയന്‍

en: Norwegian Nynorsk
ml: നോര്‍വേജിയന്‍ നൈനോര്‍സ്ക്

en: Norwegian Bokmaal
ml: നോര്‍വേജിയന്‍ ബോക്മാല്‍

en: Chichewa; Nyanja
ml: ചിഛേവ;ന്യാഞ്ജ

en: Occitan; Provençal
ml: ഒക്കിറ്റാന്‍;പ്രോവെന്‍സല്‍

en: Oriya
ml: ഒറിയ

en: Oromo
ml: ഒറോമ

en: Ossetian; Ossetic
ml: ഒസ്സേട്ടിയന്‍;ഒസ്സേടിക്

en: Panjabi
ml: പഞ്ചാബി

en: Persian
ml: പേര്‍ഷ്യന്‍

en: Pali
ml: പാലി

en: Polish
ml: പോളിഷ്

en: Portuguese
ml: പോര്‍ച്യുഗീസ്

en: Pushto
ml: പുഷ്ടോ

en: Quechua
ml: ക്വേച്ചുവ

en: Original audio
ml: യഥാര്‍ത്ഥ ഓഡിയോ

en: Raeto-Romance
ml: രാറ്റോ-റൊമാന്‍സ്

en: Romanian
ml: റൊമാനിയന്‍

en: Rundi
ml: റുണ്ടി

en: Russian
ml: റഷ്യന്‍

en: Sango
ml: സാങ്കോ

en: Sanskrit
ml: സംസ്കൃത

en: Serbian
ml: സെര്‍ബിയന്‍

en: Croatian
ml: ക്രൊയേഷ്യന്‍

en: Sinhalese
ml: സിന്‍ഹളീസ്

en: Slovak
ml: സ്ലോവാക്

en: Slovenian
ml: സ്ലോവേനിയന്‍

en: Northern Sami
ml: നോര്‍ത്തേണ്‍ സാമി

en: Samoan
ml: സമോവന്‍

en: Shona
ml: ഷോണ

en: Sindhi
ml: സിന്ധി

en: Somali
ml: സോമാലി

en: Sotho, Southern
ml: സോതോ, സതേണ്‍

en: Spanish
ml: സ്പാനിഷ്

en: Sardinian
ml: സാര്‍ഡിനിയന്‍

en: Swati
ml: സ്വാതി

en: Sundanese
ml: സുന്‍ഡാനീസ്

en: Swahili
ml: സ്വാഹിലി

en: Swedish
ml: സ്വീഡിഷ്

en: Tahitian
ml: താഹിതിയന്‍

en: Tamil
ml: തമിഴ്

en: Tatar
ml: താടാര്‍

en: Telugu
ml: തെലുഗു

en: Tajik
ml: താജിക്

en: Tagalog
ml: ടാഗോലോഗ്

en: Thai
ml: തായ്

en: Tibetan
ml: തിബറ്റിയന്‍

en: Tigrinya
ml: ടിഗ്രിന്യ

en: Tonga (Tonga Islands)
ml: ടോംഗ(ടോംഗ ദ്വീപുകള്‍)

en: Tswana
ml: സ്വാന

en: Tsonga
ml: സോംഗ

en: Turkish
ml: തുര്‍കിഷ്

en: Turkmen
ml: തുര്‍ക്ക്മെന്‍

en: Twi
ml: ട്വയി

en: Uighur
ml: ഉയിഗര്‍

en: Ukrainian
ml: ഉക്രൈനിയന്‍

en: Urdu
ml: ഉര്‍ദ്ദു

en: Uzbek
ml: ഉസ്ബെക്

en: Vietnamese
ml: വിയറ്റ്നാമീസ്

en: Volapuk
ml: വോലാപുക്

en: Welsh
ml: വെല്‍ഷ്

en: Wolof
ml: വോലോഫ്

en: Xhosa
ml: ഹോസ

en: Yiddish
ml: യിദ്ദിഷ്

en: Yoruba
ml: യോരൂബ

en: Zhuang
ml: സുവാംഗ്

en: Zulu
ml: സുലു

en: Autoscale video
ml: ഓട്ടോസ്കെയില്‍ വീഡിയോ

en: Crop
ml: മുറിക്കുക

en: Aspect ratio
ml: ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോ

en: Pass alsa:// to open the default ALSA capture device, or alsa://SOURCE to open a specific device named SOURCE.
ml: കൈമാറുക അല്‍സ://സ്വയമേവയുള്ള എ‌എല്‍‌എസ്‌എ പിടിച്ചെടുക്കല്‍ സാമഗ്രി തുറക്കാന്‍ ,അല്ലെങ്കില്‍ അല്‍സ:// ഉറവിടം  ഉറവിടം എന്നു പേരുള്ള ഒരു പ്രത്യേക സാമഗ്രി തുറക്കാന്‍.

en: ALSA
ml: എഎല്‍എസ്എ

en: ALSA audio capture
ml: എഎല്‍എസ്എ ഓഡിയോ ക്യാപ്ച്ചര്‍

en: Attachment
ml: ഘടിപ്പിക്കുക

en: Attachment input
ml: അറ്റാച്ച്മെന്റ് ഇന്‍പുട്ട്

en: No Audio Input device found
ml: ഓഡിയോ ഇൻപുട്ട് ഉപകരണങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല

en: Your Mac does not seem to be equipped with a suitable audio input device.Please check your connectors and drivers.
ml: നിങ്ങളുടെ മാക്കിൽ അനുയോജ്യമായ ഓഡിയോ ഇൻപുട്ട് ഉപകരണം ഉള്ളതായി തോന്നുന്നില്ല. ദയവായി നിങ്ങളുടെ കണക്റ്ററുകളും ഡ്രൈവറുകളും പരിശോധിക്കുക.

en: Problem accessing a system resource
ml: ഒരു സിസ്റ്റം അംശം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ പ്രശ്നം

en: Please open "System Preferences" -> "Security & Privacy" and allow VLC to access your microphone.
ml: ദയവായി "സിസ്റ്റം മുൻ‌ഗണനകൾ" -> "സുരക്ഷയും സ്വകാര്യതയും" തുറന്ന് നിങ്ങളുടെ മൈക്രോഫോൺ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ വി‌എൽ‌സിയെ അനുവദിക്കുക.

en: AVFoundation Audio Capture
ml: AVFoundation ശബ്ദ ക്യാപ്‌ചർ

en: AVFoundation audio capture module.
ml: AVFoundation ശബ്ദ ക്യാപ്‌ചർ മൊഡ്യൂൾ.

en: AVFoundation Video Capture
ml: എവി ഫൗണ്ടേഷൻ വീഡിയോ പിടിച്ചെടുക്കൽ

en: AVFoundation video capture module.
ml: എവി ഫൗണ്ടേഷൻ വീഡിയോ പിടിച്ചെടുക്കൽ സംവിധാനം

en: No video devices found
ml: വീഡിയോ ഉപകരണങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല

en: Your Mac does not seem to be equipped with a suitable video input device. Please check your connectors and drivers.
ml: നിങ്ങളുടെ മാക്കിൽ അനുയോജ്യമായ വീഡിയോ ഇൻപുട്ട് ഉപകരണം ഉള്ളതായി തോന്നുന്നില്ല. നിങ്ങളുടെ കണക്റ്ററുകളും ഡ്രൈവറുകളും പരിശോധിക്കുക.

en: Your Mac does not seem to be equipped with a suitable input device. Please check your connectors and drivers.
ml: ഒരു ഉചിതമായ ഇന്‍പുട്ട് ഡിവൈസിനാല്‍ നിങ്ങളുടെ മാക് സജ്ജീകരിക്കപ്പെട്ടതായി കാണുന്നില്ല.  നിങ്ങളുടെ കണക്ടറുകളും കൂടാതെ ഡ്രൈവറുകളും ദയവായി പരിശോധിയ്ക്കുക.

en: Please open "System Preferences" -> "Security & Privacy" and allow VLC to access your camera.
ml: ദയവായി "സിസ്റ്റം മുൻ‌ഗണനകൾ" -> "സുരക്ഷയും സ്വകാര്യതയും" തുറന്ന് നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ വി‌എൽ‌സിയെ അനുവദിക്കുക.

en: AVIO
ml: എവിഐഒ

en: libavformat AVIO access
ml: ലിബ്എവിഫോര്‍മാറ്റ് എവിഐഒ അക്സസ്സ്

en: libavformat AVIO access output
ml: ലിബ്എവിഫോര്‍മാറ്റ് എവിഐഒ അക്സസ്സ് ഔട്ട്പുട്ട്

en: Blu-ray menus
ml: ബ്ലൂ-റേ  മെനുകള്‍

en: Use Blu-ray menus. If disabled, the movie will start directly
ml: ബ്ലൂ-റേ മെനുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക. അസാധ്യമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, ചിത്രം നേരിട്ട് തുടങ്ങും

en: Region code
ml: റീജിയണ്‍ കോഡ്

en: Blu-Ray player region code. Some discs can be played only with a correct region code.
ml: ബ്ലൂ-റേ പ്ലേയര്‍ സ്ഥല കോഡ്.  ചില ഡിസ്ക്കുകള്‍ ശരിയായ സ്ഥല കോഡുകളാല്‍ മാത്രമേ പ്ലേ ചെയ്യാന്‍ കഴിയുകയുള്ളൂ.

en: Blu-ray
ml: ബ്ലൂ-റേ

en: Blu-ray Disc support (libbluray)
ml: ബ്ലൂ-റേ ഡിസ്ക് പിന്തുണ (ലിബ്ബ്ലൂറേ)

en: Path doesn't appear to be a Blu-ray
ml: പാത ബ്ലൂ-റേ ആയി പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നില്ല

en: This Blu-ray Disc needs a library for AACS decoding, and your system does not have it.
ml: എ‌എ‌സി‌എസ് ഡികോഡിങ്ങിന് വേണ്ടി ബ്ലൂ-റേ ഡിസ്കിന് ഒരു ലൈബ്രറി വേണം, കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റത്തിന് അതില്ല.

en: Blu-ray Disc is corrupted.
ml: ബ്ലൂ-റേ ഡിസ്ക് കറപ്റ്റ് ആയതാണ്.

en: Missing AACS configuration file!
ml: എഎസിഎസ് കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ ഫയല്‍ കാണ്മാനില്ല!

en: No valid processing key found in AACS config file.
ml: എ‌എ‌സി‌എസ് കോന്‍ഫീഗ് ഫയലില്‍ പ്രബലമായ സംസ്കരണ കീ ഇല്ല.

en: No valid host certificate found in AACS config file.
ml: എ‌എ‌സി‌എസ് കോണ്‍ഫിഗ് ഫയലില്‍ സാധുവായ ഒരു ആതിഥേയ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് കണ്ടില്ല.

en: AACS Host certificate revoked.
ml: എഎസിഎസ് ഹോസ്റ്റ് സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് റിവോക്ക് ചെയ്തിരിക്കുന്നു.

en: AACS MMC failed.
ml: എഎസിഎസ് എംഎംസി പരാജയപ്പെട്ടു

en: This Blu-ray Disc needs a library for BD+ decoding, and your system does not have it.
ml: ബി‌ഡി+ ഡികോഡിങ്ങിന് വേണ്ടി ബ്ലൂ-റേ ഡിസ്കിന് ഒരു ലൈബ്രറി വേണം, കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റത്തിന് അതില്ല.

en: Your system BD+ decoding library does not work. Missing configuration?
ml: നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റത്തിന്റെ ബി‌ഡി+ ഡികോഡിങ് ലൈബ്രറി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നില്ല.  രൂപരേഖ നഷ്ട്ടമായോ?

en: Java required
ml: ജാവ ആവശ്യമാണ്

en: This Blu-ray disc requires Java for menus support.%s
    The disc will be played without menus.
ml: ഈ ബ്ലൂ-റേ ഡിസ്കിന് മെനുകൾ പിന്തുണയ്ക്കായി ജാവ ആവശ്യമാണ്.%s
    മെനുകൾ ഇല്ലാതെ ഡിസ്ക് പ്ലേ ചെയ്യും.

en: Java was not found on your system.
ml: നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റത്തിൽ ജാവ കണ്ടെത്തിയില്ല.

en: Failed to start bluray playback. Please try without menu support.
ml: ബ്ലൂറേ പ്ലേബാക്ക് തുടങ്ങാന്‍ പരാജയപ്പെട്ടു. മെനു പിന്തുണ ഇല്ലാതെ ദയവായി ശ്രമിക്കുക.

en: Blu-ray error
ml: ബ്ലൂ-റേ പിശക്

en: Top Menu
ml: ടോപ് മെനു

en: First Play
ml: ആദ്യ കളി

en: Audio CD - Track %02i
ml: ഓഡിയോ സിഡി - ട്രാക്ക്  %02i

en: Audio CD
ml: ഓഡിയോ സിഡി

en: Audio CD input
ml: ഓഡിയോ സിഡി ഇന്‍പുട്ട്

en: CDDB Server
ml: സിഡിഡിബി സര്‍വ്വര്‍

en: Address of the CDDB server to use.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട സിഡിഡിബി സര്‍വ്വറിന്റെ വിലാസം.

en: CDDB port
ml: സിഡിഡിബി പോര്‍ട്ട്

en: CDDB Server port to use.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട സിഡിഡിബി സര്‍വ്വര്‍ പോര്‍ട്ട്

en: Inputs list
ml: ഇൻപുട്ടുകളുടെ പട്ടിക

en: Comma-separated list of input URLs to concatenate.
ml: ഒത്തുചേരാനുള്ള ഇൻപുട്ട് യുആർഎൽ - കളുടെ കോമയാൽ വേർതിരിച്ച പട്ടിക.

en: Concatenation
ml: ഒത്തുചേരൽ

en: Concatenated inputs
ml: സംയോജിത ഇൻപുട്ടുകൾ

en: DC1394
ml: ഡിസി1394

en: IIDC Digital Camera (FireWire) input
ml: എച്ച്ഡിസി ഡിജിറ്റല്‍ ക്യാമറ(ഫയര്‍വയര്‍) ഇന്‍പുട്ട്

en: KDM file
ml: കെഡിഎം ഫയൽ

en: Path to Key Delivery Message XML file
ml: കീ ഡെലിവറി സന്ദേശത്തിലേക്കുള്ള എക്സ്എം‌എൽ ഫയലിലേക്കുള്ള പാത

en: DCP
ml: ഡിസിപി

en: Digital Cinema Package module
ml: ഡിജിറ്റല്‍ സിനിമ പാക്കേജ് മോഡ്യൂള്‍

en: Input card to use
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഇന്‍പുട്ട് കാര്‍ഡ്

en: DeckLink capture card to use, if multiple exist. The cards are numbered from 0.
ml: പലതു നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ ഉപയോഗിക്കുവാനുള്ള ഡെക്ക്ലിങ്ക് പിടിച്ചെടുക്കല്‍ കാര്‍ഡ്. കാര്‍ഡുകളുടെ സംഖ്യ 0 മുതല്‍.

en: Desired input video mode. Leave empty for autodetection.
ml: അഭികാമ്യമായ ഇന്‍പുട്ട് വീഡിയോ രീതി. സ്വയം വെളിപ്പെടാന്‍ ശൂന്യമായി ഉപേക്ഷിക്കുക.

en: Desired input video mode for DeckLink captures. This value should be a FOURCC code in textual form, e.g. "ntsc".
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് പിടിച്ചെടുക്കലുകള്‍ക്ക് വേണ്ടി അഭികാമ്യമായ ഇന്‍പുട്ട് വീഡിയോ രീതി. ഇതിന്റെ മൂല്യം ടെക്സ്റ്റ് ഘടനയിലുള്ള എഫ്‌ഓ‌യു‌ആര്‍സി‌സി കോഡായിരിക്കണം, ഉദാ."എന്‍‌ടി‌എസ്‌സി"

en: Audio connection
ml: ഓഡിയോ കണക്ഷന്‍

en: Audio connection to use for DeckLink captures. Valid choices: embedded, aesebu, analog. Leave blank for card default.
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് പിടിച്ചെടുക്കലുകള്‍ക്ക് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കുന്ന ശ്രവ്യ ബന്ധം. സാധുവായ ഐച്ഛികങ്ങള്‍: എമ്പെഡെഡ്,ഏസെബു, അനലോഗ്. സ്വയമേവയുള്ള കാര്‍ഡിന്  ശൂന്യമായി ഉപേക്ഷിക്കുക

en: Audio samplerate (Hz)
ml: ഓഡിയോ സാമ്പിള്‍റേറ്റ് (Hz)

en: Audio sampling rate (in hertz) for DeckLink captures. 0 disables audio input.
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് പിടിച്ചെടുകളുകള്‍ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ഓഡിയോ സാമ്പ്ലിങ് റേറ്റ് (ഹെര്‍ട്സില്‍). 0 ഓഡിയോ ഇന്‍പൂട്ടിനെ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കും.

en: Number of audio channels
ml: ഓഡിയോ ചാനലുകളുടെ എണ്ണം

en: Number of input audio channels for DeckLink captures. Must be 2, 8 or 16. 0 disables audio input.
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് പിടിച്ചെടുകളുകള്‍ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ഇന്‍പുട്ട് ഓഡിയോ ചാനലുകളുടെ എണ്ണം. 2,8 അല്ലെങ്കില്‍ 16 ആയിരിക്കണം.  0 ഓഡിയോ ഇന്‍പൂട്ടിനെ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കും.

en: Video connection
ml: വീഡിയോ കണക്ഷന്‍

en: Video connection to use for DeckLink captures. Valid choices: sdi, hdmi, opticalsdi, component, composite, svideo. Leave blank for card default.
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് പിടിച്ചെടുക്കലുകള്‍ക്ക് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കുന്ന ദൃശ്യ ബന്ധം. സാധുവായ ഐച്ഛികങ്ങള്‍: എസ്‌ഡി‌ഐ,എച്ച്‌ഡി‌എം‌ഐ,ഒപ്ടികല്‍എസ്‌ഡി‌ഐ, കംപോണന്‍റ്,കോംപോസിറ്റ്, എസ്വീഡിയോ. സ്വയമേവയുള്ള കാര്‍ഡിന്  ശൂന്യമായി ഉപേക്ഷിക്കുക

en: SDI
ml: എസ്ഡിഐ

en: HDMI
ml: എച്ച്ഡിഎംഐ

en: Optical SDI
ml: ഒപ്റ്റിക്കല്‍ എസ്ഡിഐ

en: Component
ml: ഘടകം

en: Composite
ml: കോംപസിറ്റ്

en: S-Video
ml: എസ് - വീഡിയോ

en: Embedded
ml: എംബെഡ് ചെയ്തത്

en: AES/EBU
ml: എഇഎസ്/ഇബിയു

en: Analog
ml: അനലോഗ്

en: Aspect ratio (4:3, 16:9). Default assumes square pixels.
ml: ആസ്പെക്ട് അനുപാതം (4:3,16:9). സ്വയമേവ സമചതുര പിക്സലുകളായി കരുതുന്നു.

en: DeckLink
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക്

en: Blackmagic DeckLink SDI input
ml: ബ്ലാക്ക്മാജിക്ക് ഡെക്ക്ലിങ്ക് എസ്ഡിഐ ഇന്‍പുട്ട്

en: 10 bits
ml: 10 ബിറ്റുകള്‍

en: Closed captions 1
ml: അടച്ച ശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ 1

en: Potentially, macOS blocks access to your disc. Please open "System Preferences" -> "Security & Privacy" and allow VLC to access your external media in "Files and Folders" section.
ml: നിങ്ങളുടെ ഡിസ്കിലേക്കുള്ള ആക്സസ് മാക് ഓഎസ് തടയാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ദയവായി "സിസ്റ്റം മുൻ‌ഗണനകൾ" -> "സുരക്ഷയും സ്വകാര്യതയും" തുറന്ന് "ഫയലുകളും ഫോൾഡറുകളും" വിഭാഗത്തിൽ നിങ്ങളുടെ ബാഹ്യ മീഡിയയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ വി‌എൽ‌സിയെ അനുവദിക്കുക.

en: Cable
ml: കേബിള്‍

en: Antenna
ml: ആന്റിന

en: TV
ml: ടിവി

en: FM radio
ml: എഫ്എം റേഡിയോ

en: AM radio
ml: എഎം റേഡിയോ

en: DSS
ml: ഡിഎസ്എസ്

en: Video device name
ml: വീഡിയോ ഡിവൈസ് നാമം

en: Name of the video device that will be used by the DirectShow plugin. If you don't specify anything, the default device will be used.
ml: ഡിറക്റ്റ്ഷോ പ്ലഗിന്‍ ഉപയോഗിക്കാനിടയുള്ള വീഡിയോ ഉപകരണത്തിന്‍റെ പേര്. നിങ്ങള്‍ ഒന്നും നിര്‍ദ്ദേശിച്ചില്ലെങ്കില്‍, സ്വയമേവയുള്ള ഉപകരണം ഉപയോഗിക്കപ്പെടും.

en: Audio device name
ml: ഓഡിയോ ഡിവൈസ് നാമം

en: Name of the audio device that will be used by the DirectShow plugin. If you don't specify anything, the default device will be used.
ml: ഡയറക്റ്റ്ഷോ പ്ലഗിൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഓഡിയോ ഉപകരണത്തിന്റെ പേര്. നിങ്ങൾ ഒന്നും വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ, സ്ഥിരസ്ഥിതി ഉപകരണം ഉപയോഗിക്കും.

en: Video size
ml: വീഡിയോ വലുപ്പം

en: Size of the video that will be displayed by the DirectShow plugin. If you don't specify anything the default size for your device will be used. You can specify a standard size (cif, d1, ...) or <width>x<height>.
ml: ഡിറക്റ്റ്ഷോ പ്ലഗിന്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കാനിടയുള്ള വീഡിയോയുടെ വലിപ്പം. നിങ്ങള്‍ ഒന്നും നിര്‍ദ്ദേശിച്ചില്ലെങ്കില്‍, സ്വയമേവയുള്ള വലിപ്പം ഉപയോഗിക്കപ്പെടും. നിങ്ങള്ക്ക് ഒരു നിലവാരമുള്ള വലിപ്പം (സി‌ഐ‌എഫ്,ഡി1, ...) നിര്‍ദ്ദേശിക്കാം അല്ലെങ്കില്‍ <വീതി>x<ഉയരം>

en: Picture aspect-ratio n:m
ml: പിക്ച്ചര്‍ ആസ്പക്ട്-റേഷ്യോ n:m

en: Define input picture aspect-ratio to use. Default is 4:3
ml: ഉപയോഗികേണ്ട ഇന്‍പുട്ട് പടത്തിന്റെ ആസ്പെക്ട് അനുപാതം നിര്‍വചിക്കുക. സ്വയമേവ 4:3

en: Video input chroma format
ml: വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് ക്രോമ ഫോര്‍മാറ്റ്

en: Force the DirectShow video input to use a specific chroma format (eg. I420 (default), RV24, etc.)
ml: ഒരു നിശ്ചയ ക്രോമ ഘടന ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഡിറക്റ്റ്ഷോ വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് നിര്‍ബന്ധിക്കുക (ഉദാ. ഐ420 (സ്വയമേവ), ആര്‍‌വി24, മുതലായവ.)

en: Video input frame rate
ml: വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് ഫ്രെയിം റേറ്റ്

en: Force the DirectShow video input to use a specific frame rate (eg. 0 means default, 25, 29.97, 50, 59.94, etc.)
ml: ഒരു നിശ്ചയ ഫ്രെയിം ഘടന ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഡിറക്റ്റ്ഷോ വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് നിര്‍ബന്ധിക്കുക (ഉദാ. പൂജ്യം എന്നുവെച്ചാല്‍ സ്വയമേവ, 25,29.97,50,59.94, എന്നിവ..)

en: Device properties
ml: ഡിവൈസ് പ്രോപ്പര്‍ട്ടീസ്

en: Show the properties dialog of the selected device before starting the stream.
ml: സ്ട്രീം ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുന്പ് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഡിവൈസുകളുടെ സവിശേഷത ഡയലോഗ് കാണിക്കുക.

en: Tuner properties
ml: ട്യൂണര്‍ സവിശേഷതകള്‍

en: Show the tuner properties [channel selection] page.
ml: ട്യൂണര്‍ സവിശേഷതകളുടെ (ചാനല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍) പേജ് കാണിക്കുക

en: Tuner TV Channel
ml: ട്യൂണര്‍ ടിവി ചാനല്‍

en: Set the TV channel the tuner will set to (0 means default).
ml: ട്യൂണര്‍ ഏതിലേക്കാണ് സജ്ജീകരിക്കുക എന്ന ടി‌വി ചാനല്‍ സജീകരിക്കുക (0 എന്നുവെച്ചാല്‍ സ്വയമേവ)

en: Tuner Frequency
ml: ട്യൂണര്‍ ഫ്രീക്വന്‍സി

en: This overrides the channel. Measured in Hz.
ml: ഇത് ചാനലിനെ ഓവര്‍റൈഡ് ചെയ്യുന്നു. Hz അളക്കുന്നു.

en: Video standard
ml: വീഡിയോ അടിസ്ഥാനം

en: Tuner country code
ml: ട്യൂണര്‍ രാജ്യ കോഡ്

en: Set the tuner country code that establishes the current channel-to-frequency mapping (0 means default).
ml: നിലവിലുള്ള ചാനല്‍ ടു കന്‍പന മാപ്പിങ് ദൃഢീകരിക്കുന്ന ട്യൂണര്‍ രാജ്യ കോഡ് സജ്ജീകരിക്കുക (0 എന്നുവെച്ചാല്‍ സ്വയമേവ).

en: Tuner input type
ml: ട്യൂണര്‍ ഇന്‍പുട്ട് ടൈപ്പ്

en: Select the tuner input type (Cable/Antenna).
ml: ട്യൂണര്‍ ഇന്‍പുട്ട് ടൈപ്പ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക(കേബിള്‍/ആന്റിന).

en: Video input pin
ml: വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് പിന്‍

en: Select the video input source, such as composite, s-video, or tuner. Since these settings are hardware-specific, you should find good settings in the "Device config" area, and use those numbers here. -1 means that settings will not be changed.
ml: കോംപോസിറ്റ്, എസ്-വീഡിയോ, അല്ലെങ്കില്‍ ട്യൂണര്‍ പോലുള്ള വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് ഉറവിടം തിരഞ്ഞെടുക്കുക. ഈ സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍-സവിശേഷമുള്ളവ ആയതുകൊണ്ട്, നിങ്ങള്‍ നല്ല സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ "ഡിവൈസ് കോന്‍ഫീഗ്" സ്ഥലത്തു കാണാം, കൂടാതെ ഇവിടെയുള്ള ആ സംഖ്യകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക. -1 എന്നുവെച്ചാല്‍ സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ മാറ്റാന്‍ കഴിയില്ല.

en: Audio input pin
ml: ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് പിന്‍

en: Select the audio input source. See the "video input" option.
ml: ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് ഉറവിടം തിരഞ്ഞെടുക്കുക. "വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട്" ഐഛികം കാണുക.

en: Video output pin
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് പിന്‍

en: Select the video output type. See the "video input" option.
ml: വീഡിയോ ഔട്പുട് ഉറവിടം തിരഞ്ഞെടുക്കുക. "വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട്" ഐഛികം കാണുക.

en: Audio output pin
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് പിന്‍

en: Select the audio output type. See the "video input" option.
ml: ഓഡിയോ ഔട്പുട് ഉറവിടം തിരഞ്ഞെടുക്കുക. "വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട്" ഐഛികം കാണുക.

en: AM Tuner mode
ml: എഎം ട്യൂണര്‍ മോഡ്

en: AM Tuner mode. Can be one of Default (0), TV (1), AM Radio (2), FM Radio (3) or DSS (4).
ml: എഎം ട്യൂണർ മോഡ്. സ്ഥിരസ്ഥിതി (0), ടിവി (1), എഎം റേഡിയോ (2), എഫ്എം റേഡിയോ (3) അല്ലെങ്കിൽ ഡിഎസ്എസ് (4) എന്നിവയിലൊന്ന് ആകാം.

en: Select audio input format with the given number of audio channels (if non 0)
ml: തന്നിരിക്കുന്ന ഓഡിയോ ചാനലുകളുടെ എണ്ണത്തോടുകൂടി ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് ഘടന തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Audio sample rate
ml: ഓഡിയോ സാംപിള്‍ റേറ്റ്

en: Select audio input format with the given sample rate (if non 0)
ml: തന്നിരിക്കുന്ന സാംബിള്‍ അളവിനോടുകൂടി (0 അല്ലെങ്കില്‍) ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് ഘടന തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Audio bits per sample
ml: പ്രതി സാംപിള്‍ ഓഡിയോ ബിറ്റുള്‍

en: Select audio input format with the given bits/sample (if non 0)
ml: തന്നിരിക്കുന്ന ബിറ്റ്സ്/സാംബിളിനോട് കൂടി (0 അല്ലെങ്കില്‍) ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് ഘടന തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: DirectShow
ml: ഡയറക്ടഷോ

en: DirectShow input
ml: ഡയറക്ട്ഷോ ഇന്‍പുട്ട്

en: Capture failed
ml: ക്യാപ്ച്ചര്‍ പരാജയപ്പെട്ടു

en: No video or audio device selected.
ml: വീഡിയോ അല്ലേല്‍ ഓഡിയോ ഡിവൈസ് തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടില്ല.

en: VLC cannot open ANY capture device. Check the error log for details.
ml: വിഎല്‍സിക്കു ഒരു ക്യാപ്ച്ചര്‍ ഡിവൈസും തുറക്കാനാകുന്നില്ല. വിശദാംശങ്ങള്‍ക്കായി പിശക് ലോഗ് പരിശോധിക്കുക.

en: The device you selected cannot be used, because its type is not supported.
ml: നിങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത ഡിവൈസ് ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയില്ല, കാരണം അതിന്റെ ഇനം പിന്താങ്ങപ്പെടുന്നില്ല.

en: The capture device "%s" does not support the required parameters.
ml: ആവശ്യമുള്ള ഘടകങ്ങളെ പിടിച്ചടക്കുന്ന ഡിവൈസ് "%s" പിന്താങ്ങുന്നില്ല

en: Windows networks
ml: വിൻഡോസ് ശ്രിന്ഘലകൾ

en: libdsm's SMB (Windows network shares) input and browser
ml: libdsm- ന്റെ SMB (വിൻഡോസ് നെറ്റ്‌വർക്ക് പങ്കിടലുകൾ) ഇൻപുട്ടും ബ്രൗസറും

en: libdsm SMB input
ml: libdsm SMB ഇൻപുട്ട്

en: libdsm NETBIOS discovery module
ml: libdsm നെറ്റ്ബിയോസ് കണ്ടെത്തൽ മൊഡ്യൂൾ

en: DVB adapter
ml: ഡിവിബി അഡാപ്റ്റര്‍

en: If there is more than one digital broadcasting adapter, the adapter number must be selected. Numbering starts from zero.
ml: ഒന്നില്‍ കൂടുതല്‍ ഡിജിറ്റൽ പ്രക്ഷേപണ അഡാപ്റ്ററുകള്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍, അഡാപ്റ്റര്‍ സംഖ്യ തിരഞ്ഞെടുക്കണം. സംഖ്യകള്‍ 0 മുതല്‍ തുടങ്ങണം.

en: DVB device
ml: ഡിവിബി ഡിവൈസ്

en: If the adapter provides multiple independent tuner devices, the device number must be selected. Numbering starts from zero.
ml: അഡാപ്റ്റര്‍ ബഹുവിധ സ്വതന്ത്ര ട്യൂണര്‍ ഉപകരണങ്ങള്‍ സൌകര്യപ്പെടുത്തുന്നുണ്ടെങ്കില്‍, ഉപകരണ സംഖ്യ തിരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കണം. സംഖ്യാവല്‍കരണം പൂജ്യം മുതല്‍ ആരംഭിക്കണം.

en: Do not demultiplex
ml: ഡീമള്‍ട്ടിപ്ലെക്സ് ചെയ്യരുത്

en: Only useful programs are normally demultiplexed from the transponder. This option will disable demultiplexing and receive all programs.
ml: ട്രാന്‍സ്പോണ്ടറില്‍ നിന്നും ഉപയോഗപ്രദമായ പ്രോഗ്രാമുകള്‍ മാത്രമാണു പൊതുവേ ഡിമള്‍ട്ടിപ്ലെക്സ് ചെയ്യാറുള്ളത്.  ഈ ഐഛികം ഡിമള്‍ട്ടിപ്ലെക്സിങ് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുകയും കൂടാതെ എല്ലാ പ്രോഗ്രാമുകളെയും സ്വീകരിക്കും

en: Network name
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് നാമം

en: Unique network name in the System Tuning Spaces
ml: സിസ്റ്റം ട്യൂണിംഗ് സ്പേസുകളില്‍ അനുപമമായ നെറ്റ്വര്‍ക്ക് നാമം

en: Network name to create
ml: നിര്‍മ്മിക്കേണ്ട നെറ്റ്വര്‍ക്ക് നാമം

en: Create unique name in the System Tuning Spaces
ml: സിസ്റ്റം ട്യൂണിംഗ് സ്പേസുകളില്‍ ഒരു അനുപമമായ നാമം സൃഷ്ടിക്കുക

en: Frequency (Hz)
ml: ഫ്രീക്വന്‍സി (Hz)

en: TV channels are grouped by transponder (a.k.a. multiplex) on a given frequency. This is required to tune the receiver.
ml: ഒരു തന്നിരിക്കുന്ന ഫ്രീക്വെന്‍സിയില്‍ ടി‌വി ചാനലുകളെ ട്രാന്‍സ്പോണ്ടറുകള്‍ (മള്‍ട്ടിപ്ലെക്സ് എന്നും അറിയപ്പെടും) വര്‍ഗ്ഗീകരിക്കും. റിസീവര്‍ ട്യൂണ്‍ ചെയ്യാന്‍ ഇത് ആവശ്യമാണ്.

en: Modulation / Constellation
ml: മോഡ്യുലേഷന്‍ /കോണ്‍സ്റ്റലേഷന്‍

en: Layer A modulation
ml: ലെയര്‍ എ മോഡ്യുലേഷന്‍

en: Layer B modulation
ml: ലെയര്‍ ബി മോഡ്യുലേഷന്‍

en: Layer C modulation
ml: ലെയര്‍ സി മോഡ്യുലേഷന്‍

en: The digital signal can be modulated according with different constellations (depending on the delivery system). If the demodulator cannot detect the constellation automatically, it needs to be configured manually.
ml: വ്യത്യസ്ഥ കൂട്ടങ്ങള്‍ കൊണ്ട് ഡിജിറ്റല്‍ സിഗ്നലുകളെ തക്കതായി മോഡുലേറ്റേറ്റ് ചെയ്യാം (വിതരണ സിസ്റ്റം ആശ്രയിച്ച്). ഡിമോഡുലേറ്ററിന് സ്വയം കൂട്ടത്തെ തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കില്‍, അതിനെ സ്വമേധയാ കോൺഫിഗർ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.

en: Symbol rate (bauds)
ml: സിമ്പല്‍ റേറ്റ്(ബൗഡ്സ്)

en: The symbol rate must be specified manually for some systems, notably DVB-C, DVB-S and DVB-S2.
ml: ചിഹ്നനിരക്ക് ചില സിസ്റ്റങ്ങളിൽ സ്വമേധ നിര്‍ദ്ദേശിക്കപ്പെടണം, വിശേഷിച്ച് ഡി‌വി‌ബി-സി, ഡി‌വി‌ബി-എസ് കൂടാതെ ഡി‌വി‌ബി-എസ്2.

en: Spectrum inversion
ml: സ്പെക്ട്രം ഇന്‍വേര്‍ഷന്‍

en: If the demodulator cannot detect spectral inversion correctly, it needs to be configured manually.
ml: ഡിമോഡുലേറ്ററിന് പ്രതസംബന്ധ വൈപരീത്യം ശരിയായി തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കില്‍, അതിനെ സ്വമേധയാ കോൺഫിഗർ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.

en: FEC code rate
ml: എഫ്ഇസി കോഡ് റേറ്റ്

en: High-priority code rate
ml: ഹൈ-പ്രയോരിറ്റി കോഡ് റേറ്റ്

en: Low-priority code rate
ml: ലോ-പ്രയോരിറ്റി കോഡ് റേറ്റ്

en: Layer A code rate
ml: ലെയര്‍ എ കോഡ് റേറ്റ്

en: Layer B code rate
ml: ലെയര്‍ ബി കോഡ് റേറ്റ്

en: Layer C code rate
ml: ലെയര്‍ സി കോഡ് റേറ്റ്

en: The code rate for Forward Error Correction can be specified.
ml: മുന്നോട്ടുള്ള തെറ്റുകള്‍ ശരിയാക്കാനാവശ്യമായ കോഡ് നിരക്ക് നിര്‍ദ്ദേശിക്കാം.

en: Transmission mode
ml: ട്രാന്‍സ്മിഷന്‍ മോഡ്

en: Bandwidth (MHz)
ml: ബാന്‍ഡ്വിഡ്ത്ത് (MHz)

en: Guard interval
ml: ഗാര്‍ഡ് ഇടവേള

en: Hierarchy mode
ml: ഹൈറാര്‍ക്കി മോഡ്

en: DVB-T2 Physical Layer Pipe
ml: ഡിവിബി-ടി2 ഫിസിക്കല്‍ ലെയര്‍ പൈപ്പ്

en: Layer A segments count
ml: ലെയര്‍ എ സെഗ്മെന്റുകളുടെ കൗണ്ട്

en: Layer B segments count
ml: ലെയര്‍ ബി സെഗ്മെന്റുകളുടെ കൗണ്ട്

en: Layer C segments count
ml: ലെയര്‍ സി സെഗ്മെന്റുകളുടെ കൗണ്ട്

en: Layer A time interleaving
ml: ലെയര്‍ എ ടൈം ഇന്റര്‍ലീവിംഗ്

en: Layer B time interleaving
ml: ലെയര്‍ ബി ടൈം ഇന്റര്‍ലീവിംഗ്

en: Layer C time interleaving
ml: ലെയര്‍ സി ടൈം ഇന്റര്‍ലീവിംഗ്

en: Stream identifier
ml: സ്ട്രീം ഐഡന്റിഫയര്‍

en: Pilot
ml: പൈലറ്റ്

en: Roll-off factor
ml: റോള്‍-ഓഫ് ഫാക്ടര്‍

en: 0.35 (same as DVB-S)
ml: 0.35 (ഡിവിബി-എസിനു തുല്യമായ)

en: Transport stream ID
ml: ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് സ്ട്രീം ഐഡി

en: Polarization (Voltage)
ml: പോളറൈസേഷന്‍(വോള്‍ട്ടേജ്)

en: To select the polarization of the transponder, a different voltage is normally applied to the low noise block-downconverter (LNB).
ml: ട്രാന്‍സ്പോണ്ടറുകളുടെ ധ്രുവീകരണം തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍, സാധാരണഗതിയില്‍ ഒരു വ്യത്യസ്ഥമായ വോള്‍ട്ടേജ് കുറഞ്ഞ നോയിസ് ബ്ലോക്-ഡൌണ്‍കൌണ്ടറിലേക്ക് (എല്‍‌എന്‍‌ബി)  പ്രയോഗിക്കും.

en: Unspecified (0V)
ml: സൂചിപ്പിക്കാത്തത് (0V)

en: Vertical (13V)
ml: ലംബമായ (13V)

en: Horizontal (18V)
ml: തിരശ്ചീനമായ (18V)

en: Circular Right Hand (13V)
ml: സര്‍ക്കുലര്‍ വലത് കൈ (13V)

en: Circular Left Hand (18V)
ml: സര്‍ക്കുലര്‍ വലത് കൈ(18V)

en: High LNB voltage
ml: ഉയര്‍ന്ന എല്‍എന്‍ബി വോള്‍ട്ടേജ്

en: If the cables between the satellilte low noise block-downconverter and the receiver are long, higher voltage may be required.
    Not all receivers support this.
ml: സാറ്റലൈറ്റ് കുറഞ്ഞ നോയിസ് ബ്ലോക്-ഡൌണ്‍കൌണ്ടറും കൂടാതെ റിസീവറും തമ്മിലുള്ള കേബിളിന്‍റെ നീളം കൂടുതലാണെങ്കില്‍, കൂടിയ വോള്‍ട്ടേജ് അനിവാര്യമായേക്കാം.
    എല്ലാ റിസീവറുകളും ഇത് പിന്തുണക്കില്ല.

en: Local oscillator low frequency (kHz)
ml: ലോക്കല്‍ ഓസിലേറ്റര്‍ ലോ ഫ്രീക്വന്‍സി (kHz)

en: Local oscillator high frequency (kHz)
ml: ലോക്കല്‍ ഓസിലേറ്റര്‍ ഹൈ ഫ്രീക്വന്‍സി (kHz)

en: The downconverter (LNB) will subtract the local oscillator frequency from the satellite transmission frequency. The intermediate frequency (IF) on the RF cable is the result.
ml: ഡൗൺകൺ‌വർ‌ട്ടർ‌ (എൽ‌എൻ‌ബി) സാറ്റലൈറ്റ് ട്രാൻസ്മിഷൻ ഫ്രീക്വൻസിയിൽ നിന്ന് ലോക്കൽ ഓസിലേറ്റർ ഫ്രീക്വൻസി കുറയ്ക്കും. RF കേബിളിലെ ഇന്റർമീഡിയറ്റ് ഫ്രീക്വൻസി (IF) ആണ് ഫലം.

en: Universal LNB switch frequency (kHz)
ml: യൂണിവേഴ്സല്‍ എല്‍എന്‍ബി സ്വിച്ച് ഫ്രീക്വന്‍സി  (kHz)

en: If the satellite transmission frequency exceeds the switch frequency, the oscillator high frequency will be used as reference. Furthermore the automatic continuous 22kHz tone will be sent.
ml: സാറ്റലൈറ്റ് സംപ്രഷണ ഫ്രീക്വെന്‍സി സ്വിച്ച് ഫ്രീക്വെന്‍സിയെ കടന്നാല്‍, ഓസിലേറ്റര്‍ കൂടിയ ഫ്രീക്വെന്‍സിയെ പ്രമനകോശമായി ഉപയോഗിക്കും. അതിനുപുറമേ 22 കിലോഹെര്‍ട്സ് സ്വയംപ്രേരിത തുടര്‍ ടോണ്‍ അയക്കപ്പെടും.

en: Continuous 22kHz tone
ml: തുടര്‍ച്ചയായ 22kHz ടോണ്‍

en: A continuous tone at 22kHz can be sent on the cable. This normally selects the higher frequency band from a universal LNB.
ml: 22 കിലോഹെര്‍ട്സ് തുടര്‍ ടോണ്‍ കേബിളില്‍ അയക്കാം. എല്ലാറ്റിനും പറ്റിയ എല്‍‌എന്‍‌ബിയില്‍ നിന്നും കൂടിയ ഫ്രീക്വെന്‍സി ബാന്‍ഡ് ഇത് പൊതുവേ തിരഞ്ഞെടുക്കും.

en: DiSEqC LNB number
ml: ഡിസെക്സി എല്‍എന്‍ബി നമ്പര്‍

en: If the satellite receiver is connected to multiple low noise block-downconverters (LNB) through a DiSEqC 1.0 switch, the correct LNB can be selected (1 to 4). If there is no switch, this parameter should be 0.
ml: സാറ്റലൈറ്റ് റിസീവര്‍ ബഹുവിധ കുറഞ്ഞ നോയിസ് ബ്ലോക്-ഡൌണ്‍കൌണ്ടറുകളോട് (എല്‍‌എന്‍‌ബി) ഒരു ഡിസേക്ക്1.0 സ്വിച്ചിലൂടെ ഘടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, ശരിയായ എല്‍‌എന്‍‌ബി തിരഞ്ഞെടുക്കാം (1 മുതല്‍ 4 വരെ). സ്വിച്ച് ഒന്നുമില്ലെങ്കില്‍ ഈ ഘടകം 0 ആയിരിക്കണം.

en: Unspecified
ml: വിവരിയ്ക്കപ്പെടാത്ത

en: Uncommitted DiSEqC LNB number
ml: കമ്മിറ്റ് ചെയ്യാത്ത ഡിസെക്സി എന്‍എന്‍ബി നമ്പര്‍

en: If the satellite receiver is connected to multiple low noise block-downconverters (LNB) through a cascade formed from DiSEqC 1.1 uncommitted switch and DiSEqC 1.0 committed switch, the correct uncommitted LNB can be selected (1 to 4). If there is no uncommitted switch, this parameter should be 0.
ml: സാറ്റലൈറ്റ് റിസീവര്‍ ബഹുവിധ കുറഞ്ഞ നോയിസ് ബ്ലോക്-ഡൌണ്‍കൌണ്ടറുകളോട് (എല്‍‌എന്‍‌ബി) ഒരു  ഡിസേക്ക്1.1 പരിത്യജികാത്ത സ്വിച്ചില്‍ നിന്നും ഉണ്ടായ പ്രസ്രവണത്തോടും കൂടാതെ ഡിസേക്ക്1.0 പരിത്യജിച്ച സ്വിച്ചിനോടും ഘടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, ശരിയായ പരിത്യജികാത്ത എല്‍‌എന്‍‌ബി തിരഞ്ഞെടുക്കാം (1 മുതല്‍ 4 വരെ). പരിത്യജികാത്ത സ്വിച്ച് ഒന്നുമില്ലെങ്കില്‍ ഈ ഘടകം 0 ആയിരിക്കണം.

en: Network identifier
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ഐഡന്റിഫയര്‍

en: Satellite azimuth
ml: സാറ്റലൈറ്റ് അസിമുത്ത്

en: Satellite azimuth in tenths of degree
ml: ഡിഗ്രീയുടെ പത്തിലൊന്നിലുള്ള സാറ്റലൈറ്റ് അഗ്രകോടി

en: Satellite elevation
ml: സാറ്റലൈറ്റ് എലിവേഷന്‍

en: Satellite elevation in tenths of degree
ml: ഡിഗ്രീയുടെ പത്തിലൊന്നിലുള്ള സാറ്റലൈറ്റ് ഉയരം

en: Satellite longitude
ml: സാറ്റ്ലൈറ്റ് ലോംഗിറ്റ്യൂഡ്

en: Satellite longitude in tenths of degree. West is negative.
ml: ഡിഗ്രീയുടെ പത്തിലൊന്നിലുള്ള സാറ്റലൈറ്റ് ധ്രുവരേഖാശം. പടിഞ്ഞാറു നെഗറ്റിവ് ആണ്

en: Satellite range code
ml: സാറ്റലൈറ്റ് റേഞ്ച് കോഡ്

en: Satellite range code as defined by manufacturer e.g. DISEqC switch code
ml: നിര്‍മ്മാതാവിനാല്‍ നിര്‍വചിക്കപ്പെട്ട സാറ്റലൈറ്റ് പരിധി കോഡ് ഉദാ. ഡി‌ഐ‌എസ്‌ഇ‌ക്യൂ‌സി സ്വിച്ച് കോഡ്

en: Major channel
ml: പ്രധാന ചാനല്‍

en: ATSC minor channel
ml: എടിഎസ്സി മൈനര്‍ ചാനല്‍

en: Physical channel
ml: ഫിസിക്കല്‍ ചാനല്‍

en: DTV
ml: ഡിടിവി

en: Digital Television and Radio
ml: ഡിജിറ്റല്‍ ടെലിവിഷനും റോഡിയോയും

en: Terrestrial reception parameters
ml: ടെറസ്ട്രിയല്‍ റിസപ്ഷന്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍

en: DVB-T reception parameters
ml: ഡിവിബി-ടി റിസപ്ഷന്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍

en: ISDB-T reception parameters
ml: ഐസ്ഡിബി-ടി റിസപ്ഷന്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍

en: Cable and satellite reception parameters
ml: കേബിളും സാറ്റലൈറ്റ് റിസപ്ഷന്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍

en: DVB-S2 parameters
ml: ഡിവിബി-എസ്2 പരാമീറ്ററുകള്‍

en: ISDB-S parameters
ml: ഐഎസ്ഡിബി-എസ് പരാമീറ്ററുകള്‍

en: Satellite equipment control
ml: സാറ്റ്ലൈറ്റ് ഉപകരണ നിയന്ത്രണം

en: ATSC reception parameters
ml: എടിഎസ്സി റിസപ്ഷന്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍

en: Digital broadcasting
ml: ഡിജിറ്റല്‍ ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ്

en: The selected digital tuner does not support the specified parameters.
    Please check the preferences.
ml: തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഡിജിറ്റല്‍ ട്യൂണര്‍ പ്രതിപാദിച്ചിട്ടുള്ള ഘടകങ്ങള്‍ പിന്തുണക്കുന്നില്ല.
    മുന്‍ഗണനകല്‍ ദയവായി പരിശോധിക്കുക.

en: Digital Video (Firewire/ieee1394) input
ml: ഡിജിറ്റല്‍ വീഡിയോ (Firewire/ieee1394) ഇന്‍പുട്ട്

en: DV
ml: ഡിവി

en: Probe DVB card for capabilities
ml: കഴിവുകൾക്കായി ഡിവിബി കാർഡ് അന്വേഷിക്കുക

en: Some DVB cards do not like to be probed for their capabilities, you can disable this feature if you experience some trouble.
ml: ചില ഡിവിബി കാർഡുകൾ അവയുടെ കഴിവുകൾ പരിശോധിക്കുന്നത് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നില്ല, നിങ്ങൾക്ക് എന്തെങ്കിലും പ്രശ്‌നം നേരിടുകയാണെങ്കിൽ ഈ സവിശേഷത പ്രവർത്തനരഹിതമാക്കാം.

en: Satellite scanning config
ml: സാറ്റലൈറ്റ് സ്കാനിംഗ് കോൺഫിഗറേഷൻ

en: Filename of config file in share/dvb/dvb-s.
ml: പങ്കിടൽ / dvb / dvb-s ലെ കോൺഫിഗറേഷൻ ഫയലിന്റെ ഫയൽ നാമം.

en: Scan tuning list
ml: ട്യൂണിംഗ് ലിസ്റ്റ് സ്കാൻ ചെയ്യുക

en: Filename containing initial scan tuning data.
ml: പ്രാരംഭ സ്കാൻ ട്യൂണിംഗ് ഡാറ്റ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഫയൽ നാമം.

en: Use NIT for scanning services
ml: സേവനങ്ങൾ സ്കാൻ ചെയ്യുന്നതിന് എൻഐടി ഉപയോഗിക്കുക

en: DVB
ml: ഡിവിബി

en: DVB input with v4l2 support
ml: v4l2 പിന്തുണയുള്ള DVB ഇൻപുട്ട്

en: %.1f MHz (%d services)
    ~%s remaining
ml:  %.1f MHz (%d സേവനങ്ങൾ )
    ~%s ബാക്കിയുള്ളത്

en: Scanning DVB
ml: ഡിവിബി സ്കാൻ ചെയ്യുന്നു

en: DVD angle
ml: ഡിവിഡി ആംഗിള്‍

en: Default DVD angle.
ml: സഹജമായ ഡിവിഡി ആംഗിള്‍

en: Start directly in menu
ml: മെനുവില്‍ നേരിട്ട് ആരംഭിക്കുക

en: Start the DVD directly in the main menu. This will try to skip all the useless warning introductions.
ml: പ്രധാന മെനുവില്‍ നേരിട്ടു ഡി‌വി‌ഡി ആരംഭിക്കുക. ഉപയോഗമില്ലാത്ത എല്ലാ മുന്നറിയിപ്പിന്‍റെ മുഖവുരയും ഒഴിവാക്കാന്‍ ഇത് ശ്രമിക്കും.

en: DVD with menus
ml: ഡിവിഡി മെനുകള്‍

en: DVDnav Input
ml: ഡിവിഡിനാവ് ഇന്‍പുട്ട്

en: DVDnav demuxer
ml: ഡിവിഡിനാവ് ഡീമക്സര്‍

en: Playback failure
ml: പ്ലേബാക്ക് പരാജയം

en: VLC cannot set the DVD's title. It possibly cannot decrypt the entire disc.
ml: ഡി‌വി‌ഡികളുടെ തലകെട്ട് സജ്ജീകരിക്കാന്‍ വി‌എല്‍‌സിക്കു കഴിയില്ല. അതിനു ഒരുപക്ഷേ മുഴുവന്‍ ഡിസ്ക്കും ഡിക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയില്ല

en: DVD without menus
ml: മെനുകളില്ലാത്ത ഡിവിഡി

en: DVDRead Input (no menu support)
ml: ഡിവിഡിറീഡ് ഇന്‍പുട്ട്(മെനു പിന്തുണയില്ല)

en: DVDRead could not open the disc "%s".
ml: ഡി‌വി‌ഡിറീഡിന് ഡിസ്ക് തുറക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല"%s".

en: Cannot play a non-UDF mastered DVD.
ml: യുഡിഎഫ് അല്ലാത്ത മാസ്റ്റേർഡ് ഡിവിഡി പ്ലേ ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല.

en: DVDRead could not read block %d.
ml: ഡി‌വി‌ഡിറീഡിന് ബ്ളോക്ക് വായിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല %d.

en: DVDRead could not read %d/%d blocks at 0x%02x.
ml: ഡി‌വി‌ഡിറീഡിന് %d/%d ബ്ലോക്കുകള്‍ വായിക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല 0x%02x ഇടത്തു.

en: File input
ml: ഫയല്‍ ഇന്‍പുട്ട്

en: File
ml: ഫയല്‍

en: Directory
ml: ഡയറക്ടറി

en: List special files
ml: പ്രത്യേക ഫയലുകൾ പട്ടികപ്പെടുത്തുക

en: Include devices and pipes when listing directories
ml: ഡയറക്ടറികൾ ലിസ്റ്റുചെയ്യുമ്പോൾ ഉപകരണങ്ങളും പൈപ്പുകളും ഉൾപ്പെടുത്തുക

en: Username
ml: ഉപയോക്തനാമം

en: Username that will be used for the connection, if no username is set in the URL.
ml: യുആർഎൽ - ൽ ഉപയോക്തൃനാമമൊന്നും സജ്ജമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ, കണക്ഷനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഉപയോക്തൃനാമം.

en: Password
ml: രഹസ്യവാക്ക്

en: Password that will be used for the connection, if no username or password are set in URL.
ml: യുആർഎൽ - ൽ ഉപയോക്തൃനാമമോ പാസ്‌വേഡോ സജ്ജമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ, കണക്ഷനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന പാസ്‌വേഡ്.

en: FTP account
ml: എഫ്ടിപി അക്കൗണ്ട്

en: Account that will be used for the connection.
ml: ബന്ധത്തിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന അക്കൗണ്ട്

en: FTP authentication
ml: എഫ് ടി പി പ്രാമാണീകരണം

en: Please enter a valid login and password for the ftp connexion to %s
ml: %s ലേക്കായി ദയവായി എഫ് ടി പി കണക്ഷനിലേക്ക് സാധുവായ ഒരു പ്രവേശനവും പാസ്‌വേഡും

en: FTP input
ml: എഫ്ടിപി ഇന്‍പുട്ട്

en: FTP upload output
ml: എഫ്ടിപി അപ്ലോഡ് ഔട്ട്പുട്ട്

en: Network interaction failed
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ഇന്ററാക്ഷന്‍ പരാജയപ്പെട്ടു

en: VLC could not connect with the given server.
ml: വിഎല്‍സിക്കു നല്‍കിയ സര്‍വ്വറുമായി ബന്ധപ്പെടാനാകുന്നില്ല.

en: VLC's connection to the given server was rejected.
ml: തന്നിരിക്കുന്ന സെര്‍വറിലേക്കുള്ള വി‌എല്‍‌സിയുടെ ബന്ധം നിഷേധിക്കപ്പെട്ടു.

en: Your account was rejected.
ml: താങ്കളുടെ അക്കൗണ്ട് നിരസിച്ചിരിക്കുന്നു.

en: Auto re-connect
ml: ഓട്ടോ റീ-കണക്ട്

en: Automatically try to reconnect to the stream in case of a sudden disconnect.
ml: പെട്ടെന്നുള്ള ബന്ധം വിച്ഛേദിക്കപ്പെടുംബോള് സ്ട്രീമിലേക്ക് സ്വയം വീണ്ടും ബന്ധപ്പെടാന്‍ ശ്രമിക്കും.

en: HTTP input
ml: എച്ച്ടിടിപി ഇന്‍പുട്ട്

en: HTTP(S)
ml: എച്ച്‌ടിടിപി(എസ്)

en: HTTP authentication
ml: എച്ച്ടിടിപി ഓതന്റിക്കേഷന്‍

en: Please enter a valid login name and a password for realm %s.
ml: വ്യവഹാരമണ്ഡലത്തിന് സാധുവായ പേരും കൂടാതെ ഒരു രഹസ്യവാക്കും ദയവായി രേഖപ്പെടുത്തുക %s.

en: HTTPS input
ml: എച് ടി ടി പി എസ്  ഇൻപുട്ട്

en: HTTPS
ml: എച് ടി ടി പി എസ്

en: Continuous stream
ml: തുടരെയുള്ള സ്ട്രീം

en: Keep reading a resource that keeps being updated.
ml: അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നത് തുടരുന്ന ഒരു ഉറവിടം വായിക്കുന്നത് തുടരുക.

en: Cookies forwarding
ml: കുക്കികൾ കൈമാറുന്നു

en: Forward cookies across HTTP redirections.
ml: എച് ടി ടി പി റീഡയറക്‌ഷനുകളിലുടനീളം കുക്കികൾ കൈമാറുക.

en: Referrer
ml: പരിചയപ്പെടുത്തിയ

en: Provide the referral URL, i.e. HTTP "Referer" (sic).
ml: റഫറൽ URL നൽകുക, അതായത് എച്ച്ടിടിപി "റഫറർ" (sic).

en: User agent
ml: യൂസർ ഏജന്റ്

en: Override the name and version of the application as provided to the HTTP server, i.e. the HTTP "User-Agent". Name and version must be separated by a forward slash, e.g. "FooBar/1.2.3".
ml: എച്ച്ടിടിപി സെർവറിന് നൽകിയിട്ടുള്ള അപ്ലിക്കേഷന്റെ പേരും പതിപ്പും അസാധുവാക്കുക, അതായത് എച്ച്ടിടിപി "യൂസർ-ഏജന്റ്". പേരും പതിപ്പും ഒരു ഫോർ‌വേഡ് സ്ലാഷ് ഉപയോഗിച്ച് വേർതിരിക്കണം, ഉദാ. "ഫൂബാർ / 1.2.3".

en: Dummy
ml: ഡമ്മി

en: Dummy input
ml: ഡമ്മി ഇന്‍പുട്ട്

en: ID
ml: ഐഡി

en: Set the ID of the elementary stream
ml: എലിമെന്ററി സ്ട്രീമിന്റെ ഐഡി സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Group
ml: കൂട്ടം

en: Set the group of the elementary stream
ml: എലിമെന്ററി സ്ട്രീമിന്റെ ഗ്രൂപ്പ് സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Category
ml: വിഭാഗം

en: Set the category of the elementary stream
ml: എലിമെന്ററി സ്ട്രീമിന്റെ വിഭാഗം സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Unknown
ml: അറിയാത്ത

en: Data
ml: ഡേറ്റ

en: Set the codec of the elementary stream
ml: എലിമെന്ററി സ്ട്രീമിന്റെ കോഡെക്ക് സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Language of the elementary stream as described by ISO639
ml: ഐ‌എസ്‌ഓ639നാല്‍ വിവരിക്കപ്പെട്ട പ്രാഥമിക സ്ട്രീമുകളുടെ ഭാഷ

en: Sample rate of an audio elementary stream
ml: ഓഡിയോ എലിമെന്ററി സ്ട്രീമിന്റെ സാംപിള്‍ റേറ്റ്

en: Channels count
ml: ചാനലുകളുടെ കൗണ്ട്

en: Channels count of an audio elementary stream
ml: ഒരു ഓഡിയോ പ്രാഥമിക സ്ട്രീമിന്റെ ചാനലുകളുടെ എണ്ണം

en: Width
ml: വീതി

en: Width of video or subtitle elementary streams
ml: വീഡിയോ അല്ലെങ്കില്‍ ഉപശീര്‍ഷക പ്രാഥമിക സ്ട്രീമുകളുടെ വീതി

en: Height
ml: ഉയരം

en: Height of video or subtitle elementary streams
ml: വീഡിയോ അല്ലെങ്കില്‍ ഉപശീര്‍ഷക പ്രാഥമിക സ്ട്രീമുകളുടെ ഉയരം

en: Display aspect ratio
ml: ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോ കാണിക്കുക

en: Display aspect ratio of a video elementary stream
ml: ഒരു വീഡിയോ പ്രാഥമിക സ്ട്രീമിന്റെ ആസ്പെക്ട് അനുപാതം പ്രദര്‍ശിപ്പികുക

en: Frame rate of a video elementary stream
ml: വീഡിയോ എലിമെന്ററി സ്ട്രീമിന്റെ ഫ്രെയിം റേറ്റ്

en: Callback cookie string
ml: കോള്‍ബാക്ക് കുക്കീ സ്ട്രിംഗ്

en: Text identifier for the callback functions
ml: കോള്‍ബാക്ക് ഫങ്ഷനുകളുടെ ടെക്സ്റ്റ് ഐഡന്റിഫയറുകള്‍

en: Callback data
ml: കോള്‍ബാക്ക് ഡേറ്റ

en: Data for the get and release functions
ml: ഗെറ്റ് റിലീസ് ഫങ്ഷനുകള്‍ക്കുള്ള ഡേറ്റ

en: Get function
ml: ഗെറ്റ് ഫങ്ഷന്‍

en: Address of the get callback function
ml: ഗെറ്റ് കോള്‍ബാക്ക് ഫങ്ഷന്റെ മേല്‍വിലാസം

en: Release function
ml: റിലീസ് ഫങ്ഷന്‍

en: Address of the release callback function
ml: റിലീസ് കോള്‍ബാക്ക് ഫങ്ഷന്റെ അഡ്രസ്സ്

en: Size
ml: വലുപ്പം

en: Size of stream in bytes
ml: സ്ട്രീമുകളുടെ വലുപ്പം ബൈറ്റുകളില്‍

en: Memory input
ml: മെമ്മറി ഇന്‍പുട്ട്

en: Memory stream
ml: മെമ്മറി സ്ട്രീം

en: In-memory stream input
ml: മെമ്മറിയിലെ സ്ട്രീം ഇൻപുട്ട്

en: Pace
ml: പേസ്

en: Read the audio stream at VLC pace rather than Jack pace.
ml: ജാക് വേഗതയെ കാളും വി‌എല്‍‌സി വേഗത കൊണ്ട് ഓഡിയോ സ്ട്രീം വായിക്കുക.

en: Auto connection
ml: ഓട്ടോ കണക്ഷന്‍

en: Automatically connect VLC input ports to available output ports.
ml: ലഭ്യമായ ഔട്ട്പുട്ട് പോര്‍ട്ടിലേക്ക് വി‌എല്‍‌സി ഇന്‍പുട്ട് പോര്‍ട്ടുകള്‍ സ്വയം ബന്ധപ്പെടുക.

en: JACK audio input
ml: ജാക്ക് ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ട്

en: JACK Input
ml: ജാക്ക് ഇന്‍പുട്ട്

en: Link #
ml: ലിങ്ക് #

en: Allows you to set the desired link of the board for the capture (starting at 0).
ml: പിടിച്ചടക്കാന്‍ വേണ്ടി ബോര്‍ഡിന്റെ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ലിങ്ക് സജ്ജീകരിക്കാന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും (0 ത്തില്‍ തുടങ്ങി).

en: Video ID
ml: വീഡിയോ ഐഡി

en: Allows you to set the ES ID of the video.
ml: താങ്കളെ വീഡിയോയുടെ ഇഎസ് ഐഡി സെറ്റ് ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Allows you to force the aspect ratio of the video.
ml: വീഡിയോയുടെ ആസ്പെക്ട് അനുപാതം നിര്‍ബന്ധിക്കാന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും.

en: Audio configuration
ml: ഓഡിയോ കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍

en: Allows you to set audio configuration (id=group,pair:id=group,pair...).
ml: ഓഡിയോ രൂപരേഖ സജ്ജീകരിക്കാന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും (ഐ‌ഡി=കൂട്ടം, ജോഡി:ഐ‌ഡി=കൂട്ടം,ജോഡി...).

en: HD-SDI Input
ml: എച്ച്ഡി-എസ്ഡിഐ ഇന്‍പുട്ട്

en: HD-SDI
ml: എച്ച്ഡി-എസ്ഡിഐ

en: Teletext configuration
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍

en: Allows you to set Teletext configuration (id=line1-lineN with both fields).
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് രൂപരേഖ സജ്ജീകരിക്കാന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും (ഐ‌ഡി=ലൈന്‍1-ലൈന്‍n രണ്ടുപ്രദേശങ്ങളും കൂടി).

en: Teletext language
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് ഭാഷ

en: Allows you to set Teletext language (page=lang/type,...).
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് ഭാഷ സജീകരിക്കാന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും (പേജ്=ലാങ്/ഇനം,...).

en: SDI Input
ml: എസ്ഡിഐ ഇന്‍പുട്ട്

en: SDI Demux
ml: എസ്ഡിഐ ഡീമക്സ്

en: Kasenna RTSP dialect
ml: കാസെന്ന ആര്‍ടിഎസ്പി ഡയലക്ട്

en: Kasenna servers use an old and nonstandard dialect of RTSP. With this parameter VLC will try this dialect, but then it cannot connect to normal RTSP servers.
ml: കസെന്ന സെര്‍വര്‍ ഒരു പഴയ കൂടാതെ നിലവാരമില്ലാത്ത ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പിയുടെ ഡയലെക്റ്റ് ആണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഈ ഘടകം കൊണ്ട് വി‌എല്‍‌സി  ഈ ഡയലെക്റ്റ് ശ്രമിക്കും, പക്ഷെ പിന്നീട് അതിനു സാധാരണ ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പി സെര്‍വറുകളോട് ബന്ധപ്പെടാന്‍ സാധിക്കില്ല.

en: WMServer RTSP dialect
ml: ഡബ്ല്യുഎംസര്‍വ്വര്‍ ആര്‍ടിഎസ്പി ഡയലക്ട്

en: WMServer uses a nonstandard dialect of RTSP. Selecting this parameter will tell VLC to assume some options contrary to RFC 2326 guidelines.
ml: ഡബ്ല്യു‌എംസെര്‍വര്‍ ഒരു നിലവാരമില്ലാത്ത ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പിയുടെ ഡയലെക്റ്റ് ആണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഈ ഘടകങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് വഴി ചില ഐച്ഛികങ്ങള്‍ ആര്‍‌എഫ്‌സി2326 മാര്‍ഗനിര്‍ദ്ദേശകരേഖകള്‍ക്ക് വിരുദ്ധമായി അനുമാനിക്കാന്‍ വി‌എല്‍‌സിയോട് പറയും.

en: Sets the username for the connection, if no username or password are set in the url.
ml: ഉപയോക്തനാമമോ അല്ലെങ്കില്‍ രഹസ്യനാമമോ യു‌ആര്‍‌എല്‍ലില്‍ സജീകരിച്ചിട്ടില്ലെങ്കില്‍ ബന്ധപ്പെടലിന് വേണ്ടി ഉപയോക്തനാമം സജ്ജീകരിക്കും

en: Sets the password for the connection, if no username or password are set in the url.
ml: ഉപയോക്തനാമമോ അല്ലെങ്കില്‍ രഹസ്യനാമമോ യു‌ആര്‍‌എല്‍ലില്‍ സജീകരിച്ചിട്ടില്ലെങ്കില്‍ ബന്ധപ്പെടലിന് വേണ്ടി രഹസ്യനാമം സജ്ജീകരിക്കും

en: RTSP frame buffer size
ml: ആര്‍ടിഎസ്പി ഫ്രെയിം ബഫര്‍ വലുപ്പം

en: RTSP start frame buffer size of the video track, can be increased in case of broken pictures due to too small buffer.
ml: വീഡിയോ ട്രാക്കിന്റെ ഫ്രെയിം ബഫര്‍ വലിപ്പം ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പി തുടങ്ങും, ചെറിയ ബഫറുകള്‍ കാരണമുള്ള മുറിഞ്ഞ പടങ്ങളുണ്ടെങ്കില്‍ ഇത് കൂട്ടാം.

en: RTP/RTSP/SDP demuxer (using Live555)
ml: ആര്‍ടിപി/ആര്‍ടിഎസ്പി/എസ്ഡിപി ഡീമക്സര്‍ (Live555 ഉപയോഗിക്കുന്നു)

en: RTSP/RTP access and demux
ml: ആര്‍ടിഎസ്പി/ആര്‍ടിപി അക്സസ്സും ഡീമക്സും

en: Use RTP over RTSP (TCP)
ml: ആര്‍ടിഎസ്പിക്കു(ടിസിപി) മേല്‍ ആര്‍ടിപി ഉപയോഗിക്കുക

en: Client port
ml: ക്ലയന്റ് പോര്‍ട്ട്

en: Port to use for the RTP source of the session
ml: സെഷന്റെ ആര്‍‌ടി‌പി ഉറവിടത്തിന് വേണ്ടി ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന പോര്‍ട്ട്

en: Force multicast RTP via RTSP
ml: ആര്‍ടിഎസ്പി വഴി മള്‍ട്ടികാസ്റ്റ് ഫോഴ്സ് ചെയ്യുക

en: Tunnel RTSP and RTP over HTTP
ml: എച്ച്ടിടിപിക്കു മുകളിലായി ആര്‍ടിഎസ്പിയും ആര്‍ടിപിയും ടണല്‍ ചെയ്യുക

en: HTTP tunnel port
ml: എച്ച്ടിടിപി ടണല്‍ പോര്‍ട്ട്

en: Port to use for tunneling the RTSP/RTP over HTTP.
ml: എച്ച്‌ടി‌ടി‌പിയുടെ പുറത്തു ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പി/ആര്‍‌ടി‌പി ടണലിങ്ങിന് വേണ്ടി ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന പോര്‍ട്ട്

en: RTSP authentication
ml: ആര്‍ടിഎസ്പി ഓതന്റിക്കേഷന്‍

en: Please enter a valid login name and a password.
ml: സാധുതയുള്ള ലോഗിന്‍ നാമവും പാസ്വേര്‍ഡും നല്‍കുക.

en: RTSP connection failed
ml: ആര്‍ടിഎസ്പി ബന്ധം പരാജയപ്പെട്ടു

en: Access to the stream is denied by the server configuration.
ml: സ്ട്രീമിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം സെര്‍വര്‍ കോണ്‍ഫിഗറേഷനാല്‍ നിഷേധിക്കപ്പെട്ടു.

en: Force selection of all streams
ml: എല്ലാ സ്ട്രീമുകളുടെയും തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍ ഫോഴ്സ് ചെയ്യുക

en: MMS streams can contain several elementary streams, with different bitrates. You can choose to select all of them.
ml: എം‌എം‌എസ് സ്ട്രീമുകളില്‍ പല പ്രാഥമിക സ്ട്രീമുകള്‍ ഉള്‍കൊള്ളാം, പല ബിറ്റ് നിരക്കോട് കൂടി. അവ എല്ലാം നിങ്ങള്ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം.

en: Maximum bitrate
ml: കൂടിയ ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Select the stream with the maximum bitrate under that limit.
ml: ആ പരിധിക്കുള്ളിലുള്ള കൂടിയ ബിറ്റ് നിരക്കുള്ള സ്ട്രീം തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: TCP/UDP timeout (ms)
ml: ടിസിപി/യുഡിപി ടൈംഔട്ട്(എംഎസ്)

en: Amount of time (in ms) to wait before aborting network reception of data. Note that there will be 10 retries before completely giving up.
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ദത്താ സ്വീകരണം നിര്‍ത്തുന്നതിന് മുമ്പു കാത്തിരിക്കേണ്ട സമയത്തിന്‍റെ അളവ് (എം‌എസ്സില്‍). മുഴുവന്‍ ഉപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പു 10 പുനര്‍ശ്രമങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകുമെന്ന് ശ്രദ്ധിയ്ക്കുക.

en: Microsoft Media Server (MMS) input
ml: മൈക്രോസോഫ്ട് മീഡിയ സര്‍വ്വര്‍ (എംഎംഎസ്) ഇന്‍പുട്ട്

en: MTP input
ml: എംടിപി ഇന്‍പുട്ട്

en: MTP
ml: എംടിപി

en: File reading failed
ml: ഫയല്‍ വായിക്കുന്നത് പരാജയപ്പെട്ടു

en: VLC could not read the file: %s
ml: വിഎല്‍സിക്ക് ഫയല്‍ വായിക്കാനായില്ല: %s

en: Set NFS uid/guid automatically
ml: NFS uid / guid സ്വപ്രേരിതമായി സജ്ജമാക്കുക

en: If uid/gid are not specified in the url, VLC will automatically set a uid/gid.
ml: uid / gid url ൽ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ, വിഎൽസി യാന്ത്രികമായി ഒരു uid / gid സജ്ജമാക്കും.

en: NFS
ml: എൻ എഫ് എസ്

en: NFS input
ml: എൻ എഫ് എസ് ഇൻപുട്ട്

en: NFS operation failed
ml: എൻ എഫ് എസ് പ്രവർത്തനം പരാജയപ്പെട്ടു

en: Capture the audio stream in stereo.
ml: സ്റ്റീരിയോയിലെ ഓഡിയോ സ്ട്രീം ക്യാപ്ച്ചര്‍ ചെയ്യുക.

en: Samplerate
ml: സാംപിള്‍റേറ്റ്

en: Samplerate of the captured audio stream, in Hz (eg: 11025, 22050, 44100, 48000)
ml: പിടിച്ചെടുത്ത ഓഡിയോ സ്ട്രീമുകളുടെ സാമ്പിള്‍ നിരക്ക്, ഹെര്‍ട്സില്‍ (ഉദാ: 11025,22050,44100,48000)

en: OSS
ml: ഒഎസ്എസ്

en: OSS input
ml: ഒഎസ്എസ് ഇന്‍പുട്ട്

en: Pass pulse:// to open the default PulseAudio source, or pulse://SOURCE to open a specific source named SOURCE.
ml: പള്‍സ് കൈമാറുക:// സ്വയമേവയുള്ള പള്‍സ്ഓഡിയോ ഉറവിടം തുറക്കാന്‍, അല്ലെങ്കില്‍ പള്‍സ്://ഉറവിടം എന്നു പേരുള്ള പ്രത്യേക ഉറവിടത്തെ തുറക്കാനുള്ള ഉറവിടം.

en: PulseAudio
ml: പള്‍സ്ഓഡിയോ

en: PulseAudio input
ml: പള്‍സ്ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ട്

en: Encrypted connexion
ml: എന്‍ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്ത കണക്ഷന്‍

en: Acquisition rate (in fps)
ml: അക്വിസിഷന്‍ റേറ്റ്(എഫ്പിഎസില്‍)

en: RDP
ml: ആര്‍ഡിപി

en: RDP Remote Desktop
ml: ആര്‍ഡിപി റിമോട്ട് ഡെസ്ക്ടോപ്പ്

en: Range
ml: ശ്രേണി

en: Bitmask
ml: ബിറ്റ്മാസ്ക്

en: RIST
ml: ആർഐഎസ് ടി

en: RIST input
ml: ആർഐഎസ് ടി ഇൻപുട്ട്

en: RIST maximum packet size (bytes)
ml: ആർഐഎസ് ടി പരമാവധി പാക്കറ്റ് വലിപ്പം (ബൈറ്റ്സ് )

en: RIST demux/decode maximum jitter (default is 5ms)
ml: റിസ്റ്റ് ഡീമാക്സ് / ഡീകോഡ് പരമാവധി എഡിറ്റർ (സ്ഥിരസ്ഥിതി 5 എംഎസ് )

en: This controls the maximum jitter that will be passed to the demux/decode chain. The lower the value, the more CPU cycles the algorithm will consume
ml: ഇത് ഡെമക്സ് / ഡീകോഡ് ചെയിനിലേക്ക് കൈമാറുന്ന പരമാവധി ഞെട്ടലിനെ നിയന്ത്രിക്കുന്നു. മൂല്യം കുറയുന്നു, കൂടുതൽ സിപിയു ചക്രങ്ങൾ അൽഗോരിതം ഉപയോഗിക്കും

en: RIST latency (ms)
ml: റിസ്റ്റ് ലേറ്റൻസി (എംഎസ് )

en: RIST nack retry interval (ms)
ml: റിസ്റ്റ് നാക് വീണ്ടും ശ്രമിക്കാനുള്ള ഇടവേള (എംഎസ് )

en: RIST reorder buffer (ms)
ml: റിസ്റ്റ് ബഫർ പുനഃക്രമീകരണം (എംഎസ് )

en: RIST maximum retry count
ml: റിസ്റ്റ് പരമാവധി വീണ്ടും ശ്രമിക്കൽ എണ്ണം

en: RIST nack type, 0 = range, 1 = bitmask. Default is range
ml: റിസ്റ്റ് നാക് തരം, 0 = ശ്രേണി, 1 = ബിറ്റ്മാസ്ക്. സ്ഥിരസ്ഥിതി ശ്രേണിയാണ്

en: Disable NACK output packets
ml: NACK ഔട്ട്പുട്ട് പാക്കറ്റുകൾ അപ്രാപ്‌തമാക്കുക

en: Use this to disable packet recovery
ml: പാക്കറ്റ് വീണ്ടെടുക്കൽ അപ്രാപ്തമാക്കാൻ ഇത് ഉപയോഗിക്കുക

en: Do not check for a valid rtcp message from the encoder
ml: എൻ‌കോഡറിൽ‌ നിന്നും സാധുവായ ഒരു rtcp സന്ദേശത്തിനായി പരിശോധിക്കരുത്

en: Send nack messages even when we have not confirmed that the encoder is on our local network.
ml: ഞങ്ങളുടെ പ്രാദേശിക നെറ്റ്‌വർക്കിൽ എൻകോഡർ ഉണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാത്തപ്പോഴും നാക്ക് സന്ദേശങ്ങൾ അയയ്‌ക്കുക.

en: RTCP (local) port
ml: ആര്‍ടിസിപി(പ്രാദേശിക പോര്‍ട്ട്)

en: RTCP packets will be received on this transport protocol port. If zero, multiplexed RTP/RTCP is used.
ml: ഈ ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ പോര്‍ട്ടില്‍ ആര്‍‌ടി‌സി‌പി പാക്കറ്റുകള്‍ സ്വീകരിക്കപ്പെടും. പൂജ്യം ആണെങ്കില്‍, മല്‍റ്റിപ്ലെക്സ് ചെയ്ത ആര്‍‌ടി‌പി/ആര്‍‌ടി‌പി ഉപയോഗിക്കപ്പെടും.

en: SRTP key (hexadecimal)
ml: എസ്ആര്‍ടിപി കീ (ഹെക്സാഡെസിമല്‍)

en: RTP packets will be authenticated and deciphered with this Secure RTP master shared secret key. This must be a 32-character-long hexadecimal string.
ml: ഈ സുരക്ഷിത ആര്‍‌ടി‌പി പ്രധാന വിഭാഗിക്കപ്പെട്ട സുരക്ഷ കീ കൊണ്ട് ആര്‍‌ടി‌പി പാക്കറ്റുകള്‍ പ്രാമാണീകരിക്കപ്പെടും കൂടാതെ വിവരിക്കപ്പെടും. ഒരു 32 അക്ഷര നീളമുള്ള ഹെക്സാഡെസിമല്‍ സ്ട്രിംഗ് ആയിരിക്കണം ഇത്.

en: SRTP salt (hexadecimal)
ml: എസ്ആര്‍ടിപി സാള്‍ട്ട്(ഹെക്സാഡെസിമല്‍)

en: Secure RTP requires a (non-secret) master salt value. This must be a 28-character-long hexadecimal string.
ml: സുരക്ഷിത ആര്‍‌ടി‌പിക്കു ഒരു (രഹസ്യമല്ലാത്ത) അധിപ സോള്‍ട്ട് വാല്യൂ അനിവാര്യമാണ്. ഇത് ഒരു 28 അക്ഷര നീളമുള്ള ഹെക്സാഡെസിമല്‍ സ്ട്രിംഗ് ആയിരിക്കണം.

en: Maximum RTP sources
ml: കൂടിയ ആര്‍ടിപി സ്രോതസ്സുകള്‍

en: How many distinct active RTP sources are allowed at a time.
ml: ഒരേ സമയം എത്ര വേറിട്ട ആര്‍‌ടി‌പി ഉറവിടങ്ങളാണ് അനുവദിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ളത്.

en: RTP source timeout (sec)
ml: ആര്‍ടിപി സ്രോതസ്സ് ടൈംഔട്ട്(സെക്ക്)

en: How long to wait for any packet before a source is expired.
ml: ഒരു ഉറവിടതിന്‍റേ കാലവിധി കഴിയുന്നതിന് മുമ്പു എത്ര നേരം ഒരു പക്കറ്റിന് വേണ്ടി കാത്തിരിക്കാം.

en: Maximum RTP sequence number dropout
ml: കൂടിയ ആര്‍ടിപി സീക്വന്‍സ് നമ്പര്‍ ഡ്രോപ്ഔട്ട്

en: RTP packets will be discarded if they are too much ahead (i.e. in the future) by this many packets from the last received packet.
ml: അവസാനം ലഭിച്ച പാക്കറ്റുകളെ കാളും ഇത്ര അധികം പാക്കറ്റുകള്‍ മുന്നിലാണെകില്‍ (അതായത് ഭാവിയില്‍) ആര്‍‌ടി‌പി പാക്കറ്റുകള്‍ തള്ളികളയും.

en: Maximum RTP sequence number misordering
ml: ആര്‍‌ടി‌പി ക്രമ സംഖ്യയുടെ തെറ്റായനിരയുടെ കൂടിയത്

en: RTP packets will be discarded if they are too far behind (i.e. in the past) by this many packets from the last received packet.
ml: അവസാനം ലഭിച്ച പാക്കറ്റുകളെ കാളും ഇത്ര അധികം പാക്കറ്റുകള്‍ പിന്നിലാണെകില്‍ (അതായത് ഭൂതകാലത്ത്) ആര്‍‌ടി‌പി പാക്കറ്റുകള്‍ തള്ളികളയും.

en: RTP payload format assumed for dynamic payloads
ml: മാറ്റപ്പെടാവുന്ന പേലോഡുകള്‍ക്കുവേണ്ടി ഊഹിക്കപ്പെടുന്ന ആര്‍‌ടി‌പി പേലോഡ് ഘടന

en: This payload format will be assumed for dynamic payload types (between 96 and 127) if it can't be determined otherwise with out-of-band mappings (SDP)
ml: ചലനാത്മകമായ പേലോഡ് വിധങ്ങള്‍ (96 നും കൂടാതെ 127നും ഇടയില്‍) നിര്‍ണ്ണയിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കില്‍ ഈ പേലോഡ് ഘടന അനുമാനിക്കപ്പെടും അല്ലാത്തപക്ഷം ഔട്ട്-ഓഫ്-ബാന്‍ഡ് മാപ്പിങ് കൊണ്ട് (എസ്‌ഡി‌പി)

en: RTP
ml: ആര്‍ടിപി

en: Real-Time Protocol (RTP) input
ml: റിയല്‍-ടൈം പ്രോട്ടോക്കോള്‍(ആര്‍ടിപി) ഇന്‍പുട്ട്

en: SDP required
ml: എസ്ഡിപി ആവശ്യം

en: A description in SDP format is required to receive the RTP stream. Note that rtp:// URIs cannot work with dynamic RTP payload format (%<PRIu8>).
ml: ആര്‍‌ടി‌പി സ്ട്രീം ലഭിക്കാന്‍ എസ്‌ഡി‌പി ഘടനയില്‍ നിര്‍വചനം അനിവാര്യമാണ്. പരിവര്‍ത്തനാത്മകമായ ആര്‍‌ടി‌പി പേലോഡ് ഘടന (%<PRIu8>) കൊണ്ട് rtp;// യു‌ആര്‍‌എലുകള്‍ക്ക് പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിയില്ല എന്നു ശ്രദ്ധിയ്ക്കുക.

en: Real RTSP
ml: യഥാര്‍ത്ഥ ആര്‍ടിഎസ്പി

en: Connection failed
ml: ബന്ധം പരാജയപ്പെട്ടു

en: VLC could not connect to "%s:%d".
ml: വിഎല്‍സിക്കു "%s:%d"ലേക്ക് ബന്ധപ്പെടാനായില്ല.

en: Session failed
ml: സെഷന്‍ പരാജയപ്പെട്ടു

en: The requested RTSP session could not be established.
ml: അപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട ആര്‍‌ടി‌എസ്‌പി സെഷന്‍ സ്ഥാപിക്കപ്പെടാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

en: Receive buffer
ml: ബഫര്‍ സ്വീകരിക്കുക

en: UDP receive buffer size (bytes)
ml: യുഡിപി റിസീവ് ബഫര്‍ സൈസ്(ബൈറ്റുകളില്‍)

en: Request multicast stream
ml: മൾട്ടികാസ്റ്റ് സ്ട്രീം അഭ്യർത്ഥിക്കുക

en: Request server to send stream as multicast
ml: മൾട്ടികാസ്റ്റായി സ്ട്രീം അയയ്ക്കാൻ സെർവറിനോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുക

en: Host
ml: ആതിഥേയന്‍

en: SAT>IP Receiver Plugin
ml: SAT> IP റിസീവർ പ്ലഗിൻ

en: Desired frame rate for the capture.
ml: ക്യാപ്ച്ചറിനു ആവശ്യമായ ഫ്രെയിം റേറ്റ്

en: Capture fragment size
ml: ഫ്രാഗ്മെന്റ് വലുപ്പം ക്യാപ്ച്ചര്‍ ചെയ്യുക

en: Optimize the capture by fragmenting the screen in chunks of predefined height (16 might be a good value, and 0 means disabled).
ml: മുന്‍നിര്‍വചിച്ച ഉയരം പ്രകാരമുള്ള സ്ക്രീനിനെ ഭാഗങ്ങള്‍ ആക്കാന്‍ തുണ്ടുകള്‍ ആക്കുന്നതുവഴി പിടിച്ചെടുക്കല്‍ ഉത്തമീകരിക്കുക (16 നല്ല ഒരു മൂല്യം ആകാം, കൂടാതെ 0 എന്നുവെച്ചാല്‍ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുക)

en: Region top row
ml: റീജിയണ്‍ മുകളിലത്തെ വരി

en: Ordinate of the capture region in pixels.
ml: പിടിച്ചെടുത്ത ഭാഗങ്ങളുടെ കൊടിരേഖ പിക്സലില്‍

en: Region left column
ml: റീജ്യണ്‍ ഇടത് നിര

en: Abscissa of the capture region in pixels.
ml: പിടിച്ചെടുത്ത ഭാഗങ്ങളുടെ അബ്സ്കിസ്സ പിക്സലില്‍

en: Capture region width
ml: ക്യാപ്ച്ചര്‍ റീജ്യണ്‍ വീതി

en: Capture region height
ml: ക്യാപ്ച്ചര്‍ റീജ്യണ്‍ ഉയരം

en: Follow the mouse
ml: മൗസിനെ പിന്തുടരുക

en: Follow the mouse when capturing a subscreen.
ml: ഉപസ്ക്രീന്‍ ക്യാപ്ച്ചര്‍ ചെയ്യുമ്പോള്‍ മൗസിനെ ഫോളോ ചെയ്യുക.

en: Mouse pointer image
ml: മൗസ് പോയിന്റര്‍ ഇമേജ്

en: If specified, will use the image to draw the mouse pointer on the capture.
ml: നിര്‍ദ്ദേശിക്കപ്പെട്ടാല്‍ , ക്യാപ്ചറീലുള്ള മൌസ് ദര്‍ശക വരക്കാന്‍ പടം ഉപയോഗിക്കും.

en: Display ID
ml: ഡിസ്പ്ലേ ഐഡി

en: Display ID. If not specified, main display ID is used.
ml: ഡിസ്പ്ലളെ ഐഡി. വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ, പ്രധാന പ്രദർശന ഐഡി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Screen index
ml: സ്ക്രീന്‍ സൂചിക

en: Index of screen (1, 2, 3, ...). Alternative to Display ID.
ml: സ്ക്രീനിന്റെ സൂചിക (1,2,3. ...) . ഡിസ്പ്ലേ ഐ‌ഡിക്കു പകരമുള്ളത്.

en: Screen Input
ml: സ്ക്രീന്‍ ഇന്‍പുട്ട്

en: Screen
ml: സ്ക്രീന്‍

en: How many times the screen content should be refreshed per second.
ml: ഒരു സെക്കന്‍ഡില്‍ എത്ര തവണ സ്ക്രീനിന്റെ ഉള്ളടക്കം വീണ്ടും പുതുക്കണം.

en: Pixel width of the capture region, or 0 for full width
ml: പിടിച്ചെടുത്ത ഭാഗങ്ങളുടെ പിക്സല്‍ വീതി, അല്ലെങ്കില്‍ മുഴുവന്‍ വീതിക്ക് 0

en: Pixel height of the capture region, or 0 for full height
ml: പിടിച്ചെടുത്ത ഭാഗങ്ങളുടെ പിക്സല്‍ ഉയരം, അല്ലെങ്കില്‍ മുഴുവന്‍ ഉയരത്തിന് 0

en: Screen capture (with X11/XCB)
ml: സ്ക്രീന്‍ ക്യാപ്ച്ചര്‍ ( X11/XCBയുമായി)

en: SDP
ml: എസ്ഡിപി

en: Session Description Protocol
ml: സെഷന്‍ വിവരണ പ്രോട്ടോക്കോള്‍

en: SFTP port
ml: എസ്എഫ്ടിപി പോര്‍ട്ട്

en: SFTP port number to use on the server
ml: സര്‍വ്വറില്‍ ഉപയോഗിക്കേണ്ട എസ്എഫ്ടിപി പോര്‍ട്ട് നമ്പര്‍

en: SFTP input
ml: എസ്എഫ്ടിപി ഇന്‍പുട്ട്

en: SFTP authentication
ml: എസ്എഫ്ടിപി ഓതന്റിക്കേഷന്‍

en: Please enter a valid login and password for the sftp connexion to %s
ml: എസ്‌എഫ്‌ടി‌പി കണക്ഷന്‍ %sനു ദയവായി ഒരു സാധുവായ ലോഗിന്‍ കൂടാതെ രഹസ്യപദം കൊടുക്കുക

en: Frame buffer depth
ml: ഫ്രെയിം ബഫര്‍ ആഴം

en: Pixel depth of the frame buffer, or zero for XWD file
ml: ഫ്രെയിം ബഫ്ഫറിന്റെ പിക്സെല്‍ ആഴം, അല്ലെങ്കില്‍ എക്സ്‌ഡബ്ല്യു‌ഡി ഫയലിന് പൂജ്യം

en: Frame buffer width
ml: ഫ്രെയിം ബഫര്‍ വീതി

en: Pixel width of the frame buffer (ignored for XWD file)
ml: ഫ്രെയിം ബഫ്ഫറിന്റെ പിക്സെല്‍ വീതി (എക്സ്‌ഡബ്ല്യു‌ഡി ഫയലിന് അവഗണിക്കുക)

en: Frame buffer height
ml: ഫ്രെയിം ബഫര്‍ ഉയരം

en: Pixel height of the frame buffer (ignored for XWD file)
ml: ഫ്രെയിം ബഫ്ഫറിന്റെ പിക്സെല്‍ ഉയരം (എക്സ്‌ഡബ്ല്യു‌ഡി ഫയലിന് അവഗണിക്കുക)

en: Frame buffer segment ID
ml: ഫ്രെയിം ബഫര്‍ സെഗ്മെന്റ് ഐഡി

en: System V shared memory segment ID of the frame buffer (this is ignored if --shm-file is specified).
ml: സിസ്റ്റം വി പങ്കുവെച്ച ഫ്രെയിം ബഫറിന്റെ മെമറി ഘടകത്തിന്റെ ഐ‌ഡി (--എസ്‌എച്ച്‌എം-ഫയല്‍ പ്രസ്താവിച്ചിട്ടില്ലെങ്കില്‍ ഇതിനേ അവഗണിക്കുക).

en: Frame buffer file
ml: ഫ്രെയിം ബഫര്‍ ഫയല്‍

en: Path of the memory mapped file of the frame buffer
ml: ഫ്രെയിം ബഫറിന്റെ മെമറി മാപ്ചെയ്ത ഫയലിന്റെ വഴി

en: XWD file (autodetect)
ml: എക്സ്ഡബ്ല്യുഡി ഫയല്‍ (ഓട്ടോഡിറ്റക്ട്)

en: 8 bits
ml: 8 ബിറ്റുകള്‍

en: 15 bits
ml: 15  ബിറ്റുകള്‍

en: 16 bits
ml: 16  ബിറ്റുകള്‍

en: 24 bits
ml: 24 ബിറ്റുകള്‍

en: 32 bits
ml: 32  ബിറ്റുകള്‍

en: Framebuffer input
ml: ഫ്രെയിംബഫര്‍ ഇന്‍പുട്ട്

en: Shared memory framebuffer
ml: പങ്കുവെച്ച മെമ്മറി ഫ്രെയിംബഫര്‍

en: Samba (Windows network shares) input
ml: സാംബ(വിന്‍ഡോസ് നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ഷെയറുകള്‍) ഇന്‍പുട്ട്

en: SMB input
ml: എസ്എംബി ഇന്‍പുട്ട്

en: SMB domain
ml: എസ്എംബി ഡൊമൈന്‍

en: Domain/Workgroup that will be used for the connection.
ml: ബന്ധപ്പെടാന്‍ വേണ്ടി ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന ഡൊമൈന്‍/കൃത്യസംഘം

en: SMB authentication required
ml: എസ് എം ബി പ്രാമാണീകരണം ആവശ്യമാണ്

en: The computer (%s) you are trying to connect to requires authentication.
    Please provide a username (ideally a domain name using the format DOMAIN;username) and a password.
ml: നിങ്ങൾ കണക്റ്റുചെയ്യാൻ ശ്രമിക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ടറിന് (%s) പ്രാമാണീകരണം ആവശ്യമാണ്.
    ദയവായി ഒരു ഉപയോക്തൃനാമവും (DOMAIN; username ഫോർമാറ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു ഡൊമെയ്ൻ നാമം) പിന്നെ ഒരു പാസ്‌വേഡും നൽകുക.

en: SRT
ml: എസ് ആർ ടി

en: SRT input
ml: എസ് ആർ ടി ഇൻപുട്ട്

en: Return poll wait after timeout milliseconds (-1 = infinite)
ml: കാലഹരണപ്പെട്ട മില്ലിസെക്കൻഡുകൾക്ക് ശേഷം റിട്ടേൺ പോൾ കാത്തിരിപ്പ് (-1 = അനന്തമായത്)

en: SRT latency (ms)
ml: എസ് ആർ ടി ലെറ്റെൻസി (മില്ലി സെക്കൻഡ്‌സ് )

en: Password for stream encryption
ml: സ്ട്രീം എൻ‌ക്രിപ്ഷനുള്ള പാസ്‌വേഡ്

en: TCP
ml: ടിസിപി

en: TCP input
ml: ടിസിപി ഇന്‍പുട്ട്

en: Time code
ml: ടൈം കോഡ്

en: Time code subpicture elementary stream generator
ml: ടൈം കോഡ് ഉപപട പ്രാഥമിക സ്ട്രീം ജനയിതാവ്

en: UDP Source timeout (sec)
ml: യു‌ഡി‌പി ഉറവിട കാലഹരണപ്പെടൽ (സെക്കൻഡ്)

en: UDP
ml: യുഡിപി

en: UDP input
ml: യുഡിപി ഇന്‍പുട്ട്

en: Reset defaults
ml: ഡീഫാള്‍ട്ടുകള്‍ റീസെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Video capture device
ml: വീഡിയോ ക്യാപ്ച്ചര്‍ ഡിവൈസ്

en: Video capture device node.
ml: വീഡിയോ ക്യാപ്ച്ചര്‍ ഡിവൈസ് നോഡ്.

en: VBI capture device
ml: വിബിഐ ക്യാപ്ച്ചര്‍ ഡിവൈസ്

en: The device node where VBI data can be read (for closed captions).
ml: വി‌ബി‌ഐ ഡാറ്റ വായിക്കാൻ‌ കഴിയുന്ന ഉപകരണ നോഡ് (അടച്ച അടിക്കുറിപ്പുകൾ‌ക്കായി).

en: Standard
ml: അടിസ്ഥാന

en: Video standard (Default, SECAM, PAL, or NTSC).
ml: വീഡിയോ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് (സഹജമായ, എസ്ഇസിഎഎം, പിഎഎല്‍, അല്ലേല്‍ എന്‍ടിഎസ്സി).

en: Force the Video4Linux2 video device to use a specific chroma format (eg. I420 or I422 for raw images, MJPG for M-JPEG compressed input). Complete list: GREY, I240, RV16, RV15, RV24, RV32, YUY2, YUYV, UYVY, I41N, I422, I420, I411, I410, MJPG
ml: ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട ക്രോമ ഫോർമാറ്റ് ഉപയോഗിക്കാൻ വീഡിയോ 4 ലിനക്സ് 2 വീഡിയോ ഉപകരണത്തെ നിർബന്ധിക്കുക (ഉദാ. റോ ഇമേജുകൾക്കായി I420 അല്ലെങ്കിൽ I422, M-JPEG കംപ്രസ്സ് ചെയ്ത ഇൻപുട്ടിനായി MJPG). പൂർണ്ണമായ പട്ടിക: GREY, I240, RV16, RV15, RV24, RV32, YUY2, YUYV, UYVY, I41N, I422, I420, I411, I410, MJPG

en: Input of the card to use (see debug).
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട കാര്‍ഡിന്റെ ഇന്‍പുട്ട് (ഡീബഗ്ഗ് കാണുക).

en: Audio input
ml: ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ട്

en: Audio input of the card to use (see debug).
ml: ഉപയോഗിക്കാനുള്ള കാര്‍ഡിന്‍റെ ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ട് ( തെറ്റ് തിരുത്തല്‍ കാണുക).

en: The specified pixel resolution is forced (if both width and height are strictly positive).
ml: നിര്‍ദ്ദേശിച്ച പിക്സെല്‍ റെസ്സലൂഷന്‍ നിര്‍ബന്ധിക്കുക (വീതിയും കൂടാതെ ഉയരവും രണ്ടും നിര്‍ബന്ധമായും പോസിറ്റീവാകണം)

en: Maximum frame rate to use (0 = no limits).
ml: ഉപയോഗിക്കാവുന്ന കൂടിയ ഫ്രെയിം നിരക്ക് (0 = പരിധിയില്ല)

en: Radio device
ml: റേഡിയോ ഡിവൈസ്

en: Radio tuner device node.
ml: റേഡിയോ ട്യൂണര്‍ ഡിവൈസ് നോഡ്

en: Frequency
ml: തോത്

en: Tuner frequency in Hz or kHz (see debug output).
ml: Hz അല്ലെങ്കിൽ kHz- ലെ ട്യൂണർ ആവൃത്തി (ഡീബഗ് ഔട്ട് പുട്ട് കാണുക).

en: Audio mode
ml: ഓഡിയോ മോഡ്

en: Tuner audio mono/stereo and track selection.
ml: ട്യൂണര്‍ ഓഡിയോ മോണോ/സ്റ്റീരിയോ കൂടാതെ ട്രാക് തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍

en: Reset controls
ml: കണ്‍ട്രോളുകള്‍ റീസെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Reset controls to defaults.
ml: കണ്‍ട്രോളുകള്‍ സഹജമായവയിലേക്ക് റീസെറ്റ് ചെയ്യുക.

en: Brightness
ml: തെളിച്ചം

en: Picture brightness or black level.
ml: പിക്ച്ചര്‍ ബ്രൈറ്റ്നെസ്സ് അല്ലേല്‍ ബ്ലാക്ക് നില

en: Automatic brightness
ml: സ്വമേധയായുള്ള തെളിച്ചം

en: Automatically adjust the picture brightness.
ml: ചിത്ര ബ്രൈറ്റ്നെസ്സ് സ്വമേധയാ അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യുക.

en: Contrast
ml: കോണ്‍ട്രാസ്റ്റ്

en: Picture contrast or luma gain.
ml: ചിത്ര കോണ്ട്രാസ്റ്റ് അല്ലേല്‍ ലുമ നേട്ടം.

en: Saturation
ml: സാച്യുറേഷന്‍

en: Picture saturation or chroma gain.
ml: പിക്ച്ചര്‍ സാച്യുറേഷന്‍ അല്ലേല്‍ ക്രോമ നേട്ടം.

en: Hue
ml: ഹ്യൂ

en: Hue or color balance.
ml: ഹ്യൂ അല്ലേല്‍ നിറ ബാലന്‍സ്

en: Automatic hue
ml: സ്വമേധായുള്ള ഹ്യൂ

en: Automatically adjust the picture hue.
ml: സ്വമേധയാ പിക്ച്ചര്‍ ഹ്യൂ അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യുക.

en: White balance temperature (K)
ml: വൈറ്റ് ബാലന്‍സ് ടെംപറേച്ചര്‍ (കെ)

en: White balance temperature as a color temperation in Kelvin (2800 is minimum incandescence, 6500 is maximum daylight).
ml: വെള്ള സമതുലനാവസ്ഥ ഉഷണതാമാനം ഒരു കെല്‍വിനിലുള്ള കളര്‍ ടെമ്പറേഷന്‍ ആയിട്ട് (2800 കുറഞ്ഞ ധവളപ്രഭയും, 6500 കൂടിയ പകല്‍വെളിച്ചം)

en: Automatic white balance
ml: ഹ്യൂ

en: Automatically adjust the picture white balance.
ml: സ്വമേധയാ ചിത്ര വൈറ്റ് ബാലന്‍സ് അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യുക.

en: Red balance
ml: റെഡ് ബാലന്‍സ്

en: Red chroma balance.
ml: റെഡ് ക്രോമ ബാലന്‍സ്.

en: Blue balance
ml: നീല ബാലന്‍സ്

en: Blue chroma balance.
ml: നീല ക്രോമ ബാലന്‍സ്

en: Gamma
ml: ഗാമ

en: Gamma adjust.
ml: ഗാമ അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യുക.

en: Automatic gain
ml: സ്വമേധയായുള്ള നേട്ടം

en: Automatically set the video gain.
ml: വീഡിയോ നേട്ടം സ്വമേധയാ സെറ്റ് ചെയ്യുക.

en: Gain
ml: നേട്ടം

en: Picture gain.
ml: ചിത്ര നേട്ടം.

en: Sharpness
ml: ഷാര്‍പ്നെസ്സ്

en: Sharpness filter adjust.
ml: ഷാര്‍പ്നെസ്സ് ഫില്‍റ്റര്‍ അഡ്ജസ്റ്റ്.

en: Chroma gain
ml: ക്രോമ നേട്ടം

en: Chroma gain control.
ml: ക്രോമ ഗെയിന്‍ കണ്‍ട്രോള്‍

en: Automatic chroma gain
ml: ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് ക്രോമ ഗെയിന്‍

en: Automatically control the chroma gain.
ml: സ്വമേധയാ ക്രോമ നേട്ടം നിയന്ത്രിക്കുക

en: Power line frequency
ml: പവര്‍ലൈന്‍ ഫ്രീക്വന്‍സി

en: Power line frequency anti-flicker filter.
ml: പവര്‍ ലൈന്‍ ഫ്രീക്വന്‍സി ആന്റി-ഫ്ലിക്കര്‍ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Backlight compensation
ml: ബാക്ക്ലൈറ്റ് കോംപന്‍സേഷന്‍

en: Band-stop filter
ml: ബാന്‍ഡ്-സ്റ്റോപ്പ് ഫില്‍റ്റര്‍

en: Cut a light band induced by fluorescent lighting (unit undocumented).
ml: ഫ്ലൂറോസെന്റ് ലൈറ്റിംഗിനാല്‍ പ്രാത്സാഹിപ്പിച്ച ഒരു വെളിച്ച ബാൻഡ് മുറിക്കുക (അളവ് പ്രാമാണീകരിച്ചിട്ടില്ല)

en: Horizontal flip
ml: തിരശ്ചീനമായ ഫ്ലിപ്പ്

en: Flip the picture horizontally.
ml: ചിത്രം ലംബമായി ഫ്ലിപ്പ് ചെയ്യുക

en: Vertical flip
ml: ലംബമായുള്ള ഫ്ലിപ്പ്

en: Flip the picture vertically.
ml: ചിത്രം ലംബമായി ഫ്ലിപ്പ് ചെയ്യുക.

en: Rotate (degrees)
ml: തിരിയ്ക്കുക(ഡിഗ്രികള്‍)

en: Picture rotation angle (in degrees).
ml: പിക്ച്ചര്‍ റോട്ടേഷന്‍ ആംഗിള്‍ (ഡിഗ്രികളില്‍)

en: Color killer
ml: കളര്‍ കില്ലര്‍

en: Enable the color killer, i.e. switch to black & white picture whenever the signal is weak.
ml: കളര്‍ കില്ലര്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക, അതായത് സിഗ്നല്‍ ദുര്‍ബലമാകുമ്പോള്‍ കറുത്ത കൂടാതെ വെളുത്ത പടത്തിലേക്ക് മാറുക.

en: Color effect
ml: നിറ പ്രഭാവം

en: Select a color effect.
ml: നിറ പ്രഭാവം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Black & white
ml: കറുപ്പും & വെളുപ്പും

en: Sepia
ml: സെപിയ

en: Negative
ml: നെഗറ്റീവ്

en: Emboss
ml: എംബോസ്

en: Sketch
ml: സ്കെച്ച്

en: Sky blue
ml: ആകാശ നീല

en: Grass green
ml: ഗ്രാസ്സ് ഗ്രീന്‍

en: Skin whiten
ml: സ്കിന്‍ വൈറ്റന്‍

en: Vivid
ml: വിവിഡ്

en: Audio volume
ml: ഓഡിയോ വോള്യം

en: Volume of the audio input.
ml: ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ടിന്റെ വോള്യം.

en: Audio balance
ml: ഓഡിയോ ബാലന്‍സ്

en: Balance of the audio input.
ml: ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ടിന്റെ ബാലന്‍സ്

en: Bass level
ml: ബാസ് നില

en: Bass adjustment of the audio input.
ml: ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ടിന്റെ ബാസ് അഡ്ജസ്റ്റ്മെന്റ്.

en: Treble level
ml: ട്രെബിള്‍ നില

en: Treble adjustment of the audio input.
ml: ഓഡിയോ ഇന്‍പുട്ടിന്റെ ട്രെബിള്‍ അഡ്ജസ്റ്റ്മെന്റ്.

en: Mute the audio.
ml: ഓഡിയോ മ്യൂട്ട് ചെയ്യുക.

en: Loudness mode
ml: ലൗഡ്നസ്സ് മോഡ്

en: Loudness mode a.k.a. bass boost.
ml: ലൗഡ്നെസ്സ് മോഡ് അല്ലേല്‍ ബാസ് ബൂസ്റ്റ്.

en: v4l2 driver controls
ml: v4l2 ഡ്രൈവര്‍ കണ്‍ട്രോളുകള്‍

en: Set the v4l2 driver controls to the values specified using a comma separated list optionally encapsulated by curly braces (e.g.: {video_bitrate=6000000,audio_crc=0,stream_type=3} ). To list available controls, increase verbosity (-vv) or use the v4l2-ctl application.
ml: കോമയാൽ വേർതിരിച്ച ലിസ്റ്റ് ഉപയോഗിച്ച് വ്യക്തമാക്കിയ മൂല്യങ്ങളിലേക്ക് v4l2 ഡ്രൈവർ നിയന്ത്രണങ്ങൾ സജ്ജമാക്കുക (ഉദാ .: {video_bitrate = 6000000, audio_crc = 0, stream_type = 3}). ലഭ്യമായ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ലിസ്റ്റുചെയ്യുന്നതിന്, വെർബോസിറ്റി (-vv) വർദ്ധിപ്പിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ v4l2-ctl അപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗിക്കുക.

en: All
ml: എല്ലാം

en: Multichannel television sound (MTS)
ml: മള്‍ട്ടിചാനല്‍ ടെലിവിഷന്‍ സൗണ്ട്(എംടിഎസ്)

en: 525 lines / 60 Hz
ml: 525 ലൈനുകള്‍ / 60 Hz

en: 625 lines / 50 Hz
ml: 625 ലൈനുകള്‍ / 50 Hz

en: PAL N Argentina
ml: പിഎഎല്‍ എന്‍ അര്‍ജന്റീന

en: NTSC M Japan
ml: എന്‍ടിഎസ്സി എം ജപ്പാന്‍

en: NTSC M South Korea
ml: എന്‍ടിഎസ്സി എം ദക്ഷിണ കൊറിയ

en: Primary language
ml: പ്രൈമറി ഭാഷ

en: Secondary language or program
ml: സെക്കണ്ടറി ഭാഷ അല്ലേല്‍ പ്രോഗ്രാം

en: Dual mono
ml: ഡ്യുവല്‍ മോണോ

en: V4L
ml: വി4എല്‍

en: Video4Linux input
ml: വീഡിയോ4ലിനക്സ് ഇന്‍പുട്ട്

en: Video input
ml: വീഡിയോ ഇന്‍പുട്ട്

en: Tuner
ml: ട്യൂണര്‍

en: Controls
ml: കണ്‍ട്രോള്‍സ്

en: Video capture controls (if supported by the device)
ml: .വീഡിയോ പിടിച്ചെടുക്കല്‍ നിയന്ത്രണം (ഡിവൈസ് പിന്താങ്ങല്‍)

en: Video4Linux compressed A/V input
ml: വീഡിയോ4ലിനക്സ് കംപ്രസ് ചെയ്ത എ/വി ഇന്‍പുട്ട്

en: Video4Linux radio tuner
ml: വീഡിയോ4ലിനക്സ് റേഡിയോ ട്യൂണര്‍

en: VCD
ml: വിസിഡി

en: VCD input
ml: വിസിഡി ഇന്‍പുട്ട്

en: Support for VDR recordings (http://www.tvdr.de/).
ml: വിഡിആര്‍ റെക്കോര്‍ഡിംഗുകള്‍ക്കുള്ള പിന്തുണ (http://www.tvdr.de/).

en: Chapter offset in ms
ml: ചാപ്റ്റര്‍ ഓഫ്സെറ്റുകള്‍ എംഎസില്‍

en: Move all chapters. This value should be set in milliseconds.
ml: എല്ലാ അദ്ധ്യായങ്ങളും നീക്കുക. ഇതിന്റെ മൂല്യം മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍ സജ്ജീകരിക്കണം/

en: Default frame rate for chapter import.
ml: അധ്യായ ഇറക്കുമതിക്കു സ്വയമേവയുള്ള ഫ്രെയിം നിരക്ക്

en: VDR
ml: വിഡിആര്‍

en: VDR recordings
ml: വിഡിആര്‍ റെക്കോര്‍ഡിംഗുകള്‍

en: VLC could not read the file (%s).
ml: വിഎല്‍സിക്ക് ഫയല്‍ വായിക്കാനായില്ല (%s).

en: VLC could not open the file "%s" (%s).
ml: വിഎല്‍സിക്കു  "%s" (%s) ഫയല്‍ തുറക്കാനായില്ല.

en: VDR Cut Marks
ml: വിഡിആര്‍ കട്ട് മാര്‍ക്സ്

en: Start
ml: തുടക്കം

en: X.509 Certificate Authority
ml: X.509 സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് അതോറിറ്റി

en: Certificate of the Authority to verify server's against
ml: സെര്‍വറുകള്‍ക്ക് എതിരെയുള്ളതു ദൃഡീകരിക്കാനുള്ള അധികാരിയുടെ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ്

en: X.509 Certificate Revocation List
ml: X.509 സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് റിവോക്കേഷന്‍ ലിസ്റ്റ്

en: List of revoked servers certificates
ml: റിവോക്ക് ചെയ്ത സര്‍വ്വറുകളുടെ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളുടെ പട്ടിക

en: X.509 Client certificate
ml: X.509 ക്ലയന്റ് സാക്ഷ്യപത്രം

en: Certificate for client authentication
ml: ക്ലയന്റ് പ്രാമാണീകരണത്തിനുള്ള സർ‌ട്ടിഫിക്കറ്റ്

en: X.509 Client private key
ml: X.509 ക്ലയന്റ് സ്വകാര്യ കീ

en: Private key for authentication by certificate
ml: സർട്ടിഫിക്കറ്റ് പ്രകാരമുള്ള പ്രാമാണീകരണത്തിനുള്ള സ്വകാര്യ താക്കോൽ

en: RGB chroma (RV32, RV24, RV16, RGB2)
ml: ആര്‍‌ജി‌ബി ക്രോമ (ആര്‍‌വി32,ആര്‍‌വി24,ആര്‍‌വി16,ആര്‍‌ജി‌ബി2)

en: Compression level
ml: കംപ്രഷന്‍ നില

en: Transfer compression level from 0 (none) to 9 (max)
ml: 0  (ഒന്നുമില്ല) മുതല്‍ 9 (കൂടിയ) വരെ മാറ്റുന്ന ചുരുക്കല്‍ നില

en: Image quality
ml: ചിത്ര ക്വാളിറ്റി

en: Image quality 1 to 9 (max)
ml: ചിത്ര ക്വാളിറ്റി 1 മുതല്‍ 9 (കൂടിയ)

en: VNC
ml: വിഎന്‍സി

en: VNC client access
ml: വിഎന്‍സി ക്ലയന്റ് അക്സസ്സ്

en: Loopback mode
ml: ലൂപ്പ്ബാക്ക് മോഡ്

en: Record an audio rendering endpoint.
ml: ഒരു ഓഡിയോ റെൻഡറിംഗ് എൻഡ്‌പോയിന്റ് റെക്കോർഡുചെയ്യുക.

en: Windows Audio Session API input
ml: വിൻഡോസ് ഓഡിയോ സെഷൻ എപിഐ ഇൻപുട്ട്

en: Dummy stream output
ml: ഡമ്മി സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Keep existing file
ml: നിലവിലുള്ള ഫയല്‍ നിലനിര്‍ത്തുക

en: Overwrite
ml: ഓവര്‍റൈറ്റ്

en: The output file already exists. If recording continues, the file will be overridden and its content will be lost.
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ഫയല്‍ നേരത്തെ നിലകൊള്ളുന്നു. റിക്കോര്‍ഡിങ് തുടരുകയാണെങ്കില്‍ ഫയല്‍ അസാധുവായി കൂടാതെ അതിന്റെ ഉള്ളടക്കം നഷ്ട്ടപ്പെടും.

en: Overwrite existing file
ml: നിലവിലുള്ള ഫയല്‍ ഓവര്‍റൈറ്റ് ചെയ്യുക

en: If the file already exists, it will be overwritten.
ml: ഫയല്‍ നിലവിലുണ്ടെങ്കില്‍, അത് ഓവര്‍റൈറ്റ് ചെയ്യപ്പെടും.

en: Append to file
ml: ഫയലിലേക്ക് ചേര്‍ക്കുക

en: Append to file if it exists instead of replacing it.
ml: പുനസ്ഥാപിക്കുന്നതിന് പകരം ഫയല്‍ നിലകൊള്ളുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ അതിനോടു കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുക.

en: Format time and date
ml: ഫോര്‍മാറ്റ് സമയവും തീയ്യതിയും

en: Perform ISO C time and date formatting on the file path
ml: ഫയല്‍ പാതയില്‍ ഐ‌എസ്‌ഓ സി സമയം അല്ലെങ്കില്‍ തീയതി തിരുത്തല്‍ നടത്തുക

en: Synchronous writing
ml: സിന്‍ക്രണസ് റൈറ്റിംഗ്

en: Open the file with synchronous writing.
ml: ഫയലിനെ സിങ്ക്രണസ് റൈറ്റിംഗോടു കൂടി തുറക്കുക.

en: File stream output
ml: ഫയല്‍ സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Username that will be requested to access the stream.
ml: സ്ട്രീം ആക്സസ് ചെയ്യാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്ന ഉപയോക്തൃനാമം.

en: Password that will be requested to access the stream.
ml: സ്ട്രീം അക്സസ്സ് ചെയ്യാനായി ആവശ്യപ്പെടുന്ന രഹസ്യവാക്ക്.

en: Mime
ml: മൈം

en: MIME returned by the server (autodetected if not specified).
ml: സെര്‍വര്‍ തിരികെ നല്കിയ എം‌ഐ‌എം‌ഇ (വ്യക്തമാക്കിയിട്ടിലെങ്കില്‍ സ്വയം കണ്ടുപിടിക്കും).

en: Metacube
ml: മെറ്റാക്യൂബ്

en: Use the Metacube protocol. Needed for streaming to the Cubemap reflector.
ml: മെറ്റാക്യൂബ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ ഉപയോഗിക്കുക. ക്യൂബ്മാപ് പ്രതിധ്വനിയിലേക്ക് സ്ട്രീം ചെയ്യാന്‍ ആവശ്യമുണ്ട്.

en: HTTP stream output
ml: എച്ച്ടിടിപി സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Segment length
ml: സെഗ്മെന്റ് നീളം

en: Length of TS stream segments
ml: ടിഎസ് സ്ട്രീം സെഗ്മെന്റുകളുടെ നീളം

en: Split segments anywhere
ml: എവിടെയാണെങ്കിലും സെഗ്മെന്റുകള്‍ സ്പ്ലിറ്റ് ചെയ്യുക

en: Don't require a keyframe before splitting a segment. Needed for audio only.
ml: ഒരു അംശം ഭിന്നിക്കുന്നതിന് മുമ്പു കീഫ്രെയിം ആവ്ശ്യമില്ല. ഓഡിയോയ്ക്കു മാത്രം ആവശ്യമുള്ളത്.

en: Number of segments
ml: സെഗ്മെന്റുകളുടെ എണ്ണം

en: Number of segments to include in index
ml: സൂചികയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്താനുള്ള സെഗ്മെന്റുകളുടെ എണ്ണം

en: Allow cache
ml: കാഷ് അനുവദിക്കുക

en: Add EXT-X-ALLOW-CACHE:NO directive in playlist-file if this is disabled
ml: ഇ‌എക്സ്‌ടി-എക്സ്-അനുവാദ-കാഷ്: ഇത് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുകയാണെങ്കില്‍ പ്ലേലിസ്റ്റ്-ഫയലില്‍ വഴികാട്ടുന്ന ഒന്നുമില്ല

en: Index file
ml: ഇന്‍ഡെക്സ് ഫയല്‍

en: Path to the index file to create
ml: നിര്‍മിക്കാനുള്ള സൂചിക ഫയലിലേക്കുള്ള വഴി

en: Full URL to put in index file
ml: സൂചിക ഫയലില്‍ ഇടാനുള്ള മുഴുവന്‍ യു‌ആര്‍‌എല്‍

en: Full URL to put in index file. Use #'s to represent segment number
ml: സൂചിക ഫയലില്‍ ഇടാനുള്ള മുഴുവന്‍ യു‌ആര്‍‌എല്‍.  അംശ സംഖ്യ പ്രതിപാതിക്കാന്‍ #കള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Delete segments
ml: സെഗ്മെന്റുകള്‍ കളയുക

en: Delete segments when they are no longer needed
ml: ഇനി അവരെ കൂടുതല്‍ ആവശ്യമില്ലെങ്കില്‍ അംശങ്ങള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Use muxers rate control mechanism
ml: മക്സറുകളുടെ റേറ്റ് നിയന്ത്രണ മെക്കാനിസം ഉപയോഗിക്കുക

en: AES key URI to place in playlist
ml: യു‌ആര്‍‌ഐയേ പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ നിക്ഷേപിക്കാന്‍ എ‌ഇ‌എസ് സൂചിപ്പിക്കുന്നു

en: AES key file
ml: എഇഎസ് കീ ഫയല്‍

en: File containing the 16 bytes encryption key
ml: 16 ബൈറ്റുകളുടെ എന്‍ക്രിപ്ഷന്‍ സൂചിക ഉല്‍കൊള്ളുന്ന ഫയല്‍

en: File where vlc reads key-uri and keyfile-location
ml: സൂചിക-യു‌ആര്‍‌ഐ കൂടാതെ സൂചിക ഫയല്‍- സ്ഥാനം എവിടനിന്നാണോ വി‌എല്‍‌സി വായികുന്ന ഫയല്‍

en: File is read when segment starts and is assumed to be in format: key-uri\nkey-file. File is read on the segment opening and values are used on that segment.
ml: സെഗ്മെന്റ് ആരംഭിക്കുമ്പോൾ ഫയൽ വായിക്കുകയും key-uri\nkey-file : ഫോർമാറ്റിലാണെന്ന് കണക്കാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. സെഗ്മെന്റ് തുറക്കുമ്പോൾ ഫയൽ വായിക്കുകയും മൂല്യങ്ങൾ ആ സെഗ്‌മെന്റിൽ ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

en: Use randomized IV for encryption
ml: എന്‍ക്രിപ്ഷനുവേണ്ടി ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന ക്രമമല്ലാത്ത ഐ‌വി

en: Generate IV instead using segment-number as IV
ml: അംശ സംഖ്യകള്‍ ഐ‌വി ആയി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് പകരം ഐ‌വി ഉണ്ടാക്കുക

en: Number of first segment
ml: ആദ്യ സെഗ്മെന്റിന്റെ നമ്പര്‍

en: The number of the first segment generated
ml: ആദ്യം ഉണ്ടാക്കപ്പെട്ട അംശത്തിന്‍റെ സംഖ്യ

en: HTTP Live streaming output
ml: എച്ച്ടിടിപി ലൈവ് സ്ട്രീമിംഗ് ഔട്ട്പുട്ട്

en: LiveHTTP
ml: ലൈവ്എച്ച്ടിടിപി

en: RIST data output caching size (ms)
ml: റിസ്റ്റ് ഡാറ്റ ഔട്ട്പുട്ട് കാഷിംഗ് വലുപ്പം (എംഎസ് )

en: Having this cache will guarantee that the packets going out are delivered at a spacing determined by the chain timestamps thus ensuring a near jitter free output. Be aware that this setting will also add to the overall latency of the stream.
ml: ഈ കാഷെ ഉള്ളത് ചെയിൻ ടൈംസ്റ്റാമ്പുകൾ നിർണ്ണയിക്കുന്ന ഒരു സ്പേസിംഗിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുന്ന പാക്കറ്റുകൾ വിതരണം ചെയ്യുമെന്ന് ഉറപ്പുനൽകുന്നു, അങ്ങനെ അടുത്തുള്ള സ്വതന്ത്രമായ .ഔട്ട് പുട്ട് ഉറപ്പാക്കുന്നു. ഈ ക്രമീകരണം സ്ട്രീമിന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള ലേറ്റൻസിയെ വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നത് അറിഞ്ഞിരിക്കുക.

en: RIST retry-buffer queue size (ms)
ml: റിസ്റ്റ് വീണ്ടും ശ്രമിക്കുക-ബഫർ ക്യൂ വലുപ്പം (എംഎസ് )

en: This must match the buffer size (latency) configured on the server side. If you are not sure, leave the default of 0 which will set it the maximum value and will use about 100MB of RAM
ml: ഇത് സെർവർ ഭാഗത്ത് കോൺഫിഗർ ചെയ്‌തിരിക്കുന്ന ബഫർ വലുപ്പവുമായി (ലേറ്റൻസി) പൊരുത്തപ്പെടണം. നിങ്ങൾക്ക് ഉറപ്പില്ലെങ്കിൽ, 0 ന്റെ സ്ഥിരസ്ഥിതി ഉപേക്ഷിക്കുക, അത് പരമാവധി മൂല്യം സജ്ജമാക്കുകയും ഏകദേശം 100MB റാം ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യും

en: SSRC used in RTP output (default is random, i.e. 0)
ml: ആർ‌ടി‌പി ഔട്ട് പുട്ടിൽ എസ്എസ്ആർസി ഉപയോഗിക്കുന്നു (സ്ഥിരസ്ഥിതി ക്രമരഹിതമാണ്, അതായത് 0)

en: Use this setting to specify a known SSRC for the RTP header. This is only useful if your receiver acts on it. When using VLC as receiver, it is not.
ml: ആർ‌ടി‌പി ഹെഡറിനായി അറിയപ്പെടുന്ന ഒരു SSRC വ്യക്തമാക്കാൻ ഈ ക്രമീകരണം ഉപയോഗിക്കുക. നിങ്ങളുടെ റിസീവർ അതിൽ പ്രവർത്തിച്ചാൽ മാത്രമേ ഇത് ഉപയോഗപ്രദമാകൂ. വി‌എൽ‌സി റിസീവറായി ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ, അങ്ങനെയല്ല.

en: Stream name
ml: സ്ട്രീം നാമം

en: This Stream name will be sent to the receiver using the rist RTCP channel
ml: റിസ്റ്റ് ആർ‌ടി‌സി‌പി ചാനൽ ഉപയോഗിച്ച് ഈ സ്ട്രീം നാമം റിസീവറിന് അയയ്ക്കും

en: RIST stream output
ml: റിസ്റ്റ് ഒഴുക്ക് ഔട്ട്പുട്ട്

en: RIST target packet size (bytes)
ml: റിസ്റ്റ് ലക്ഷ്യ പാക്കറ്റ് വലുപ്പം (ബൈറ്റുകൾ)

en: Name to give to this stream/channel on the shoutcast/icecast server.
ml: ഷൌട്കാസ്റ്റ്/ഐസ്കാസ്റ്റ് സെര്‍വറിലുള്ള ഈ സ്ട്രീം/ചാനലിനുള്ള പേര്.

en: Stream description
ml: സ്ട്രീം വിവരണം

en: Description of the stream content or information about your channel.
ml: നിങ്ങളുടെ ചാനലിനേ പറ്റിയുള്ള സ്ട്രീം ഉള്ളടക്കം/ വിവരങ്ങളുടെ വിവരണം.

en: Stream MP3
ml: സ്ട്രീം എംപി3

en: You normally have to feed the shoutcast module with Ogg streams. It is also possible to stream MP3 instead, so you can forward MP3 streams to the shoutcast/icecast server.
ml: നിങ്ങള്‍ സാധാരണമായി ഷൌട്കാസ്റ്റ് ഘടകങ്ങളെ ഓ‌ജി‌ജി സ്ട്രീമുകളാല്‍ പോഷിപ്പിക്കണം. പകരം എം‌പി3  സ്ട്രീം ചെയ്യാനും സാധ്യമാണ്, അതുകാരണം നിങ്ങള്ക്ക് എം‌പി3 സ്ട്രീമുകള്‍ ഷൌട്കാസ്റ്റ്/ ഐസ്കാസ്റ്റ് സെര്‍വറിലേക്ക് അയക്കാം.

en: Genre description
ml: ജെനര്‍ വിവരണം

en: Genre of the content.
ml: ഉള്ളടക്കത്തിന്റെ തരം.

en: URL description
ml: യുആര്‍എല്‍ വിവരണം

en: URL with information about the stream or your channel.
ml: സ്ട്രീമിനെക്കുറിച്ചോ ചാനലിനെക്കുറിച്ചോ ഉള്ള വിവരങ്ങൾ അടങ്ങിയ യു ആർ എൽ.

en: Bitrate information of the transcoded stream.
ml: ട്രാൻസ്കോഡ് ചെയ്ത സ്ട്രീമിന്റെ ബിട്രേറ്റ് വിവരങ്ങൾ.

en: Samplerate information of the transcoded stream.
ml: ട്രാൻസ്‌കോഡുചെയ്‌ത സ്‌ട്രീമിന്റെ സാമ്പിൾ റേറ്റ്  വിവരങ്ങൾ.

en: Number of channels
ml: ചാനലുകളുടെ എണ്ണം

en: Number of channels information of the transcoded stream.
ml: ട്രാൻസ്‌കോഡു ചെയ്‌ത സ്‌ട്രീമിന്റെ ചാനലുകളുടെ എണ്ണം.

en: Ogg Vorbis Quality
ml: ഓഗ് വോര്‍ബിസ് ഗുണം

en: Ogg Vorbis Quality information of the transcoded stream.
ml: ഓഗ് വോർബിസ് ട്രാൻസ്കോഡ് ചെയ്ത സ്ട്രീമിന്റെ ഗുണനിലവാര വിവരങ്ങൾ.

en: Stream public
ml: സ്ട്രീം പബ്ലിക്ക്

en: Make the server publicly available on the 'Yellow Pages' (directory listing of streams) on the icecast/shoutcast website. Requires the bitrate information specified for shoutcast. Requires Ogg streaming for icecast.
ml: ഐസ്കാസ്റ്റ്/ ഷൌട്കാസ്റ്റ് വെബ്സൈറ്റിലുള്ള 'മഞ്ഞ പേജുകളില്‍' (സ്ട്രീമുകളുടെ ഡിറക്ടറി പട്ടിക) സെര്‍വറിനെ പൊതുവായി ലഭ്യമാക്കുക. ഷൌട്ട്കാസ്റ്റിന് നിര്‍ദ്ദേശിക്കപ്പെട്ട ബിറ്റ്നിരക്കിന്‍റെ വിവരം ആവ്ശ്യമാണ്.  ഐസ്കാസ്റ്റിന് വേണ്ട ഓ‌ജി‌ജി സ്ട്രീമിങ് ആവ്ശ്യമാണ്.

en: IceCAST output
ml: ഐസ്കാസ്റ്റ് ഔട്ട്പുട്ട്

en: SRT stream output
ml: എസ് ആർ ടി സ്ട്രീം ഔട്ട് പുട്ട്

en: Caching value (ms)
ml: കാഷിംഗ് മൂല്യം(എംഎസ്)

en: Default caching value for outbound UDP streams. This value should be set in milliseconds.
ml: പുറത്തേക്കുള്ള യു‌ഡി‌പി സ്ട്രീമുകളുടെ സ്വയമേവയുള്ള കഷിങ് മൂല്യം. ഇതിന്റെ മൂല്യം മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍ വേണം സജ്ജീകരിക്കാന്‍.

en: Group packets
ml: ഗ്രൂപ്പ് പാക്കറ്റുകള്‍

en: Packets can be sent one by one at the right time or by groups. You can choose the number of packets that will be sent at a time. It helps reducing the scheduling load on heavily-loaded systems.
ml: ശരിയായ സമയത്ത് ഓരോന്നോരോന്നായി പാക്കറ്റുകള്‍ അയക്കാം അല്ലെങ്കില്‍ കൂട്ടങ്ങളാല്‍. ഒരു സമയത്ത് അയക്കപ്പെടാവുന്ന പാക്കറ്റുകളുടെ എണ്ണം നിങ്ങള്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. അധികമായി ലോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട സിസ്റ്റങ്ങളുടെ പട്ടികപ്രകാരമുള്ള ലോഡ് കുറക്കാന്‍ ഇത് സഹായിക്കും.

en: UDP stream output
ml: യുഡിപി സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: ARM NEON video chroma conversions
ml: എആര്‍എം നിയോണ്‍ വീഡിയോ ക്രോമ കണ്‍വേര്‍ഷനുകള്‍

en: ARM NEON audio volume
ml: എആര്‍എം നിയോണ്‍ ഓഡിയോ വോള്യം

en: ARM NEON video chroma YUV->RGBA
ml: എആര്‍എം നിയോണ്‍ വീഡിയോ ക്രോമ YUV->RGBA

en: Defines if BarGraph information should be sent
ml: ബര്‍ഗ്രാഫ് വിവരം അയക്കണോ എന്നു നിര്‍വചിക്കും

en: Defines if BarGraph information should be sent. 1 if the information should be sent, 0 otherwise (default 1).
ml: ബര്‍ഗ്രാഫ് വിവരം അയക്കണോ എന്നു നിര്‍വചിക്കും. വിവരം അയക്കണമെങ്കില്‍ 1 അല്ലാത്തപക്ഷം 0. (സ്വയമേവ 1).

en: Sends the barGraph information every n audio packets
ml: എല്ലാ n ഓഡിയോ പാക്കറ്റുകളുടെയും ബാര്‍ഗ്രാഫ് വിവരം അയക്കും

en: Defines how often the barGraph information should be sent. Sends the barGraph information every n audio packets (default 4).
ml: ബാര്‍ഗ്രാഫ് വിവരങ്ങള്‍ എത്ര പതിവായി അയക്കണമെന്ന് നിര്‍വചിക്കുന്നു. എല്ലാ n ഓഡിയോ പാക്കറ്റിലും ബാര്‍ഗ്രാഫ് വിവരങ്ങള്‍ അയക്കപ്പെടും (സ്വയമേവ 4).

en: Defines if silence alarm information should be sent
ml: നിശബ്ദ അലാറം വിവരം അയക്കണോ എന്നു നിര്‍വചിക്കും.

en: Defines if silence alarm information should be sent. 1 if the information should be sent, 0 otherwise (default 1).
ml: നിശബ്ദ അലാറം വിവരം അയക്കണോ എന്നു നിര്‍വചിക്കും. വിവരം അയക്കണമെങ്കില്‍ 1 അല്ലാത്തപക്ഷം 0. (സ്വയമേവ 1).

en: Time window to use in ms
ml: എംഎസില്‍ ഉപയോഗിക്കേണ്ട സമയ ജാലകം

en: Time Window during when the audio level is measured in ms for silence detection. If the audio level is under the threshold during this time, an alarm is sent (default 5000).
ml: നിശബ്ദത കണ്ടെത്താന്‍ ഓഡിയോ നില എം‌എസ്സില്‍ അളക്കുന്ന സമയത്തുള്ള സമയ ജാലകം. ഈ സമയത്ത് ഓഡിയോ നില ഒരു അതിരിനെകാള്‍ കുറവാണെങ്കില്‍,   ഒരു അലാറം അയക്കപ്പെടും (സ്വയമേവ 5000)

en: Minimum Audio level to raise the alarm
ml: അലാറം ഉയര്‍ത്താനുള്ള കുറഞ്ഞ ഓഡിയോ നില

en: Threshold to be attained to raise an alarm. If the audio level is under the threshold during this time, an alarm is sent (default 0.1).
ml: അലാറം ഉണ്ടാക്കുന്നതിന് വേണ്ടി പ്രാപിക്കേണ്ട ത്രേഷോള്‍ഡ്. ഈ സമയത്ത് ഓഡിയോ നില ഒരു അതിരിനെകാള്‍ കുറവാണെങ്കില്‍,   ഒരു അലാറം അയക്കപ്പെടും (സ്വയമേവ 0.1)

en: Time between two alarm messages in ms
ml: രണ്ടു അലാറം സന്ദേശങ്ങള്‍ക്കിടയിലുള്ള സമയം എംഎസ്സില്‍

en: Time between two alarm messages in ms. This value is used to avoid alarm saturation (default 2000).
ml: രണ്ടു അലാറം സന്ദേശങ്ങള്‍ക്കിടയിലുള്ള സമയം എംഎസ്സില്‍. അലാറം പൂരിതവസ്ഥ കളയാന്‍ ഈ മൂല്യം ഉപയോഗികുക (സ്വയമേവ 2000)

en: Audio part of the BarGraph function
ml: ബാര്‍ഗ്രാഫ് ഫങ്ഷന്റെ ഓഡിയോ ഭാഗം

en: Audiobar Graph
ml: ഓഡിയോബാര്‍ ഗ്രാഫ്

en: Simple decoder for Dolby Surround encoded streams
ml: ഡോള്‍ബി സറൌണ്ട് സ്ട്രീമുകള്‍ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള സരളമായ ഡികോഡര്‍

en: Dolby Surround decoder
ml: ഡോള്‍ബി സറൗണ്ട് ഡീക്കോഡര്‍

en: This effect gives you the feeling that you are standing in a room with a complete 7.1 speaker set when using only a headphone, providing a more realistic sound experience. It should also be more comfortable and less tiring when listening to music for long periods of time.
    It works with any source format from mono to 7.1.
ml: ഒരു ഹെഡ്ഫോണ്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ മാത്രം ഈ പ്രതീതി നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു പൂര്‍ണ്ണ 7.1 സ്പീകര്‍ സെറ്റുള്ള ഒരു റൂമില്‍ നില്‍ക്കുന്ന അനുഭവം തരും, കൂടുതല്‍ യഥാര്‍ത്ഥമായ സൌണ്ട് പരിചയം നല്കും. അത് കൂടുതല്‍ സൌകര്യപ്രധവും കൂടാതെ കൂടുതല്‍ സമയ കാലയളവ് സംഗീതം ശ്രവിക്കുമ്പോള്‍ കുറവ് ക്ഷീണവുമായിരിക്കണം.
    അത് ഏതൊരു ഉറവിട ഘടനയിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കും മോണോ മുതല്‍ 7.1 വരെ.

en: Characteristic dimension
ml: ക്യാരക്ടറസ്റ്റിക്ക് ഡൈമെന്‍ഷന്‍

en: Distance between front left speaker and listener in meters.
ml: മുമ്പിലത്തെ ഇടത്തെ സ്പീക്കറും ശ്രോദ്ധാവും തമ്മിലുള്ള ദൂരം മീറ്ററില്‍.

en: Compensate delay
ml: കോംപന്‍സേറ്റ് ഡിലേ

en: The delay which is introduced by the physical algorithm may sometimes be disturbing for the synchronization between lips-movement and speech. In case, turn this on to compensate.
ml: അഭൗതികമായ അല്‍ഗോരിതം അവതരിപ്പിച്ച താമസം ചിലപ്പോള്‍ ചുണ്ടുകളുടെ-ചലനം കൂടാതെ സംസാരവും തമ്മിലുള്ള സമന്വയത്തെ അസ്വസ്ഥമാക്കും. അങ്ങനെ വന്നാല്‍, പരിഹാരത്തിനായി ഇത് ഓണ്‍ ആക്കുക

en: No decoding of Dolby Surround
ml: ഡോള്‍ബി സറൗണ്ടിന്റെ ഡീക്കോഡിംഗ് ഇല്ല

en: Dolby Surround encoded streams won't be decoded before being processed by this filter. Enabling this setting is not recommended.
ml: ഈ ഫില്‍ട്ടറാല്‍ സംസ്കരണത്തിന് മുമ്പു ഡോള്‍ബി സറൌണ്ട് എന്‍കോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട സ്ട്രീമുകള്‍ ഡികോഡ്' ചെയ്യപ്പെടില്ല. ഈ സജ്ജീകരണം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുന്നത് ഗുണമല്ല.

en: Headphone virtual spatialization effect
ml: ഹെഡ്ഫോണ്‍ വിര്‍ച്വല്‍ സ്പാറ്റിലൈസേഷന്‍ പ്രഭാവം

en: Headphone effect
ml: ഹെഡ്ഫോണ്‍ പ്രഭാവം

en: Use downmix algorithm
ml: ഡൗണ്‍മിക്സ് അല്‍ഗോരിതം ഉപയോഗിക്കുക

en: This option selects a stereo to mono downmix algorithm that is used in the headphone channel mixer. It gives the effect of standing in a room full of speakers.
ml: ഈ ഐഛികം ഹെഡ്ഫോണ്‍ ചാനല്‍ മിക്സറില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു സ്റ്റീരിയോയില്‍ നിന്നും മോണോയിലേക്കുള്ള ഡൌണ്‍മിക്സ് അല്‍ഗോരിതം തിരഞ്ഞെടുക്കും. മുഴുവന്‍ സ്പീകറുകളുള്ള ഒരു മുറിയില്‍ നില്‍ക്കുന്ന പ്രതീതി തരും.

en: Select channel to keep
ml: നിലനിര്‍ത്തേണ്ട ചാനല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: This option silences all other channels except the selected channel.
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ചാനല്‍ ഒഴിച്ച് മറ്റുള്ള ചാനലുകള്‍ ഈ ഐഛികം നിശബ്ദമാക്കും.

en: Rear left
ml: റിയര്‍ ലെഫ്റ്റ്

en: Rear right
ml: റിയര്‍ റൈറ്റ്

en: Low-frequency effects
ml: ലോ-ഫ്രീക്വന്‍സി പ്രഭാവങ്ങള്‍

en: Side left
ml: സൈഡ് ലെഫ്റ്റ്

en: Side right
ml: സൈഡ് റൈറ്റ്

en: Rear center
ml: റിയര്‍ സെന്റര്‍

en: Stereo to mono downmixer
ml: സ്റ്റീരിയോയില്‍ നിന്ന് മോനോയിലേക്കുള്ള ഡൗണ്‍മിക്സര്‍

en: Audio channel remapper
ml: ഓഡിയോ ചാനല്‍ റീമാപ്പര്‍

en: Audio filter for simple channel mixing
ml: സാധാരണ ചാനല്‍ മിക്സിംഗിനുള്ള ഓഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: HRTF file for the binauralization
ml: ബൈനറലൈസേഷനായുള്ള എച്ച്ആർടിഎഫ് ഫയൽ

en: Custom HRTF (Head-related transfer function) file in the SOFA format.
ml: SOFA ഫോർമാറ്റിലുള്ള ഇച്ഛാനുസൃത HRTF (ഹെഡുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ട്രാൻസ്ഫർ ഫംഗ്ഷൻ) ഫയൽ.

en: Headphones mode (binaural)
ml: ഹെഡ്‌ഫോണുകൾ മോഡ് (ബൈനറൽ)

en: If the output is stereo, render ambisonics with the binaural decoder.
ml: ഔട്ട് പുട്ട് സ്റ്റീരിയോ ആണെങ്കിൽ, ബൈനറൽ ഡീകോഡർ ഉപയോഗിച്ച് ആമ്പിസോണിക്‌സ് റെൻഡർ ചെയ്യുക.

en: Ambisonics renderer and binauralizer
ml: അമ്പിസോണിക്സ് റെൻഡറർ, ബൈനറലൈസർ

en: Binauralizer
ml: ബൈനറലൈസേർ

en: Audio filter for trivial channel mixing
ml: ട്രിവിയല്‍ ചാനല്‍ മിക്സിംഗിനുള്ള ഓഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Sound Delay
ml: ശബ്ദ വൈകിക്കല്‍

en: Delay
ml: വൈകിക്കല്‍

en: Add a delay effect to the sound
ml: ശബ്ദത്തില്‍ ഒരു ഡിലേ പ്രഭാവം ചേര്‍ക്കുക

en: Delay time
ml: സമയം വൈകിക്കുക

en: Time in milliseconds of the average delay. Note average
ml: ശരാശരി വൈകലിന്റെ സമയം മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍. കുറിപ്പു ശരാശരി

en: Sweep Depth
ml: സ്വീപ്പ് ഡെപ്ത്ത്

en: Time in milliseconds of the maximum sweep depth. Thus, the sweep range will be delay-time +/- sweep-depth.
ml: കൂടിയ സ്വീപ്പ് ആഴത്തിന്‍റെ സമയം മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍. അതുകൊണ്ടു താമസ-സമയം +/-  സ്വീപ്പ്-ആഴമാണ് സ്വീപ്പ് പരിധി.

en: Sweep Rate
ml: സ്വീപ്പ് റേറ്റ്

en: Rate of change of sweep depth in milliseconds shift per second of play
ml: സ്വീപ്പ് ആഴത്തിന്റെ മാറ്റത്തിന്റെ നിരക്ക് പ്ലേയുടെ മില്ലിസെക്കന്‍റിലുള്ളമാറ്റം ഓരോ സെകന്‍റിലും

en: Feedback gain
ml: ഫീഡ്ബാക്ക് നേട്ടം

en: Gain on Feedback loop
ml: ഫീഡ്ബാക്ക് ലൂപ്പിന്മേലുള്ള ഗെയിന്‍

en: Wet mix
ml: നനഞ്ഞ മിക്സ്

en: Level of delayed signal
ml: വൈകിച്ച സിഗ്നലുകളുടെ നില

en: Dry Mix
ml: ഡ്രൈ മിക്സ്

en: Level of input signal
ml: ഇന്‍പുട്ട് സിഗ്നല്‍ നില

en: RMS/peak
ml: ആര്‍എംഎസ്/പീക്ക്

en: Set the RMS/peak.
ml: ആർ‌എം‌എസ് / പീക്ക് സജ്ജമാക്കുക.

en: Attack time
ml: ആക്രമണ സമയം

en: Set the attack time in milliseconds.
ml: ആക്രമണ സമയം മില്ലിസെക്കൻഡിൽ സജ്ജമാക്കുക.

en: Release time
ml: റിലീസ് സമയം

en: Set the release time in milliseconds.
ml: റിലീസ് സമയം മില്ലിസെക്കൻഡിൽ സജ്ജമാക്കുക.

en: Threshold level
ml: ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ് നില

en: Set the threshold level in dB.
ml: ത്രെഷോൾഡ് ലെവൽ dB- യിൽ സജ്ജമാക്കുക.

en: Ratio
ml: റേഷ്യോ

en: Set the ratio (n:1).
ml: അനുപാതം സജ്ജമാക്കുക (n: 1).

en: Knee radius
ml: നീ റേഡിയസ്

en: Set the knee radius in dB.
ml: കാൽമുട്ടിന്റെ ദൂരം dB- യിൽ സജ്ജമാക്കുക.

en: Makeup gain
ml: മേക്കപ്പ് നേട്ടം

en: Set the makeup gain in dB (0 ... 24).
ml: ഡി‌ബിയിലുള്ള മേക്അപ്പ് നേട്ടം സജ്ജീകരിക്കുക (0 . . . 24).

en: Compressor
ml: കംപ്രസ്സര്‍

en: Dynamic range compressor
ml: ഡൈനാമിക്ക് റേഞ്ച് കംപ്രസ്സര്‍

en: Audio filter for PCM format conversion
ml: പി‌സി‌എം ഘടന മാറ്റത്തിനുള്ള ഓഡിയോ ഫില്‍ട്ടര്‍

en: Audio filter for A/52/DTS->S/PDIF encapsulation
ml: A/52/DTS-->S/PDIF എൻ‌ക്യാപ്‌സുലേഷനായുള്ള ശബ്ദ അരിപ്പ

en: Equalizer preset
ml: ഇക്വലൈസര്‍ പ്രീസെറ്റ്

en: Preset to use for the equalizer.
ml: ഇക്വലൈസറിനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട പ്രിസെറ്റ്.

en: Bands gain
ml: ബാന്‍ഡുകളുടെ നേട്ടം

en: Don't use presets, but manually specified bands. You need to provide 10 values between -20dB and 20dB, separated by spaces, e.g. "0 2 4 2 0 -2 -4 -2 0 2".
ml: മുന്‍സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കരുത്, പക്ഷെ കരകൃത്യമായ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുള്ള ബാന്‍റുകള്‍. -20 ഡി‌ബിക്കും കൂടാതെ 20 ഡി‌ബിക്കും ഇടയിലുള്ള 10 മൂല്യങ്ങള്‍ നിങ്ങള്‍ നല്കണം, സ്പേസിനാല്‍ വേര്‍തിരിച്ചു , ഉദാ. "0 2 4 2 0 -2 -4 -2 0 2".

en: Use VLC frequency bands
ml: വിഎല്‍സി ഫ്രീക്വന്‍സി ബാന്‍ഡുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Use the VLC frequency bands. Otherwise, use the ISO Standard frequency bands.
ml: വി‌എല്‍‌സി ഫ്രീക്വെന്‍സി ബാന്‍ഡുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക. അല്ലാത്തപക്ഷം, ഐ‌എസ്‌ഓ നിലവാരമുള്ള ഫ്രീക്വെന്‍സി ബാണ്ടുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക,

en: Two pass
ml: രണ്ട് പാസ്

en: Filter the audio twice. This provides a more intense effect.
ml: ഓഡിയോയേ രണ്ടു പ്രാവശ്യം ഫില്‍റ്റര്‍ ചെയ്യുക. ഇത് കൂടുതല്‍ ഗംഭീര പ്രതീതി നല്കും.

en: Global gain
ml: ആഗോള്‍ നേട്ടം

en: Set the global gain in dB (-20 ... 20).
ml: സാര്‍വലൌകിക നേട്ടം ഡി‌ബിയില്‍ സജ്ജീകരിക്കുക (-20 ... 20).

en: Equalizer with 10 bands
ml: 10 ബാന്‍ഡുകളോടു കൂടിയ ഇക്വലൈസര്‍

en: Equalizer
ml: ഇക്വലൈസര്‍

en: Flat
ml: ഫ്ലാറ്റ്

en: Classical
ml: ക്ലാസിക്കല്‍

en: Club
ml: ക്ലബ്

en: Dance
ml: നൃത്തം

en: Full bass
ml: ഫുള്‍ ബാസ്സ്

en: Full bass and treble
ml: ഫുള്‍ ബാസ്സ് ആന്‍ഡ് ട്രെബിള്‍

en: Full treble
ml: മുഴുവന്‍ ട്രെബിള്‍

en: Large Hall
ml: വലിയ ഹാള്‍

en: Live
ml: ലൈവ്

en: Party
ml: പാര്‍ട്ടി

en: Pop
ml: ചാടുക

en: Reggae
ml: റെഗ്ഗേജ്

en: Rock
ml: റോക്ക്

en: Ska
ml: സ്കാ

en: Soft
ml: സോഫ്റ്റ്

en: Soft rock
ml: സോഫ്റ്റ് റോക്ക്

en: Techno
ml: ടെക്നോ

en: Gain multiplier
ml: ഗെയിന്‍ മള്‍ട്ടിപ്ലെയര്‍

en: Increase or decrease the gain (default 1.0)
ml: നേട്ടം കൂട്ടുക അല്ലെങ്കില്‍ കുറയ്ക്കുക (സ്വയമേവ 1.0)

en: Gain control filter
ml: ഗെയിന്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Karaoke
ml: കരോക്കേ

en: Simple Karaoke filter
ml: സാധാരണ കരോക്കേ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Number of audio buffers
ml: ഓഡിയോ ബഫറുകളുടെ എണ്ണം

en: This is the number of audio buffers on which the power measurement is made. A higher number of buffers will increase the response time of the filter to a spike but will make it less sensitive to short variations.
ml: കരുത്തിന്‍റെ അളവ് നടത്തപ്പെടുന്ന ഓഡിയോ ബഫറുകളുടെ എണ്ണമാണ് ഇത്.  കൂടുതല്‍ ബഫറുകളുടെ എണ്ണം ഫില്‍റ്ററിന്‍റെ പ്രതികരണ സമയം മുനപോലെ കൂട്ടും പക്ഷെ ചെറിയ മാറ്റങ്ങളോട് കുറവ് പ്രതികരണം ആയിരിക്കും.

en: Maximal volume level
ml: കൂടിയ വോള്യം നില

en: If the average power over the last N buffers is higher than this value, the volume will be normalized. This value is a positive floating point number. A value between 0.5 and 10 seems sensible.
ml: അവസാനത്തെ എന്‍ ബഫറുകളുടെ മേല്‍ ശരാശരി കരുത്ത് ഈ മൂല്യത്തെക്കാള്‍ കൂടുതലാണെങ്കില്‍, വോളിയം ക്രമീകരിക്കപ്പെടും. ഈ മൂല്യം ഒരു പോസിറ്റീവ് ഫ്ലോട്ടിങ് പോയിന്‍റ് സംഖ്യയാണ്. 0.5 കൂടാതെ 10 നു ഇടക്കുള്ള ഒരു മൂല്യം പര്യാപ്തമായി കാണപ്പെടും.

en: Volume normalizer
ml: വോള്യം നോര്‍മലൈസര്‍

en: Parametric Equalizer
ml: പാരാമെട്രിക്ക് ഇക്വലൈസര്‍

en: Low freq (Hz)
ml: കുറഞ്ഞ ഫ്രീക്വന്‍സി (Hz)

en: Low freq gain (dB)
ml: കുറഞ്ഞ കന്‍പന നേട്ടം (ഡി‌ബി)

en: High freq (Hz)
ml: ഉയര്‍ന്ന ഫ്രീക്വന്‍സി (Hz)

en: High freq gain (dB)
ml: കൂടിയ കന്‍പന നേട്ടം (ഡി‌ബി)

en: Freq 1 (Hz)
ml: ഫ്രീക്വ 1 (Hz)

en: Freq 1 gain (dB)
ml: ഫ്രീക്വെന്‍സി 1 നേട്ടം (ഡി‌ബി)

en: Freq 1 Q
ml: ഫ്രീക്ക് 1 ക്യു

en: Freq 2 (Hz)
ml: ഫ്രീക്വ 2 (Hz)

en: Freq 2 gain (dB)
ml: ഫ്രീക്വെന്‍സി 2 നേട്ടം (ഡി‌ബി)

en: Freq 2 Q
ml: ഫ്രീക്ക് 2 ക്യു

en: Freq 3 (Hz)
ml: ഫ്രീക്വെന്‍സി 3 (എച്ച്‌സെഡ്)

en: Freq 3 gain (dB)
ml: ഫ്രീക്വെന്‍സി 3 നേട്ടം (ഡി‌ബി)

en: Freq 3 Q
ml: ഫ്രീക്ക് 3 ക്യു

en: Audio filter for band-limited interpolation resampling
ml: ബാന്‍ഡ്-പരിമിത പ്രക്ഷിപ്ത റിസമ്പ്ളിങിന് വേണ്ടിയുള്ള ഓഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Resampling quality
ml: റീസാംപ്ലിംഗ് ക്വാളിറ്റി

en: Resampling quality, from worst to best
ml: റീസാംപ്ലിങ് ഗുണനിലവാരം, മോശം മുതൽ മികച്ചത് വരെ

en: SoX Resampler
ml: SoX റീസാംപ്ലർ

en: Speex resampler
ml: സ്പീക്സ് റീസാംപ്ലര്‍

en: Sample rate converter type
ml: സാമ്പിള്‍ തോത് മൂശ ഇനം

en: Different resampling algorithms are supported. The best one is slower, while the fast one exhibits low quality.
ml: വത്യസ്തമായ റിസംപ്ളിങ് അല്‍ഗോറിതങ്ങള്‍ പിന്‍താങ്ങും. ഏറ്റവും നല്ലത് വേഗം കുറഞ്ഞതാണ്, എന്നിരിക്കെ വേഗമേറിയത് മോശം ഗുണമാണ് പ്രദര്‍ശിപ്പികുക.

en: Sinc function (best quality)
ml: സിങ്ക് കൃത്യം (നല്ല ഗുണം)

en: Sinc function (medium quality)
ml: സിങ്ക് കൃത്യം (ഇടത്തരം ഗുണം)

en: Sinc function (fast)
ml: സിങ്ക് ഫങ്ഷന്‍ (ഫാസ്റ്റ്)

en: Zero Order Hold (fastest)
ml: സീറോ ഓര്‍ഡര്‍ ഹോള്‍ഡ് (വേഗതയേറിയ)

en: Linear (fastest)
ml: ലീനിയര്‍(വേഗതേറിയ)

en: SRC resampler
ml: എസ്ആര്‍സി റീസാംപ്ലര്‍

en: Secret Rabbit Code (libsamplerate) resampler
ml: രഹസ്യ റാബിറ്റ് കോഡ് (എല്‍‌ഐ‌ബിസാംബിള്‍തോത്) ട റിസാംബ്ലര്‍

en: Nearest-neighbor audio resampler
ml: നിയറെസ്റ്റ്-നൈബര്‍ ഓഡിയോ റിസാംബ്ലര്‍

en: Pitch Shifter
ml: പിച്ച് ഷിഫ്റ്റർ

en: Audio pitch changer
ml: ശബ്ദ പിച്ച് മാറ്റൽ

en: Audio tempo scaler synched with rate
ml: തോതിനോട് സമന്വയിച്ച ഓഡിയോ താള സ്കെയിലര്‍

en: Scaletempo
ml: സ്കെയില്‍ടെംപോ

en: Stride Length
ml: സ്ട്രൈഡ് നീളം

en: Length in milliseconds to output each stride
ml: പുറത്തേക്കുള്ള ഓരോ മറികടക്കലിന്റെയും നീളം മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍

en: Overlap Length
ml: ഓവര്‍ലാപ് നീളം

en: Percentage of stride to overlap
ml: മേല്‍ക്കുമേല്‍ ആകാനുള്ള സ്ട്രൈടിന്റെ ശതമാനം

en: Search Length
ml: തിരച്ചില്‍ നീളം

en: Length in milliseconds to search for best overlap position
ml: ഏറ്റവും നല്ല മേല്‍ക്കുമേലുള്ള സ്ഥാനം അന്വേഷിക്കാനുള്ള നീളം മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍

en: Pitch Shift
ml: പിച്ച് മാറ്റൽ

en: Pitch shift in semitones.
ml: സെമി ടോണുകളിലെ പിച്ച് മാറ്റം

en: Room size
ml: റൂം വലുപ്പം

en: Defines the virtual surface of the room emulated by the filter.
ml: ഫില്‍ട്ടര്‍ അനുകരിക്കുന്ന റൂമിന്റെ ആവാസ്തിക പ്രതലത്തെ നിര്‍വചിക്കുന്നു

en: Room width
ml: റൂം വീതി

en: Width of the virtual room
ml: വിര്‍ച്വല്‍ റൂമിന്റെ വീതി

en: Wet
ml: നനഞ്ഞ

en: Dry
ml: ഡ്രൈ

en: Damp
ml: ഡാംപ്

en: Audio Spatializer
ml: ഓഡിയോ സ്പാറ്റിയാലൈസര്‍

en: Spatializer
ml: സ്പാറ്റിയാലൈസര്‍

en: This filter enhances the stereo effect by suppressing mono (signal common to both channels) and by delaying the signal of left into right and vice versa, thereby widening the stereo effect.
ml: ഈ ഫിറ്റര്‍ മോണോയെ അടിച്ചമര്‍ത്തി സ്റ്റീരിയോ പ്രതീതി വര്‍ദ്ധിപ്പികും (രണ്ടു ചാനലിനും ഒരേ സിഗ്നല്‍) കൂടാതെ സിഗ്നലിനെ ഇടത്തു നിന്നും വലത്തോട്ടും കൂടാതെ തിരിച്ചും താമസിപ്പിക്കുന്നത് വഴി, അതുവഴി സ്റ്റീരിയോ പ്രതീതി വ്യാപിപ്പിക്കും.

en: Time in ms of the delay of left signal into right and vice versa.
ml: സിഗ്നലിനെ ഇടത്തു നിന്നും വലത്തോട്ടും കൂടാതെ തിരിച്ചും താമസിപ്പിക്കുന്ന സമയം എംഎസ്സില്‍.

en: Amount of gain in delayed left signal into right and vice versa. Gives a delay effect of left signal in right output and vice versa which gives widening effect.
ml: സിഗ്നലിനെ ഇടത്തു നിന്നും വലത്തോട്ടും കൂടാതെ തിരിച്ചും താമസിപ്പിച്ച നേട്ടത്തിന്റെ തോത്.  വലത്തെ ഔട്പുട്ടില്‍ ഇടത്തെ സിഗ്നലിന്റെ താമസിച്ച പ്രതീതി നല്കുന്നു കൂടാതെ തിരിച്ചും ഇത് പ്രതീതി വ്യാപിപ്പിക്കും.

en: Crossfeed
ml: ക്രോസ്ഫീഡ്

en: Cross feed of left into right with inverted phase. This helps in suppressing the mono. If the value is 1 it will cancel all the signal common to both channels.
ml: ഫേസ് തിരിച്ച ഇടത്തെ സിഗ്നലിനെ വലത്തെതില്‍ സങ്കരമായി നല്കുക. മോണോയെ അടിച്ചമര്‍താന്‍ ഇത് സഹായിക്കും. അതിന്റെ മൂല്യം 1 ആണെങ്കില്‍ രണ്ടു ചാനലിനും പൊതുവായ എല്ലാ സിഗ്നലുകളും റദ്ദാക്കപ്പെടും.

en: Dry mix
ml: ഡ്രൈ മിക്സ്

en: Level of input signal of original channel.
ml: യഥാര്‍ത്ഥ ചാനലിലെ ഇന്‍പുട്ട് സിഗ്നലിന്റെ നില

en: Stereo Enhancer
ml: സ്റ്റീരിയോ എന്‍ഹാന്‍സര്‍

en: Simple stereo widening effect
ml: സിംപിള്‍ സ്റ്റീരിയോ വൈഡനിംഗ് പ്രഭാവം

en: Single precision audio volume
ml: സിംഗിള്‍ പ്രിസിഷന്‍ ഓഡിയോ വോള്യം

en: Integer audio volume
ml: ഇന്റിജര്‍ ഓഡിയോ വോള്യം

en: Dummy audio output
ml: ഡമ്മി ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Audio output device
ml: ഓഡിയോ ഓട്ട്പുട്ട് ഡിവൈസ്

en: Audio output device (using ALSA syntax).
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് ഡിവൈസ്(എഎല്‍എസ്എ സിന്റാക്സ് ഉപയോഗിക്കുന്നു).

en: Audio output channels
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് ചാനലുകള്‍

en: Channels available for audio output. If the input has more channels than the output, it will be down-mixed. This parameter is ignored when digital pass-through is active.
ml: ഓഡിയോ ഔട്പുട്ടിനുവേണ്ടി ലഭ്യമായ ചാനലുകള്‍. ഇന്‍പൂട്ടിന് ഔട്പുട്ടിനെകാളും കൂടുതല്‍ ചാനലുകള്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍, അവ ഡൌണ്‍-മിക്സ്ഡ് ചെയ്യപ്പെടും. ഡിജിറ്റല്‍ പാസ്സ്-ത്രൂ പ്രവര്‍ത്തനമാണെങ്കില്‍ ഈ ഘടകം തള്ളികളയപ്പെടും.

en: Surround 4.0
ml: സറൗണ്ട് 4.0

en: Surround 4.1
ml: സറൗണ്ട് 4.1

en: Surround 5.0
ml: സറൗണ്ട് 5.0

en: Surround 5.1
ml: സറൗണ്ട് 5.1

en: Surround 7.1
ml: സറൗണ്ട് 7.1

en: ALSA audio output
ml: എഎല്‍എസ്എ ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Audio output failed
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് പരാജയപ്പെട്ടു

en: The audio device "%s" could not be used:
    %s.
ml: "%s" ഓഡിയോ ഡിവൈസ് ഉപയോഗിക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല:
    %s.

en: Audio memory
ml: ഓഡിയോ മെമ്മറി

en: Audio memory output
ml: ഓഡിയോ മെമ്മറി ഔട്ട്പുട്ട്

en: Sample format
ml: സാംപിള്‍ ഘടന

en: Last audio device
ml: അവസാന ഓഡിയോ ഡിവൈസ്

en: HAL AudioUnit output
ml: എച്ച്എഎല്‍ ഓഡിയോയൂണിറ്റ് ഔട്ട്പുട്ട്

en: System Sound Output Device
ml: സിസ്റ്റം സൗണ്ട് ഔട്ട്പുട്ട് ഡിവൈസ്

en: %s (Encoded Output)
ml: %s (എന്‍കോഡ് ചെയ്ത ഔട്ട്പുട്ട്)

en: Audio device is not configured
ml: ഓഡിയോ ഡിവൈസ് കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്തിട്ടില്ല

en: You should configure your speaker layout with "Audio Midi Setup" in /Applications/Utilities. VLC will output Stereo only.
ml: /ആപ്ലികേഷന്‍സ്/യുറ്റിലിറ്റിസില്‍ സ്പീകര്‍ കരടുരൂപം "Audio Midi Setup"  ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങള്‍ കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യണം. വി‌എല്‍‌സി സ്റ്റീരിയോ മാത്രമേ പുറത്തേക് തരികയൊള്ളൂ.

en: The selected audio output device is exclusively in use by another program.
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഓഡിയോ ഡിവൈസ് മറ്റൊരു പ്രോഗ്രാം തനിയെ ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു

en: Output device
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ഡിവൈസ്

en: Select your audio output device
ml: താങ്കളുടെ ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് ഡിവൈസ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Speaker configuration
ml: സ്പീക്കര്‍ കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍

en: Select speaker configuration you want to use. This option doesn't upmix! So NO e.g. Stereo -> 5.1 conversion.
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കേണ്ട സ്പീകര്‍ കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. ഈ ഐഛികം അപ്പ്മിക്സ് ചെയ്യപ്പെടില്ല! അതുകൊണ്ടു ഇല്ല ഉദാ. സ്റ്റീരിയോ->5.1 രൂപാന്തരീകരണം.

en: Audio volume in hundredths of decibels (dB).
ml: ഡെസിബെലിന്റെ നൂരിലൊന്നിലുള്ള ഓഡിയോ വോളിയം (ഡി‌ബി).

en: DirectX audio output
ml: ഡയറക്ട്എക്സ് ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Output format
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ഘടന

en: Number of output channels
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ചാനലുകളുടെ എണ്ണം

en: By default (0), all the channels of the incoming will be saved but you can restrict the number of channels here.
ml: സ്വയമേവ (0), അകത്തോട്ടുള്ളതിന്റെ എല്ലാ ചാനലുകളും സൂക്ഷിക്കപ്പെടും പക്ഷേ നിങ്ങള്ക്ക് ചാനലുകളുടെ എണ്ണം ഇവിടെ നിയന്ത്രിക്കാം.

en: Add WAVE header
ml: വേവ് ഹെഡ്ഡര്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Instead of writing a raw file, you can add a WAV header to the file.
ml: ഒരു അസംസ്കൃത ഫയല്‍ എഴുത്തുന്നതിന് പകരം, നിങ്ങള്ക്ക് ഒരു ഡബ്ല്യു‌എ‌വി ഹെഡര്‍ ആ ഫയലിലേക്ക് ചേര്‍ക്കാം.

en: Output file
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ഫയല്‍

en: File to which the audio samples will be written to ("-" for stdout).
ml: ഓഡിയോ സാമ്പിളുകൾ എഴുതുന്ന ഫയൽ (stdout നായി "-").

en: File audio output
ml: ഫയല്‍ ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Automatically connect to writable clients
ml: റൈറ്റ് ചെയ്യാവുന്ന ക്ലയന്റുകളിലേക്ക് സ്വമേധയാ ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുക

en: If enabled, this option will automatically connect sound output to the first writable JACK clients found.
ml: പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയാല്‍, ആദ്യം കണ്ടെത്തുന്ന എഴുതാന്‍ പറ്റുന്ന ജാക്ക് ക്ലൈന്റ്റുകളിലേക്ക് സൌണ്ട് ഔട്പുട്ടിനെ സ്വയം ഈ ഐഛികം ബന്ധിക്കും.

en: Connect to clients matching
ml: ചേരുന്ന ക്ലയന്റുകളുമായി ബന്ധപ്പെടുന്നു

en: If automatic connection is enabled, only JACK clients whose names match this regular expression will be considered for connection.
ml: സ്വയം ബന്ധപ്പെടല്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയാല്‍, ജാക്ക് ക്ലൈന്റ്റുകളുടെ പേര് ക്രമാനുഗതമായ പ്രകടനത്തോട് ചേര്‍ന്നാല്‍ മാത്രമെ ബന്ധത്തിനു പരിഗണിക്കപ്പെടുകയൊള്ളൂ.

en: JACK client name
ml: JACK ക്ലയന്റ് നാമം

en: JACK audio output
ml: ജാക്ക് ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Device
ml: ഡിവൈസ്

en: Select a proper audio device to be used by KAI.
ml: കെ‌എ‌ഐയാള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഒരു യഥാര്‍ത്ഥ ഓഡിയോ ഡിവൈസ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Open audio in exclusive mode.
ml: ഓഡിയോ എക്സ്ക്ലൂസീവ് മോഡില്‍ തുറക്കുക

en: Enable this option if you want your audio not to be interrupted by the other audio.
ml: മറ്റൊരു ഓഡിയോയാല്‍ ഇപ്പോളത്തെ നിങ്ങളുടെ ഓഡിയോ തടസപ്പെടാതിരിക്കാന്‍ ഈ ഐഛികം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക.

en: K Audio Interface audio output
ml: കെ ഓഡിയോ ഇന്റര്‍ഫേസ് ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: HDMI/SPDIF audio passthrough
ml: HDMI/SPDIF ഓഡിയോ പാസ്സ്ത്രു

en: Change this value if you have issue with HD codecs when using a HDMI receiver.
ml: ഒരു എച്ച്ഡിഎംഐ റിസീവർ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ എച്ച്ഡി കോഡെക്കുകളിൽ നിങ്ങൾക്ക് പ്രശ്നമുണ്ടെങ്കിൽ ഈ മൂല്യം മാറ്റുക.

en: Disabled
ml: അപ്രാപ്യം

en: Enabled (AC3/DTS only)
ml: പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കി (AC3 / DTS മാത്രം)

en: Enabled
ml: പ്രവർത്തനക്ഷമം

en: Windows Multimedia Device output
ml: വിൻഡോസ് മൾട്ടിമീഡിയ ഉപകരണ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Output back-end
ml: ഔട്ട് പുട്ട് പിന്നണി

en: Audio output back-end interface.
ml: ശബ്ദ ഔട്ട് പുട്ട് പിന്നണി സമ്പർക്ക മുഖം

en: OSS device node path.
ml: ഒഎസ്എസ് ഡിവൈസ് നോഡ് പാത.

en: Open Sound System audio output
ml: ഓപ്പണ്‍ സൗണ്ട് സിസ്റ്റം ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Pulseaudio audio output
ml: പള്‍സ്ഓഡിയോ ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: OpenBSD sndio audio output
ml: ഓപ്പണ്‍ബിഎസ്ഡി സ്നഡിയോ ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Software gain
ml: സോഫ്ട്വെയര്‍ നേട്ടം

en: This linear gain will be applied in software.
ml: ഈ രേഖീയ നേട്ടം സോഫ്ട്വെയറില്‍ പ്രയോഗിക്കപ്പെടും.

en: Windows Audio Session API output
ml: വിന്‍ഡോസ് ഓഡിയോ സെഷന്‍ എപിഐ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Select Audio Device
ml: ഓഡിയോ ഡിവൈസ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select special Audio device, or let windows decide (default), change needs VLC restart to apply.
ml: പ്രത്യേക ഓഡിയോ ഉപകരണം തിരഞ്ഞെടുക്കുക, അല്ലെങ്കില്‍ വിന്‍ഡോസിനെ തീരുമാനം എടുക്കാന്‍ വിടുക (സ്വയമേവ), മാറ്റങ്ങള്‍ നടപ്പിലാവാന്‍ വി‌എല്‍‌സി വീണ്ടും തുടങ്ങേണ്ട ആവശ്യമുണ്ട്.

en: WaveOut audio output
ml: വേവ്ഔട്ട് ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Microsoft Soundmapper
ml: മൈക്രോസോഫ്ട് സൗണ്ട്മാപ്പര്‍

en: Use float32 output
ml: ഫ്ലോട്ട്32 ഔട്ട്പുട്ട് ഉപയോഗിക്കുക

en: The option allows you to enable or disable the high-quality float32 audio output mode (which is not well supported by some soundcards).
ml: കൂടിയ- നിലവാര ഫ്ലോട്32 ഓഡിയോ ഔട്പുട് രീതി പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കാന്‍ അല്ലെങ്കില്‍ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാന്‍ ഈ ഐഛികം നിങ്ങളെ അനുവദിക്കും (ഇത് ചില സൌണ്ട്കാര്‍ഡുകള്‍ നല്ലവണ്ണം പിന്താങ്ങുന്നില്ല).

en: A/52 dynamic range compression
ml: A/52 ഡൈനാമിക്ക് റേഞ്ച് കംപ്രഷനുകള്‍

en: Dynamic range compression makes the loud sounds softer, and the soft sounds louder, so you can more easily listen to the stream in a noisy environment without disturbing anyone. If you disable the dynamic range compression the playback will be more adapted to a movie theater or a listening room.
ml: ചലനാത്മകമായ പരിധി സങ്കോചനം ഉച്ചത്തിലുള്ള ശബ്ദങ്ങളെ മൃദുവാക്കും, അതുകൊണ്ടു മറ്റുള്ളവരെ ശല്യപ്പെടുത്താതെ ശബ്ദമലിന ചുറ്റുവട്ടത്തില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് എളുപ്പം സ്ട്രീമില്‍ ശ്രദ്ധിക്കാം.  ചലനാത്മകമായ പരിധി സങ്കോചനം പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുമ്പോള്‍ പ്ലേബാക്ക് ഒരു സിനിമ തിയറ്ററിനോടോ അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു ശ്രദ്ധിക്കുന്ന മുറിയോടോ കൂടുതല്‍ അനുരൂപമാകും.

en: ATSC A/52 (AC-3) audio decoder
ml: എ‌ടി‌എസ്‌സി എ/52 (എ‌സി-3) ഓഡിയോ ഡികോഡര്‍

en: ADPCM audio decoder
ml: എഡിപിസിഎം ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: AES3/SMPTE 302M audio decoder
ml: AES3/SMPTE 302M ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: AES3/SMPTE 302M audio packetizer
ml: എ‌ഇ‌എസ്3/എസ്‌എംപി‌ടി‌ഇ 320എം ഓഡിയോ പായ്ക്കറ്റൈസര്‍

en: AOM video decoder
ml: AOM വീഡിയോ ഡീകോഡർ

en: Raw/Log Audio decoder
ml: റോ/ലോഗ് ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Raw audio encoder
ml: റോ ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: SoundFont file
ml: ശബ്ദ ഫോണ്ട് ഫയൽ

en: SoundFont file to use for software synthesis.
ml: സോഫ്റ്റ്വെയർ സങ്കലനത്തിനായി ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സൗണ്ട് ഫോണ്ട് ഫയൽ.

en: AudioToolbox MIDI synthesizer
ml: ഓഡിയോടൂൾബോക്സ് മിഡി സിന്തസൈസർ

en: Ignore ruby (furigana)
ml: റൂബിയെ അവഗണിക്കുക (ഫുരിഗാന)

en: Ignore ruby (furigana) in the subtitle.
ml: ഉപശീർഷകത്തിലെ റൂബിയെ (ഫ്യൂരിഗാന) അവഗണിക്കുക.

en: Use Core Text renderer
ml: കോർ ടെക്സ്റ്റ് റെൻഡറർ ഉപയോഗിക്കുക

en: Use Core Text renderer in the subtitle.
ml: ഉപശീർഷകത്തിൽ കോർ ടെക്സ്റ്റ് റെൻഡറർ ഉപയോഗിക്കുക.

en: ARIB subtitles decoder
ml: എആർഐബി സബ്ടൈറ്റിലുകൾ ഡീകോഡർ

en: ARIB subtitles
ml: എആർഐബി സബ്ടൈറ്റിലുകൾ

en: Non-ref
ml: നോണ്‍-റെഫ്

en: Bidir
ml: ബൈഡിര്‍

en: Non-key
ml: നോണ്‍-കീ

en: rd
ml: ആര്‍ഡി

en: bits
ml: ബിറ്റുകള്‍

en: simple
ml: സാധാരണ

en: Various audio and video decoders/encoders delivered by the FFmpeg library. This includes (MS)MPEG4, DivX, SV1,H261, H263, H264, WMV, WMA, AAC, AMR, DV, MJPEG and other codecs
ml: എഫ്‌എഫ്എംപെഗ് ലൈബ്രറി കൊടുക്കുന്ന പല ഓഡിയോ കൂടാതെ വീഡിയോ ഡികോഡറുകള്‍/ എന്‍കോഡറുകള്‍. (MS)MPEG4, DivX, SV1,H261, H263, H264, WMV, WMA, AAC, AMR, DV, MJPEG കൂടാതെ മറ്റുള്ള കോഡക്കുകള്‍ ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

en: FFmpeg audio/video decoder
ml: എഫ്എഫ്എംപിഇജി ഓഡിയോ/വീഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Decoding
ml: ഡീക്കോഡിംഗ്

en: Encoding
ml: എന്‍കോഡിങ്

en: FFmpeg audio/video encoder
ml: എഫ്എഫ്എംപിഇജി ഓഡിയോ/വീഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: Direct rendering
ml: നേരിട്ടുള്ള റെന്‍ഡറിംഗ്

en: Show corrupted frames
ml: കേടായ ഫ്രെയിമുകൾ കാണിക്കുക

en: Prefer visual artifacts instead of missing frames
ml: നഷ്‌ടമായ ഫ്രെയിമുകൾക്ക് പകരം വിഷ്വൽ ആർട്ടിഫിക്‌റ്റുകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Error resilience
ml: പിശക് റെസിലന്‍സ്

en: libavcodec can do error resilience.
    However, with a buggy encoder (such as the ISO MPEG-4 encoder from M$) this can produce a lot of errors.
    Valid values range from 0 to 4 (0 disables all errors resilience).
ml: libavcodec-ക്കിന് തെറ്റിന്‍റെ റിസയലെന്‍സ് ചെയ്യാം.
    എത്രയായാലും, ഒരു ബഗ്ഗി എന്‍കോഡര്‍ (എം‌എസ്സില്‍ നിന്നുള്ള ISO MPEG-4 എന്‍കോഡര്‍ പോലുള്ളവ) കൊണ്ട് ഇതിന് കുറേ അധികം തെറ്റുകള്‍ ഉണ്ടാക്കാം.
    സാധുവായ മൂല്യങ്ങളുടെ പരിധി 0 മുതല്‍ 4 വരെ (0 എല്ലാ തെറ്റുകളുടെയും റിസയലന്‍സ് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുന്നു).

en: Workaround bugs
ml: വര്‍ക്ക്എറൗണ്ട് ബഗ്ഗുകള്‍

en: Try to fix some bugs:
    1  autodetect
    2  old msmpeg4
    4  xvid interlaced
    8  ump4 
    16 no padding
    32 ac vlc
    64 Qpel chroma.
    This must be the sum of the values. For example, to fix "ac vlc" and "ump4", enter 40.
ml: ചില തെറ്റുകള്‍ തിരുത്താന്‍ ശ്രമിക്കുക:
    1  തനിയേ കണ്ടുപിടിക്കുക
    2  പഴയ എം‌എസ്‌എം‌പി‌ഇ‌ജി4
    4 എക്സ്‌വി‌ഐ‌ഡി  പിണഞ്ഞുകെട്ടിയ
    8  യു‌എം‌പി4
    16 പാഡിങ് ഇല്ല
    32 എ‌സി വി‌എല്‍‌സി 
    64 ക്യൂ‌പി‌ഇ‌എല്‍ ക്രോമ.
    മൂല്യങ്ങളുടെ ആകേതുകയായിരിക്കണം ഇത് . ഉദാഹരണത്തിന് , "എ‌സി വി‌എല്‍‌സി " കൂടാതെ "യു‌എം‌പി4 " ശരിയാക്കാന്‍ , 40 കൊടുക്കുക.

en: Hurry up
ml: വേഗത്തിലാവട്ടെ

en: The decoder can partially decode or skip frame(s) when there is not enough time. It's useful with low CPU power but it can produce distorted pictures.
ml: ആവശ്യത്തിന് സമയം ഇല്ലെങ്കില്‍ ഡികോഡറിന് ഭാഗികമായി ഡികോഡ് ചെയ്യാം അല്ലെങ്കില്‍ ഫ്രെയിം(കള്‍) ഒഴിവാക്കാം. കുറഞ്ഞ സി‌പി‌യു കരുത്തില്‍ ഇത് ഉപയോഗപ്രദമാണ് പക്ഷെ ഇത് ആകൃതി മാറിയ ദൃശ്യരൂപം സൃഷ്ട്ടിക്കും.

en: Allow speed tricks
ml: സ്പീഡ് ട്രിക്കുകള്‍ അനുവദിക്കുക

en: Allow non specification compliant speedup tricks. Faster but error-prone.
ml: നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ അല്ലാത്ത പരാതി വേഗം കൂട്ടാനുള്ള തന്ത്രങ്ങള്‍ അനുവദിക്കുന്നു. വേഗത്തിലാണ് പക്ഷെ തെറ്റിന്-സാധ്യതയുണ്ട്.

en: Skip frame (default=0)
ml: ഫ്രെയിം ഒഴിവാക്കുക (സ്വയമേവ =0)

en: Force skipping of frames to speed up decoding (-1=None, 0=Default, 1=B-frames, 2=P-frames, 3=B+P frames, 4=all frames).
ml: ഡികോഡിങ് വേഗത്തിലാക്കാന്‍ ഫ്രെയിമുകള്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിക്കുക (-1=ഒന്നുമില്ലാത്ത, 0=സ്വയമേവ, 1=ബി-ഫ്രെയിമുകള്‍, 2=പി-ഫ്രെയിമുകള്‍, 3=ബി+പി ഫ്രെയിമുകള്‍, 4=എല്ലാ ഫ്രെയിമുകള്‍).

en: Skip idct (default=0)
ml: ഐഡിസിടി ഒഴിവാക്കുക (സഹജമായ=0)

en: Force skipping of idct to speed up decoding for frame types (-1=None, 0=Default, 1=B-frames, 2=P-frames, 3=B+P frames, 4=all frames).
ml: ഫ്രെയിം ഇനങ്ങള്‍ക്ക് ഡികോഡിങ് വേഗത്തിലാക്കാന്‍ ഐ‌ഡി‌സി‌ടികള്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിക്കുക (-1=ഒന്നുമില്ലാത്ത, 0=സ്വയമേവ, 1=ബി-ഫ്രെയിമുകള്‍, 2=പി-ഫ്രെയിമുകള്‍, 3=ബി+പി ഫ്രെയിമുകള്‍, 4=എല്ലാ ഫ്രെയിമുകള്‍).

en: Debug mask
ml: ഡീബഗ്ഗ് മാസ്ക്

en: Set FFmpeg debug mask
ml: എഫ്എഫ്എംപിഇജി ഡീബഗ്ഗ് മാസ്ക് സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Codec name
ml: കോഡെക്ക് നാമം

en: Internal libavcodec codec name
ml: അകമേയുള്ള ലിബ്എവികോഡെക്ക് കോഡെക്ക് നാമം

en: Skip the loop filter for H.264 decoding
ml: എച്ച്.264 ഡികോഡിങ്ങിന് വേണ്ടി പരിഭ്രമണ ഫില്‍ട്ടര്‍ ഒഴിവാക്കുക

en: Skipping the loop filter (aka deblocking) usually has a detrimental effect on quality. However it provides a big speedup for high definition streams.
ml: ലൂപ്പ് (ഡിബ്ലോക്കിങ് എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു) ഫില്‍ട്ടര്‍ ഒഴിവാക്കുന്നതുവഴി പൊതുവായി നിലവാരത്തില്‍ ഹാനികരമായ പ്രതീതിയാണ് ഉണ്ടാവുക. എന്നിരുന്നാലും അത് കൂടിയ സ്പഷ്ട സ്ട്രീമുകള്‍ക്ക് വലിയ വേഗവര്‍ദ്ധന നല്കും.

en: Hardware decoding
ml: ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ ഡീക്കോഡിംഗ്

en: This allows hardware decoding when available.
ml: ലഭ്യമാകുമ്പോള്‍ ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ ഡികോഡിങ്ങിന് ഇത് അനുവദിക്കും.

en: Threads
ml: ത്രെഡുകള്‍

en: Number of threads used for decoding, 0 meaning auto
ml: ഡീകോഡ് ചെയ്യാന്‍ ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന ത്രഡുകളുടെ എണ്ണം, 0 എന്നുവെച്ചാല്‍ സ്വയം

en: Ratio of key frames
ml: കീ ഫ്രെയിമുകളുടെ റേഷ്യോ

en: Number of frames that will be coded for one key frame.
ml: ഒരു കീ ഫ്രയിമിന് വേണ്ടി കോഡ് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ഫ്രെയിമുകളുടെ എണ്ണം.

en: Ratio of B frames
ml: ബി ഫ്രെയിമുകളുടെ റേഷ്യോ

en: Number of B frames that will be coded between two reference frames.
ml: രണ്ടു അടയാള ഫ്രെയിമുകള്‍ തമ്മില്‍ കോഡ് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ബി ഫ്രെയിമുകളുടെ എണ്ണം

en: Video bitrate tolerance
ml: വീഡിയോ ബിറ്റ്റേറ്റ് ടോളറന്‍സ്

en: Video bitrate tolerance in kbit/s.
ml: വീഡിയോ ബിറ്റ്റേറ്റ് ടോളറന്‍സ് kbit/s ല്‍.

en: Interlaced encoding
ml: ഇന്റര്‍ലേസ്ഡ് എന്‍കോഡിംഗ്

en: Enable dedicated algorithms for interlaced frames.
ml: പിണഞ്ഞുകെട്ടിയ ഫ്രെയിമുകള്‍ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള സമര്‍പ്പണ അല്‍ഗോരിതങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക.

en: Interlaced motion estimation
ml: ഇന്റര്‍ലേസ്ഡ് മോഷന്‍ എസ്റ്റിമേഷന്‍

en: Enable interlaced motion estimation algorithms. This requires more CPU.
ml: പിണഞ്ഞുകേട്ടിയ ചലന മൂല്യനിര്‍ണയ അല്‍ഗോരിതങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക. ഇതിന് കൂടുതല്‍ സി‌പി‌യു ആവശ്യമാണ്.

en: Pre-motion estimation
ml: പ്രീ-മോഷന്‍ എസ്റ്റിമേഷന്‍

en: Enable the pre-motion estimation algorithm.
ml: മുന്‍-ചലന മൂല്യനിര്‍ണയ അല്‍ഗോരിതങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക.

en: Rate control buffer size
ml: റേറ്റ് കണ്‍ട്രോള്‍ ബഫര്‍ വലുപ്പം

en: Rate control buffer size (in kbytes). A bigger buffer will allow for better rate control, but will cause a delay in the stream.
ml: നിരക്ക് നിയന്ത്രണ ബഫര്‍ വലിപ്പം (കെബൈറ്റ്സില്‍). ഒരു വലിയ ബഫര്‍ മെച്ചപ്പെട്ട നിരക്ക് നിയന്ത്രണം അനുവദിക്കും, പക്ഷെ സ്ട്രീമില്‍ ഒരു താമസത്തിന് കാരണമാകും.

en: Rate control buffer aggressiveness
ml: നിരക്ക് നിയന്ത്രണ ബഫര്‍ ആക്രമണം

en: Rate control buffer aggressiveness.
ml: നിരക്ക് നിയന്ത്രണ ബഫര്‍ ആക്രമണം

en: I quantization factor
ml: 1 ക്വാണ്ടിസൈഷേന്‍ ഫാക്ടര്‍

en: Quantization factor of I frames, compared with P frames (for instance 1.0 => same qscale for I and P frames).
ml: ഐ ഫ്രെയിമുകള്‍ക്കുള്ള ക്വാണ്ടൈസേഷൻ ഘടകം, പി ഫ്രെയിമുകളോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തിയത്. (സന്ദര്‍ഭത്തില്‍ 1.0=> ഐ കൂടാതെ പി ഫ്രെയിമുകള്‍ക്ക് ഒരേ ക്യൂസ്കെയിലാണ്).

en: Noise reduction
ml: നോയിസ് റിഡക്ഷന്‍

en: Enable a simple noise reduction algorithm to lower the encoding length and bitrate, at the expense of lower quality frames.
ml: കുറഞ്ഞ നിലവാര ഫ്രെയിമുകളുടെ ചിലവില്‍, എന്‍കോഡിങ് കൂടാതെ ബിറ്റ്നിരക്ക് കുറക്കാനുള്ള 	ലളിതമായ നോയിസ് കുറക്കാനുള്ള അല്‍ഗോരിതം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക.

en: MPEG4 quantization matrix
ml: എംപിഇജി4 ക്വാണ്ടിസേഷന്‍ മട്രിക്സ്

en: Use the MPEG4 quantization matrix for MPEG2 encoding. This generally yields a better looking picture, while still retaining the compatibility with standard MPEG2 decoders.
ml: എം‌പി‌ഇ‌ജി2 എന്‍കോഡിങ്ങിന് വേണ്ടി എം‌പി‌ഇ‌ജി4 ക്വാണ്ടൈസേഷന്‍ മാട്രിക്സ് ഉപയോഗിക്കുക. ഇത് പൊതുവായ നല്ല വീക്ഷണമുള്ള ദൃശ്യ രൂപം നല്കും, നിലവാരമുള്ള എം‌പി‌ഇ‌ജി2  ടീകോഡറുകളോട് പൊരുത്തം ഇത്രത്തോളം നിലനിര്‍ത്തികൊണ്ട്.

en: Quality level
ml: ഗുണമേന്മ നില

en: Quality level for the encoding of motions vectors (this can slow down the encoding very much).
ml: ചലന വെക്ടറുകളുടെ എന്‍കോഡിങിന് വേണ്ടിയുള്ള നിലവാര നില (ഇത് എന്‍കോഡിങ്ങിന്റ്റെ വേഗത വളരെ അതികമായി കുറയ്ക്കും).

en: The encoder can make on-the-fly quality tradeoffs if your CPU can't keep up with the encoding rate. It will disable trellis quantization, then the rate distortion of motion vectors (hq), and raise the noise reduction threshold to ease the encoder's task.
ml: സി‌പി‌യുവിന് എന്‍കോഡിങ് നിരക്ക് നിലനിര്‍ത്താന്‍ കഴിയുന്നില്ലെങ്കില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍ നിലവാര നഷ്ടം എന്‍കോഡറിന് ഉണ്ടാക്കാം.  അത് ചട്ടപ്രകാരമുള്ള ക്വാണ്ടൈസേഷന്‍ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കും, പിന്നീട് ചലന വെക്ടറുകളുടെ (എച്ച്‌ക്യൂ) നിരക്ക് വൈകൃതം, കൂടാതെ എന്‍കോഡറിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനം എളുപ്പത്തിലാക്കാന്‍ നോയിസ് കുറക്കാനുള്ള അതിര് ഉയര്‍ത്തൂം.

en: Minimum video quantizer scale
ml: കുറഞ്ഞ വീഡിയോ ക്വാണ്ടിസര്‍ സ്കെയില്‍

en: Minimum video quantizer scale.
ml: കുറഞ്ഞ വീഡിയോ ക്വാണ്ടിസര്‍ സ്കെയില്‍

en: Maximum video quantizer scale
ml: കൂടിയ വീഡിയോ ക്വാണ്ടിസര്‍ സ്കെയില്‍

en: Maximum video quantizer scale.
ml: കൂടിയ വീഡിയോ ക്വാണ്ടിസര്‍ സ്കെയില്‍

en: Trellis quantization
ml: ട്രെല്ലിസ് ക്വാണ്ടിസേഷന്‍

en: Enable trellis quantization (rate distortion for block coefficients).
ml: ചട്ടപ്രകാരമുള്ള ക്വാണ്ടൈസേഷന്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക (ബ്ലോക് സഹകാരിക്ക് വേണ്ടിയുള്ള നിരക്ക് വൈകൃതം)

en: Fixed quantizer scale
ml: ഫിക്സഡ് ക്വാണ്ടൈസര്‍ സ്കെയില്‍

en: A fixed video quantizer scale for VBR encoding (accepted values: 0.01 to 255.0).
ml: വി‌ബി‌ആര്‍ ഡികോഡിങ്ങിന് വേണ്ടിയുള്ള സ്ഥിര വീഡിയോ ക്വാണ്ടൈസര്‍ മാനദണ്‌ഡം. (സ്വീകരിക്കുന്ന മൂല്യങ്ങള്‍: 0.01  മുതല്‍ 255.0 വരെ).

en: Strict standard compliance
ml: കര്‍ക്കശ അടിസ്ഥാന കംപ്ലയന്‍സ്

en: Force a strict standard compliance when encoding (accepted values: -2 to 2).
ml: എന്‍കോഡ് ചെയ്യപ്പെടുംബോള് കൃത്യമായ നിലവാര അടക്കം നിര്‍ബന്ധിക്കുക (സ്വീകരിക്കുന്ന മൂല്യങ്ങള്‍ : -2 മുതല്‍ 2 വരെ).

en: Luminance masking
ml: ലൂമിനന്‍സ് മാസ്കിംഗ്

en: Raise the quantizer for very bright macroblocks (default: 0.0).
ml: വളരെ തെളിഞ്ഞ മാക്രോബ്ലോക്കുകള്‍ക്കുവേണ്ടി ക്വാണ്ടൈസര്‍ ഉയര്‍ത്തുക (സ്വയമേവ :0.0).

en: Darkness masking
ml: ഡാര്‍ക്ക്നെസ്സ് മാസ്കിംഗ്

en: Raise the quantizer for very dark macroblocks (default: 0.0).
ml: വളരെ ഇരുണ്ട മാക്രോബ്ലോക്കുകള്‍ക്കുവേണ്ടി ക്വാണ്ടൈസര്‍ ഉയര്‍ത്തുക (സ്വയമേവ :0.0).

en: Motion masking
ml: മോഷന്‍ മാസ്കിംഗ്

en: Raise the quantizer for macroblocks with a high temporal complexity (default: 0.0).
ml: കൂടിയ ഐഹിക സങ്കീര്‍ണതയുള്ള മാക്രോബ്ലോക്കുകള്‍ക്കുവേണ്ടി ക്വാണ്ടൈസര്‍ ഉയര്‍ത്തുക (സ്വയമേവ :0.0).

en: Border masking
ml: ബോര്‍ഡര്‍ മാസ്കിംഗ്

en: Raise the quantizer for macroblocks at the border of the frame (default: 0.0).
ml: ഫ്രെയിമുകളുടെ അതിരിലുള്ള മാക്രോബ്ലോക്കുകള്‍ക്കുവേണ്ടി ക്വാണ്ടൈസര്‍ ഉയര്‍ത്തുക (സ്വയമേവ :0.0).

en: Luminance elimination
ml: ലൂമിനന്‍സ് എലിമിനേഷന്‍

en: Eliminates luminance blocks when the PSNR isn't much changed (default: 0.0). The H264 specification recommends -4.
ml: പി‌എസ്‌എന്‍‌ആര്‍ അധികം മാറ്റപ്പെട്ടില്ലെങ്കില്‍ പ്രകാശപൂര്‍ണ്ണമായ ബ്ലോക്കുകള്‍ ഉപേക്ഷിക്കും (സ്വയമേവ: 0.0). എച്ച്264 വിശേഷനിരൂപണം -4 ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു.

en: Chrominance elimination
ml: ക്രോമിനന്‍സ് എലിമിനേഷന്‍

en: Eliminates chrominance blocks when the PSNR isn't much changed (default: 0.0). The H264 specification recommends 7.
ml: പി‌എസ്‌എന്‍‌ആര്‍ അധികം മാറ്റപ്പെട്ടില്ലെങ്കില്‍ ക്രോമിനന്‍സ് ബ്ലോക്കുകള്‍ ഉപേക്ഷിക്കും (സ്വയമേവ: 0.0). എച്ച്264 വിശേഷനിരൂപണം 7 ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു.

en: Specify AAC audio profile to use
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട എഎസി ഓഡിയോ പ്രൊഫൈല്‍ സൂചിപ്പിക്കുക

en: Specify the AAC audio profile to use for encoding the audio bitstream. It takes the following options: main, low, ssr (not supported),ltp, hev1, hev2 (default: low). hev1 and hev2 are currently supported only with libfdk-aac enabled libavcodec
ml: ഓഡിയോ ബിറ്റ്സ്ട്രീം എന്‍കോഡ് ചെയ്യുന്നതിന് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കേണ്ട എ‌എ‌സി ഓഡിയോ രൂപരേഖ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുക.  അത് തുടര്‍ന്നുള്ള ഐച്ഛികങ്ങള്‍ എടുക്കും: പ്രധാന, കുറഞ്ഞ, എസ്‌എസ്‌ആര്‍(പിന്താങ്ങപ്പെടാത്ത), എല്‍‌ടി‌പി, എച്ച്‌ഇ‌വി1, എച്ച്‌ഇ‌വി2 (സ്വയമേവ:കുറവ്). libfdk-aac  പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയ libavcodecല്‍ മാത്രമാണു ഇപ്പോള്‍ എച്ച്‌ഇ‌വി1 കൂടാതെ എച്ച്‌ഇ‌വി2 പിന്താങ്ങപെട്ടിട്ടുള്ളത്.

en: Direct3D11 Video Acceleration
ml: ഡയറക്റ്റ് 3 ഡി 11 വീഡിയോ ആക്സിലറേഷൻ

en: DirectX Video Acceleration (DXVA) 2.0
ml: ഡിറക്റ്റ്എക്സ്വീഡിയോ ത്വരിതപ്പെടുത്തല്‍ (ഡി‌എക്സ്‌വി‌എ) 2.0

en: It seems your Libav/FFmpeg (libavcodec) installation lacks the following encoder:
    %s.
    If you don't know how to fix this, ask for support from your distribution.
    
    This is not an error inside VLC media player.
    Do not contact the VideoLAN project about this issue.
ml: നിങ്ങളുടെ  Libav/FFmpeg (libavcodec) ഇന്‍സ്റ്റലേഷന് തുടര്‍ന്നുള്ള എന്‍കോഡറുകള്‍ കുറവുള്ളതായി കാണപ്പെടുന്നു:
    %s.
    നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് എങ്ങനെ പരിഹരിക്കണം എന്നു അറിയില്ലെങ്കില്‍, വിതരണത്തില്‍ നിന്നും സഹായം ചോദിക്കുക.
    
    വി‌എല്‍‌സി മീഡിയ പ്ലെയറിന് അകത്തുള്ള ഒരു തെറ്റല്ല ഇത്.
    ഈ പ്രശ്നത്തിന് വേണ്ടി വീഡിയോലാന്‍ പ്രോജക്റ്റുമായി ബന്ധപ്പെടണ്ട.

en: unknown
ml: അറിയാത്ത

en: video
ml: വീഡിയോ

en: audio
ml: ഓഡിയോ

en: subpicture
ml: സബ്പിക്ച്ചര്‍

en: VLC could not open the %4.4s %s encoder.
ml: %4.4s %s എന്‍കോഡര്‍ വി‌എല്‍‌സിക്കു തുറക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

en: VA-API video decoder via DRM
ml: വി‌എ-എ‌പി‌ഐ വീഡിയോ ഡികോഡര്‍ വഴി ഡി‌ആര്‍‌എം

en: VA-API video decoder
ml: VA-API വീഡിയോ ഡീകോഡർ

en: BPG image decoder
ml: ബിപിജി ഇമേജ് ഡീകോഡർ

en: Opacity
ml: ഒപേസിറ്റി

en: Setting to true makes the text to be boxed and maybe easier to read.
ml: ട്രൂ എന്നതിലേക്ക് സജ്ജമാക്കുന്നത് വാചകം ബോക്സുചെയ്യാനും വായിക്കാൻ എളുപ്പമാക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

en: CC 608/708
ml: സിസി 608/708

en: Closed Captions decoder
ml: ക്ലോസ്ഡ് ക്യാപ്ഷന്‍സ് ഡീക്കോഡര്‍

en: CDG video decoder
ml: സിഡിബി വീഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Crystal HD hardware video decoder
ml: ക്രിസ്റ്റല്‍ എച്ച്ഡി ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ വീഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: CVD subtitle decoder
ml: സിവിഡി ഉപശീര്‍ഷക ഡീക്കോഡര്‍

en: Chaoji VCD subtitle packetizer
ml: ചഓജി വി‌സി‌ഡി ഉപശീര്‍ഷക പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Encoding quality
ml: എന്‍കോഡിംഗ് ക്വാളിറ്റി

en: Enforce a quality between 0 (lossless) and 511 (worst).
ml: 0 (നഷ്ടരഹിതം) നും 511 നും ഇടയിൽ (ഏറ്റവും മോശം) ഒരു ഗുണനിലവാരം നടപ്പിലാക്കുക.

en: Keyframe interval
ml: കീഫ്രെയിം ഇടവേള

en: Enforce a keyframe interval between 1 and 1000.
ml: 1 നും 1000 നും ഇടയിൽ ഒരു കീഫ്രെയിം ഇടവേള നടപ്പിലാക്കുക.

en: Daala video decoder
ml: Daala വീഡിയോ ഡീക്കോഡെർ

en: Daala video packetizer
ml: Daala വീഡിയോ പാക്കറ്റയിസർ

en: Daala video encoder
ml: Daala വീഡിയോ എൻകോഡർ

en: Chroma format
ml: ക്രോമ ഫോര്‍മാറ്റ്

en: Picking chroma format will force a conversion of the video into that format
ml: ക്രോമ ഘടന തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് വഴി വീഡിയോയെ ആ ഘടനയിലേക്ക് രൂപാന്തരപ്പെടുത്താന്‍ നിര്‍ബന്ധിക്കും

en: Frames Threads
ml: ഫ്രെയിം ത്രെഡ്ഡുകൾ

en: Max number of threads used for frame decoding, default 0=auto
ml: ഫ്രെയിം ഡീകോഡിംഗിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന പരമാവധി എണ്ണം ത്രെഡുകൾ, സ്ഥിരസ്ഥിതി 0 = യാന്ത്രികം

en: Tiles Threads
ml: ടൈൽ ത്രെഡ്ഡുകൾ

en: Max number of threads used for tile decoding, default 0=auto
ml: ടൈൽ ഡീകോഡിംഗിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന പരമാവധി ത്രെഡുകളുടെ എണ്ണം, സ്ഥിരസ്ഥിതി 0 = യാന്ത്രികം

en: Dav1d video decoder
ml: ഡാവ് 1 ഡി വീഡിയോ ഡീകോഡർ

en: DTS dynamic range compression
ml: ഡിടിഎസ് ഡൈനാമിക്ക് റേഞ്ച് കംപ്രഷന്‍

en: DTS Coherent Acoustics audio decoder
ml: ഡിടിഎസ് കോഹെറന്റ് അക്കൗസ്റ്റിക്സ് ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Save raw codec data
ml: റോ കോഡെക്ക് ഡേറ്റ സേവ് ചെയ്യുക

en: Save the raw codec data if you have selected/forced the dummy decoder in the main options.
ml: പ്രധാന ഐച്ഛികങ്ങളില്‍ പകര ഡികോഡര്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുകയോ/നിര്‍ബന്ധിക്കുകയോ ആണെങ്കില്‍ അസംസ്കൃത കൊഡെക് ദത്താ സേവ് ചെയ്യുക.

en: Dummy decoder
ml: ഡമ്മി ഡീക്കോഡര്‍

en: Dump decoder
ml: ഡംപ് ഡീക്കോഡര്‍

en: DirectMedia Object decoder
ml: ഡയറക്ട്മീഡിയ ഒബ്ജക്ട് ഡീക്കോഡര്‍

en: DirectMedia Object encoder
ml: ഡയറക്ട്മീഡിയ ഒബ്ജക്ട് എന്‍കോഡര്‍

en: Decoding X coordinate
ml: ഡീക്കോഡിംഗ് എക്സ് കോഓര്‍ഡിനേറ്റ്

en: X coordinate of the rendered subtitle
ml: തര്‍ജ്ജമ ചെയ്യപ്പെട്ട ഉപശീര്‍ഷകത്തിന്റെ എക്സ് സമസ്ഥാനം

en: Decoding Y coordinate
ml: ഡീക്കോഡിംഗ് വൈ കോഓര്‍ഡിനേറ്റ്

en: Y coordinate of the rendered subtitle
ml: തര്‍ജ്ജമ ചെയ്യപ്പെട്ട ഉപശീര്‍ഷകത്തിന്റെ വൈ സമസ്ഥാനം

en: Subpicture position
ml: ഉപചിത്ര സ്ഥാനം

en: You can enforce the subpicture position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, e.g. 6=top-right).
ml: ഉപദൃശ്യരൂപത്തിന്‍റെ വീഡിയോയിലുള്ള സ്ഥാനം നിങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ബന്ധമാറ്റം വരുത്താം (0=നടുക്ക്, 1=ഇടത്തു, 2=വലത്തു, 3=മുകളില്‍, 4=ചുവട്ടില്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഈ മൂല്യങ്ങളുടെ സംയോഗവും ഉപയോഗിക്കാം, ഉദാ. 6=മുകളില്‍-വലതു).

en: Encoding X coordinate
ml: വൈ കോര്‍ഡിനേറ്റ് എന്‍കോഡ് ചെയ്യുന്നു

en: X coordinate of the encoded subtitle
ml: എന്‍കോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട ഉപശീര്‍ഷകത്തിന്റെ എക്സ് സമസ്ഥാനം

en: Encoding Y coordinate
ml: വൈ കോര്‍ഡിനേറ്റ് എന്‍കോഡ് ചെയ്യുന്നു

en: Y coordinate of the encoded subtitle
ml: എന്‍കോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട ഉപശീര്‍ഷകത്തിന്റെ വൈ സമസ്ഥാനം

en: DVB subtitles decoder
ml: ഡിവിബി ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ ഡീക്കോഡര്‍

en: DVB subtitles
ml: ഡിവിബി ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: DVB subtitles encoder
ml: ഡിവിബി ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ എന്‍കോഡര്‍

en: Dummy encoder
ml: ഡമ്മി എന്‍കോഡര്‍

en: AAC audio decoder (using libfaad2)
ml: എഎസി ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍ (libfaad2 ഉപയോഗിക്കുന്നു)

en: AAC extension
ml: എഎസി അനുബന്ധം

en: Encoder Profile
ml: എന്‍കോഡര്‍ പ്രൊഫൈല്‍

en: Encoder Algorithm to use.
ml: ഉപയോഗത്തിനുള്ള എൻ‌കോഡർ അൽ‌ഗോരിതം.

en: Enable spectral band replication
ml: സ്പെക്ട്രല്‍ ബാന്‍ഡ് റെപ്ലിക്കേഷന്‍ സാധ്യമാക്കുക

en: This is an optional feature only for the AAC-ELD profile.
ml: ഇത് AAC-ELD പ്രൊഫൈലിന് മാത്രമുള്ള ഒരു ഓപ്‌ഷണൽ സവിശേഷതയാണ്.

en: VBR Quality
ml: വിബിആര്‍ ഗുണമേന്മ

en: Quality of the VBR Encoding (0=cbr, 1-5 constant vbr quality, 5 is the best).
ml: VBR എൻ‌കോഡിംഗിന്റെ ഗുണനിലവാരം (0 = cbr, 1-5 സ്ഥിരമായ vbr ഗുണമേന്മ, 5 മികച്ചതാണ്).

en: Enable afterburner library
ml: ആഫ്റ്റര്‍ബര്‍ണര്‍ ലൈബ്രറി സാധ്യമാക്കുക

en: This library will produce higher quality audio at the expense of additional CPU usage (default is enabled).
ml: അധിക സിപിയു ഉപയോഗത്തിന്റെ ചെലവിൽ ഈ ലൈബ്രറി ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള ഓഡിയോ നിർമ്മിക്കും (സ്ഥിരസ്ഥിതി പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കി).

en: Signaling mode of the extension AOT
ml: എ‌ഓ‌ടി വിപുലീകരണത്തിന്‍റെ സിഗ്നലിങ് രീതി

en: 1 is explicit for SBR and implicit for PS (default), 2 is explicit hierarchical.
ml: 1 എസ്‌ബി‌ആറിനായി സ്‌പഷ്‌ടവും പി‌എസിന് (സ്ഥിരസ്ഥിതി) സൂചിപ്പിക്കുന്നതുമാണ്, 2 വ്യക്തമായ ശ്രേണിക്രമമാണ്.

en: AAC-LC
ml: എഎസി-എല്‍സി

en: HE-AAC
ml: എച്ച്ഇ-എഎസി

en: HE-AAC-v2
ml: എച്ച്ഇ-എഎസി-v2

en: AAC-LD
ml: എഎസി-എല്‍ഡി

en: AAC-ELD
ml: എഎസി-ഇഎല്‍ഡി

en: FDKAAC
ml: എഫ്ഡികെഎഎസി

en: FDK-AAC Audio encoder
ml: എഫ്ഡികെ-എഎസി ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: Flac audio decoder
ml: ഫ്ലാക് ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Flac audio encoder
ml: ഫ്ലാക്ക് ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: Chorus
ml: കോറസ്

en: Synthesis gain
ml: സിന്തസിസ് നേട്ടം

en: This gain is applied to synthesis output. High values may cause saturation when many notes are played at a time.
ml: ഔട്പുട് സംയോഗത്തിന് നേട്ടം പ്രയോഗിക്കുക. പല നോട്ടുകള്‍ ഒരേ സമയത്ത് പ്ലേ ചെയ്യുമ്പോള്‍ കൂടിയ മൂല്യങ്ങള്‍ പൂരിതവസ്ഥക്ക് കാരണമാകാം

en: Polyphony
ml: പോളിഫോണി

en: The polyphony defines how many voices can be played at a time. Larger values require more processing power.
ml: ഒരേ സമയം എത്ര ശബ്ദങ്ങള്‍ പ്ലേ ചെയ്യാന്‍ കഴിയുമെന്ന് പോളിഫോണി നിര്‍വചിക്കും. കൂടിയ മൂല്യങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ സംസ്കരണ കരുത്ത് ആവശ്യമാണ്.

en: Reverb
ml: റീവെര്‍ബ്

en: FluidSynth MIDI synthesizer
ml: ഫ്ലൂയിഡ്സിന്ത് എംഐഡിഐ സിന്തസൈസര്‍

en: FluidSynth
ml: ഫ്ലൂയിഡ്സിന്ത്

en: MIDI synthesis not set up
ml: എംഐഡിഐ സിന്തസിസ് സെറ്റപ്പ് ചെയ്തിട്ടില്ല

en: A sound font file (.SF2) is required for MIDI synthesis.
    Please install a sound font and configure it from the VLC preferences (Input / Codecs > Audio codecs > FluidSynth).
ml: എം‌ഐ‌ഡി‌ഐ സങ്കലനത്തിന് വേണ്ടി ഒരു ബലിഷ്ടമായ ഫോണ്ട് ഫയല്‍ (.SF2) അനിവാര്യമാണ്.
    ദയവായി ഒരു ബലിഷ്ടമായ ഫോണ്ട് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യുക കൂടാതെ അതിനെ വി‌എല്‍‌സി മുന്‍ഗണനയില്‍ കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യുക (ഇന്‍പുട്ട് / കോഡക്കുകള്‍ > ഓഡിയോ കോഡക്കുകള്‍ > ഫ്ലൂയിട്സിന്ത്).

en: G.711 decoder
ml: G.711 ഡീകോഡര്‍

en: G.711 encoder
ml: G.711 എന്‍കോഡര്‍

en: Uses GStreamer framework's plugins to decode the media codecs
ml: മീഡിയ കോഡക്കുകള്‍ ഡികോഡ് ചെയ്യാന്‍ ജിസ്ട്രീമര്‍ ഫ്രെയിംവോര്‍ക്കിന്റെ പ്ലഗ്ഗിനുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Use DecodeBin
ml: ഡീക്കോഡ്ബിന്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: DecodeBin is a container element, that can add and manage multiple elements. Apart from adding the decoders, decodebin also adds elementary stream parsers which can provide more info such as codec profile, level and other attributes, in the form of GstCaps (Stream Capabilities) to decoder.
ml: ബഹുവിധ അംശങ്ങള്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുകയും കൂടാതെ കൈകാര്യം ചെയ്യുകയും ചെയ്യാവുന്ന ഒരു വഹിക്കുന്ന അംശമാണ് ഡികോഡ്ബിന്‍. ഡികോഡറുകള്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നതിന് പുറമെ , ഡികോഡറുകല്‍ക്കുള്ള ജി‌എസ്‌ടിക്യാപ്സ് രൂപത്തില്‍ (സ്ട്രീം കാര്യപ്രാപ്തി) കൂടുതല്‍ വിവരം നല്കാന്‍ കഴിയുന്ന കോഡക് രൂപഘടന, നില കൂടാതെ മറ്റുള്ള ഗുണങ്ങള്‍ പോലുള്ള പ്രാഥമിക സ്ട്രീം പാര്‍സറുകളും ഡികോഡ്ബിന്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കും.

en: GStreamer Based Decoder
ml: ജിസ്ട്രീമര്‍ അടിസ്ഥാനമായ ഡീക്കോഡര്‍

en: Quality level for encoding (this can enlarge or reduce output image size).
ml: എന്‍കോഡിങിന് വേണ്ടിയുള്ള നിലവാര നില (ഇതിന് ഔട്പുട് ഇമേജിന്റെ വലിപ്പം കൂട്ടാം അല്ലെങ്കില്‍ കുറയ്ക്കാം).

en: JPEG image decoder
ml: ജെപിഇജി ചിത്ര ഡീക്കോഡര്‍

en: JPEG image encoder
ml: ജെപിഇജി ഇമേജ് എന്‍കോഡര്‍

en: Formatted Subtitles
ml: ഫോര്‍മാറ്റഡ് ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: Kate streams allow for text formatting. VLC partly implements this, but you can choose to disable all formatting. Note that this has no effect is rendering via Tiger is enabled.
ml: കേറ്റ് സ്ട്രീമുകൾ ടെക്സ്റ്റ് ഫോർമാറ്റിംഗിന് അനുവദിക്കുന്നു. വി‌എൽ‌സി ഇത് ഭാഗികമായി നടപ്പിലാക്കുന്നു, പക്ഷേ നിങ്ങൾക്ക് എല്ലാ ഫോർമാറ്റിംഗും അപ്രാപ്തമാക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ടൈഗർ വഴി റെൻഡർ ചെയ്യുന്നത് പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കിയിട്ടില്ലെന്നത് ശ്രദ്ധിക്കുക.

en: Shadow
ml: നിഴല്‍

en: Outline
ml: ഔട്ട്ലൈന്‍

en: Black
ml: കറുപ്പ്

en: Gray
ml: ഗ്രേ

en: Silver
ml: വെള്ളി

en: White
ml: വെളുപ്പ്

en: Maroon
ml: മറൂണ്‍

en: Red
ml: ചുവപ്പ്

en: Fuchsia
ml: ഫുച്ച്സിയ

en: Yellow
ml: മഞ്ഞ

en: Olive
ml: ഒലീവ്

en: Green
ml: പച്ച

en: Teal
ml: ടീല്‍

en: Lime
ml: ലൈം

en: Purple
ml: പര്‍പ്പിള്‍

en: Navy
ml: നേവി

en: Blue
ml: നീല

en: Aqua
ml: അക്വ

en: Use Tiger for rendering
ml: റെണ്ടറിംഗിനായി ടൈഗര്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Kate streams can be rendered using the Tiger library. Disabling this will only render static text and bitmap based streams.
ml: ടൈഗര്‍ ലൈബ്രറി വഴി കേറ്റ് സ്ട്രീംസ് ആവിഷ്കരിക്കാവുന്നതാണ്. ഇത് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കിയാല്‍ സ്ഥിരമായ ടെക്സ്റ്റും ബിറ്റ്മാപ്പ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയിട്ടുള്ള സ്ട്രീംസും മാത്രമേ ആവിഷ്കരിക്കാന്‍ സാധിക്കുകയുള്ളൂ

en: Rendering quality
ml: റെണ്ടറിംഗ് ക്വാളിറ്റി

en: Select rendering quality, at the expense of speed. 0 is fastest, 1 is highest quality.
ml: റെന്‍ഡറിംഗ് ക്വാളിറ്റി തിരഞ്ഞെടുക്കുക, വേഗതയ്ക്ക് വിധേയമായി. ഏറ്റവും വേഗതയേറിയത് 0, ഏറ്റവും മികച്ച ക്വാളിറ്റി 1

en: Default font effect
ml: സഹജമായ ഫോണ്ട് പ്രഭാവം

en: Add a font effect to text to improve readability against different backgrounds.
ml: വിവിധ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ സുഗമമായി വായിക്കുന്നതിനായി ടെക്സ്റ്റില്‍ ഒരു ഫോണ്ട് ഇഫക്റ്റ് ചേര്‍ക്കുക

en: Default font effect strength
ml: സഹജമായ ഫോണ്ട് പ്രഭാവ സ്ട്രെംഗ്ത്ത്

en: How pronounced to make the chosen font effect (effect dependent).
ml: തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഫോണ്ട് ഇഫക്റ്റ്(ഇഫക്‍റ്റിനെ ആശ്രയിച്ച്) ഉണ്ടാക്കുന്നതിന് എങ്ങനെ പ്രസ്താവിക്കണം

en: Default font description
ml: സഹജമായ ഫോണ്ട് വിവരണം

en: Which font description to use if the Kate stream does not specify particular font parameters (name, size, etc) to use. A blank name will let Tiger choose font parameters where appropriate.
ml: കേറ്റ് സ്ട്രീം  പ്രത്യേക ഫോണ്ട് പരാമീറ്ററുകള്‍(പേര്,വലിപ്പം,മുതലായവ) ഒന്നും വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല എങ്കില്‍ ഏത് ഫോണ്ട് നിര്‍വ്വചനം ആണ് ഉപയോഗിക്കേണ്ടത്. ഒരു ശൂന്യമായ പേര് അനുയോജ്യമായ ഫോണ്ട് പരാമീറ്ററുകള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ടൈഗറിനെ അനുവദിക്കുന്നു

en: Default font color
ml: സഹജമായ ഫോണ്ട് നിറം

en: Default font color to use if the Kate stream does not specify a particular font color to use.
ml: ഒരു പ്രത്യേക ഫോണ്ട് കളര്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ കേറ്റ് സ്ട്രീം വ്യക്തമാക്കുന്നില്ലെങ്കില്‍ ഡീഫാള്‍ട്ട് ആയിട്ടുള്ള ഫോണ്ട് കളര്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Default font alpha
ml: സഹജമായ ഫോണ്ട് ആല്‍ഫ

en: Transparency of the default font color if the Kate stream does not specify a particular font color to use.
ml: ഒരു പ്രത്യേക ഫോണ്ട് കളര്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ കേറ്റ് സ്ട്രീം വ്യക്തമാക്കുന്നില്ലെങ്കിലുള്ള ഡീഫാള്‍ട്ട് ഫോണ്ട് കളറിന്‍റെ സുതാര്യത

en: Default background color
ml: സഹജമായ പശ്ചാത്തല നിറം

en: Default background color if the Kate stream does not specify a background color to use.
ml: കേറ്റ് സ്ട്രീം ഏത് പശ്ചാത്തല നിറം ഉപയോഗിക്കണം എന്ന്‍ പറഞ്ഞിട്ടില്ലെങ്കില്‍ ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഡിഫാള്‍ട്ട് പശ്ചാത്തല നിറം

en: Default background alpha
ml: സഹജമായ പശ്ചാത്തല ആല്‍ഫ

en: Transparency of the default background color if the Kate stream does not specify a particular background color to use.
ml: ഒരു പ്രത്യേക പശ്ചാത്തല നിറം ഉപയോഗിക്കാന്‍ കേറ്റ് സ്ട്രീം വ്യക്തമാക്കുന്നില്ലെങ്കിലുള്ള ഡീഫാള്‍ട്ട് പശ്ചാത്തലനിറത്തിന്‍റെ സുതാര്യത

en: Kate is a codec for text and image based overlays.
    The Tiger rendering library is needed to render complex Kate streams, but VLC can still render static text and image based subtitles if it is not available.
    Note that changing settings below will not take effect until a new stream is played. This will hopefully be fixed soon.
ml: ടെക്സ്റ്റ് ഇമേജ് അധിഷ്ഠിതമായ ഓവര്‍ലേകളുടെ കോഡെക്കാണ് കേറ്റ്.
    കോംപ്ലക്സ് കേറ്റ് സ്ട്രീമുകള്‍ റെന്‍ഡര്‍ ചെയ്യാനായി ടൈഗര്‍ റെണ്ടറിംഗ് ലൈബ്രറി ആവശ്യമാണ്, പക്ഷേ ലഭ്യമല്ലെങ്കിലും വിഎല്‍സിക്ക് സ്റ്റാറ്റിക് ടെക്സ്റ്റും ചിത്രാധിഷ്ഠിത ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളും റെന്‍ഡര്‍ ചെയ്യാനാകുന്നതാണ്.
    പുതിയ സ്ട്രീം പ്ലേ ചെയ്യുന്നത് വരെ മാറ്റം വരുത്തിയ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വരില്ല എന്നോര്‍ക്കുക. ഇത് ഉടനടി ശരിയാക്കുന്നതായിരിക്കും.

en: Kate
ml: കേറ്റ്

en: Kate overlay decoder
ml: കേറ്റ് ഓവര്‍ലേ ഡീക്കോഡര്‍

en: Tiger rendering defaults
ml: ടൈഗര്‍ റെണ്ടറിംഗ് ഡീഫോള്‍ട്സ്

en: Kate text subtitles packetizer
ml: കേറ്റ് ടെക്സ്റ്റ് ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Additional fonts directory
ml: അധികമുള്ള കയ്യക്ഷര പെട്ടി

en: Subtitles (advanced)
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ (നൂതനമായ)

en: Subtitle renderers using libass
ml: ലിബസ്സ് ഉപയോഗിച്ച് ഉപശീര്‍ഷകം തര്‍ജ്ജമപ്പെടുന്നു

en: Building font cache
ml: ബില്‍ഡിംഗ് ഫോണ്ട് കാഷ്

en: Please wait while your font cache is rebuilt.
    This should take less than a minute.
ml: നിങ്ങളുടെ ഫോണ്ട് കാഷ്പുനര്‍നിര്‍മ്മിക്കപ്പെടുന്നത് വരെ കാത്തിരിക്കുക.
     ഇത് ഒരു മിനുട്ടില്‍ താഴെ സമയം മാത്രമേ എടുക്കുകയുള്ളൂ

en: MPEG I/II video decoder (using libmpeg2)
ml: എം‌പി‌ഇ‌ജി 1/2 വീഡിയോ ഡികോഡര്‍ (ലിബ്മ്പെഗ്2 ഉപയോഗിച്ച്)

en: Linear PCM audio decoder
ml: ലീനിയര്‍ പിസിഎം ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Linear PCM audio packetizer
ml: ലീനിയര്‍ പിസിഎം ഓഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Linear PCM audio encoder
ml: ലീനിയര്‍ പിസിഎം ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: MPEG audio layer I/II/III decoder
ml: എം‌പി‌ഇ‌ജി ഓഡിയോ നിര 1/2/3 ഡികോഡര്‍

en: Media Foundation Transform decoder
ml: മെഡിയ അടിത്തറ രൂപാന്തര ഡികോഡര്‍

en: MPEG audio decoder using mpg123
ml: mpg123 ഉപയോഗിക്കുന്ന MPEG ഓഡിയോ ഡീകോഡർ

en: OggSpots video decoder
ml: OggSpots വീഡിയോ ഡീകോഡർ

en: OggSpots video packetizer
ml: OggSpots വീഡിയോ പാക്കറ്റൈസർ

en: OMX direct rendering
ml: ഒ‌എം‌എക്സ് നേരിട്ടുള്ള റെൻഡറിംഗ്

en: Enable OMX direct rendering.
ml: OMX നേരിട്ടുള്ള റെൻഡറിംഗ് പ്രാപ്തമാക്കുക.

en: Audio/Video decoder (using OpenMAX IL)
ml: ഓഡിയോ/വീഡിയോ ഡികോഡര്‍ (ഒപെന്‍മാക്സ് ഐ‌എല്‍ ഉപായഗിച്ച്)

en: Video encoder (using OpenMAX IL)
ml: വീഡിയോ എന്‍കോഡര്‍ (ഒപെന്‍മാക്സ് ഐ‌എല്‍ ഉപായഗിച്ച്)

en: OpenMAX IL video output
ml: ഓപ്പണ്‍മാക്സ് ഐഎല്‍ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Opus audio decoder
ml: ഒപസ് ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Opus
ml: ഒപസ്

en: Opus audio encoder
ml: ഒപസ് ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: PNG video decoder
ml: പിഎന്‍ജി വീഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: PNG video encoder
ml: പിഎന്‍ജി വീഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: Enable software mode
ml: സോഫ്ട്വെയര്‍ മോഡ് സാധ്യമാക്കുക

en: Allow the use of the Intel Media SDK software implementation of the codecs if no QuickSync Video hardware acceleration is present on the system.
ml: സിസ്റ്റത്തില്‍ ക്വിക്സിന്‍ഗ് വീഡിയോ ഹാര്‍ഡ് വയര്‍ ആക്സിലറേഷന്‍ ഒന്നും തന്നെ ലഭ്യമല്ല എങ്കില്‍ കോഡിക്സിന്‍റെ ഇന്‍റല്‍ മീഡിയ SDK സോഫ്റ്റ് വയര്‍ സംവിധാനം ഉപയോഗിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുക

en: Codec Profile
ml: കോഡെക്ക് പ്രൊഫൈല്‍

en: Specify the codec profile explicitly. If you don't, the codec will determine the correct profile from other sources, such as resolution and bitrate. E.g. 'high'
ml: കോഡിക് പ്രൊഫൈല്‍ സ്പഷ്ടമായി പ്രസ്താവിക്കുക. നിങ്ങള്‍ അങ്ങനെ ചെയ്തില്ല എങ്കില്‍ കോഡിക് മറ്റ് ഉറവിടങ്ങളില്‍ നിന്ന്‍ ശരിയായ പ്രൊഫൈല്‍ തീരുമാനിക്കും,റസല്യൂഷന്‍,ബിറ്റ്റേറ്റ് എന്നിവയെപ്പോലെ, ഉദാ:'ഉയര്‍ന്നത്'

en: Codec Level
ml: കോഡെക്ക് ലെവല്‍

en: Specify the codec level explicitly. If you don't, the codec will determine the correct profile from other sources, such as resolution and bitrate. E.g. '4.2' for mpeg4-part10 or 'low' for mpeg2
ml: കോഡിക് ലെവല്‍ സ്പഷ്ടമായി പ്രസ്താവിക്കുക. നിങ്ങള്‍ അങ്ങനെ ചെയ്തില്ല എങ്കില്‍ കോഡിക് മറ്റ് ഉറവിടങ്ങളില്‍ നിന്ന്‍ ശരിയായ പ്രൊഫൈല്‍ തീരുമാനിക്കും,റസല്യൂഷന്‍,ബിറ്റ്റേറ്റ് എന്നിവയെപ്പോലെ, ഉദാ:mpeg4-part10 ന് '4.2' അല്ലെങ്കില്‍ mpeg2 ന് 'കുറഞ്ഞത്'

en: Group of Picture size
ml: ഗ്രൂപ്പിന്റെ പിക്ച്ചര്‍ വലുപ്പം

en: Number of pictures within the current GOP (Group of Pictures); if GopPicSize=0, then the GOP size is unspecified. If GopPicSize=1, only I-frames are used.
ml: നിലവിലെ ജിഒപി(ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് പിക്ചേഴ്സിനുള്ളിലെ) ചിത്രങ്ങളുടെ എണ്ണം; GopPicSize=0 ആണെങ്കില്‍, ജിഒപി വലുപ്പം സൂചിപ്പിക്കുന്നില്ല. GopPicSize=1 ആണെങ്കില്‍ I-ഫ്രെയിമുകള്‍ മാത്രം ഉപയോഗിക്കും.

en: Group of Picture Reference Distance
ml: ദൃശ്യരൂപ അടയാള നീളത്തിന്റെ കൂട്ടം

en: Distance between I- or P- key frames; if it is zero, the GOP structure is unspecified. Note: If GopRefDist = 1, there are no B-frames used.
ml: I- അല്ലെങ്കിൽ P- കീ ഫ്രെയിമുകൾ തമ്മിലുള്ള ദൂരം; അത് പൂജ്യമാണെങ്കിൽ, GOP ഘടന വ്യക്തമല്ല. കുറിപ്പ്: GopRefDist = 1 ആണെങ്കിൽ, ബി-ഫ്രെയിമുകളൊന്നും ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല.

en: Target Usage
ml: ലക്ഷ്യ ഉപയോഗം

en: The target usage allow to choose between different trade-offs between quality and speed. Allowed values are: 'speed', 'balanced' and 'quality'.
ml: ടാർഗെറ്റ് ഉപയോഗം ഗുണനിലവാരവും വേഗതയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യസ്ത ട്രേഡ് ഓഫുകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു. അനുവദനീയമായ മൂല്യങ്ങൾ ഇവയാണ്: 'വേഗത', 'സമതുലിതമായത്', 'ഗുണമേന്മ'.

en: IDR interval
ml: ഐഡിആര്‍ ഇടവേള

en: For H.264, IdrInterval specifies IDR-frame interval in terms of I-frames; if IdrInterval=0, then every I-frame is an IDR-frame. If IdrInterval=1, then every other I-frame is an IDR-frame, etc. For MPEG2, IdrInterval defines sequence header interval in terms of I-frames. If IdrInterval=N, SDK inserts the sequence header before every Nth I-frame. If IdrInterval=0 (default), SDK inserts the sequence header once at the beginning of the stream.
ml: എച്ച് .264 നായി, ഐ-ഫ്രെയിമുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഐ‌ഡി‌ആർ-ഫ്രെയിം ഇടവേള ഐ‌ഡി‌ആർ ഇന്റർ‌വൽ വ്യക്തമാക്കുന്നു; IdrInterval = 0 ആണെങ്കിൽ, ഓരോ I- ഫ്രെയിമും ഒരു IDR- ഫ്രെയിമാണ്. IdrInterval = 1 ആണെങ്കിൽ, മറ്റെല്ലാ I- ഫ്രെയിമുകളും ഒരു IDR- ഫ്രെയിം മുതലായവയാണ്. MPEG2 നെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, I- ഫ്രെയിമുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സീക്വൻസ് ഹെഡർ ഇടവേളയെ IdrInterval നിർവചിക്കുന്നു. IdrInterval = N ആണെങ്കിൽ, ഓരോ Nth I- ഫ്രെയിമിനും മുമ്പായി SDK സീക്വൻസ് ഹെഡർ ചേർക്കുന്നു. IdrInterval = 0 (സ്ഥിരസ്ഥിതി) ആണെങ്കിൽ, SDK സ്ട്രീമിന്റെ തുടക്കത്തിൽ ഒരു തവണ സീക്വൻസ് ഹെഡർ ചേർക്കുന്നു.

en: Rate Control Method
ml: റേറ്റ് കണ്ട്രോള്‍ രീതി

en: The rate control method to use when encoding. Can be one of 'cbr', 'vbr', 'qp', 'avbr'. 'qp' mode isn't supported for mpeg2.
ml: എൻകോഡിംഗ് നടത്തുമ്പോൾ ഉപയോഗിക്കേണ്ട നിരക്ക് നിയന്ത്രണ രീതി. 'Cbr', 'vbr', 'qp', 'avbr' എന്നിവയിൽ ഒന്നാകാം. mpeg2 നായി 'qp' മോഡ് പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല.

en: Quantization parameter
ml: ക്വാണ്ടിസേഷന്‍ പാരാമീറ്റര്‍

en: Quantization parameter for all types of frames. This parameters sets qpi, qpp and qpb. It has less precedence than the forementionned parameters. Used only if rc_method is 'qp'.
ml: എല്ലാത്തരം ഫ്രെയിമുകൾക്കുമായുള്ള ക്വാണ്ടൈസേഷൻ പാരാമീറ്റർ. ഈ പാരാമീറ്ററുകൾ qpi, qpp, qpb എന്നിവ സജ്ജമാക്കുന്നു. മുൻ‌കൂട്ടി നിശ്ചയിച്ച പാരാമീറ്ററുകളേക്കാൾ ഇതിന് മുൻ‌ഗണന കുറവാണ്. rc_method 'qp' ആണെങ്കിൽ മാത്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Quantization parameter for I-frames
ml: ഐ-ഫ്രൈംസിന്‍റെ ഒപ്റ്റിമൈസേഷന്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍

en: Quantization parameter for I-frames. This parameter overrides any qp set globally. Used only if rc_method is 'qp'.
ml: പി-ഫ്രൈംസിന്‍റെ ഒപ്റ്റിമൈസേഷന്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍. ഈ പരാമീറ്റര്‍ ആഗോളമായി നിശ്ചയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള ഏതെങ്കിലും ക്യുപിയെ മറികടക്കുന്നു. ആര്‍‌സി_മെത്തേഡ് 'ക്യൂ‌പി' ആണെങ്കില്‍ മാത്രമേ ഇത് ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നുള്ളൂ

en: Quantization parameter for P-frames
ml: പി-ഫ്രൈംസിന്‍റെ ഒപ്റ്റിമൈസേഷന്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍

en: Quantization parameter for P-frames. This parameter overrides any qp set globally. Used only if rc_method is 'qp'.
ml: P-ഫ്രൈംസിനുള്ള ക്വാണ്ടൈസേഷന്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍. ഈ പരാമീറ്റര്‍ ആഗോളമായി നിശ്ചയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള ഏതെങ്കിലും ക്യുപിയെ മറികടക്കുന്നു. ആര്‍‌സി_മെത്തേഡ് 'ക്യൂ‌പി' ആണെങ്കില്‍ മാത്രമേ ഇത് ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നുള്ളൂ

en: Quantization parameter for B-frames
ml: B-ഫ്രൈംസിന്‍റെ ക്വാണ്ടൈസേഷന്‍ പരാമീറ്റര്‍.

en: Quantization parameter for B-frames. This parameter overrides any qp set globally. Used only if rc_method is 'qp'.
ml: B-ഫ്രൈംസിന്‍റെ ക്വാണ്ടൈസേഷന്‍ പരാമീറ്റര്‍.  ഈ പരാമീറ്റര്‍ ആഗോളമായി നിശ്ചയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള ഏതെങ്കിലും ക്യുപിയെ മറികടക്കുന്നു. ആര്‍‌സി_മെത്തേഡ് 'ക്യൂ‌പി' ആണെങ്കില്‍ മാത്രമേ ഇത് ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നുള്ളൂ

en: Maximum Bitrate
ml: കൂടിയ ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Defines the maximum bitrate in kbps (1000 bits/s) for VBR rate control method. If not set, this parameter is computed from other sources such as bitrate, profile, level, etc.
ml: വി‌ബി‌ആർ‌ നിരക്ക് നിയന്ത്രണ രീതിക്കായി kbps (1000 ബിറ്റുകൾ‌ / സെ) യിലെ പരമാവധി ബിറ്റ്റേറ്റ് നിർ‌വചിക്കുന്നു. സജ്ജമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ, ബിട്രേറ്റ്, പ്രൊഫൈൽ, ലെവൽ മുതലായ മറ്റ് ഉറവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് ഈ പാരാമീറ്റർ കണക്കാക്കുന്നു.

en: Accuracy of RateControl
ml: റേറ്റ്കണ്ട്രോള്‍ ആക്വറസി

en: Tolerance in percentage of the 'avbr'  (Average Variable BitRate) method. (e.g. 10 with a bitrate of 800  kbps means the encoder tries not to  go above 880 kbps and under  730 kbps. The targeted accuracy is only reached after a certained  convergence period. See the convergence parameter
ml: 'avbr' (ശരാശരി വേരിയബിൾ ബിറ്റ്റേറ്റ്) രീതിയുടെ ശതമാനത്തിലെ സഹിഷ്ണുത. (ഉദാ. 10 ബി‌ബി‌ട്രേറ്റ് 800 കെ‌ബി‌പി‌എസ് ഉള്ളത് അർത്ഥമാക്കുന്നത് എൻ‌കോഡർ 880 കെ‌ബി‌പി‌എസിന് മുകളിലേക്കും 730 കെ‌ബി‌പി‌എസിനു താഴെയും പോകാതിരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു എന്നാണ്.

en: Convergence time of 'avbr' RateControl
ml: 'എവിബിആര്‍' റേറ്റ് കണ്‍ട്രോളിന്‍റെ  കണ്‍വേര്‍ജന്‍സ് ടൈം

en: Number of 100 frames before the 'avbr' rate control method reaches the requested bitrate with the requested accuracy. See the accuracy parameter.
ml: 'avbr' നിരക്ക് നിയന്ത്രണ രീതി അഭ്യർത്ഥിച്ച കൃത്യതയോടെ അഭ്യർത്ഥിച്ച ബിറ്റ്റേറ്റിൽ എത്തുന്നതിനുമുമ്പ് 100 ഫ്രെയിമുകളുടെ എണ്ണം. കൃത്യത പാരാമീറ്റർ കാണുക.

en: Number of slices per frame
ml: പ്രതി ഫ്രെയിം സ്ലൈസുകളുടെ എണ്ണം

en: Number of slices in each video frame; each slice contains one or more macro-block rows. If numslice is not set, the encoder may choose any slice partitioning allowed by the codec standard.
ml: ഓരോ വീഡിയോ ഫ്രെയിമിലെ കഷണങ്ങൾ എണ്ണം ; ഓരോ കഷണം ഒന്നോ അതിലധികമോ മാക്രോ- ബ്ലോക്ക് വരികൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. നംസ്ലൈസ് സജ്ജമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ , എൻകോഡർ കോഡെക് സാധാരണ അനുവദിച്ചിരിക്കുകയാണ് ഏതെങ്കിലും സ്ലൈസ് വിഭജനം തിരഞ്ഞെടുക്കാം.

en: Number of reference frames
ml: റഫറന്‍സ് ഫ്രെയിമുകളുടെ നമ്പര്‍

en: Number of parallel operations
ml: സമാന്തര പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ എണ്ണം

en: Defines the number of parallel encoding operations before we synchronise the result. Higher numbers may result on better throughput depending on hardware. MPEG2 needs at least 1 here.
ml: ഫലം സമന്വയിപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് സമാന്തര എൻകോഡിംഗ് പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ എണ്ണം നിർവചിക്കുന്നു. ഹാർഡ്‌വെയറിനെ ആശ്രയിച്ച് ഉയർന്ന സംഖ്യകൾ മികച്ച ത്രൂപുട്ടിന് കാരണമാകാം. MPEG2 ന് ഇവിടെ കുറഞ്ഞത് 1 ആവശ്യമാണ്.

en: Intel QuickSync Video encoder for MPEG4-Part10/MPEG2 (aka H.264/H.262)
ml: MPEG4-Part10/MPEG2 (aka H.264/H.262) നുള്ള ഇന്റല്‍ ക്വിക്സിങ്ക് വീഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: Pseudo raw video decoder
ml: സ്യൂഡോ റോ വീഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Pseudo raw video packetizer
ml: സ്യൂഡോ റോ വീഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Raw video encoder for RTP
ml: ആർ‌ടി‌പിക്കായുള്ള അസംസ്കൃത വീഡിയോ എൻ‌കോഡർ

en: Rate control method
ml: റേറ്റ് കണ്ട്രോള്‍ രീതി

en: Method used to encode the video sequence
ml: വീഡിയോ ക്രമം എന്‍കോഡ് ചെയ്യാന്‍ ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന വഴി

en: Constant noise threshold mode
ml: സ്ഥിര നോയിസ് പരിധി രീതി

en: Constant bitrate mode (CBR)
ml: സ്ഥിര ബിറ്റ്തോത് രീതി (സി‌ബി‌ആര്‍)

en: Low Delay mode
ml: ലോ ഡിലേ മോഡ്

en: Lossless mode
ml: ലോസ്ലെസ് രീതി

en: Constant lambda mode
ml: കോണ്‍സ്റ്റന്റ് ലാംബഡ മോഡ്

en: Constant error mode
ml: കോണ്‍സ്റ്റെന്റ് പിശക് രീതി

en: Constant quality mode
ml: സ്ഥിരമായ ഗുണമേന്മ രീതി

en: GOP structure
ml: ജിഒപി ഘടന

en: GOP structure used to encode the video sequence
ml: വീഡിയോ ക്രമം എന്‍കോഡ് ചെയ്യാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ജി‌ഓ‌പി ഘടന

en: No fixed gop structure. A picture can be intra or inter and refer to previous or future pictures.
ml: സ്ഥിര ജി‌ഓ‌പി ഘടന ഇല്ല . ഒരു ദൃശ്യരൂപം ഉള്ളില്‍/അന്യോന്യം കൂടാതെ മുമ്പിലത്തെ അല്ലെങ്കില്‍ വരാനിരിക്കുന്ന ദൃഷ്യരൂപത്തോട് സംബന്ധിച്ച.

en: I-frame only sequence
ml: ഐ-ഫ്രെയിം മാത്രം സീക്വന്‍സ്

en: Inter pictures refere to previous pictures only
ml: തമ്മിലുള്ള ദൃഷ്യരൂപങ്ങള്‍ മുമ്പിലത്തെ ദൃസ്യരൂപങ്ങളോടെ സംബന്ധിക്കപ്പെട്ടത്

en: Inter pictures can refer to previous or future pictures
ml: തമ്മിലുള്ള ദൃഷ്യരൂപങ്ങള്‍ മുമ്പിലത്തെ അല്ലെങ്കില്‍ വരാനിരിക്കുന്ന ദൃസ്യരൂപങ്ങളോടെ സംബന്ധിക്കപ്പെട്ടത്

en: Constant quality factor
ml: സ്ഥിരമായ ഗുണമേന്മ ഘടകം

en: Quality factor to use in constant quality mode
ml: സ്ഥിര ഗുണ രീതിയില്‍ ഉപയോഗികേണ്ട ഗുണ അംശം

en: Noise Threshold
ml: നോയിസ് ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്

en: Noise threshold to use in constant noise threshold mode
ml: നോയിസ് പരിധി രീതിയില്‍ ഉപയോഗികേണ്ട നോയിസ് പരിധി

en: CBR bitrate (kbps)
ml: സിബിആര്‍ ബിറ്റ്റേറ്റ്(കെബിപിഎസ്)

en: Target bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
ml: സ്ഥിരമായ ബിറ്റ്റേറ്റ് രീതിയില്‍  എന്‍കോഡ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ കെബിപിഎസ്സിലുള്ള ടാര്‍ജറ്റ് ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Maximum bitrate (kbps)
ml: കൂടിയ ബിറ്റ്റേറ്റ്(കെബിപിഎസ്)

en: Maximum bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
ml: സ്ഥിരമായ ബിറ്റ്റേറ്റ് രീതിയില്‍  എന്‍കോഡ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ കെബിപിഎസ്സിലുള്ള പരമാവധി ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Minimum bitrate (kbps)
ml: കുറഞ്ഞ ബിറ്റ്റേറ്റ്(കെബിപിഎസ്)

en: Minimum bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
ml: സ്ഥിരമായ ബിറ്റ്റേറ്റ് രീതിയില്‍  എന്‍കോഡ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ കെബിപിഎസ്സിലുള്ള കുറഞ്ഞ ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: GOP length
ml: ജിഒപി ദൈര്‍ഘ്യം

en: Number of pictures between successive sequence headers i.e. length of the group of pictures
ml: തുടര്‍ച്ചയായുള്ള സീക്വന്‍സ് ഹെഡറുകള്‍ക്കിടയിലുള്ള ചിത്രങ്ങളുടെ എണ്ണം, അതായത് ചിത്രങ്ങളുടെ ഗ്രൂപ്പിന്റെ നീളം

en: Prefilter
ml: പ്രീഫില്‍റ്റര്‍

en: Enable adaptive prefiltering
ml: അടാപ്റ്റീവ് പ്രീഫീല്‍റ്റേറിങ് പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാകുക

en: No pre-filtering
ml: പ്രീ-ഫില്‍റ്ററിംഗ് ഇല്ല

en: Centre Weighted Median
ml: സെന്റര്‍ വെയിറ്റഡ് മീഡിയന്‍

en: Gaussian Low Pass Filter
ml: ഗൗസിയന്‍ ലോ പാസ് ഫില്‍റ്റര്‍

en: Add Noise
ml: നോയിസ് ചേര്‍ക്കുക

en: Gaussian Adaptive Low Pass Filter
ml: ഗോസ്സിയന്‍ അടാപ്ടീവ് ലോ പാസ് ഫില്‍ട്ടര്‍

en: Low Pass Filter
ml: ലോ പാസ് ഫില്‍റ്റര്‍

en: Amount of prefiltering
ml: പ്രീഫില്‍റ്ററിംഗ് തുക

en: Higher value implies more prefiltering
ml: വലിയ മൂല്യങ്ങള്‍ എന്നുവെച്ചാല്‍ കൂടുതല്‍ പ്രീഫീല്‍റ്ററിങ്

en: Picture coding mode
ml: പിക്ച്ചര്‍ കോഡിംഗ് മോഡ്

en: Field coding is where interlaced fields are coded separately as opposed to a pseudo-progressive frame
ml: സ്യൂഡോ-പ്രോഗ്രസ്സീവ് ഫ്രെയിമിന് എതിരായി ഇന്റര്‍ലേസ്ഡ്  ഫീല്‍ഡുകള്‍ പ്രത്യേകമായി കോഡ് ചെയ്യുന്നതാണ് ഫീല്‍ഡ് കോഡിംഗ്.

en: auto - let encoder decide based upon input (Best)
ml: സ്വയം - ഇന്‍പുട്ട് അനുസരിച്ചു എന്‍കോഡര്‍ തീരുമാനിച്ചുകൊള്ളട്ടെ (നല്ലത്)

en: force coding frame as single picture
ml: കോഡിങ് ഫ്രെയിമിനെ ഒരു ദൃശ്യപടമായി നിര്‍ബന്ധപൂര്‍വം മാറ്റുന്നു

en: force coding frame as separate interlaced fields
ml: കോഡിങ് ഫ്രെയിമിനെ വേര്‍തിരിച്ച ഇടപിരിഞ്ഞ തലത്തെ നിര്‍ബന്ധപൂര്‍വം മാറ്റുന്നു

en: Size of motion compensation blocks
ml: ചലന പ്രതിഫല ബ്ലോക്കുകളുടെ വലിപ്പം

en: automatic - let encoder decide based upon input (Best)
ml: സ്വയം - ഇന്‍പുട്ട് അനുസരിച്ചു എന്‍കോഡര്‍ തീരുമാനിച്ചുകൊള്ളട്ടെ (നല്ലത്)

en: small - use small motion compensation blocks
ml: ചെറുത് - ചെറിയ ചലന പ്രതിഫല ബ്ലോക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: medium - use medium motion compensation blocks
ml: ഇടത്തരം - ഇടത്തര ചലന പ്രതിഫല ബ്ലോക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: large - use large motion compensation blocks
ml: വലുത് - വലിയ ചലന പ്രതിഫല ബ്ലോക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Overlap of motion compensation blocks
ml: മേല്‍ക്കുമേലുള്ള ചലന പ്രതിഫല ബ്ലോക്കുകള്‍

en: none - Motion compensation blocks do not overlap
ml: ഒന്നുമില്ല - ചലന പ്രതിഫല ബ്ലോക്കുകള്‍ മേല്‍ക്കുമേലല്ല

en: partial - Motion compensation blocks only partially overlap
ml: ഭാഗികം - ചലന പ്രതിഫല ബ്ലോക്കുകള്‍ ഭാഗികമായി മേല്‍ക്കുമേല്‍

en: full - Motion compensation blocks fully overlap
ml: മുഴുവന്‍ - ചലന പ്രതിഫല ബ്ലോക്കുകള്‍ മുഴുവനും മേല്‍ക്കുമേല്‍

en: Motion Vector precision
ml: മോഷന്‍ വെക്ടര്‍ പ്രിസിഷന്‍

en: Motion Vector precision in pels
ml: പെല്‍സിലുള്ള ചലന വെക്റ്ററിന്റെ കൃത്യത

en: Three component motion estimation
ml: മൂന്നു ഭാഗ ചലന മൂല്യനിര്‍ണ്ണയം

en: Use chroma as part of the motion estimation process
ml: ചലന മൂല്യനിര്‍ണയ നടപടിക്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായി ക്രോമ ഉപയോഗിക്കുക

en: Intra picture DWT filter
ml: ഇന്‍ട്രാ പിക്ച്ചര്‍ ഡിഡബ്ല്യുടി ഫില്‍റ്റര്‍

en: Inter picture DWT filter
ml: ഇന്റര്‍ പിക്ച്ചര്‍ ഡിബ്ല്യുടി ഫില്‍റ്റര്‍

en: Number of DWT iterations
ml: ഡി‌ഡബ്ല്യു‌ടി ആവര്‍ത്തനത്തിന്റെ എണ്ണം

en: Also known as DWT levels
ml: ഡി‌ഡബ്ല്യു‌ടി നിരകളായും അറിയപ്പെടുന്നു

en: Enable multiple quantizers
ml: മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ ക്വാണ്ടൈസേഴ്സ് സാധ്യമാക്കകു

en: Enable multiple quantizers per subband (one per codeblock)
ml: ഓരോ സബ് ബാന്‍ഡിലും ഒന്നിലധികം ക്വാന്‍ടൈസേര്‍സ് പ്രാപ്തമാക്കുക

en: Disable arithmetic coding
ml: അരിതമെറ്റിക് കോഡിംഗ് അസാധ്യമാക്കുക

en: Use variable length codes instead, useful for very high bitrates
ml: പകരംവ്യത്യസ്തനീളമുള്ള കോഡുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക, വളരെ കൂടിയ ബിറ്റ്റേറ്റിന് ഉപയോഗപ്രദമാകുന്ന വിധത്തില്‍

en: perceptual weighting method
ml: വ്യക്തമായ തൂക്കുന്ന വഴി

en: perceptual distance
ml: പെര്‍സെപ്ച്വല്‍ ദൂരം

en: perceptual distance to calculate perceptual weight
ml: വ്യക്തമായ തൂക്കം കണക്കാക്കാനുള്ള വ്യക്തമായ ദൂരം

en: Horizontal slices per frame
ml: ഒരു ഫ്രെയിമിലുള്ള തിരശ്ചീനമായ തുണ്ടുകള്‍

en: Number of horizontal slices per frame in low delay mode
ml: കുറഞ്ഞ താമസ രീതിയില്‍ ഒരു ഫ്രെയിമിലുള്ള തിരശ്ചീനമായ തുണ്ടുകള്‍

en: Vertical slices per frame
ml: ഒരു ഫ്രെയിമിലുള്ള ലംഭമായ തുണ്ടുകള്‍

en: Number of vertical slices per frame in low delay mode
ml: കുറഞ്ഞ താമസ രീതിയില്‍ ഒരു ഫ്രെയിമിലുള്ള ലംഭമായ തുണ്ടുകള്‍

en: Size of code blocks in each subband
ml: ഓരോ സബ്ബാന്‍റിലുമുള്ള കോഡ് ബ്ലോക്കുകളുടെ വലിപ്പം

en: small - use small code blocks
ml: ചെറുത് -  ചെറിയ കോഡ് ബ്ലോക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: medium - use medium sized code blocks
ml: ഇടത്തരം -  ഇടത്തര കോഡ് ബ്ലോക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: large - use large code blocks
ml: വലുത് -  വലിയ കോഡ് ബ്ലോക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: full - One code block per subband
ml: മുഴുവന്‍ - ഒരു സബ്ബാന്‍റില്‍ ഒരു കോഡ് ബ്ലോക്

en: Enable hierarchical Motion Estimation
ml: ക്രമമനുസരിച്ചുള്ള ചലന മൂല്യനിര്‍ണ്ണയം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക

en: Number of levels of downsampling
ml: ഡൌണ്‍സംബ്ലിങ്ങുകളുടെ നിരകളുടെ എണ്ണം

en: Number of levels of downsampling in hierarchical motion estimation mode
ml: ക്രമമനുസരിച്ചുള്ള ചലന മൂല്യനിര്‍ണ്ണയത്തില്‍ ഡൌണ്‍സംബ്ലിങ്ങുകളുടെ നിരകളുടെ എണ്ണം

en: Enable Global Motion Estimation
ml: ആഗോള ചലന മൂല്യനിര്‍ണ്ണയം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക

en: Enable Phase Correlation Estimation
ml: ഫേസ് പരസ്പരബന്ധം മൂല്യനിര്‍ണ്ണയം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക

en: Enable Scene Change Detection
ml: ദൃശ്യ മാറ്റം കണ്ടുപിടിക്കല്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക

en: Force Profile
ml: പ്രൊഫൈല്‍ ഫോഴ്സ് ചെയ്യുക

en: VC2 Low Delay Profile
ml: വിസി2 ലോ ഡിലേ പ്രൊഫൈല്‍

en: VC2 Simple Profile
ml: വിസി2 സാധാരണ പ്രൊഫൈല്‍

en: VC2 Main Profile
ml: വിസി2 പ്രധാന പ്രൊഫൈല്‍

en: Main Profile
ml: പ്രധാന പ്രൊഫൈല്‍

en: Dirac video decoder using libschroedinger
ml: ലിബ്ശ്ച്രൊഡിങര് ഉപയോഗിച്ചുള്ള ഡിറാക് വീഡിയോ ഡികോഡര്‍

en: Dirac video encoder using libschroedinger
ml: ലിബ്ശ്ച്രൊഡിങര് ഉപയോഗിച്ചുള്ള ഡിറാക് വീഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: SCTE-18 decoder
ml: SCTE-18 ഡീകോഡർ

en: Emergency Alert Messaging for Cable
ml: കേബിളിനായുള്ള അടിയന്തര അലേർട്ട് സന്ദേശമയയ്ക്കൽ

en: SCTE-27 decoder
ml: SCTE-27 ഡീകോഡർ

en: SDL Image decoder
ml: എസ്ഡിഎല്‍ ചിത്ര ഡീക്കോഡര്‍

en: SDL_image video decoder
ml: SDL_image വീഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: MP3 fixed point audio encoder
ml: എംപി3 ഫിക്സഡ് പോയിന്റ് ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: S/PDIF pass-through decoder
ml: S / PDIF പാസ്-ത്രൂ ഡീകോഡർ

en: Mode
ml: മോഡ്

en: Enforce the mode of the encoder.
ml: എന്‍കോഡറുടെ രീതി നിര്‍ബന്ധിച്ച് മാട്ടുക

en: Enforce a quality between 0 (low) and 10 (high).
ml: 0 (കുറവ്) കൂടാതെ 10 (കൂടുതല്‍) ഇടയിലുള്ള ഗുണം നിര്‍ബന്ധമാറ്റം ചെയുക

en: Encoding complexity
ml: എന്‍കോഡിംഗ് കോംപ്ലക്സിറ്റി

en: Enforce the complexity of the encoder.
ml: എന്‍കോഡറുടെ സങ്കീര്‍ണത നിര്‍ബന്ധമാറ്റം ചെയുക

en: Maximal bitrate
ml: കൂടിയ ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Enforce the maximal VBR bitrate
ml: കൂടിയ വി‌ബി‌ആര്‍ ബിറ്റ്റേറ്റ് നിര്‍ബന്ധമാറ്റം ചെയുക

en: CBR encoding
ml: സിബിആര്‍ എന്‍കോഡിംഗ്

en: Enforce a constant bitrate encoding (CBR) instead of default variable bitrate encoding (VBR).
ml: ഡിഫാള്‍ട്ട് വാരിയബിള്‍ ബിറ്റ്റേറ്റ് എന്‍കോഡിംഗിന്(VBR) പകരമായി ഒരു സ്ഥിരമായ ബിറ്റ് റേറ്റ്എന്‍കോഡിങ്ങ്(CBR) നടപ്പിലാക്കുക

en: Voice activity detection
ml: ശബ്ദ പ്രവൃത്തി തിരിച്ചറിയല്‍

en: Enable voice activity detection (VAD). It is automatically activated in VBR mode.
ml: വോയ്സ് ആക്റ്റിവിറ്റി ഡിറ്റക്ഷന്‍(VAD) പ്രാപ്തമാക്കുക. ഇത് VBR രീതിയില്‍ സ്വയമേ തന്നെ സജീവമാണ്

en: Discontinuous Transmission
ml: തുടര്‍ച്ചയില്ലാത്ത ട്രാന്‍സ്മിഷന്‍

en: Enable discontinuous transmission (DTX).
ml: തുടരെയല്ലാത്ത സംപ്രേക്ഷണം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക (ഡി‌ടി‌എക്സ്).

en: Narrow-band (8kHz)
ml: നാരോ-ബാന്‍ഡ് (8kHz)

en: Wide-band (16kHz)
ml: വൈഡ്-ബാന്‍ഡ് (16kHz)

en: Ultra-wideband (32kHz)
ml: അള്‍ട്ര-വൈഡ്ബാന്‍ഡ് (32kHz)

en: Speex audio decoder
ml: സ്പീക്സ് ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Speex
ml: സ്പീക്സ്

en: Speex audio packetizer
ml: സ്പീക്ഡ് ഓഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Speex audio encoder
ml: സ്പീക്സ് ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: Disable DVD subtitle transparency
ml: ഡി‌വി‌ഡി ഉപശീര്‍ഷക സ്വച്ഛത പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക'

en: Removes all transparency effects used in DVD subtitles.
ml: ഡി‌വി‌ഡി ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന സുതാര്യ ജംഗമങ്ങള്‍ നീക്കംചെയ്യുക.

en: DVD subtitles decoder
ml: ഡിവിഡി ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ ഡീക്കോഡര്‍

en: DVD subtitles
ml: ഡിവിഡി ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: DVD subtitles packetizer
ml: ഡിവിഡി ഉപശീര്‍ഷങ്ങളുടെ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: EBU STL subtitles decoder
ml: ഇ‌ബി‌യു എസ്‌ടി‌എല്‍ ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ ഡികോഡറുകള്‍

note: xgettext: The character encoding name in parenthesis corresponds to that used for the GetACP translation. "Windows-1252" applies to Western European languages using the Latin alphabet.
en: Default (Windows-1252)
ml: സഹജമായ (വിന്‍ഡോസ്-1252)

en: System codeset
ml: സിസ്റ്റം കോഡ്സെറ്റ്

en: Universal (UTF-8)
ml: യൂണിവേഴ്സല്‍ (യുടിഎഫ്-8)

en: Universal (UTF-16)
ml: യൂണിവേഴ്സല്‍ (യുടിഎഫ്-16)

en: Universal (big endian UTF-16)
ml: സര്‍വത്രികം (ബിഗ് എന്‍റിയാന്‍ യു‌ടി‌എഫ്-16)

en: Universal (little endian UTF-16)
ml: സര്‍വത്രികം (ലിറ്റില്‍ എന്‍റിയാന്‍ യു‌ടി‌എഫ്-16)

en: Universal, Chinese (GB18030)
ml: സര്‍വത്രികം, ചൈനീസ് (ജി‌ബി18030)

en: Western European (Latin-9)
ml: പടിഞ്ഞാറന്‍ യൂറോപ്പിയന്‍ (ലാറ്റിന്‍-9)

en: Western European (Windows-1252)
ml: പടിഞ്ഞാറന്‍ യൂറോപ്പിയന്‍ (വിന്‍ഡോസ്-1252)

en: Western European (IBM 00850)
ml: പടിഞ്ഞാറന്‍ യൂറോപ്പിയന്‍ (ഐ‌ബി‌എം 00850)

en: Eastern European (Latin-2)
ml: കിഴക്കന്‍ യൂറോപ്പിയന്‍ (ലാറ്റിന്‍-9)

en: Eastern European (Windows-1250)
ml: കിഴക്കന്‍ യൂറോപ്പിയന്‍ (വിന്‍ഡോസ്-1250)

en: Esperanto (Latin-3)
ml: എസ്പെരാന്‍റോ (ലാറ്റിന്‍-3)

en: Nordic (Latin-6)
ml: നോര്‍ഡിക് (ലാറ്റിന്‍-6)

en: Cyrillic (Windows-1251)
ml: സിറില്ലിക്(വിന്‍ഡോസ്-1251)

en: Russian (KOI8-R)
ml: റഷ്യന്‍ (KOI8-R)

en: Ukrainian (KOI8-U)
ml: ഉക്രൈനിയന്‍ (KOI8-U)

en: Arabic (ISO 8859-6)
ml: അറബിക്ക് (ISO 8859-6)

en: Arabic (Windows-1256)
ml: അറബിക്(വിന്‍ഡോസ്-1256)

en: Greek (ISO 8859-7)
ml: ഗ്രീക്ക് (ISO 8859-7)

en: Greek (Windows-1253)
ml: ഗ്രീക്(വിന്‍ഡോസ്-1253)

en: Hebrew (ISO 8859-8)
ml: ഹീബ്രു (ISO 8859-8)

en: Hebrew (Windows-1255)
ml: ഹീബ്രൂ(വിന്‍ഡോസ്-1255)

en: Turkish (ISO 8859-9)
ml: ടര്‍ക്കിഷ് (ISO 8859-9)

en: Turkish (Windows-1254)
ml: ടര്‍ക്കിഷ്(വിന്‍ഡോസ്-1254)

en: Thai (TIS 620-2533/ISO 8859-11)
ml: തായി(ടി‌ഐ‌എസ് 620-2533/ഐ‌എസ്‌ഓ 8859-11)

en: Thai (Windows-874)
ml: തായി(വിന്‍ഡോസ്-874)

en: Baltic (Latin-7)
ml: ബാള്‍ടിക്(ലാറ്റിന്‍-7)

en: Baltic (Windows-1257)
ml: ബാള്‍ടിക് (വിന്‍ഡോസ്-1257)

en: Celtic (Latin-8)
ml: സെല്‍ടിക്(ലാറ്റിന്‍-8)

en: South-Eastern European (Latin-10)
ml: തെക്കേ-കിഴക്കന്‍ യൂറോപ്പിയന്‍ (ലാറ്റിന്‍-10)

en: Simplified Chinese (ISO-2022-CN-EXT)
ml: സരളമാക്കിയ ചൈനീസ് (ഐ‌എസ്‌ഓ-2022-സി‌എന്‍-ഇ‌എക്സ്‌ടി)

en: Simplified Chinese Unix (EUC-CN)
ml: സരളമാക്കിയ ചൈനീസ് യുണിക്സ്(ഇ‌യു‌സി-സി‌എന്‍)

en: Japanese (7-bits JIS/ISO-2022-JP-2)
ml: ജാപനീസ്(7=ബിറ്റ്സ് ജെ‌ഐ‌എസ്/ഐ‌എസ്‌ഓ-2022-ജെ‌പി-2)\v

en: Japanese Unix (EUC-JP)
ml: ജാപനീസ് യുണിക്സ്(ഇ‌യു‌സി-ജെ‌പി)\v

en: Japanese (Shift JIS)
ml: ജാപനീസ്(ഷിഫ്ട് ജെ‌ഐ‌എസ്)\v

en: Korean (EUC-KR/CP949)
ml: കൊറിയന്‍ (ഇ‌യു‌സി-കെ‌ആര്‍/സി‌പി949)

en: Korean (ISO-2022-KR)
ml: കൊറിയന്‍(ഐ‌എസ്‌ഓ-2022-കെ‌ആര്‍)

en: Traditional Chinese (Big5)
ml: പരാമ്പര്യ ചൈനീസ് (ബിഗ് 5)

en: Traditional Chinese Unix (EUC-TW)
ml: പാരമ്പര്യ ചൈനീസ് യുണിക്സ് (ഇ‌യു‌സി-ടി‌ഡബ്ല്യു)

en: Hong-Kong Supplementary (HKSCS)
ml: ഹോങ്-കോങ് അധികമായിട്ടുള്ള (എച്ച്‌കെ‌എസ്‌സി‌എസ്)

en: Vietnamese (VISCII)
ml: വിയറ്റ്നാമീസ് (വി‌ഐ‌എസ്‌സി‌ഐ‌ഐ)

en: Vietnamese (Windows-1258)
ml: വിയറ്റ്നാമീസ് (വിന്‍ഡോസ്-1258)

en: Subtitle text encoding
ml: ഉപശീര്‍ഷക ടെക്സ്റ്റ് എന്‍കോഡിങ്

en: Set the encoding used in text subtitles
ml: ടെക്സ്റ്റ് ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന എന്‍കോഡിങ് സജ്ജീകരിക്കുക

en: Subtitle justification
ml: ഉപശീര്‍ഷക ജസ്റ്റിഫിക്കേഷന്‍

en: Set the justification of subtitles
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ ന്യായീകരണം സജ്ജീകരിക്കുക

en: UTF-8 subtitle autodetection
ml: യുടിഎഫ്-8 ഉപശീര്‍ഷക ഓട്ടോഡിറ്റക്ഷന്‍

en: This enables automatic detection of UTF-8 encoding within subtitle files.
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയലുകളുടെ ഉള്ളില്‍ യു‌ടി‌എഫ്-8 എന്‍കോഡിങ് സ്വയം രിച്ചറിയാന്‍ ഇത് പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമാക്കുക

en: Text subtitle decoder
ml: ടെക്സ്റ്റ് ഉപശീര്‍ഷക ഡീക്കോഡര്‍

en: Some subtitle formats allow for text formatting. VLC partly implements this, but you can choose to disable all formatting.
ml: ചില ഉപശീര്‍ഷക ഘടനകള്‍ ടെക്സ്റ്റ് ഫോര്‍മാറ്റിംഗ് അനുവദിക്കുന്നു. വിഎല്‍സി ഭാഗികമായി ഇത് നടപ്പിലാക്കുന്നു, പക്ഷേ താങ്കള്‍ക്ക് എല്ലാ ഫോര്‍മാറ്റിംഗും അസാധ്യമാക്കാവുന്നതാണ്.

en: USFSubs
ml: യുഎസ്എഫ്സബുകള്‍

en: USF subtitles decoder
ml: യുഎസ്എഫ് ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ ഡീക്കോഡര്‍

en: tx3g subtitles decoder
ml: tx3g ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ ഡീക്കോഡര്‍

en: tx3g subtitles
ml: tx3g ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: Philips OGT (SVCD subtitle) decoder
ml: ഫിലിപ്സ് ഓ‌ജി‌ടി(എസ്‌വി‌സി‌ഡി ഉപശീര്‍ഷകം) ഡികോഡര്‍

en: SVCD subtitles
ml: എസ്വിസിഡി ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: Philips OGT (SVCD subtitle) packetizer
ml: ഫിലിപ്സ് ഓ‌ജി‌ടി(എസ്‌വി‌സി‌ഡി ഉപശീര്‍ഷകം) പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Image width
ml: ചിത്ര വീതി

en: Specify the width to decode the image too
ml: ചിത്രവും ഡീകോഡ് ചെയ്യുന്നതിന് വീതി വ്യക്തമാക്കുക

en: Image height
ml: ചിത്ര ഉയരം

en: Specify the height to decode the image too
ml: ചിത്രവും ഡീകോഡ് ചെയ്യുന്നതിന് ഉയരം വ്യക്തമാക്കുക

en: Scale factor
ml: സ്കെയില്‍ ഫാക്ടര്‍

en: Scale factor to apply to image
ml: ചിത്രത്തിന് ബാധകമാക്കുന്നതിനുള്ള സ്കെയിൽ ഘടകം

en: SVG video decoder
ml: എസ്‌വി‌ജി വീഡിയോ ഡീകോഡർ

en: T.140 text encoder
ml: T.140 ടെക്സ്റ്റ് എന്‍കോഡര്‍

en: Override page
ml: ഓവര്‍റൈഡ് പേജ്

en: Override the indicated page, try this if your subtitles don't appear (-1 = autodetect from TS, 0 = autodetect from teletext, >0 = actual page number, usually 888 or 889).
ml: സൂചിപ്പിച്ച പേജിനെ ഓവര്‍റൈഡ് ചെയ്യുക, താങ്കളുടെ ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ കാണുന്നില്ലെങ്കില്‍ ഇത് ശ്രമിക്കുക  (-1 = ടിഎസില്‍ നിന്ന് ഓട്ടോഡിറ്റക്ട് ചെയ്യുക, 0 = ടെലിടെക്സ്റ്റില്‍ നിന്ന് ഓട്ടോഡിറ്റക്ട് ചെയ്യുക, >0 =യഥാര്‍ത്ഥ പേജ് നമ്പര്‍, സാധാരണയായി 888 അല്ലേല്‍ 889).

en: Ignore subtitle flag
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫ്ലാഗ് അവഗണിക്കുക

en: Ignore the subtitle flag, try this if your subtitles don't appear.
ml: സഹശീര്‍ഷക ഫ്ലാഗ് അവഗണിക്കുക, നിങ്ങളുടെ സഹശീര്‍ഷകം കാണപ്പെടുന്നില്ലെങ്കില്‍ ഇത് ശ്രമിച്ച് നോക്കുക

en: Workaround for France
ml: ഫ്രാന്‍സിനുള്ള വര്‍ക്ക്എറൗണ്ട്

en: Some French channels do not flag their subtitling pages correctly due to a historical interpretation mistake. Try using this wrong interpretation if your subtitles don't appear.
ml: ചില ഫ്രഞ്ച് ചാനലുകൾ കാരണം ചരിത്ര വ്യാഖ്യാനം തെറ്റ് ശരിയായി കൊടിക്കീഴുള്ള സബ്ടൈറ്റലിംഗ് പേജുകൾ ചെയ്യരുതേ . നിങ്ങളുടെ സബ്ടൈറ്റിലുകൾ ദൃശ്യമാകില്ല ഇല്ലെങ്കിൽ ഈ തെറ്റായ വ്യാഖ്യാനം ഉപയോഗിച്ച് ശ്രമിക്കുക.

en: Teletext subtitles decoder
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ ഡീക്കോഡര്‍

en: HDMV TextST subtitles decoder
ml: എച്ച്ഡിഎംവി ടെക്സ്റ്റ് എസ്ടി ഉപശീർഷക ഡീകോഡർ

en: Enforce a quality between 1 (low) and 10 (high), instead of specifying a particular bitrate. This will produce a VBR stream.
ml: 1(കുറഞ്ഞ) 10 (ഉയര്‍ന്ന) തിനിടയ്ക്കൊരു ഗുണമേന്മ നടപ്പിലാക്കുക, ഒരു പ്രത്യേക ബിറ്റ്റേറ്റ് സൂചിപ്പിക്കുന്നതിനു പകരമായി. ഇതൊരു വിബിആര്‍ സ്ട്രീം ഉല്പാദിപ്പിക്കും.

en: Post processing quality
ml: പോസ്റ്റ് പ്രോസസ്സിംഗ് ക്വാളിറ്റി

en: Theora video decoder
ml: തിയോറ വീഡിയോ ഡീകോഡര്‍

en: Theora video packetizer
ml: തിയോര വീഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Theora video encoder
ml: തിയോറ വീഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: TTML decoder
ml: ടിടിഎംഎൽ ഡീകോഡർ

en: TTML subtitles decoder
ml: ടിടിഎംഎൽ സബ്ടൈറ്റിലുകളുടെ ഡീകോഡർ

en: TTML
ml: ടിടിഎംഎൽ

en: TTML demuxer
ml: ടിടിഎംഎൽ ഡിമക്സർ

en: Force a specific encoding quality between 0.0 (high) and 50.0 (low), instead of specifying a particular bitrate. This will produce a VBR stream.
ml: (ഉയർന്ന ) 0.0 ഉം 50.0 (താഴ്ന്ന ) തമ്മിലുള്ള ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട എൻകോഡ് ഗുണനിലവാരം നിറ്ബന്ധിക്കുക, പകരം ഒരു പ്രത്യേക ബിറ്റ്റേറ്റ് നിർവചിക്കാം  . ഇത് വിബിആര്‍ സ്ട്രീം സൃഷ്ടിക്കും.

en: Stereo mode
ml: സ്റ്റീരിയോ മോഡ്

en: Handling mode for stereo streams
ml: സ്റ്റീരിയോ സ്ട്രീമുകള്‍ക്കുള്ള കൈകാര്യ രീതി

en: VBR mode
ml: വിബിആര്‍ മോഡ്

en: Use Variable BitRate. Default is to use Constant BitRate (CBR).
ml: വാരിയബിള്‍ ബിറ്റ് റേറ്റ് ഉപയോഗിക്കുക. ഡിഫാള്‍ട്ട് ആയിട്ട് കോണ്‍സ്റ്റന്‍റ് ബിറ്റ് റേറ്റ് (CBR) ഉപയോഗിക്കുക

en: Psycho-acoustic model
ml: സൈക്കോ-അക്കൗസ്റ്റിക്ക് മോഡല്‍

en: Integer from -1 (no model) to 4.
ml: പൂര്‍ണ്ണസംഖ്യ -1 മുതല്‍ (മാതൃക ഇല്ല) 4 വരെ

en: Joint stereo
ml: ജോയിന്റ് സ്റ്റീരിയോ

en: Libtwolame audio encoder
ml: ലിബ്ട്വോലാമേ ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: Ulead DV audio decoder
ml: യുലീഡ് ഡിവി ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Use Hardware decoders only
ml: ഹാർഡ്‌വെയർ ഡികോഡറുകൾ മാത്രം ഉപയോഗിക്കുക

en: VideoToolbox video decoder
ml: വീഡിയോ ടൂൾബോക്സ് വീഡിയോ ഡീകോഡർ

en: Maximum encoding bitrate
ml: കൂടിയ എന്‍കോഡിംഗ് ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Maximum bitrate in kbps. This is useful for streaming applications.
ml: കെബിപിഎസില്‍ ഉള്ള ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന ബിറ്റ്റേറ്റ്. ഇത് ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നതിനായി ഉപകരിക്കുന്നു

en: Minimum encoding bitrate
ml: കുറഞ്ഞ എന്‍കോഡിംഗ് ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Minimum bitrate in kbps. This is useful for encoding for a fixed-size channel.
ml: കെബിപിഎസില്‍ ഉള്ള കുറഞ്ഞ ബിറ്റ്റേറ്റ്. ഒരു നിശ്ചിത വലിപ്പത്തിലുള്ള ചാനല്‍ എന്‍കോഡ് ചെയ്യുന്നതിനായി സഹായിക്കുന്നു

en: Force a constant bitrate encoding (CBR).
ml: ഒരു സ്ഥിര ബിറ്റ് നിരക്ക് നിര്‍ബന്ധിക്കുക (സി‌ബി‌ആര്‍).

en: Vorbis audio decoder
ml: വോര്‍ബിസ് ഓഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: Vorbis audio packetizer
ml: വോര്‍ബിസ് ഓഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Vorbis audio encoder
ml: വോര്‍ബിസ് ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: Quality mode
ml: ഗുണനിലവാര സംവിധാനം

en: Quality setting which will determine max encoding time
     - 0: Good quality
     - 1: Realtime
     - 2: Best quality
ml: ഗുണനിലവാര ക്രമീകരണം പരമാവധി എൻ‌കോഡിംഗ് സമയം നിർണ്ണയിക്കും
    - 0: നല്ല നിലവാരം
    - 1: തത്സമയം
    - 2: മികച്ച നിലവാരം

en: WebM video decoder
ml: വെബ്ബ്എം വീഡിയോ ഡീക്കോഡര്‍

en: WebM video encoder
ml: WebM വീഡിയോ എൻ‌കോഡർ

en: WEBVTT decoder
ml: WEBVTT ഡീകോഡർ

en: WEBVTT subtitles decoder
ml: WEBVTT സബ്ടൈറ്റിലുകൾ ഡീകോഡർ

en: WEBVTT subtitles parser
ml: WEBVTT സബ്‌ടൈറ്റിലുകൾ പാഴ്‌സർ

en: WMA v1/v2 fixed point audio decoder
ml: ഡബ്ല്യു‌എം‌എ വി1/വി2 സ്ഥിര കേന്ദ്ര ഓഡിയോ ഡികോഡര്‍

en: Maximum GOP size
ml: കൂടിയ ജിഒപി വലുപ്പം

en: Sets maximum interval between IDR-frames. Larger values save bits, thus improving quality for a given bitrate at the cost of seeking precision. Use -1 for infinite.
ml: IDR- ഫ്രെയിമുകൾക്കിടയിൽ പരമാവധി ഇടവേള സജ്ജമാക്കുന്നു. വലിയ മൂല്യങ്ങൾ‌ ബിറ്റുകൾ‌ സംരക്ഷിക്കുന്നു, അതിനാൽ‌ കൃത്യത തേടുന്നതിനുള്ള ചിലവിൽ‌ ഒരു നിർ‌ദ്ദിഷ്‌ട ബിറ്റ്റേറ്റിന്റെ ഗുണനിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു. അനന്തമായി -1 ഉപയോഗിക്കുക.

en: Minimum GOP size
ml: കുറഞ്ഞ ജിഒപി വലുപ്പം

en: Sets minimum interval between IDR-frames. In H.264, I-frames do not necessarily bound a closed GOP because it is allowable for a P-frame to be predicted from more frames than just the one frame before it (also see reference frame option). Therefore, I-frames are not necessarily seekable. IDR-frames restrict subsequent P-frames from referring to any frame prior to the IDR-frame. 
    If scenecuts appear within this interval, they are still encoded as I-frames, but do not start a new GOP.
ml: ഐഡിആര്‍- ഫ്രെയിമുകൾ തമ്മിലുള്ള മിനിമം ഇടവേള സജ്ജമാക്കുന്നു. ഒരു പി - ഫ്രെയിം അതിന്റെ മുമ്പിൽ വെറും ഒരു ഫ്രെയിം കൂടുതൽ ഫ്രെയിമുകൾ നിന്നും പ്രവചിച്ച ചെയ്യുന്നതിന് അനുവദനീയമായ കാരണം H.264 ആയി ഐ - ഫ്രെയിമുകൾ അനിവാര്യമായും ( ഇതും റഫറൻസ് ഫ്രെയിം ഓപ്ഷൻ കാണുക) അടഞ്ഞ ജിഒപി കെട്ടി ചെയ്യരുത്. അതുകൊണ്ടു ഐ - ഫ്രെയിമുകൾ അനിവാര്യമായും സീക്കബിള്‍ അല്ല. ഐഡിആര്‍ - ഫ്രെയിമുകൾ മുൻപ് ഐഡിആര്‍ - ഫ്രെയിം എന്തെങ്കിലും ഫ്രെയിം പരാമർശിച്ചുകൊണ്ട് നിന്നും തുടർന്നുള്ള പി - ഫ്രെയിമുകൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന്. 
    സീന്‍കട്സ് ഈ ഇടവേളയില്‍ പ്രത്യക്ഷപ്പെടാറുണ്ട് , അവ ഇപ്പോഴും ഐ - ഫ്രെയിമുകൾ എന്‍കോഡ് ചെയ്യപ്പെടും , പക്ഷേ ഒരു പുതിയ ജിഒപിയില്‍ ആരംഭിക്കുകയില്ല.

en: Use recovery points to close GOPs
ml: ജി‌ഓ‌പികള്‍ അടക്കാന്‍ തിരിച്ചുകിട്ടാല്‍ പോയിന്‍റ്റുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: use open GOP, for bluray compatibility use also bluray-compat option
ml: തുറന്ന GOP ഉപയോഗിക്കുക, ബ്ലൂറേ അനുയോജ്യതയ്ക്കായി ബ്ലൂറേ-കോംപാറ്റ് ഓപ്ഷന്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Enable compatibility hacks for Blu-ray support
ml: ബ്ലൂറേ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി കോംപാറ്റിബിലിറ്റി ഹാക്കുകള്‍ പ്രാപ്തമാക്കുക

en: Enable hacks for Blu-ray support, this doesn't enforce every aspect of Blu-ray compatibility
    e.g. resolution, framerate, level
ml: ബ്ലൂറേ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി ഹാക്കുകള്‍ പ്രാപ്തമാക്കുക, ഇത് ബ്ലൂ-റേ കോംപാറ്റിബിലിറ്റിയുടെ എല്ലാ സാധ്യതകളും നടപ്പിലാക്കുന്നില്ല. ഉദാ: റെസല്യൂഷന്‍,ഫ്രയിം റേറ്റ്,ലെവല്‍

en: Extra I-frames aggressivity
ml: അധികമുള്ള I-ഫ്രൈയിംസിന്‍റെ പ്രകോപനം

en: Scene-cut detection. Controls how aggressively to insert extra I-frames. With small values of scenecut, the codec often has to force an I-frame when it would exceed keyint. Good values of scenecut may find a better location for the I-frame. Large values use more I-frames than necessary, thus wasting bits. -1 disables scene-cut detection, so I-frames are inserted only every other keyint frames, which probably leads to ugly encoding artifacts. Range 1 to 100.
ml: ദൃശ്യ - കട്ട് കണ്ടെത്തൽ . അധിക ഞാൻ - ഫ്രെയിമുകൾ തിരുകുന്നതിന് അതിക്രമം നിയന്ത്രണങ്ങൾ. സീന്‍കട്ട് ചെറിയ മൂല്യങ്ങൾ കൂടി, കോഡെക് പലപ്പോഴും കീഇന്റ് കവിയും ഒരു ഐ - ഫ്രെയിം പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതിന് ഉണ്ട് . സീന്‍കട്ട് നല്ല മൂല്യങ്ങൾ ഞാൻ - ഫ്രെയിം ഒരു മെച്ചപ്പെട്ട സ്ഥലം കണ്ടേക്കും . വലിയ മൂല്യങ്ങൾ ഇങ്ങനെ കഷണങ്ങൾ അഛാ ആവശ്യമെങ്കിൽ കൂടുതൽ ഐ - ഫ്രെയിമുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. -1 രംഗം കട്ട് നിഷ്ക്റിയമാക്കുന്നു അതുകൊണ്ട് ഞാൻ - ഫ്രെയിമുകൾ ഒരുപക്ഷേ വൃത്തികെട്ട എൻകോഡിങ് ഗതകാലചരിത്രത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്ന മാത്രമേ മറ്റെല്ലാ കീഇന്റ് ഫ്രെയിമുകൾ , ചേർത്തതും . 100 റേഞ്ച് 1.

en: B-frames between I and P
ml: ഐ കൂടാതെ പീക്ക് ഇടയിളുള്ള ബി-ഫ്രെയിമുകള്‍

en: Number of consecutive B-frames between I and P-frames. Range 1 to 16.
ml: ഐ കൂടാതെ പീക്ക് ഇടയിളുള്ള അടുത്തടുത്തുള്ള ബി-ഫ്രെയിമുകളുടെ എണ്ണം. പരിധി 1 തൊട്ട് 16.

en: Adaptive B-frame decision
ml: തരത്തിനോത്ത ബി-ഫ്രെയിം തീരുമാനം

en: Force the specified number of consecutive B-frames to be used, except possibly before an I-frame. Range 0 to 2.
ml: ഒരു ഐ-ഫ്രെയിമിന് മുൻപേ അല്ലെങ്കിൽ, തുടർച്ചയായി നിർദ്ദിഷ്ട ബി-ഫ്രെയിമുകളുടെ എണ്ണം ഉപയോഗിക്കാൻ നിർബന്ധിക്കുക. പരിധി 0 മുതൽ 2 വരെ.

en: Influence (bias) B-frames usage
ml: ബി-ഫ്രെയിമുകളുടെ ഉപയോഗത്തെ സ്വാധീനിച്ചു (ബയാസ്)

en: Bias the choice to use B-frames. Positive values cause more B-frames, negative values cause less B-frames.
ml: ബയാസ് ബി- ഫ്രെയിമുകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ചോയ്സ് . പോസിറ്റീവ് മൂല്യങ്ങൾ കൂടുതൽ ബി- ഫ്രെയിമുകൾ കാരണമായേക്കാം , നെഗറ്റീവ് മൂല്യങ്ങൾ കുറവ് ബി- ഫ്രെയിമുകൾ കാരണമാകും .

en: Keep some B-frames as references
ml: കുറച്ചു ബി-ഫ്രെയിമുകള്‍ പരിശോധിക്കാനായി വെക്കുക

en: Allows B-frames to be used as references for predicting other frames. Keeps the middle of 2+ consecutive B-frames as a reference, and reorders frame appropriately.
     - none: Disabled
     - strict: Strictly hierarchical pyramid
     - normal: Non-strict (not Blu-ray compatible)
ml: ബി- ഫ്രെയിമുകൾ മറ്റ് ഫ്രെയിമുകൾ പ്രവചിക്കുവാൻ വേണ്ടി പരാമർശങ്ങൾ ആയി ഉപയോഗിക്കുന്ന അനുവദിക്കുന്നു. ഒരു ആധാര 2+ തുടർച്ചയായ ബി- ഫ്രെയിമുകൾ നടുവിലെ നിലനിർത്തുന്നു, അനുയോജ്യമായ ഫ്രെയിം റീഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യുന്നു. - none: അസാധ്യമാക്കിയത്
     - strict: കര്‍ക്കശമായ ഹൈറാര്‍ക്കിയല്‍ പിരമിഡ്
     - normal: കര്‍ക്കശമല്ലാത്തത് (ബ്ലൂ-റേ കോംപാറ്റബിളല്ലാത്തത്)

en: Use fullrange instead of TV colorrange
ml: ടി‌വി കളര്‍ പരിധിക്കുപകരം മുഴുവന്‍ പരിധി ഉപയോഗിക്കുക

en: TV-range is usually used colorrange, defining this to true will enable libx264 to use full colorrange on encoding
ml: ടിവി - റേഞ്ച് സാധാരണയായി കളര്‍റേഞ്ച് ഉപയോഗിക്കുന്നു , യഥാർഥ ഈ നിർവചനം എൻകോഡിങ്ങിനു് പൂർണ colorrange ഉപയോഗിക്കാൻ libx264 പ്രാപ്തമാക്കും

en: CABAC
ml: സിഎബിഎസി

en: CABAC (Context-Adaptive Binary Arithmetic Coding). Slightly slows down encoding and decoding, but should save 10 to 15% bitrate.
ml: സിഎബിഎസി (കോണ്‍ടെക്സ്റ്റ്-അഡാപ്റ്റീവ് ബൈനറി അരിതമറ്റിക് കോഡിംഗ്). ചെറുതായി എന്‍കോഡിംഗ് ഡീകോഡിംഗ് പതുക്കെയാക്കുന്നു, പക്ഷേ  10 മുതല്‍ 15%  ബിറ്റ്റേറ്റ് സേവ് ചെയ്യേണ്ടതാണ്.

en: Number of previous frames used as predictors. This is effective in Anime, but seems to make little difference in live-action source material. Some decoders are unable to deal with large frameref values. Range 1 to 16.
ml: പ്രെഡിക്ടറുകള്‍ ആയി ഉപയോഗിക്കുന്നു മുൻ ഫ്രെയിമുകൾ എണ്ണം. ഈ അനിം ഫലപ്രദമാണ് , പക്ഷേ ലൈവ് ആക്ഷൻ സ്രോതസ്സ് മെറ്റീരിയലിന്റെയോ ചെറിയ മാറ്റമുണ്ടാക്കാൻ തോന്നുന്നു. ചില ഡീകോഡറുകൾ വലിയ ഫ്രെയിംറെഫ് മൂല്യങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാനാവില്ല . റേഞ്ച് 1 മുതല്‍ 16 വരെ.

en: Skip loop filter
ml: സ്കിപ്പ് ലൂപ്പ് ഫില്‍റ്റര്‍

en: Deactivate the deblocking loop filter (decreases quality).
ml: ബ്ലോക്കാക്കാത്ത ലൂപ്പ് ഫില്‍ട്ടര്‍ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുക (ഗുണം കുറക്കുന്നു).

en: Loop filter AlphaC0 and Beta parameters alpha:beta
ml: ലൂപ്പ് ഫില്‍ട്ടര്‍ ആല്‍ഫസി0 കൂടാതെ ബീറ്റാ ഘടകങ്ങള്‍ ആല്‍ഫ:ബീറ്റ

en: Loop filter AlphaC0 and Beta parameters. Range -6 to 6 for both alpha and beta parameters. -6 means light filter, 6 means strong.
ml: ലൂപ് ഫില്‍റ്റര്‍ AlphaC0യും ബീറ്റ പരാമീറ്ററുകളെയും. ആല്‍ഫ ബീറ്റ പരാമീറ്ററുകള്‍ക്കായുള്ള ശ്രേണി -6 മുതല്‍ 6 വരെ. -6 എന്നാല്‍ ലൈറ്റ് ഫില്‍റ്റര്‍, 6 എന്നാല്‍ ശക്തമായവ.

en: H.264 level
ml: H.264 നില

en: Specify H.264 level (as defined by Annex A of the standard). Levels are not enforced; it's up to the user to select a level compatible with the rest of the encoding options. Range 1 to 5.1 (10 to 51 is also allowed). Set to 0 for letting x264 set level.
ml: (സാധാരണ ഓഫ് അനെക്സ് എ നിർവചിക്കുന്ന ) H.264 ആയി നില വ്യക്തമാക്കുക. നിലവാരങ്ങൾ നടപ്പിലാവില്ല ചെയ്യുന്നു; അതു എൻകോഡുചെയ്യൽ ഓപ്ഷനുകൾ ബാക്കി അനുയോജ്യമല്ല ഒരു ലെവൽ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് ഉപയോക്താവിന് തീരുമാനിക്കേണ്ടത്. 5.1 റേഞ്ച് 1 ( 10 51 ഇതും അനുവദനീയമാണ് ) . X264 സെറ്റ് ലെവൽ അനുവദിച്ചതിന് 0 സജ്ജമാക്കുക .

en: H.264 profile
ml: H.264 പ്രൊഫൈല്‍

en: Specify H.264 profile which limits are enforced over other settings
ml: മറ്റു ക്രമീകരണങ്ങള്‍ക്കുമേല്‍ പരിധികള്‍ അടിച്ചേല്പിക്കുന്ന  H.264  പ്രൊഫൈല്‍ സൂചിപ്പിക്കുക

en: Interlaced mode
ml: ഇന്റര്‍ലേസ്ഡ് മോഡ്

en: Pure-interlaced mode.
ml: ശുദ്ധമായ- പിണഞ്ഞുകെട്ടിയ രീതി

en: Frame packing
ml: ഫ്രെയിം പാക്കിംഗ്

en: For stereoscopic videos define frame arrangement:
     0: checkerboard - pixels are alternatively from L and R
     1: column alternation - L and R are interlaced by column
     2: row alternation - L and R are interlaced by row
     3: side by side - L is on the left, R on the right
     4: top bottom - L is on top, R on bottom
     5: frame alternation - one view per frame
ml: സ്റ്റീരിയോസ്കോപിക് വീഡിയോയുടെ ഫ്രെയിം അറേഞ്ച്മെന്റ് നിര്‍വചിക്കുക:
     0: ചെക്കര്‍ബോര്‍ഡ് - പിക്സലുകള്‍ ഒന്നിടവിട്ട് എല്‍ ആര്‍ നിന്നാണ്
     1: കോളം ആള്‍ടര്‍ണേഷന്‍ -എല്‍ഉം ആര്‍ഉം കോളത്തിനാല്‍ ഇന്റര്‍ലേസ്ഡ് ആവുന്നു
     2: റോ ആള്‍ടര്‍ണേഷന്‍ -എല്‍ഉം ആര്‍ഉം കോളത്തിനാല്‍ ഇന്റര്‍ലേസ്ഡ് ആവുന്നു
     3: സൈഡ് ബൈ സൈഡ് - എല്‍ ഇടതാണ്, ആര്‍ വലത്താണ്
     4: ടോപ് ബോട്ടം - എല്‍ മുകളിലാണ്, ആര്‍ താഴെയാണ്
     5: ഫ്രെയിം ആള്‍ടര്‍ണേഷന്‍ - പ്രതി ഫ്രെയിം ഒരു വ്യൂ

en: Use Periodic Intra Refresh
ml: സാമയികമായ അകത്തെ റിഫ്രഷ് ഉപയോഗിക്കുക

en: Use Periodic Intra Refresh instead of IDR frames
ml: ഐ‌ഡി‌ആര്‍ ഫ്രെയിമുകള്‍ക്ക് പകരം സാമയികമായ അകത്തെ റിഫ്രഷ് ഉപയോഗിക്കുക

en: Use mb-tree ratecontrol
ml: എം‌ബി-ട്രീ മൂല്യനിയന്ത്രണം ഉപയോഗിക്കുക

en: You can disable use of Macroblock-tree on ratecontrol
ml: മൂല്യനിയന്ത്രണത്തില്‍ മാക്രോബ്ളോക്ക്-ട്രീയുടെ ഉപയോഗം നിങ്ങള്ക്ക് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാം

en: Force number of slices per frame
ml: ഒരു ഫ്രെയിമിലുള്ള സ്ലയിസുകളുടെ എണ്ണം നിര്‍ബന്ധിക്കുക

en: Force rectangular slices and is overridden by other slicing options
ml: ദീര്‍ഘചതുര സ്ലൈസുകളെ നിര്‍ബന്ധിക്കുക കൂടാതെ മറ്റുള്ള സ്ലൈസിങ് ഐച്ഛികങ്ങളെ നിഷ്ഫലമാക്കുക

en: Limit the size of each slice in bytes
ml: ഓരോ സ്ലൈസിന്റ്റെയും വലിപ്പം ബൈറ്റ്സില്‍ നിയന്ത്രിക്കുക

en: Sets a maximum slice size in bytes, Includes NAL overhead in size
ml: ബൈറ്റില്‍ കൂടിയ സ്ലൈസ് വലുപ്പം സെറ്റ് ചെയ്യുന്നു, എന്‍എഎല്‍ ഓവര്‍ഹെഡ് വലുപ്പത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നു

en: Limit the size of each slice in macroblocks
ml: ഓരോ സ്ലൈസിന്റ്റെയും വലിപ്പം മാക്രോബ്ലോക്കുകളായി നിയന്ത്രിക്കുക

en: Sets a maximum number of macroblocks per slice
ml: ഓരോ സ്ലൈസിലും പരമാവധി എണ്ണം മാക്രോബ്ലോക്കുകള്‍ നിശ്ചയിക്കുക

en: Set QP
ml: ക്യുപി സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: This selects the quantizer to use. Lower values result in better fidelity, but higher bitrates. 26 is a good default value. Range 0 (lossless) to 51.
ml: ഇത് ഉപയോഗിക്കാനുള്ള ക്വാണ്ടിസര്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് . ലോവർ മൂല്യങ്ങൾ മെച്ചപ്പെട്ട വിശ്വസ്തത കാരണമാകുന്നു , എന്നാൽ കൂടുതൽ ബിറ്റ്റേറ്റുകളാണ് . 26 ഒരു നല്ല സഹജമായ മൂല്യം. ശ്രേണി 0 ( ലോസ്ലെസ് ) മുതല്‍ 51.

en: Quality-based VBR
ml: ഗുണം- അനുസരിച്ചുള്ള വി‌ബി‌ആര്‍

en: 1-pass Quality-based VBR. Range 0 to 51.
ml: 1-കൈമാറുക ഗുണം-അനുസരിച്ചുള്ള വി‌ബി‌ആര്‍. പരിധി 0 തൊട്ട് 51.

en: Min QP
ml: കുറഞ്ഞ ക്യുപി

en: Minimum quantizer parameter. 15 to 35 seems to be a useful range.
ml: കുറഞ്ഞ ക്വാന്‍റൈസര് ഘടകം. 15 മുതല്‍ 35 വരെ ഉപയോഗമുള്ള പരിതിയായി കാണപ്പെടുന്നു.

en: Max QP
ml: കൂടിയ ക്യുപി

en: Maximum quantizer parameter.
ml: കുറഞ്ഞ ക്വാന്‍റൈസര് ഘടകം.

en: Max QP step
ml: കൂടിയ ക്യുപി സ്റ്റെപ്പ്

en: Max QP step between frames.
ml: ഫ്രെയിമുകള്‍ തമ്മിലുള്ള കൂടിയ ക്യൂ‌പി പടി

en: Average bitrate tolerance
ml: ശരാശരി ബിറ്റ്നിരക്ക് സഹിഷ്ണത

en: Allowed variance in average bitrate (in kbits/s).
ml: ശരാശരി ബിറ്റ്നിരക്കിന് അനുവദനീയമായ വ്യത്യസ്തത (കെബിറ്റ്സ്/സെല്‍).

en: Max local bitrate
ml: കൂടിയ ലോക്കല്‍ ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Sets a maximum local bitrate (in kbits/s).
ml: കൂടിയ പ്രാദേശിക ബിറ്റ്നിരക്ക് സജ്ജീകരിക്കുക (in kbits/s).

en: VBV buffer
ml: വിബിവി ബഫര്‍

en: Averaging period for the maximum local bitrate (in kbits).
ml: കൂടിയ പ്രാദേശിക ബിട്നിരക്കിന്റെ ശരാശരി കാലവിധി (in kbits/s).

en: Initial VBV buffer occupancy
ml: പ്രാഥമിക വി‌ബി‌എഫ് ബഫര്‍ ഉത്തരവാദിത്വം

en: Sets the initial buffer occupancy as a fraction of the buffer size. Range 0.0 to 1.0.
ml: ബഫര്‍ വലുപ്പത്തിന്റെ ഫ്രാക്ഷനായി ഇനീഷ്യല്‍ ബഫര്‍ ഒക്യുപന്‍സി സെറ്റ് ചെയ്യുന്നു. ശ്രേണി 0.0 മുതല്‍ 1.0.

en: How AQ distributes bits
ml: എ‌ക്യൂ എങ്ങനേ ബിറ്റുകളെ വീതരണം ചെയ്യുന്നു

en: Defines bitdistribution mode for AQ, default 1
     - 0: Disabled
     - 1: Current x264 default mode
     - 2: uses log(var)^2 instead of log(var) and attempts to adapt strength per frame
ml: എക്യുവിനുള്ള ബിറ്റ്ഡിസ്ട്രിബ്യൂഷന്‍ മോഡ് സൂചിപ്പിക്കുന്നു, സഹജമായി 1
     - 0: അസാധ്യമാക്കിയത്
     - 1: നിലവിലുള്ള x264 സഹജമായ മോഡ്
     - 2: log(var) നു പകരം  log(var)^2  ഉപയോഗിക്കുന്നു പ്രതി ഫ്രെയിം ശക്തി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നു

en: Strength of AQ
ml: എക്യുയുടെ ശക്തി

en: Strength to reduce blocking and blurring in flat
    and textured areas, default 1.0 recommended to be between 0..2
     - 0.5: weak AQ
     - 1.5: strong AQ
ml: ഫ്ലാറ്റും ടെക്സ്ചേര്‍ഡുമായ പ്രദേശങ്ങളില്‍ ബ്ലോക്കിംഗും ബ്ലറിംഗും 
    കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ശക്തി, സഹജമായി 1.0 നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നത് 0..2
     - 0.5: ശക്തി കുറഞ്ഞ എക്യു
     - 1.5: ശക്തമായ എക്യു

en: QP factor between I and P
ml: ഐക്കും പിക്കും ഇടക്കുള്ള ക്യൂ‌പി അംശം

en: QP factor between I and P. Range 1.0 to 2.0.
ml: ഐക്കും പിക്കും ഇടക്കുള്ള ക്യൂ‌പി അംശം. പരിധി 1.0 തൊട്ട് 2.0

en: QP factor between P and B
ml: പിക്കും ബിക്കും ഇടക്കുള്ള ക്യൂ‌പി അംശം

en: QP factor between P and B. Range 1.0 to 2.0.
ml: പിക്കും ബിക്കും ഇടക്കുള്ള ക്യൂ‌പി അംശം. പരിധി 1.0 തൊട്ട് 2.0

en: QP difference between chroma and luma
ml: ക്രോമയും ലുമയും തമ്മിലുള്ള ക്യൂ‌പി വ്യത്യാസം

en: QP difference between chroma and luma.
ml: ക്രോമയും ലുമയും തമ്മിലുള്ള ക്യൂ‌പി വ്യത്യാസം

en: Multipass ratecontrol
ml: മള്‍ട്ടിപാസ് റേറ്റ്നിയന്ത്രണം

en: Multipass ratecontrol:
     - 1: First pass, creates stats file
     - 2: Last pass, does not overwrite stats file
     - 3: Nth pass, overwrites stats file
ml: മള്‍ട്ടിപാസ് റേറ്റ്കണ്ട്രോള്‍:
     - 1: ആദ്യ പാസ്, സ്റ്റാറ്റ്സ് ഫയല്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നു
     - 2: അവസാന പാസ്, സ്റ്റാറ്റ് ഫയല്‍ ഓവര്‍റൈറ്റ് ചെയ്യുന്നു
     - 3: Nth പാസ്, സ്റ്റാറ്റ് ഫയല്‍ ഓവര്‍റൈറ്റ് ചെയ്യുന്നു

en: QP curve compression
ml: ക്യുപി കര്‍വ് കംപ്രഷന്‍

en: QP curve compression. Range 0.0 (CBR) to 1.0 (QCP).
ml: ക്യൂ‌പി കര്‍വ് സങ്കോചിപ്പിക്കുക. പരിധി 0.0 (സി‌ബി‌ആര്‍) തൊട്ട് 1.0 (ക്യൂ‌സി‌പി).

en: Reduce fluctuations in QP
ml: ക്യൂ‌പിയിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങള്‍ കുറക്കുക

en: This reduces the fluctuations in QP before curve compression. Temporally blurs complexity.
ml: ഈ കർവ് കംപ്രഷൻ മുമ്പ് എന്ന്കിട്ടുന്നു ലെ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകൾ കുറയ്ക്കുന്നു. കോംപ്ലക്സിറ്റിയെ ഭാഗീകമായി ബ്ലര്‍ ചെയ്യുന്നു .

en: This reduces the fluctuations in QP after curve compression. Temporally blurs quants.
ml: ഈ കർവ് കംപ്രഷൻ ശേഷം എന്ന്കിട്ടുന്നു ലെ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകൾ കുറയ്ക്കുന്നു. താല്‍ക്കാലികമായി ക്വാണ്ടുകളെ ബ്ലര്‍ ചെയ്യുന്നു.

en: Partitions to consider
ml: പരിഗണിക്കേണ്ട പാര്‍ടീഷനുകള്‍

en: Partitions to consider in analyse mode:
     - none  : 
     - fast  : i4x4
     - normal: i4x4,p8x8,(i8x8)
     - slow  : i4x4,p8x8,(i8x8),b8x8
     - all   : i4x4,p8x8,(i8x8),b8x8,p4x4
    (p4x4 requires p8x8. i8x8 requires 8x8dct).
ml: വിശകലന മോഡിൽ പരിഗണിക്കേണ്ട പാർട്ടീഷനുകൾ:
      - ഒന്നുമില്ല:
      - വേഗത: i4x4
      - സാധാരണ: i4x4,p8x8,(i8x8)
      - വേഗത: i4x4,p8x8,(i8x8),b8x8
      - എല്ലാം: i4x4,p8x8,(i8x8),b8x8,p4x4
    (p4x4 ന് p8x8 ആവശ്യമാണ്. i8x8 ന് 8x8dct ആവശ്യമാണ്).

en: Direct MV prediction mode
ml: ഡയറക്ട് എംവി പ്രെഡിക്ഷന്‍ മോഡ്

en: Direct prediction size
ml: നേരിട്ടുള്ള പ്രവചന വലുപ്പം

en: Direct prediction size:
     -  0: 4x4
     -  1: 8x8
     - -1: smallest possible according to level
ml: നേരിട്ടുള്ള പ്രവചന വലുപ്പം:
      - 0: 4x4
      - 1: 8x8
      - -1: ലെവൽ അനുസരിച്ച് ഏറ്റവും ചെറുത്

en: Weighted prediction for B-frames
ml: ബി-ഫ്രെയിമുകള്‍ക്കുള്ള പ്രമുഖ പ്രവചനം

en: Weighted prediction for B-frames.
ml: ബി-ഫ്രെയിമുകള്‍ക്കുള്ള പ്രമുഖ പ്രവചനം

en: Weighted prediction for P-frames
ml: പി-ഫ്രെയിമുകള്‍ക്കുള്ള പ്രമുഖ പ്രവചനം

en: Weighted prediction for P-frames:
     - 0: Disabled
     - 1: Blind offset
     - 2: Smart analysis
ml: പി-ഫ്രെയിമുകൾക്കായുള്ള വെയ്റ്റഡ് പ്രവചനം:
    - 0: അപ്രാപ്‌തമാക്കി
    - 1: അന്ധമായ ഓഫ്സെറ്റ്
    - 2: സ്മാർട്ട് വിശകലനം

en: Integer pixel motion estimation method
ml: സംഖ്യ പിക്സെല്‍ ചലന മൂല്യനിര്‍ണയ വഴി

en: Selects the motion estimation algorithm:
     - dia: diamond search, radius 1 (fast)
     - hex: hexagonal search, radius 2
     - umh: uneven multi-hexagon search (better but slower)
     - esa: exhaustive search (extremely slow, primarily for testing)
     - tesa: hadamard exhaustive search (extremely slow, primarily for testing)
ml: ചലന കണക്കാക്കൽ അൽഗോരിതം തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു:
      - ഡയ: ഡയമണ്ട് തിരയൽ, ദൂരം 1 (വേഗത)
      - ഹെക്സ്: ഷഡ്ഭുജ തിരയൽ, ദൂരം 2
      - umh: അസമമായ മൾട്ടി-ഷഡ്ഭുജ തിരയൽ (മികച്ചതും എന്നാൽ വേഗത കുറഞ്ഞതും)
      - esa: സമഗ്രമായ തിരയൽ (വളരെ മന്ദഗതിയിലുള്ളത്, പ്രാഥമികമായി പരിശോധനയ്ക്കായി)
      - ടെസ: ഹഡാമാർഡ് സമഗ്രമായ തിരയൽ (വളരെ മന്ദഗതിയിലാണ്, പ്രാഥമികമായി പരിശോധനയ്ക്കായി)

en: Maximum motion vector search range
ml: കൂടിയ ചലന വെക്ടര്‍ തിരയല്‍ പരിധി

en: Maximum distance to search for motion estimation, measured from predicted position(s). Default of 16 is good for most footage, high motion sequences may benefit from settings between 24 and 32. Range 0 to 64.
ml: പ്രവചിച്ച (കൾ) അളക്കുന്നത് മോഷൻ മതിപ്പുപോലെ , തിരയാൻ പരമാവധി ദൂരം . 16 സഹജമായ ഏറ്റവും ദൃശ്യങ്ങൾ നല്ലതാണ് , ഉയർന്ന ചലനം സീക്വൻസുകളാണ്  24നു  32നും ഇടയിലാണ്.  ശ്രേണി 0 മുതല്‍ 64 വരെ.

en: Maximum motion vector length
ml: കൂടിയ മോഷന്‍ വെക്ടര്‍ നീളം

en: Maximum motion vector length in pixels. -1 is automatic, based on level.
ml: കൂടിയ ചലന വെക്ടര്‍ തിരയല്‍ പരിധി പിക്സലില്‍. -1 സ്വയം, നില അനുസരിച്ചു.

en: Minimum buffer space between threads
ml: ത്രേഡുകള്‍ തമ്മിലുള്ള കുറഞ്ഞ ബഫ്ഫര്‍ സ്ഥലം

en: Minimum buffer space between threads. -1 is automatic, based on number of threads.
ml: ത്രെഡുകള്‍ക്കിടയിലുള്ള കുറഞ്ഞ ബഫര്‍ സ്പേസ്. -1 സ്വമേധയായുള്ള, ത്രെഡുകളുടെ എണ്ണത്തിനധിഷ്ഠിതമായി.

en: Strength of psychovisual optimization, default is "1.0:0.0"
ml: സൈക്കോവിഷ്വല്‍ ഒപ്റ്റിമൈസേഷന്റെ ശക്തി,  "1.0:0.0" സഹജമായത്.

en: First parameter controls if RD is on (subme>=6) or off.
    Second parameter controls if Trellis is used on psychovisual optimization, default off
ml: ആര്‍ഡി ഓണ്‍ ആണെങ്കിലുള്ള ആദ്യ പരാമീറ്റര്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍  (subme>=6)  അല്ലേല്‍ ഓഫ് ആണെങ്കില്‍.
    സൈക്കോവിശ്വല്‍ ഒപ്റ്റിമൈസേഷനില്‍ ട്രെല്ലിസ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനായുള്ള രണ്ടാമത്തെ പരാമീറ്റര്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍, സഹജമായി ഓഫ് ആണ്

en: Subpixel motion estimation and partition decision quality
ml: സബ്പിക്സല്‍ മോഷന്‍ എസ്റ്റിമേഷന്‍ ആന്‍ഡ് പാര്‍ടീഷന്‍ ഡിസിഷന്‍ ക്വാളിറ്റി

en: This parameter controls quality versus speed tradeoffs involved in the motion estimation decision process (lower = quicker and higher = better quality). Range 1 to 9.
ml: മോഷന്‍ എസ്റ്റിമേഷന്‍ ഡിസിഷന്‍ പ്രോസസ്സില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിട്ടുള്ള ഗുണമേന്മക്കെതിരെ സ്പീഡ് ട്രേഡ്ഓഫുകളെ ഈ പരാമീറ്റര്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്നു (താഴ്ന്നത് = വേഗത്തിലുള്ളത് കൂടാതെ ഉയര്‍ന്നത് = മികച്ച ഗുണമേന്മ). ശ്രേണി 1 മുതല്‍ 9 വരെ.

en: RD based mode decision for B-frames. This requires subme 6 (or higher).
ml: B- ഫ്രെയിമുകള്‍ക്കുള്ള ആര്‍ഡി അധിഷ്ഠിത മോഡ് തീരുമാനം. ഇതിന് സബ്മീ 6 (അല്ലേല്‍ ഉയര്‍ന്നത്) ആവശ്യമാണ്.

en: Decide references on a per partition basis
ml: ഓരോ പാര്‍ട്ടീഷനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി റഫറസുകള്‍ തീരുമാനിക്കുക

en: Allows each 8x8 or 16x8 partition to independently select a reference frame, as opposed to only one ref per macroblock.
ml: ഓരോ  8x8 അല്ലേല്‍ 16x8 വിഭാഗത്തെ സ്വതന്ത്രമായി റഫറന്‍സ് ഫ്രെയിം തിരഞ്ഞെടുക്കാനായി അനുവദിക്കുന്നു, മാക്രോബ്ലോക്ക് ശതമാനം ഒരേയൊരു റഫറൻസിലെ എതിരെയുളള .

en: Chroma in motion estimation
ml: ചലന മൂല്യ നിര്‍ണയത്തില്‍ ക്രോമ

en: Chroma ME for subpel and mode decision in P-frames.
ml: സബ്പെലിനുള്ള ക്രോമ എംഇയും P- ഫ്രെയിമുകളുടെ മോഡ് തീരുമാനം.

en: Joint bidirectional motion refinement.
ml: ജോയിന്റ് ബൈഡയറക്ഷണല്‍ മോഷന്‍ റിഫൈന്‍മെന്റ്

en: Adaptive spatial transform size
ml: അഡാപ്റ്റീവ് സ്പാഷ്യല്‍ ട്രാന്‍സ്ഫോം സൈസ്

en: SATD-based decision for 8x8 transform in inter-MBs.
ml: ഇന്റര്‍-എംബികളുടെ 8x8 ട്രാന്‍സ്ഫോമിനായുള്ള  എസ്എടിഡി-അധിഷ്ഠിതമായ തീരുമാനം.

en: Trellis RD quantization
ml: ട്രെല്ലിസ് RD ക്വാന്ടൈസെഷന്‍

en: Trellis RD quantization:
     - 0: disabled
     - 1: enabled only on the final encode of a MB
     - 2: enabled on all mode decisions
    This requires CABAC.
ml: ട്രെല്ലിസ് ആർ‌ഡി അളവ്:
    - 0: അപ്രാപ്‌തമാക്കി
    - 1: ഒരു എം‌ബിയുടെ അവസാന എൻ‌കോഡിൽ‌ മാത്രം പ്രാപ്‌തമാക്കി
    - 2: എല്ലാ മോഡ് തീരുമാനങ്ങളിലും പ്രാപ്തമാക്കി
    ഇതിന് CABAC ആവശ്യമാണ്.

en: Early SKIP detection on P-frames
ml: P-ഫ്രയിമുകളില്‍ മുന്‍ SKIP കണ്ടെത്തല്‍

en: Early SKIP detection on P-frames.
ml: P-ഫ്രയിമുകളില്‍ മുന്‍ SKIP കണ്ടെത്തല്‍

en: Coefficient thresholding on P-frames
ml: P-ഫ്രയിമുകളില്‍ കോയെഫിഷ്യന്‍റ് ത്രേഷോള്‍ഡിങ്ങ്

en: Coefficient thresholding on P-frames. Eliminate dct blocks containing only a small single coefficient.
ml: പി-ഫ്രെയിമുകളിൽ കോഎഫിഷ്യന്റ് ത്രെഷോൾഡിംഗ്. ഒരു ചെറിയ സിംഗിൾ കോഎഫിഷ്യന്റ് മാത്രം അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന dct ബ്ലോക്കുകൾ ഇല്ലാതാക്കുക.

en: Use Psy-optimizations
ml: സൈ-ഒപ്റ്റിമൈസേഷന്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Use all visual optimizations that can worsen both PSNR and SSIM
ml: PSNR നെയും SSIMനെയും മോശമാക്കാന്‍ സാധ്യതയുള്ള എല്ലാ വിഷ്വല്‍ ഒപ്റ്റിമൈസേഷനുകളും ഉപയോഗിക്കുക

en: Dct-domain noise reduction. Adaptive pseudo-deadzone. 10 to 1000 seems to be a useful range.
ml: ഡിസിടി-ഡൊമൈന്‍ നോയിസ് റിഡക്ഷന്‍. അഡാപ്ടീവ് സ്യൂഡോ-ഡെഡ്സോണ്‍. 10 മുതല്‍ 1000 വരെ ഉപയോഗപ്രദമായ ശ്രേണിയായി തോന്നുന്നു.

en: Inter luma quantization deadzone
ml: ഇന്റര്‍ ലുമ ക്വാണ്ടിസൈഷന്‍ ഡെഡ്സോണ്‍

en: Set the size of the inter luma quantization deadzone. Range 0 to 32.
ml: ഇന്റര്‍ ലുമ ക്വാണ്ടൈസേഷന്‍ ഡെഡ്സോണ്‍ വലുപ്പം സെറ്റ് ചെയ്യുക. ശ്രേണി 0 മുതല്‍ 32 വരെ.

en: Intra luma quantization deadzone
ml: ഇന്‍ട്രാ ലുമ ക്വാണ്ടിസൈഷന്‍ ഡെഡ്സോണ്‍

en: Set the size of the intra luma quantization deadzone. Range 0 to 32.
ml: ഇന്‍ട്ര ലുമ ക്വാണ്ടൈസേഷന്‍ ഡെഡ്സോണ്‍ വലുപ്പം സെറ്റ് ചെയ്യുക. ശ്രേണി 0 മുതല്‍ 32 വരെ.

en: Non-deterministic optimizations when threaded
ml: ത്രെഡ് ചെയ്യുമ്പോഴുള്ള നോണ്‍-ഡിറ്റര്‍മിനിസ്റ്റിക് ഒപ്റ്റിമൈസേഷനുകള്‍

en: Slightly improve quality of SMP, at the cost of repeatability.
ml: ആവര്‍ത്തനം കൊണ്ട് SMPയുടെ ഗുണനിലവാരം കുറച്ച് ഉയര്‍ത്തുക

en: CPU optimizations
ml: സിപിയു ഒപ്റ്റിമൈസേഷനുകള്‍

en: Use assembler CPU optimizations.
ml: അസെമ്പളര്‍ സിപിയു ഒപ്റ്റിമൈസേഷനുകള്‍.

en: Filename for 2 pass stats file
ml: 2 പാസ് സ്റ്റാറ്റ്സ് ഫയലിന്‍റെ ഫയല്‍പേര്

en: Filename for 2 pass stats file for multi-pass encoding.
ml: മള്‍ട്ടിപാസ് എന്‍കോഡിംഗിനായുള്ള 2 പാസ് സ്റ്റാറ്റ്സ് ഫയലിന്‍റെ ഫയല്‍പേര്

en: PSNR computation
ml: പിഎസ്എന്‍ആര്‍ കംപ്യൂട്ടേഷന്‍

en: Compute and print PSNR stats. This has no effect on the actual encoding quality.
ml: PSNR സ്റ്റാറ്റ്സ് കണക്കാക്കുകയും പ്രിന്‍റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുക. ഇതിന് ശരിക്കുള്ള എന്‍കോഡിംഗ് ക്വാളിറ്റിയില്‍ ഒരു സ്വാധീനവും ഇല്ല

en: SSIM computation
ml: എസ്എസ്ഐഎം കംപ്യൂട്ടേഷന്‍

en: Compute and print SSIM stats. This has no effect on the actual encoding quality.
ml: SSIM സ്റ്റാറ്റ്സ് കണക്കാക്കുകയും പ്രിന്‍റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുക. ഇതിന് ശരിക്കുള്ള എന്‍കോഡിംഗ് ക്വാളിറ്റിയില്‍ ഒരു സ്വാധീനവും ഇല്ല

en: Quiet mode
ml: നിശബ്ദമായ മോഡ്

en: Statistics
ml: സ്ഥിതി വിവരം

en: Print stats for each frame.
ml: ഓരോ ഫ്രൈയിമിനും  സ്റ്റാറ്റ്സ് പ്രിന്‍റ് ചെയ്യുക

en: SPS and PPS id numbers
ml: എസ്പിഎസും പിപിഎസും ഐഡി നമ്പറുകള്‍

en: Set SPS and PPS id numbers to allow concatenating streams with different settings.
ml: സ്ട്രീമുകളെ വിവിധ സെറ്റിംഗ്സുമായി കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കാന്‍ വേണ്ടി SPS ന്റെയും PPS ഐഡിയുടെയും നമ്പരുകള്‍ നിശ്ചയിക്കുക

en: Access unit delimiters
ml: അക്സസ്സ് യൂണിറ്റ് ഡീലിമിറ്റേഴ്സ്

en: Generate access unit delimiter NAL units.
ml: ആക്സസ് യൂണിറ്റ് ഡീലിമിറ്റര്‍ NAL യൂണിറ്റുകള്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: Framecount to use on frametype lookahead
ml: ഫ്രെയിംടൈപ്പ് ലുക്അഹെഡില്‍ ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഫ്രെയിംകൗണ്ട്

en: Framecount to use on frametype lookahead. Currently default can cause sync-issues on unmuxable output, like rtsp-output without ts-mux
ml: ഫ്രെയിംടൈപ്പ് ലുക്ക്എഹെഡില്‍ ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഫ്രെയിംകൗണ്ട്.  നിലവില്‍ സഹജമായി അണ്‍മകസ്ബിള്‍ ഔട്ട്പുട്ടിന്മേല്‍ സിങ്ക്-പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കാം, ടിഎസ്-മക്സ് ഇല്ലാതെ ആര്‍ടിഎസ്പി-ഔട്ട്പുട്ട് പോലെ

en: HRD-timing information
ml: എച്ച്ആര്‍ഡി-ടൈമിംഗ് വിവരം

en: Default tune setting used
ml: സഹജമായ ട്യൂണ്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ചത്

en: Default preset setting used
ml: സഹജമായ പ്രിസെറ്റ് ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ചത്

en: x264 advanced options
ml: x264 കടുപ്പമേറിയ തീരുമാനങ്ങൾ

en: x264 advanced options, in the form {opt=val,op2=val2}.
ml: x264 കടുപ്പമേറിയ തീരുമാനങ്ങൾ, {opt = val, op2 = val2} എന്ന രൂപത്തിൽ.

en: dia
ml: ഡിയ

en: hex
ml: ഹെക്സ്

en: umh
ml: യുഎംഎച്ച്

en: esa
ml: എസ

en: tesa
ml: ടെസ

en: Fast
ml: വേഗം

en: Normal
ml: സാധാരണ

en: Slow
ml: പതുക്കെ

en: Spatial
ml: സ്പാറ്റിയല്‍

en: Temporal
ml: ടെംപറല്‍

en: checkerboard
ml: ചെക്കര്‍ബോര്‍ഡ്

en: column alternation
ml: കോളത്തിന് പകരം

en: row alternation
ml: നിരക്ക് പകരം

en: side by side
ml: സൈഡ് ബൈ സൈഡ്

en: top bottom
ml: ടോപ് ബോട്ടം

en: frame alternation
ml: ഫ്രെയിം ആള്‍ടര്‍ണേഷന്‍

en: H.264/MPEG-4 Part 10/AVC encoder (x264 10-bit)
ml: എച്ച്.264/എംപേഗ് -4  ഭാഗം 10/എ‌വി‌സി എന്‍കോഡര്‍ (x264 10-ബിറ്റ്)

en: H.262/MPEG-2 encoder (x262)
ml: എച്ച്.262/എംപേഗ് - 2 എന്‍കോഡര്‍ (x262)

en: H.264/MPEG-4 Part 10/AVC encoder (x264)
ml: എച്ച്.264/എംപേഗ് -4  ഭാഗം 10/എ‌വി‌സി എന്‍കോഡര്‍ (x264)

en: H.265/HEVC encoder (x265)
ml: എച്ച്.264/എച്ച്‌ഇ‌വി‌സി എന്‍കോഡര്‍ (x265)

en: XWD image decoder
ml: എക്സ്‌ഡബ്ല്യു‌ഡി ഇമേജ് ഡികോഡര്‍\v

en: Teletext page
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് പേജ്

en: Open the indicated Teletext page. Default page is index 100.
ml: സൂചിപ്പിച്ച ടെലിടെക്സ്റ്റ് പേജ് തുറക്കുക. സ്ഥിരസ്ഥിതി പേജ് സൂചിക 100 ആണ്.

en: Teletext alignment
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് നിരയാക്കല്‍

en: You can enforce the teletext position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg. 6 = top-right).
ml: വീഡിയോയില്‍ ടെലിടെക്സ്റ്റ് സ്ഥാനം  താങ്കള്‍ക്ക് നടപ്പിലാക്കാവുന്നതാണ്(0=നടുവില്‍, 1=ഇടത്, 2=വലത്, 4=മുകളില്‍, 8=താഴെ, താങ്കള്‍ക്ക് ഈ മൂല്യങ്ങളെ സംയോജിതമായി ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്, ഉദാ. 6=വലത്-മുകളില്‍).

en: Teletext text subtitles
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് ടെക്സ്റ്റ് സഹശീര്‍ഷകം

en: Output teletext subtitles as text instead of as RGBA.
ml: RGBA എന്നതിന് പകരം ടെക്‌സ്റ്റെക്സ്റ്റ് സബ്‌ടൈറ്റിലുകൾ ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യുക.

en: Presentation Level
ml: അവതരണ നില

en: VBI and Teletext decoder
ml: VBI യും ടെലിടെക്സ്റ്റ് ടീകോഡറും

en: VBI & Teletext
ml: VBI യും ടെലിടെക്സ്റ്റും

en: DBus
ml: ഡിബസ്

en: D-Bus control interface
ml: ഡി-ബസ് നിയന്ത്രണ പൊതുപ്രതലം

en: VLC media player
ml: വിഎല്‍സി മീഡിയ പ്ലേയര്‍

en: Do not open a DOS command box interface
ml: ഒരു DOS കമാന്‍ഡ് ബോക്സ് പൊതുപ്രതലം തുറക്കരുത്

en: By default the dummy interface plugin will start a DOS command box. Enabling the quiet mode will not bring this command box but can also be pretty annoying when you want to stop VLC and no video window is open.
ml: സ്വതവേ ഡമ്മി ഇന്റർഫേസ് പ്ലഗിൻ ഡോസ് കമാൻഡ് ബോക്സ് ആരംഭിക്കും. സ്വസ്ഥമായിരുന്നു മോഡ് പ്രാപ്തമാക്കുന്നത് ഈ കമാൻഡ് ബോക്സ് വരുത്താതെ ചെയ്യും; നിന്നെ വിഎൽസി നിർത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വീഡിയോ ഇല്ല വിൻഡോ തുറക്കുമ്പോൾ കൂടാതെ പ്രെറ്റി ശല്യപ്പെടുത്തുന്ന കഴിയും.

en: Dummy interface
ml: പകരക്കാരനായ പൊതുപ്രതലം

en: Motion threshold (10-100)
ml: മോഷന്‍ ത്രേഷോള്‍ഡ്(10-100)

en: Amount of movement required for a mouse gesture to be recorded.
ml: ഒരു മൗസ് ഗെസ്ചര്‍ റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യാനായി ആവശ്യമായ നീക്കത്തിന്റെ തുക.

en: Trigger button
ml: ട്രിഗര്‍ ബട്ടണ്‍

en: Trigger button for mouse gestures.
ml: മൌസിന്‍റെ ചലനത്തിനായുള്ള ട്രിഗര്‍ ബട്ടണ്‍

en: Middle
ml: മധ്യം

en: Gestures
ml: ഗെസ്റ്ററുകള്‍

en: Mouse gestures control interface
ml: മൌസിന്‍റെ ചലന നിയന്ത്രണ പൊതുപ്രതലം

en: Global Hotkeys
ml: ആഗോള ഹോട്ട്കീകള്‍

en: Global Hotkeys interface
ml: ആഗോള ഹോട്ട്കീസ് പൊതുപ്രതലം

en: Hotkeys
ml: ഹോട്ട്കീകള്‍

en: Hotkeys management interface
ml: ഹോട്ട്കീസ് നിയന്ത്രണ പൊതുപ്രതലം

en: One
ml: വണ്‍

en: Loop: %s
ml: ലൂപ്പ്: %s

en: Random: %s
ml: റാന്‍ഡം: %s

en: Audio Device: %s
ml: ഓഡിയോ ഡിവൈസ്: %s

en: Recording
ml: റെക്കോര്‍ഡിംഗ്

en: Recording done
ml: റെക്കോര്‍ഡിംഗ് നടത്തി

en: Sub sync: bookmarked audio time
ml: സഹ സിങ്ക്: ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് ചെയ്ത ആഡിയോ സമയം

en: No active subtitle
ml: സജീവമായ സഹശീര്‍ഷകം ഇല്ല

en: Sub sync: bookmarked subtitle time
ml: സഹ സിങ്ക്: ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് ചെയ്ത സഹശീര്‍ഷക സമയം

en: Sub sync: set bookmarks first!
ml: സഹ സിങ്ക്: ആദ്യം ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Sub sync: corrected %i ms (total delay = %i ms)
ml: സഹ സിങ്ക്: ശരിയാക്കിയ %i എംഎസ്(മൊത്തം കാലതാമസം= %i എംഎസ്)

en: Sub sync: delay reset
ml: സഹ സിങ്ക്: കാലതാമസം പുനക്രമീകരിക്കുക

en: Subtitle delay %i ms
ml: സഹശീര്‍ഷക കാലതാമസം %i ms

en: Audio delay %i ms
ml: ആഡിയോ കാലതാമസം  %i ms

en: Audio track: %s
ml: ഓഡിയോ ട്രാക്ക്: %s

en: Subtitle track: %s
ml: ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്ക്: %s

en: Program Service ID: %s
ml: പ്രോഗ്രാം സര്‍വ്വീസ് ഐഡി: %s

en: Aspect ratio: %s
ml: ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോ: %s

en: Crop: %s
ml: മുറിക്കുക: %s

en: Zooming reset
ml: സൂമിംഗ് റീസെറ്റ്

en: Scaled to screen
ml: സ്കെയില്‍ഡ് ടു സ്ക്രീന്‍

en: Original Size
ml: യഥാര്‍ത്ഥ വലുപ്പം

en: Zoom mode: %s
ml: സൂം മോഡ്: %s

en: Deinterlace off
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസ് ഓഫ്

en: Deinterlace on
ml: ഡിഇന്‍റര്‍ലെസ് ഓണ്‍

en: Subtitle position: no active subtitle
ml: സഹശീര്‍ഷക സ്ഥാനം: സജീവമായ സഹശീര്‍ഷകം ഇല്ല

en: Subtitle position %d px
ml: സഹശീര്‍ഷക സ്ഥാനം %d px

en: Subtitle text scale %d%%
ml: സബ്‌ടൈറ്റിൽ അക്ഷരങ്ങളുടെ വലിപ്പം മാറ്റൽ  %d %%

en: Speed: %.2fx
ml: വേഗത: %.2fx

en: 
    Warning: if you cannot access the GUI anymore, open a command-line window, go to the directory where you installed VLC and run "vlc -I qt"
ml: 
    മുന്നറിയിപ്പ്:  നിങ്ങള്‍ക്ക് ജി‌യു‌ഐ ഇനിയങ്ങോട്ട് ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയുന്നില്ലെങ്കില്‍,  കമാന്‍ഡ് ലൈന്‍ ജാലകം തുറക്കുക, നിങ്ങള്‍ വി‌എല്‍‌സി സ്ഥാപിച്ച ഡയറക്ടറിയില്‍ പോയി  "vlc -I qt" റണ്‍ ചെയ്യുക.

en: Change the lirc configuration file
ml: ലിര്‍ക് കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ ഫയല്‍ തിരുത്തുക

en: Tell lirc to read this configuration file. By default it searches in the users home directory.
ml: എല്‍ഐആര്‍സിയോട് ഈ കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ ഫയല്‍ വായിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെടുക. സഹജമായി അവ ഉപയോക്താവിന്റെ ഹോം ഡയറക്ടറിയില്‍ തിരയും.

en: Infrared
ml: ഇന്‍ഫ്രാറെഡ്

en: Infrared remote control interface
ml: ഇന്‍ഫ്രാറെഡ് റിമോട്ട് കണ്‍ട്രോള്‍ പ്രതലമുഖം

en: motion
ml: മോഷന്‍

en: motion control interface
ml: മോഷന്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ ഇന്റര്‍ഫേസ്

en: Use HDAPS, AMS, APPLESMC or UNIMOTION motion sensors to rotate the video
ml: വീഡിയോ റോട്ടേറ്റ് ചെയ്യാനായി എച്ച്ഡിഎപിഎസ്, എഎംഎസ്, ആപ്പിള്‍എസ്എംസി അല്ലേല്‍ യൂണിമോഷന്‍ മോഷന്‍ സെന്‍സറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Network master clock
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് മാസ്റ്റര്‍ ക്ലോക്ക്

en: When set, this VLC instance will act as the master clock for synchronization for clients listening
ml: സെറ്റ് ചെയ്യുമ്പോള്‍, ഈ വിഎല്‍സി ഇന്‍സ്റ്റന്‍സ് ക്ലയന്റുകളുടെ ലിസണിംഗിന്റെ സിങ്ക്രണൈസേഷനുവേണ്ടി മാസ്റ്റര്‍ ക്ലോക്കായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു

en: Master server IP address
ml: മാസ്റ്റർ സെർവർ IP വിലാസം

en: The IP address of the network master clock to use for clock synchronization.
ml: ക്ലോക്ക് സമന്വയത്തിനായി ഉപയോഗിക്കാൻ നെറ്റ്വർക്ക് മാസ്റ്റർ ക്ലോക്ക് ഐപി വിലാസം.

en: UDP timeout (in ms)
ml: യുഡിപി ടൈംഔട്ട് (എംഎസ് ല്‍)

en: Length of time (in ms) until aborting data reception.
ml: ഡേറ്റ റിസപ്ഷന്‍ അബോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നതു വരെയുള്ള സമയദൈര്‍ഘ്യം (എംഎസില്‍)

en: Network Sync
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സിങ്ക്

en: Network synchronization
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സിങ്ക്രണൈസേഷന്‍

en: Install Windows Service
ml: വിന്‍ഡോസ് സര്‍വ്വീസ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യുക

en: Install the Service and exit.
ml: സേവനം ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത് എക്സിറ്റ് ചെയ്യുക.

en: Uninstall Windows Service
ml: വിന്‍ഡോസ് സര്‍വ്വീസ് വിസ്ഥാപിക്കുക

en: Uninstall the Service and exit.
ml: സേവനം വിസ്ഥാപിക്കുകയും പുറത്ത്പോകുകയും ചെയ്യുക

en: Display name of the Service
ml: സര്‍വ്വീസിന്റെ നാമം കാണിക്കുക

en: Change the display name of the Service.
ml: സേവനത്തിന്‍റെ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള പേര് മാറ്റുക

en: Configuration options
ml: കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ താല്പര്യങ്ങള്‍

en: Configuration options that will be used by the Service (eg. --foo=bar --no-foobar). It should be specified at install time so the Service is properly configured.
ml: സര്‍വ്വീസ് ഉപയോഗിക്കുന്ന കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ താല്പര്യങ്ങള്‍ (ഉദാ. --foo=bar --no-foobar). അത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ സമയത്ത് സൂചിപ്പിക്കേണ്ടതാണ്, അപ്പോള്‍ സര്‍വ്വീസ് നേരെ കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യാനാകും.

en: Additional interfaces spawned by the Service. It should be specified at install time so the Service is properly configured. Use a comma separated list of interface modules. (common values are: logger, sap, rc, http)
ml: സേവനം പുഷ്കലമാക്കിയതെന്ന് അധിക ഇന്റർഫെയിസുകൾ . സേവനം ശരിയായി ക്രമീകരിച്ചു ഇത് ഇൻസ്റ്റാൾ സമയത്ത് വ്യക്തമാക്കണം. ഇന്റര്ഫേസ് ഘടകങ്ങൾ കോമാ വേർതിരിച്ച ലിസ്റ്റ് ഉപയോഗിക്കുക. ( സാധാരണ മൂല്യങ്ങൾ ഇവയാണ്: ലോഗര്‍ , സാപ് ആര്‍സി, എച്ച്ടിടിപി)

en: NT Service
ml: എന്‍ടി സര്‍വ്വീസ്

en: Windows Service interface
ml: വിന്‍ഡോസ് സര്‍വ്വീസ് ഇന്റര്‍ഫേസ്

en: Initializing
ml: ഇനീഷ്യലൈസിംഗ്

en: Opening
ml: ഓപ്പണിംഗ്

en: Error
ml: പിശക്

en: Show stream position
ml: സ്ട്രീം സ്ഥാനം കാണിക്കുക

en: Show the current position in seconds within the stream from time to time.
ml: സമയാസമയങ്ങളില്‍ സ്ട്രീമിനുള്ളില്‍ നിലവിലെ സ്ഥാനം സെക്കന്‍ഡുകളില്‍ കാണിക്കുക.

en: Fake TTY
ml: ഫേക്ക് ടിടിവൈ

en: Force the rc module to use stdin as if it was a TTY.
ml: എസ്റ്റിഡിഇന്‍ ഒരു TTY എന്നപോലെ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനായി ആര്‍സി മൊഡ്യൂളിനെ പ്രേരിപ്പിക്കുക

en: UNIX socket command input
ml: യൂണിക്സ് സോക്കറ്റ് കമാന്‍ഡ് ഇന്‍പുട്ട്

en: Accept commands over a Unix socket rather than stdin.
ml: എസ്റ്റിഡിഇന്‍ നേക്കാളും ഒരു യൂണിക്സ് സോക്കറ്റിന്‍മേലുള്ള കമാന്‍ഡുകള്‍ സ്വീകരിക്കുക

en: TCP command input
ml: ടിസിപി കമാന്‍ഡ് ഇന്‍പുട്ട്

en: Accept commands over a socket rather than stdin. You can set the address and port the interface will bind to.
ml: എസ്റ്റിഡിഇന്‍ നേക്കാളും ഒരു സോക്കറ്റിന്‍മേലുള്ള കമാന്‍ഡുകള്‍ സ്വീകരിക്കുക. ആ പൊതുപ്രതലം ഉള്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്നതിന്‍റെ വിലാസവും പോര്‍ട്ടും നിങ്ങള്ക്ക് തന്നെ നിശ്ചയിക്കാവുന്നതാണ്

en: By default the rc interface plugin will start a DOS command box. Enabling the quiet mode will not bring this command box but can also be pretty annoying when you want to stop VLC and no video window is open.
ml: സ്വതവേ ആര്‍സി ഇന്റർഫേസ് പ്ലഗിൻ ഡോസ് കമാൻഡ് ബോക്സായി ആരംഭിക്കും. സ്വസ്ഥമായിരുന്നു മോഡ് പ്രാപ്തമാക്കുന്നത് ഈ കമാൻഡ് ബോക്സ് വരുത്താതെ ചെയ്യും; നിന്നെ വിഎൽസി നിർത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വീഡിയോ ഇല്ല വിൻഡോ തുറക്കുമ്പോൾ കൂടാതെ പ്രെറ്റി ശല്യപ്പെടുത്തുന്ന കഴിയും.

en: RC
ml: ആര്‍സി

en: Remote control interface
ml: റിമോട്ട് കണ്‍ട്രോള്‍ ഇന്റര്‍ഫേസ്

en: Remote control interface initialized. Type `help' for help.
ml: റിമോട്ട് കണ്‍ട്രോള്‍ ഇന്റര്‍ഫേസ് ഇനീഷ്യലൈസ് ചെയ്തിരിക്കുന്നു. സഹായത്തിനായി 'സഹായം' ടൈപ്പ് ചെയ്യുക.

en: Unknown command `%s'. Type `help' for help.
ml: അറിയപ്പെടാത്ത കമാന്‍ഡ് '%s'. സഹായത്തിന് വേണ്ടി 'ഹെല്പ്' ടൈപ്പ് ചെയ്യുക.

en: +----[ Remote control commands ]
ml: +----[റിമോട്ട് നിയന്ത്രണ ആജ്ഞ]

en: | add XYZ  . . . . . . . . . . . . add XYZ to playlist
ml: | എക്സ്‌വൈ‌സെഡ് ചേര്‍ക്കുക ............ എക്സ്‌വൈ‌സെഡ് പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: | enqueue XYZ  . . . . . . . . . queue XYZ to playlist
ml: | എക്സ്‌വൈ‌സെഡ് വരിയാക്കുക ............ പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ എക്സ്‌വൈ‌സെഡ് വരിയാക്കുക.

en: | playlist . . . . .  show items currently in playlist
ml: |പ്ലേലിസ്റ്റ് .... പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ ഇപ്പോളുള്ള ഇനങ്ങള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പികുക.

en: | play . . . . . . . . . . . . . . . . . . play stream
ml: | പ്ലേ . . . . . . . . . . ..  . .  സ്ട്രീം പ്ലേചെയ്യുക

en: | stop . . . . . . . . . . . . . . . . . . stop stream
ml: |നിര്‍ത്തുക . . . . . . ..  . സ്ട്രീം നിര്‍ത്തുക

en: | next . . . . . . . . . . . . . .  next playlist item
ml: |അടുത്ത . . . . . . . . . . . . . . . . .  അടുത്ത പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇനം

en: | prev . . . . . . . . . . . .  previous playlist item
ml: |മുമ്പിലത്തെ . . . . . . . . . . . . . . . . .  മുമ്പിലത്തെ പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇനം

en: | goto . . . . . . . . . . . . . .  goto item at index
ml: |പോകുക. . . . . . . . . . . . . . . . . സൂചികയിലെ പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇനത്തിലേക്ക് പോകുക

en: | repeat [on|off] . . . .  toggle playlist item repeat
ml: |അവര്‍ത്തനം [തുടങ്ങുക|നിര്‍ത്തുക} . . . . പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇനങ്ങളുടെ ആവര്‍ത്തനം മാറ്റുക

en: | loop [on|off] . . . . . . . . . toggle playlist loop
ml: |പരിഭ്രമണം [തുടങ്ങുക|നിര്‍ത്തുക] . . . . . .  . . . പ്ലേലിസ്റ്റ് പരിഭ്രമണം മാറ്റുക

en: | random [on|off] . . . . . . .  toggle random jumping
ml: |ക്രമമല്ലാത്ത [തുടങ്ങുക|നിര്‍ത്തുക] . . . . . .  . . . ക്രമമല്ലാത്ത ചാട്ടം മാറ്റുക

en: | clear . . . . . . . . . . . . . . clear the playlist
ml: | കാലിയാക്കുക . . . . . . . . . . . . . . പ്ലേ ലിസ്റ്റ് കാലിയാക്കുക

en: | status . . . . . . . . . . . current playlist status
ml: |സ്ഥിതി . . . . . . . . . . .  . ഇപ്പോളത്തെ പ്ലേലിസ്റ്റ് സ്ഥിതി

en: | title [X]  . . . . . . set/get title in current item
ml: |ശീര്‍ഷകം [എക്സ്]... ഇപ്പോളത്തെ ഇനത്തിലെ ശീര്‍ഷകം സജ്ജീകരിക്കുക/എടുക്കുക

en: | title_n  . . . . . . . .  next title in current item
ml: |ശീര്‍ഷകം_ന . . . . . . . . . ഇപ്പോളത്തെ ഇനത്തിലെ അടുത്ത ശീര്‍ഷകം

en: | title_p  . . . . . .  previous title in current item
ml: |ശീര്‍ഷകം_പി . . . . . . .  ഇപ്പോളത്തെ ഇനത്തിലെ മുന്‍പിലത്തെ ശീര്‍ഷകം

en: | chapter [X]  . . . . set/get chapter in current item
ml: |അധ്യായം [എക്സ്] . . . . ഇപ്പോളത്തെ ഇനത്തിലെ അധ്യായം സജ്ജീകരിക്കുക / എടുക്കുക

en: | chapter_n  . . . . . .  next chapter in current item
ml: |അധ്യായം_എന്‍ . . . . . . . . . ഇപ്പോളത്തെ ഇനത്തിലെ അടുത്ത അധ്യായം

en: | chapter_p  . . . .  previous chapter in current item
ml: |അധ്യായം_പി. . . . . . . . . ഇപ്പോളത്തെ ഇനത്തിലെ മുന്‍പിലത്തെ അധ്യായം

en: | seek X . . . seek in seconds, for instance `seek 12'
ml: | തേടുക എക്സ് . . . . സെക്കന്‍ഡില്‍ തേടുക, ഉദാഹരണത്തിന് 'സീക്12'

en: | pause  . . . . . . . . . . . . . . . .  toggle pause
ml: | തല്‍കളികവിരാമം . . . . . . . . . . . . . .  . .താല്‍കാലികവിരാമം മാറ്റുക

en: | fastforward  . . . . . . . .  .  set to maximum rate
ml: | മുന്‍പിലോട്ട് പെട്ടെന്നു . . . . . .  .  കൂടിയ മൂല്യം സജ്ജീകരിക്കുക

en: | rewind  . . . . . . . . . . . .  set to minimum rate
ml: | പിന്നിലോട്ട് പോവുക . . . . . .  .  കൂടിയ മൂല്യം സജ്ജീകരിക്കുക

en: | faster . . . . . . . . . .  faster playing of stream
ml: | വേഗത്തില്‍  . . . . . .  .  സ്ട്രീമുകളുടെ വേഗത്തിലുള്ള പ്ലെയിങ്

en: | slower . . . . . . . . . .  slower playing of stream
ml: | മെല്ലെ . . . . . .  .  സ്ട്രീമുകളുടെ മെല്ലെയുള്ള പ്ലെയിങ്

en: | normal . . . . . . . . . .  normal playing of stream
ml: | സാധാരണ . . . . . .  .  സ്ട്രീമുകളുടെ സാധാരണത്തിലുള്ള പ്ലെയിങ്

en: | frame. . . . . . . . . .  play frame by frame
ml: | ഫ്രെയിം- ഫ്രെയിം ഫ്രെയിം ആയി പ്ലേ ചെയ്യുക

en: | f [on|off] . . . . . . . . . . . . toggle fullscreen
ml: |എഫ് [തുടങ്ങുക|നിര്‍ത്തുക] . . . . . . . . . . . . . മുഴുവന്‍സ്ക്രീന്‍ മാറ്റാന്‍

en: | info . . . . .  information about the current stream
ml: |ഇന്‍ഫോ . . . . ഇപ്പോളത്തെ സ്ട്രീമിനെ പറ്റിയുള്ള അറിവ്

en: | stats  . . . . . . . .  show statistical information
ml: | സ്റ്റാറ്റ്സ് . . . . . . . സാംഖ്യിക വിവരങള്‍ കാണിക്കുക

en: | get_time . . seconds elapsed since stream's beginning
ml: | സമയം_കിട്ടുക . . സ്ട്രീമിന്റെ തുടക്കം മുതലുള്ള സെകണ്ടുകള്‍ കഴിഞ്ഞത്

en: | is_playing . . . .  1 if a stream plays, 0 otherwise
ml: | പ്ലേ_ചെയ്യുന്നു . . . ഒരു സ്ട്രീം പ്ലേ ചെയ്യുകയാണെങ്കില്‍ 1, അല്ലെങ്കില്‍ 0

en: | get_title . . . . .  the title of the current stream
ml: | ശീര്‍ഷകം_എടുക്കുക . . . . . ഇപ്പോളത്തെ സ്ട്രീമിന്‍റെ ശീര്‍ഷകം

en: | get_length . . . .  the length of the current stream
ml: | നീളം_എടുക്കുക . . . . ഇപ്പോളത്തെ സ്ട്രീമിന്‍റെ നീളം

en: | volume [X] . . . . . . . . . .  set/get audio volume
ml: | വോളിയം [എക്സ്] . . . . . . .  . . .  . ഔഡിയോയുടെ വോളിയം സജ്ജീകരിക്കുക/ എടുക്കുക

en: | volup [X]  . . . . . . .  raise audio volume X steps
ml: |വോളിയം കൂട്ടുക [എക്സ്] . . . . . . .  ഓഡിയോ വോളിയം എക്സ് ചുവടുകള്‍ കൂട്ടുക

en: | voldown [X]  . . . . . .  lower audio volume X steps
ml: |വോളിയം കുറക്കുക [എക്സ്] . . . . . . .  ഓഡിയോ വോളിയം എക്സ് ചുവടുകള്‍ കുറക്കുക

en: | adev [device]  . . . . . . . .  set/get audio device
ml: | അഡേവ് [ഡിവൈസ്] . . . . . . . . .  ഓഡിയോ ഡിവൈസ് സജ്ജീകരിക്കുക/ നേടുക

en: | achan [X]. . . . . . . . . .  set/get audio channels
ml: | അചാന്‍ [എക്സ്] . . . . . . . . .  ഓഡിയോ ചാനലുകള്‍ സജ്ജീകരിക്കുക/ നേടുക

en: | atrack [X] . . . . . . . . . . . set/get audio track
ml: | അട്രാക് [എക്സ്] . . . . . . . . .  ഓഡിയോ ട്രാക്ക് സജ്ജീകരിക്കുക/ നേടുക

en: | vtrack [X] . . . . . . . . . . . set/get video track
ml: | വിട്രാക്ക് [എക്സ്] . . . . . . . . .  വീഡിയോ ട്രാക്ക് സജ്ജീകരിക്കുക/ നേടുക

en: | vratio [X]  . . . . . . . set/get video aspect ratio
ml: | വിറേഷിയോ [എക്സ്] . . . . . . . . .  വീഡിയോ ആസ്പെക്ട് അനുപാതം സജ്ജീകരിക്കുക/ നേടുക

en: | vcrop [X]  . . . . . . . . . . .  set/get video crop
ml: | വിക്രോപ് [എക്സ്] . . . . . . . . .  വീഡിയോ ക്രോപ് സജ്ജീകരിക്കുക/ നേടുക

en: | vzoom [X]  . . . . . . . . . . .  set/get video zoom
ml: | വിസൂം [എക്സ്] . . . . . . . . .  വീഡിയോ സൂം സജ്ജീകരിക്കുക/ നേടുക

en: | snapshot . . . . . . . . . . . . take video snapshot
ml: | സ്നാപ്ഷോട്ട് . . . . . . . . . . . . വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ട് എടുക്കുക

en: | strack [X] . . . . . . . . .  set/get subtitle track
ml: | എസ്ട്രാക് [എക്സ്] . . . . . . . . .  ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്ക് സജ്ജീകരിക്കുക/ നേടുക

en: | key [hotkey name] . . . . . .  simulate hotkey press
ml: | കീ [ഹോട്ട്കീ പേര്] . . . . . . . . .  ഹോട്ട്കീ ഞെക്കല്‍ അനുകരിക്കുക

en: | help . . . . . . . . . . . . . . . this help message
ml: | സഹായം . . . . . ..  . . . .. . . . .  ഈ സഹായ സന്ദേശം

en: | logout . . . . . . .  exit (if in socket connection)
ml: | ലോഗൌട് . . . . . . . .  പുറത്തുപോവുക (സോക്കറ്റ് ബന്ധത്തില്‍ ആണെങ്കില്‍)

en: | quit . . . . . . . . . . . . . . . . . . .  quit vlc
ml: | ക്വിറ്റ് . . . . . . . . . . . . . . . . . . .  ക്വിറ്റ് വിഎല്‍സി

en: +----[ end of help ]
ml: +----[സഹായത്തിന്റെ അവസാനം]

en: Press pause to continue.
ml: തുടരാന്‍ പോസ് അമര്‍ത്തുക

en: Type 'pause' to continue.
ml: തുടരാന്‍ പോസ് ടൈപ്പ് ചെയ്യുക

en: Error: `goto' needs an argument greater than zero.
ml: തെറ്റ്: 'പോവുക' ക്കു പൂജ്യത്തെക്കാള്‍ വലിയ അര്‍ഗുമെന്‍റ് ആവശ്യമുണ്ട്

en: Playlist has only %u element | Playlist has only %u elements
ml[0]: പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ %u ഘടകം മാത്രം ഉള്ളൂ
ml[1]: പ്ലേലിസ്റ്റില്‍ %u ഘടകങ്ങള്‍ മാത്രമേ ഉള്ളൂ

en: +-[Incoming]
ml: +-[അകത്തോട്ടു]

en: | input bytes read : %8.0f KiB
ml: | ഇന്‍പുട്ട് ബയിറ്റ്സ് വായിച്ചു: %8.0f KiB

en: | input bitrate    :   %6.0f kb/s
ml: | ഇന്‍പുട്ട് ബിറ്റ്നിരക്ക് : %6.0f kb/s

en: | demux bytes read : %8.0f KiB
ml: | ഡിമക്സ് ബയിറ്റ്സ് വായിച്ചു: %8.0f KiB

en: | demux bitrate    :   %6.0f kb/s
ml: | ഡിമക്സ് ബിറ്റ്നിരക്ക് : %6.0f kb/s

en: | demux corrupted  :    %5<PRIi64>
ml: | ഡിമക്സ് തെറ്റായി : %5<PRIi64>

en: | discontinuities  :    %5<PRIi64>
ml: | അവസാനിപ്പികല്‍ :   %5<PRIi64>

en: +-[Video Decoding]
ml: +-[വീഡിയോ ഡീക്കോഡിംഗ്]

en: | video decoded    :    %5<PRIi64>
ml: | വീഡിയോ ഡീകോഡഡ്    :    %5<PRIi64>

en: | frames displayed :    %5<PRIi64>
ml: | കാണിക്കുന്ന ഫ്രെയിമുകള്‍:    %5<PRIi64>

en: | frames lost      :    %5<PRIi64>
ml: | നഷ്ട്ടപ്പെട്ട ഫ്രെയിമുകള്‍ :   %5<PRIi64>

en: +-[Audio Decoding]
ml: +-[ഓഡിയോ ഡീക്കോഡിംഗ്]

en: | audio decoded    :    %5<PRIi64>
ml: | ഡികോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട ഓഡിയോ :   %5<PRIi64>

en: | buffers played   :    %5<PRIi64>
ml: | പ്ലേ ചെയ്ത ബഫറുകള്‍ :   %5<PRIi64>

en: | buffers lost     :    %5<PRIi64>
ml: | നഷ്ട്ടപ്പെട്ട ബഫറുകള്‍ :   %5<PRIi64>

en: Windows messages interface
ml: വിൻഡോസ് സന്ദേശങ്ങളുടെ ഇന്റർഫേസ്

en: Maximum device width
ml: പരമാവധി ഉപകരണ വീതി

en: Maximum device height
ml: പരമാവധി ഉപകരണ ഉയരം

en: Fixed Bandwidth in KiB/s
ml: നിശ്ചിതമായ ബാൻഡ്‌വിഡ്ത്ത്  KiB/s - ൽ

en: Preferred bandwidth for non adaptive streams
ml: അഡാപ്റ്റീവ് അല്ലാത്ത സ്ട്രീമുകൾക്കായി തിരഞ്ഞെടുത്ത ബാൻഡ്‌വിഡ്ത്ത്

en: Live Playback delay (ms)
ml: തത്സമയ പ്ലേബാക്ക് കാലതാമസം (എം‌എസ്)

en: Tradeoff between stability and real time
ml: സ്ഥിരതയും തത്സമയവും തമ്മിലുള്ള താത്പര്യം

en: Max buffering (ms)
ml: പരമാവധി ബഫറിംഗ് (എം‌എസ്)

en: Adaptive Logic
ml: അഡാപ്റ്റീവ് ലോജിക്

en: Use regular HTTP modules
ml: സാധാരണ എച്ച്ടിടിപി മൊഡ്യൂളുകൾ ഉപയോഗിക്കുക

en: Connect using HTTP access instead of custom HTTP code
ml: ഇഷ്‌ടാനുസൃത HTTP കോഡിന് പകരം HTTP ആക്‌സസ്സ് ഉപയോഗിച്ച് കണക്റ്റുചെയ്യുക

en: Low latency
ml: കുറഞ്ഞ ലാറ്റന്‍സി

en: Overrides low latency parameters
ml: കുറഞ്ഞ ലേറ്റൻസിയുള്ള പാരാമീറ്ററുകൾ അസാധുവാക്കുന്നു

en: Predictive
ml: പ്രവചനാത്മകമായ

en: Near Optimal
ml: ഏകദേശം നല്ലത്

en: Bandwidth Adaptive
ml: ബാൻഡ്‌വിഡ്ത്ത് അഡാപ്റ്റീവ്

en: Fixed Bandwidth
ml: നിശ്ചിതമായ ബാൻഡ്വിഡ്ത്ത്

en: Lowest Bandwidth/Quality
ml: ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ബാൻഡ്‌വിഡ്ത്ത് / ഗുണമേന്മ

en: Highest Bandwidth/Quality
ml: ഏറ്റവും ഉയർന്ന ബാൻഡ്‌വിഡ്ത്ത് / ഗുണമേന്മ

en: Force
ml: നിർബന്ധിക്കുക

en: Adaptive
ml: ചേർന്ന് പോകുന്ന

en: Unified adaptive streaming for DASH/HLS
ml: DASH / HLS നായുള്ള ഏകീകൃത അഡാപ്റ്റീവ് സ്ട്രീമിംഗ്

en: AIFF demuxer
ml: എഐഎഫ്എഫഅ ഡീമക്സര്‍

en: ASF/WMV demuxer
ml: എഎസ്എഫ്/ഡബ്ല്യുഎംവി ഡീമക്സര്‍

en: Could not demux ASF stream
ml: എ‌എസ്‌എഫ് സ്ട്രീം ഡിമക്സ് ചെയ്യാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല

en: VLC failed to load the ASF header.
ml: എ‌എസ്‌എഫ് തലകെട്ട് ലോഡ് ചെയ്യാന്‍ വി‌എല്‍‌സി പരാജയപ്പെട്ടു

en: AU demuxer
ml: എയു ഡീമക്സര്‍

en: Avformat demuxer
ml: എവിഫോര്‍മാറ്റ് ഡീമക്സര്‍

en: Avformat
ml: എവിഫോര്‍മാറ്റ്

en: Demuxer
ml: ഡീമക്സര്‍

en: Avformat muxer
ml: എവിഫോര്‍മാറ്റ് മക്സര്‍

en: Muxer
ml: മക്സര്‍

en: Avformat mux
ml: എവിഫോര്‍മാറ്റ് മക്സ്

en: Force use of a specific avformat muxer.
ml: നിശ്ചിത എ‌വിഘടന മക്സര്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിക്കുക

en: Format name
ml: ഫോര്‍മാറ്റ് നാമം

en: Internal libavcodec format name
ml: അകത്തുള്ള ലിബ്എ‌വികൊഡെക് ഘടന പേര്

en: Force interleaved method
ml: ഇടപ്പിഴഞ്ഞ വഴി നിര്‍ബന്ധിക്കുക

en: Force index creation
ml: സൂചിക നിര്‍മ്മിക്കുന്നത് നിര്‍ബന്ധിക്കുക

en: Recreate a index for the AVI file. Use this if your AVI file is damaged or incomplete (not seekable).
ml: എ‌വി‌ഐ ഫയലുകള്‍ക്ക് വേണ്ടി ഒരു സൂചിക വീണ്ടും നിര്‍മ്മിക്കുക. നിങ്ങളുടെ എ‌വി‌ഐ ഫയല്‍ കേടായതോ അല്ലെങ്കില്‍ പൂര്‍ണ്ണമല്ലെങ്കില്‍ ഇത് ഉപയോഗിക്കുക (തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ കഴിയാത്തത്)

en: Ask for action
ml: നടപടി ആവശ്യപ്പെടുക

en: Always fix
ml: എപ്പോഴും ഫിക്സ് ചെയ്യുക

en: Never fix
ml: ഫിക്സ് ചെയ്യരുത്

en: Fix when necessary
ml: ആവശ്യമുള്ളപ്പോള്‍ ഫിക്സ് ചെയ്യുക

en: AVI demuxer
ml: എവിഐ ഡീമക്സര്‍

en: Because this file index is broken or missing, seeking will not work correctly.
    VLC won't repair your file but can temporary fix this problem by building an index in memory.
    This step might take a long time on a large file.
    What do you want to do?
ml: ഈ ഫയൽ സൂചിക തകർന്നതോ നഷ്‌ടമായതോ ആയതിനാൽ, അന്വേഷിക്കുന്നത് ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കില്ല.
    വി‌എൽ‌സി നിങ്ങളുടെ ഫയൽ‌ നന്നാക്കില്ല, പക്ഷേ മെമ്മറിയിൽ‌ ഒരു സൂചിക നിർമ്മിച്ചുകൊണ്ട് താൽ‌ക്കാലികമായി ഈ പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കാൻ‌ കഴിയും.
    ഈ ഘട്ടത്തിൽ വലിയ ഫയൽ നിർമിക്കലും സമയനഷ്ടവും സംഭവിച്ചേക്കാം 
    നിങ്ങൾ എന്താണ് ചെയ്യാൻ ഉദേശിക്കുന്നത്?

en: Do not play
ml: പ്ലേ ചെയ്യരുത്

en: Build index then play
ml: സൂചിക നിര്‍മ്മിച്ചതിന്‍ശേഷം പ്ലേ ചെയ്യുക

en: Play as is
ml: ഉള്ളതുപോലേ പ്ലേ ചെയ്യുക

en: Broken or missing Index
ml: സൂചിക കേടാണ് അല്ലെങ്കിൽ കാണുന്നില്ല

en: Broken or missing AVI Index
ml: പൊട്ടിപ്പോയ അല്ലെങ്കില്‍ നഷ്ട്ടപ്പെട്ട എ‌വി‌ഐ സൂചിക

en: Fixing AVI Index...
ml: എവിഐ ഇന്‍ഡെക്സ് ഫിക്സ് ചെയ്യുന്നു...

en: CAF demuxer
ml: സി‌എ‌എഫ് ഡിമക്സര്‍

en: CDG demuxer
ml: സിഡിജി ഡീമക്സര്‍

en: Dump module
ml: ഡംപ് മോഡ്യൂള്‍

en: Dump filename
ml: ഡംപ് ഫയല്‍നാമം

en: Name of the file to which the raw stream will be dumped.
ml: അസംസ്കൃത സ്ട്രീമുകള്‍ നിക്ഷേപിക്കാനുള്ള ഫയലിന്റെ പേര്

en: Append to existing file
ml: നിലനില്‍ക്കുന്ന ഫയലിനോടു കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുക

en: If the file already exists, it will not be overwritten.
ml: ഫയല്‍ നേരത്തെ നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ടെങ്കില്‍, അത് മേലെഴുതാന്‍ കഴിയില്ല.

en: File dumper
ml: ഫയല്‍ ഡംപര്‍

en: Value to adjust dts by
ml: ഡി‌ടി‌എസ് മൂല്യം ക്രമീകരിക്കുക ഇത്രയാല്‍

en: Dirac video demuxer
ml: ഡിറാക് വീഡിയോ ഡീമക്സര്‍

en: Directory import
ml: ഡയറക്റ്ററിയിൽ നിന്ന് എടുക്കുക

en: Seek prevention demux filter
ml: പ്രിവൻഷൻ ഡെമക്സ് ഫിൽട്ടർ തേടുക

en: FLAC demuxer
ml: എഫ്എല്‍എസി ഡീമക്സര്‍

en: ES ID
ml: ഇഎസ് ഐഡി

en: Decode
ml: ഡീക്കോഡ്

en: Decode at the demuxer stage
ml: ഡിമക്സര്‍ നിലയില്‍ ഡേകോഡ് ചെയ്യുക

en: Forced chroma
ml: ഫോഴ്സ്ഡ്  ക്രോമ

en: If non empty and image-decode is true, the image will be converted to the specified chroma.
ml: നോണ്‍ എംപ്റ്റി ആന്‍ഡ് ഇമേജ്-ഡീകോഡ് ട്രൂ ആണെങ്കില്‍ , സൂചിപ്പിച്ച ക്രോമയിലേക്ക് ചിത്രം പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യും.

en: Duration in seconds
ml: ദൈര്‍ഘ്യം സെക്കന്‍ഡുകളില്‍

en: Duration in seconds before simulating an end of file. A negative value means an unlimited play time.
ml: ഫയൽ അവസാനം സിമുലേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനു മുമ്പ് സെക്കൻഡിൽ സമയദൈർഘ്യം . ഒരു നെഗറ്റീവ് മൂല്യം പരിമിതമല്ലാത്ത പ്ലേ ടൈം എന്നാണ്.

en: Frame rate of the elementary stream produced.
ml: സൃഷ്ടിച്ച എലിമെന്ററി സ്ട്രീമിന്റെ ഫ്രെയിം റേറ്റ്.

en: Real-time
ml: റിയല്‍-ടൈം

en: Use real-time mode suitable for being used as a master input and real-time input slaves.
ml: മാസ്റ്റര്‍ ഇന്‍പുട്ട് ഫയലായും റിയല്‍-ടൈം ഇന്‍പുട്ട് സ്ലേവുകളായി ഉപയോഗിക്കുവാനായി റിയല്‍-ടൈം മോഡ് ഉപയോഗിക്കുക

en: Image demuxer
ml: ഇമേജ് ഡീമക്സര്‍

en: Image
ml: ചിത്രം

en: Frames per Second
ml: പ്രതി സെക്കന്‍ഡ് ഫ്രെയിമുകള്‍

en: This is the desired frame rate when playing MJPEG from a file. Use 0 (this is the default value) for a live stream (from a camera).
ml: ഫയലില്‍ നിന്ന് എംജെപിഇജി പ്ലേ ചെയ്യുമ്പോളുള്ള ആവശ്യമായ ഫ്രെയിംറേറ്റ് ഇതാണ്. ലൈവ് സ്ട്രീമിനായി (ക്യാമറയില്‍ നിന്ന്) 0 (സഹജമായ മൂല്യം)ഉപയോഗിക്കുക.

en: M-JPEG camera demuxer
ml: എം-ജെപേഗ് ക്യാമറ ഡിമക്സര്‍

en: Matroska stream demuxer
ml: മട്രോസ്ക സ്ട്രീം ടിമക്സര്‍

en: Respect ordered chapters
ml: നിരയുള്ള അദ്ധ്യായങ്ങളെ ബഹുമാനിക്കുക

en: Play chapters in the order specified in the segment.
ml: ഘടകത്തില്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിട്ടുള്ള നിലയനുസരിച്ച് അദ്ധ്യായങ്ങള്‍ പ്ലേ ചെയ്യുക.

en: Chapter codecs
ml: ചാപ്റ്റര്‍ കോഡെക്കുകള്‍

en: Use chapter codecs found in the segment.
ml: ഘടകത്തില്‍ കാണുന്ന അദ്ധ്യായങ്ങളുടെ കോടക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Preload MKV files in the same directory
ml: അതേ ഡിറക്ടറിയില്‍ എം‌കെ‌വി ഫയലുകള്‍ മുന്നമേ ലോഡ് ചെയ്യുക

en: Preload matroska files in the same directory to find linked segments (not good for broken files).
ml: ബന്ധമുള്ള ഘടകങ്ങള്‍ കണ്ടുപിടിക്കാന്‍ അതേ ഡിറക്ടറിയില്‍ മട്രോസ്ക ഫയലുകള്‍ മുന്നമേ ലോഡ് ചെയ്യുക (മുറിഞ്ഞ ഫയലുകള്‍ക്ക് നല്ലതല്ല)

en: Seek based on percent not time
ml: ശതമാനം അനുസരിച്ചു തിരഞ്ഞെടുക്കുക സമയം അല്ല

en: Seek based on percent not time.
ml: ശതമാനം അനുസരിച്ചു തിരഞ്ഞെടുക്കുക സമയം അല്ല

en: Dummy Elements
ml: ഡമ്മി ഘടകങ്ങള്‍

en: Read and discard unknown EBML elements (not good for broken files).
ml: അറിയാത്ത ഇ‌ബി‌എം‌എല്‍ ഘടകങ്ങള്‍ വായിക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ തിരസ്കരിക്കുക (മുറിഞ്ഞ ഫയലുകള്‍ക്ക് നല്ലതല്ല)

en: Preload clusters
ml: ക്ലസ്റ്ററുകൾ പ്രീലോഡുചെയ്യുക

en: Find all cluster positions by jumping cluster-to-cluster before playback
ml: പ്ലേബാക്കിന് മുമ്പ് ക്ലസ്റ്റർ-ടു-ക്ലസ്റ്റർ ചാടി എല്ലാ ക്ലസ്റ്റർ സ്ഥാനങ്ങളും കണ്ടെത്തുക

en: Enable noise reduction algorithm.
ml: നോയിസ് കുറക്കല്‍ അല്‍ഗോറിഥം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക.

en: Enable reverberation
ml: മുഴക്കം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക

en: Reverberation level (from 0 to 100, default value is 0).
ml: മുഴക്ക നില (0 മുതല്‍ 100 വരെ', സ്വയമേവയുള്ള മൂല്യം 0).

en: Reverberation delay, in ms. Usual values are from 40 to 200ms.
ml: പ്രതിഫലന കാലതാമസം മില്ലി സെക്കൻഡിൽ. സാധാരണ അളവുകൾ 40 മുതൽ 200 മില്ലി സെക്കൻഡ്.

en: Enable megabass mode
ml: മെഗാബാസ് മോഡ് സാധ്യമാക്കുക

en: Megabass mode level (from 0 to 100, default value is 0).
ml: മെഗാബാസ്സ് രീതിയുടെ നില (0 മുതല്‍ 100 വരെ, സ്വയമേവയുള്ള മൂല്യം 0).

en: Megabass mode cutoff frequency, in Hz. This is the maximum frequency for which the megabass effect applies. Valid values are from 10 to 100 Hz.
ml: ഹെര്ട്സ് ലെ മെഗാബാസ് മോഡ് പരിധിയനിസരിച്ച് ആവർത്തനം, . ഈ മെഗാബോസ് പ്രഭാവം നിയുക്തമാക്കേണ്ട പരമാവധി ആവർത്തിക്കുന്നതാണ്. സാധുതയുള്ള മൂല്യങ്ങള്‍ 10 മുതല്‍ 100 ഹെര്‍ട്സ് ആണ്.

en: Surround effect level (from 0 to 100, default value is 0).
ml: ചുറ്റുമുള്ള പ്രതീതി നില  (0 മുതല്‍ 100 വരെ, സ്വയമേവയുള്ള മൂല്യം 0).

en: Surround delay, in ms. Usual values are from 5 to 40 ms.
ml: ചുറ്റുമുള്ള താമസം, എംഎസ്സില്‍. പൊതുവായ മൂല്യങ്ങള്‍ 5 മുതല്‍ 40 എം‌എസ് വരെ.

en: MOD demuxer (libmodplug)
ml: എം‌ഓ‌ഡി ടിമക്സര്‍ (ലിബ്മോഡ്പ്ലഗ്)

en: Reverberation level
ml: റീവെര്‍ബറേഷന്‍ നില

en: Reverberation delay
ml: റീവെര്‍ബറേഷന്‍  ഡിലേ

en: Mega bass
ml: മെഗാ ബാസ്

en: Mega bass level
ml: മെഗാ ബാസ് നില

en: Mega bass cutoff
ml: മെഗാ ബാസ് കട്ട്ഓഫ്

en: Surround
ml: സറൗണ്ട്

en: Surround level
ml: സറൗണ്ട് നില

en: Surround delay (ms)
ml: ചുറ്റുമുള്ള താമസം (എം‌എസ്)

en: Writer
ml: എഴുത്തുകാരന്‍

en: Composer
ml: രചയിതാവ്

en: Producer
ml: നിര്‍മ്മാതാവ്

en: Information
ml: വിവരം

en: Disclaimer
ml: ഡിസ്ക്ലെയിമര്‍

en: Requirements
ml: ആവശ്യങ്ങള്‍

en: Original Format
ml: യഥാര്‍ത്ഥ ഘടന

en: Display Source As
ml: ഉറവിടമായി കാണിക്കുക

en: Host Computer
ml: ആതിധേയ കമ്പ്യൂട്ടര്‍

en: Performers
ml: അവതാരകര്‍

en: Original Performer
ml: യഥാര്‍ത്ഥ അവതാരകര്‍

en: Providers Source Content
ml: സംഭാരക ഉറവിട ഉള്ളടക്കം

en: Warning
ml: മുന്നറിയിപ്പ്

en: Software
ml: സോഫ്റ്റ്വെയര്‍

en: Lyrics
ml: വരികള്‍

en: Record Company
ml: റിക്കോര്‍ഡ് കമ്പനി

en: Model
ml: തരം

en: Product
ml: ഉല്‍പന്നം

en: Grouping
ml: ഗ്രൂപ്പിംഗ്

en: Sub-Title
ml: ഉപ-ശീര്‍ഷകം

en: Arranger
ml: ക്രമപ്പെടുത്തുന്നവന്‍

en: Art Director
ml: കലാസംവിധായകന്‍

en: Copyright Acknowledgement
ml: പകര്‍പ്പവകാശ മറുപടി

en: Conductor
ml: നയിക്കുന്നവന്‍

en: Song Description
ml: പാട്ടിന്‍റെ വിവരണം

en: Liner Notes
ml: ലൈനര്‍ നോട്ടുകള്‍

en: Phonogram Rights
ml: സ്വരചിഹ്ന അധികാരങ്ങള്‍

en: Sound Engineer
ml: ശബ്‌ദശാസ്‌ത്രജ്ഞന്‍

en: Soloist
ml: ഏകാന്തഗീതകന്‍

en: Thanks
ml: നന്ദി

en: Executive Producer
ml: നിര്‍വാഹണ നിര്‍മ്മാതാവ്

en: Encoding Params
ml: എൻ‌കോഡിംഗ് പാരാമുകൾ‌

en: Vendor
ml: നൽകുന്നയാൾ

en: Catalog Number
ml: കാറ്റലോഗിന്റെ നമ്പർ

en: Keywords
ml: രഹസ്യവാക്കുകള്‍

en: Explicit
ml: സ്പഷ്ടമായത്

en: Clean
ml: വൃത്തിയാക്കുക

en: M4A audio only
ml: M4A ശബ്ദം മാത്രം

en: Ignore non audio tracks from iTunes audio files
ml: ഐട്യൂൺസ് ഓഡിയോ ഫയലുകളിൽ നിന്ന് നോൺ ഓഡിയോ ട്രാക്കുകൾ അവഗണിക്കുക

en: MP4 stream demuxer
ml: എം‌പി4 സ്ട്രീം ടിമക്സര്‍

en: MP4
ml: എം‌പി4

en: Do not seek
ml: തേടരുത്

en: Build index
ml: സൂചിക നിർമ്മിക്കുക

en: MusePack demuxer
ml: മുസ്പാക്ക് ഡിമാക്സര്‍

en: This is the frame rate used as a fallback when playing MPEG video elementary streams.
ml: എംപേഗ് വീഡിയോ പ്രാഥമിക സ്ട്രീമുകള്‍ പ്ലേ ചെയ്യുമ്പോള്‍ ആശ്രയമായി ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന ഫ്രെയിം നിരക്കാന് ഇത്

en: MPEG-I/II/4 / A52 / DTS / MLP audio
ml: എംപേഗ്- I/II/4/ A52 / ഡി‌ടി‌എസ്/ എം‌എല്‍‌പി ഓഡിയോ

en: Audio ES
ml: ഓഡിയോ ഇ‌എസ്

en: MPEG-4 video
ml: എംപിഇജി-4 വീഡിയോ

en: Desired frame rate for the stream.
ml: സ്ട്രീമിനു വേണ്ടിയുള്ള അഭിലഷണീയ ഫ്രെയിം നിരക്ക്

en: H264 video demuxer
ml: H264 വീഡിയോ ഡീമക്സര്‍

en: HEVC/H.265 video demuxer
ml: എച്ച്‌ഇ‌വി‌സി/എച്ച്.265 വീഡിയോ ഡിമാക്സര്‍

en: MPEG-I/II video demuxer
ml: MPEG-I/II വീഡിയോ ഡീമക്സര്‍

en: Trust MPEG timestamps
ml: എംപിഇജി ടൈംസ്റ്റാമ്പുകളെ വിശ്വസിക്കുക

en: Normally we use the timestamps of the MPEG files to calculate position and duration. However sometimes this might not be usable. Disable this option to calculate from the bitrate instead.
ml: സ്ഥാനവും ദൈര്‍ഘ്യവും കണക്കാക്കാനായി നമ്മള്‍ സാധാരണയായി എംപിഇജി ഫയലുകളുടെ ടൈംസ്റ്റാമ്പുകള്‍ പൊതുവേ ഉപയോഗിക്കും. എന്നിരുന്നാലും ചിലപ്പോള്‍ ഇത് ഉപയോഗപ്രദമാവുകയില്ല. ബിറ്റ്റേറ്റില്‍ നിന്ന് കണക്കാക്കുന്നതിനായി ഈ താല്പര്യം അസാധ്യമാക്കുക.

en: MPEG-PS demuxer
ml: എംപിഇജി-പിഎസ് ഡീമക്സര്‍

en: PS
ml: പിഎസ്

en: Extra PMT
ml: അധിക പിഎംടി

en: Allows a user to specify an extra pmt (pmt_pid=pid:stream_type[,...]).
ml: ഒരു അധിക പി‌എം‌ടി നിര്‍ദ്ദേശിക്കാന്‍ ഉപയോക്താവിനെ അവിവദിക്കുന്നു (പി‌എം‌ടി_പി‌ഐ‌ഡി=പി‌ഐ‌ഡി:Sട്രീമ്_ഇനം[,...]).

en: Set id of ES to PID
ml: ഇഎസ്സില്‍ നിന്നും പി‌ഐ‌ഡിയിലേക്ക് ഐ‌ഡി സജ്ജീകരിക്കുക

en: Set the internal ID of each elementary stream handled by VLC to the same value as the PID in the TS stream, instead of 1, 2, 3, etc. Useful to do '#duplicate{..., select="es=<pid>"}'.
ml: ടി.എസ് സ്ട്രീമിൽ PID അതേ മൂല്യം വിഎൽസി കൈകാര്യം ഓരോ പ്രാഥമിക തോട്ടിന്റെ ആന്തരിക ഐഡി സജ്ജമാക്കുക, 1, 2, 3, തുടങ്ങിയവയ്ക്ക പകരമായി.  '#duplicate{..., select="es=<pid>"}' ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഉപയോഗപ്രദമായിരിക്കും.

en: CSA Key
ml: സി‌എസ്‌എ കീ

en: CSA encryption key. This must be a 16 char string (8 hexadecimal bytes).
ml: സി‌എസ്‌എ എങ്കൃപ്ഷന്‍ കീ.  ഇതൊരു 16 അക്ഷര സ്ട്രിംഗ് ആയിരിക്കണം (8 ഹെക്സാഡെസിമല്‍ ബൈറ്റുകള്‍).

en: Second CSA Key
ml: രണ്ടാമത്തെ സി‌എസ്‌എ കീ

en: The even CSA encryption key. This must be a 16 char string (8 hexadecimal bytes).
ml: ഈവെന്‍ സി‌എസ്‌എ എങ്കൃപ്ഷന്‍ കീ.  ഇതൊരു 16 അക്ഷര സ്ട്രിംഗ് ആയിരിക്കണം (8 ഹെക്സാഡെസിമല്‍ ബൈറ്റുകള്‍).

en: Packet size in bytes to decrypt
ml: ടിക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യാനുള്ള പാക്കറ്റ് വലിപ്പം ബൈറ്റ്സില്‍

en: Specify the size of the TS packet to decrypt. The decryption routines subtract the TS-header from the value before decrypting.
ml: ഡീക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് ടി‌എസ് പാക്കറ്റിന്റെ വലുപ്പം വ്യക്തമാക്കുക. ഡീക്രിപ്ഷൻ ദിനചര്യകൾ ഡീക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിനുമുമ്പ് ടിഎസ്-ഹെഡർ മൂല്യത്തിൽ നിന്ന് കുറയ്ക്കുക.

en: Separate sub-streams
ml: ഉപ-സ്ട്രീമുകള്‍ വേര്‍തിരിക്കുക

en: Separate teletex/dvbs pages into independent ES. It can be useful to turn off this option when using stream output.
ml: ടെലിടെക്സ്/ഡിവിബി പേജുകള്‍ സ്വതന്ത്ര ഇഎസുകളിലേക്ക് വേര്‍തിരിക്കുക. സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ ഈ താല്പര്യം ടേണ്‍ ഓഫ് ചെയ്യുന്നത് ഉപകാരപ്രദമായിരിക്കും.

en: Seek and position based on a percent byte position, not a PCR generated time position. If seeking doesn't work property, turn on this option.
ml: തേടുകയും ഒരു ശതമാനം ബൈറ്റ് സ്ഥാനം , ഒരു പി.സി.ആർ. ജനറേറ്റ് സമയം സ്ഥാനം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സ്ഥാനം . തേടുന്നതും പ്രോപ്പർട്ടി പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ , ഈ ഓപ്ഷൻ ഓൺ ചെയ്യുക.

en: Trust in-stream PCR
ml: അകത്തുള്ള-സ്ട്രീം പി‌സി‌ആറിനെ വിശ്വസിക്കുക

en: Use the stream PCR as a reference.
ml: ഒരു ഉപമക്ക് അകത്തുള്ള-സ്ട്രീം പി‌സി‌ആറിനെ വിശ്വസിക്കുക

en: Digital TV Standard
ml: ഡിജിറ്റൽ ടിവി മാനദണ്ഡം

en: Selects mode for digital TV standard. This feature affects EPG information and subtitles.
ml: ഡിജിറ്റൽ ടിവി നിലവാരത്തിനായി മോഡ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. ഈ സവിശേഷത ഇപിജി വിവരങ്ങളെയും സബ്ടൈറ്റിലുകളെയും ബാധിക്കുന്നു.

en: MPEG Transport Stream demuxer
ml: എംപേഗ് കടത്തല്‍ സ്ട്രീം ടിമക്സര്‍

en: Main audio
ml: പ്രധാന ശബ്ദ സൗകര്യം

en: Audio description for the visually impaired
ml: കാഴ്ചയില്ലാത്തവർക്കുള്ള ശബ്ദ വിവരണം

en: Clean audio for the hearing impaired
ml: ശ്രവണ വൈകല്യമുള്ളവർക്കായി ശബ്ദം വൃത്തിയാക്കുക

en: Spoken subtitles for the visually impaired
ml: കാഴ്ചയില്ലാത്തവർക്കായി സംസാരിക്കുന്ന സബ്ടൈറ്റിലുകൾ

en: Teletext
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ്

en: Teletext subtitles
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: Teletext: additional information
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ്:അധിക വിവരം

en: Teletext: program schedule
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ്:പ്രോഗ്രാം ഷെഡ്യൂള്‍

en: Teletext subtitles: hearing impaired
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍: കേള്‍വിക്കു കോട്ടം വന്നത്

en: DVB subtitles: hearing impaired
ml: ഡി‌വി‌ബി ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍: കേള്‍വിക്കു കോട്ടം വന്നത്

en: clean effects
ml: ശുദ്ധ പ്രതീതി

en: hearing impaired
ml: കേള്‍വിക്കു കോട്ടം വന്നത്

en: visual impaired commentary
ml: കാഴ്ചക്കു കോട്ടം വന്നവര്‍ക്കുള്ള വ്യാഖ്യാനം

en: Windows Media NSC metademux
ml: വിന്‍ഡോസ് മെഡിയ എന്‍‌എസ്‌സി മെറ്റാടിമക്സ്

en: NullSoft demuxer
ml: നള്‍സോഫ്റ്റ് ഡീമക്സര്‍

en: Nuv demuxer
ml: എന്‍യുവി ഡീമക്സര്‍

en: OGG demuxer
ml: ഒജിജി ഡീമക്സര്‍

en: Show shoutcast adult content
ml: ഷൌട്കാസ്റ്റ് മുതിര്‍ന്നവര്‍ക്കുള്ള ഉള്ളടക്കം കാണിക്കുക

en: Show NC17 rated video streams when using shoutcast video playlists.
ml: ഷൌട്ട്കാസ്റ്റ് വീഡിയോ പ്ലേലിസ്റ്റുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ NC17 തരംതിരിച്ച വീഡിയോ സ്ട്രീമുകള്‍ കാണിക്കുക

en: Skip ads
ml: പരസ്യകള്‍ ഒഴിവാക്കുക

en: Use playlist options usually used to prevent ads skipping to detect ads and prevent adding them to the playlist.
ml: സാധാരണയായി പരസ്യങ്ങൾ കണ്ടെത്താനും പ്ലേലിസ്റ്റിലേക്ക് അവരെ ചേർക്കുന്നത് തടയാൻ ചാടിയും പരസ്യങ്ങൾ തടയാൻ ഉപയോഗിച്ച പ്ലേലിസ്റ്റ് ഓപ്ഷനുകൾ ഉപയോഗിക്കുക.

en: M3U playlist import
ml: എം3യു പ്ലേലിസ്റ്റ് അകത്തേക്കെടുക്കുക

en: RAM playlist import
ml: ആര്‍‌എ‌എം പ്ലേലിസ്റ്റ് അകത്തേക്കെടുക്കുക

en: PLS playlist import
ml: പി‌എല്‍‌എസ് പ്ലേലിസ്റ്റ് അകത്തേക്കെടുക്കുക

en: B4S playlist import
ml: ബി4എസ് പ്ലേലിസ്റ്റ് അകത്തേക്കെടുക്കുക

en: DVB playlist import
ml: ഡിവിബി പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇംപോര്‍ട്ട്

en: Podcast parser
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് പാര്‍സര്‍

en: XSPF playlist import
ml: എക്സ്എസ്പിഎഫ് പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇംപോര്‍ട്ട്

en: New winamp 5.2 shoutcast import
ml: പുതിയ വിന്‍അമ്പ് 5.2 ഷൌട്ട്കാസ്റ്റ് അകത്തേക്കെടുക്കുക

en: ASX playlist import
ml: എഎസ്എക്സ് പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇംപോര്‍ട്ട്

en: Kasenna MediaBase parser
ml: കാസെന്ന മീഡിയബേസ് പാര്‍സര്‍

en: QuickTime Media Link importer
ml: ക്വിക്സമയ മീഡിയ ലിങ്ക് ഇംപോര്‍ട്ടര്‍

en: Dummy IFO demux
ml: ഡമ്മി ഐഎഫ്ഒ ഡീമക്സ്

en: iTunes Music Library importer
ml: ഐട്യൂണ്‍സ് സംഗീത ലൈബ്രറി ഇംപോര്‍ട്ടര്‍

en: WPL playlist import
ml: ഡബ്ല്യുപിഎല്‍ പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇംപോര്‍ട്ട്

en: Podcast Info
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് വിവരം

en: Podcast Link
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് ലിങ്ക്

en: Podcast Copyright
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് കോപ്പിറൈറ്റ്

en: Podcast Category
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് വിഭാഗം

en: Podcast Keywords
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് കീവേര്‍ഡുകള്‍

en: Podcast Subtitle
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് ഉപശീര്‍ഷകം

en: Podcast Summary
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് സാരാംശം

en: Podcast Publication Date
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് പ്രസിദ്ധീകരണ തീയ്യതി

en: Podcast Author
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് കര്‍ത്താവ്

en: Podcast Subcategory
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് ഉപവിഭാഗം

en: Podcast Duration
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് ദൈര്‍ഘ്യം

en: Podcast Type
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് തരം

en: Podcast Size
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് വലുപ്പം

en: %s bytes
ml: %s  ബൈറ്റുകള്‍

en: Shoutcast
ml: ഷൗട്ട്കാസ്റ്റ്

en: Listeners
ml: ലിസണറുകള്‍

en: Load
ml: ലോഡ്

en: Total duration
ml: ആകെ ദൈർഘ്യം

en: PVA demuxer
ml: പിവിഎ ഡീമക്സര്‍

en: Audio sample rate in Hertz. Default is 48000 Hz.
ml: ഹെര്ട്സിലുള്ള ഓഡിയോ സാംബിള്‍ നിരക്ക്. സ്വയമേവ 48000 എച്ച്‌സെഡ് ആണ്

en: Audio channels
ml: ഓഡിയോ ചാനലുകള്‍

en: Audio channels in input stream. Numeric value >0. Default is 2.
ml: ഇന്‍പുട്ട് സ്ട്രീമിലെ ഓഡിയോ ചാനലുകള്‍/ സംഖ്യ മൂല്യം > 0. സ്വയമേവ 2.

en: FOURCC code of raw input format
ml: അസംസ്കൃത് ഇന്‍പുട്ട് ഘടനയുടെ ഫോര്‍സി‌സി കോഡ്

en: FOURCC code of the raw input format. This is a four character string.
ml: അസംസ്കൃത് ഇന്‍പുട്ട് ഘടനയുടെ ഫോര്‍സി‌സി കോഡ്. ഇതൊരു നാലക്ഷര സ്ട്രിംഗ് ആണ്

en: Forces the audio language
ml: ഓഡിയോ ഭാഷ നിര്‍ബന്ധിക്കുക

en: Forces the audio language for the output mux. Three letter ISO639 code. Default is 'eng'.
ml: ഔട്ട്പുട്ട് mux- നായി ശബ്ദ ഭാഷ നിർബന്ധിക്കുന്നു. മൂന്ന് അക്ഷര ISO639 കോഡ്. സ്ഥിരസ്ഥിതി 'eng' ആണ്.

en: Raw audio demuxer
ml: റോ ഓഡിയോ ഡീമക്സര്‍

en: The demuxer will advance timestamps if the input can't keep up with the rate.
ml: ഇന്‍പുറ്റിന് നിരക്കിനനുസരിച്ച് നില്‍ക്കന്‍ കഴിയുന്നിലെങ്കില്‍ ടിമക്സര്‍ സമയമുദ്ര മുന്നോട്ടാക്കും.

en: DV (Digital Video) demuxer
ml: ഡി‌വി (ഡിജിറ്റല്‍ വീഡിയോ) ഡിമാക്സര്‍

en: This is the desired frame rate when playing raw video streams. In the form 30000/1001 or 29.97
ml: അസംസ്കൃത വീഡിയോ സ്ട്രീമുകള്‍ പ്ലേ ചെയ്യുമ്പോള്‍ അഭിലഷണീയ ഫ്രെയിം നിരക്ക് ഇതാണ്. ഫോര്‍മില്‍ 30000/1001 അല്ലെങ്കില്‍ 29.97

en: This specifies the width in pixels of the raw video stream.
ml: അസംസ്കൃത വീഡിയോ സ്ട്രീമിന്റെ പിക്സളിലുള്ള വീതി ഇത് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു

en: This specifies the height in pixels of the raw video stream.
ml: അസംസ്കൃത വീഡിയോ സ്ട്രീമിന്റെ പിക്സളിലുള്ള ഉയരം ഇത് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു

en: Force chroma (Use carefully)
ml: ക്രോമ നിര്‍ബന്ധിക്കുക. (സൂക്ഷിച്ചു ഉപയോഗിക്കുക)

en: Force chroma. This is a four character string.
ml: ക്രോമ നിര്‍ബന്ധിക്കുക. ഇതൊരു നലക്ഷര സ്ട്രിംഗ് ആണ്.

en: Raw video demuxer
ml: റോ വീഡിയോ ഡീമക്സര്‍

en: Real demuxer
ml: യഥാര്‍ത്ഥ ഡിമക്സര്‍

en: C64 sid demuxer
ml: സി64 സിദ് ടിമക്സര്‍

en: SMF demuxer
ml: എസ്എംഎഫ് ഡീമക്സര്‍

en: EBU STL subtitles parser
ml: ഇ‌ബി‌യു എസ്‌ടി‌എല്‍ ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ പാര്‍സര്

en: Apply a delay to all subtitles (in 1/10s, eg 100 means 10s).
ml: എല്ലാ ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്ക്കും ഒരു താമസം നല്കുക (1/10 സെ-ല്‍ , ഉദാ 100 എന്നുവെച്ചാല്‍ 10 സെ)

en: Override the normal frames per second settings. This will only work with MicroDVD and SubRIP (SRT) subtitles.
ml: പ്രതി സെക്കന്‍ഡ് സാധാരാണ ഫ്രെയിം ക്രമീകരണങ്ങളെ ഓവര്‍റൈഡ് ചെയ്യുക. ഇത് മൈക്രോഡിവിഡിയുമായും സബ്ആര്‍ഐപി(എസ്ആര്‍ടി) ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുമായി മാത്രമേ പ്രവര്‍ത്തിക്കകയുള്ളു.

en: Force the subtitles format. Selecting "auto" means autodetection and should always work.
ml: സബ്ടൈറ്റിലുകളുടെ ഫോർമാറ്റ് നിർബന്ധിക്കുക. "യാന്ത്രികം" എന്നത് അർത്ഥമാക്കുന്നത് ഓട്ടോഡെറ്റെക്ഷൻ എന്നാണ്, എല്ലായ്പ്പോഴും പ്രവർത്തിക്കണം.

en: Override the default track description.
ml: സ്വയമേയുള്ള ട്രാക്ക് വിവരണം അസാധുവാക്കുക.

en: Text subtitle parser
ml: ടെക്സ്റ്റ് ഉപശീര്‍ഷക പാര്‍സര്

en: Subtitle delay
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഡിലേ

en: Subtitle format
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഘടന

en: Subtitle description
ml: ഉപശീര്‍ഷക വിവരണം

en: TTA demuxer
ml: ടിടിഎ ഡീമക്സര്‍

en: TY
ml: ടിവൈ

en: TY Stream audio/video demux
ml: ടി‌വി സ്ട്രീം ഓഡിയോ/വീഡിയോ ടിമാക്സ്

en: Closed captions 2
ml: അടച്ച ശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ 2

en: Closed captions 3
ml: അടച്ച ശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ 3

en: Closed captions 4
ml: അടച്ച ശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ 4

en: Desired frame rate for the VC-1 stream.
ml: വി‌സി-1 സ്ട്രീമിന് വേണ്ടിയ ആവശ്യമുള്ള ഫ്രെയിം നിരക്ക്

en: VC1 video demuxer
ml: വി‌സി1 വീഡിയോ ടിമക്സര്‍

en: Vobsub subtitles parser
ml: വോബ്സബ് ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ പാര്‍സര്‍

en: VOC demuxer
ml: വിഒസി ഡീമക്സര്‍

en: WAV demuxer
ml: ഡബ്ല്യുഎവി ഡീമക്സര്‍

en: XA demuxer
ml: എക്സ്എ ഡീമക്സര്‍

en: Unknown category
ml: അറിയപ്പെടാത്ത വിഭാഗം

en: Closed captions
ml: അടച്ച ശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: Textual audio descriptions
ml: ടെക്സ്ച്വല്‍ ഓഡിയോ വിവരണങ്ങള്‍

en: Ticker text
ml: ടിക്കര്‍ ടെക്സ്റ്റ്

en: Active regions
ml: സജീവമായ പ്രദേശങ്ങള്‍

en: Semantic annotations
ml: സെമാന്റിക്ക് അനോട്ടേഷനുകള്‍

en: Transcript
ml: ട്രാന്‍സ്സ്ക്രിപ്റ്റ്

en: Linguistic markup
ml: ലിങ്ക്വിസ്റ്റിക്ക് മാര്‍ക്കപ്പ്

en: Cue points
ml: ക്യു പോയിന്റ്സ്

en: Subtitles (images)
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍(ചിത്രങ്ങള്‍)

en: Slides (text)
ml: സ്ലൈഡുകള്‍ (ടെക്സ്റ്റ്)

en: Slides (images)
ml: സ്ലൈഡുകള്‍ (ചിത്രങ്ങള്‍)

en: About VLC media player
ml: വി‌എല്‍‌സി മെഡിയ പ്ലെയറിനെ പറ്റി

en: Credits
ml: ക്രെഡിറ്റുകള്‍

en: License
ml: ലൈസന്‍സ്

en: Authors
ml: കര്‍ത്താക്കള്‍

en: VLC media player and VideoLAN are trademarks of the VideoLAN Association.
ml: വീഡിയോ LAN അസ്സോസിയേഷന്‍റെ വ്യാപാരമുദ്രകള്‍ ആണ് VLC മീഡിയപ്ലെയറും വീഡിയോLANഉം

en: <p>VLC media player is a free and open source media player, encoder, and streamer made by the volunteers of the <a href="https://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a> community.</p><p>VLC uses its internal codecs, works on essentially every popular platform, and can read almost all files, CDs, DVDs, network streams, capture cards and other media formats!</p><p><a href="https://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Help and join us!</span></a>
ml: <p>വിഎല്‍സി മീഡിയ പ്ലേയര്‍ ഒരു സൗജന്യ ഓപ്പണ്‍ സോഴ്സ് മീഡിയ പ്ലേയര്‍, എന്‍കോഡര്‍, സ്ട്രീമര്‍ ആണ്, <a href="https://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">വീഡിയോലാന്‍</span></a> കമ്മ്യൂണിറ്റികളിലെ വോളണ്ടിയര്‍മാര്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നത്.</p><p>വിഎല്‍സി അവരുടെ അകേമയുള്ള കോഡെക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു, അവ എല്ലാവിധ പ്ലാറ്റ്ഫോമിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു എല്ലാത്തരം ഫയലുകള്‍, സിഡി, ഡിവിഡി, നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സ്ട്രീമുകള്‍, ക്യാപ്ച്ചര്‍ കോര്‍ഡുകള്‍ മീഡിയ ഫോര്‍മാറ്റുകള്‍ എന്നിവയെ റീഡ് ചെയ്യുന്നു. !</p><p><a href="https://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;"> സഹായിക്കുക നമ്മളിലൊന്നാവുക!</span></a>

en: Playlist parsers
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് പാര്‍സറുകള്‍

en: Service Discovery
ml: സര്‍വ്വീസ് ഡിസ്കവറി

en: Interfaces
ml: ഇൻറ്റർഫേസ്

en: Art and meta fetchers
ml: ആർറ്റ് & മെറ്റാ ഫെച്ചര്‍

en: Extensions
ml: അനുബന്ധങ്ങള്‍

en: Show Installed Only
ml: ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്തത് മാത്രം കാണിക്കുക

en: Find more addons online
ml: കൂടുതല്‍ ആഡ്ഓണുകള്‍ ഒണ്‍ലൈനില്‍ കണ്ടെത്താം

en: Addons Manager
ml: ആഡ്ഓണ്‍സ് മാനേജര്‍

en: Installed
ml: ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ഡ്

en: Name
ml: നെയിം

en: Author
ml: രചയ്താവ്

en: Uninstall
ml: അണ്‍ഇന്‍സ്റ്റാള്‍

en: Skins
ml: സ്കിന്നുകള്‍

en: Apply profile at next launch
ml: അടുത്ത സമാരംഭത്തിൽ പ്രൊഫൈൽ പ്രയോഗിക്കുക

en: 2 Pass
ml: 2 പാസ്സ്

en: Preamp
ml: പ്രീആംപ്

en: Enable dynamic range compressor
ml: ഡൈനാമിക് റേഞ്ച് കംപ്രസര്‍ പ്രാപ്തമാക്കുക

en: Reset
ml: റീസെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Attack
ml: ആക്രമണൺ

en: Release
ml: റിലീസ്

en: Threshold
ml: ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്

en: Enable Spatializer
ml: സ്പാറ്റിയലൈസര്‍ സാധ്യമാക്കുക

en: Headphone virtualization
ml: ഹെഡ്ഫോണ്‍ വീര്‍ച്ച്വലൈസേഷന്‍

en: Volume normalization
ml: വോള്യം നോര്‍മലൈസേഷന്‍

en: Maximum level
ml: കൂടിയ നില

en: Filter
ml: ഫില്‍റ്റര്‍

en: Audio Effects
ml: ഓഡിയോ പ്രഭാവങ്ങള്‍

en: Duplicate current profile...
ml: ഇപ്പോഴത്തെ പ്രൊഫൈലിന്‍റെ തനിപ്പകര്‍പ്പ്

en: Organize Profiles...
ml: പ്രൊഫൈലുകള്‍ ഓര്‍ഗനൈസ് ചെയ്യുക...

en: Duplicate current profile for a new profile
ml: ഒരു പുതിയ പ്രൊഫൈലിനായി ഇപ്പോഴത്തെ പ്രൊഫൈല്‍ തനിപ്പകര്‍പ്പ് എടുക്കുക

en: Enter a name for the new profile:
ml: പുതിയ പ്രൊഫൈലിനായി ഒരു പേര് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുക

en: Save
ml: സംരക്ഷിക്കുക

en: Please enter a unique name for the new profile.
ml: പുതിയ പ്രൊഫൈലിന് ഒറ്റയായ ഒരു പേര് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുക

en: Multiple profiles with the same name are not allowed.
ml: ഒരേ പേരില്‍ തന്നെ വിവിധ പ്രൊഫൈലുകള്‍ അനുവദിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല

en: Remove a preset
ml: പ്രിസെറ്റ് നീക്കം ചെയ്യുക

en: Select the preset you would like to remove:
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് നീക്കം ചെയ്യേണ്ട മുന്‍സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Remove
ml: നീക്കം ചെയ്യുക

en: Add new Preset...
ml: പുതിയ പ്രിസെറ്റ് ചേര്‍ക്കുക

en: Organize Presets...
ml: പ്രീസെറ്റുകള്‍ ഓര്‍ഗനൈസ് ചെയ്യുക

en: Save current selection as new preset
ml: ഇപ്പോഴത്തെ തിരഞ്ഞെടുക്കലുകള്‍ ഒരു പുതിയ മുന്‍സജ്ജീകരണമായി സംരക്ഷിക്കുക

en: Enter a name for the new preset:
ml: പുതിയ മുന്‍സജ്ജീകരണത്തിന് ഒരു പേര് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുക

en: Bookmarks
ml: ബുക്ക്മാര്‍ക്കുകള്‍

en: Add
ml: ചേര്‍ക്കുക

en: Clear
ml: കാലിയാക്കുക

en: Edit
ml: തിരുത്തുക

en: Time
ml: സമയം

en: OK
ml: ശരി

en: Untitled
ml: ശീര്‍ഷകമില്ലാത്തത്

en: No input
ml: ഇന്‍പുട്ടില്ല

en: No input found. A stream must be playing or paused for bookmarks to work.
ml: ഇന്‍പുട്ട് ഒന്നും കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ല. ബുക്ക്മാര്‍ക്കുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കണമെങ്കില്‍ ഒരു സ്ട്രീം പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയോ അല്‍പ്പനേരത്തേയ്ക്ക് നിര്‍ത്തുകയോ വേണം

en: Input has changed
ml: ഇന്‍പുട്ട് മാറി

en: Input has changed, unable to save bookmark. Suspending playback with "Pause" while editing bookmarks to ensure to keep the same input.
ml: ഇന്‍പുട്ട് മാറിയിട്ടുണ്ട്, ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് സംരക്ഷിക്കാന്‍ സാധിക്കുന്നില്ല.  ബുക്ക്മാര്‍ക്കുകള്‍ ചിട്ടപ്പെടുത്തുന്ന സമയത്ത് പ്ലേബാക്കിനെ  "പോസ്" ഉപയോഗിച്ച് നിര്‍ത്തുന്നത് ഒരേ ഇന്‍പുട്ട് തന്നെ എന്നുറപ്പു വരുത്തുന്നതിനാണ്

en: Backward
ml: പുറകിലേക്ക്

en: Seek backward
ml: പിന്നോട്ട് തേടുക

en: Forward
ml: മുമ്പോട്ട്

en: Seek forward
ml: മുന്നോട്ട് തേടുക

en: Playback position
ml: പ്ലേബാക്ക് സ്ഥാനം

en: Playback time
ml: പ്ലേബാക്ക് സമയം

en: Go to previous item
ml: മുമ്പത്തെ ഇനത്തിലേക്ക് പോകുക

en: Go to next item
ml: അടുത്ത ഇനത്തിലേക്ക് പോകുക

en: Convert & Stream
ml: പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യുകയും സ്ട്രീം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുക

en: Go!
ml: പോകുക!

en: Drop media here
ml: മീഡിയയെ ഇവിടെ നിക്ഷേപിക്കുക

en: Open media...
ml: മീഡിയ തുറക്കുക

en: Choose Profile
ml: പ്രൊഫൈല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Customize...
ml: ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കുക...

en: Choose Destination
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Choose an output location
ml: ഔട്ട്പുട്ട് സ്ഥാനം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Browse...
ml: ബ്രൗസ്...

en: Setup Streaming...
ml: സ്ട്രീമിങ്ങ് സജ്ജീകരിക്കുക

en: Select Streaming Method
ml: സ്ട്രീമിംഗ് രീതി തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Save as File
ml: ഫയല്‍ ആയി സംരക്ഷിക്കുക

en: Stream
ml: സ്ട്രീം

en: Apply
ml: പ്രയോഗിക്കുക

en: Save as new Profile...
ml: പുതിയ പ്രൊഫൈലായി സംരക്ഷിക്കുക

en: Encapsulation
ml: സാരാംശപ്പെടുത്തല്‍

en: Video codec
ml: വീഡിയോ കൊഡീക്

en: Audio codec
ml: ആഡിയോ കൊഡീക്

en: Keep original video track
ml: യഥാര്‍ത്ഥ വീഡിയൂ ട്രാക്ക് സൂക്ഷിക്കുക

en: Resolution
ml: റസല്യൂഷന്‍

en: You just need to fill one of the three following parameters, VLC will autodetect the other using the original aspect ratio
ml: താഴെ കൊടുത്തിട്ടുള്ള പരാമീറ്ററുകളില്‍ മൂന്നില്‍ ഏതെങ്കിലും ഒന്ന്‍ മാത്രമേ നിങ്ങള്‍ പൂരിപ്പിക്കേണ്ട ആവശ്യമുള്ളൂ. യഥാര്‍ത്ഥ ആസ്പെക്റ്റ് റേഷ്യോ ഉപയോഗിച്ച് VLC മറ്റുള്ളവയെ തനിയെ കണ്ടെടുത്തുകൊള്ളും.

en: Scale
ml: അളക്കുക

en: Keep original audio track
ml: യഥാര്‍ത്ഥ ആഡിയോ ട്രാക്ക് സൂക്ഷിക്കുക

en: Overlay subtitles on the video
ml: വീഡിയോയിലെ ആവരണ സഹശീര്‍ഷകം

en: Stream Destination
ml: സ്ട്രീം ലക്ഷ്യസ്ഥാനം

en: Stream Announcement
ml: സ്ട്രീം വിജ്ഞാപനം

en: Address
ml: മേല്‍വിലാസം

en: TTL
ml: ടിടിഎല്‍

en: Port
ml: പോര്‍ട്ട്

en: SAP Announcement
ml: SAP വിജ്ഞാപനം

en: HTTP Announcement
ml: HTTPവിജ്ഞാപനം

en: RTSP Announcement
ml: RTSP വിജ്ഞാപനം

en: Export SDP as file
ml: SDP യെ ഫയല്‍ ആയി കയറ്റുമതി ചെയ്യുക

en: Channel Name
ml: ചാനല്‍ നാമം

en: SDP URL
ml: എസ്ഡിപി യുആര്‍എല്‍

en: Invalid container format for HTTP streaming
ml: HTTP സ്ട്രീമിങ്ങിനായി തെറ്റായ കണ്‍റ്റൈനര്‍ ഫോര്‍മാറ്റ്

en: Media encapsulated as %@ cannot be streamed through the HTTP protocol for technical reasons.
ml: %@ ആയി ചുരുക്കിയിരിക്കുന്ന  മീഡിയയെ സാങ്കേതിക കാരണങ്ങളാല്‍ HTTP പ്രോട്ടോകോള്‍ ഉപയോഗിച്ച് സ്ട്രീം ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കില്ല

en: Remove a profile
ml: ഒരു പ്രൊഫൈല്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Select the profile you would like to remove:
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് നീക്കം ചെയ്യേണ്ട പ്രൊഫൈല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Save as new profile
ml: പുതിയ പ്രൊഫൈല്‍ ആയി സംരക്ഷിക്കുക

en: %@ stream to %@:%@
ml: %@ സ്ട്രീമിലേയ്ക്ക് %@:%@

en: No Address given
ml: വിലാസം ഒന്നും നല്‍കിയിട്ടില്ല

en: In order to stream, a valid destination address is required.
ml: സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നതിനായി , ഒരു സാധുവായ ലക്ഷ്യസ്ഥാന വിലാസം ആവശ്യമാണ്

en: No Channel Name given
ml: ചാനല്‍ പേര് നല്‍കിയിട്ടില്ല

en: SAP stream announcement is enabled. However, no channel name is provided.
ml: SAP സ്ട്രീം പ്രഖ്യാപനം സാധ്യമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ചാനല്‍ പേരുകള്‍ ഒന്നും നല്‍കിയിട്ടില്ല

en: No SDP URL given
ml: SDP URL ഒന്നും തന്നിട്ടില്ല

en: A SDP export is requested, but no URL is provided.
ml: ഒരു SDP എക്സ്പോര്‍ട്ട് അപേക്ഷിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, പക്ഷേ URL ഒന്നും തന്നെ നല്‍കിയിട്ടില്ല

en: Custom
ml: പതിവ്

en: Remember
ml: ഓർമയിൽ സൂക്ഷിക്കുക

en: Random On
ml: ക്രമരഹിതമായ ഓണ്‍ ചെയ്യല്‍

en: Repeat Off
ml: തുടര്‍ച്ചയായ ഓഫ്

en: Errors and Warnings
ml: തെറ്റുകളും മുന്നറിയിപ്പുകളും

en: Clean up
ml: വൃത്തിയാക്കല്‍

en: Play/Pause the current media
ml: നിലവിലെ മീഡിയ പ്ലേ ചെയ്യുക / താൽക്കാലികമായി നിർത്തുക

en: Go to the previous item
ml: മുമ്പത്തെ ഇനത്തിലേക്ക് പോകുക

en: Leave fullscreen
ml: പൂർണ്ണസ്‌ക്രീൻ വിടുക

en: Volume
ml: ഒച്ച

en: Adjust the volume
ml: ശബ്ദം ക്രമീകരിക്കുക

en: Adjust the current playback position
ml: നിലവിലെ പ്ലേബാക്ക് സ്ഥാനം ക്രമീകരിക്കുക

en: Volume: %i %%
ml: ശബ്ദം: %i %%

en: VLC media player Help
ml: വി‌എൽ‌സി മീഡിയ പ്ലെയർ ബന്ധപ്പെട്ട സഹായം

en: Index
ml: സൂചിക

en: VLC media playback
ml: വി‌എൽ‌സി മീഡിയ പ്ലേബാക്ക്

en: Messages
ml: സന്ദേശങ്ങള്‍

en: Save log
ml: രേഖ സൂക്ഷിക്കുക

en: Save the debug log to a file
ml: ഡീബഗ് ലോഗ് ഒരു ഫയലിലേക്ക് സൂക്ഷിക്കുക

en: Refresh log
ml: ലോഗ് പുതുക്കുക

en: Refresh the log output
ml: ലോഗ് ഔട്ട്പുട്ട് പുതുക്കുക

en: Clear log
ml: ലോഗ് മായ്‌ക്കുക

en: Clear the log output
ml: ലോഗ് ഔട്ട്പുട്ട് മായ്ക്കുക

en: Toggle details
ml: വിശദാംശങ്ങൾ മാറ്റുക

en: Show/hide details about a log message
ml: ഒരു ലോഗ് സന്ദേശത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദാംശങ്ങൾ കാണിക്കുക / മറയ്‌ക്കുക

en: VLC Debug Log (%s).txt
ml: വിഎൽസി ഡീബഗ് ലോഗ് (%s) .ടിഎക്സ്ടി

en: Remove old preferences?
ml: പഴയ മുന്‍ഗണനകള്‍ നീക്കം ചെയ്യണോ?

en: We just found an older version of VLC's preferences files.
ml: VLCയുടെ മുന്‍ഗണന ഫയലുകളുടെ ഒരു പഴയ പതിപ്പ് ഞങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ കണ്ടെത്തി

en: Move To Trash and Relaunch VLC
ml: ട്രാഷിലേയ്ക്ക് മാറ്റുകയും VLC വീണ്ടും അവതരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുക

en: Level %i
ml: ലെവല്‍ %i

en: Smaller
ml: ചെറുത്

en: Small
ml: ചെറിയ

en: Large
ml: വലിയ

en: Larger
ml: വലുത്

en: Check for Update...
ml: അപ്ഡോറ്റിനായി പരിശോധിക്കുക...

en: Preferences...
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍...

en: Services
ml: സേവനങ്ങള്‍

en: Hide VLC
ml: വിഎല്‍സി മറയ്ക്കുക

en: Hide Others
ml: മറ്റുള്ളവ മറയ്ക്കുക

en: Show All
ml: എല്ലാം കാണിക്കുക

en: Quit VLC
ml: വില്‍സി ക്വിറ്റ് ചെയ്യുക

en: 1:File
ml: 1:ഫയല്‍

en: Advanced Open File...
ml: തുറന്ന നൂതന ഫയല്‍...

en: Open File...
ml: ഫയല്‍ തുറക്കുക...

en: Open Disc...
ml: ഡിസ്ക് തുറക്കുക...

en: Open Network...
ml: &നെറ്റ്വര്‍ക്ക് തുറക്കുക...

en: Open Capture Device...
ml: തുറക്കുക &ആഗിരണ ഉപാധി...

en: Open Recent
ml: അടുത്തിടെയുള്ള തുറക്കുക

en: Close Window
ml: ജാലകം അടയ്ക്കുക

en: Convert / Stream...
ml: രൂപാന്തരപ്പെടുത്തുക/ സ്ട്രീം...

en: Save Playlist...
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് സേവ് ചെയ്യുക...

en: Reveal in Finder
ml: ഫൈന്‍ഡറില്‍ കണ്ടെത്തുക

en: Cut
ml: മുറിക്കുക

en: Copy
ml: പകര്‍പ്പ്

en: Paste
ml: പേസ്റ്റ് ചെയ്യുക

en: Select All
ml: എല്ലാം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Find
ml: തിരയുക

en: View
ml: കാണുക

en: Show Previous & Next Buttons
ml: കഴിഞ്ഞതും അടുത്തതുമായ ബട്ടണുകള്‍ കാണിക്കുക

en: Show Shuffle & Repeat Buttons
ml: ക്രമം തെറ്റിയതും ആവര്‍ത്തിക്കപ്പെടുന്നതുമായ ബട്ടണുകള്‍ കാണിക്കുക

en: Show Audio Effects Button
ml: ആഡിയോ ഇഫക്റ്റ്സ് ബട്ടണ്‍ കാണിക്കുക

en: Show Sidebar
ml: സൈഡ്ബാര്‍ കാണിക്കുക

en: Playlist Table Columns
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ടേബിള്‍ കോളം...

en: Playback
ml: പ്ലേബാക്ക്

en: Playback Speed
ml: പ്ലേബാക്ക് സ്പീഡ്

en: Track Synchronization
ml: &ട്രാക്ക് സമന്വയം

en: A→B Loop
ml: A→B ലൂപ്പ്

en: Quit after Playback
ml: പ്ലേബാക്കിന് ശേഷം പുറത്തുപോവുക

en: Step Forward
ml: പടി മുമ്പോട്ട്

en: Step Backward
ml: പടി പുറകിലേക്ക്

en: Jump to Time
ml: സമയത്തിലേക്ക് ചാടുക

en: Renderer
ml: റെൻഡറർ

en: No renderer
ml: റെൻഡറർ ഇല്ല

en: Increase Volume
ml: ശബ്ദം &വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക

en: Decrease Volume
ml: ശബ്ദം കുറയ്ക്കുക

en: Audio Device
ml: ഓഡിയോ ഡിവൈസ്

en: Half Size
ml: പകുതി വലുപ്പം

en: Normal Size
ml: സാധാരണ വലുപ്പം

en: Double Size
ml: ഇരട്ടി വലുപ്പം

en: Fit to Screen
ml: സ്ക്രീനിലേക്ക് ഫിറ്റ് ചെയ്യുക

en: Float on Top
ml: മുകളില്‍ ഒഴുകി നടക്കുക

en: Fullscreen Video Device
ml: മുഴുവന്‍പ്രതല വീഡിയോ ഉപകരണം

en: Post processing
ml: പ്രോസസ്സിംഗ് പോസ്റ്റ്

en: Add Subtitle File...
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍ ചേര്‍ക്കുക...

en: Subtitles Track
ml: ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്ക്

en: Text Size
ml: ടെക്സ്റ്റ് വലുപ്പം

en: Text Color
ml: ടെക്സ്റ്റ് നിറം

en: Outline Thickness
ml: ഔട്ട്ലൈന്‍ തിക്ക്നെസ്സ്

en: Background Opacity
ml: പശ്ചാത്തല ഒപേസിറ്റി

en: Background Color
ml: പശ്ചാത്തല നിറം.

en: Transparent
ml: സുതാര്യം

en: Window
ml: ജാലകം

en: Minimize
ml: മിനിമൈസ് ചെയ്യുക

en: Player...
ml: പ്ലേയര്‍

en: Main Window...
ml: പ്രധാന ജാലകം...

en: Audio Effects...
ml: ഓഡിയോ പ്രഭാവങ്ങള്‍...

en: Video Effects...
ml: വീഡിയോ പ്രഭാവങ്ങള്‍...

en: Bookmarks...
ml: ബുക്ക്മാര്‍ക്കുകള്‍...

en: Playlist...
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ്...

en: Media Information...
ml: മീഡിയ വിവരം...

en: Messages...
ml: സന്ദേശങ്ങള്‍...

en: Errors and Warnings...
ml: പിശകുകളും കൂടാതെ മുന്നറിയിപ്പുകളും...

en: Bring All to Front
ml: എല്ലാം മുന്നിലേക്ക് കൊണ്ടു വരിക

en: Help
ml: സഹായം

en: VLC media player Help...
ml: വി‌എല്‍‌സി മെഡിയ പ്ലേയര്‍ സഹായം

en: Online Documentation...
ml: ഓണ്‍ലൈന്‍ ഡോക്യുമെന്റേഷന്‍...

en: VideoLAN Website...
ml: വീഡിയോലാന്‍ വെബ്ബ്സൈറ്റ്...

en: Make a donation...
ml: സംഭാവന നടത്തുക...

en: Online Forum...
ml: ഓണ്‍ലൈന്‍ ഫോറം...

en: File Format:
ml: ഫയലിന്‍റെ രീതി:

en: Extended M3U
ml: വിപുലീകരിച്ച M3U

en: XML Shareable Playlist Format (XSPF)
ml: XMLനാല്‍ ഷെയര്‍ചെയ്യപ്പെടാവുന്ന പ്ലേലിസ്റ്റ് രൂപഘടന (XSPF)

en: HTML playlist
ml: എച്ച്ടിഎംഎല്‍ പ്ലേലിസ്റ്റ്

en: Save Playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് സേവ് ചെയ്യുക

en: Lock Aspect Ratio
ml: ലോക്ക് ആസ്പെക്റ്റ് റേഷ്യോ

en: Search in Playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലുള്ള തിരച്ചി

en: Search the playlist. Results will be selected in the table.
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് തിരയുക. ഫലങ്ങൾ പട്ടികയിൽ തിരഞ്ഞെടുക്കും.

en: Open a dialog to select the media to play
ml: പ്ലേ ചെയ്യുന്നതിനുള്ള മീഡിയ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് ഒരു ഡയലോഗ് തുറക്കുക

en: Subscribe
ml: സംഭാവന ചെയ്യുക

en: Unsubscribe
ml: അണ്‍സബ്സ്ക്രൈബ്

en: Subscribe to a podcast
ml: പോഡ്കാസ്റ്റിലേക്ക് സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക

en: Enter URL of the podcast to subscribe to:
ml: പോഡ്കാസ്റ്റിന്റെ URL ചേര്‍ക്കുക വരിക്കാരാവുന്നതിന്:

en: Unsubscribe from a podcast
ml: പോഡ്കാസ്റ്റില്‍ നിന്ന് വരിക്കാരനല്ലാതാകുക

en: Select the podcast you would like to unsubscribe from:
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് വരിക്കാരനല്ലാതാവുന്നതിനുള്ള പോഡ്കാസ്റ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക ഇതില്‍ നിന്നും:

en: Check for album art and metadata?
ml: ആല്‍ബം ആര്‍ട്ടിനും കൂടാതെ മെറ്റാ‍ഡാറ്റയ്ക്കും വേണ്ടി പരിശോധിക്കുക?

en: Enable Metadata Retrieval
ml: മെറ്റാഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കല്‍ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കുക

en: No, Thanks
ml: വേണ്ട, നന്ദി

en: VLC can check online for album art and metadata to enrich your playback experience, e.g. by providing track information when playing Audio CDs. To provide this functionality, VLC will send information about your contents to trusted services in an anonymized form.
ml: നിങ്ങളുടെ പ്ലേബാക്ക് അനുഭവം പോഷിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ആല്‍ബം ആര്‍ട്ടിനും മെറ്റാഡാറ്റയ്ക്കും വേണ്ടി VLC ഓണ്‍ലൈന്‍ പരിശോധിക്കുന്നു, ഉദാഹരണമായി ഓഡിയോ സീഡികള്‍ പ്ലേ ചെയ്യുമ്പോള്‍ നല്‍കുന്ന ട്രാക്ക് വിവരങ്ങള്‍. VLC നിങ്ങളുടെ ഉള്ളടക്കത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ഒരു വിശ്വസ്ത സേവനങ്ങളിലേയ്ക്ക് ഒരു അജ്ഞാത രൂപത്തില്‍‌ അയയ്ക്കുന്നു.

en: Show/Hide Playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് കാണിക്കുകയും/മറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുക

en: Repeat
ml: ആവര്‍ത്തനം

en: Change repeat mode. Modes: repeat one, repeat all and no repeat.
ml: ആവർത്തന മോഡ് മാറ്റുക. മോഡുകൾ: ഒന്ന് ആവർത്തിക്കുക, എല്ലാം ആവർത്തിക്കുക, ആവർത്തിക്കരുത്.

en: Shuffle
ml: ഷഫിള്‍

en: Full Volume
ml: മുഴുവന്‍ ശബ്ദം

en: Open Audio Effects window
ml: ശബ്ദ പ്രഭാവ വിൻഡോ തുറക്കുക

en: Open Source
ml: ഓപ്പണ്‍ സോഴ്സ്

en: Media Resource Locator (MRL)
ml: മീഡിയ ഉറവിട നിര്‍ണ്ണയക്കാരന്‍ (MRL)

en: Open
ml: തുറക്കുക

en: Stream output:
ml: സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Settings...
ml: സജ്ജീകരണങ്ങള്‍...

en: Choose media input type
ml: മീഡിയ ഇൻപുട്ട് തരം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Disc
ml: ഡിസ്ക്

en: Network
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക്

en: Capture
ml: പിടിച്ചെടുക്കുക

en: Choose a file
ml: ഫയല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select a file for playback
ml: പ്ലേബാക്കിനായി ഒരു ഫയൽ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Treat as a pipe rather than as a file
ml: ഒരു ഫയല്‍ എന്നതിനെക്കാള്‍ ഒരു പൈപ്പായി പെരുമാറുക

en: Play another media synchronously
ml: മറ്റൊരു മീഡിയ ഏകകാലികമായി പ്ലെ ചെയ്യുക

en: Choose...
ml: തിരഞ്ഞെടുക്കുക...

en: Select another file to play in sync with the previously selected file
ml: മുമ്പ് തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയലുമായി സമന്വയിപ്പിക്കുന്നതിന് മറ്റൊരു ഫയൽ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Custom playback
ml: കസ്റ്റം പ്ലേബാക്ക്

en: Open VIDEO_TS / BDMV folder
ml: VIDEO_TS / BDMV ഫോള്‍‍ഡര്‍ തുറക്കുക

en: Insert Disc
ml: ഡിസ്ക് ഇന്‍സേര്‍ട്ട് ചെയ്യുക

en: Disable DVD menus
ml: ഡിവിഡി മെനുകള്‍ അസാധ്യമാക്കുക

en: Enable DVD menus
ml: ഡിവിഡി മെനുകള്‍ സാധ്യമാക്കുക

en: IP Address
ml: IP വിലാസം

en: To Open a usual network stream (HTTP, RTSP, RTMP, MMS, FTP, etc.), just enter the URL in the field above. If you want to open a RTP or UDP stream, press the button below.
ml: സാധാര നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സ്ട്രീം (HTTP, RTSP, RTMP, MMS, FTP, തുടങ്ങിയവ) തുറക്കുന്നതിന് മുകളിലത്തെ ഫീല്‍ഡിലുള്ള URL ചേര്‍ക്കുക. ഒരു RTP അല്ലെങ്കില്‍ UDP സ്ട്രീമാണ് നിങ്ങള്‍ തുറക്കവാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെങ്കില്‍ താഴത്തെ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തുക.

en: If you want to open a multicast stream, enter the respective IP address given by the stream provider. In unicast mode, VLC will use your machine's IP automatically.
    
    To open a stream using a different protocol, just press Cancel to close this sheet.
ml: ഒരു മള്‍ട്ടികാസ്റ്റ് സ്ട്രീമാണ് നിങ്ങള്‍ തുറക്കുവാനാഗ്രഹിക്കുന്നതെങ്കില്‍ സ്ട്രീം ദാതാവിനാല്‍ നല്‍കപ്പെട്ട അത് സംബന്ധിച്ചുള്ള IP വിലാസം നല്‍കുക. യൂണീകാസ്റ്റ് മോഡില്‍, VLC നിങ്ങളുടെ മെഷീന്റെ IP സ്വയമേവ ഉപയോഗിക്കും.
    
    വ്യത്യസ്ത പ്രോട്ടോകോളുപയോഗിച്ച് ഒരു സ്ട്രീം തുറക്കുന്നതിന്, റദ്ദാക്കുക എന്നത് അമര്‍ത്തി ഈ ഷീറ്റ് അടയ്ക്കുക.

en: Enter a stream URL here. To open RTP or UDP streams, use the respective button below.
ml: ഒരു സ്ട്രീം URL ഇവിടെ നൽകുക. ആർ‌ടി‌പി അല്ലെങ്കിൽ‌ യു‌ഡി‌പി സ്ട്രീമുകൾ‌ തുറക്കുന്നതിന്, ചുവടെയുള്ള ബന്ധപ്പെട്ട ബട്ടൺ‌ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Open RTP/UDP Stream
ml: RTP/UDP സ്ട്രീം തുറക്കുക

en: Protocol
ml: പെരുമാറ്റച്ചട്ടം

en: Unicast
ml: യൂണികാസ്റ്റ്

en: Multicast
ml: മള്‍ട്ടികാസ്റ്റ്

en: Input Devices
ml: ഇന്‍പുട്ട് ഡിവൈസുകള്‍

en: Subscreen left
ml: സബ്സ്ക്രീന്‍ ലെഫ്റ്റ്

en: Subscreen top
ml: സബ്സ്ക്രീന്‍ ടോപ്

en: Subscreen Width
ml: സബ്സ്ക്രീൻ വീതി

en: Subscreen Height
ml: സബ്സ്ക്രീൻ ഉയരം

en: Capture Audio
ml: ഓഡിയോ ക്യാപ്ച്ചര്‍ ചെയ്യുക

en: Add Subtitle File:
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍ ചേര്‍ക്കുക:

en: Setup subtitle playback details
ml: ഉപശീർഷക പ്ലേബാക്ക് വിശദാംശങ്ങൾ സജ്ജമാക്കുക

en: Select a subtitle file
ml: ഒരു ഉപശീർഷക ഫയൽ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Override parameters
ml: ഓവര്‍റൈഡ് പരാമീറ്ററുകള്‍

en: FPS
ml: എഫ്പിഎസ്

en: Subtitle encoding
ml: ഉപശീര്‍ഷക എന്‍കോഡിംഗ്

en: Font size
ml: ഫോണ്ടിന്‍റെ വലിപ്പം

en: Subtitle alignment
ml: ഉപശീര്‍ഷക അലൈന്‍മെന്റ്

en: Dismiss the subtitle setup dialog
ml: സബ്ടൈറ്റിൽ സജ്ജീകരണ ഡയലോഗ് നിരസിക്കുക

en: Font Properties
ml: ഫോണ്ട് പ്രോപ്പര്‍ട്ടികള്‍

en: Subtitle File
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍

en: s
ml: എസ്

en: fps
ml: എഫ്പിഎസ്

en: Open File
ml: ഫയല്‍ തുറക്കുക

en: %i tracks
ml: %i ട്രാക്കുകള്‍

en: Streaming and Transcoding Options
ml: സ്ട്രീമിങ്ങ് കൂടതെ ട്രാന്‍സ്കോഡിങ്ങ് ഐഛികങ്ങള്‍

en: Display the stream locally
ml: സ്ട്രീം തദ്ദേശീയമായി പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക

en: Dump raw input
ml: ഡംപ് റോ ഇന്‍പുട്ട്

en: Encapsulation Method
ml: സാരാംശം പറയുന്ന രീതി

en: Transcoding options
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡിംഗ് താല്പര്യങ്ങള്‍

en: Bitrate (kb/s)
ml: ബിറ്റ്റേറ്റ് (kb/s)

en: Stream Announcing
ml: സ്ട്രീം അനൗണ്‍സിംഗ്

en: Save File
ml: ഫയല്‍ സേവ് ചെയ്യുക

en: Track Number
ml: ട്രാക്ക് നമ്പര്‍

en: Duration
ml: കാലയളവ്

en: URI
ml: യുആര്‍ഐ

en: File Size
ml: ഫയലിന്റെ വലിപ്പം

en: Expand All
ml: എല്ലാം വികസിപ്പിക്കുക

en: Collapse All
ml: എല്ലാം സങ്കോചിപ്പിക്കുക

en: Media Information
ml: മീഡിയ വിവരം

en: Location
ml: സ്ഥാനം

en: Save Metadata
ml: സേവ് മെറ്റാഡേറ്റ

en: General
ml: പൊതുവായ

en: Codec Details
ml: കോഡെക്ക് വിശദാംശങ്ങള്‍

en: Read at media
ml: മീഡിയയില്‍ വായിക്കുക

en: Input bitrate
ml: ഇന്‍പുട്ട് ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Demuxed
ml: ഡീമക്സ്ഡ്

en: Stream bitrate
ml: സ്ട്രീം ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Decoded blocks
ml: ഡീകോഡെഡ് ബ്ലോക്കുകള്‍

en: Displayed frames
ml: ദൃശ്യമാക്കിയ ഫ്രെയിമുകള്‍

en: Lost frames
ml: നഷ്ടപ്പെട്ട ഫ്രെയിമുകള്‍

en: Played buffers
ml: പ്രവര്‍ത്തിച്ച ബഫറുകള്‍

en: Lost buffers
ml: നഷ്ടപ്പെട്ട ബഫറുകള്‍

en: Error while saving meta
ml: മെറ്റാ സംരക്ഷിക്കപ്പെടുമ്പോള്‍ പിശക് സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നു

en: VLC was unable to save the meta data.
ml: മെറ്റാ‍ഡാറ്റ സംരക്ഷിക്കുവാന്‍ VLCയ്ക്ക് കഴിയില്ല.

en: Continue playback?
ml: പ്ലേബാക്ക് തുടരുക?

en: Continue
ml: തുടരുക

en: Always continue media playback
ml: മീഡിയ പ്ലേബാക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും തുടരുക

en: Restart playback
ml: പ്ലേബാക്ക് പുനരാരംഭിക്കുക

en: Playback of "%@" will continue at %@
ml:  "%@" ന്റെ പ്ലേബാക്ക് %@ ല്‍ തുടരും

en: LIBRARY
ml: ലൈബ്രറി

en: MY COMPUTER
ml: എന്റെ കംപ്യൂട്ടര്‍

en: DEVICES
ml: ഡിവൈസുകള്‍

en: LOCAL NETWORK
ml: ലോക്കല്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്ക്

en: INTERNET
ml: ഇന്റര്‍നെറ്റ്

en: Interface Settings
ml: പൊതുപ്രതല ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Audio Settings
ml: ഓഡിയോ ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Video Settings
ml: വീഡിയോ ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Subtitle & On Screen Display Settings
ml: ഉപശീര്‍ഷകം & ഓണ്‍സ്ക്രീന്‍ പ്രദര്‍ശന ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Input & Codec Settings
ml: ഇന്‍പുട്ട് & കോഡെക് ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: General Audio
ml: പൊതു ഓഡിയോ

en: Preferred Audio language
ml: മുന്‍ഗണനയുള്ള ഓഡിയോ ഭാഷ:

en: Enable Last.fm submissions
ml: Last.fm സമർപ്പിക്കലുകൾ പ്രാപ്തമാക്കുക

en: Visualization
ml: വിശ്വലൈസേഷന്‍

en: Keep audio level between sessions
ml: സെഷനുകള്‍ക്കിടയില്‍ ഓഡിയോ ലെവല്‍ പാലിക്കുക

en: Always reset audio start level to:
ml: എല്ലായ്പ്പോഴും ഓഡിയോ ആരംഭ പരിധി പുനക്രമീകരിക്കക ഇതായി:

en: Change
ml: മാറ്റുക

en: Change Hotkey
ml: ഹോട്ട്കീ മാറ്റുക

en: Select an action to change the associated hotkey:
ml: ബന്ധപ്പെട്ട ഹോട്ട്കീകള്‍ മാറ്റുന്നതിന് ഒരു പ്രവൃത്തി തിരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: Action
ml: നടപടി

en: Shortcut
ml: ഷോര്‍ട്ട്കട്ട്

en: Record directory or filename
ml: ഡയറക്ടറി അല്ലേല്‍ ഫയല്‍നാമം റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യുക

en: Directory or filename where the records will be stored
ml: റെക്കോര്‍ഡുകള്‍ സ്റ്റോര്‍ ചെയ്യുന്ന ഡയറക്ടറി അല്ലേല്‍ ഫയല്‍നാമം

en: Repair AVI Files
ml: എവിഐ ഫയലുകള്‍ റിപ്പയര്‍ ചെയ്യുക

en: Default Caching Level
ml: സഹജമായ കാഷിംഗ് നില

en: Caching
ml: പിടിക്കുന്നു

en: Use the complete preferences to configure custom caching values for each access module.
ml: ഓരോ പ്രവേശന മോഡ്യളിനും വേണ്ടിയുള്ള കസ്റ്റം കാഷെ മൂല്യങ്ങള്‍ നിരയാക്കുന്നതിന് മുഴുവന്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കലും ഉപയോഗിക്കുക.

en: Codecs / Muxers
ml: കോഡെക്കുകള്‍/മക്സേഴ്സ്

en: Post-Processing Quality
ml: പോസ്റ്റ്-പ്രോസസ്സിംഗ് ക്വാളിറ്റി

en: Edit default application settings for network protocols
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് പ്രോട്ടോക്കോളുകള്‍ക്കായി സ്വമേധയാലുള്ള ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ തിരത്തുക

en: Open network streams using the following protocols
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സ്ട്രീമുകള്‍ താഴെയുള്ള പ്രോട്ടോക്കോളുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് തുറക്കുക

en: Note that these are system-wide settings.
ml: ഇതെല്ലാം സിസ്റ്റം-വൈഡ് ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ആണെന്നത് കുറിക്കുക

en: General settings
ml: പൊതു ക്രമീകരണങ്ങൾ

en: Interface style
ml: ഇന്റര്‍ഫേസ് ശൈലി

en: Dark
ml: ഇരുട്ട്

en: Bright
ml: ബ്രൈറ്റ്

en: Continue playback
ml: പ്ലേബാക്ക് തുടരുക

en: Control playback with the Apple Remote
ml: ആപ്പിള്‍  റിമോട്ട് ഉപയോഗിച്ച് പ്ലേബാക്ക് നിയന്ത്രിക്കുക

en: Control playback with media keys
ml: മീഡിയ കീകള്‍ വഴി പ്ലേബാക്ക് നിയന്ത്രിക്കുക

en: Control system volume with the Apple Remote
ml: സിസ്റ്റത്തിന്റെ ശബ്ദം ആപ്പിള്‍ റിമോട്ട് ഉപയോഗിച്ച്  നിയന്ത്രിക്കുക

en: Display VLC status menu icon
ml: വി‌എൽ‌സി സ്റ്റാറ്റസ് മെനു ഐക്കൺ പ്രദർശിപ്പിക്കുക

en: Playback behaviour
ml: പ്ലേബാക്ക് സ്വഭാവം

en: Enable notifications on playlist item change
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇന മാറ്റത്തിൽ അറിയിപ്പുകൾ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുക

en: Control external music players
ml: പുറമെയുള്ള മ്യൂസിക് പ്ലെയറുകള്‍ നിയന്ത്രിക്കുക

en: Privacy / Network Interaction
ml: സ്വകാര്യത / നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ഇടപെടല്‍

en: Automatically check for updates
ml: അപ്ഡേറ്റുകള്‍ക്ക് സ്വമേധയാ പരിശോധിക്കുന്നു

en: HTTP web interface
ml: HTTP വെബ് സമ്പർക്ക മുഖം

en: Enable HTTP web interface
ml: HTTP വെബ് സമ്പർക്ക മുഖം പ്രാപ്തമാക്കുക

en: Default Encoding
ml: ഡീഫാള്‍ട്ട് എന്‍കോഡിങ്ങ്

en: Display Settings
ml: ഡിസ്പ്ലേ സജ്ജീകരണങ്ങള്‍

en: Font color
ml: ഫോണ്ട് നിറം

en: Font
ml: ഫോണ്ട്

en: Subtitle languages
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഭാഷകള്‍

en: Preferred subtitle language
ml: മുന്‍ഗണനയുള്ള ഉപശീര്‍ഷക ഭാഷ

en: Enable OSD
ml: ഒഎസ്ഡി സാധ്യമാക്കുക

en: Force bold
ml: ഫോഴ്സ് ബോള്‍ഡ്

en: Outline color
ml: ഔട്ട്ലൈന്‍ നിറം

en: Outline thickness
ml: ഔട്ട്ലൈന്‍ തിക്ക്നെസ്സ്

en: Display
ml: പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക

en: Show video within the main window
ml: പ്രധാന ജാലകത്തില്‍ തന്നെ വീഡിയോ കാണിക്കുക

en: Pause the video playback when minimized
ml: ചെറുതാക്കുമ്പോള്‍ വീഡിയോ പ്ലേബാക്ക് അല്പ്പം നിര്‍ത്തുക

en: Fullscreen settings
ml: പൂർണ്ണസ്‌ക്രീൻ ക്രമീകരണങ്ങൾ

en: Start in fullscreen
ml: പൂർണ്ണസ്‌ക്രീനിൽ ആരംഭിക്കുക

en: Black screens in Fullscreen mode
ml: കറുത്ത പ്രതലങ്ങള്‍ മുഴുവന്‍ പ്രതല മോഡില്‍

en: Use the native fullscreen mode
ml: തദ്ദേശീയമായ മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍ രീതി ഉപയോഗിക്കുക

en: Video snapshots
ml: വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ടുകള്‍

en: Folder
ml: ഫോള്‍ഡര്‍

en: Format
ml: ആകാരം

en: Prefix
ml: ഉപസര്‍ഗ്ഗം:

en: Sequential numbering
ml: ക്രമാനുഗത അക്കമിടീല്‍

en: Reset All
ml: എല്ലാം റീസെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Preferences
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍

en: Media files cannot be resumed because keeping recent media items is disabled.
ml: സമീപകാല മീഡിയ ഇനങ്ങൾ സൂക്ഷിക്കുന്നത് അപ്രാപ്തമാക്കിയതിനാൽ മീഡിയ ഫയലുകൾ പുനരാരംഭിക്കാൻ കഴിയില്ല.

en: Last check on: %@
ml: %@ലെ അവസാന പരിശോധന

en: No check was performed yet.
ml: ഇതുവരെ യാതൊരു പരിശോധനയും നടന്നിട്ടില്ല.

en: Lowest Latency
ml: താഴ്‌ന്ന ലാറ്റന്‍സി

en: Low Latency
ml: കുറഞ്ഞ ലാറ്റന്‍സി

en: Higher Latency
ml: ഉയര്‍ന്ന ലാറ്റന്‍സി

en: Highest Latency
ml: ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന ലാറ്റന്‍സി

en: Reset Preferences
ml: റീസെറ്റ് മുന്‍ഗണനങ്ങള്‍

en: This will reset VLC media player's preferences.
    
    Note that VLC will restart during the process, so your current playlist will be emptied and eventual playback, streaming or transcoding activities will stop immediately.
    
    The Media Library will not be affected.
    
    Are you sure you want to continue?
ml: VLC മീഡിയാപ്ലെയറിന്റെ മുന്‍ഗണനകള്‍ ഇത് പുനക്രമീകരിക്കുന്നു.
    
    പരിപാടി നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍ തന്നെ VLC പുനരാരംഭിക്കും, അതിനാല്‍ നിങ്ങളുടെ നിലവിലെ പ്ലേലിസ്റ്റ് ശൂന്യമാക്കപ്പെടുകയോ അന്തിമമായ പ്ലേബാക്ക്, സ്ട്രീമിങ്ങ് അല്ലെങ്കില്‍ ട്രാന്‍സ്കോഡിങ്ങ് എന്നിവ പെട്ടെന്ന് നിര്‍ത്തപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു.
    
    മീഡിയാ ലൈബ്രറിയെ ഇത് ബാധിക്കില്ല.
    
    തുടരുവാന്‍ നിങ്ങളാഗ്രഹിക്കുന്നു എന്നത് തീര്‍ച്ചയാണോ?

en: This setting cannot be changed because the native fullscreen mode is enabled.
ml: പ്രാദേശിക മുഴുവന്‍ പ്രതല മോഡ് പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമായത് കാരണം ഈ ക്രമീകരണം മാറ്റുവാന്‍ കഴിയില്ല.

en: Choose the folder to save your video snapshots to.
ml: നിങ്ങളുടെ വീഡിയോ സ്നാപ്ഷോട്ട് സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് ഫോള്‍ഡര്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Choose
ml: തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Choose the directory or filename where the records will be stored.
ml: രേഖകള്‍ സംരക്ഷിക്കപ്പെടേണ്ട ഡയറക്ടറിയോ ഫയല്‍നാമമോ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Press new keys for
    "%@"
ml: പുതിയ കീ അമര്‍ത്തുക
    "%@" ഇതിന് വേണ്ടി

en: Invalid combination
ml: സാധുവല്ലാത്ത സംയോജനം

en: Regrettably, these keys cannot be assigned as hotkey shortcuts.
ml: ഖേദജനകമായത്, ഈ കീകള്‍ ഹോട്ട്കീ ഷോര്‍ട്ട്കട്ടുകളായി ക്രമീകരിക്കാന്‍ കഴിയില്ല.

en: This combination is already taken by "%@".
ml: ഈ സംയോജനം നേരത്തെ തന്നെ എടുത്തിരിക്കുന്നത്  "%@".

en: Toggle Play/Pause
ml: പ്ലേ / താൽക്കാലികമായി നിർത്തുക തമ്മിൽ മാറ്റുക

en: Toggle random order playback
ml: റാൻഡം ഓർഡർ പ്ലേബാക്ക് തമ്മിൽ മാറ്റുക

en: Show Main Window
ml: പ്രധാന വിൻ‌ഡോ കാണിക്കുക

en: Path/URL Action
ml: പാത / URL പ്രവർത്തനം

en: Nothing playing
ml: ഒന്നും പ്ളേ ചെയ്യുന്നില്ല

en: Select File In Finder
ml: ഫൈൻഡറിൽ ഫയൽ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Copy URL to clipboard
ml: ക്ലിപ്പ്ബോർഡിലേക്ക് URL പകർത്തുക

en: Not Set
ml: സെറ്റ് ചെയ്തില്ല

en: sec.
ml: സെക്.

en: Audio/Video
ml: ഓഡിയോ/വീഡിയോ

en: Audio track synchronization:
ml: ഓഡിയോ ട്രാക്ക് ഏകകാലീകരണം:

en: A positive value means that the audio is ahead of the video
ml: ഒരു പോസിറ്റീവ് മൂല്യമെന്നാല്‍ ഓഡിയോ വീഡിയോയെക്കാള്‍ ഒരുപടി ഉയര്‍ന്നാണ്

en: Subtitles/Video
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍/വീഡിയോ

en: Subtitle track synchronization:
ml: ഉപശീര്‍ഷക ട്രാക്ക് ഏകകാലീകരണം:

en: A positive value means that the subtitles are ahead of the video
ml: ഒരു പോസിറ്റീവ് മൂല്യമെന്നാല്‍ ഉപശീര്‍ഷകം വീഡിയോയെക്കാള്‍ ഒരുപടി ഉയര്‍ന്നാണ്

en: Subtitle speed:
ml: ഉപശീര്‍ഷക വേഗത:

en: Subtitle duration factor:
ml: ഉപശീര്‍ഷക കാലയളവ് ഘടകം:

en: Extend subtitle duration by this value.
    Set 0 to disable.
ml: ഈ മൂല്യത്താല്‍ ഉപശീര്‍ഷക കാലയളവ് നീട്ടുക.
    പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാന്‍ 0 ക്രമീകരിക്കുക.

en: Multiply subtitle duration by this value.
    Set 0 to disable.
ml: ഈ മൂല്യത്താല്‍ ഉപശീര്‍ഷക കാലയളവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക.
    പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാന്‍ 0 ക്രമീകരിക്കുക.

en: Recalculate subtitle duration according
    to their content and this value.
    Set 0 to disable.
ml: ഉപശീര്‍ഷക കാലയളവിനെ അവയുടെ
    ഉള്ളടക്കവും കൂടാതെ ഈ മൂല്യത്തേടുമൊപ്പം പുനനിര്‍ണ്ണയം നടത്തുക.
    പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാന്‍ 0 ക്രമീകരിക്കുക.

en: Video Effects
ml: വീഡിയോ പ്രഭാവങ്ങള്‍

en: Basic
ml: അടിസ്ഥാന

en: Geometry
ml: ജ്യാമിതി

en: Color
ml: നിറം

en: Image Adjust
ml: ചിത്രം അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യുക

en: Brightness Threshold
ml: ബ്രൈറ്റ്നെസ്സ് ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്

en: Sharpen
ml: ഷാര്‍പ്പെന്‍

en: Sigma
ml: സിഗ്മ

en: Banding removal
ml: ബാന്‍ഡിംഗ് നീക്കംചെയ്യല്‍

en: Radius
ml: റേഡിയസ്

en: Film Grain
ml: ഫിലിം ഗ്രെയിന്‍

en: Variance
ml: വേരിയന്‍സ്

en: Synchronize top and bottom
ml: മുകളിലും താഴെയും സമന്വയിപ്പിക്കുക

en: Synchronize left and right
ml: ഇടതും വലതും ഏകകാലീകരണം നടത്തുക

en: Transform
ml: ട്രാന്‍സ്ഫോം

en: Rotate by 90 degrees
ml: 90 ഡ്രിഗ്രിയില്‍ തിരിക്കുക

en: Rotate by 180 degrees
ml: 180 ഡ്രിഗ്രിയില്‍ തിരിക്കുക

en: Rotate by 270 degrees
ml: 270 ഡ്രിഗ്രിയില്‍ തിരിക്കുക

en: Flip horizontally
ml: തിരശ്ചീനമായി ഫ്ലിപ് ചെയ്യുക

en: Flip vertically
ml: ലംബമായി ഫ്ലിപ് ചെയ്യുക

en: Magnification/Zoom
ml: മാഗ്നിഫിക്കേഷന്‍/സൂം

en: Puzzle game
ml: പസിള്‍ ഗെയിം

en: Rows
ml: വരികള്‍

en: Columns
ml: നിരകള്‍

en: Clone
ml: ക്ലോണ്‍

en: Number of clones
ml: ക്ലോണുകളുടെ എണ്ണം

en: Wall
ml: വാള്‍

en: Color threshold
ml: നിറം ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്

en: Similarity
ml: സാദൃശ്യം

en: Intensity
ml: തീവ്രത

en: Gradient
ml: ഗ്രേഡിയന്റ്

en: Edge
ml: എഡ്ജ്

en: Hough
ml: ഹൗ

en: Cartoon
ml: കാര്‍ട്ടൂണ്‍

en: Color extraction
ml: നിറം എക്സ്ട്രാക്ഷന്‍

en: Invert colors
ml: നിറങ്ങളെ വിപരീതമാക്കുക

en: Posterize
ml: പോസ്റ്ററൈസ്

en: Posterize level
ml: പോസ്റ്ററൈസ് പരിധി

en: Motion blur
ml: മോഷന്‍ ബ്ലര്‍

en: Factor
ml: ഫാക്ടര്‍

en: Motion Detect
ml: മോഷന്‍ ഡിറ്റെക്ട്

en: Water effect
ml: വാട്ടര്‍ എഫക്ട്

en: Psychedelic
ml: സൈക്കെഡെലിക്ക്

en: Anaglyph
ml: ആനഗ്ലിഫ്

en: Add text
ml: ടെക്സ്റ്റ് ചേര്‍ക്കുക

en: Text
ml: ടെക്സ്റ്റ്

en: Add logo
ml: ലോഗോ ചേര്‍ക്കുക

en: Logo
ml: ലോഗോ

en: Transparency
ml: ട്രാന്‍സ്പരന്‍സി

en: Organize profiles...
ml: പ്രൊഫൈലുകള്‍ ഓര്‍ഗനൈസ് ചെയ്യുക...

en: Video device
ml: വീഡിയോ ഉപകരണം

en: Number of the screen to use by default to display videos in 'fullscreen'. The screen number correspondance can be found in the video device selection menu.
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതിയില്‍  മുഴുവന്‍ സ്ക്രീനില്‍ വീഡിയോകള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട സ്ക്രീനുകളുടെ എണ്ണം. വീഡിയോ ഉപകരണ തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍ പട്ടികയില്‍ ഈ സ്ക്രീന്‍ നമ്പര്‍ സാദൃശ്യം കാണാവുന്നതാണ്

en: Opaqueness
ml: അവ്യക്തത

en: Set the transparency of the video output. 1 is non-transparent (default) 0 is fully transparent.
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ടിന്‍റെ സുതാര്യത ശരിയാക്കുക. 1 എന്നത് അതാര്യതയെയും(സ്ഥിരസ്ഥിതി) 0 മുഴുവനായ സുതാര്യതയെയും സൂചിപ്പിക്കുന്നു

en: Black screens in fullscreen
ml: ഫുള്‍ സ്ക്രീനില്‍ കറുത്ത സ്ക്രീനുകള്‍

en: In fullscreen mode, keep screen where there is no video displayed black
ml: മുഴുവന്‍ സ്ക്രീനിന്‍റെ രീതിയില്‍, വീഡിയോ ഒന്നും കറുത്തതായി പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ലാത്ത സ്ഥലത്തു സ്ക്രീന്‍ വയ്ക്കുക

en: Show Fullscreen controller
ml: മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍ നിയന്ത്രകന്‍

en: Shows a lucent controller when moving the mouse in fullscreen mode.
ml: മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍ രീതിയില്‍ മൌസ് ചലിപ്പിക്കുമ്പോള്‍ ഒരു തിളക്കമാര്‍ന്ന നിയന്ത്രകനെ കാണിക്കുന്നു

en: Auto-playback of new items
ml: പുതിയ ഇനങ്ങളുടെ ഓട്ടോ-പ്ലേബാക്ക്

en: Start playback of new items immediately once they were added.
ml: പുതിയ ഇനങ്ങള്‍ ചേര്‍ത്ത ഉടനെ തന്നെ അവ പാടാന്‍ തുടങ്ങുക

en: Keep Recent Items
ml: അടുത്തിടെയുള്ള ഇനങ്ങള്‍ സൂക്ഷിക്കുക

en: By default, VLC keeps a list of the last 10 items. This feature can be disabled here.
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതിയില്‍, VLC അവസാനമായി ഉപയോഗിച്ച 10 ഇനങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് സൂക്ഷിക്കുന്നു. ഈ സവിശേഷത ഇവിടെ അപ്രാപ്തമാക്കാന്‍ കഴിയും

en: By default, VLC can be remotely controlled with the Apple Remote.
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതിയില്‍, VLCയെ ആപ്പിള്‍ റിമോട്ട് ഉപയോഗിച്ച് നിയന്ത്രിക്കാവുന്നതാണ്

en: By default, VLC will control its own volume with the Apple Remote. However, you can choose to control the global system volume instead.
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതിയില്‍, VLC അതിന്‍റെ ശബ്ദം ആപ്പിള്‍ റിമോട്ട് ഉപയോഗിച്ച് നിയന്ത്രിക്കാറുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങള്‍ക്ക് ആഗോള സിസ്റ്റത്തിന്‍റെ ശബ്ദം നിയന്ത്രിക്കുന്നത് തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ സാധിക്കും

en: By default, VLC will show the statusbar icon menu. However, you can choose to disable it (restart required).
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതിയായി, വി‌എൽ‌സി സ്റ്റാറ്റസ്ബാർ ഐക്കൺ മെനു കാണിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് പ്രവർത്തനരഹിതമാക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം (പുനരാരംഭിക്കൽ ആവശ്യമാണ്).

en: Control playlist items with the Apple Remote
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലെ ഇനങ്ങളെ ആപ്പിള്‍ റിമോട്ട് ഉപയോഗിച്ച് നിയന്ത്രിക്കുക

en: By default, VLC will allow you to switch to the next or previous item with the Apple Remote. You can disable this behavior with this option.
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതിയില്‍, VLC അടുത്ത ഇനത്തിലേയ്ക്ക് പോകാനോ കഴിഞ്ഞത് തിരഞ്ഞെടുക്കാനോ ആപ്പിള്‍ റിമോട്ടിലൂടെ അനുവദിക്കും.  ഈ സൌകര്യം നിങ്ങള്‍ക്ക്  അപ്രാപ്യമാക്കാന്‍ സാധിയ്ക്കും

en: By default, VLC can be controlled using the media keys on modern Apple keyboards.
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതിയില്‍, VLCയെ പുതിയ ആപ്പിള്‍ കീബോര്‍ഡിലെ മീഡിയ കീകള്‍  ഉപയോഗിച്ച് നിയന്ത്രിക്കാവുന്നതാണ്

en: Run VLC with dark interface style
ml: ഇരുണ്ട പൊതുപ്രതല ശൈലിയില്‍ VLC പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: If this option is enabled, VLC will use the dark interface style. Otherwise, the grey interface style is used.
ml: ഈ ഓപ്ഷന്‍ പ്രാപ്തമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, VLC കറുത്ത പൊതുപ്രതല  ശൈലി ഉപയോഗിക്കും. അല്ലെങ്കില്‍, ചാര പൊതുപ്രതല ശൈലി ഉപയോഗിക്കും

en: By default, VLC uses the fullscreen mode known from previous Mac OS X releases. It can also use the native fullscreen mode on Mac OS X 10.7 and later.
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതിയില്‍, പഴയ MacOS X റിലീസുകളില്‍ നിന്നുള്ള മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍ ശൈലിയാണ് VLC ഉപയോഗിക്കുന്നത്. പിന്നീടുള്ള  Mac OS X 10.7 റിലീസുകളില്‍ നിന്നുള്ള തദ്ദേശീയമായ മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍ ശൈലിയും ഇതിന് ഉപയോഗിക്കാന്‍ സാധിയ്ക്കും

en: Resize interface to the native video size
ml: പൊതുപ്രതലത്തിന്റെ വലിപ്പം  തദ്ദേശീയമായ വീഡിയോസൈസിലേയ്ക്ക് മാറ്റുക

en: You have two choices:
     - The interface will resize to the native video size
     - The video will fit to the interface size
     By default, interface resize to the native video size.
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് രണ്ടു തിരഞ്ഞെടുക്കലുകള്‍ ആണ് ഉള്ളത്:
    - പൊതുപ്രതലത്തിനെ തദ്ദേശീയമായ വീഡിയോ സൈസിലേയ്ക്ക് വലിപ്പം മാറ്റുക
    -പൊതുപ്രതലത്തിന്റെ വലിപ്പത്തിനു പറ്റിയ രീതിയില്‍ വീഡിയോയെ യുക്തമാക്കുകസ്ഥിരസ്ഥിതിയില്‍, പൊതുപ്രതലം തദ്ദേശീയമായ വീഡിയോ വലിപ്പത്തിലേയ്ക്ക് അതിന്‍റെ വലിപ്പം മാറ്റുന്നു

en: With this option enabled, the playback will be automatically paused when minimizing the window.
ml: ഈ ഓപ്ഷന്‍ പ്രാപ്തമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, വിന്‍ഡോ ചെറുതാകുമ്പോള്‍  പ്ലേബാക്ക് സ്വയമേതന്നെ  അല്‍പ്പനേരത്തെയ്ക്ക് നിലയ്ക്കുന്നതാണ്

en: Allow automatic icon changes
ml: സ്വയമേ ഉള്ള ഐക്കണ്‍ വ്യത്യാസങ്ങള്‍ അനുവദിക്കുക

en: This option allows the interface to change its icon on various occasions.
ml: ഈ ഓപ്ഷന്‍ പൊതുപ്രതലത്തിനെ വിവിധ അവസരങ്ങളില്‍ അതിന്‍റെ ഐക്കണ്‍ വ്യത്യാസപ്പെടുത്താന്‍ സഹായിക്കുന്നു

en: Dim keyboard backlight during fullscreen playback
ml: പൂർണ്ണസ്‌ക്രീൻ പ്ലേബാക്കിനിടെ കീബോർഡ് ബാക്ക്‌ലൈറ്റ് തെളിച്ചം കുറയ്ക്കുക

en: Turn off the MacBook keyboard backlight while a video is playing in fullscreen. Automatic brightness adjustment should be disabled in System Preferences.
ml: ഒരു വീഡിയോ പൂർണ്ണസ്‌ക്രീനിൽ പ്ലേ ചെയ്യുമ്പോൾ മാക്ബുക്ക് കീബോർഡ് ബാക്ക്‌ലൈറ്റ് ഓഫാക്കുക. സിസ്റ്റം മുൻഗണനകളിൽ യാന്ത്രിക തെളിച്ച ക്രമീകരണം പ്രവർത്തനരഹിതമാക്കണം.

en: Shows the previous and next buttons in the main window.
ml: കഴിഞ്ഞതും അടുത്തതുമായ ബട്ടണുകള്‍ പ്രധാന വിന്‍ഡോയില്‍ കാണിക്കുക

en: Shows the shuffle and repeat buttons in the main window.
ml: ക്രമം തെറ്റിയതും ആവര്‍ത്തിക്കപ്പെടുന്നതുമായ ബട്ടണുകള്‍ പ്രധാന വിന്‍ഡോയില്‍ കാണിക്കുക

en: Shows the audio effects button in the main window.
ml: ആഡിയോ ഇഫക്റ്റ്സ് ബട്ടണ്‍ പ്രധാന വിന്‍ഡോയില്‍ കാണിക്കുക

en: VLC will pause and resume supported music players on playback.
ml: പ്ലേബാക്ക് ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് പിന്താങ്ങുന്ന മറ്റ് മ്യൂസിക് പ്ലെയറുകളെ VLC  അല്‍പ്പനേരത്തേയ്ക്ക് നിര്‍ത്തുകയും പിന്നെ തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു

en: Use large text for list views
ml: ലിസ്റ്റ് വ്യൂസീനായി വലിയ ടെക്സ്റ്റ് ഉപയോഗിക്കുക

en: Do nothing
ml: ഒന്നും ചെയ്യണ്ട

en: Pause iTunes / Spotify
ml: ഐട്യൂണ്‍സ് /സ്പോട്ടിഫൈയും അല്പ്പം നിര്‍ത്തുക

en: Pause and resume iTunes / Spotify
ml: ഐട്യൂണ്‍സും/സ്പോട്ടിഫൈയും അല്പ്പം നിര്‍ത്തി വീണ്ടും തുടരുക

en: Continue playback where you left off
ml: നിങ്ങള്‍ നിര്‍ത്തിയിടത്ത് നിന്നും പ്ലേബാക്ക് തുടരുക

en: VLC will store playback positions of the last 30 items you played. If you re-open one of those, playback will continue.
ml: നിങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിച്ച അവസാന 30 എണ്ണത്തിന്‍റെ പ്ലേബാക്ക് സ്ഥാനങ്ങള്‍ VLC സൂക്ഷിക്കുന്നു. അതില്‍ ഏതെങ്കിലും ഒന്ന്‍ നിങ്ങള്‍ വീണ്ടും തുറക്കുകയാണെങ്കില്‍, പ്ലേബാക്ക് തുടരും

en: Ask
ml: ചോദിക്ക്

en: Always
ml: (എപ്പോഴും)

en: Never
ml: ഒരിക്കലും

en: Maximum Volume displayed
ml: പരമാവധി ശബ്ദം പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്

en: Mac OS X interface
ml: MAcOS X പൊതുപ്രതലം

en: Appearance
ml: ബാഹ്യരൂപം

en: Behavior
ml: പെരുമാറ്റം

en: Apple Remote and media keys
ml: ആപ്പിള്‍ റിമോട്ട് ആന്‍ഡ് മീഡിയ കീസ്

en: Video output
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: B
ml: ബി

en: KB
ml: കെബി

en: MB
ml: എംബി

en: GB
ml: ജിബി

en: TB
ml: ടിബി

en: Show Basic
ml: അടിസ്ഥാനം കാണിക്കുക

en: Select a directory
ml: ഡയറക്ടറി തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select a file
ml: ഫയല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select
ml: തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Minimal Mac OS X interface
ml: അതിസൂക്ഷമമായ Mac OS X പൊതുപ്രതലം

en: Filebrowser starting point
ml: ഫയല്‍ബ്രൗസര്‍ ആരംഭ സ്ഥാനം

en: This option allows you to specify the directory the ncurses filebrowser will show you initially.
ml: ncurses ഫയല്‍ബ്രൌസര്‍ ആദ്യമായി നിങ്ങളെ കാണിക്കുന്ന ഡയറക്ടറി ഏതാണെന്ന് വ്യക്തമാക്കുവാന്‍ ഈ ഐഛികം നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Ncurses interface
ml: Ncurses പൊതുപ്രതലം

en: [Display]
ml: [പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക]

en:  h,H                    Show/Hide help box
ml: h,H                  സഹായപ്പെട്ടി കാണിക്കുക/ഒളിപ്പിക്കുക

en:  i                      Show/Hide info box
ml: i                     വിവരപെട്ടി കാണിക്കുക/ഒളിപ്പിക്കുക

en:  M                      Show/Hide metadata box
ml:  M                     മെറ്റാഡേറ്റാ പെട്ടി കാണിക്കുക/ഒളിപ്പിക്കുക

en:  L                      Show/Hide messages box
ml:  L                     സന്ദേശപ്പെട്ടി കാണിക്കുക/ഒളിപ്പിക്കുക

en:  P                      Show/Hide playlist box
ml:  P                      പ്ലേലിസ്റ്റ് പെട്ടി കാണിക്കുക/ഒളിപ്പിക്കുക

en:  B                      Show/Hide filebrowser
ml:  B                      ഫയല്‍ ബ്രൌസര്‍ കാണിക്കുക/ഒളിപ്പിക്കുക

en:  x                      Show/Hide objects box
ml:  x                     വസ്തുപ്പെട്ടി കാണിക്കുക/ഒളിപ്പിക്കുക

en:  S                      Show/Hide statistics box
ml:  S                      സ്ഥിതിവിവരണ പെട്ടി കാണിക്കുക/ഒളിപ്പിക്കുക

en:  Esc                    Close Add/Search entry
ml:  Esc                    ചേര്‍ക്കല്‍/തിരയല്‍ രേഖപ്പെടുത്തല്‍ അടയ്ക്കുക

en:  Ctrl-l                 Refresh the screen
ml:  Ctrl-l                 തിരശ്ശീല പുതുക്കിയെടുക്കുക

en: [Global]
ml: [ആഗോളം]

en:  q, Q, Esc              Quit
ml:  q, Q, Esc              നിര്‍ത്തിപ്പോകുക

en:  s                      Stop
ml: എസ്                     അവസാനിപ്പിക്കുക

en:  <space>                Pause/Play
ml:  <space>                അല്‍പംനിര്‍ത്തുക/പ്ലേചെയ്യുക

en:  f                      Toggle Fullscreen
ml:  f                      മുഴുവന്‍ സ്ക്രീനും ടോഗ്ഗിള്‍ ചെയ്യുക

en:  c                      Cycle through audio tracks
ml:  c                      ഓഡിയോ ട്രാക്കുകളിലൂടെ ആവര്‍ത്തനം ചെയ്യുക

en:  v                      Cycle through subtitles tracks
ml:  v                      ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളായ ട്രാക്കുകളിലൂടെ ആവര്‍ത്തനം ചെയ്യുക

en:  b                      Cycle through video tracks
ml:  b                      വീഡിയോ ട്രാക്കുകളിലൂടെ ആവര്‍ത്തനം ചെയ്യുക

en:  n, p                   Next/Previous playlist item
ml:  n, p                  അടുത്തത്/മുമ്പത്തെ പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇനം

en:  [, ]                   Next/Previous title
ml:  [, ]                    അടുത്തത്/മുമ്പത്തെ ശീര്‍ഷകം

en:  <, >                   Next/Previous chapter
ml:  <, >                   അടുത്തത്/മുമ്പത്തെ അധ്യായം

en:  a, z                   Volume Up/Down
ml:  a, z                   ശബ്ദം ഉയര്‍ത്തുക/താഴ്ത്തുക

en:  m                      Mute
ml: എം                      നിശബ്ദമാക്കുക

note: xgettext: You can use ↑ and ↓ characters
en:  <up>,<down>            Navigate through the box line by line
ml:  <up>,<down>           പെട്ടിയിലൂടെ വരി വരിയായി നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്നു

note: xgettext: You can use ⇞ and ⇟ characters
en:  <pageup>,<pagedown>    Navigate through the box page by page
ml: <pageup>,<pagedown>    പെട്ടിയിലൂടെ താളുകളോരോന്നായി നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്നു

note: xgettext: You can use ↖ and ↘ characters
en:  <start>,<end>          Navigate to start/end of box
ml: <start>,<end>          പെട്ടിയുടെ ആരംഭം/അവസാനം എന്നതിലേയ്ക്ക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുക

en: [Playlist]
ml: [പ്ലേലിസ്റ്റ്]

en:  r                      Toggle Random playing
ml:  r                      ക്രമമല്ലാത്ത പ്ലേയിങ്ങ് മാറ്റുക

en:  l                      Toggle Loop Playlist
ml:  l                      ലൂപ്പ് പ്ലേലിസ്റ്റ് മാറ്റുക

en:  R                      Toggle Repeat item
ml:  R                      ആവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഇനം മാറ്റുക

en:  o                      Order Playlist by title
ml:  o                      ശീര്‍ഷകത്തിന് അനുസരിച്ച്  പ്ലേലിസ്റ്റ് ക്രമപ്പെടുത്തുക

en:  O                      Reverse order Playlist by title
ml: O                      ശീര്‍ഷകത്തിന് അനുസരിച്ചുള്ള പ്ലേലിസ്റ്റിന്റെ പ്രതിലോമ ക്രമം

en:  g                      Go to the current playing item
ml:  g                      നിലവിലുള്ള പ്ലേയിങ്ങ് ഇനത്തിലേയ്ക്ക് പോകുക

en:  /                      Look for an item
ml:  /                      ഒരു ഇനത്തിനായ് നോക്കുക

en:  ;                      Look for the next item
ml:  ;                      അടുത്ത ഇനത്തിനായി നോക്കുക

en:  A                      Add an entry
ml: എ                      എന്‍ട്രി കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുക

note: xgettext: You can use ⌫ character to translate <backspace>
en:  D, <backspace>, <del>  Delete an entry
ml:  D, <backspace>, <del>  ഒരു രേഖപ്പെടുത്തല്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en:  e                      Eject (if stopped)
ml:  e                      പുറന്തള്ളുക(ഒരുപക്ഷെ നിന്നാല്‍)

en: [Filebrowser]
ml: [ഫയല്‍ബ്രൌസര്‍]

en:  <enter>                Add the selected file to the playlist
ml:  <enter>                പ്ലേലിസ്റ്റിലേയ്ക്ക് തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയല്‍ ചേര്‍ക്കുക

en:  <space>                Add the selected directory to the playlist
ml: <space>                പ്ലേലിസ്റ്റിലേയ്ക്ക് തിരഞ്ഞെടുത്ത ഡയറക്ടറി ചേര്‍ക്കുക

en:  .                      Show/Hide hidden files
ml:  .                      ഗുപ്ത ഫയലുകള്‍ കാണിക്കുക/ഒളിപ്പിക്കുക

en: [Player]
ml: [പ്ലേയര്‍]

en: [Repeat]
ml: [ആവർത്തിച്ച്]

en: [Random]
ml: [ക്രമരഹിതം]

en: [Loop]
ml: [ലൂപ്പ്]

en:  Source   : %s
ml: സ്രോതസ്സ്   : %s

en:  Position : %s/%s
ml: സ്ഥാനം : %s/%s

en:  Volume   : Mute
ml: ശബ്ദം   : മ്യൂട്ട്

en:  Volume   : %3ld%%
ml: വോളിയം  : %3ld%%

en:  Volume   : ----
ml: ഒച്ച  : ----

en:  Title    : %<PRId64>/%d
ml: ശീര്‍ഷകം    : %<PRId64>/%d

en:  Chapter  : %<PRId64>/%d
ml: അധ്യായം  : %<PRId64>/%d

en:  Source: <no current item>
ml: ഉറവിടം:<no current item>

en:  [ h for help ]
ml:  [ h സഹായത്തിനായി ]

en: Open: %s
ml: തുറക്കുക: %s

en: Find: %s
ml: കണ്ടെത്തുക: %s

en: Click to toggle between loop all, loop one and no loop
ml: എല്ലാം ലൂപ്പ് ചെയ്യുക, ഒന്നിനെ ലൂപ്പ് ചെയ്യുക കൂടാതെ ലൂപ്പ് ചെയ്യണ്ട എന്നതിന് ഇടയ്ക്കുള്ള മാറ്റുക എന്നത് അമര്‍ത്തുക

en: Previous Chapter/Title
ml: മുന്‍ അധ്യായം/ശീര്‍ഷകം

en: Next Chapter/Title
ml: അടുത്ത അധ്യായം/ശീര്‍ഷകം

en: Teletext Activation
ml: ടെലിപാഠ സജീവമാക്കല്‍

en: Toggle Transparency
ml: സുതാര്യത തമ്മിൽ മാറ്റുക

en: Play
    If the playlist is empty, open a medium
ml: പ്ലേ
    ഒരുപക്ഷെ പ്ലേലിസ്റ്റ് ശൂന്യമാണെങ്കില്‍, ഒരു മദ്ധ്യമം തുറക്കുക

en: Previous / Backward
ml: മുന്‍/ പിന്‍

en: Next / Forward
ml: അടുത്തത്/ മുന്നോട്ട്

en: De-Fullscreen
ml: ഡി-മുഴുവന്‍സ്ക്രീന്‍

en: Extended panel
ml: വിപുലീകരിച്ച പാനല്‍

en: Frame By Frame
ml: ഫ്രെയിം ബൈ ഫ്രെയിം

en: Trickplay Reverse
ml: ട്രിക്ക്പ്ലേ തിരിച്ചിടുക

en: Step backward
ml: പടി പുറകിലേക്ക്

en: Step forward
ml: പടി മുമ്പോട്ട്

en: Loop / Repeat
ml: ലൂപ്പ്/ ആവര്‍ത്തിക്കുക

en: Open subtitles
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ തുറക്കുക

en: Dock fullscreen controller
ml: മുഴുവന്‍ പ്രതല നിയന്ത്രകനെ ഡോക്ക് ചെയ്യുക

en: Stop playback
ml: പ്ലേബാക്ക് നിര്‍ത്തുക

en: Open a medium
ml: മീഡിയം തുറക്കുക

en: Previous media in the playlist, skip backward when held
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലുള്ള മുന്‍ മീഡിയ, വഹിക്കുമ്പോള്‍ പുറകോട്ട് തള്ളുക

en: Next media in the playlist, skip forward when held
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലുള്ള അടുത്ത മീഡിയ, വഹിക്കുമ്പോള്‍ മുന്നോട്ട് തള്ളുക

en: Toggle the video in fullscreen
ml: വീഡിയോ മുഴുവന്‍ പ്രതലത്തിലേയ്ക്ക് മാറ്റുക

en: Toggle the video out fullscreen
ml: വീഡിയോ മുഴുവന്‍ പ്രതലത്തിന് പുറത്തേയ്ക്ക് മാറ്റുക

en: Show extended settings
ml: വിപുലീകരിച്ച ക്രമീകരണങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: Toggle playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് മാറ്റുക

en: Take a snapshot
ml: ഒരു ക്ഷണികചിത്രം എടുക്കുക

en: Loop from point A to point B continuously.
ml: പോയിന്റ് Aല്‍ നിന്നും പോയിന്റ് Bലേയ്ക്ക് നിരന്തരമായുള്ള ലൂപ്

en: Frame by frame
ml: ഫ്രെയിം ബൈ ഫ്രെയിം

en: Reverse
ml: തിരിച്ചിടുക

en: Change the loop and repeat modes
ml: ലൂപും ആവര്‍ത്തന മോഡുകളും മാറ്റുക

en: Previous media in the playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലുള്ള മുന്‍പത്തെ മീഡിയ

en: Next media in the playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിലുള്ള അടുത്ത മീഡിയ

en: Open subtitle file
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍ തുറക്കുക

en: Dock/undock fullscreen controller to/from bottom of screen
ml: മുഴുവന്‍ പ്രതല നിയന്ത്രണത്തെ താഴത്തെ പ്രതലത്തിലേയ്ക്ക്/നിന്നും ഡോക്ക്/അണ്‍ഡോക്ക് ചെയ്യുക

[ctx: Tooltip|Unmute]
en: Unmute
ml: അണ്‍മ്യൂട്ട്

[ctx: Tooltip|Mute]
en: Mute
ml: നിശബ്ദമാക്കുക

en: Pause the playback
ml: പ്ലേബാക്ക് താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തുക

en: Loop from point A to point B continuously
    Click to set point A
ml: പോയിന്റ് Aല്‍ നിന്നും പോയിന്റ് Bലേയ്ക്ക് നിരന്തരമായുള്ള ലൂപ്
    പോയിന്റ് A ക്രമീകരിക്കുന്നതിന് അമര്‍ത്തുക

en: Click to set point B
ml: പോയിന്റ് B ക്രമീകരിക്കുന്നതിന് അമര്‍ത്തുക

en: Stop the A to B loop
ml: Aയെ B ലൂപ്പിലേയ്ക്ക് തടയുക

en: Aspect Ratio
ml: ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോ

en: No EPG Data Available
ml: ഇപിജി ഡാറ്റ ലഭ്യമല്ല

en: Image Files
ml: ചിത്ര ഫയലുകൾ

en: Logo filenames
ml: ലോഗോ ഫയല്‍ നാമങ്ങള്‍

en: Image mask
ml: ചിത്ര മുഖംമൂടി

en: No v4l2 instance found.
    Please check that the device has been opened with VLC and is playing.
    
    Controls will automatically appear here.
ml: v4l2 ദൃഷ്ടാന്തം ഒന്നും തന്നെ കണ്ടെത്താനായില്ല.
    ഉപകരണം VLCയാല്‍ തുറക്കപ്പെടുകയും പ്ലേ ചെയ്യുന്നുവെന്നും ദയവായി പരിശോധിക്കുക.
    
    നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ സ്വമേധയാ ഇവിടെ ദൃശ്യമാകുന്നു.

en: dB
ml: ഡിബി

en: ms
ml: എംഎസ്

en: Knee
    radius
ml: നീ
    റേഡിയസ്

en: Makeup
    gain
ml: മേക്കപ്പ്
    നേട്ടം

en: Adjust pitch
ml: പിച്ച് ക്രമീകരിക്കുക

en: (Hastened)
ml: (ത്വരിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു)

en: (Delayed)
ml: (വൈകിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു)

en: Force update of this dialog's values
ml: ഈ ഡയലോഗുകളുടെ മൂല്യങ്ങളുടെ നിര്‍ബന്ധിത കാലികമാക്കല്‍

en: &Fingerprint
ml: &വിരലടയാളം

en: Find meta data using audio fingerprinting
ml: ഓഡിയോ വിരലടയാള പ്രക്രിയ ഉപയോഗിച്ച് മെറ്റാ ഡാറ്റ കണ്ടെത്തുക

en: Comments
ml: അഭിപ്രായങ്ങള്‍

en: Extra metadata and other information are shown in this panel.
ml: അധിക മെറ്റാഡാറ്റ കൂടാതെ മറ്റ് വിവരങ്ങള്‍ ഈ പാനലില്‍ കാണിച്ചിരിക്കുന്നു.

en: Information about what your media or stream is made of.
    Muxer, Audio and Video Codecs, Subtitles are shown.
ml: നിങ്ങളുടെ മീഡിയ അല്ലെങ്കില്‍ സ്ട്രീം നിര്‍മ്മിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത് എന്തിനാലാണ് എന്നുള്ള വിവരങ്ങള്‍.
    മക്സര്‍, ഓഡിയോ കൂടാതെ വീഡിയോ കോഡെക്കുകള്‍, ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ കാണിച്ചിരിക്കുന്നു.

en: Current media / stream statistics
ml: നിലവിലെ മീഡിയ / സ്ട്രീം സ്ഥിതിവിവരക്കണക്ക്

en: Input/Read
ml: ഇന്‍പുട്ട്/വായിക്കുക

en: Media data size
ml: മീഡിയ ഡേറ്റ വലുപ്പം

en: Demuxed data size
ml: ഡീമക്സ്ഡ് ഡാറ്റ വലിപ്പം

en: Content bitrate
ml: ഉള്ളടക്ക ബീറ്റ്റേറ്റ്

en: Discarded (corrupted)
ml: ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട (കേടായ)

en: Dropped (discontinued)
ml: വിട്ടുകളഞ്ഞത് (നിര്‍‌ത്തി)

en: Decoded
ml: ഡീകോഡഡ്

en: blocks
ml: ബ്ലോക്കുകള്‍

en: Displayed
ml: പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചു

en: frames
ml: ഫ്രെയിമുകള്‍

en: Lost
ml: നഷ്ടപ്പെട്ട

en: Played
ml: പ്ലേ ചെയ്തത്

en: buffers
ml: ബഫറുകള്‍

en: Last 60 seconds
ml: അവസാന 60 സെക്കന്റുകള്‍

en: Overall
ml: ആകെ

en: Current playback speed: %1
    Click to adjust
ml: നിലവിലെ പ്ലേബാക്ക് വേഗം:%1
    ക്രമപ്പെടുത്തുന്നതിന് അമര്‍ത്തുക

en: Revert to normal play speed
ml: സാധാരണ പ്ലേ വേഗതയിലേയ്ക്ക് തിരിച്ചാക്കുക

en: Download cover art
ml: കവര്‍ ആര്‍ട്ട് ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുക

en: Add cover art from file
ml: ഫയലില്‍ നിന്നും കവര്‍ ആര്‍ട്ട് ചേര്‍ക്കുക

en: Choose Cover Art
ml: കവര്‍ ആര്‍ട്ട് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Image Files (*.gif *.jpg *.jpeg *.png)
ml: ചിത്ര ഫയലുകള്‍  (*.gif *.jpg *.jpeg *.png)

en: Elapsed time
ml: കഴിഞ്ഞ സമയം

en: Total/Remaining time
ml: മൊത്തം/അവശേഷിക്കുന്ന സമയം

en: Click to toggle between total and remaining time
ml: ആകെയുള്ളതും കൂടാതെ ബാക്കിയുള്ളതുമായ സമയത്തിനിടയ്ക്ക് ടോഗ്ഗിള്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Click to toggle between elapsed and remaining time
ml: കഴിഞ്ഞതും കൂടാതെ ബാക്കിയുള്ളതുമായ സമയത്തിനിടയ്ക്ക് ടോഗ്ഗിള് അമര്‍ത്തുക

en: Double click to jump to a chosen time position
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത സമയ സ്ഥാനത്തേയ്ക്ക് കുതിക്കുന്നതിന് രണ്ട്പ്രാവശ്യം അമര്‍ത്തുക

en: Select a device or a VIDEO_TS directory
ml: ഒരു ഉപകരണമോ അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു VIDEO_TS ഡയറക്ടറിയോ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select a device or a VIDEO_TS folder
ml: ഒരു ഉപകരണമോ അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു VIDEO_TS ഫോള്‍ഡറോ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select one or multiple files
ml: ഒന്നോ അതിലധികമോ ഫയലുകള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: File names:
ml: ഫയല്‍ നാമങ്ങള്‍:

en: Filter:
ml: ഫില്‍റ്റര്‍:

en: Eject the disc
ml: ഡിസ്ക് ഇജക്ട് ചെയ്യുക

en: Entry
ml: പ്രവേശനം

en: Channels:
ml: ചാനലുകള്‍:

en: Selected ports:
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത പോര്‍ട്ടുകള്‍:

en: Use VLC pace
ml: വിഎല്‍സി പേസ് ഉപയോഗിക്കുക

en: TV - digital
ml: ടിവി-ഡിജിറ്റല്‍

en: Tuner card
ml: ട്യൂണര്‍ കാര്‍ഡ്

en: Delivery system
ml: വിതരണ വ്യവസ്ഥ

en: Transponder/multiplex frequency
ml: ട്രാന്‍സ്പോണ്ടര്‍/മള്‍ട്ടിപ്ലക്സ് ആവൃത്തി

en: Transponder symbol rate
ml: ട്രാന്‍സ്പോണ്ടര്‍ ചിഹ്ന നിരക്ക്

en: Bandwidth
ml: ബാന്‍ഡ്വിഡ്ത്ത്

en: TV - analog
ml: ടിവി-അനലോഗ്

en: Device name
ml: ഡിവൈസ് നാമം

en: Your display will be opened and played in order to stream or save it.
ml: നിങ്ങളുടെ പ്രദര്‍ശനം അത് സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നതിന് അല്ലെങ്കില്‍ സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് വേണ്ടി തുറക്കുകയും പ്ലേ ചെയ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യും

en: Advanced Options
ml: നൂതനമായ താല്പര്യങ്ങള്‍

en: Double click to get media information
ml: മീഡിയ വിവരങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നതിന് രണ്ട്പ്രാവശ്യം അമര്‍ത്തുക

en: Change playlistview
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് കാഴ്ച മാറ്റുക

en: Search the playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് തിരയുക

en: My Computer
ml: എന്റെ കംപ്യൂട്ടര്‍

en: Devices
ml: ഡിവൈസുകള്‍

en: Local Network
ml: പ്രാദേശിക നെറ്റ്വര്‍ക്ക്

en: Internet
ml: ഇന്റര്‍നെറ്റ്

en: Remove this podcast subscription
ml: ഈ പോഡ്കാസ്റ്റ് വരിസംഖ്യ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Do you really want to unsubscribe from %1?
ml: %1ല്‍ നിന്നും വരിക്കാരല്ലാതാവുന്നതിന് നിങ്ങള്‍ ശരിക്കും ആഗ്രഹിക്കുന്നുവോ?

en: Cover
ml: കവര്‍

en: Create Directory
ml: ഡയറക്ടറി നിര്‍മ്മിക്കുക...

en: Create Folder
ml: ഫോള്‍ഡര്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക

en: Enter name for new directory:
ml: പുതിയ ഡയറക്ടറിക്ക് വേണ്ടി നാമം ചേര്‍ക്കുക:

en: Enter name for new folder:
ml: പുതിയ ഫോള്‍ഡറിനുവേണ്ടി നാമം ചേര്‍ക്കുക:

en: Rename Directory
ml: ഡയറക്ടറി പുനനാമകരണം ചെയ്യുക

en: Rename Folder
ml: ഫോള്‍ഡര്‍ പുനനാമകരണം ചെയ്യുക

en: Enter a new name for the directory:
ml: ഡയറക്ടറിക്ക് വേണ്ടി ഒരു പുതിയ നാമം ചേര്‍ക്കുക

en: Enter a new name for the folder:
ml: ഫോള്‍ഡറിന് വേണ്ടി ഒരു പുതിയ നാമം ചേര്‍ക്കുക

en: Sort by
ml: ഇതിനാല്‍ ക്രമീകരിക്കുക

en: Ascending
ml: ആരോഹണ ക്രമം

en: Descending
ml: അവരോഹണ ക്രമം

en: Display size
ml: വലിപ്പം കാണിക്കുക

en: Increase
ml: വര്‍ദ്ധന

en: Decrease
ml: കുറയല്‍

en: Playlist View Mode
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് വ്യൂ മോഡ്

en: Playlist is currently empty.
    Drop a file here or select a media source from the left.
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് നിലവില്‍ ശൂന്യമാണ്.
    ഒരു ഫയല്‍ ഇവിടെ നിക്ഷേപിക്കുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു മീഡിയാ ഉറവിടം ഇടതുവശത്ത് നിന്നും തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Icons
ml: ഐക്കണുകള്‍

en: Detailed List
ml: വിശദമായ ലിസ്റ്റ്

en: List
ml: ലിസ്റ്റ്

en: PictureFlow
ml: പിക്ച്ചര്‍ഫ്ലോ

en: Select File
ml: ഫയല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select or double click an action to change the associated hotkey. Use delete key to remove hotkeys.
ml: ബന്ധപ്പെട്ട ഹോട്ട്‌കീ മാറ്റുന്നതിന് ഒരു പ്രവർത്തനം തിരഞ്ഞെടുക്കുക അല്ലെങ്കിൽ ഇരട്ട ക്ലിക്കുചെയ്യുക. ഹോട്ട്‌കീ നീക്കംചെയ്യുന്നതിന് ഇല്ലാതാക്കൽ കീ ഉപയോഗിക്കുക.

en: in
ml: ല്‍

en: Any field
ml: ഏതെങ്കിലും ഫീല്‍ഡ്

en: Actions
ml: പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: Hotkey
ml: ഹോട്ട്കീ

en: Application level hotkey
ml: ആപ്ലിക്കേഷന്‍ തലത്തിലുള്ള ഹോട്ട്കീ

en: Global
ml: ആഗോളം

en: Desktop level hotkey
ml: ഡെസ്ക്ടോപ്പ് നില ഹോട്ട്കീ

en: Double click to change.
    Delete key to remove.
ml: മാറ്റുന്നതിന് രണ്ട്പ്രാവശ്യം അമര്‍ത്തുക.
    നീക്കം ചെയ്യുന്നതിന് കീ ഇല്ലാതാക്കുക

en: Hotkey change
ml: ഹോട്ട്കീ മാറ്റം

en: Press the new key or combination for
ml: പുതിയ കീ അല്ലെങ്കില്‍ സംയോജനം അമര്‍ത്തുക ഇതിന്

en: Assign
ml: അസൈന്‍

en: Warning: this key or combination is already assigned to
ml: മുന്നറിയിപ്പ്: ഈ കീ അല്ലെങ്കില്‍ സംയോജനം ഇതിനകം നിയോഗിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്

en: Warning: <b>%1</b> is already an application menu shortcut
ml: മുന്നറിയിപ്പ്: <b>%1</b> എന്നത് ഇതിനകം ഒരു ആപ്ലിക്കേഷന്‍ മെനു കുറുക്കുവഴിയാണ്

en: Key or combination:
ml: കീ അല്ലെങ്കില്‍ കോമ്പിനേഷന്‍

en: Key:
ml: കീ:

en: Input & Codecs Settings
ml: ഇന്‍പുട്ട് & കോഡെക് ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Configure Hotkeys
ml: ഹോട്ട്കീകള്‍ കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യുക

en: Device:
ml: ഡിവൈസ്:

en: If this property is blank, different values
    for DVD, VCD, and CDDA are set.
    You can define a unique one or configure them 
    individually in the advanced preferences.
ml: ഒരുപക്ഷെ ഈ ഗുണവിശേഷത DVD, VCD, കൂടാതെ CDDA എന്നിവയ്ക്ക്
    ശൂന്യമോ വ്യത്യസ്ത മൂല്യമോ ആണെങ്കില്‍.
    നിങ്ങള്‍ക്ക് നൂതന മുന്‍ഗണനകളില്‍ ഒരു വിശിഷ്ടമായതിനെ നിര്‍വ്വചിക്കുകയോ
    അല്ലെങ്കില്‍ അവയെ വെവ്വേറെ രൂപരേഖയിലാക്കുകയോ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

en: Lowest latency
ml: കുറഞ്ഞ ലാറ്റന്‍സി

en: High latency
ml: ഉയര്‍ന്ന ലാറ്റന്‍സി

en: Higher latency
ml: ഉയര്‍ന്ന ലാറ്റന്‍സി

en: This is VLC's skinnable interface. You can download other skins at
ml: ഇത് VLCയുടെ സ്കിന്ന് ചെയ്യാവുന്ന പൊതുപ്രതലമാണ്. നിങ്ങള്‍ക്ക് മറ്റ് സ്കിന്നുകള്‍ ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാവുന്നതാണ് ഇതില്‍

en: VLC skins website
ml: വിഎല്‍സി സ്കിന്നുകളുടെ വെബ്ബ്സൈറ്റ്

en: System's default
ml: സിസ്റ്റ്ത്തിന്റെ സ്ഥിരസ്ഥിതി

en: File associations
ml: ഫയല്‍ അസോസിയേഷനുകള്‍

en: Audio Files
ml: ഓഡിയോ ഫയലുകള്‍

en: Video Files
ml: വീഡിയോ ഫയലുകള്‍

en: Playlist Files
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ഫയലുകള്‍

en: &Apply
ml: പ്രയോഗിക്കുക(_A)

en: &Cancel
ml: ഉപേക്ഷിക്കുക(_C)

en: Profile
ml: രൂപരേഖ

en: Edit selected profile
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത പ്രൊഫൈല്‍ തിരുത്തുക

en: Delete selected profile
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത പ്രൊഫൈല്‍ കളയുക

en: Create a new profile
ml: പുതിയ പ്രൊഫൈല്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Create
ml: നിര്‍മ്മിക്കുക

en: This muxer is not provided directly by VLC: It could be missing.
ml: ഈ മക്സര്‍ VLCയാല്‍ നേരിട്ട് ലഭ്യമാക്കിയതല്ല: അത് കാണ്മാനില്ല.

en: This muxer is missing. Using this profile will fail
ml: ഈ മക്സര്‍ കാണ്മാനില്ല. ഈ പ്രൊഫൈല്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ചിലപ്പോള്‍ പരാജയപ്പെട്ടേയ്ക്കാം

en:  Profile Name Missing
ml: പ്രൊഫൈല്‍ നാമം കാണ്മാനില്ല

en: You must set a name for the profile.
ml: നിങ്ങള്‍ പ്രൊഫൈലിന് തീര്‍ച്ചയായും ഒരു നാമം ക്രമീകരിച്ചിരിക്കണം.

en: File/Directory
ml: ഫയല്‍/ഡയറക്ടറി

en: File/Folder
ml: ഫയല്‍/ഫോള്‍ഡര്‍

en: Source
ml: സ്രോതസ്സ്

en: Source:
ml: സ്രോതസ്സ്:

en: Type:
ml: തരം:

en: This module writes the transcoded stream to a file.
ml: ഈ മോഡ്യൂള്‍ ട്രാന്‍സ്കോഡഡ് സ്ട്രീമിനെ ഒരു ഫയലിലേയ്ക്ക് ഉല്ലേഖിക്കുന്നു.

en: Filename
ml: ഫയല്‍ നാമം

en: Save file...
ml: ഫയല്‍ സേവ് ചെയ്യുക...

en: Containers (*.ps *.ts *.mpg *.ogg *.asf *.mp4 *.mov *.wav *.raw *.flv *.webm)
ml: കണ്ടെയ്നറുകള്‍  (*.ps *.ts *.mpg *.ogg *.asf *.mp4 *.mov *.wav *.raw *.flv *.webm)

en: This module outputs the transcoded stream to a network via HTTP.
ml: ഈ മോഡ്യൂള്‍ ഒരു ട്രാന്‍സ്കോഡഡ് സ്ട്രീമിനെ HTTPയിലൂടെ ഒരു നെറ്റ്വര്‍ക്കിലേയ്ക്ക് ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യുന്നു.

en: Path
ml: പാത

en: This module outputs the transcoded stream to a network via the mms protocol.
ml: ഈ മോഡ്യൂള്‍ ഒരു ട്രാന്‍സ്കോഡഡ് സ്ട്രീമിനെ എംഎംഎസ് പ്രോട്ടോകോളിലൂടെ ഒരു നെറ്റ്വര്‍ക്കിലേയ്ക്ക് ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യുന്നു.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via RTSP.
ml: ഈ മോഡ്യൂള്‍ ഒരു ട്രാന്‍സ്കോഡഡ് സ്ട്രീമിനെ RTSPയിലൂടെ ഒരു നെറ്റ്വര്‍ക്കിലേയ്ക്ക് ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യുന്നു.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via UDP.
ml: ഈ മോഡ്യൂള്‍ ഒരു ട്രാന്‍സ്കോഡഡ് സ്ട്രീമിനെ UDPയിലൂടെ ഒരു നെറ്റ്വര്‍ക്കിലേയ്ക്ക് ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യുന്നു.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via RTP.
ml: ഈ മോഡ്യൂള്‍ ഒരു ട്രാന്‍സ്കോഡഡ് സ്ട്രീമിനെ RTPയിലൂടെ ഒരു നെറ്റ്വര്‍ക്കിലേയ്ക്ക് ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യുന്നു.

en: Base port
ml: അടിസ്ഥാന പോര്‍ട്ട്

en: This module outputs the transcoded stream to an Icecast server.
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡ് ചെയ്ത സ്ട്രീമിനെ ഒരു ഐസ്കാസ്റ്റ് സെര്‍വറിലേയ്ക്ക് ഈ മോഡ്യൂള്‍ ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യുന്നു.

en: Mount Point
ml: മൌണ്ട് പോയിന്റ്

en: Login:pass
ml: ലോഗിന്‍:പാസ്സ്

en: Edit Bookmarks
ml: ബുക്ക്‌മാര്‍ക്കുകള്‍ ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

en: Create a new bookmark
ml: പുതിയ ഒരു ബുക്ക്മാര്‍ക്ക് സൃഷ്ടിക്കുക.

en: Delete the selected item
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം ഇല്ലാതാക്കുക

en: Delete all the bookmarks
ml: എല്ലാ ബുക്ക്മാര്‍ക്കുകളും ഇല്ലാതാക്കുക

en: Extract
ml: എക്സ്ട്രാക്ട്

en: &Close
ml: അടയ്ക്കുക(_C)

en: Bytes
ml: ബൈറ്റുകള്‍

en: Convert
ml: പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യുക

en: Multiple files selected.
ml: ഒന്നിലധികം ഫയലുകൾ തിരഞ്ഞെടുത്തു.

en: Destination
ml: ലക്ഷ്യം

en: Destination file:
ml: ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാന ഫയല്‍:

en: Browse
ml: ബ്രൗസ്

en: Multiple Files Selected.
ml: ഒന്നിലധികം ഫയലുകൾ തിരഞ്ഞെടുത്തു.

en: Files will be placed in the same directory with the same name.
ml: ഫയലുകൾ ഒരേ ഡയറക്ടറിയിൽ ഒരേ പേരിൽ സൂക്ഷിക്കും

en: Append '-converted' to filename
ml: ഫയൽ നാമത്തിലേക്ക് '-പരിവർത്തനം' ചേർക്കുക

en: Settings
ml: സജ്ജീകരണങ്ങള്‍

en: Display the output
ml: ഔട്ട്പുട്ട് പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക

en: This display the resulting media, but can slow things down.
ml: ഇത് ഫലമാക്കല്‍ മീഡിയ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്നു, പക്ഷെ കാര്യങ്ങളെ കീഴ്പ്പോട്ട് സാവധാനത്തിലാക്കുന്നു.

en: &Start
ml: തുടക്കം(_S)

en: Containers
ml: കണ്ടയ്നറുകള്‍

en: Program Guide
ml: പ്രോഗ്രാം ഗൈഡ്

en: Update
ml: പുതുക്കുക

en:  (%1+ rated)
ml: (% 1 + റേറ്റുചെയ്തു)

en: Errors
ml: പിശകുകള്‍

en: Cl&ear
ml: &മായ്ക്കുക

en: Hide future errors
ml: ഭാവിയിലുള്ള പിശകുകള്‍ മറയ്ക്കുക

en: Adjustments and Effects
ml: ക്രമീകരിക്കലുകളും കൂടാതെ പ്രഭാവങ്ങളും

en: Stereo Widener
ml: സ്റ്റീരിയോ വൈഡെനർ

en: Synchronization
ml: ഏകകാലികസംഭവം

en: v4l2 controls
ml: v4l2 നിയന്ത്രണങ്ങള്‍

en: &Save
ml: സംരക്ഷിക്കുക(_S)

en: Store the Password
ml: പാസ്‌വേഡ് സംഭരിക്കുക

en: Privacy and Network Access Policy
ml: സ്വകാര്യത കൂടാതെ നെറ്റ്വര്‍ക്ക് പ്രവേശന നയം

en: <p>In order to protect your privacy, <i>VLC media player</i> does <b>not</b> collect personal data or transmit them, not even in anonymized form, to anyone.</p>
    <p>Nevertheless, <i>VLC</i> is able to automatically retrieve information about the media in your playlist from third party Internet-based services. This includes cover art, track names, artist names and other meta-data.</p>
    <p>Consequently, this may entail identifying some of your media files to third party entities. Therefore the <i>VLC</i> developers require your express consent for the media player to access the Internet automatically.</p>
ml: <p>നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യത  സംരക്ഷിക്കുന്നതിന്, <i>VLC മീഡിയാ പ്ലേയര്‍</i> സ്വകാര്യ ഡാറ്റകള്‍ ആരുമായിട്ടും അജ്ഞാതരീതിയില്‍ പോലും സമാഹരിക്കുകയോ പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യുകയോ <b>ചെയ്യുന്നില്ല</b>.</p>
    <p>എന്നിരുന്നാലും, സ്വമേധയാ മൂന്നാംകിട ഇന്റര്‍നെറ്റ് സേവനങ്ങളിലൂടെ നിങ്ങളുടെ പ്ലേലിസ്റ്റിലുള്ള മീഡിയയുടെ വിവരങ്ങള്‍ വിണ്ടെടുക്കാന്‍ <i>VLC</i> യ്ക്ക് പ്രാപ്തിയുണ്ട്. ഇതില്‍ കവര്‍ ആര്‍ട്ട്, ട്രാക്ക് നാമങ്ങള്‍, കലാകാരന്റെ നാമങ്ങള്‍ കൂടാതെ മറ്റ മെറ്റാ-ഡാറ്റകള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.</p>
    <p>മറ്റൊരുതരത്തില്‍, ഇത് അന്യാധീനമായി നിങ്ങളുടെ ചില മീഡിയാ ഫയലുകളെ മൂന്നാംകിട സത്തകള്‍ക്ക് പരിജയപ്പെടുത്തുന്നു. അതിനാല്‍ <i>VLC</i> മീഡിയാ പ്ലേയര്‍ ഇന്റര്‍നെറ്റുമായി സ്വമേധയാ ബന്ധപ്പെടുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ സ്പഷ്ടമായ അനുമതി വികസനകര്‍ത്താക്കള്‍ക്ക് ആവശ്യമാണ്.</p>

en: Network Access Policy
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് പ്രവേശന നയം

en: Regularly check for VLC updates
ml: VLC കാലികമാക്കലുകള്‍ സ്ഥിരമായി പരിശോധിക്കുക

en: Go to Time
ml: സമയത്തിലേയ്ക്ക് പോകുക

en: &Go
ml: പോവുക(_G)

en: Go to time
ml: സമയത്തിലേയ്ക്ക് പോകുക

en: About
ml: കുറിച്ച്(_A)

en: <p>VLC media player is a free and open source media player, encoder, and streamer made by the volunteers of the <a href="http://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a> community.</p><p>VLC uses its internal codecs, works on essentially every popular platform, and can read almost all files, CDs, DVDs, network streams, capture cards and other media formats!</p><p><a href="http://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Help and join us!</span></a>
ml: <p>വിഎല്‍സി മീഡിയ പ്ലേയര്‍ ഒരു സൗജന്യ ഓപ്പണ്‍ സോഴ്സ് മീഡിയ പ്ലേയര്‍, എന്‍കോഡര്‍, സ്ട്രീമര്‍ ആണ്, <a href="http://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">വീഡിയോലാന്‍</span></a> കമ്മ്യൂണിറ്റികളിലെ വോളണ്ടിയര്‍മാര്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നത്.</p><p>വിഎല്‍സി അവരുടെ അകേമയുള്ള കോഡെക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു, അവ എല്ലാവിധ പ്ലാറ്റ്ഫോമിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു എല്ലാത്തരം ഫയലുകള്‍, സിഡി, ഡിവിഡി, നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സ്ട്രീമുകള്‍, ക്യാപ്ച്ചര്‍ കോര്‍ഡുകള്‍ മീഡിയ ഫോര്‍മാറ്റുകള്‍ എന്നിവയെ റീഡ് ചെയ്യുന്നു. !</p><p><a href="http://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;"> സഹായിക്കുക നമ്മളിലൊന്നാവുക!</span></a>

en: &Recheck version
ml: &പതിപ്പ് പുനഃപരിശോധിക്കുക

en: &Yes
ml: അതെ(_Y)

en: &No
ml: അല്ല(_N)

en: VLC media player updates
ml: VLC മീഡിയാ പ്ലേയര്‍ കാലികമാക്കലുകള്‍

en: A new version of VLC (%1.%2.%3%4) is available.
ml: ഒരു പുതിയ പതിപ്പ് VLC (%1.%2.%3%4) ലഭ്യമാണ്.

en: You have the latest version of VLC media player.
ml: നിങ്ങള്‍ക്കുള്ളത് VLC മീഡിയാ പ്ലേയറിന്റെ പുതിയ പതിപ്പാണ്.

en: An error occurred while checking for updates...
ml: കാലികമാക്കലുകള്‍ പരിശോധിക്കുമ്പോള്‍ ഒരു പിശക് സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നു...

en: Current Media Information
ml: നിലവിലുള്ള മീഡിയാ വിവരങ്ങള്‍

en: &General
ml: പൊതുവായ(_G)

en: &Metadata
ml: മെറ്റാഡേറ്റ(_M)

en: Co&dec
ml: കോ&ഡെക്

en: S&tatistics
ml: &സ്ഥിതിവിവരക്കണക്ക്

en: &Save Metadata
ml: സേവ് മെറ്റാഡേറ്റ(_S)

en: Location:
ml: സ്ഥാനം:

en: Saves all the displayed logs to a file
ml: പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന എല്ലാ ലോഗുകളെയും ഒരു ഫയലിലേയ്ക്ക് സംരക്ഷിക്കുന്നു

en: Save log file as...
ml: ലോഗ് ഫയലുകളെ സംരക്ഷിക്കുന്നത്...

en: Texts/Logs (*.log *.txt);; All (*.*)
ml: ടെക്സ്റ്റുകൾ / ലോഗുകൾ (* .log * .txt) ;; എല്ലാം (*.*)

en: Application
ml: ആപ്ളിക്കേഷന്‍

en: Cannot write to file %1:
    %2.
ml: %1 ഫയലിലേക്ക് എഴുതുവാന്‍ കഴിയില്ല:
    %2.

en: Update the tree
ml: ട്രീയെ കാലികമാക്കുക

en: Clear the messages
ml: സന്ദേശങ്ങളെ വെടിപ്പാക്കുക

en: Open Media
ml: മീഡിയ തുറക്കുക

en: &File
ml: ഫയല്‍(_F)

en: &Disc
ml: ഡിസ്ക്(_D)

en: &Network
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക്(_N)

en: Capture &Device
ml: ആഗിരണ &ഉപാധി

en: &Select
ml: തിരഞ്ഞെടുക്കുക...(_S)

en: &Enqueue
ml: &എന്‍ക്യൂ

en: &Play
ml: പ്ലേ(_P)

en: &Stream
ml: സ്ട്രീം(_S)

en: C&onvert
ml: &പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യുക

en: C&onvert / Save
ml: &പരിവര്‍ത്തനംചെയ്യുക / സംരക്ഷിക്കുക

en: Open URL
ml: URL തുറക്കുക

en: Enter URL here...
ml: URL ഇവിടെ ചേര്‍ക്കുക....

en: Please enter the URL or path to the media you want to play.
ml: നിങ്ങള്‍ പ്ലേ ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന മീഡിയയുടെ പാത അല്ലെങ്കില്‍ URL ദയവായി ചേര്‍ക്കുക.

en: If your clipboard contains a valid URL
    or the path to a file on your computer,
    it will be automatically selected.
ml: ഒരുപക്ഷെ നിങ്ങളുടെ ക്ലീപ്ബോര്‍ഡ് ഒരു സാധുവായ URL 
    അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടറിലെ ഒരു ഫയലിലേയ്ക്കുള്ള പാതയാണ് ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നത്,
    അത് സ്വയമേവ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്നു.

en: Plugins and extensions
ml: പ്ലഗ്ഗിനുകളും കൂടാതെ വിപുലീകരണങ്ങളും

en: Active Extensions
ml: ആക്ടീവ് അനുബന്ധങ്ങള്‍

en: Capability
ml: ശേഷി

en: Score
ml: സ്കോര്‍

en: &Search:
ml: തിരയുക

en: More information...
ml: കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍...

en: Reload extensions
ml: റീലോഡ് അനുബന്ധങ്ങള്‍

en: Skins customize player's appearance. You can activate them through preferences.
ml: സ്കിന്നുകള്‍ പ്ലെയറിന്റെ ദൃശ്യപരത ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ക്ക് അവയെ മുന്‍ഗണനകള്‍ വഴി സജീവമാക്കുന്നു.

en: Playlist parsers add new capabilities to read internet streams or extract meta data.
ml: ഇന്റര്‍നെറ്റ് സ്ട്രീമുകള്‍ വായിക്കുന്നതിന് അല്ലെങ്കില്‍ മെറ്റാഡാറ്റ വേര്‍തിരിക്കുന്നതിന് പ്ലേലിസ്റ്റ് പാഴ്സറുകള്‍ പുതിയ ക്ഷമതകള്‍ ചേര്‍ത്തിരിക്കുന്നു.

en: Service discoveries adds new sources to your playlist such as web radios, video websites, ...
ml: വെളിപ്പെടുത്തല്‍ സേവനങ്ങള്‍ പുതിയ ഉരവിടങ്ങള്‍ നിങ്ങളുടെ പ്ലേലിസ്റ്റിലേയ്ക്ക് ചേര്‍ത്തരിക്കുന്നു, ഉദാഹരണത്തിന് വെബ്ബ് റേഡിയോകള്‍, വീഡിയോ വെബ്ബ്സൈറ്റുകള്‍, ...

en: Retrieves extra info and art for playlist items
ml: അധിക വിവരങ്ങളും ആർറ്റ് ഫോർ പ്ലേലിസ്റ്റ് ഐറ്റമൈസുംവീണ്ടെടുക്കുക

en: Extensions brings various enhancements. Check descriptions for more details
ml: വിപുലീകരണങ്ങള്‍ വിവിധ ഉപോപാധികള്‍ കൊണ്ടുവരുന്നു. കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്ക് വിവരണങ്ങള്‍ പരിശോധിക്കുക

en: Only installed
ml: സ്ഥാപിക്കപ്പെടുക മാത്രം ചെയ്തു

en: Retrieving addons...
ml: ആഡോണുകള്‍ വീണ്ടെടുക്കുന്നു...

en: No addons found
ml: ആഡോണുകളൊന്നും തന്നെ കണ്ടെത്തിയില്ല

en: This addon has been installed manually. VLC can't manage it by itself.
ml: ഈ ആഡോണുകള്‍ കരകൃതമായിട്ടാണ് സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. VLCയ്ക്ക് ഇവയെ തനിയെ കൈകാര്യം ചെയ്യാനാകില്ല.

en: Version %1
ml: വെര്‍ഷന്‍ %1

en: %1 downloads
ml: %1 ഡൌണ്‍ലോഡുകള്‍

en: &Uninstall
ml: അണ്‍ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ (_U)

en: &Install
ml: ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യുക(_I)

en: Version
ml: പതിപ്പ്

en: Website
ml: വെബ്സൈറ്റ്

en: Files
ml: ഫയലുകള്‍

en: Deletes the selected item
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം നീക്കം ചെയ്യുന്നു

en: Show settings
ml: സംവിധാനങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: Simple
ml: സിംപിള്‍

en: Switch to simple preferences view
ml: ലളിതമായ മുന്‍ഗണനാ കാഴ്ചയിലേയ്ക്ക് സ്വിച്ച് ചെയ്യുക

en: Switch to full preferences view
ml: പൂര്‍ണ്ണ മുന്‍ഗണനാ കാഴ്ചയിലേയ്ക്ക് സ്വിച്ച് ചെയ്യുക

en: Save and close the dialog
ml: സംരക്ഷിച്ചതിന് ശേഷം ഡയലോഗ് അടയ്ക്കുക

en: &Reset Preferences
ml: റീസെറ്റ് മുന്‍ഗണനങ്ങള്‍(_R)

en: Only show current
ml: നിലവിലുള്ളത് മാത്രം കാണിക്കുന്നു

en: Only show modules related to current playback
ml: നിലവിലെ  പ്ലേബാക്കുമായി ബന്ധമുള്ള മോഡ്യൂള്‍സിനെ മാത്രമെ കാണിക്കുന്നു

en: Advanced Preferences
ml: നൂതന മുന്‍ഗണനകള്‍

en: Simple Preferences
ml: ലളിതമായ മുന്‍ഗണനകള്‍

en: Cannot save Configuration
ml: കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ സംരക്ഷിക്കാനാകില്ല

en: Preferences file could not be saved
ml: മുന്‍ഗണനകളുടെ ഫയല്‍ സംരക്ഷിക്കാനായില്ല

en: Are you sure you want to reset your VLC media player preferences?
ml: നിങ്ങളുടെ VLC മീഡിയാ പ്ലേയറിന്റെ മുന്‍ഗണനകള്‍ പുനഃസജ്ജമാക്കുക എന്നുള്ളത് നിങ്ങള്‍ക്ക് തീര്‍ച്ചയാണോ?

en: Stream Output
ml: സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: This wizard will allow you to stream or convert your media for use locally, on your private network, or on the Internet.
    You should start by checking that source matches what you want your input to be and then press the "Next" button to continue.
ml: ഈ വിസാര്‍ഡ് നിങ്ങളുടെ മീഡിയയെ പ്രാദേശികമായി നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യ നെറ്റ്വര്‍ക്കില്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നതിനോ മാറ്റുന്നതിനോ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.
    ഉറവിടെ പൊരുത്തപ്പെടുന്നുണ്ടോ എന്നും നിങ്ങളുടെ ഇന്‍പുട്ട് എന്തായിരിക്കണം എന്നുള്ളതും നിങ്ങള്‍ പരിശോധിച്ചതിന് ശേഷം തുടരുന്നതിന്  "അടുത്തത്" എന്ന ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Stream output string.
    This is automatically generated when you change the above settings,
    but you can change it manually.
ml: സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് സ്ട്രിങ്ങ്.
    താഴെപ്പറയുന്ന ക്രമീകരണങ്ങള്‍ നിങ്ങള്‍ മാറ്റുമ്പോഴാണ് ഇത് സ്വയമേവ ഉത്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്നത്,
    പക്ഷെ നിങ്ങള്‍ക്കിത് കരകൃതമായി മാറ്റാവുന്നതാണ്.

en: Back
ml: പുറകോട്ട്

en: Toolbars Editor
ml: ഉപകരണബാര്‍ എഡിറ്റര്‍

en: Toolbar Elements
ml: ഉപകരണബാര്‍ ഘടകാംശങ്ങള്‍

en: Flat Button
ml: ഫ്ലാറ്റ് ബട്ടണ്‍

en: Next widget style
ml: അടുത്ത വിഡ്ജറ്റ് ശൈലി

en: Big Button
ml: വലിയ ബട്ടണ്‍

en: Native Slider
ml: നേറ്റീവ് സ്ലൈഡര്‍

en: Main Toolbar
ml: പ്രധാന ഉപകരണബാര്‍

en: Above the Video
ml: വീഡിയോയ്ക്കു മുകളില്‍

en: Toolbar position:
ml: ഉപകരണബാര്‍ സ്ഥാനം:

en: Line 1:
ml: വരി 1:

en: Line 2:
ml: വരി 2:

en: Time Toolbar
ml: ടൈം ടൂള്‍ബാര്‍

en: Advanced Widget
ml: നൂതന വിഡ്ജറ്റ്

en: Fullscreen Controller
ml: മുഴുവന്‍ പ്രതല നിയന്ത്രകന്‍

en: New profile
ml: പുതിയ പ്രൊഫൈല്‍

en: Delete the current profile
ml: നിലവിലെ പ്രൊഫൈല്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Select profile:
ml: പ്രൊഫൈല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: Preview
ml: പൂര്‍വ്വദൃശ്യം

en: Cl&ose
ml: &അടയ്ക്കുക

en: Profile Name
ml: പ്രൊഫൈല്‍ നാമം

en: Please enter the new profile name.
ml: ദയവായി പുതിയ പ്രൊഫൈല്‍ നാമം ചേര്‍ക്കുക.

en: Spacer
ml: സ്പേസര്‍

en: Expanding Spacer
ml: വികസിപ്പിക്കുന്ന സ്പേസര്‍

en: Splitter
ml: സ്പ്ലിറ്റര്‍

en: Time Slider
ml: ടൈം സ്ലൈഡര്‍

en: Small Volume
ml: ചെറിയ ശബ്ദം

en: DVD menus
ml: DVD മെനു

en: Teletext transparency
ml: ടെലിടെക്സ്റ്റ് സ്വച്ഛത

en: Advanced Buttons
ml: നൂതന ബട്ടണുകള്‍

en: Playback Buttons
ml: പ്ലേബാക്ക് ബട്ടണുകള്‍

en: Aspect ratio selector
ml: വീക്ഷണ അനുപാതം തിരഞ്ഞെടുക്കലുപാധി

en: Speed selector
ml: വേഗത തിരഞ്ഞെടുക്കലുപാധി

en: Broadcast
ml: ബ്രോഡ്കാസ്റ്റ്

en: Schedule
ml: ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

en: Video On Demand ( VOD )
ml: വീഡിയോ ഓണ്‍ ഡിമാന്റ് ( VOD )

en: Hours / Minutes / Seconds:
ml: മണിക്കൂറുകള്‍ / മിനിട്ടുകള്‍ / നിമിഷങ്ങള്‍:

en: Day / Month / Year:
ml: ദിവസം / മാസം / വര്‍ഷം:

en: Repeat:
ml: ആവര്‍ത്തനം:

en: Repeat delay:
ml: ആവര്‍ത്തിക്കുന്ന കാലതാമസം:

en:  days
ml: ദിനങ്ങള്‍

en: I&mport
ml: ഇറക്കുമതി(I_)

en: E&xport
ml: കയറ്റുമതി(_x)

en: Save VLM configuration as...
ml: VLM രൂപരേഖ സംരക്ഷിക്കേണ്ടത്...

en: VLM conf (*.vlm);;All (*)
ml: VLM conf (* .vlm) ;; എല്ലാം (*)

en: Open VLM configuration...
ml: VLM രൂപരേഖ തുറക്കുക...

en: Broadcast:
ml: ബ്രോഡ്കാസ്റ്റ്:

en: Schedule:
ml: ഷെഡ്യുള്‍:

en: VOD:
ml: വിഒഡി:

en: Open Directory
ml: ഡയറക്ടറി തുറക്കുക

en: Open Folder
ml: ഫോള്‍ഡര്‍ തുറക്കുക

en: Open playlist...
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് തുറക്കുക...

en: XSPF playlist
ml: എക്സ്എസ്പിഎഫ് പ്ലേലിസ്റ്റ്

en: M3U playlist
ml: M3U പ്ലേലിസ്റ്റ്

en: M3U8 playlist
ml: M3U8 പ്ലേലിസ്റ്റ്

en: Save playlist as...
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് സംരക്ഷിക്കപ്പെടേണ്ടത്...

en: Open subtitles...
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ തുറക്കുക...

en: Media Files
ml: മീഡിയ ഫയലുകള്‍

en: Subtitle Files
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയലുകള്‍

en: All Files
ml: എല്ലാ ഫയലുകളും

en: Empty
ml: ശൂന്യമാണ്

en: Deactivate
ml: നിർജ്ജീവമാക്കുക

en: Do you want to restart the playback where left off?
ml: പ്ലേബാക്ക് നിര്‍ത്തിയ ഇടത്ത് നിന്ന് പുനരാരംഭിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവോ?

en: &Continue
ml: തുടരുക(_C)

en: Control menu for the player
ml: പ്ലെയറിന് വേണ്ടിയുള്ള നിയന്ത്രണ മെനു

en: Paused
ml: (പോസ്ഡ്)

en: &Media
ml: മീഡിയ(_M)

en: P&layback
ml: &പ്ലേബാക്ക്

en: &Audio
ml: ഓഡിയോ(_A)

en: &Video
ml: വീഡിയോ(_M)

en: Subti&tle
ml: &ഉപശീര്‍ഷകം

en: V&iew
ml: &കാഴ്ച

en: &Help
ml: സഹായം(_H)

en: Open &File...
ml: ഫയല്‍ തുറക്കുക(_F)...

en: &Open Multiple Files...
ml: &ഒന്നിലധികം ഫയലുകള്‍ തുറക്കുക...

en: Open &Disc...
ml: ഡിസ്ക് തുറക്കുക...(_D)

en: Open &Network Stream...
ml: &നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സ്ട്രീം തുറക്കുക...

en: Open &Capture Device...
ml: തുറക്കുക &ആഗിരണ ഉപാധി...

en: Open &Location from clipboard
ml: ക്ലിപ്ബോര്‍ഡില്‍ നിന്നുള്ള &സ്ഥലം തുറക്കുക

en: Open &Recent Media
ml: തുറക്കുക &സമീപകാല മീഡിയ

en: Conve&rt / Save...
ml: പര്‍വര്‍ത്തനം&ചെയ്യുക / സംരക്ഷിക്കുക...

en: &Stream...
ml: സ്ട്രീം(_M)...

en: Quit at the end of playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റിന് അവസാനം പുറത്തുവരിക

en: Close to systray
ml: സിസ്ട്രേയ്ക്ക് അടയ്ക്കുക

en: &Quit
ml: പുറത്ത് കടക്കുക(_Q)

en: &Effects and Filters
ml: &പ്രഭാവങ്ങളും അരിപ്പകളും

en: &Track Synchronization
ml: &ട്രാക്ക് സമന്വയം

en: Plu&gins and extensions
ml: &പ്ലഗ്ഗിനുകള്‍ കൂടാതെ വിപുലീകരണങ്ങള്‍

en: Customi&ze Interface...
ml: പൊതുപ്രതലം ഇച്ഛാനുസൃ&തമാക്കുക...

en: &Preferences
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍(_P)

en: &View
ml: ദൃശ്യം(_V)

en: Play&list
ml: പ്ലേ ലിസ്റ്റ്(_l)

en: Docked Playlist
ml: ഡോക്ക് ചെയ്യപ്പെട്ട പ്ലേലിസ്റ്റ്

en: Always on &top
ml: എപ്പോഴും ഓൺ &മുകളിൽ

en: Mi&nimal Interface
ml: &അതിസൂക്ഷമമായ പൊതുപ്രതലം

en: &Fullscreen Interface
ml: &മുഴുവന്‍സ്ക്രീന്‍ പൊതുപ്രതലം

en: &Advanced Controls
ml: &നൂതന നിയന്ത്രണങ്ങള്‍

en: Status Bar
ml: അവസ്ഥാ ബാര്‍

en: Visualizations selector
ml: ദൃശ്യാവിഷ്കരണ സെലക്ടര്‍

en: &Increase Volume
ml: ശബ്ദം &വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക

en: D&ecrease Volume
ml: വോളിയം കുറയ്ക്കുക

en: &Mute
ml: നിശബ്ദമാക്കുക(_M)

en: Audio &Device
ml: ഓഡിയോ ഡിവൈസ്(_D)

en: Audio &Track
ml: ഓഡിയോ ട്രാക്ക്(_T)

en: &Stereo Mode
ml: സ്റ്റീരിയോ മോഡ്(_S)

en: &Visualizations
ml: വിഷ്വലൈസേഷനുകള്‍(_V)

en: Add &Subtitle File...
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍ ചേര്‍ക്കുക...(_S)

en: Sub &Track
ml: ഉപ &ട്രാക്ക്

en: Video &Track
ml: വീഡിയോ ട്രാക്ക്(_T)

en: &Fullscreen
ml: മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍(_F)

en: Always Fit &Window
ml: എല്ലായ്പ്പോഴും യുക്തമായ &വിന്‍ഡോ

en: Set as Wall&paper
ml: വാള്‍&പേപ്പറായി ക്രമീകരിക്കുക

en: &Zoom
ml: സൂം(_Z)

en: &Aspect Ratio
ml: ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോ(_A)

en: &Crop
ml: മുറിക്കുക(_C)

en: &Deinterlace
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസ്(_D)

en: &Deinterlace mode
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസ് മോഡ്(_D)

en: Take &Snapshot
ml: &ക്ഷണികചിത്രം എടുക്കുക

en: T&itle
ml: &ശീര്‍ഷകം

en: &Chapter
ml: പാഠം(_C)

en: &Program
ml: പ്രോഗ്രാം(_P)

en: &Manage
ml: നിയന്ത്രിക്കുക(_M)

en: Check for &Updates...
ml: &അപ്ഡേറ്റുകള്‍ക്ക് പരിശോധിക്കുക...

en: &Stop
ml: നിര്‍ത്തുക(_S)

en: Pre&vious
ml: &മുന്‍

en: Ne&xt
ml: &അടുത്തത്

en: Sp&eed
ml: &വേഗത

en: &Faster
ml: വേഗത്തില്‍(_F)

en: N&ormal Speed
ml: &സാധാരണ വേഗത

en: Slo&wer
ml: &പതുക്കെ

en: &Jump Forward
ml: &മുന്നോട്ട് ചാടുക

en: Jump Bac&kward
ml: &പിറകോട്ട് ചാടുക

en: Open &Network...
ml: &നെറ്റ്വര്‍ക്ക് തുറക്കുക...

en: Leave Fullscreen
ml: മുഴവന്‍ സ്ക്രീന്‍ ഉപേക്ഷിക്കുക

en: &Playback
ml: പ്ലേബാക്ക്(_P)

en: &Hide VLC media player in taskbar
ml: ചുമതലാബാറില്‍ &മറയ്ക്കപ്പെട്ട VLC മീഡിയാപ്ലെയര്‍

en: Sho&w VLC media player
ml: VLC മീഡിയാ പ്ലെയര്‍ &കാണിക്കുക

en: &Open Media
ml: മീഡിയ &തുറക്കുക

en: &Clear
ml: കാലിയാക്കുക

en: &Renderer
ml: & റെൻഡറർ

en: Scanning...
ml: സ്കാൻ ചെയ്യുന്നു...

en: Show advanced preferences over simple ones
ml: ലളിതമായ ഒന്നിനു മേല്‍ നൂതനമായ മുന്‍ഗണനകള്‍ കാണിക്കുക

en: Show advanced preferences and not simple preferences when opening the preferences dialog.
ml: മുന്‍ഗണനാ ഡയലോഗ് തുറക്കുമ്പോള്‍ ലളിതമായ മുന്‍ഗണനകള്‍ക്ക് പകരം നൂതനമായ മുന്‍ഗണനകള്‍ കാണിക്കുക.

en: Systray icon
ml: സിസ്ട്രേ ബിംബം

en: Show an icon in the systray allowing you to control VLC media player for basic actions.
ml: സാധാരണ പ്രവര്‍ത്തികള്‍ക്ക് VLC മീഡിയാ പ്ലയറിനെ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നതിനായി സിസ്ട്രേയില്‍ ഒരു ബിംബം കാണിക്കുക.

en: Start VLC with only a systray icon
ml: ഒരു സിസ്ട്രേ ബിംബത്തോടെ മാത്രം VLC ആരംഭിക്കുക

en: VLC will start with just an icon in your taskbar.
ml: നിങ്ങളുടെ ടാസ്‌ക്ബാറിലെ ഒരു ഐക്കൺ മാത്രം ഉപയോഗിച്ച് വിഎൽസി  ആരംഭിക്കും.

en: Show playing item name in window title
ml: പ്ലേചെയ്യുന്ന ഇനത്തിന്റെ നാമം വിന്‍ഡോ ശീര്‍ഷകത്തില്‍ കാണിക്കുന്നു

en: Show the name of the song or video in the controller window title.
ml: ഗാനത്തിന്റെയോ വീഡിയോയുടെയോ നാമം കണ്‍ട്രോളര്‍‌ വിന്‍ഡോ ശീര്‍ഷകത്തില്‍ കാണിക്കുക.

en: Show notification popup on track change
ml: ട്രാക്ക് മാറ്റത്തിന് സൂചക പോപ്പ്അപ്പുകള്‍ കാണിക്കുക

en: Show a notification popup with the artist and track name when the current playlist item changes, when VLC is minimized or hidden.
ml: എപ്പോഴാണ് VLC ചെറുതാക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത് അല്ലെങ്കില്‍ ഒളിയ്ക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്,  എപ്പോഴാണ് നിലവിലെ പ്ലേലിസ്റ്റ് ഇനം മാറുന്നത് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ് കൂടാതെ ട്രാക്ക് നാമം എന്നിവയോടൊപ്പം ഒരു സൂചനാ പോപ്അപ്പ് കാണിക്കണം.

en: Windows opacity between 0.1 and 1
ml: 0.1നും 1നും ഇടയ്ക്കുള്ള വിന്‍ഡോസ് അതാര്യത

en: Sets the windows opacity between 0.1 and 1 for main interface, playlist and extended panel. This option only works with Windows and X11 with composite extensions.
ml: പ്രധാന പൊതുപ്രതലം, പ്ലേലിസ്റ്റ് കൂടാതെ വിപുലീകരിച്ച പാനല്‍ എന്നിവയ്ക്ക് വിന്‍ഡോസ് അതാര്യത 0.1നും 1നും ഇടയ്ക്ക് ക്രമീകരിക്കുക. ഈ ഐഛികം സംയുക്തമായ വിപുലീകരണങ്ങളുള്ള വിന്‍ഡോസ് കൂടാതെ X11 എന്നിവയോടൊപ്പം മാത്രമെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയുള്ളു.

en: Fullscreen controller opacity between 0.1 and 1
ml: 0.1നും 1നും ഇടയ്ക്കുള്ള മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍ കണ്ട്രോളര്‍ അതാര്യത

en: Sets the fullscreen controller opacity between 0.1 and 1 for main interface, playlist and extended panel. This option only works with Windows and X11 with composite extensions.
ml: പ്രധാന പൊതുപ്രതലം, പ്ലേലിസ്റ്റ് കൂടാതെ വിപുലീകരിച്ച പാനല്‍ എന്നിവയ്ക്ക് മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍ കണ്ട്രോളര്‍ അതാര്യത 0.1നും 1നും ഇടയ്ക്ക് ക്രമീകരിക്കുക. ഈ ഐഛികം സംയുക്തമായ വിപുലീകരണങ്ങളുള്ള വിന്‍ഡോസ് കൂടാതെ X11 എന്നിവയോടൊപ്പം മാത്രമെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയുള്ളു.

en: Show unimportant error and warnings dialogs
ml: അപ്രധാന പിശകും മുന്നറിയിപ്പ് ഡയലോഗുകളും കാണിക്കുക

en: Activate the updates availability notification
ml: അപ്ഡേറ്റ് ലഭ്യതാ അറിയിപ്പ് സജീവമാക്കുക

en: Activate the automatic notification of new versions of the software. It runs once every two weeks.
ml: സോഫ്റ്റ്വെയറിന്റെ പുതിയ പതിപ്പുകളുടെ സ്വയമേവയുള്ള അറിയിപ്പ് സജീവമാക്കുക. അത് രണ്ടാഴ്ചയിലൊരിക്കല്‍ റണ്‍ ചെയ്യുന്നു.

en: Number of days between two update checks
ml: രണ്ട് അപ്ഡേറ്റ് പരിശോധനയ്ക്ക് ഇടയ്ക്കുള്ള ദിവസങ്ങളുടെ എണ്ണം

en: Ask for network policy at start
ml: ആരംഭത്തില്‍ തന്നെ നെറ്റ്വര്‍ക്ക് പോളിസി ചോദിക്കുക

en: Save the recently played items in the menu
ml: മെനുവില്‍ അടുത്തിടെ പ്ലേചെയ്യപ്പട്ട ഇനങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കുക

en: List of words separated by | to filter
ml: അരിപ്പയിലേയ്ക്കുള്ള | നാല്‍ വേര്‍തിരിക്കപ്പെട്ട വാക്കുകളുടെ പട്ടിക

en: Regular expression used to filter the recent items played in the player.
ml: പ്ലെയറിൽ അടുത്തിടെ പ്ളേ ചെയ്ത ഇനങ്ങൾ ഫിൽട്ടർ ചെയ്യാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന പതിവ് എക്‌സ്‌പ്രഷൻ.

en: Define the colors of the volume slider
ml: വോളിയം സ്ലൈഡറിന്റെ നിറങ്ങൾ നിർവചിക്കുക

en: Define the colors of the volume slider
    By specifying the 12 numbers separated by a ';'
    Default is '255;255;255;20;226;20;255;176;15;235;30;20'
    An alternative can be '30;30;50;40;40;100;50;50;160;150;150;255'
ml: വോളിയം സ്ലൈഡറിന്റെ നിറങ്ങൾ നിർവചിക്കുക
    ഒരു ';' കൊണ്ട് വേർതിരിച്ച 12 അക്കങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്നതിലൂടെ.
    സ്ഥിരസ്ഥിതി '255; 255; 255; 20; 226; 20; 255; 176; 15; 235; 30; 20'.
    ഒരു ബദൽ '30; 30; 50; 40; 40; 100; 50; 50; 160; 150; 150; 255 'ആകാം.

en: Selection of the starting mode and look
ml: ആരംഭ മോഡിന്റെയും രൂപത്തിന്റെയും തിരഞ്ഞെടുപ്പ്

en: Start VLC with:
     - normal mode
     - a zone always present to show information as lyrics, album arts...
     - minimal mode with limited controls
ml: VLC ആരംഭിക്കുക:
    - സാധാരണ മോഡ്
    - ഈരടികള്‍, ആല്‍ബം ആര്‍ട്ട് എന്നിങ്ങനെയുള്ള വിവരങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നതിന് ഒരു ഭാഗം എല്ലായ്പ്പോഴും നിലവിലുണ്ട്...
    - പരിമിതമായ കണ്ട്രോളുകലോട് കൂടിയ അതിസൂക്ഷമമായ മോഡ്

en: Show a controller in fullscreen mode
ml: മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍ മോഡില്‍ ഒരു കണ്ട്രോളറിനെ കാണിക്കുക

en: Embed the file browser in open dialog
ml: ഒരു തുറന്ന ഡയലോഗുമായി ഫയല്‍ ബ്രൌസറിനെ ഉള്‍ക്കൊള്ളിച്ചിരിക്കുന്നു

en: Define which screen fullscreen goes
ml: ഏത് സ്ക്രീനാണ് മുഴുവന്‍ സ്ക്രീനുമാകുന്നത് എന്ന് വ്യക്തമാക്കുക

en: Screennumber of fullscreen, instead of same screen where interface is.
ml: ഇന്റർഫേസ് ഉള്ള അതേ സ്‌ക്രീനിന് പകരം പൂർണ്ണസ്‌ക്രീനിന്റെ സ്‌ക്രീൻനമ്പർ.

en: Load extensions on startup
ml: സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പില്‍ തന്നെ വിപുലീകരണങ്ങള്‍ സംഭരിക്കുക

en: Automatically load the extensions module on startup.
ml: സ്റ്റാർട്ടപ്പിൽ വിപുലീകരണ മൊഡ്യൂൾ യാന്ത്രികമായി ലോഡുചെയ്യുക.

en: Start in minimal view (without menus)
ml: അതിസൂക്ഷമമായ കാഴ്ചയില്‍ ആരംഭിക്കുക (മെനു ഇല്ലാതെ)

en: Display background cone or art
ml: പശ്ചാത്തല വൃത്തസ്തൂപിക അല്ലെങ്കില്‍ ആര്‍ട്ട് പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക

en: Display background cone or current album art when not playing. Can be disabled to prevent burning screen.
ml: പ്ലേ ചെയ്യപ്പെടാതെയിരിക്കുമ്പോള്‍ പശ്ചാത്തല വൃത്തസ്തൂപിക അല്ലെങ്കില്‍ നിലവിലുള്ള ആല്‍ബം ആര്‍ട്ട് പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക. പ്രതലം കത്തുന്നതില്‍ നിന്നും സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് ക്രിയാത്മകമല്ലാതാക്കുക.

en: Expanding background cone or art
ml: പശ്ചാത്തല കോൺ അല്ലെങ്കിൽ ആർട്ട് വികസിപ്പിക്കുന്നു

en: Background art fits window's size.
ml: പശ്ചാത്തല ചിത്രം വിൻഡോയുടെ വലുപ്പത്തിന് അനുയോജ്യമാണ്.

en: Ignore keyboard volume buttons.
ml: കീബോര്‍ഡ് ശബ്ദ ബട്ടണുകള്‍ തിരസ്കരിക്കുക.

en: With this option checked, the volume up, volume down and mute buttons on your keyboard will always change your system volume. With this option unchecked, the volume buttons will change VLC's volume when VLC is selected and change the system volume when VLC is not selected.
ml: ഈ ഐഛികം ചെക്ക് ചെയ്യപ്പെടുമ്പോള്‍, നിങ്ങളുടെ കീബോര്‍ഡിലെ ശബ്ദം ഉയര്‍ത്തുന്ന, ശബ്ദം താഴ്ത്തുന്ന കൂടാതെ നിശബ്ദമാക്കുക ബട്ടണുകള്‍ എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റം ശബ്ദം മാറ്റുന്നു. ഈ ഐഛികം ചെക്ക് ചെയ്യപ്പെടാതെയിരിക്കുമ്പോള്‍, ശബ്ദ ബട്ടണുകള്‍ എപ്പോഴാണോ VLC തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്നത് അപ്പോള്‍ VLCയുടെ ശബ്ദം മാറ്റുന്നു കൂടാതെ VLC തിരഞ്ഞെടുക്കാതിരിക്കുമ്പോള്‍ സിസ്റ്റം ശബ്ദം മാറ്റുക.

en: When to raise the interface
ml: സമ്പർക്ക മുഖം എപ്പോൾ ഉയർത്തണം

en: This option allows the interface to be raised automatically when a video/audio playback starts, or never.
ml: വീഡിയോ / ശബ്ദ പ്ളേ ബാക്ക് തുടങ്ങുമ്പോഴോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരിക്കലും ഇല്ലാത്തപ്പോഴോ സമ്പർക്ക മുഖം തനിയെ ഉയർത്താൻ ഈ സൗകര്യം അനുവദിക്കുന്നു.

en: Fullscreen controller mouse sensitivity
ml: മുഴുവന്‍ പ്രതല കണ്ട്രോളര്‍ മൌസ് സംവേദനാത്മകം

en: When minimized
ml: എപ്പോഴാണ് ചെറുതാക്കിയിരിക്കുന്നത്

en: Qt interface
ml: ക്യുടി ഇന്റര്‍ഫേസ്

en: errors
ml: പിശകുകള്‍

en: warnings
ml: വാര്‍ണിംഗുകള്‍

en: debug
ml: ഡീബഗ്ഗ്

[ctx: Tooltip|Clear]
en: Clear
ml: കാലിയാക്കുക

en: Open a skin file
ml: ഒരു സ്കിന്‍ ഫയല്‍ തുറക്കുക

en: Skin files |*.vlt;*.wsz;*.xml
ml: സ്കിന്‍ ഫയലുകള്‍ |*.vlt;*.wsz;*.xml

en: Playlist Files |
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് ഫയലുകൾ |

en: |All Files |*
ml: |എല്ലാ ഫയലുകളും | *

en: Open playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് തുറക്കുക

en: Save playlist
ml: പ്ലേലിസ്റ്റ് സേവ് ചെയ്യുക

en: XSPF playlist |*.xspf|M3U file |*.m3u|HTML playlist |*.html
ml: XSPF പ്ലേലിസ്റ്റ് | * .xspf | M3U ഫയൽ | * .m3u | HTML പ്ലേലിസ്റ്റ് | * .html

en: Skin to use
ml: ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സ്കിന്‍

en: Path to the skin to use.
ml: ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സ്കിന്നിലേയ്ക്കുള്ള വഴി

en: Config of last used skin
ml: അവസാനം ഉപയോഗിച്ച സ്കിന്നിന്റെ രൂപരേഖ

en: Windows configuration of the last skin used. This option is updated automatically, do not touch it.
ml: അവസാനം ഉപയോഗിച്ച സ്കിന്നിന്റെ വിന്‍ഡോസ് രൂപരേഖ. ഈ ഐഛികം സ്വയമോവ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്നു, അതിനെ സ്പര്‍ഷിക്കരുത്.

en: Show a systray icon for VLC
ml: VLCയ്ക്ക് വേണ്ടി ഒരു സിസ്ട്രേ ബിംബം കാണിക്കുക

en: Show VLC on the taskbar
ml: ചുമതലാബാറില്‍ VLC കാണിക്കുക

en: Enable transparency effects
ml: സുതാര്യതാ പ്രഭാവങ്ങള്‍ പ്രാപ്തമാക്കുക

en: You can disable all transparency effects if you want. This is mainly useful when moving windows does not behave correctly.
ml: നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍ എല്ലാ സുതാര്യതാ പ്രഭാവങ്ങളും നിങ്ങള്‍ക്ക് അപ്രാപ്തമാക്കാവുന്നതാണ്. എപ്പോഴാണോ ചലിക്കുന്ന വിന്‍ഡോ ശരിയ്ക്ക് പ്രവര്‍ത്തിക്കാത്തത അപ്പോഴാണ്  ഇത് പ്രധാനമായും ഉപയോഗപ്രദമാകുന്നത്.

en: Use a skinned playlist
ml: ഒരു സ്കിന്ന് ചെയ്യപ്പെട്ട പ്ലേലിസ്റ്റ് ഉപയോഗിക്കുക

en: Display video in a skinned window if any
ml: ഒരു സ്കിന്ന് ചെയ്യപ്പെട്ട വിന്‍ഡോയില്‍ വീഡിയോ കാണിക്കുക, അങ്ങനെ ഉണ്ടെങ്കില്‍

en: When set to 'no', this parameter is intended to give old skins a chance to play back video even though no video tag is implemented
ml: എപ്പോഴാണ് 'ഇല്ല' എന്ന് ക്രമീകരിക്കുന്നത്, ഈ പരാമീറ്റര്‍ പഴയ സ്കിന്നുകള്‍ക്ക് വീഡിയോ ടാഗുകള്‍ ഒന്നും തന്നെ  പ്രയോഗിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ലെങ്കില്‍ പോലും പ്ലേബാക്ക് വീഡിയോയ്ക്ക് ഒരു അവസരം കൂടി നല്‍കാന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നു

en: Skinnable Interface
ml: സ്കിന്ന് ചെയ്യപ്പെടുന്ന പൊതുപ്രതലം

en: Select skin
ml: സ്കിന്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Open skin...
ml: ഉടുപ്പ് എടുക്കുക...

en: Brightness threshold
ml: ബ്രൈറ്റ്നെസ്സ് ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്

en: When this mode is enabled, pixels will be shown as black or white. The threshold value will be the brightness defined below.
ml: ഈ മോഡ് സജ്ജമായിരിക്കുമ്പോള്‍, പിക്സല്‍ കറുപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ വെളുത്തതായി കാണിക്കപ്പെടുന്നു. താഴെ തെളിച്ചത്തില്‍ പറഞ്ഞിരിക്കുന്നതാണ് ത്രഷോള്‍ഡ് മൂല്യം.

en: Image contrast (0-2)
ml: ഇമേജ് കോണ്ട്രാസ്റ്റ് (0-2)

en: Set the image contrast, between 0 and 2. Defaults to 1.
ml: ചിത്ര പ്രകാശവ്യതിയാനം 0 നും 2 നും ഇടയ്ക്ക് ക്രമീകരിക്കുക. സ്വമേധയാലുള്ളത് 1.

en: Image hue (0-360)
ml: ഇമേജ് ഹ്യൂ (0-360)

en: Set the image hue, between 0 and 360. Defaults to 0.
ml: ചിത്ര വര്‍ണ്ണവ്യത്യാസം 0 നും 360നും ഇടയ്ക്ക് ക്രമീകരിക്കുക. സ്വമേധയാലുള്ളത് 0.

en: Image saturation (0-3)
ml: ചിത്ര പൂരിതാവസ്ഥ (0-3)

en: Set the image saturation, between 0 and 3. Defaults to 1.
ml: ചിത്ര പൂരിതാവസ്ഥ 0 നും 3 നും ഇടയ്ക്ക് ക്രമീകരിക്കുക. സ്വമേധയാലുള്ളത് 1.

en: Image brightness (0-2)
ml: ഇമേജ് ബ്രെറ്റ്നെസ്സ് (0-2)

en: Set the image brightness, between 0 and 2. Defaults to 1.
ml: ചിത്ര തെളിച്ചം 0 നും 2 നും ഇടയ്ക്ക് ക്രമീകരിക്കുക. സ്വമേധയാലുള്ളത് 1.

en: Image gamma (0-10)
ml: ഇമേജ് ഗാമ (0-10)

en: Set the image gamma, between 0.01 and 10. Defaults to 1.
ml: ചിത്ര ഗാമ 0.01 നും 10 നും ഇടയ്ക്ക് ക്രമീകരിക്കുക. സ്വമേധയാലുള്ളത് 1.

en: Direct3D9 adjust filter
ml: ഡയറക്റ്റ് 3 ഡി 9 ഫിൽട്ടർ ക്രമീകരിക്കുക

en: Decode frames directly into RPI VideoCore instead of host memory.
ml: ഹോസ്റ്റ് മെമ്മറിക്കു പകരം ഫ്രയിംസിനെ RPI വീഡിയോകോറിലേയ്ക്ക് നേരിട്ട് ഡീകോഡ് ചെയ്യുക

en: Decode frames directly into RPI VideoCore instead of host memory. This option must only be used with the MMAL video output plugin.
ml: ഹോസ്റ്റ് മെമ്മറിക്കു പകരം ഫ്രയിംസിനെ RPI വീഡിയോകോറിലേയ്ക്ക് നേരിട്ട് ഡീകോഡ് ചെയ്യുക.  ഈ ഓപ്ഷന്‍ MMAL വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് പഗ്ഗിനോട് ഒപ്പം മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കാവൂ

en: MMAL decoder
ml: എംഎംഎഎല്‍ ഡീക്കോഡര്‍

en: MMAL-based decoder plugin for Raspberry Pi
ml: റാസ്ബെറി പൈക്ക് വേണ്ടിയുള്ള എം‌എം‌എ‌എല്‍-അനുസരിച്ചുള്ള ഡികോഡര്‍ പ്ലഗിന്‍

en: Use QPUs for advanced HD deinterlacing.
ml: വിപുലമായ എച്ച്ഡി ഡീന്റർ‌ലേസിംഗിനായി QPU- കൾ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Make use of the QPUs to allow higher quality deinterlacing of HD content.
ml: എച്ച്ഡി ഉള്ളടക്കത്തിന്റെ ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള ഡീഇന്റർലേസിംഗ് അനുവദിക്കുന്നതിന് ക്യു‌പിയു ഉപയോഗിക്കുക.

en: MMAL deinterlace
ml: MMAL ഡിഇന്റെർലേസ്

en: MMAL-based deinterlace filter plugin
ml: MMAL അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഡിഇന്റെർലേസ് അരിപ്പ പ്ലഗിൻ‌

en: VideoCore layer where the video is displayed.
ml: വീഡിയോ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നിടത്തെ വീഡിയോ കോര്‍ ലെയര്‍.

en: VideoCore layer where the video is displayed. Subpictures are displayed directly above and a black background directly below.
ml: വീഡിയോ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നിടത്തെ വീഡിയോ കോര്‍ ലെയര്‍. ഉപചിത്രങ്ങള്‍ നേരെ മുകളിലും കൂടാതെ ഒരു കറുത്ത പശ്ചാത്തലം നേരെ താഴെയും പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു.

en: Blank screen below video.
ml: വീഡിയോയ്‌ക്ക് ചുവടെയുള്ള ശൂന്യമായ സ്‌ക്രീൻ.

en: Render blank screen below video. Increases VideoCore load.
ml: വീഡിയോയ്‌ക്ക് ചുവടെ ശൂന്യമായ സ്‌ക്രീൻ റെൻഡർ ചെയ്യുക. വീഡിയോകോർ ലോഡ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

en: Adjust HDMI refresh rate to the video.
ml: വീഡിയോയിലേക്ക് എച്ച്ഡിഎംഐ റിഫ്രഷ് റേറ്റ് അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യുക.

en: Force interlaced video mode.
ml: ഇന്റർലേസ് ചെയ്ത വീഡിയോ മോഡ് നിർബന്ധിക്കുക.

en: Force the HDMI output into an interlaced video mode for interlaced video content.
ml: ഇന്റർലേസ്ഡ് വീഡിയോ ഉള്ളടക്കത്തിനായി എച്ച്ഡിഎംഐ ഔട്ട്‌പുട്ട് ഒരു ഇന്റർലേസ്ഡ് വീഡിയോ മോഡിലേക്ക് നിർബന്ധിക്കുക.

en: MMAL vout
ml: എംഎംഎഎല്‍ വൗട്ട്

en: MMAL-based vout plugin for Raspberry Pi
ml: Raspberry Piയ്ക്കുള്ള MMAL-അധിഷ്ഠിതമായ vout പ്ലഗ്ഗിന്‍

en: VAAPI filters
ml: VAAPI അരിപ്പകൾ

en: Video Accelerated API filters
ml: വീഡിയോ ത്വരിതപ്പെടുത്തിയ API ഫിൽട്ടറുകൾ

en: VDPAU adjust video filter
ml: VDPAU വീഡിയോ അരിപ്പയെ ക്രമീകരിക്കുന്നു

en: VDPAU video decoder
ml: VDPAU വീഡിയോ ഡീകോഡര്‍

en: Temporal-spatial
ml: താല്‍കാലിക-സ്പേഷ്യല്‍

en: VDPAU
ml: വിഡിപിഎയു

en: VDPAU surface conversions
ml: VDPAU ഉപരിതല പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: Deinterlacing algorithm
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസിങ്ങ് അല്‍ഗോരിതം

en: Inverse telecine
ml: വിപരീത ടെലിസിന്‍

en: Deinterlace chroma skip
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസ് ക്രോമ സ്കിപ്പ്

en: Whether temporal deinterlacing applies to luma only
ml: താല്‍കാലിക ഡീഇന്റര്‍ലേസിങ്ങ് ലൂമയില്‍ മാത്രം ബാധകമാണോയെന്ന്

en: Noise reduction level
ml: ബഹളം കുറയ്ക്കുന്ന നില

en: Scaling quality
ml: മാപന നിലവാരം

en: High quality scaling level
ml: ഉന്നത നിലവാരത്തിലുള്ള മാപന പരിധി

en: VDPAU deinterlacing filter
ml: VDPAU ഡീഇന്റര്‍ലേസിങ്ങ് അരിപ്പ

en: VDPAU output
ml: വിഡിപിഎയു ഔട്ട്പുട്ട്

en: VDPAU sharpen video filter
ml: VDPAU കൃത്യതയുള്ള വീഡിയോ അരിപ്പ

en: File keystore (plaintext)
ml: ഫയൽ കീസ്റ്റോർ (പ്ലെയിൻ‌ടെക്സ്റ്റ്)

en: Secrets are stored on a file without any encryption
ml: രഹസ്യങ്ങളൊക്കെ ഒരു എൻ‌ക്രിപ്ഷനും ഇല്ലാതെ ഒരു ഫയലിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നു

en: Crypt keystore
ml: കീസ്റ്റോർ ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യുക

en: Secrets are stored encrypted on a file
ml: രഹസ്യങ്ങൾ ഒരു ഫയലിൽ എൻക്രിപ്റ്റുചെയ്‌തു

en: No
ml: ഇല്ല

en: Any
ml: ഏതെങ്കിലും

en: System default
ml: സിസ്റ്റത്തിന്റെ സ്ഥിരസ്ഥിതി

en: After first unlock
ml: ആദ്യത്തെ തുറക്കലിന് ശേഷം

en: After first unlock, on this device only
ml: ആദ്യത്തെ തുറക്കലിന് ശേഷം, ഈ ഉപകരണത്തിൽ മാത്രം

en: When passcode set, on this device only
ml: പാസ്സ്‌കോഡ് രേഖപ്പെടുത്തിയ ശേഷം, ഈ ഉപകരണത്തിൽ മാത്രം

en: Always, on this device only
ml: എപ്പോഴും, ഈ ഉപകരണത്തിൽ മാത്രം

en: When unlocked
ml: തുറന്നതിന് ശേഷം

en: When unlocked, on this device only
ml: തുറന്നതിന് ശേഷം, ഈ ഉപകരണത്തിൽ മാത്രം

en: Synchronize stored items
ml: സംഭരിച്ച ഇനങ്ങൾ സമന്വയിപ്പിക്കുക

en: Synchronizes stored items via iCloud Keychain if enabled in the user domain.
ml: ഉപയോക്തൃ ഡൊമെയ്‌നിൽ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ സംഭരിച്ച ഇനങ്ങൾ ഐക്ലൗഡ് കീചെയിൻ വഴി സമന്വയിപ്പിക്കുന്നു.

en: Accessibility type for all future passwords saved to the Keychain
ml: കീചെയിനിൽ സംരക്ഷിച്ചിരിക്കുന്ന ഭാവിയിലെ എല്ലാ പാസ്‌വേഡുകൾക്കുമായുള്ള പ്രവേശനക്ഷമത തരം

en: Keychain access group
ml: കീ ചെയിൻ കൈകാര്യ സംഘം

en: Keychain access group as defined by the app entitlements.
ml: കീ ചെയിൻ കൈകാര്യ സംഘം ആപ്പ് പ്രകാരമുള്ളത്

en: Keychain keystore
ml: കീചെയിൻ കീസ്റ്റോർ

en: Keystore for iOS, Mac OS X and tvOS
ml:  iOS, Mac OS X and tvOS എന്നിവയ്‌ക്കായുള്ള കീസ്റ്റോർ

en: KWallet keystore
ml: കെ വാലറ്റ് കീസ്റ്റോർ

en: Secrets are stored via KWallet
ml: കെ വാലറ്റ് വഴി രഹസ്യങ്ങൾ സൂക്ഷിക്കുന്നു

en: Memory keystore
ml: മെമ്മറി കീസ്റ്റോർ

en: Secrets are stored in memory
ml: രഹസ്യങ്ങൾ മെമ്മറിയിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നു

en: libsecret keystore
ml: libsecret കീസ്റ്റോർ

en: Secrets are stored via libsecret
ml: രഹസ്യങ്ങൾ libsecret വഴി സംഭരിക്കുന്നു

en: Android log
ml: ആൻഡ്രോയിഡ് ലോഗ്

en: Android log using logcat
ml: ആൻഡ്രോയിഡ് ലോഗ്, ലോഗ് കാറ്റ് ഉപയോഗിച്ചുള്ളത്

en: Be quiet
ml: നിശബ്ദമായിരിക്കുക

en: Turn off all messages on the console.
ml: കൺസോളിലെ എല്ലാ സന്ദേശങ്ങളും ഓഫ് ചെയ്യുക.

en: Console log
ml: കൺസോൾ ലോഗ്

en: Console logger
ml: കൺസോൾ ലോഗർ

en: HTML
ml: എച് ടി എം എൽ

en: Info
ml: വിവരം

en: Debug
ml: ഡീബഗ്ഗ്‌

en: Log to file
ml: ഫയലിലേക്ക് ലോഗ് ചെയ്യുക

en: Log all VLC messages to a text file.
ml: എല്ലാ വിഎല്‍സി സന്ദേശങ്ങളും ടെക്സ്റ്റ് ഫയലിലേക്ക് ലോഗ് ചെയ്യുക.

en: Log filename
ml: ലോഗ് ഫയല്‍ നാമം

en: Specify the log filename.
ml: ലോഗ് ഫയല്‍ നാമം വ്യക്തമാക്കുക.

en: Log format
ml: ലോഗ് ഫോര്‍മാറ്റ്

en: Specify the logging format.
ml: ലോഗ്ഗിങ്ങ് രൂപഘടന വ്യക്തമാക്കുക.

en: Verbosity
ml: വെര്‍ബോസിറ്റി:(_V)

en: Select the logging verbosity or default to use the same verbosity given by --verbose.
ml: --verbose നൽകിയ അതേ വെർബോസിറ്റി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ലോഗിംഗ് വെർബോസിറ്റി അല്ലെങ്കിൽ സ്ഥിരസ്ഥിതി തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Logger
ml: ലോഗർ

en: File logger
ml: ഫയൽ ലോഗർ

en: Journal
ml: ജേണൽ

en: SystemD journal logger
ml: SystemD ജേണൽ ലോഗർ

en: System log (syslog)
ml: സിസ്റ്റം ലോഗ് (സിസ്‌ലോഗ്)

en: Emit log messages through the POSIX system log.
ml: പോസിക്സ് സിസ്റ്റം ലോഗ് വഴി ലോഗ് സന്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കുക.

en: Debug messages
ml: ഡീബഗ് സന്ദേശങ്ങൾ

en: Include debug messages in system log.
ml: ഡീബഗ് സന്ദേശങ്ങൾ സിസ്റ്റം ലോഗിൽ ഉൾപെടുത്തുക

en: Identity
ml: വ്യക്തിത്വം

en: Process identity in system log.
ml: വ്യക്തിത്വം സിസ്റ്റം ലോഗിൽ പ്രോസസ്സ് ചെയ്യുക

en: Facility
ml: സൗകര്യം

en: System logging facility.
ml: സിസ്റ്റം ലോഗ്ഗിങ്ങിനുള്ള സൗകര്യം

en: syslog
ml: സിസ് ലോഗ്

en: System logger (syslog)
ml: സിസ്റ്റം ലോഗർ (സിസ് ലോഗ്)

en: Extension not responding!
ml: വിപുലീകരണം പ്രതികരിക്കുന്നില്ല!

en: Extension '%s' does not respond.
    Do you want to kill it now?
ml: വിപുലീകരണം '%s' പ്രതികരിക്കുന്നില്ല.
    നിങ്ങൾക്കത് ഇപ്പോൾ നിർത്താൻ ആഗ്രഹമുണ്ടോ?

en: <p>Password for Web interface has not been set.</p><p>Please use --http-password, or set a password in </p><p>Preferences &gt; All &gt; Main interfaces &gt; Lua &gt; Lua HTTP &gt; Password.</p>
ml: <p>വെബ്ബ് പൊതുപ്രതലത്തിന് വേണ്ടിയുള്ള പാസ്സ്വേര്‍ഡ് ക്രമീകരിച്ചിട്ടില്ല.</p><p> ദയവായി  --http-പാസ്സ്വേര്‍ഡ് ഉപയോഗിക്കുക, അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു പാസ്സ്വേര്‍ഡ് ക്രമീകരിക്കുക </p><p>മുന്‍ഗണനകള്‍&gt; എല്ലാം &gt;പ്രധാന പൊതുപ്രതലം &gt; Lua &gt; Lua HTTP &gt; പാസ്സ്വേര്ഡ്.</p>

en: Lua interface
ml: Lua പൊതുപ്രതലം

en: Lua interface module to load
ml: ലോഡ് ചെയ്യേണ്ട Lua പൊതുപ്രതല മോഡ്യൂള്‍

en: Lua interface configuration
ml: Lua പൊതുപ്രതല രൂപരേഖ

en: Lua interface configuration string. Format is: '["<interface module name>"] = { <option> = <value>, ...}, ...'.
ml: Lua പൊതുപ്രതല രൂപരേഖാ സ്ട്രീങ്ങ്. രൂപഘടന:  '["<interface module name>"] = { <option> = <value>, ...}, ...'.

en: A single password restricts access to this interface.
ml: ഈ പൊതുപ്രതലത്തിലേയ്ക്കുള്ള പ്രവേശനത്തെ ഒരു ഏക പാസ്വേര്‍ഡ് വിലക്കുന്നു.

en: Source directory
ml: സ്രോതസ്സ് ഡയറക്ടറി

en: Directory index
ml: ഡയറക്ടറി സൂചിക

en: Allow to build directory index
ml: ഡയറക്ടറി സൂചിക നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുക

en: This is the host on which the interface will listen. It defaults to all network interfaces (0.0.0.0). If you want this interface to be available only on the local machine, enter "127.0.0.1".
ml: പൊതുപ്രതലം ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടുന്ന ഹോസ്റ്റാണ് ഇത്. എല്ലാ നെറ്റ്വര്‍ക്ക് പൊതുപ്രതലങ്ങള്‍ക്കും ഇത് സ്ഥിരസ്ഥിതി പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു (0.0.0.0). ലോക്കല്‍ മെഷീനില്‍ മാത്രം ഈ പൊതുപ്രതലം ലഭ്യമാകണം എന്ന് നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍,  "127.0.0.1" നല്‍കുക.

en: This is the TCP port on which this interface will listen. It defaults to 4212.
ml: ഈ പൊതുപ്രതലം ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടുന്ന TCP പോര്‍ട്ടാണ് ഇത്. ഇത് 4212ന് സ്ഥിരസ്ഥിതിയിലായിരിക്കും.

en: CLI input
ml: CLI ഇന്‍പുട്ട്

en: Accept commands from this source. The CLI defaults to stdin ("*console"), but can also bind to a plain TCP socket ("localhost:4212") or use the telnet protocol ("telnet://0.0.0.0:4212")
ml: ഈ ഉറവിടത്തില്‍ നിന്നുള്ള നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ സ്വീകരിക്കുക. CLI stdin ("*console")ന് സ്ഥിരസ്ഥിതിയിലായിരിക്കും, പക്ഷെ ഒരു പ്ലെയിന്‍ TCP സോക്കറ്റിനോട്  ("localhost:4212") ബ്ലൈന്‍ഡ് ആയിരിക്കും അല്ലെങ്കില്‍ ടെല്‍നെറ്റ് പ്രോട്ടോകോള്‍ ("telnet://0.0.0.0:4212") ഉപയോഗിക്കുക

en: Lua
ml: ലുവ

en: Lua interpreter
ml: ലുവ ഇന്റര്‍പ്രെട്ടര്‍

en: Lua HTTP
ml: ലുവ എച്ച്ടിടിപി

en: Lua CLI
ml: ലുവ സിഎല്‍ഐ

en: Command-line interface
ml: കമാന്‍ഡ്-ലൈന്‍ പൊതുപ്രതലം

en: Lua Telnet
ml: ലുവ ടെല്‍നെറ്റ്

en: Lua Meta Fetcher
ml: Lua മെറ്റാ ഫെച്ചര്‍

en: Fetch meta data using lua scripts
ml: മെറ്റാ ഡാറ്റ lua സ്ക്രീപ്റ്റ് ഉപയോഗിച്ച് വലിച്ചെടുക്കുക

en: Lua Meta Reader
ml: ലുവ മെറ്റാ റീഡര്‍

en: Read meta data using lua scripts
ml: lua സ്ക്രിപ്റ്റ് ഉപയോഗിച്ച് മെറ്റാ ഡാറ്റ വായിക്കുക

en: Lua Playlist
ml: Lua പ്ലേലിസ്റ്റ്

en: Lua Playlist Parser Interface
ml: Lua പ്ലേലിസ്റ്റ് പാര്‍സര്‍ പൊതുപ്രതലം

en: Lua Art
ml: ലുവ ആര്‍ട്ട്

en: Fetch artwork using lua scripts
ml: lua സ്ക്രിപ്റ്റ് ഉപയോഗിച്ച് ആര്‍ട്ട്വര്‍ക്ക് വലിച്ചെടുക്കുക

en: Lua Extension
ml: ലുവ അനുബന്ധം

en: Lua SD Module
ml: Lua SD മോഡ്യൂള്‍

en: Folder meta data
ml: ഫോള്‍ഡര്‍ മെറ്റാഡാറ്റ

en: Album art filename
ml: ആല്‍ബംആര്‍ട്ട് ഫയല്‍ നാമം

en: Filename to look for album art in current directory
ml: നിലവിലെ ഡയറക്ടറിയിലെ ആല്‍ബം ആര്‍ട്ട് നോക്കുന്നതിനുള്ള ഫയല്‍ നാമം

en: Blues
ml: ബ്ലൂസ്

en: Classic Rock
ml: ക്ലാസിക് റോക്ക്

en: Country
ml: രാജ്യം

en: Disco
ml: ഡിസ്കോ

en: Funk
ml: ഫങ്ക്

en: Grunge
ml: ഗ്രഞ്ച്

en: Hip-Hop
ml: ഹിപ്-ഹോപ്പ്

en: Jazz
ml: ജാസ്

en: Metal
ml: മെറ്റല്‍

en: New Age
ml: പുതിയ വയസ്സ്

en: Oldies
ml: ഓള്‍ഡീസ്

en: Other
ml: മറ്റുള്ളവ

en: R&B
ml: ആര്‍&ബി

en: Rap
ml: റാപ്പ്

en: Industrial
ml: ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍

en: Alternative
ml: ആള്‍ടര്‍ണേറ്റീവ്

en: Death Metal
ml: ഡെത്ത് മെറ്റല്‍

en: Pranks
ml: പ്രാങ്കുകള്‍

en: Soundtrack
ml: സൗണ്ട്ട്രാക്ക്

en: Euro-Techno
ml: യൂറോ-ടെക്നോ

en: Ambient
ml: ആമ്പിയന്റ്

en: Trip-Hop
ml: ട്രിപ്പ്-ഹോപ്

en: Vocal
ml: വോക്കല്‍

en: Jazz+Funk
ml: ജാസ്+ഫങ്ക്

en: Fusion
ml: ഫ്യൂഷന്‍

en: Trance
ml: ട്രാന്‍സ്

en: Instrumental
ml: ഇന്‍സ്ട്രുമെന്റല്‍

en: Acid
ml: ആസിഡ്

en: House
ml: ഹൗസ്

en: Sound Clip
ml: സൗണ്ട് ക്ലിപ്

en: Gospel
ml: ഗോസ്പെല്‍

en: Noise
ml: നോയിസ്

en: Alternative Rock
ml: ആള്‍ടര്‍ണേറ്റീവ് റോക്ക്

en: Bass
ml: ബാസ്സ്

en: Soul
ml: സോള്‍

en: Punk
ml: പങ്ക്

en: Meditative
ml: മെഡിറ്റേറ്റീവ്

en: Instrumental Pop
ml: വാദ്യോപകരണ പോപ്

en: Instrumental Rock
ml: വാദ്യോപകരണ റോക്ക്

en: Ethnic
ml: എഥനിക്

en: Gothic
ml: ഗോതിക്

en: Darkwave
ml: ഡാര്‍ക്ക്വേവ്

en: Techno-Industrial
ml: ടെക്നോ-ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍

en: Electronic
ml: ഇലക്ട്രോണിക്

en: Pop-Folk
ml: പോപ്-ഫോക്ക്

en: Eurodance
ml: യൂറോഡാന്‍സ്

en: Dream
ml: ഡ്രീം

en: Southern Rock
ml: സതേണ്‍ റോക്ക്

en: Comedy
ml: ഹാസ്യം

en: Cult
ml: കള്‍ട്ട്

en: Gangsta
ml: ഗാംഗ്സ്റ്റ

en: Top 40
ml: ടോപ്പ് 40

en: Christian Rap
ml: ക്രിസ്റ്റ്യന്‍ റാപ്പ്

en: Pop/Funk
ml: പോപ്/ഫങ്ക്

en: Jungle
ml: ജംഗിള്‍

en: Native American
ml: അമേരിക്കന്‍ തദ്ദേശീയന്‍

en: Cabaret
ml: കാബറേറ്റ്

en: New Wave
ml: പുതിയ വേവ്

en: Rave
ml: റേവ്

en: Showtunes
ml: ഷോട്യൂണ്‍സ്

en: Trailer
ml: ട്രെയിലര്‍

en: Lo-Fi
ml: ലോ-ഫി

en: Tribal
ml: ട്രൈബല്‍

en: Acid Punk
ml: ആസിഡ് പങ്ക്

en: Acid Jazz
ml: ആസിഡ് ജാസ്

en: Polka
ml: പോള്‍ക്ക

en: Retro
ml: റെട്രോ

en: Musical
ml: മ്യൂസിക്കല്‍

en: Rock & Roll
ml: റോക്ക് & റോള്‍

en: Hard Rock
ml: ഹാര്‍ഡ് റോക്ക്

en: Folk
ml: ഫോക്ക്

en: Folk-Rock
ml: ഫോക്ക്-റോക്ക്

en: National Folk
ml: നാഷണല്‍ ഫോക്ക്

en: Swing
ml: സ്വിംഗ്

en: Fast Fusion
ml: ഫാസ്റ്റ് ഫ്യൂഷന്‍

en: Bebob
ml: ബെബോബ്

en: Revival
ml: റിവൈവല്‍

en: Celtic
ml: സെല്‍ടിക്

en: Bluegrass
ml: ബ്ലൂഗ്രാസ്സ്

en: Avantgarde
ml: അവാന്ത്ഗാര്‍ഡേ

en: Gothic Rock
ml: ഗോത്തിക് റോക്ക്

en: Progressive Rock
ml: പ്രോഗ്രസീവ് റോക്ക്

en: Psychedelic Rock
ml: സൈക്കെഡെലിക്ക് റോക്ക്

en: Symphonic Rock
ml: സിംഫോണിക് റോക്ക്

en: Slow Rock
ml: സ്ലോ റോക്ക്

en: Big Band
ml: ബിഗ് ബാന്‍ഡ്

en: Easy Listening
ml: എളുപ്പത്തിലുള്ള കേള്‍വി

en: Acoustic
ml: അക്കൗസ്റ്റിക്ക്

en: Humour
ml: ഹ്യൂമര്‍

en: Speech
ml: സ്പീച്ച്

en: Chanson
ml: ചാന്‍സണ്‍

en: Opera
ml: ഒപേറ

en: Chamber Music
ml: ചേമ്പര്‍ മ്യൂസിക്

en: Sonata
ml: സൊനാറ്റ

en: Symphony
ml: സിംഫണി

en: Booty Bass
ml: ബൂട്ടി ബാസ്

en: Primus
ml: പ്രൈമസ്

en: Porn Groove
ml: പോണ്‍ ഗ്രൂവ്

en: Satire
ml: സറ്റൈര്‍

en: Slow Jam
ml: സ്ലോ ജാം

en: Tango
ml: ടാംഗോ

en: Samba
ml: സാംബ

en: Folklore
ml: ഫോക്ക്ലോര്‍

en: Ballad
ml: ബല്ലാഡ്

en: Power Ballad
ml: പവര്‍ ബല്ലാഡ്

en: Rhythmic Soul
ml: റിഥമിക്ക് സോള്‍

en: Freestyle
ml: ഫ്രീസ്റ്റൈല്‍

en: Duet
ml: ഡ്യുവറ്റ്

en: Punk Rock
ml: പങ്ക് റോക്ക്

en: Drum Solo
ml: ഡ്രം സോളോ

en: Acapella
ml: അക്കാപെല്ല

en: Euro-House
ml: യൂറോ-ഹൗസ്

en: Dance Hall
ml: ഡാന്‍സ് ഹാള്‍

en: Goa
ml: ഗോവ

en: Drum & Bass
ml: ഡ്രം & ബാസ്

en: Club - House
ml: ക്ലബ് - ഹൗസ്

en: Hardcore
ml: ഹാര്‍ഡ്കോര്‍

en: Terror
ml: ടെറര്‍

en: Indie
ml: ഇന്‍ഡി

en: BritPop
ml: ബ്രിറ്റ്പോപ്

en: Negerpunk
ml: നെഗര്‍പങ്ക്

en: Polsk Punk
ml: പോള്‍സ്ക് പങ്ക്

en: Beat
ml: ആഡി

en: Christian Gangsta Rap
ml: ക്രിസ്തീയ ഗങ്ഗ്സ്റ്റ റാപ്

en: Heavy Metal
ml: ഖനമുള്ള ലോഹം

en: Black Metal
ml: കറുത്ത ലോഹം

en: Crossover
ml: ക്രോസ്ഓവർ

en: Contemporary Christian
ml: സമകാലീക ക്രിസ്തീയ

en: Christian Rock
ml: ക്രിസ്തീയ റോക്ക്

en: Merengue
ml: മേരെങ്

en: Salsa
ml: സാല്സാ

en: Thrash Metal
ml: ത്രഷ് ലോഹം

en: Anime
ml: അനിമ്

en: JPop
ml: ജ്പോപ്

en: Synthpop
ml: സിന്ത്പോപ്

en: addons local storage
ml: ആഡ് ഓൺസ്‌ പ്രാദേശിക സംഭരണം

en: Addons local storage installer
ml: ആഡോൺസ് പ്രാദേശിക സംഭരണ ഇൻസ്റ്റാളർ

en: Addons local storage lister
ml: ആഡ് ഓൺസ്‌ പ്രാദേശിക സംഭരണ ലിസ്റ്റർ

en: Videolan.org's addons finder
ml: Videolan.org- ന്റെ ആഡോൺസ് കണ്ടെത്തൽ

en: addons.videolan.org addons finder
ml: addons.videolan.org ആഡോൺസ് കണ്ടെത്തൽ

en: Videolan.org's single archive addons finder
ml: Videolan.org- ന്റെ ഒറ്റ ആർക്കൈവ് ആഡ്ഓൺസ് കണ്ടെത്തൽ

en: single .vlp archive addons finder
ml: സിംഗിൾ .vlp ആർക്കൈവ് ആഡോണുകൾ കണ്ടെത്തൽ

en: The username of your last.fm account
ml: നിങ്ങളുടെ last.fm അക്കൌണ്ടിന്റെ ഉപയോക്തനാമം

en: The password of your last.fm account
ml: നിങ്ങളുടെ last.fm അക്കൌണ്ടിന്റെ പാസ്സ്വേര്‍ഡ്

en: Scrobbler URL
ml: സ്ക്രോബളര്‍ യുആര്‍എല്‍

en: The URL set for an alternative scrobbler engine
ml: ഒരു പകരമുള്ള സ്ക്രോബ്ലര്‍ എന്‍ജിന് URL ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നു

en: Audioscrobbler
ml: ഓഡിയോസ്ക്രോബ്ളര്‍

en: Submission of played songs to last.fm
ml: last.fm ലേയ്ക്ക് വായിക്കപ്പെട്ട പാട്ടുകളുടെ സമര്‍പ്പണം

en: last.fm: Authentication failed
ml: last.fm: പ്രാമാണീകരണം പരാജയപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു

en: last.fm username or password is incorrect. Please verify your settings and relaunch VLC.
ml: last.fm ഉപയോക്തനാമം അല്ലെങ്കില്‍ പാസ്സ്വേര്‍ഡ് തെറ്റാണ്. ദയവായി നിങ്ങളുടെ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ പരിശോധിക്കുകയും കൂടാതെ VLC വീണ്ടും അവതരിപ്പിക്കുക.

en: Last.fm username not set
ml: Last.fm ഉപഭോക്ത്ര ഐഡി ചേർത്തിട്ടില്ല

en: Please set a username or disable the audioscrobbler plugin, and restart VLC.
    Visit http://www.last.fm/join/ to get an account.
ml: ദയവായി ഒരു ഉപയോക്തനാമം അല്ലെങ്കില്‍ ഓഡിയോസ്ക്രോബ്ലര്‍ പ്ലഗ്ഗിന്‍ അപ്രാപ്തമാക്കുക, കൂടാതെ VLC പുനരാരംഭിക്കുക.
    ഒരു അക്കൌണ്ട് ലഭിക്കുന്നതിന് http://www.last.fm/join/ സന്ദര്‍ശിക്കുക.

en: acoustid
ml: അക്കോസ്സ്ട് ഐഡി

en: Track fingerprinter (based on Acoustid)
ml: ഫിംഗർപ്രിന്റർ ട്രാക്ക് ചെയ്യക (Acoustid അടിസ്ഥാനമാക്കി)

en: However, the security certificate presented by the server is unknown and could not be authenticated by any trusted Certificate Authority.
ml: എന്നിരുന്നാലും, സെർവർ അവതരിപ്പിച്ച സുരക്ഷാ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അജ്ഞാതമാണ്, മാത്രമല്ല ഏതെങ്കിലും വിശ്വസ്ത സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അതോറിറ്റിക്ക് പ്രാമാണീകരിക്കാൻ കഴിയില്ല.

en: However, the security certificate presented by the server changed since the previous visit and was not authenticated by any trusted Certificate Authority.
ml: എന്നിരുന്നാലും, സെർവർ അവതരിപ്പിച്ച സുരക്ഷാ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് മുമ്പത്തെ സന്ദർശനത്തിനുശേഷം മാറ്റി, വിശ്വസനീയമായ ഒരു സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അതോറിറ്റിയും ഇത് പ്രാമാണീകരിച്ചില്ല.

en: Abort
ml: നിഷ്ഫലമാക്കുക

en: View certificate
ml: സാക്ഷ്യപത്രം കാണുക

en: Insecure site
ml: സുരക്ഷിതമാല്ലാത്ത സൈറ്റ്

en: You attempted to reach %s. %s
    This problem may be stem from an attempt to breach your security, compromise your privacy, or a configuration error.
    
    If in doubt, abort now.
ml: നിങ്ങൾ എത്തിച്ചേരാൻ ശ്രമിച്ചു.%s.%s
    നിങ്ങളുടെ സുരക്ഷ ലംഘിക്കുന്നതിനോ നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യതയെ അപഹരിക്കുന്നതിനോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു കോൺഫിഗറേഷൻ പിശകിനോ ഉള്ള ശ്രമത്തിൽ നിന്നാണ് ഈ പ്രശ്നം ഉണ്ടാകുന്നത്.
    
    സംശയമുണ്ടെങ്കിൽ, ഇപ്പോൾ നിർത്തുക.

en: Accept 24 hours
ml: 24 മണിക്കുറുകള്‍ സ്വീകരിക്കുക

en: Accept permanently
ml: സ്ഥിരമായി അംഗീകരിച്ചു

en: This is the certificate presented by %s:
    %s
    
    If in doubt, abort now.
ml: %sനാല്‍ ഹാജരാക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റാണ് ഇത്:
    %s
    
    സംശയത്തിലാണെങ്കില്‍, ഇപ്പോള്‍ തന്നെ നിഷ്ഫലമാക്കുക.

en: Use system trust database
ml: സിസ്റ്റം ട്രസ്റ്റ് ഡാറ്റാബേസ് ഉപയോഗിക്കുക

en: Trust the root certificates of Certificate Authorities stored in the operating system trust database to authenticate TLS sessions.
ml: ടി‌എൽ‌എസ് സെഷനുകൾ‌ പ്രാമാണീകരിക്കുന്നതിന് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റം ട്രസ്റ്റ് ഡാറ്റാബേസിൽ‌ സംഭരിച്ചിരിക്കുന്ന സർ‌ട്ടിഫിക്കറ്റ് അതോറിറ്റികളുടെ റൂട്ട് സർ‌ട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ‌ വിശ്വസിക്കുക.

en: Trust directory
ml: ട്രസ്റ്റ് ഡയറക്ടറി

en: Trust the root certificates of Certificate Authorities stored in the specified directory to authenticate TLS sessions.
ml: ടി‌എൽ‌എസ് സെഷനുകൾ‌ പ്രാമാണീകരിക്കുന്നതിന് നിർ‌ദ്ദിഷ്‌ട ഡയറക്‌ടറിയിൽ‌ സംഭരിച്ചിരിക്കുന്ന സർ‌ട്ടിഫിക്കറ്റ് അതോറിറ്റികളുടെ റൂട്ട് സർ‌ട്ടിഫിക്കറ്റുകളെ വിശ്വസിക്കുക.

en: TLS cipher priorities
ml: TLS സിഫര്‍ മുന്‍ഗണനകള്‍

en: Ciphers, key exchange methods, hash functions and compression methods can be selected. Refer to GNU TLS documentation for detailed syntax.
ml: സിഫറുകള്‍, കീ കൈമാറ്റ രീതികള്‍, ഹാഷ് പ്രവൃത്തികള്‍ കൂടാതെ ഞെരുക്കല്‍ രീതികള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കാം. വ്യക്തമായ വാക്യഘടനയ്ക്ക് GNU TLS ലഘുലേഖ അന്വേഷിക്കുക.

en: Performance (prioritize faster ciphers)
ml: പ്രകടനം (വേഗമുള്ള സിഫറുകള്‍ക്കാണ് മുന്‍ഗണന)

en: Secure 128-bits (exclude 256-bits ciphers)
ml: സുരക്ഷിത 128-ബിറ്റുകള്‍ ( 256-ബിറ്റ് സിഫറുകള്‍ ഒഴിവാക്കി)

en: Secure 256-bits (prioritize 256-bits ciphers)
ml: സുരക്ഷിത 256-ബിറ്റുകള്‍ (256-ബിറ്റ് സിഫറുകള്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന)

en: GNU TLS transport layer security
ml: GNU TLS ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് ലെയര്‍ സുരക്ഷ

en: GNU TLS server
ml: ജിഎന്‍യു ടിഎല്‍എസ് സര്‍വ്വര്‍

en: Playing some media.
ml: ഏതോ മീഡിയ പ്ലേ ചെയ്യുന്നു.

en: D-Bus screensaver
ml: ഡി-ബസ് സ്ക്രീൻസേവർ

en: D-Bus screen saver inhibition
ml: ഡി-ബസ് സ്ക്രീൻ സേവർ ഇൻഹിബിഷൻ

en: XDG-screensaver
ml: XDG-സ്ക്രീന്‍സേവര്‍

en: XDG screen saver inhibition
ml: XDG സ്ക്രീന്‍സേവര്‍ നിരോധം

en: Logging
ml: ലോഗ്ഗിങ്ങ്

en: File logging
ml: ഫയല്‍ ലോഗ്ഗിങ്ങ്

en: M3U playlist export
ml: M3U പ്ലേലിസ്റ്റ് എക്സ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുക

en: M3U8 playlist export
ml: M3U8 പ്ലേലിസ്റ്റ് എക്സ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുക

en: XSPF playlist export
ml: XSPF പ്ലേലിസ്റ്റ് എക്സ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുക

en: HTML playlist export
ml: HTML  പ്ലേലിസ്റ്റ് എക്സ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുക

en: Maximum number of connections
ml: കണക്ഷനുകളുടെ പരമാവധി എണ്ണം

en: This limits the maximum number of clients that can connect to the RTSP VOD. 0 means no limit.
ml: RTSP VOD കണക്ട് ചെയ്യാവുന്ന പരമാവധി ഇടപാടുകാരുടെ എണ്ണം ഇത് പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു. 0 എന്നാല്‍ പരിധിയില്ല എന്നര്‍ത്ഥം.

en: MUX for RAW RTSP transport
ml: RAW RTSP ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ടിനുള്ള MUX

en: Sets the timeout option in the RTSP session string
ml: RTSP സെഷന്‍ സ്ട്രീങ്ങിലുള്ള ടൈംഔട്ട് ക്രമീകരിക്കുക

en: Defines what timeout option to add to the RTSP session ID string. Setting it to a negative number removes the timeout option entirely. This is needed by some IPTV STBs (such as those made by HansunTech) which get confused by it. The default is 5.
ml: RTSP സെഷന്‍ ID സ്ട്രിങ്ങിനോട് ഏത് ടൈംഔട്ട് ഐഛികം ചേര്‍ക്കണമെന്നത് വ്യക്തമാക്കുന്നു. അവയെ ഒരു നെഗറ്റീവ് സംഖ്യയുമായി ക്രമീകരിക്കുന്നതിലൂടെ ടൈംഔട്ട് ഐഛികം പൂര്‍ണ്ണമായും നീക്കം ചെയ്യപ്പെടുന്നു. അവയാല്‍ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കപ്പെട്ട ചില  IPTV STBകള്‍ (HansunTechനാല്‍ നിര്‍മ്മിക്കപ്പെട്ടത്) ഇതിന് ആവശ്യമാണ്. സ്വമേധയാലുള്ളത് 5.

en: RTSP VoD
ml: ആര്‍ടിഎസ്പി വിഒഡി

en: Legacy RTSP VoD server
ml: പാരമ്പര്യ RTSP VoD സെര്‍വര്‍

en: TLS support for OS X and iOS
ml: OS X കൂടാതെ iOS എന്നിവയ്ക്കുള്ള TLS പിന്തുണ

en: TLS server support for OS X
ml: OS X നുള്ള TLS സെര്‍വര്‍ പിന്തുണ

en: You attempted to reach %s. However the security certificate presented by the server is unknown and could not be authenticated by any trusted Certification Authority. This problem may be caused by a configuration error or an attempt to breach your security or your privacy.
    
    If in doubt, abort now.
ml: നിങ്ങള്‍ %s എത്തുന്നതിന് ശ്രമിച്ചിരിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും സെര്‍വറിനാല്‍ സമര്‍പ്പിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന സുരക്ഷാ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് തിരച്ചറിയപ്പെടാത്തതും വിശ്വസ്ത സെര്‍ട്ടിഫിക്കേഷന്‍ അതോറിറ്റിയാല്‍ അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടിട്ടുമില്ല. ഈ പ്രശ്നം കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ പിശക് അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ സുരക്ഷയും സ്വകാര്യതയും തകര്‍ക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചതിലൂടെ സംഭവിച്ചതാകാം.
    
    സംശയത്തിലാണെങ്കില്‍, ഇപ്പോള്‍ തന്നെ നിഷ്ഫലമാക്കുക.

en: Accept certificate temporarily
ml: സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് താല്കാലികമായി അംഗീകരിക്കുക

en: Stats
ml: സ്റ്റാറ്റ്സ്

en: Stats encoder function
ml: എന്‍കോഡര്‍ പ്രവൃത്തിയുടെ അവസ്ഥ

en: Stats decoder
ml: ഡീകോഡര്‍ അവസ്ഥ

en: Stats decoder function
ml: ഡീകോഡര്‍ പ്രവൃത്തിയുടെ അവസ്ഥ

en: Stats demux
ml: സ്റ്റാറ്റ്സ് ഡീമക്സ്

en: Stats demux function
ml: ഡീമക്സ് പ്രവൃത്തിയുടെ അവസ്ഥ

en: XML Parser (using libxml2)
ml: XML പാര്‍സര്‍ (libxml2 ഉപയോഗിച്ച്)

en: Title to put in ASF comments.
ml: ASF അഭിപ്രായങ്ങളില്‍ ഇടുന്നതിനുള്ള ശീര്‍ഷകം.

en: Author to put in ASF comments.
ml: ASF അഭിപ്രായങ്ങളില്‍ ഇടുന്നതിനുള്ള രചയിതാവ്.

en: Copyright string to put in ASF comments.
ml: ASF അഭിപ്രായങ്ങളില്‍ ഇടുന്നതിനുള്ള കോപ്പിറൈറ്റ് സ്ട്രീങ്ങ്.

en: Comment
ml: നിര്‍ദ്ദേശം

en: Comment to put in ASF comments.
ml: ASF അഭിപ്രായങ്ങളില്‍ ഇടുന്നതിനുള്ള അഭിപ്രായം.

en: "Rating" to put in ASF comments.
ml: ASF അഭിപ്രായങ്ങളില്‍ ഇടുന്നതിനുള്ള "റേറ്റിങ്ങ്".

en: Packet Size
ml: പാക്കറ്റ് വലിപ്പം

en: ASF packet size -- default is 4096 bytes
ml: ASF പാക്കറ്റ് വലിപ്പം -- സ്വമേധയാലുള്ളത് 4096 ബൈറ്റ്സ്

en: Bitrate override
ml: ബിറ്റ്റേറ്റ് അസാധുവാക്കുക

en: Do not try to guess ASF bitrate. Setting this, allows you to control how Windows Media Player will cache streamed content. Set to audio+video bitrate in bytes
ml: ASF ബിറ്റ്റേറ്റ് ഊഹിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കരുത്.  ഇത് ക്രമീകരിക്കുന്നതിലൂടെ, വിന്‍ഡോസ് മീഡിയാ പ്ലെയര്‍ സ്ട്രീമ്ഡ് ഉള്ളടക്കങ്ങളെ കാഷെ ചെയ്യുന്നത് എങ്ങനെ എന്നുള്ളത് മനസ്സിലാക്കാന്‍ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു. ഓഡിയോ+വീഡിയോ ബിറ്റ്റേറ്റിനെ ബൈറ്റ്സിലോട്ട് ക്രമീകരിക്കുക.

en: ASF muxer
ml: ASF മക്സര്‍

en: Unknown Video
ml: അറിയപ്പെടാത്ത വീഡിയോ

en: Subject
ml: വിഷയം

en: Encoder
ml: എന്‍കോഡര്‍

en: AVI muxer
ml: AVI മക്സര്‍

en: Dummy/Raw muxer
ml: ഡമ്മി/റോ മക്സര്‍

en: Create "Fast Start" files
ml: "വേഗത്തില്‍ തുടങ്ങുന്ന" ഫയലുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കുക

en: Create "Fast Start" files. "Fast Start" files are optimized for downloads and allow the user to start previewing the file while it is downloading.
ml: "വേഗത്തില്‍ തുടങ്ങുന്ന" ഫയലുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കുക. "വേഗത്തില്‍ തുടങ്ങുന്ന" ഫയലുകള്‍ ഡൌണ്‍ലോഡിന് വേണ്ടി ഏകതാനമാക്കുന്നു കൂടാതെ അവ ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്യപ്പെടുമ്പോള്‍ ഫയലുകള്‍ കാണുന്നതിന് ഉപയോക്താവിനെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: MP4/MOV muxer
ml: MP4/MOV മക്സര്‍

en: Fragmented and streamable MP4 muxer
ml: വിഘടിച്ചതും സ്ട്രീം ചെയ്യാവുന്നതുമായ MP4 muxer

en: DTS delay (ms)
ml: DTS താമസ്സം (ms)

en: Delay the DTS (decoding time stamps) and PTS (presentation timestamps) of the data in the stream, compared to the SCRs. This allows for some buffering inside the client decoder.
ml: സ്ട്രീമിലെ DTS (ഡീകോഡിങ്ങ് ടൈം സ്റ്റാമ്പ്സ്) കൂടാതെ PTS (പ്രസന്റേഷന്‍ ടൈം സ്റ്റാമ്പുകള്‍) ഡാറ്റകള്‍ താമസ്സിപ്പിക്കുക, SCRമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍. ഇത് ഇടപാടുകാരന്റെ ഡീകോഡറിനുള്ളില്‍ ചില ബഫറിങ്ങുകള്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

en: PES maximum size
ml: PES പരമാവധി വലിപ്പം

en: Set the maximum allowed PES size when producing the MPEG PS streams.
ml: MPEG PS സ്ട്രീമുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുമ്പോള്‍ പരമാവധി അനുവദനീയമായ PES വലിപ്പം  ക്രമീകരിക്കുക.

en: PS muxer
ml: PS മക്സര്‍

en: Video PID
ml: വീഡിയോ PID

en: Assign a fixed PID to the video stream. The PCR PID will automatically be the video.
ml: വീഡിയോ സ്ട്രീമിലേയ്ക്ക് ഒരു നിശ്ചിത PID നിയോഗിക്കുക. PCR PID സ്വയമേവ വീഡിയോയിലേയ്ക്കാവും.

en: Audio PID
ml: ഓഡിയോ PID

en: Assign a fixed PID to the audio stream.
ml: ഓഡിയോ സ്ട്രീമിലേയ്ക്ക് ഒരു നിശ്ചിത PID നിയോഗിക്കുക

en: Assign a fixed PID to the SPU.
ml: SPUയ്ക്ക് വേണ്ടി ഒരു നിശ്ചിത PID നിയോഗിക്കുക.

en: Assign a fixed PID to the PMT
ml: PMTയ്ക്ക് വേണ്ടി ഒരു നിശ്ചിത PID നിയോഗിക്കുക.

en: Assign a fixed Transport Stream ID.
ml: ഒരു നിശ്ചിത വാഹക സ്ട്രീം ID നിയോഗിക്കുക.

en: Assign a fixed Network ID (for SDT table)
ml: ഒരു നിശ്ചിത നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ID (SDT പട്ടികയ്ക്ക് വേണ്ടി) നിയോഗിക്കുക

en: PMT Program numbers
ml: PMT പ്രോഗ്രാം സംഖ്യകള്‍

en: Assign a program number to each PMT. This requires "Set PID to ID of ES" to be enabled.
ml: ഓരോ PMTയ്ക്കും ഒരു പ്രോഗ്രാം സംഖ്യ നിയോഗിക്കുക. ഇതിന് ക്രിയാത്മകമാകുവാന്‍  "Set PID to ID of ES" ആവശ്യമാണ്.

en: Mux PMT (requires --sout-ts-es-id-pid)
ml: മക്സ് PMT ( --sout-ts-es-id-pid ആവശ്യമാണ്)

en: Define the pids to add to each pmt. This requires "Set PID to ID of ES" to be enabled.
ml: ഓരോ pmtയിലും ചേര്‍ക്കുന്നതിന് പിഡ്സിനെ വിശദീകരിക്കുക. ഇതിന് ക്രിയാത്മകമാകുവാന്‍ "Set PID to ID of ES" ആവശ്യമാണ്.

en: SDT Descriptors (requires --sout-ts-es-id-pid)
ml: SDT വിവരണികള്‍ ( --sout-ts-es-id-pid ആവശ്യമാണ്)

en: Defines the descriptors of each SDT. This requires "Set PID to ID of ES" to be enabled.
ml: ഓരോ എസ്ഡിടിയുടെയും ഡിസ്ക്രിപ്റ്ററുകൾ നിർവചിക്കുന്നു. പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുന്നതിന് ഇതിന് "Set PID to ID of ES" ആവശ്യമാണ്.

en: Set PID to ID of ES
ml: ESന്റെ IDലേയ്ക്ക് PID ക്രമീകരിക്കുക.

en: Sets PID to the ID if the incoming ES. This is for use with --ts-es-id-pid, and allows having the same PIDs in the input and output streams.
ml: അകത്തുവരുന്നത് ES ആണെങ്കില്‍ IDയിലേയ്ക്ക് PID ക്രമീകരിക്കുക. ഇത് ഇന്‍പുട്ട് ഔട്ട്പുട്ട് സ്ട്രീമുകളില്‍ --ts-es-id-pid, കൂടാതെ ഒരേ PIDകളെ അനുവദിക്കുന്നതിനും ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Data alignment
ml: ഡാറ്റാ വിന്യാസം

en: Enforces alignment of all access units on PES boundaries. Disabling this might save some bandwidth but introduce incompatibilities.
ml: PES അതിര്‍ത്തികളിലുള്ള എല്ലാ പ്രവേശന യൂണിറ്റുകളുടെയും വിന്യാസം നടപ്പിലാക്കുന്നു. ഇവയെ അശക്തമാക്കുന്നത് ചിലപ്പോള്‍ ചില ബാന്റ്വിഡ്ത്തുകളെ സംരക്ഷിക്കുമായിരിക്കും പക്ഷെ പൊരുത്തമില്ലാത്തവയെ അവതരിപ്പിക്കും.

en: Shaping delay (ms)
ml: രൂപമാറ്റം വൈകല്‍ (ms)

en: Cut the stream in slices of the given duration, and ensure a constant bitrate between the two boundaries. This avoids having huge bitrate peaks, especially for reference frames.
ml: തന്നിരിക്കുന്ന സമയത്തിനുള്ളില്‍ സ്ട്രീമുകള്‍ സ്ലൈസുകളായി മുറിയ്ക്കുക, കൂടാതെ രണ്ട് അതിരുകള്‍ക്കും ഇടയ്ക്ക് ഒരു സ്ഥിര ബിറ്റ്റേറ്റുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക. ഇത് വലിയ രീതിയിലുള്ള പ്രത്യേകിച്ചും പരാമര്‍ശ ഫ്രെയിമുകളുടെ ബിറ്റ്റേറ്റ്  പീക്കുകള്‍ ഒഴിവാക്കുന്നു.

en: Use keyframes
ml: കീഫ്രെയിമുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: If enabled, and shaping is specified, the TS muxer will place the boundaries at the end of I pictures. In that case, the shaping duration given by the user is a worse case used when no reference frame is available. This enhances the efficiency of the shaping algorithm, since I frames are usually the biggest frames in the stream.
ml: ഒരുപക്ഷെ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമവും, കൂടാതെ രൂപമാറ്റം ആവശ്യമാണെങ്കില്‍, TS മക്സര്‍ I ചിത്രങ്ങളുടെ അവസാനമുള്ള അതിര്‍ത്തികളില്‍ സ്ഥാപിക്കുന്നു. അക്കാര്യത്തില്‍ എപ്പോഴാണോ പരാമര്‍ശ ഫ്രെയിം ഒന്നുംതന്നെ ലഭ്യമല്ലാത്തത് ഉപഭോക്താവിനാല്‍ നല്‍കപ്പെട്ട രൂപമാറ്റ കാലാവധി  വെറുതെയാകുന്നു. ഇത് ഷേപ്പിങ്ങ് അല്‍ഗോരിതത്തിന്റെ കാര്യക്ഷമത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു, സ്ട്രീമിലെ വലിയ ഫ്രെയിമുകളായി സാധാരണരീതിയില്‍ I ഫ്രെയിമുകള്‍ മാറുന്നതുവരെ.

en: PCR interval (ms)
ml: PCR ഇടവേള (ms)

en: Set at which interval PCRs (Program Clock Reference) will be sent (in milliseconds). This value should be below 100ms. (default is 70ms).
ml: ഏത് ഇടവേളയിലാണ് PCRകള്‍ (പ്രോഗ്രാം ക്ലോക്ക് റഫറന്‍സ്) അയയ്ക്കേണ്ടത് (മില്ലിസെക്കന്‍ഡ്സില്‍) എന്നത് ക്രമീകരിക്കുക.

en: Minimum B (deprecated)
ml: കുറഞ്ഞത് B (എതിര്‍ത്തുപറഞ്ഞ)

en: This setting is deprecated and not used anymore
ml: ഈ ക്രമീകരണം എതിര്‍ത്തുപറഞ്ഞതും പിന്നീടൊരിക്കലും ഉപയോഗിക്കപ്പെടാത്തതുമാണ്

en: Maximum B (deprecated)
ml: പരമാവധി B (എതിര്‍ത്തുപറഞ്ഞ)

en: Delay the DTS (decoding time stamps) and PTS (presentation timestamps) of the data in the stream, compared to the PCRs. This allows for some buffering inside the client decoder.
ml: PCRനോട് താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സ്ട്രീമിലെ DTS (ഡീകോഡിങ്ങ് ടൈം സ്റ്റാമ്പ്സ്) കൂടാതെ PTS (പ്രസന്റേഷന്‍ ടൈം സ്റ്റാമ്പ്) എന്നിവ വൈകിപ്പിക്കുക. ഇത് ഇടപാടുകാരുടെ ഡീകോഡറിനുള്ളില്‍ ചില ബഫറിങ്ങുകള്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Crypt audio
ml: ക്രിപ്റ്റ് ഓഡിയോ

en: Crypt audio using CSA
ml: CSA ഉപയോഗിച്ചുള്ള ക്രിപ്റ്റ് ഓഡിയോ

en: Crypt video
ml: ക്രിപ്റ്റ് വീഡിയോ

en: Crypt video using CSA
ml: CSA ഉപയോഗിച്ചുള്ള ക്രിപ്റ്റ് വീഡിയോ

en: CSA Key in use
ml: CSA കീ ഉപയോഗത്തിലാണ്

en: CSA encryption key used. It can be the odd/first/1 (default) or the even/second/2 one.
ml: CSA ഗൂഢഭാഷയിലാക്കല്‍ കീ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നു. അത് ചിലപ്പോള്‍ ഒറ്റ/ആദ്യത്തെ/1 (ഡിഫോള്‍ട്ട്) അല്ലെങ്കില്‍ ഇരട്ട/രണ്ടാമത്തെ/2 ആയിരിക്കും .

en: Packet size in bytes to encrypt
ml: ഗൂഢഭാഷയിലാക്കുന്നതിന് പാക്കറ്റ് വലിപ്പം ബൈറ്റിലാണ്

en: Size of the TS packet to encrypt. The encryption routines subtract the TS-header from the value before encrypting.
ml: ഗൂഢഭാഷയിലാക്കുന്നതിനുള്ള TS പാക്കറ്റിന്റെ വലിപ്പം. ഗൂഢഭാഷയിലാക്കുന്നതിന് മുന്‍പ് ഗൂഢഭാഷയാക്കല്‍ കര്‍മ്മങ്ങളും TS-ശീര്‍ഷകത്തെ മൂല്യത്തില്‍ നിന്ന് കുറയ്ക്കുന്നു.

en: TS muxer (libdvbpsi)
ml: TS മക്സര്‍ (libdvbpsi)

en: Multipart JPEG muxer
ml: ബഹുഭാഗ JPEG മക്സര്‍

en: Index interval
ml: സൂചിക ഇടവേള

en: Minimal index interval, in microseconds. Set to 0 to disable index creation.
ml: മൈക്രോസെക്കന്‍ഡിലുള്ള കുറഞ്ഞ സൂചികാ ഇടവേള. സൂചികാ നിര‍മ്മാണം അപ്രാപ്തമാക്കുന്നതിന് 0 യിലേയ്ക്ക് ക്രമീകരിക്കുക.

en: Index size ratio
ml: സൂചിക വലിപ്പ അനുപാതം

en: Set index size ratio. Alters default (60min content) or estimated size.
ml: സൂചിക വലിപ്പ അനുപാതം ക്രമീകരിക്കുക. സ്വയമേവയുള്ളതിനെ (60 മിനിട്ട് ഉള്ളടക്കം) അല്ലെങ്കില്‍ കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന വലിപ്പത്തെ ഭേദപ്പെടുത്തുന്നു.

en: Ogg/OGM muxer
ml: Ogg/OGM മക്സര്‍

en: WAV muxer
ml: WAV മക്സര്‍

en: OS X Notification Plugin
ml: OS X അറിയിപ്പ് പ്ലഗിൻ

en: New input playing
ml: പുതിയ ഇന്‍പുട്ട് പ്ലേയിങ്ങ്

en: Now playing
ml: ഇപ്പോള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്

en: Skip
ml: ഒഴിവാക്കുക

en: Timeout (ms)
ml: സമയം കഴിഞ്ഞു (ms)

en: How long the notification will be displayed.
ml: അറിയിപ്പ് എത്രനേരം പ്രദർശിപ്പിക്കും.

en: Notify
ml: അറിയിക്കുക

en: LibNotify Notification Plugin
ml: ലിബ്അറിയിക്കല്‍ അറിയിപ്പ് പ്ലഗ്ഗിന്‍

en: A/52 audio packetizer
ml: A/52 ഓഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: avparser packetizer
ml: എവിപാര്‍സര്‍ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: AV1 video packetizer
ml: AV1 വീഡിയോ പാക്കറ്റൈസർ

en: Copy packetizer
ml: പാക്കറ്റൈസര്‍ പകര്‍ത്തുക

en: Dirac packetizer
ml: ഡിറക് പാക്കറ്റൈസര്‍

en: DTS audio packetizer
ml: ഡിടിഎസ് ഓഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Flac audio packetizer
ml: ഫ്ലാക് ഓഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: H.264 video packetizer
ml: H.264 വീഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: HEVC/H.265 video packetizer
ml: HEVC/H.265 വീഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: MLP/TrueHD parser
ml: MLP/TrueHD പാര്‍സര്‍

en: MPEG4 audio packetizer
ml: MPEG4 ഓഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: MPEG4 video packetizer
ml: MPEG4 വീഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: MPEG audio layer I/II/III packetizer
ml: എം‌പി‌ഇ‌ജി ഓഡിയോ നിര 1/2/3 പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Sync on Intra Frame
ml: ആന്തരിക ഫ്രെയിമിനോട് സമന്വയിക്കുന്നു

en: Normally the packetizer would sync on the next full frame. This flags instructs the packetizer to sync on the first Intra Frame found.
ml: സാധാരണയായി പാക്കറ്റൈസര്‍ അടുത്ത മുഴുവന്‍ ഫ്രെയിലേയ്ക്ക് സമന്വയിക്കുന്നു. ഈ ഫ്ലാഗുകള്‍ പാക്കറ്റൈസറിനെ ആദ്യം കാണുന്ന ആന്തരിക ഫ്രെയിമിനോട് സമന്വയിക്കാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു.

en: MPEG-I/II video packetizer
ml: MPEG-I/II വീഡിയോ പാക്കറ്റൈസര്‍

en: MPEG Video
ml: എംപിഇജി-4 വീഡിയോ

en: VC-1 packetizer
ml: VC-1 പാക്കറ്റൈസര്‍

en: Zeroconf network services
ml: സീറോ കോൺഫ്‌ ശ്രിംഘല സേവനങ്ങൾ

en: Zeroconf services
ml: സീറോ കോൺഫ്‌ സേവനങ്ങൾ

en: Avahi Renderer Discovery
ml: അവാഹി റെൻഡറർ ഡിസ്കവറി

en: Bonjour Network Discovery
ml: ബോൺജോർ ശ്രിംഘല കണ്ടെത്തൽ

en: Bonjour Renderer Discovery
ml: ബോഞ്ചർ റെൻഡറർ കണ്ടെത്തൽ

en: My Videos
ml: എന്റെ വീഡിയോകള്‍

en: My Music
ml: എന്റെ സംഗീതം

en: Picture
ml: ചിത്രം

en: My Pictures
ml: എന്റെ ചിത്രങ്ങള്‍

en: mDNS Network Discovery
ml: mDNS ശ്രിംഘല കണ്ടെത്തൽ

en: mDNS Renderer Discovery
ml: mDNS റെൻഡറർ കണ്ടെത്തൽ

en: MTP devices
ml: MTP ഉപകരണങ്ങള്‍

en: MTP Device
ml: MTP ഉപകരണം

en: Discs
ml: ഡിസ്കുകള്‍

en: Podcasts
ml: പോഡ്കാസ്റ്റുകള്‍

en: Podcast URLs list
ml: പോഡ്കാസ്റ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്ന URLകളുടെ പട്ടിക

en: Enter the list of podcasts to retrieve, separated by '|' (pipe).
ml: വീണ്ടെടുക്കേണ്ട പോഡ്കാസ്റ്റുകളുടെ പട്ടിക ചേര്‍ക്കുക, '|' (pipe)നാല്‍ വിഭജിക്കപ്പെട്ടത്.

en: Audio capture
ml: ഓഡിയോ ക്യാപ്ച്ചര്‍ ചെയ്യുക

en: Audio capture (PulseAudio)
ml: ഓഡിയോ ആഗീരണം (പള്‍സ്ഓഡിയോ)

en: Generic
ml: പൊതുവായ

en: SAP multicast address
ml: SAP മള്‍ട്ടികാസ്റ്റ് വിലാസം

en: The SAP module normally chooses itself the right addresses to listen to. However, you can specify a specific address.
ml: ശ്രവിക്കേണ്ട ശരിയായ വിലാസങ്ങളാണ് SAP മോഡ്യൂള്‍ സാധാരണയായി സ്വയമേവ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ദ്ദിഷ്ട വിലാസങ്ങള്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കാവുന്നതാണ്.

en: SAP timeout (seconds)
ml: SAP ടൈംഔട്ട് (സെക്കന്‍ഡുകള്‍)

en: Delay after which SAP items get deleted if no new announcement is received.
ml: പുതിയ പ്രഖ്യാപനങ്ങള്‍ ഒന്നും സ്വീകരിച്ചില്ലെങ്കില്‍ ഏത് SAP ഇനം നീക്കം ചെയ്യപ്പെട്ടാലും അതിന് ശേഷം കാലതാമസം ഉണ്ടാകുന്നു.

en: Try to parse the announce
ml: പ്രഖ്യാപനത്തെ പാര്‍സ് ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നു

en: This enables actual parsing of the announces by the SAP module. Otherwise, all announcements are parsed by the "live555" (RTP/RTSP) module.
ml: SAP മോഡ്യൂളിനാല്‍ യഥാര്‍ത്ഥ പ്രഖ്യാപന പാര്‍സിങ്ങ് ഇത് പ്രാപ്തമാക്കുന്നു. അല്ലാത്തപക്ഷം, എല്ലാ പ്രഖ്യാപനങ്ങളും  "live555" (RTP/RTSP) മോഡ്യൂളിനാല്‍ പാര്‍സ് ചെയ്യപ്പെടുന്നു.

en: SAP Strict mode
ml: SAP കണിശ മോഡ്

en: When this is set, the SAP parser will discard some non-compliant announcements.
ml: ഇത് എപ്പോഴാണോ ക്രമീകരിക്കപ്പെടുന്നത്, SAP പാര്‍സര്‍ ചില അനുകൂലമല്ലാത്ത പ്രഖ്യാപനങ്ങളെ ഉപേക്ഷിക്കുന്നു.

en: Network streams (SAP)
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് സ്ട്രീമുകള്‍ (SAP)

en: SDP Descriptions parser
ml: SDP വിവരണ പാര്‍സര്‍

en: Session
ml: സെഷന്‍

en: Tool
ml: ടൂള്‍

en: User
ml: ഉപയോക്താവ്

en: Video capture
ml: വീഡിയോ ക്യാപ്ച്ചര്‍

en: Video capture (Video4Linux)
ml: വീഡിയോ പകര്‍ത്തല്‍ (വീഡിയോ4ലിനക്സ്)

en: Audio capture (ALSA)
ml: ഓഡിയോ ക്യാപ്ച്ചര്‍(എഎല്‍എസ്എ )

en: CD
ml: സിഡി

en: DVD
ml: ഡിവിഡി

en: HD DVD
ml: എച്ച്ഡി ഡിവിഡി

en: Unknown type
ml: അറിയാത്ത തരം

en: SAT>IP channel list
ml: SAT>IP ചാനൽ പട്ടിക

en: Custom SAT>IP channel list URL
ml: ഇഷ്‌ടാനുസൃത SAT>IP ചാനൽ പട്ടിക URL

en: Master List
ml: മാസ്റ്റർ പട്ടിക

en: Server List
ml: സെർവർ പട്ടിക

en: Custom List
ml: ഇഷ്‌ടാനുസൃത പട്ടിക

en: Universal Plug'n'Play
ml: ആഗോള പ്ലഗ്ഗിന്‍ പ്ലേ

en: Screen capture
ml: സ്ക്രീന്‍ ക്യാപ്ച്ചര്‍

en: Your window manager does not provide a list of applications.
ml: നിങ്ങളുടെ വിന്‍ഡോ മാനേജര്‍ ഒരു കൂട്ടം ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ നല്‍കുന്നില്ല.

en: Applications
ml: ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍

en: Desktop
ml: ഡെസ്ക്ടോപ്പ്

en: X coordinate
ml: എക്സ് കോര്‍ഡിനേറ്റ്

en: X coordinate of the bargraph.
ml: ബാര്‍ഗ്രാഫിന്റെ എക്സ് കോഓര്‍ഡിനേറ്റ്

en: Y coordinate
ml: വൈ കോഓര്‍ഡിനേറ്റ്

en: Y coordinate of the bargraph.
ml: ബാര്‍ഗ്രാഫിന്റെ വൈ കോഓര്‍ഡിനേറ്റ്

en: Transparency of the bargraph
ml: ബാര്‍ഗ്രാഫിന്റെ സുതാര്യത

en: Bargraph transparency value (from 0 for full transparency to 255 for full opacity).
ml: ബാര്‍ഗ്രാഫ് സുതാര്യതാ മൂല്യം (0 മുതല്‍ മുഴുവന്‍ സുതാര്യത 255 വരെ മുഴുവന്‍ അതാര്യത).

en: Bargraph position
ml: ബാര്‍ഗ്രാഫ് സ്ഥാനം

en: Enforce the bargraph position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
ml: വീഡിയോയിലെ ബാര്‍ഗ്രാഫ് സ്ഥാനം ഊര്‍ജ്ജിതപ്പെടുത്തുന്നു (0=മദ്ധ്യം, 1=ഇടത്, 2=വലത്, 4=മുകളില്‍, 8=താഴെ, ഈ മൂല്യങ്ങളുടെ സംയോജനങ്ങളും നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കാം , eg 6 = top-right)

en: Bar width in pixel
ml: ബാർ വീതി പിക്സലിൽ

en: Width in pixel of each bar in the BarGraph to be displayed.
ml: പ്രദർശിപ്പിക്കേണ്ട ബാർഗ്രാഫിലെ ഓരോ ബാറിന്റെയും പിക്സലിൽ വീതി.

en: Bar Height in pixel
ml: ബാർ ഉയരം പിക്സലിൽ

en: Height in pixel of BarGraph to be displayed.
ml: പ്രദർശിപ്പിക്കേണ്ട ബാർഗ്രാഫിന്റെ പിക്സലിൽ ഉയരം.

en: Audio Bar Graph Video sub source
ml: ഓഡിയോ ബാര്‍ ഗ്രാഫ് വീഡിയോ ഉപ സ്രോതസ്സ്

en: Audio Bar Graph Video
ml: ഓഡിയോ ബാര്‍ ഗ്രാഫ് വീഡിയോ

en: Input FIFO
ml: ഇന്‍പുട്ട് ഫിഫോ

en: FIFO which will be read for commands
ml: കമാന്‍ഡുകള്‍ക്കായി റീഡ് ചെയ്യുന്ന ഫിഫോ

en: Output FIFO
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ഫിഫോ

en: FIFO which will be written to for responses
ml: FIFO പ്രതികരണങ്ങള്‍ക്കായി എഴുതപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്

en: Dynamic video overlay
ml: ഡൈനാമിക്ക് വീഡിയോ ഓവര്‍ലേ

en: Overlay
ml: ഓവര്‍ലേ

en: Full path of the image files to use. Format is <image>[,<delay in ms>[,<alpha>]][;<image>[,<delay>[,<alpha>]]][;...]. If you only have one file, simply enter its filename.
ml: ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ചിത്ര ഫയലിന്റെ മുഴുവന്‍ പാത. ഘടന <image>[,<delay in ms>[,<alpha>]][;<image>[,<delay>[,<alpha>]]][;...]. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു ഫയല്‍ മാത്രമേ ഉള്ളുവെങ്കില്‍, സാവധാനം അതിന്റെ ഫയല്‍നാമം നല്‍കുക.

en: Logo animation # of loops
ml: ലോഗോ ആനിമേഷന്റെ # ലൂപ്പുകള്‍

en: Number of loops for the logo animation. -1 = continuous, 0 = disabled
ml: ലോഗോ ആനിമേഷനായി ലൂപ്പുകളുടെ എണ്ണം. -1 = തുടർച്ചയായ, 0 = പ്രവർത്തനരഹിതമാക്കി

en: Logo individual image time in ms
ml: ലോഗോ വ്യക്തിഗത ചിത്ര സമയം ms ല്‍

en: Individual image display time of 0 - 60000 ms.
ml: 0 - 60000 msന്റെ വ്യക്തിഗത ചിത്ര പ്രദര്‍ശന സമയം.

en: X coordinate of the logo. You can move the logo by left-clicking it.
ml: ലോഗോയുടെ X ഏകോപനം. നിങ്ങള്‍ക്ക് ലോഗോയെ ഇടത് ക്ലിക്ക് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ചലിപ്പിക്കാവുന്നതാണ്.

en: Y coordinate of the logo. You can move the logo by left-clicking it.
ml: ലോഗോയുടെ Y ഏകോപനം. നിങ്ങള്‍ക്ക് ലോഗോയെ ഇടത് ക്ലിക്ക് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ചലിപ്പിക്കാവുന്നതാണ്.

en: Opacity of the logo
ml: ലോഗോയുടെ ഒപേസിറ്റി

en: Logo opacity value (from 0 for full transparency to 255 for full opacity).
ml: ലോഗോയുടെ അതാര്യത മൂല്യം മുഴുവന്‍ സുതാര്യതയ്ക്ക് 0 മുതല്‍ അതാര്യതയ്ക്ക് 255 വരെ).

en: Logo position
ml: ലോഗോ സ്ഥാനം

en: Enforce the logo position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
ml: ലോഗോ സ്ഥാനം വീഡിയോയില്‍ നിര്‍ബന്ധിക്കുക (0=നടുവില്‍, 1=ഇടത്, 2=വലത്, 4=മുകളില്‍, 8=താഴെ, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഈ മൂല്യങ്ങളുടെ സംയോജനങ്ങളും ഉപയോഗിക്കാം, eg 6 = top-right).

en: Use a local picture as logo on the video
ml: ഒരു തദ്ദേശീയ ചിത്രം വീഡിയോയില്‍ ലോഗോ ആയി ഉപയോഗിക്കുക

en: Logo sub source
ml: ലോഗോ ഉപ സ്രോതസ്സ്

en: Logo overlay
ml: ലോഗോ ഓവര്‍ലേ

en: Logo video filter
ml: ലോഗോ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Marquee text to display. (Available format strings: %Y = year, %m = month, %d = day, %H = hour, %M = minute, %S = second, ...)
ml: പ്രദര്‍ശനത്തിനുള്ള മാര്‍ക്വി ടെക്സ്റ്റ്. (ലഭ്യമായ രൂപഘടന സ്ട്രിങ്ങുകള്‍:  %Y = വര്‍ഷം, %m = മാസം, %d = ദിവസം, %H = മണിക്കൂര്‍, %M = മിനിട്ട്, %S = നിമിഷം, ...)

en: Text file
ml: ടെക്സ്റ്റ് ഫയല്‍

en: File to read the marquee text from.
ml: മാര്‍ക്വി ടെക്സ്റ്റില്‍ നിന്നു വായിക്കുന്നതിനുള്ള ഫയല്‍.

en: X offset
ml: ഒഫ്സെറ്റ്

en: X offset, from the left screen edge.
ml: ഇടത് പ്രതല അഗ്രത്തില്‍ നിന്നുള്ള X ഓഫ്സെറ്റ്.

en: Y offset
ml: ഒഫ്സെറ്റ്

en: Y offset, down from the top.
ml: മുകളില്‍ നിന്നും താഴെയ്ക്കുള്ള Y ഓഫ്സെറ്റ്.

en: Timeout
ml: സമയം കഴിഞ്ഞു

en: Number of milliseconds the marquee must remain displayed. Default value is 0 (remains forever).
ml: മാര്‍ക്വീ പ്രദര്‍ശനത്തിന് ശേഷിക്കുന്ന മില്ലിസെക്കന്‍ഡുകളുടെ എണ്ണം. സ്വമേധയാലുള്ള മൂല്യം 0 ആണ് (എല്ലായ്പ്പോഴും ശേഷിക്കുന്നു).

en: Refresh period in ms
ml: റിഫ്രഷ് കാലാവധി എംഎസില്‍

en: Number of milliseconds between string updates. This is mainly useful when using meta data or time format string sequences.
ml: സ്ട്രീങ്ങ് അപ്ഡേറ്റുകള്‍ക്ക് ഇടയിലുള്ള മില്ലിസെക്കന്‍ഡുകളുടെ എണ്ണം. മെറ്റാഡാറ്റ അല്ലെങ്കില്‍ സമയ ഘടന സ്ട്രിങ്ങ് ക്രമങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കപ്പെടുമ്പോള്‍ ഇത് പ്രധാനമായും ഉപയോഗം വരുന്നു.

en: Opacity (inverse of transparency) of overlayed text. 0 = transparent, 255 = totally opaque.
ml: ഓവർലേ ചെയ്ത വാചകത്തിന്റെ അതാര്യത (സുതാര്യതയുടെ വിപരീതം). 0 = സുതാര്യമായ, 255 = പൂർണ്ണമായും അതാര്യമാണ്.

en: Font size, pixels
ml: ഫോണ്ട് വലുപ്പം, പിക്സലുകളില്‍

en: Font size, in pixels. Default is 0 (use default font size).
ml: ഫോണ്ട് വലുപ്പം, പിക്സലിൽ. സ്ഥിരസ്ഥിതി 0 ആണ് (സ്ഥിരസ്ഥിതി ഫോണ്ട് വലുപ്പം ഉപയോഗിക്കുക).

en: Color of the text that will be rendered on the video. This must be an hexadecimal (like HTML colors). The first two chars are for red, then green, then blue. #000000 = black, #FF0000 = red, #00FF00 = green, #FFFF00 = yellow (red + green), #FFFFFF = white
ml: വീഡിയോകളില്‍ നിര്‍വഹിച്ച ടെക്സ്റ്റുകളുടെ നിറം. ഇതൊരു ഹെക്സാഡെസിമല്‍ ആകാം (HTML നിറങ്ങള്‍ പോലെ). ആദ്യത്തെ രണ്ട് ക്യാരക്ടറുകള്‍ ചുവപ്പിന് വേണ്ടി, അതിന് ശേഷം പച്ച, പിന്നെ നീല.#000000 = കറുപ്പ്, #FF0000 = ചുവപ്പ്, #00FF00 = പച്ച, #FFFF00 = മഞ്ഞ (ചുവപ്പ് + പച്ച), #FFFFFF = വെള്ള

en: Marquee position
ml: മാര്‍ക്യൂ സ്ഥാനം

en: You can enforce the marquee position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
ml: മാര്‍ക്വീ സ്ഥാനം വീഡിയോയില്‍ നിര്‍ബന്ധിക്കുക (0=നടുവില്‍, 1=ഇടത്, 2=വലത്, 4=മുകളില്‍, 8=താഴെ, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഈ മൂല്യങ്ങളുടെ സംയോജനങ്ങളും ഉപയോഗിക്കാം, eg 6 = top-right).

en: Display text above the video
ml: വീഡിയോയ്ക്ക് മുകളില്‍ ടെക്സ്റ്റ് കാണിക്കുക

en: Marquee
ml: മാര്‍ക്യൂ

en: Marquee display
ml: മാര്‍ക്യൂ ദൃശ്യം

en: Misc
ml: അനവധി

en: Transparency of the mosaic foreground pictures. 0 means transparent, 255 opaque (default).
ml: മൊസൈക് മുന്‍ഭാഗ ചിത്രങ്ങളുടെ സുതാര്യത. 0 എന്നാല്‍ സുതാര്യം, 255 എന്നാല്‍ അതാര്യം (സ്വമേധയാലുള്ളത്).

en: Total height of the mosaic, in pixels.
ml: മോസെയ്കിന്റെ ആകെ ഉയരം പിക്സലില്‍.

en: Total width of the mosaic, in pixels.
ml: മൊസൈക്കിന്റെ ആകെ വീതി, പിക്സലുകളില്‍

en: Top left corner X coordinate
ml: ടോപ്പ് ലെഫ്റ്റ് കോര്‍ണര്‍ എക്സ് കോഓര്‍ഡിനേറ്റ്

en: X Coordinate of the top-left corner of the mosaic.
ml: മൊസെയ്കിന്റെ മുകളില്‍- ഇടത് പാര്‍ശ്വത്തിന്റെ X ഏകോപനം.

en: Top left corner Y coordinate
ml: ടോപ് ലെഫ്റ്റ് കോര്‍ണര്‍ വൈ കോഓര്‍ഡിനേറ്റ്

en: Y Coordinate of the top-left corner of the mosaic.
ml: മൊസെയ്കിന്റെ മുകളില്‍- ഇടത് പാര്‍ശ്വത്തിന്റെ Y ഏകോപനം.

en: Border width
ml: അരിക് വീതി

en: Width in pixels of the border between miniatures.
ml: ലഘുചിത്രങ്ങളുടെ അതിരുകള്‍ക്കിടയിലുള്ള വിതി പിക്സലില്‍.

en: Border height
ml: ബോര്‍ഡര്‍ ഉയരം

en: Height in pixels of the border between miniatures.
ml: ലഘുചിത്രങ്ങളുടെ അതിരുകള്‍ക്കിടയിലുള്ള ഉയരം പിക്സലില്‍.

en: Mosaic alignment
ml: മൊസൈക്ക് അലൈന്‍മെന്റ്

en: You can enforce the mosaic alignment on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് മൊസെയ്ക് ക്രമീകരണ വീഡിയോയില്‍ നടപ്പിലാക്കാവുന്നതാണ്  (0=മദ്ധ്യം, 1=ഇടത്, 2=വലത്, 4=മുകളില്‍, 8=താഴെ, ഈ മൂല്യങ്ങളുടെ സംയോജനങ്ങളും നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കാം , eg 6 = top-right)

en: Positioning method
ml: പോസിഷനിംഗ് രീതി

en: Positioning method for the mosaic. auto: automatically choose the best number of rows and columns. fixed: use the user-defined number of rows and columns. offsets: use the user-defined offsets for each image.
ml: മൊസെയ്കിനുള്ള സ്ഥാനീകരണ രീതി. ഓട്ടോ: സ്വമേധയാ വരിയുടെയും നിരയുടെയും ഉചിത നമ്പര്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. സ്ഥാപിച്ചത്: നിരയുടെ വരിയുടെയും ഉപയോക്താവ് വ്യക്തമാക്കിയ സംഖ്യ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഓഫ്സെറ്റ്: ഓരോ ചിത്രത്തിനും ഉപയോക്താവ് വ്യക്തമാക്കിയ ഓഫ്സെറ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Number of rows
ml: വരികളുടെ എണ്ണം

en: Number of image rows in the mosaic (only used if positioning method is set to "fixed").
ml: മൊസെയ്കിലെ ചിത്രങ്ങളുടെ വരികളുടെ എണ്ണം (സ്ഥാനനിര്‍ണ്ണയ രീതി  "fixed" ആയി ക്രമീകരിക്കുകയാണെങ്കില്‍ മാത്രം ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നു).

en: Number of columns
ml: കോളത്തിന്‍റെ എണ്ണം

en: Number of image columns in the mosaic (only used if positioning method is set to "fixed").
ml: മൊസൈക്കിലെ ഇമേജ് നിരകളുടെ എണ്ണം (പൊസിഷനിംഗ് രീതി "നിശ്ചിത" ആയി സജ്ജമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ മാത്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു).

en: Keep aspect ratio
ml: ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോ നിലനിര്‍ത്തുക

en: Keep the original aspect ratio when resizing mosaic elements.
ml: മൊസെയ്ക് ഘടകാശംങ്ങളുടെ വലിപ്പം മാറ്റുമ്പോള്‍ യഥാര്‍ത്ഥ വീക്ഷണ അനുപാതം നിലനിര്‍ത്തുക.

en: Keep original size
ml: യഥാര്‍ത്ഥ വലുപ്പം നിലനിര്‍ത്തുക

en: Keep the original size of mosaic elements.
ml: മൊസെയ്ക് ഘടകാംശങ്ങളുടെ യഥാര്‍ത്ഥ വലിപ്പം നിലനിര്‍ത്തുക.

en: Elements order
ml: ഘടകങ്ങളുടെ ക്രമം

en: You can enforce the order of the elements on the mosaic. You must give a comma-separated list of picture ID(s). These IDs are assigned in the "mosaic-bridge" module.
ml: മൊസൈക്കിലെ ഘടകങ്ങളുടെ ക്രമം നിങ്ങൾക്ക് നടപ്പിലാക്കാൻ കഴിയും. കോമയാൽ വേർതിരിച്ച ചിത്ര ഐഡിയുടെ (പട്ടികകളുടെ) പട്ടിക നിങ്ങൾ നൽകണം. ഈ ഐഡികൾ "മൊസൈക്-ബ്രിഡ്ജ്" മൊഡ്യൂളിൽ നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

en: Offsets in order
ml: ക്രമത്തിലുള്ള ഓഫ്സെറ്റുകള്‍

en: You can enforce the (x,y) offsets of the elements on the mosaic (only used if positioning method is set to "offsets"). You must give a comma-separated list of coordinates (eg: 10,10,150,10).
ml: മൊസെയ്കില്‍ ഘടകാംശങ്ങളുടെ (x,y) ഓഫ്സെറ്റ് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഊര്‍ജ്ജിതപ്പെടുത്താവുന്നതാണ് (സ്ഥാനനിര്‍ണ്ണയ രീതി  "offsets" ആയി ക്രമീകരിക്കുകയാണെങ്കില്‍ മാത്രം ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നു). കോമയാല്‍ വിഭജിക്കപ്പെട്ട ഏകോപനങ്ങളുടെ ഒരു പട്ടിക നിങ്ങള്‍ തീര്‍ച്ചയായും നല്‍കണം (eg: 10,10,150,10).

en: Pictures coming from the mosaic elements will be delayed according to this value (in milliseconds). For high values you will need to raise caching at input.
ml: ഈ മൂല്യത്തിനനുസരിച്ചാണ് (മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍) മൊസെയ്ക് ഘടകാംശങ്ങളില്‍ നിന്ന് വരുന്ന ചിത്രങ്ങള്‍ വൈകുന്നത്. കൂടുതല്‍ മൂല്യങ്ങള്‍ക്ക് നിങ്ങള്‍ ഇന്‍പുട്ടിലെ കാഷെ ഉയര്‍ത്തേണ്ടത് ആവശ്യമാണ്.

en: auto
ml: സ്വയം

en: fixed
ml: സ്ഥിരമായ

en: offsets
ml: ഓഫ്സെറ്റുകള്‍

en: Mosaic video sub source
ml: മൊസൈക്ക് വീഡിയോ സബ് സോഴ്സ്

en: Mosaic
ml: മൊസൈക്ക്

en: VNC Host
ml: വിഎന്‍സി ഹോസ്റ്റ്

en: VNC hostname or IP address.
ml: വിഎന്‍സി ഹോസ്റ്റ്നാമം അല്ലേല്‍ ഐപി അഡ്രസ്സ്

en: VNC Port
ml: വിഎന്‍സി പോര്‍ട്ട്

en: VNC port number.
ml: വിഎന്‍സി പോര്‍ട്ട് നമ്പര്‍.

en: VNC Password
ml: വിഎന്‍സി രഹസ്യവാക്ക്

en: VNC password.
ml: വിഎന്‍സി രഹസ്യവാക്ക്.

en: VNC poll interval
ml: വിഎന്‍സി  പോള്‍ ഇന്റര്‍വെല്‍

en: In this interval an update from VNC is requested, default every 300 ms.
ml: ഈ ഇടവേളയിൽ വിഎൻ‌സിയിൽ നിന്ന് ഒരു അപ്‌ഡേറ്റ് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു, സ്ഥിരസ്ഥിതി ഓരോ 300 എം‌എസും.

en: VNC polling
ml: വിഎന്‍സി പോളിംഗ്

en: Activate VNC polling. Do NOT activate for use as VDR ffnetdev client.
ml: VNC പോളിങ്ങ് പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കുന്നു.  VDR ffnetdev ഉപഭോക്താവായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കരുത്.

en: Send mouse events to VNC host. Not needed for use as VDR ffnetdev client.
ml: VNC ഹോസ്റ്റിലേയ്ക്ക് മൌസ് സ്ഥിതികളെ അയയ്ക്കുക. VDR ffnetdev ഉപഭോക്താവായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ആവശ്യം വരുന്നില്ല.

en: Key events
ml: കീ ഇവന്റുകള്‍

en: Send key events to VNC host.
ml: വിഎന്‍സി ഹോസ്റ്റിലേക്ക് കീ ഇവന്റുകള്‍ അയയ്ക്കുക.

en: Alpha transparency value (default 255)
ml: ആല്‍ഫ ട്രാന്‍സ്പാരെന്‍സി മൂല്യം (സഹജമായ 255)

en: The transparency of the OSD VNC can be changed by giving a value between 0 and 255. A lower value specifies more transparency a higher means less transparency. The default is being not transparent (value 255) the minimum is fully transparent (value 0).
ml: OSD VNCയുടെ സുതാര്യത 0നും 255നും ഇടയ്ക്കുള്ള ഒരു മൂല്യം നല്‍കുന്നതിലൂടെ മാറ്റാവുന്നതാണ്. ഒരു കുറഞ്ഞ മൂല്യം കൂടുതല്‍ സുതാര്യത വ്യക്തമാക്കുന്നു വലുത് എന്നത് കൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത് കുറഞ്ഞ സുതാര്യത എന്നതാണ്. സ്വമേധയാലുള്ളത് സുതാര്യമാകുന്നില്ല (മൂല്യം 255) കുറഞ്ഞത് മുഴുവന്‍ സുതാര്യമാണ് (മൂല്യം 0).

en: Remote-OSD over VNC
ml: വിഎന്‍സിക്കു മേലെ റിമോട്ട്-ഒഎസ്ഡി

en: Remote-OSD
ml: റിമോട്ട്-ഒഎസ്ഡി

en: Feed URLs
ml: ഫീഡ് യുആര്‍എലുകള്‍

en: RSS/Atom feed '|' (pipe) separated URLs.
ml: RSS/Atom ഫീഡ് '|' (പൈപ്പ്) നാല്‍ വിഭജിക്കപ്പെട്ട URLകള്‍

en: Speed of feeds
ml: ഫീഡുകളുടെ സ്പീഡ്

en: Speed of the RSS/Atom feeds in microseconds (bigger is slower).
ml: മൈക്രോസെക്കന്‍‍ഡില്‍ RSS/Atom ഫീഡുകള്‍ക്കുള്ള വേഗത (വളരെവലുത് മന്ദഗതിയിലുള്ളതാണ്).

en: Max length
ml: കൂടിയ നീളം

en: Maximum number of characters displayed on the screen.
ml: പ്രതലത്തില്‍ കാണപ്പെടുന്ന പരമാവധി അക്ഷരങ്ങളുടെ എണ്ണം.

en: Refresh time
ml: സമയം റിഫ്രെഷ് ചെയ്യുക

en: Number of seconds between each forced refresh of the feeds. 0 means that the feeds are never updated.
ml: ഫീഡുകളുടെ ഓരോ നിര്‍ബന്ധിത പുതുക്കിയെടുക്കലിന് ഇടയ്ക്കുള്ള സെക്കന്‍ഡുകളുടെ എണ്ണം. ൦ എന്നതുകൊണ്ട് ഫീഡുകള്‍ ഒരിക്കലും അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ടില്ല എന്നുള്ളതാണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്.

en: Feed images
ml: ഫീഡ് ചിത്രങ്ങള്‍

en: Display feed images if available.
ml: ലഭ്യമാണെങഅകില്‍ ഫീഡ് ചിത്രങ്ങള്‍ കാണിക്കുക.

en: Opacity (inverse of transparency) of overlay text. 0 = transparent, 255 = totally opaque.
ml: ഓവര്‍ലേ ടെക്സ്റ്റിന്റെ അതാര്യത (സുതാര്യതയ്ക്ക് വിപരീതം). 0= സുതാര്യം, 255 = മൊത്തത്തില്‍ അതാര്യം.

en: Text position
ml: ടെക്സ്റ്റ് സ്ഥാനം

en: You can enforce the text position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom; you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ടെക്സ്റ്റ് സ്ഥാനം വീഡിയോയില്‍ നടപ്പിലാക്കാവുന്നതാണ്  (0=മദ്ധ്യം, 1=ഇടത്, 2=വലത്, 4=മുകളില്‍, 8=താഴെ, ഈ മൂല്യങ്ങളുടെ സംയോജനങ്ങളും നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കാം , eg 6 = top-right)

en: Title display mode
ml: ശീര്‍ഷക ഡിസ്പ്ലേ മോഡ്

en: Title display mode. Default is 0 (hidden) if the feed has an image and feed images are enabled, 1 otherwise.
ml: ശീര്‍ഷക പ്രദര്‍ശക മോഡ്. ഫീഡിന് ഒരു ചിത്രമോ കൂടാതെ ഫീഡ് ചിത്രങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജവുമാണെങ്കില്‍ സ്വമേധയാലുള്ളത് 0 (മറയ്ക്കപ്പെട്ടത്), അല്ലാത്തപക്ഷം 1.

en: Display a RSS or ATOM Feed on your video
ml: നിങ്ങളുടെ വീഡിയോയില്‍ ഒരു RSS അല്ലെങ്കില്‍ ATOM ഫീഡ് പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക.

en: Don't show
ml: കാണിക്കരുത്

en: Always visible
ml: എപ്പോഴും കാണാവുന്നത്

en: Scroll with feed
ml: ഫീഡുമായി സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യുക

en: RSS / Atom
ml: ആര്‍എസ്എസ്/ആറ്റം

en: RSS and Atom feed display
ml: ആര്‍എസ്എസ് ആറ്റം ഫീഡ് ഡിസ്പ്ലേ

en: Change subtitle delay
ml: ചേഞ്ച് ഉപശീര്‍ഷക ഡിലെ

en: Delay calculation mode
ml: ഡിലെ കാല്‍ക്കുലേഷന്‍ മോഡ്

en: Absolute delay - add absolute delay to each subtitle. Relative to source delay - multiply subtitle delay. Relative to source content - determine subtitle delay from its content (text).
ml: കേവല കാലതാമസം -  ഓരോ ഉപശീര്‍ഷത്തിനും കേവല കാലതാമസം ചേര്‍ക്കുക. ഉറവിട കാലതാമസവുമായി - ഒന്നിലധികം ഉപശീര്‍ഷക കാലതാമസവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഉറവിട ഉള്ളടക്കം - ഉപശീര്‍ഷക കാലതാമസം അതിന്റെ ഉള്ളടക്കത്തില്‍ നിന്നും നിര്‍ണ്ണയിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

en: Calculation factor
ml: കാല്‍ക്കുലേഷന്‍ ഫാക്ടര്‍

en: Calculation factor. In Absolute delay mode the factor represents seconds.
ml: ഗണന ഘടകം. കേവല കാലതാമസ മോഡില്‍ ഘടകം സെക്കന്‍ഡിനെ പ്രിതിനിധീകരിക്കുന്നു.

en: Maximum overlapping subtitles
ml: കൂടിയ ഓവര്‍ലാപ്പിംഗ് ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: Maximum number of subtitles allowed at the same time.
ml: ഒരേ സമയം അനുവദിക്കുന്ന ശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ പരമാവധി എണ്ണം.

en: Minimum alpha value
ml: മിനിമം ആല്‍ഫ മൂല്യം

en: Alpha value of the earliest subtitle, where 0 is fully transparent and 255 is fully opaque.
ml: നേരത്തെയുള്ള ഉപശീര്‍ഷകത്തിന്റെ ആല്‍ഫാ മൂല്യം, എവിടെയാണോ 0 മുഴുവന്‍ സുതാര്യവും കൂടാതെ 255 മുഴുവന്‍ അതാര്യവുമായിട്ടുള്ളത്.

en: Interval between two disappearances
ml: രണ്ട് അപ്രത്യക്ഷപ്പെടലിനിടയില്‍ ഇടവേള

en: Minimum time (in milliseconds) that subtitle should stay after its predecessor has disappeared (subtitle delay will be extended to meet this requirement).
ml: ഉപശീര്‍ഷകം അതിന്റെ മുന്‍ഗാമി അപ്രത്യക്ഷമായതിന് ശേഷം നിലനില്‍ക്കുന്ന ചുരുങ്ങിയ സമയം (മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍) (ഉപശീര്‍ഷക കാലതാമസം ഈ ആവശ്യവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നതിന് വേണ്ടി നീട്ടുക).

en: Interval between disappearance and appearance
ml: അപ്രത്യക്ഷപ്പെടലിനും പ്രത്യക്ഷപ്പെടലിനുമിടയിലുള്ള ഇടവേള

en: Minimum time (in milliseconds) between subtitle disappearance and newer subtitle appearance (earlier subtitle delay will be extended to fill the gap).
ml: ഉപശീര്‍ഷകം അപ്രത്യക്ഷമാകുന്നതിനും പുതിയ ഉപശീര്‍ഷകം തെളിയുന്നതിനും ഇടയ്ക്കുള്ള ചുരുങ്ങിയ സമയം (മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍) (നേരത്തെയുള്ള ഉപശീര്‍ഷക കാലതാമസം ഈ വിടവ് നികത്തുന്നതിന് വേണ്ടി നീട്ടുന്നു).

en: Interval between appearance and disappearance
ml: അപ്രത്യക്ഷപ്പെടലിനും പ്രത്യക്ഷപ്പെടലിനുമിടയിലുള്ള ഇടവേള

en: Minimum time (in milliseconds) that subtitle should stay after newer subtitle has appeared (earlier subtitle delay will be shortened to avoid the overlap).
ml: ഉപശീര്‍ഷകം പുതിയ ഉപശീര്‍ഷകം തെളിഞ്ഞതിന് ശേഷം നിലനില്‍ക്കുന്ന ചുരുങ്ങിയ സമയം (മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍) (നേരത്തെയുള്ള ഉപശീര്‍ഷക കാലതാമസം അതിക്രമിക്കല്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ ചുരുക്കുന്നു).

en: Absolute delay
ml: അബസല്യൂട്ട് ഡിലേ

en: Relative to source delay
ml: സ്രോതസ്സ് ഡിലേയ്ക്ക് അനുബന്ധമായുള്ള

en: Relative to source content
ml: സ്രോതസ്സ് ഉള്ളടക്കവുമായി അനുബന്ധമായ

en: Subsdelay
ml: സബ്സ്ഡിലേ

en: Overlap fix
ml: ഓവര്‍ലാപ്പ് ഫിക്സ്

en: libarchive based stream directory
ml: libarchive അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സ്ട്രീം ഡയറക്ടറി

en: libarchive based stream extractor
ml: libarchive അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സ്ട്രീം എക്‌സ്‌ട്രാക്റ്റർ

en: ADF stream filter
ml: ADF സ്ട്രീം ഫിൽട്ടർ

en: ARIB STD-B25 Cam module
ml: ARIB STD-B25 കാം മൊഡ്യൂൾ

en: Block stream cache
ml: ബ്ലോക്ക് സ്ട്രീം കാഷെ

en: Byte stream cache
ml: ബൈറ്റ് സ്ട്രീം കാഷെ

en: LZMA decompression
ml: LZMA അവമര്‍ദ്ദനം

en: Burrows-Wheeler decompression
ml: ഒളിച്ചിരിക്കുന്ന-തിരിക്കുന്ന അവമര്‍ദ്ദനം

en: gzip decompression
ml: ജിസിപ്പ് ഡീകംപ്രഷന്‍

en: HTTP Dynamic Streaming
ml: HTTP ഡൈനാമിക് സ്ട്രീമിംഗ്

en: Zlib decompression filter
ml: Zlib ഡീകംപ്രഷൻ അരിപ്പ

en: Stream prefetch filter
ml: സ്ട്രീം പ്രീഫെച്ച് ഫിൽട്ടർ

en: Buffer size
ml: ബഫറിന്റെ വലിപ്പം

en: Prefetch buffer size (KiB)
ml: പ്രീഫെച്ച് ബഫർ വലുപ്പം (KiB)

en: Read size
ml: വലുപ്പം വായിക്കുക

en: Prefetch background read size (bytes)
ml: പ്രീഫെച്ച് പശ്ചാത്തല വായനാ വലുപ്പം (ബൈറ്റുകൾ)

en: Seek threshold
ml: ഉമ്മരപ്പടി അന്വേഷിക്കുക

en: Prefetch forward seek threshold (bytes)
ml: Prefetch മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുക പരിധി (ബൈറ്റുകൾ)

en: Internal stream record
ml: അകമേയുള്ള സ്ട്രീം റെക്കോര്‍ഡ്

en: APE/ID3 tags-skipping filter
ml: APE / ID3 ടാഗുകൾ‌-ഒഴിവാക്കൽ‌ അരിപ്പ

en: Autodel
ml: സ്വമേധയാലുള്ള നീക്കംചെയ്യല്‍

en: Automatically add/delete input streams
ml: സ്വമേധയാ ഇന്‍പുട്ട് സ്ട്രീമുകളെ ചേര്‍ക്കുന്നു/നീക്കംചെയ്യുന്നു

en: Integer identifier for this elementary stream. This will be used to "find" this stream later.
ml: ഈ പ്രാഥമിക സ്ട്രീമിനുള്ള പൂര്‍ണ്ണസംഖ്യാ ഐഡന്‍റിഫയര്‍. ഇത് ഈ സ്ട്രീമിനെ പിന്നീട് "കണ്ടെത്താന്‍" ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Destination bridge-in name
ml: ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാന ബ്രിഡ്ജ്-ഇന്‍ നാമം

en: Name of the destination bridge-in. If you do not need more than one bridge-in at a time, you can discard this option.
ml: ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാന ബ്രിഡ്ജ്-ഇന്നിന്റെ നാമം. ഒരു സമയം ഒന്നില്‍ക്കൂടുതല്‍‌ ബ്രിഡ്ജ്-ഇന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ആവശ്യമില്ലെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഈ ഐഛികം ഉപേക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്.

en: Pictures coming from the picture video outputs will be delayed according to this value (in milliseconds, should be >= 100 ms). For high values, you will need to raise caching values.
ml: ഈ മൂല്യത്തിന് (മില്ലി സെക്കന്‍ഡ്സില്‍,ചിലപ്പോള്‍ >= 100 ms) അനുസരിച്ച് ചിത്ര വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ടില്‍ നിന്നും വരുന്ന ചിത്രങ്ങള്‍ താമസിക്കുന്നു. ഉയര്‍ന്ന മൂല്യങ്ങള്‍ക്ക് നിങ്ങള്‍ കാഷെ മൂല്യങ്ങള്‍ ഉയര്‍ത്തേണ്ടതുണ്ട്.

en: ID Offset
ml: ഐഡി ഓഫ്സെറ്റ്

en: Offset to add to the stream IDs specified in bridge_out to obtain the stream IDs bridge_in will register.
ml: ബ്രിഡ്ജ്_ഔട്ടില്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരിക്കുന്ന സ്ട്രീം ID കള്‍ ചേര്‍ക്കുന്നതിനും ബ്രി‍ഡ്ജ്_ഇന്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാന്‍ ലഭ്യമാക്കുന്ന ഓഫ്സെറ്റ്.

en: Name of current instance
ml: നിലവിലെ ദൃഷ്ടാന്തത്തിന്റെ നാമം

en: Name of this bridge-in instance. If you do not need more than one bridge-in at a time, you can discard this option.
ml: ബ്രിഡ്ജ്_ഇന്‍ ദൃഷ്ടാന്തത്തിന്റെ നാമം. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരേ സമയം ഒന്നില്‍ക്കൂടുതല്‍ ബ്രിഡ്ജ്_ഇന്‍ ആവശ്യമില്ലെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഈ ഐഛികം ഉപേക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്.

en: Fallback to placeholder stream when out of data
ml: എപ്പോഴാണ് ഡാറ്റയ്ക്ക് പുറത്തായപ്പോള് സ്ഥാനസൂചിക സ്ട്രീം പിന്‍വാങ്ങി.

en: If set to true, the bridge will discard all input elementary streams except if it doesn't receive data from another bridge-in. This can be used to configure a place holder stream when the real source breaks. Source and placeholder streams should have the same format.
ml: ശരി എന്ന് സജ്ജമാക്കുകയാണെങ്കിൽ, മറ്റൊരു ബ്രിഡ്ജ്-ഇന്നിൽ നിന്ന് ഡാറ്റ ലഭിച്ചില്ലെങ്കിൽ ഒഴികെ എല്ലാ ഇൻപുട്ട് പ്രാഥമിക സ്ട്രീമുകളും ബ്രിഡ്ജ് നിരസിക്കും. യഥാർത്ഥ ഉറവിടം തകരുമ്പോൾ ഒരു പ്ലേസ് ഹോൾഡർ സ്ട്രീം കോൺഫിഗർ ചെയ്യാൻ ഇത് ഉപയോഗിക്കാം. ഉറവിടത്തിനും പ്ലെയ്‌സ്‌ഹോൾഡർ സ്ട്രീമുകൾക്കും ഒരേ ഫോർമാറ്റ് ഉണ്ടായിരിക്കണം.

en: Placeholder delay
ml: പ്ലേസ്ഹോള്‍ഡര്‍ ഡിലേ

en: Delay (in ms) before the placeholder kicks in.
ml: സ്ഥാനസൂചിക കിക്ക് ചെയ്യുന്നതിന് മുന്‍പുള്ള കാലതാമസം (in ms).

en: Wait for I frame before toggling placeholder
ml: സ്ഥാനസൂചിക മാറ്റുന്നതിന് മുന്‍പായി I ഫ്രെയിമിന് വേണ്ടി കാക്കുക

en: If enabled, switching between the placeholder and the normal stream will only occur on I frames. This will remove artifacts on stream switching at the expense of a slightly longer delay, depending on the frequence of I frames in the streams.
ml: ഒരുപക്ഷെ പ്രപ്തമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, സ്ഥാനസൂചികയും സാധാരണ സ്ട്രീമും തമ്മിലുള്ള പുറകോട്ടുമാറല്‍ I ഫ്രെയിമില്‍ മാത്രമെ സംഭവിക്കുന്നുള്ളൂ. ഇത് ചെറുതായിട്ട് നീണ്ട വൈകലിന്റെ ചെലവിലേയ്ക്ക് സ്ട്രീം പുറകോട്ടുമാറലിലുള്ള ആര്‍ട്ടിഫാക്ടിനെ നീക്കം ചെയ്യുന്നു, അത് സ്ട്രീമിലെ I ഫ്രെയിമുകളുടെ ആവര്‍ത്തനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയിരിക്കുന്നു.

en: Bridge
ml: ബ്രിഡ്ജ്

en: Bridge stream output
ml: ബ്രിഡ്ജ് സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Bridge out
ml: ബ്രിഡ്ജ് പുറത്ത്

en: Bridge in
ml: ബ്രിഡ്ജ് അകത്ത്

en: Duration of the fingerprinting
ml: വിരലടയാളത്തിന്റെ ദൈർഘ്യം

en: Default: 90sec
ml: സ്ഥിരസ്ഥിതി: 90 സെ

en: Chromaprint stream output
ml: ക്രോമാപ്രിന്റ് സ്ട്രീം ഔട്ട്‌പുട്ട്

en: HTTP port
ml: HTTP പോർട്ട്

en: This sets the HTTP port of the local server used to stream the media to the Chromecast.
ml: ഇത് ക്രോംകാസ്റ്റിലേക്ക് മീഡിയ ഒഴുകാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രാദേശിക സെർവറിന്റെ HTTP പോർട്ട് സജ്ജമാക്കുന്നു.

en: Performance warning
ml: പ്രകടന മുന്നറിയിപ്പ്

en: Display a performance warning when transcoding
ml: ട്രാൻസ്‌കോഡിംഗ് ചെയ്യുമ്പോൾ പ്രകടന മുന്നറിയിപ്പ് പ്രദർശിപ്പിക്കുക

en: Enable Audio passthrough
ml: ഓഡിയോ പാസ്‌ത്രൂ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുക

en: Disable if your receiver does not support Dolby®.
ml: നിങ്ങളുടെ റിസീവർ ഡോൾ‌ബിയെ പിന്തുണയ്‌ക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ അപ്രാപ്‌തമാക്കുക.

en: High (high quality and high bandwidth)
ml: ഉയർന്ന (ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ളതും ഉയർന്ന ബാൻഡ്‌വിഡ്‌ത്ത്)

en: Medium (medium quality and medium bandwidth)
ml: ഇടത്തരം (ഇടത്തരം ഗുണനിലവാരവും ഇടത്തരം ബാൻഡ്‌വിഡ്‌ത്തും)

en: Low (low quality and low bandwidth)
ml: കുറഞ്ഞ (കുറഞ്ഞ നിലവാരവും കുറഞ്ഞ ബാൻഡ്‌വിഡ്‌ത്തും)

en: Low CPU (low quality but high bandwidth)
ml: കുറഞ്ഞ സിപിയു (കുറഞ്ഞ നിലവാരമുള്ളതും എന്നാൽ ഉയർന്ന ബാൻഡ്‌വിഡ്ത്ത്)

en: Conversion quality
ml: പരിവർത്തന നിലവാരം

en: Change this option to increase conversion speed or quality.
ml: പരിവർത്തന വേഗതയോ ഗുണനിലവാരമോ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഈ ഓപ്ഷൻ മാറ്റുക.

en: IP Address of the Chromecast.
ml: ക്രോം കാസ്റ്റിന്റെ ഐപി അഡ്രസ്സ്

en: Chromecast port
ml: ക്രോം കാസ്റ്റിന്റെ പോർട്ട്

en: The port used to talk to the Chromecast.
ml: ക്രോംകാസ്റ്റുമായി സംസാരിക്കാനുപയോഗിക്കുന്ന പോർട്ട്

en: Chromecast
ml: ക്രോംകാസ്റ്റ്

en: Chromecast stream output
ml: ക്രോംകാസ്റ്റ് സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Ok, Don't warn me again
ml: ശരി, എനിക്ക് വീണ്ടും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകരുത്

en: Casting this video requires conversion. This conversion can use all the available power and could quickly drain your battery.
ml: ഈ വീഡിയോ കാസ്റ്റുചെയ്യുന്നതിന് പരിവർത്തനം ആവശ്യമാണ്. ഈ പരിവർത്തനത്തിന് ലഭ്യമായ എല്ലാ ശക്തിയും ഉപയോഗിക്കാനും നിങ്ങളുടെ ബാറ്ററി വേഗത്തിൽ കളയാനും കഴിയും.

en: Chromecast demux wrapper
ml: ക്രോംകാസ്റ്റ് ഡിമക്സ് റാപ്പർ

en: cycle
ml: ആവൃത്തി

en: Cyclic stream output
ml: സൈക്ലിക്ക് സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Elementary Stream ID
ml: പ്രാഥമിക സ്ട്രീം ID

en: Specify an identifier integer for this elementary stream
ml: ഈ പ്രാഥമിക സ്ട്രീമിന് ഒരു തിരച്ചറിയല്‍ പൂര്‍ണ്ണസംഖ്യ വ്യക്തപ്പെടുത്തുക

en: Delay of the ES (ms)
ml: ES (ms)ന്റെ കാലതാമസം

en: Specify a delay (in ms) for this elementary stream. Positive means delay and negative means advance.
ml: ഈ പ്രാഥമിക സ്ട്രീമിന് ഒരു കാലതാമസം (in ms)വ്യക്തപ്പെടുത്തുക.  പോസിറ്റീവ് എന്നാല്‍ കാലതാമസം കൂടാതെ നെഗറ്റീവ് എന്നല്‍ പുരോഗമനം.

en: Delay a stream
ml: സ്ട്രീം താമസിപ്പിക്കുക

en: Description stream output
ml: വിവരണ സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Enable/disable audio rendering.
ml: ഓഡിയോ തര്‍ജ്ജമ പ്രവര്‍ത്തന നിരതമാക്കുക/പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക.

en: Enable/disable video rendering.
ml: വീഡിയോ തര്‍ജ്ജമ പ്രവര്‍ത്തന നിരതമാക്കുക/പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക.

en: Delay (ms)
ml: വൈകിക്കല്‍ (എംഎസ്)

en: Introduces a delay in the display of the stream.
ml: സ്ട്രീമിന്റെ പ്രദര്‍ശനത്തില്‍ ഒരു കാലതാമസം അവതരിപ്പിക്കുന്നു.

en: Display stream output
ml: പ്രദര്‍ശന സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Duplicate stream output
ml: തനിപ്പകര്‍പ്പ് സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Output access method
ml: ഔട്ട്പുട്ട് അക്സസ്സ് രീതി

en: This is the default output access method that will be used.
ml: ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന സ്വയമേവയുള്ള ഔട്ട്പുട്ട് പ്രവേശന രീതിയാണ് ഇത്.

en: Audio output access method
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് പ്രവേശന രീതി

en: This is the output access method that will be used for audio.
ml: ഓഡിയോയ്ക്ക് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ഔട്ട്പുട്ട് പ്രവേശന രീതിയാണ് ഇത്.

en: Video output access method
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് പ്രവേശന രീതി

en: This is the output access method that will be used for video.
ml: വീഡിയോയ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ഔട്ട്പുട്ട് പ്രവേശന രീതിയാണ് ഇത്.

en: Output muxer
ml: ഔട്ട്പുട്ട് മക്സര്‍

en: This is the default muxer method that will be used.
ml: ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന സ്വയമേവയുള്ള മക്സര്‍ രീതിയാണ് ഇത്.

en: Audio output muxer
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മക്സര്‍

en: This is the muxer that will be used for audio.
ml: ഓഡിയോയ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന മക്സറാണ് ഇത്.

en: Video output muxer
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മക്സര്‍

en: This is the muxer that will be used for video.
ml: വീഡിയോയ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന മക്സറാണ് ഇത്.

en: Output URL
ml: ഔട്ട്പുട്ട് യുആര്‍എല്‍

en: This is the default output URI.
ml: സ്വയമേവയുള്ള ഔട്ട്പുട്ട് URI ആണ് ഇത്.

en: Audio output URL
ml: ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് യുആര്‍എല്‍

en: This is the output URI that will be used for audio.
ml: ഓഡിയോയ്ക്ക് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ഔട്ട്പുട്ട് URI ആണ് ഇത്.

en: Video output URL
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് യുആര്‍എല്‍

en: This is the output URI that will be used for video.
ml: വീഡിയോയ്ക്ക് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ഔട്ട്പുട്ട് URI ആണ് ഇത്.

en: Elementary stream output
ml: പ്രാഥമിക സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: There is no suitable stream-output access module for "%s/%s://%s".
ml: "%s/%s://%s"ന് വേണ്ടി അനുയോജ്യമായ സ്ട്രീം-ഔട്ട്പുട്ട് പ്രവേശന മോഡ്യൂള്‍ യാതൊന്നും ഇല്ല.

en: Gathering stream output
ml: ശേഖരണ സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Specify an identifier string for this subpicture
ml: ഈ ഉപചിത്രത്തിന് ഒരു അനുരൂപമായ സ്ട്രിങ്ങ് വ്യക്തപ്പെടുത്തുക

en: Output video width.
ml: ഔട്ട്പുട്ട് വീഡിയോ വീതി.

en: Output video height.
ml: ഔട്ട്പുട്ട് വീഡിയോ ഉയരം.

en: Sample aspect ratio
ml: മാതൃകാ വീക്ഷണ അനുപാതം

en: Sample aspect ratio of the destination (1:1, 3:4, 2:3).
ml: ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാനത്തിന്റെ (1:1, 3:4, 2:3) ഔട്ട്പുട്ട് വീഡിയോ ഉയരം.

en: Video filter
ml: വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Video filters will be applied to the video stream.
ml: വീഡിയോ സ്ട്രീമിലേയ്ക്ക് വീഡിയോ അരിപ്പകള്‍ പ്രയോഗിക്കപ്പെടും.

en: Image chroma
ml: ചിത്ര വര്‍ണ്ണം

en: Force the use of a specific chroma. Use YUVA if you're planning to use the Alphamask or Bluescreen video filter.
ml: ഒരു വ്യക്തതയുള്ള വര്‍ണ്ണം ഉപയോഗിക്കാന്‍ സമ്മര്‍ദ്ദം ചെലുത്തുക. ആല്‍ഫാമാസ്ക് അല്ലെങ്കില്‍ ബ്ലൂസ്ക്രീന്‍ വീഡിയോ അരിപ്പ ഉപയോഗിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ പദ്ധിതിയിടുന്നെങ്കില്‍ YUVA ഉപയോഗിക്കുക.

en: Transparency of the mosaic picture.
ml: നാനാവര്‍ണ്ണമായ ചിത്രത്തിന്റെ സുതാര്യത.

en: X coordinate of the upper left corner in the mosaic if non negative.
ml: ഒരുപക്ഷെ നെഗറ്റാവല്ലെങ്കില്‍ മൊസൈക്കിന്റെ മേല്‍ ഇടത് മൂലയിലെ X ഏകോപനം.

en: Y coordinate of the upper left corner in the mosaic if non negative.
ml: ഒരുപക്ഷെ നെഗറ്റാവല്ലെങ്കില്‍ മൊസൈക്കിന്റെ മേല്‍ ഇടത് മൂലയിലെ Y ഏകോപനം.

en: Mosaic bridge
ml: മൊസൈക്ക് ബ്രിഡ്ജ്

en: Mosaic bridge stream output
ml: നാനാവര്‍ണ്ണമായ ബ്രിഡ്ജ് സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Destination prefix
ml: ഉപസര്‍ഗ്ഗപദ ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാനം

en: Prefix of the destination file automatically generated
ml: ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാന ഫയലിന്റെ ഉപസര്‍ഗ്ഗപദം സ്വമേധയാല്‍ ഉല്‍പ്പാദിപ്പിക്കപ്പെട്ടു

en: Record stream output
ml: റെക്കോര്‍ഡ് സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: This is the output URL that will be used.
ml: ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ഔട്ട്പുട്ട് URL ആണ് ഇത്.

en: This allows you to specify how the SDP (Session Descriptor) for this RTP session will be made available. You must use a url: http://location to access the SDP via HTTP, rtsp://location for RTSP access, and sap:// for the SDP to be announced via SAP.
ml: എങ്ങനെയാണ് ഈ RTP സെഷന്‍ SDP (സെഷന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിനി) യ്ക്ക് വേണ്ടി ലഭ്യമാകുന്നത്എന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് വ്യക്തമാക്കി തരാന്‍ ഇത് അനുവദിക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ തീര്‍ച്ചയായും http://location to access the SDP via HTTP, rtsp://location for RTSP access, കൂടാതെ sap:// for the SDP to be announced via SAP എന്ന ഒരു URL ഉപയോഗിക്കണം.

en: SAP announcing
ml: എസ്എപി അനൗണ്‍സിംഗ്

en: Announce this session with SAP.
ml: SAPയുമായി ഈ സെഷന്‍ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു.

en: This allows you to specify the muxer used for the streaming output. Default is to use no muxer (standard RTP stream).
ml: സ്ട്രീമിങ്ങ് ഔട്ട്പുട്ടിന് മക്സര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത് വ്യക്തപ്പെടുത്തുന്നതിന് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു. സ്വമേധയാലുള്ളത് മക്സര്‍ ഉപയോഗിക്കരുത് (സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് RTP സ്ട്രീം) എന്നുള്ളതാണ്.

en: Session name
ml: സെഷന്‍ നാമം

en: This is the name of the session that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
ml: SDPയില്‍ പ്രഖ്യാപിക്കുന്ന സെഷന്റെ നാമമാണ് ഇത് (സെഷന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിനി).

en: Session category
ml: സെഷന്‍ വിഭാഗം

en: This allows you to specify a category for the session, that will be announced if you choose to use SAP.
ml: സെഷന് വേണ്ടിയുള്ള ഒരു ശ്രേണി വ്യക്തമാക്കുവാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു, നിങ്ങള്‍ SAP ഉപയോഗിക്കാം എന്ന് തിരഞ്ഞെടുത്താല്‍ അത് പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെടും.

en: Session description
ml: സെഷന്‍ വിവരണം

en: This allows you to give a short description with details about the stream, that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
ml: സ്ട്രീമിനെ കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ഒരു ചെറിയ വിവരണത്തോടൊപ്പം നല്‍കാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു, അത് SDPയില്‍ പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെടുന്നതായിരിക്കും (സെഷന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിനി).

en: Session URL
ml: സെഷന്‍ യുആര്‍എല്‍

en: This allows you to give a URL with more details about the stream (often the website of the streaming organization), that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
ml: സ്ട്രീമിനെ കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ഒരു URLന് ഒപ്പം നല്‍കാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു (പലപ്പോഴും സ്ട്രീമിങ്ങ് ഓര്‍ഗനൈസേഷന്റെ വെബ്സൈറ്റ്),  അത് SDPയില്‍ പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെടുന്നതായിരിക്കും (സെഷന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിനി).

en: Session email
ml: സെഷന്‍ ഇമെയില്‍

en: This allows you to give a contact mail address for the stream, that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
ml: സ്ട്രീമിന് വേണ്ടിയുള്ള ഒരു സമ്പര്‍ക്ക മെയില്‍ വിലാസങ്ങള്‍ നല്‍കാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു, അത് SDPയില്‍ പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെടുന്നതായിരിക്കും (സെഷന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിനി).

en: This allows you to specify the base port for the RTP streaming.
ml: RTP സ്ട്രീമിങ്ങിന് വേണ്ടി ബേസ് പോര്‍ട്ട് വ്യക്തമാക്കുന്നതിന് ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Audio port
ml: ഓഡിയോ പോര്‍ട്ട്

en: This allows you to specify the default audio port for the RTP streaming.
ml: RTP സ്ട്രീമിങ്ങിന് വേണ്ടി സ്വമേധയാലുള്ള ഓഡിയോ പോര്‍ട്ട് വ്യക്തമാക്കുന്നതിന് ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: Video port
ml: വീഡിയോ പോര്‍ട്ട്

en: This allows you to specify the default video port for the RTP streaming.
ml: RTP സ്ട്രീമിങ്ങിന് വേണ്ടി സ്വമേധയാലുള്ള വീഡിയോ പോര്‍ട്ട് വ്യക്തമാക്കുന്നതിന് ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.

en: RTP/RTCP multiplexing
ml: RTP/RTCP മള്‍ട്ടിപ്ലക്സിങ്ങ്

en: This sends and receives RTCP packet multiplexed over the same port as RTP packets.
ml: ഇത് അയയ്ക്കുകയും സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന RTCP പാക്കറ്റ് മള്‍ട്ടിപ്ലക്സ് ചെയ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത് RTP പാക്കറ്റുകള്‍ ഉള്ള അതേ പോര്‍ട്ടില്‍ തന്നെയാണ്.

en: Default caching value for outbound RTP streams. This value should be set in milliseconds.
ml: അതിര്‍ത്തികളിലുള്ള RTP സ്ട്രീമുകള്‍ക്കുള്ള സ്വമേധയാലുള്ള കാഷെ മൂല്യം. ഈ മൂല്യം മില്ലിസെക്കന്‍ഡുകളിലാണ് ക്രമീകരിക്കപ്പെടുന്നത്.

en: Transport protocol
ml: ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് പ്രോട്ടോകോള്‍

en: This selects which transport protocol to use for RTP.
ml: RTPയ്ക്ക് ഏത് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് പ്രോട്ടോകോള്‍ ഉപയോഗിക്കണമെന്നുള്ളത് ഇത് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു.

en: RTP packets will be integrity-protected and ciphered with this Secure RTP master shared secret key. This must be a 32-character-long hexadecimal string.
ml: RTP പാക്കറ്റുകള്‍ സമഗ്രത-സംരക്ഷിതവും കൂടാതെ ഈ സംരക്ഷിത RTP മാസ്റ്ററിനാല്‍ ഷെയര്‍ ചെയ്യപ്പെട്ട സുരക്ഷിത കീയാല്‍ നിസ്സാരവത്കരിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇത് തീര്‍ച്ചയായും ഒരു 32-അക്ക നീണ്ട ഹെക്സാഡെസിമല്‍ സ്ട്രിങ്ങായിരിക്കും.

en: This allows you to stream MPEG4 LATM audio streams (see RFC3016).
ml: MPEG4 LATM ഓഡിയോ സ്ട്രീമുകള്‍ സ്ട്രീം ചെയ്യാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു ( RFC3016 കാണുക).

en: RTSP session timeout (s)
ml: RTSP സെഷന്‍ ടൈംഔട്ട് (കള്‍)

en: RTSP sessions will be closed after not receiving any RTSP request for this long. Setting it to a negative value or zero disables timeouts. The default is 60 (one minute).
ml: RTSP സെഷനുകള്‍ ഇത്രയും നേരം യാതൊരു RTSP അഭ്യര്‍ത്ഥനകളും സ്വീകരിച്ചില്ലെങ്കില്‍ അടയ്ക്കപ്പെടും. ഒരു നെഗറ്റീവ് മൂല്യമോ പൂജ്യമോ ക്രമീകരിക്കുന്നത് ടൈംഔട്ടുകളെ അപ്രാപ്തമാക്കുന്നു. സ്ഥിരസ്ഥിതി എന്നത് 60(ഒരു മിനിട്ട്).

en: RTP stream output
ml: RTP സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: RTSP VoD server
ml: RTSP VoD സെര്‍വര്‍

en: New ES ID
ml: പുതിയ ES ID

en: Specify an new identifier integer for this elementary stream
ml: ഈ പ്രാഥമിക സ്ട്രീമിന് ഒരു പുതിയ തിരിച്ചറിയല്‍ പൂര്‍ണ്ണസംഖ്യ വ്യക്തപ്പെടുത്തുക

en: Specify an ISO-639 code (three characters) for this elementary stream
ml: ഈ പ്രാഥമിക സ്ട്രീമിന് ഒരു ISO-639 കോഡ് (മൂന്ന് പ്രതീകങ്ങള്‍) വ്യക്തപ്പെടുത്തുക

en: Set ID
ml: ID ക്രമീകരിക്കുക

en: Set ES id
ml: ES ഐഡി ക്രമീകരിക്കുക

en: Change the id of an elementary stream
ml: ഒരു പ്രാഥമിക സ്ട്രീമിന്റെ ഐഡി മാറ്റുക

en: Set ES Lang
ml: ES ഭാഷ ക്രമീകരിക്കുക

en: Set Lang
ml: ഭാഷ ക്രമീകരിക്കുക

en: Change the language of an elementary stream
ml: ഒരു പ്രാഥമിക സ്ട്രീമിന്റെ ഭാഷ മാറ്റുക

en: Video prerender callback
ml: വീഡിയോ പ്രീറന്റര്‍ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍

en: Address of the video prerender callback function. This function will set the buffer where render will be done.
ml: വീഡിയോ പ്രീറെന്‍ഡര്‍ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍ പ്രവൃത്തി വിലാസം. റെന്‍ഡര്‍ എവിടെയാണോ ശരിയാക്കുന്നത് ഈ പ്രവൃത്തി ബഫറിനെ ക്രമീകരിക്കുന്നു.

en: Audio prerender callback
ml: ഓഡിയോ പ്രീറെന്‍ഡര്‍ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍

en: Address of the audio prerender callback function. This function will set the buffer where render will be done.
ml: ഓഡിയോ പ്രീറെന്‍ഡര്‍ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍ പ്രവൃത്തി വിലാസം. റെന്‍ഡര്‍ എവിടെയാണോ ശരിയാക്കുന്നത് ഈ പ്രവൃത്തി ബഫറിനെ ക്രമീകരിക്കുന്നു.

en: Video postrender callback
ml: വീഡിയോ പോസ്റ്റ്റെന്‍ഡര്‍ കോള്‍ബാക്ക്

en: Address of the video postrender callback function. This function will be called when the render is into the buffer.
ml: വീഡിയോ പോസ്റ്റ്റെന്‍ഡര്‍ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍ പ്രവൃത്തി വിലാസം. റെന്‍ഡര്‍ എവിടെയാണോ ശരിയാക്കുന്നത് ഈ പ്രവൃത്തി ബഫറിനെ ക്രമീകരിക്കുന്നു.

en: Audio postrender callback
ml: ഓഡിയോ പോസ്റ്റ്റെന്‍ഡര്‍ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍

en: Address of the audio postrender callback function. This function will be called when the render is into the buffer.
ml: ഓഡിയോ പോസ്റ്റ്റെന്‍ഡര്‍ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍ പ്രവൃത്തി വിലാസം. റെന്‍ഡര്‍ എവിടെയാണോ ശരിയാക്കുന്നത് ഈ പ്രവൃത്തി ബഫറിനെ ക്രമീകരിക്കുന്നു.

en: Video Callback data
ml: വീഡിയോ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍ ഡാറ്റ

en: Data for the video callback function.
ml: വീഡിയോ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍ പ്രവര്‍ത്തിയ്ക്കുള്ള ഡാറ്റ

en: Audio callback data
ml: ഓഡിയോ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍ ഡാറ്റ

en: Data for the audio callback function.
ml: ഓഡിയോ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍ പ്രവൃത്തിയ്ക്കുള്ള ഡാറ്റ

en: Time Synchronized output
ml: സമയം സമന്വയിപ്പിച്ച ഔട്ട്പുട്ട്

en: Time Synchronisation option for output. If true, stream will render as usual, else it will be rendered as fast as possible.
ml: ഔട്ട്പുട്ടിനുവേണ്ടിയുള്ള സമയ സമന്വയ ഐഛികം. ശരിയാണെങ്കില്‍, സ്ട്രീം സാധാരണ പോലെ റെന്‍ഡര്‍ ചെയ്യുന്നു, അല്ലാത്തപക്ഷം സാധ്യമായ പരമാവധി വേഗത്തില്‍ റെന്‍ഡര്‍ ചെയ്യുന്നു.

en: Smem
ml: എസ്എംഇഎം

en: Stream output to memory buffer
ml: മെമ്മറി ബഫറിന് വേണ്ടിയുള്ള സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Writes stats to file instead of stdout
ml: stdout ന് പകരം ഫയലിലേയ്ക്ക് അവസ്ഥ ഉല്ലേഖിക്കുന്നു

en: Prefix to show on output line
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ലൈനില്‍ കാണിക്കാനുള്ള പ്രിഫിക്സ്

en: Writes statistic info about stream
ml: സ്ട്രീമിനെ കുറിച്ച് സ്ഥിതി വിവരങ്ങള്‍ ഉല്ലേഖിക്കുക

en: Output method to use for the stream.
ml: സ്ട്രീമിന് ഉപയോഗ്യമായ ഔട്ട്പുട്ട് രീതി

en: Muxer to use for the stream.
ml: സ്ട്രീമിന് ഉപയോഗ്യമായ മക്സര്‍

en: Output destination
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ലക്ഷ്യസ്ഥാനം

en: Destination (URL) to use for the stream. Overrides path and bind parameters
ml: സ്ട്രീമിന് ഉപയോഗ്യമായ ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാനം (URL). പാതയെയും ബൈന്‍ഡ് പരാമീറ്ററുകളെയും മറികടക്കുന്നു

en: Address to bind to (helper setting for dst)
ml: ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള വിലാസം (dst ആയുള്ള സഹായ ക്രമീകരണം)

en: address:port to bind vlc to listening incoming streams. Helper setting for dst, dst=bind+'/'+path. dst-parameter overrides this.
ml: വിലാസം: ഇൻ‌കമിംഗ് സ്ട്രീമുകൾ‌ കേൾക്കുന്നതിന് vlc ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പോർട്ട്. dst, dst = bind + '/' + പാത്തിനായുള്ള സഹായ ക്രമീകരണം. dst- പാരാമീറ്റർ ഇത് അസാധുവാക്കുന്നു.

en: Filename for stream (helper setting for dst)
ml: സ്ട്രീമിനായുള്ള ഫയൽ നാമം (dst- നുള്ള സഹായ ക്രമീകരണം)

en: Filename for stream. Helper setting for dst, dst=bind+'/'+path. dst-parameter overrides this.
ml: സ്ട്രീമിനായുള്ള ഫയൽ നാമം. dst, dst = bind + '/' + പാത്തിനായുള്ള സഹായ ക്രമീകരണം. dst- പാരാമീറ്റർ ഇത് അസാധുവാക്കുന്നു.

en: Standard stream output
ml: അടിസ്ഥാന സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട്

en: Video encoder
ml: വീഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: This is the video encoder module that will be used (and its associated options).
ml: ഇതാണ് ഉപയോഗിക്കാന്‍ പോകുന്ന വീഡിയോ എന്‍കോഡര്‍ മോഡ്യൂള്‍ (കൂടാതെ ഇത് ബന്ധപ്പെട്ട ഐഛികങ്ങളാണ്).

en: Destination video codec
ml: ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാന വീഡിയോ കോഡെക്

en: This is the video codec that will be used.
ml: ഉപയോഗിക്കുന്ന വീഡിയോ കോഡെക്കാണ് ഇത്.

en: Video bitrate
ml: വീഡിയോ ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Target bitrate of the transcoded video stream.
ml: ട്രാന്‍കോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട വീഡിയോ സ്ട്രീമിന്റെ ലക്ഷ്യ ബിറ്റ്നിരക്ക്.

en: Video scaling
ml: വീഡിയോ സ്കെയിലിംഗ്

en: Scale factor to apply to the video while transcoding (eg: 0.25)
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡിങ്ങ് ചെയ്യപ്പെടുമ്പോള്‍ വീഡിയോയില്‍ പ്രയോഗിക്കുന്ന സ്‌കെയില്‍ ഫാക്‌ടര്‍ (ഉദാ: 0.25)

en: Video frame-rate
ml: വീഡിയോ ഫ്രെയിം-റേറ്റ്

en: Target output frame rate for the video stream.
ml: വീഡിയോ സ്ട്രീമിന് വേണ്ടി ഔട്ട്പുട്ട് ഫ്രെയിം നിരക്ക് ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുക.

en: Deinterlace video
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസ് വീഡിയോ

en: Deinterlace the video before encoding.
ml: എന്‍കോഡിങ്ങ് ചെയ്യുന്നതിന് മുന്‍പ് വീഡിയോയെ ഇന്റര്‍ലേസ് മാറ്റുക.

en: Deinterlace module
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസ് മോഡ്യൂള്‍

en: Specify the deinterlace module to use.
ml: ഇന്റര്‍ലേസ് മാറ്റി ഉപയോഗിക്കുന്ന മോഡ്യൂളിനെ വ്യക്തമാക്കുക.

en: Maximum video width
ml: കൂടിയ വീഡിയോ വീതി

en: Maximum output video width.
ml: പരമാവധി ഔട്ട്പുട്ട് വീഡിയോ വീതി.

en: Maximum video height
ml: കൂടിയ വീഡിയോ ഉയരം

en: Maximum output video height.
ml: പരമാവധി ഔട്ട്പുട്ട് വീഡിയോ ഉയരം.

en: Video filters will be applied to the video streams (after overlays are applied). You can enter a colon-separated list of filters.
ml: വീഡിയോ അരിപ്പകള്‍ വീഡിയോ സ്ട്രീമില്‍ പ്രയോഗിച്ചു (ഓവര്‍ലേകള്‍ പ്രയോഗിച്ചതിന് ശേഷം). നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു കോളണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് വേര്‍തിരിക്കപ്പെട്ട അരിപ്പകളുടെ പട്ടിക ചേര്‍ക്കാവുന്നതാണ്.

en: Audio encoder
ml: ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍

en: This is the audio encoder module that will be used (and its associated options).
ml: ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഓഡിയോ എന്‍കോഡര്‍ മോഡ്യൂള്‍ ആണ് ഇത് (കൂടാതെ ഇത് ബന്ധപ്പെട്ട ഐഛികങ്ങളാണ്).

en: Destination audio codec
ml: ഡെസ്റ്റിനേഷന്‍ ഓഡിയോ കോഡെക്ക്

en: This is the audio codec that will be used.
ml: ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഓഡിയോ കോഡെക്കാണ് ഇത്.

en: Audio bitrate
ml: ഓഡിയോ ബിറ്റ്റേറ്റ്

en: Target bitrate of the transcoded audio stream.
ml: ട്രാന്‍കോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട വീഡിയോ സ്ട്രീമിന്റെ ലക്ഷ്യ ബിറ്റ്നിരക്ക്.

en: Sample rate of the transcoded audio stream (11250, 22500, 44100 or 48000).
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട ഓഡിയോ സ്ട്രീമിന്റെ മാതൃകാ നിരക്ക് (11250, 22500, 44100 കൂടാതെ 48000).

en: This is the language of the audio stream.
ml: ഓഡിയോ സ്ട്രീമിന്റെ ഭാഷ ഇതാണ്.

en: Number of audio channels in the transcoded streams.
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട സ്ട്രീമിന്റെ  ഓഡിയോ ചാനലുകളുടെ എണ്ണം.

en: Audio filter
ml: ഓഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Audio filters will be applied to the audio streams (after conversion filters are applied). You can enter a colon-separated list of filters.
ml: ഓഡിയോ സ്ട്രീമുകളില്‍ ഓഡിയോ അരിപ്പകള്‍ പ്രയോഗിക്കപ്പെടും (പരിവര്‍ത്തന അരിപ്പകള്‍ പ്രയോഗിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം). നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു കോളണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് വേര്‍തിരിക്കപ്പെട്ട അരിപ്പകളുടെ പട്ടിക ചേര്‍ക്കാവുന്നതാണ്.

en: Subtitle encoder
ml: ഉപശീര്‍ഷക എന്‍കോഡര്‍

en: This is the subtitle encoder module that will be used (and its associated options).
ml: ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഉപശീര്‍ഷക എന്‍കോഡര്‍ മോഡ്യൂള്‍ ആണ് ഇത് (കൂടാതെ ഇത് ബന്ധപ്പെട്ട ഐഛികങ്ങളാണ്).

en: Destination subtitle codec
ml: ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാന ഉപശീര്‍ഷക കോഡെക്

en: This is the subtitle codec that will be used.
ml: ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഉപശീര്‍ഷക കോഡെക്കാണ് ഇത്.

en: This allows you to add overlays (also known as "subpictures") on the transcoded video stream. The subpictures produced by the filters will be overlayed directly onto the video. You can specify a colon-separated list of subpicture modules.
ml: ട്രാൻസ്‌കോഡുചെയ്‌ത വീഡിയോ സ്‌ട്രീമിൽ ഓവർലേകൾ ("ഉപചിത്രങ്ങൾ" എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു) ചേർക്കാൻ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു. ഫിൽട്ടറുകൾ നിർമ്മിക്കുന്ന ഉപചിത്രങ്ങൾ നേരിട്ട് വീഡിയോയിലേക്ക് ഓവർലേ ചെയ്യും. കോളൻ വേർതിരിച്ച സബ് പിക്ചർ മൊഡ്യൂളുകളുടെ പട്ടിക നിങ്ങൾക്ക് വ്യക്തമാക്കാൻ കഴിയും.

en: Number of threads
ml: ത്രെഡുകളുടെ എണ്ണം

en: Number of threads used for the transcoding.
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡിങ്ങിന് ഉപയോഗിക്കുന്ന ത്രെഡ്ഡുകളുടെ എണ്ണം.

en: High priority
ml: ഉയര്‍ന്ന മുന്‍ഗണന

en: Runs the optional encoder thread at the OUTPUT priority instead of VIDEO.
ml: VIDEOയ്ക്ക് പകരം OUTPUT മുന്‍ഗണനയ്ക്കുള്ള ഐഛിക എന്‍കോഡര്‍ ത്രെഡ്ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നു.

en: Picture pool size
ml: ചിത്ര ശേഖരത്തിന്റെ വലുപ്പം

en: Defines how many pictures we allow to be in pool between decoder/encoder threads when threads > 0
ml: ത്രെഡുകൾ> 0 ആയിരിക്കുമ്പോൾ ഡീകോഡർ / എൻകോഡർ ത്രെഡുകൾക്കിടയിൽ പൂളിൽ ഇരിക്കാൻ എത്ര ചിത്രങ്ങൾ ഞങ്ങൾ നിർവചിക്കുന്നു

en: Transcode
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡ്

en: Transcode stream output
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡ് സ്ട്രീം ഔട്ടപുട്ട്

en: Overlays/Subtitles
ml: ഓവര്‍ലേകള്‍/ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍

en: Please wait while your font cache is rebuilt.
    This should take less than a few minutes.
ml: നിങ്ങളുടെ ഫോണ്ട് കാഷെ പുനർനിർമ്മിക്കുമ്പോൾ ദയവായി കാത്തിരിക്കുക.
    ഇതിന് കുറച്ച് മിനിറ്റിൽ താഴെ സമയമെടുക്കും.

en: Monospace Font
ml: മോണോസ്പേസ് ഫോണ്ട്

en: Font family for the font you want to use
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഫോണ്ടിന് വേണ്ടിയുള്ള ഫോണ്ട് ഫാമിലി

en: Font file for the font you want to use
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഫോണ്ടിന് വേണ്ടിയുള്ള ഫോണ്ട് ഫയല്‍

en: Font size in pixels
ml: ഫോണ്ട് വലിപ്പം പിക്സലില്‍

en: This is the default size of the fonts that will be rendered on the video. If set to something different than 0 this option will override the relative font size.
ml: വീഡിയോകളില്‍ നിര്‍വഹിച്ച ഫോണ്ടുകളുടെ സ്ഥിരസ്ഥിതി വലുപ്പം ഇതാണ്. 0 ല്‍ നിന്നും വ്യത്യസ്തമാണെങ്കില്‍ ഈ ഐഛികങ്ങള്‍ അതിന്റെ അനുപാതികമായ ഫോണ്ട് വലിപ്പത്തെ അസാധുവാക്കുന്നു.

en: Text opacity
ml: ടെക്സ്റ്റ് ഒപേസിറ്റി

en: The opacity (inverse of transparency) of the text that will be rendered on the video. 0 = transparent, 255 = totally opaque.
ml: വീഡിയോയിൽ റെൻഡർ ചെയ്യുന്ന വാചകത്തിന്റെ അതാര്യത (സുതാര്യതയുടെ വിപരീതം). 0 = സുതാര്യമായ, 255 = പൂർണ്ണമായും അതാര്യമാണ്.

en: Text default color
ml: ടെക്സ്റ്റ് ഡിഫോള്‍ട്ട് നിറം

en: The color of the text that will be rendered on the video. This must be an hexadecimal (like HTML colors). The first two chars are for red, then green, then blue. #000000 = black, #FF0000 = red, #00FF00 = green, #FFFF00 = yellow (red + green), #FFFFFF = white
ml: വീഡിയോകളില്‍ നിര്‍വഹിച്ച ടെക്സ്റ്റുകളുടെ നിറം. ഇതൊരു ഹെക്സാഡെസിമല്‍ ആകാം (HTML നിറങ്ങള്‍ പോലെ). ആദ്യത്തെ രണ്ട് ക്യാരക്ടറുകള്‍ ചുവപ്പിന് വേണ്ടി, അതിന് ശേഷം പച്ച, പിന്നെ നീല.#000000 = കറുപ്പ്, #FF0000 = ചുവപ്പ്, #00FF00 = പച്ച, #FFFF00 = മഞ്ഞ (ചുവപ്പ് + പച്ച), #FFFFFF = വെള്ള

en: Relative font size
ml: അനുബന്ധ ഫോണ്ട് വലുപ്പം

en: This is the relative default size of the fonts that will be rendered on the video. If absolute font size is set, relative size will be overridden.
ml: വീഡിയോയില്‍ നിര്‍വ്വഹിച്ച ഫോണ്ടുകളുടെ അനുപാതമായ സ്ഥിരസ്ഥിതി വലിപ്പം ഇതാണ്. ശരിയായ ഫോണ്ട് വലിപ്പം ക്രമീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, അനുപാതകമായ വലിപ്പം അസാധുവാകും.

en: Background opacity
ml: പശ്ചാത്തല ഒപേസിറ്റി

en: Background color
ml: പശ്ചാത്തല നിറം.

en: Outline opacity
ml: ഔട്ട്ലൈന്‍ ഒപേസിറ്റി

en: Shadow opacity
ml: നിഴല്‍ ഒപേസിറ്റി

en: Shadow color
ml: നിഴല്‍ നിറം

en: Shadow angle
ml: നിഴല്‍ ആംഗിള്‍

en: Shadow distance
ml: നിഴല്‍ ദൂരം

en: Text direction
ml: അക്ഷര ദിശ

en: Paragraph base direction for the Unicode bi-directional algorithm.
ml: യൂണിക്കോഡ് ദ്വിദിശ അൽ‌ഗോരിതം ഖണ്ഡിക അടിസ്ഥാന ദിശ.

en: Use YUVP renderer
ml: YUVP ആവിഷ്കര്‍ത്താവ് ഉപയോഗിക്കുക

en: This renders the font using "paletized YUV". This option is only needed if you want to encode into DVB subtitles
ml: ഇത് "paletized YUV" ഉപയോഗിക്കുന്ന ഫോണ്ടിനെ ആവിഷ്കരിക്കുന്നു. DVB ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളില്‍ എന്‍കോഡ് ചെയ്യാന്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍ മാത്രം ഈ ഐഛികം ആവശ്യമുള്ളൂ.

en: Thin
ml: മെലിഞ്ഞ

en: Thick
ml: തടിച്ച

en: Left to right
ml: ഇടത്തുനിന്ന് വലത്തേക്ക്

en: Right to left
ml: വലത്തുനിന്ന് ഇടത്തോട്ട്

en: Text renderer
ml: ടെക്സ്റ്റ് ആവിഷ്കര്‍ത്താവ്

en: Freetype2 font renderer
ml: ഫ്രീടൈപ്പ്2 ഫോണ്ട് ആവിഷ്കര്‍ത്താവ്

en: Speech synthesis for Mac OS X
ml: Mac OS X- നായുള്ള സംഭാഷണ സമന്വയം

en: Speech synthesis for Windows
ml: വിൻഡോസിനായുള്ള സംഭാഷണ സമന്വയം

en: SVG template file
ml: എസ്വിജി ടെംപ്ലേറ്റ് ഫയല്‍

en: Location of a file holding a SVG template for automatic string conversion
ml: സ്വയമേയുള്ള സ്ട്രീങ്ങ് പരിവര്‍ത്തനത്തിനുള്ള ഒരു ഫയല്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഒരു SVG ടെംപ്ലേറ്റ് സ്ഥാനം.

en: Dummy font renderer
ml: ഡമ്മി ഫോണ്ട് റെന്‍ഡറര്‍

en: Video filtering using a chain of video filter modules
ml: വീഡിയോ അരിക്കല്‍ വീഡിയോ ഫില്‍ട്ടര്‍ മോഡ്യൂളുകളുടെ ഒരു ശൃംഖല ഉപയോഗിക്കുന്നു

en: Conversions from
ml: പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നിന്ന്

en: YUV 10-bits planar to semiplanar 10-bits conversions
ml: YUV 10-ബിറ്റ്സ് പ്ലാനർ ടു സെമിപ്ലാനർ 10-ബിറ്റ്സ് പരിവർത്തനങ്ങൾ

en: YUV planar to semiplanar conversions
ml: സെമിപ്ലാനർ പരിവർത്തനങ്ങളിലേക്ക് YUV പ്ലാനർ

en: SSE2 I420,IYUV,YV12 to RV15,RV16,RV24,RV32 conversions
ml: SSE2 I420,IYUV,YV12 to RV15,RV16,RV24,RV32 പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: MMX I420,IYUV,YV12 to RV15,RV16,RV24,RV32 conversions
ml: MMX I420,IYUV,YV12 to RV15,RV16,RV24,RV32 പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: I420,IYUV,YV12 to RGB2,RV15,RV16,RV24,RV32 conversions
ml: I420,IYUV,YV12 to RGB2,RV15,RV16,RV24,RV32 പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: MMX conversions from
ml: എംഎംഎക്സ് കണ്‍വേര്‍ഷന്‍സ് ഫ്രം

en: SSE2 conversions from
ml: SSE2 പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നിന്ന്

en: AltiVec conversions from
ml: ആള്‍ട്ടിവെക് പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നിന്ന്

en: OpenMAX DL image processing
ml: MAX DL ചിത്ര പ്രോസസ്സിങ്ങ് തുറക്കുക

en: RV32 conversion filter
ml: ആര്‍വി32 പരിവര്‍ത്തന ഫില്‍റ്റര്‍

en: Scaling mode
ml: സ്കെയിലിംഗ് മോഡ്

en: Scaling mode to use.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട സ്കെയിലിംഗ് മോഡ്.

en: Fast bilinear
ml: ഫാസ്റ്റ് ബൈലീനിയര്‍

en: Bilinear
ml: ബൈലീനിയര്‍

en: Bicubic (good quality)
ml: ബൈക്യൂബിക് (നല്ല ഗുണമേന്മ)

en: Experimental
ml: പരീക്ഷണാടിസ്ഥാനത്തിനല്‍

en: Nearest neighbour (bad quality)
ml: അടുത്ത അയല്‍വാസി (മോശം ഗുണനിലവാരം)

en: Area
ml: സ്ഥലം

en: Luma bicubic / chroma bilinear
ml: ലൂമാ ബൈക്യൂബിക് / ക്രോമാ ബൈലീനിയര്‍

en: Gauss
ml: ഗൗസ്

en: SincR
ml: സിങ്ക്ആര്‍

en: Lanczos
ml: ലാന്‍ക്സോസ്

en: Bicubic spline
ml: ബൈക്യൂബിക് സ്പ്ലൈന്‍

en: Video scaling filter
ml: വീഡിയോ സ്കെയിലിംഗ് ഫില്‍റ്റര്‍

en: Swscale
ml: എസ്ഡബ്ല്യുസ്കെയില്‍

en: YUVP converter
ml: വൈയുവിപി കണ്‍വേര്‍ട്ടര്‍

en: Image hue (-180..180)
ml: ഇമേജ് ഹ്യൂ (-180..180)

en: Set the image hue, between -180 and 180. Defaults to 0.
ml: ഇമേജ് ഹ്യൂ -180 നും 180 നും ഇടയിൽ സജ്ജമാക്കുക. സ്ഥിരസ്ഥിതികൾ 0 ആയി.

en: Image properties filter
ml: ചിത്ര ഗുണവിഷേശതാ അരിപ്പ

en: Image adjust
ml: ചിത്ര അഡ്ജസ്റ്റ്

en: Use an image's alpha channel as a transparency mask.
ml: സുതാര്യതാ മാസ്കായി ഒരു ചിത്രത്തിന്റെ ആല്‍ഫാ ചാനല്‍ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Transparency mask
ml: സുതാര്യതാ മാസ്ക്

en: Alpha blending transparency mask. Uses a png alpha channel.
ml: ആല്‍ഫാ കലര്‍ത്തല്‍ സുതാര്യതാ മാസ്ക്. ഒരു png ആല്‍ഫാ ചാനല്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Alpha mask video filter
ml: അല്‍ഫ മാസ്ക് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Alpha mask
ml: അല്‍ഫ മാസ്ക്

en: Color scheme
ml: നിറ വിന്യാസം

en: Define the glasses' color scheme
ml: ഗ്ലാസ്സുകളുടെ നിറ വ്യവസ്ഥ വ്യക്തമാക്കുക

en: Convert 3D picture to anaglyph image video filter
ml: ത്രിമാന ചിത്രത്തെ അനാഗ്ലിഫ് ചിത്ര വീഡിയോ അരിപ്പയാക്കി മാറ്റുക

en: Window size
ml: ജാലക വലുപ്പം

en: Number of frames (0 to 100)
ml: ഫ്രെയിമുകളുടെ എണ്ണം (0 മുതല്‍ 100)

en: Softening value
ml: സോഫ്ടെനിംഗ് മൂല്യം

en: Number of frames consider for smoothening (0 to 30)
ml: മൃദുലപ്പെടുത്തുന്നതിന് പരിഗണിക്കപ്പെടുന്ന ഫ്രെയിമുകളുടെ എണ്ണം (0 മുതല്‍ 30)

en: antiflicker video filter
ml: ആന്റിഫ്ലിക്കര്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: antiflicker
ml: ആന്റിഫ്ലിക്കര്‍

en: Ball color
ml: ബോള്‍ നിറം

en: Edge visible
ml: അരിക് ദൃശ്യം

en: Set edge visibility.
ml: അരിക് ദൃശ്യം സെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Ball speed
ml: ബോള്‍ സ്പീഡ്

en: Set ball speed, the displacement value in number of pixels by frame.
ml: ബോള്‍ വേഗത, സ്ഥാനമാറ്റ മൂല്യം എന്നിവ ഫ്രെയിമിന്റെ പിക്സല്‍ എണ്ണത്തില്‍ ക്രമീകരിക്കുക.

en: Ball size
ml: ബോള്‍ വലുപ്പം

en: Set ball size giving its radius in number of pixels
ml: ബോള്‍ വലിപ്പത്തെ അവയുടെ വൃത്തപരിധിയുടെ പിക്സല്‍ എണ്ണത്തിനനുസരിച്ച് ക്രമീകരിക്കുക.

en: Gradient threshold
ml: ഗ്രേഡിയന്റ് ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്

en: Set gradient threshold for edge computation.
ml: അഗ്ര ഗണിക്കലിന് ഗ്രേഡിയന്റ് അതിര് ക്രമീകരിക്കുക.

en: Augmented reality ball game
ml: ഓഗുമെന്റഡ് റിയാലിറ്റി ബോള്‍ ഗെയിം

en: Ball video filter
ml: ബോള്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Ball
ml: ബോള്‍

en: Number of time to blend
ml: ബ്ലെന്‍ഡ് ചെയ്യാനുള്ള സമയത്തിന്റെ എണ്ണം

en: The number of time the blend will be performed
ml: ചേര്‍ക്കല്‍ പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന സമയ ദൈര്‍ഘ്യം

en: Alpha of the blended image
ml: ബ്ലെന്‍ഡ് ചെയ്ത ചിത്രത്തിന്റെ ആല്‍ഫ

en: Alpha with which the blend image is blended
ml: ചേര്‍ക്കല്‍ ചിത്രത്തോടൊപ്പം ആല്‍ഫ ചേര്‍ക്കപ്പെടുന്നത്

en: Image to be blended onto
ml: ബ്ലെന്‍ഡ് ചെയ്യേണ്ട ചിത്രം

en: The image which will be used to blend onto
ml: ചേര്‍ക്കലിന് ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ചിത്രം

en: Chroma for the base image
ml: അടിസ്ഥാന ചിത്രത്തിനുള്ള ക്രോമ

en: Chroma which the base image will be loaded in
ml: അടിസ്ഥാന ചിത്രം സംഭരിക്കപ്പെടുന്ന ക്രോമ

en: Image which will be blended
ml: ബ്ലെന്‍ഡ് ചെയ്യുന്ന ചിത്രം

en: The image blended onto the base image
ml: അടിസ്ഥാന ചിത്രത്തിലേയ്ക്ക് ചേര്‍ക്കപ്പെടുന്ന ചിത്രം

en: Chroma for the blend image
ml: ബ്ലെന്‍ഡ് ചിത്രത്തിനുള്ള ക്രോമ

en: Chroma which the blend image will be loaded in
ml: മിശ്രണ ചിത്രം സംഭരിക്കപ്പെടുന്ന ക്രോമ

en: Blending benchmark filter
ml: ബ്ലെന്‍ഡിംഗ് ബെഞ്ച്മാര്‍ക്ക് ഫില്‍റ്റര്‍

en: Blendbench
ml: ബ്ലെന്‍ഡ്ബെഞ്ച്

en: Benchmarking
ml: ബെഞ്ച്മാര്‍ക്കിംഗ്

en: Base image
ml: അടിസ്ഥാന ചിത്രം

en: Blend image
ml: ബ്ലെന്‍ഡ് ചിത്രം

en: Video pictures blending
ml: വീഡിയോ പിക്ച്ചറുകളുടെ ബ്ലെന്‍ഡിംഗ്

en: This effect, also known as "greenscreen" or "chroma key" blends the "blue parts" of the foreground image of the mosaic on the background (like weather forecasts). You can choose the "key" color for blending (blue by default).
ml: "greenscreen" or "chroma key" എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഈ പ്രഭാവം പശ്ചാത്തലത്തിലെ മൊസൈകിലെ മുന്‍ഭാഗ ചിത്രത്തിലെ  "blue parts" നെ മിശ്രണം ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങള്‍ക്ക് മിശ്രണത്തിന്  "key" നിറം തിരഞ്ഞെടുക്കാവുന്നതാണ് (നീലയാണ് സ്വമേധയാലുള്ളത്).

en: Bluescreen U value
ml: ബ്ലൂസ്ക്രീന്‍ യു വാല്യൂ

en: "U" value for the bluescreen key color (in YUV values). From 0 to 255. Defaults to 120 for blue.
ml: നീലപ്രതല കീ നിറത്തിനുള്ള "U" മൂല്യം (YUV മൂല്യങ്ങളില്‍). 0 മുതല്‍ 255 വരെ. സ്വമേധയാലുള്ളത് നീലയ്ക്ക് 120.

en: Bluescreen V value
ml: ബ്ലൂസ്ക്രീന്‍ വി വാല്യൂ

en: "V" value for the bluescreen key color (in YUV values). From 0 to 255. Defaults to 90 for blue.
ml: നീലപ്രതല കീ നിറത്തിനുള്ള "V" മൂല്യം (YUV മൂല്യങ്ങളില്‍). 0 മുതല്‍ 255 വരെ. സ്വമേധയാലുള്ളത് നീലയ്ക്ക് 90.

en: Bluescreen U tolerance
ml: ബ്ലൂസ്ക്രീന്‍ യു ടോളറന്‍സ്

en: Tolerance of the bluescreen blender on color variations for the U plane. A value between 10 and 20 seems sensible.
ml: U പ്രതലത്തിന് വേണ്ട നിറ വ്യത്യസ്തതയില്‍ നീല പ്രതല മിശ്രണത്തിന്റെ സഹനശക്തി. 10 നും 20നും ഇടയ്ക്കുള്ള മൂല്യം പര്യാപ്തമാണ്.

en: Bluescreen V tolerance
ml: ബ്ലൂസ്ക്രീന്‍ വി ടോളറന്‍സ്

en: Tolerance of the bluescreen blender on color variations for the V plane. A value between 10 and 20 seems sensible.
ml: V പ്രതലത്തിന് വേണ്ട നിറ വ്യത്യസ്തതയില്‍ നീല പ്രതല മിശ്രണത്തിന്റെ സഹനശക്തി. 10 നും 20നും ഇടയ്ക്കുള്ള മൂല്യം പര്യാപ്തമാണ്.

en: Bluescreen video filter
ml: ബ്ലൂസ്ക്രീന്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Bluescreen
ml: നീലസ്ക്രീന്‍

en: Output width
ml: ഔട്ട്പുട്ട് വീതി

en: Output (canvas) image width
ml: ഔട്ട്പുട്ട് (കാന്‍വാസ്) ചിത്ര വീതി

en: Output height
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ഉയരം

en: Output (canvas) image height
ml: ഔട്ട്പുട്ട് (കാന്‍വാസ്) ചിത്ര ഉയരം

en: Output picture aspect ratio
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ചിത്ര ആസ്പക്ട് റേഷ്യോ

en: Set the canvas' picture aspect ratio. If omitted, the canvas is assumed to have the same SAR as the input.
ml: ക്യാന്‍വാസ് ചിത്ര വീക്ഷണ അനുപാതം ക്രമീകരിക്കുക. വിട്ടുകളയുകയാണെങ്കില്‍, ക്യാന്‍വാസ് അതേ SAR നെ ഇന്‍പുട്ടായി ഏറ്റെടുക്കുന്നു.

en: Pad video
ml: പാഡ് വീഡിയോ

en: If enabled, video will be padded to fit in canvas after scaling. Otherwise, video will be cropped to fix in canvas after scaling.
ml: പ്രാപ്തമാക്കുകയാണെങ്കില്‍, മാപനത്തിന് ശേഷം വീഡിയോ ക്യാന്‍വാസില്‍ അനുരൂപമാക്കുന്നതിന് ചേര്‍ക്കപ്പെടുന്നു. അല്ലാത്തപക്ഷം, മാപനത്തിന് ശേഷം വീഡിയോ ക്യാന്‍വാസിന് അനുരൂപമാക്കുന്നതിന് മുറിയ്ക്കപ്പെടുന്നു.

en: Automatically resize and pad a video
ml: സ്വമേധയാ റീസൈസ് ചെയ്യുക വീഡിയോ പാഡ് ചെയ്യുക

en: Canvas
ml: കാന്‍വാസ്

en: Canvas video filter
ml: കാന്‍വാസ് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Use a specific Core Image Filter
ml: ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട കോർ ചിത്ര അരിപ്പ ഉപയോഗിക്കുക

en: Example: 'CICrystallize', 'CIBumpDistortion', 'CIThermal', 'CIComicEffect'
ml: ഉദാഹരണം: 'CICrystallize', 'CIBumpDistortion', 'CIThermal', 'CIComicEffect'

en: Mac OS X hardware video filters
ml: Mac OS X ഹാർഡ്‌വെയർ വീഡിയോ ഫിൽട്ടറുകൾ

en: Colors similar to this will be kept, others will be grayscaled. This must be an hexadecimal (like HTML colors). The first two chars are for red, then green, then blue. #000000 = black, #FF0000 = red, #00FF00 = green, #FFFF00 = yellow (red + green), #FFFFFF = white
ml: ഇതിന് അനുരൂപമായ നിറങ്ങള്‍ നിലനിര്‍ത്തപ്പെടുന്നു, മറ്റുള്ളവ ഗ്രേസ്കെയില്‍ ചെയ്യപ്പെടുന്നു. ഇത് തീര്‍ച്ചയായും ഒരു ഹെക്സാഡെസിമല്‍ (HTML നിറങ്ങളെ പോലെ) ആയിരിക്കും. ആദ്യത്തെ രണ്ട് അക്കങ്ങള്‍ ചുവപ്പിന്, അതിന് ശേഷം പച്ച, പിന്നെ നീല.  #000000 = കറുപ്പ്, #FF0000 = ചുവപ്പ്, #00FF00 = പച്ച, #FFFF00 = മഞ്ഞ (ചുവപ്പ് + പച്ച), #FFFFFF = വെളുപ്പ്

en: Select one color in the video
ml: വീഡിയോയിലെ ഒരു നിറം തിരഞ്ഞടുക്കുക

en: Color threshold filter
ml: നിറം ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ് ഫില്‍റ്റര്‍

en: Saturation threshold
ml: സാചുറേഷന്‍ ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്

en: Similarity threshold
ml: സാമ്യത ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്

en: Pixels to crop from top
ml: മുകളില്‍ നിന്ന് ട്രോപ്പ് ചെയ്യാനുള്ള പിക്സലുകള്‍

en: Number of pixels to crop from the top of the image.
ml: ചിത്രത്തിന്റെ മുകളില്‍ നിന്നും മുറിയ്ക്കുന്നതിന്റെ പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം

en: Pixels to crop from bottom
ml: താഴെ നിന്ന് ക്രോപ് ചെയ്യാനുള്ള പിക്സലുകള്‍

en: Number of pixels to crop from the bottom of the image.
ml: ചിത്രത്തിന്റെ താഴെ നിന്നും മുറിയ്ക്കുന്നതിന്റെ പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം

en: Pixels to crop from left
ml: ഇടത് നിന്ന് ക്രോപ്പ് ചെയ്യേണ്ട പിക്സലുകള്‍

en: Number of pixels to crop from the left of the image.
ml: ചിത്രത്തിന്റെ ഇടത് നിന്നും മുറിയ്ക്കുന്നതിന്റെ പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം

en: Pixels to crop from right
ml: വലത് നിന്ന് ക്രോപ്പ് ചെയ്യേണ്ട പിക്സലുകള്‍

en: Number of pixels to crop from the right of the image.
ml: ചിത്രത്തിന്റെ വലത്ത് നിന്നും മുറിയ്ക്കുന്നതിന്റെ പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം

en: Pixels to padd to top
ml: മുകളിലേക്ക് പാഡ്ഡ് ചെയ്യേണ്ട പിക്സലുകള്‍

en: Number of pixels to padd to the top of the image after cropping.
ml: മുറിച്ചതിന് ശേഷം ചിത്രത്തിന്റെ മുകളില്‍ നിന്നും പാഡ്ചെയ്യുന്നതിനുള്ള പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം

en: Pixels to padd to bottom
ml: താഴേക്ക് പാഡ്ഡ് ചെയ്യേണ്ട പിക്സലുകള്‍

en: Number of pixels to padd to the bottom of the image after cropping.
ml: മുറിച്ചതിന് ശേഷം ചിത്രത്തിന്റെ താഴെ നിന്നും പാഡ്ചെയ്യുന്നതിനുള്ള പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം

en: Pixels to padd to left
ml: ഇടത്തേക്ക് പാഡ്ഡ് ചെയ്യേണ്ട പിക്സലുകള്‍

en: Number of pixels to padd to the left of the image after cropping.
ml: മുറിച്ചതിന് ശേഷം ചിത്രത്തിന്റെ ഇടത് നിന്നും പാഡ്ചെയ്യുന്നതിനുള്ള പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം

en: Pixels to padd to right
ml: വലത്തേക്ക് പാഡ് ചെയ്യേണ്ട പിക്സലുകള്‍

en: Number of pixels to padd to the right of the image after cropping.
ml: മുറിച്ചതിന് ശേഷം ചിത്രത്തിന്റെ വലത്ത് നിന്നും പാഡ്ചെയ്യുന്നതിനുള്ള പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം

en: Croppadd
ml: ക്രോപ്പാഡ്

en: Video cropping filter
ml: വീഡിയോ ക്രോപ്പിംഗ് ഫില്‍റ്റര്‍

en: Padd
ml: പിആഡ്

en: Latest
ml: പുതിയത്

en: AltLine
ml: അള്‍ട്ട്ലൈന്‍

en: Upconvert
ml: അപ്കണ്‍വേര്‍ട്ട്

en: Low
ml: കുറവ്

en: Medium
ml: മധ്യമം

en: High
ml: ഉയര്‍ന്ന

en: Streaming deinterlace mode
ml: സ്ട്രീമിംഗ് ഡിഇന്റര്‍ലേസ് മോഡ്

en: Deinterlace method to use for streaming.
ml: സ്ട്രീമിങ്ങിന് ഉപയോഗിക്കുന്ന ഇന്റര്‍ലേസ് മാറ്റുന്ന രീതി.

en: Phosphor chroma mode for 4:2:0 input
ml:  4:2:0 ഇന്‍പുട്ടിന് വേണ്ടിയുള്ള ഫോസ്ഫര്‍ ക്രോമ മോഡ്

en: Choose handling for colours in those output frames that fall across input frame boundaries. 
    
    Latest: take chroma from new (bright) field only. Good for interlaced input, such as videos from a camcorder. 
    
    AltLine: take chroma line 1 from top field, line 2 from bottom field, etc. 
    Default, good for NTSC telecined input (anime DVDs, etc.). 
    
    Blend: average input field chromas. May distort the colours of the new (bright) field, too. 
    
    Upconvert: output in 4:2:2 format (independent chroma for each field). Best simulation, but requires more CPU and memory bandwidth.
ml: ഇന്‍പുട്ട് ഫ്രെയിം അതിരുകള്‍ക്ക് കുറുകെ വരുന്ന ഔട്ട്പുട്ട് ഫ്രെയിമുകളിലെ നിറങ്ങള്‍ക്ക് കൈകാര്യം തിരഞ്ഞെടുക്കുക. 
    
    പുതിയത്: പുതിയ (തെളിഞ്ഞ) മണ്ഡലത്തില്‍ നിന്ന് മാത്രം ക്രോമ എടുക്കുക. ഇടകലര്‍ന്ന ഇന്‍പുട്ടുകള്‍ക്ക് നല്ലത്, ഒരു ക്യാംകോര്‍ഡറില്‍ നിന്നുള്ള വീഡിയോകള്‍ പോലെ. 
    
    AltLine: ക്രോമ ലൈന്‍ 1 ല്‍ നിന്നും മുകളിലെ മണ്ഡലത്തിലേയ്ക്ക്, ലൈന്‍ 2 താഴത്തെ മണ്ഡലത്തിലേയ്ക്ക്, എന്നിങ്ങനെ എടുക്കുക. 
    സ്വമേധയാലുള്ള, NTSC ടെലിസിന്‍ഡ് ഇന്‍പുട്ടിന് നല്ലത് (anime DVDs, etc.). 
    
    മിശ്രണം: ശരാശരി ഇന്‍പുട്ട് മണ്ഡല ക്രോമകള്‍. പുതിയ (തെളിഞ്ഞ) മണ്ഡലത്തിന്റെ നിറങ്ങളെയും ചിലപ്പോള്‍ വികൃതമാക്കിയേക്കാം. 
    
    അപ്കണ്‍വേര്‍ട്ട്: ഔട്ട്പുട്ട് 4:2:2 ഘടനയിലാണ് (ഓരോ മണ്ഡലത്തിനും സ്വതന്ത്ര ക്രോമകള്‍). നല്ല അനുകരണം, പക്ഷെ അധിക CPU കൂടാതെ മെമ്മറി ബാന്‍ഡ്വിഡ്ത്ത് ആവശ്യമാണ്.

en: Phosphor old field dimmer strength
ml: ഫോസ്ഫറിന്റെ പഴയ മണ്ഡല മങ്ങിയ ശക്തി

en: This controls the strength of the darkening filter that simulates CRT TV phosphor light decay for the old field in the Phosphor framerate doubler. Default: Low.
ml: ഇത് കറുപ്പിക്കുന്ന അരിപ്പയുടെ ശക്തി നിയന്ത്രിക്കുന്നു, അത് ഫോസ്ഫര്‍ ഫ്രെയിംനിരക്ക് ഡബിളറിലെ പഴയ മണ്ഡലത്തിലെ CRT TV ഫോസ്ഫര്‍ ലളിത വിഭജനം അനുകരിക്കുന്നു. സ്വമേധയാ കുറവ്.

en: Deinterlacing video filter
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസിംഗ് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Edge detection video filter
ml: അരിക് കണ്ടെത്താനുള്ള വീഡിയോ അരിപ്പ

en: Edge detection
ml: അരിക് കണ്ടെത്തൽ

en: Detects edges in the frame and highlights them in white.
ml: ഫ്രെയിമിലെ അരികുകൾ കണ്ടെത്തി അവയെ വെള്ളയിൽ എടുത്തു കാണിക്കുന്നു ചെയ്യുന്നു.

en: Image mask. Pixels with an alpha value greater than 50% will be erased.
ml: ചിത്ര മുഖമൂടി. ഒരു ആല്‍ഫാ മൂല്യം 50% നെക്കാള്‍ കൂടിയ പിക്സല്‍ ആണെങ്കില്‍ നീക്കം ചെയ്യുന്നു.

en: X coordinate of the mask.
ml: മാസ്കിന്റെ എക്സ് കോഓര്‍ഡിനേറ്റ്

en: Y coordinate of the mask.
ml: മാസ്കിന്റെ വൈ കോഓര്‍ഡിനേറ്റ്

en: Remove zones of the video using a picture as mask
ml: ഒരു ചിത്രത്തെ മുഖംമൂടിയായി ഉപയോഗിക്കുന്ന വീഡിയോ മേഖലകള്‍ നീക്കം ചെയ്യുന്നു

en: Erase video filter
ml: വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍ മായ്ക്കുക

en: Erase
ml: മായ്ക്കുക

en: RGB component to extract
ml: എടുക്കേണ്ട ആര്‍ജിബി ഘടകം

en: RGB component to extract. 0 for Red, 1 for Green and 2 for Blue.
ml: വേർതിരിക്കുന്നതിനുള്ള RGB ഘടകഭാഗം. ചുവപ്പിന് 0, പച്ചയ്ക്ക് 1 കൂടാതെ നീലയ്ക്ക് 2.

en: Extract RGB component video filter
ml: ആര്‍ജിബി കംപോണെന്റ് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍ എക്സ്ട്രാക്ട് ചെയ്യുക

en: FPS conversion video filter
ml: FPS പരിവർത്തന വീഡിയോ അരിപ്പ

en: FPS Converter
ml: FPS കൺവെർട്ടർ

en: Freezing interactive video filter
ml: ഫ്രീസിംഗ് ഇന്ററാക്ടീവ് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Freeze
ml: ഫ്രീസ്

en: Gaussian's std deviation
ml: ഗൗസിയന്റെ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് ഡീവിയേഷന്‍

en: Gaussian's standard deviation. The blurring will take into account pixels up to 3*sigma away in any direction.
ml: Gaussian's  സ്റ്റാന്‍‌ഡേര്‍ഡ് വ്യതിയാനം. അവ്യക്തമാക്കല്‍ അക്കൌണ്ട് പിക്സലുകളെ  3*സിഗ്മ ദൂരം വരെ ഏത് വശത്തേയ്ക്കും കൊണ്ടുപോകുന്നു.

en: Add a blurring effect
ml: ബ്ലറിംഗ് പ്രഭാവം ചേര്‍ക്കുന്നു

en: Gaussian blur video filter
ml: ഗൗസിയന്‍ ബ്ലര്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Gaussian Blur
ml: ഗൗസിയന്‍ ബ്ലര്‍

en: Radius in pixels
ml: പിക്സലുകളില്‍ റേഡിയസ്

en: Strength
ml: ശക്തി

en: Strength used to modify the value of a pixel
ml: ഒരു പിക്സലിന്റെ മൂല്യം പരിഷ്കരിക്കുന്നതിന് ഉപയോഗിച്ച ശക്തി

en: Gradfun video filter
ml: ഗ്രാഡ്ഫണ്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Gradfun
ml: ഗ്രാഡ്ഫണ്‍

en: Debanding algorithm
ml: ഡീബാന്‍ഡിംഗ് അല്‍ഗോരിതം

en: Distort mode
ml: ഡിസ്ടോര്‍ട്ട് മോഡ്

en: Distort mode, one of "gradient", "edge" and "hough".
ml: വക്രമാക്കുന്ന രീതി, ഒന്ന് "gradient", "edge" കൂടാതെ "hough".

en: Gradient image type
ml: ഗ്രേഡിയന്റ് ഇമേജ് തരം

en: Gradient image type (0 or 1). 0 will turn the image to white while 1 will keep colors.
ml: ഗ്രേഡിയന്റ് ചിത്ര ഇനം (0 അല്ലെങ്കില്‍ 2). 0 ചിത്രത്തെ വെളുത്തതും 1 അതേ നിറം നിലനിര്‍ത്തുന്നു.

en: Apply cartoon effect
ml: കാര്‍ട്ടൂണ്‍ പ്രഭാവം നടപ്പിലാക്കുക

en: Apply cartoon effect. It is only used by "gradient" and "edge".
ml: കാര്‍ട്ടൂണ്‍ പ്രതീതി പ്രയോഗിക്കുക. അത്  "gradient" കൂടാതെ "edge" എന്നിവയ്ക്കാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

en: Apply color gradient or edge detection effects
ml: നിറ ഗ്രേഡിയന്റ് അല്ലെങ്കില്‍ അറ്റം കണ്ടെത്തല്‍ പ്രതീതി പ്രയോഗിക്കുക

en: Gradient video filter
ml: ഗ്രേഡിയന്റ് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Variance of the gaussian noise
ml: ഗൗസിയന്‍ നോയിസിന്റെ വ്യതിയാനത്തില്‍

en: Minimal period
ml: കുറഞ്ഞ പരിധി

en: Minimal period of the noise grain in pixel
ml: പിക്സലിലുള്ള നോയിസ് ഗ്രെയിനിന്റെ അതിസൂക്ഷമമായ കാലാവധി

en: Maximal period
ml: മാക്സിമല്‍ കാലാവധി

en: Maximal period of the noise grain in pixel
ml: പിക്സലിലുള്ള നോയിസ് ഗ്രെയിനിന്റെ ഏറ്റവുമധികമായ കാലാവധി

en: Grain video filter
ml: ഗ്രെയിന്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Grain
ml: ഗ്രെയിന്‍

en: Adds filtered gaussian noise
ml: ഫില്‍റ്റേര്‍ഡ് ഗൗസിയന്‍ നോയിസ് ചേര്‍ക്കുന്നു

en: Spatial luma strength (0-254)
ml: സ്പാറ്റിയല്‍ ലുമ ശക്തി (0-254)

en: Spatial chroma strength (0-254)
ml: സ്പാറ്റിയല്‍ ക്രോമ ശക്തി (0-254)

en: Temporal luma strength (0-254)
ml: ടെംപറല്‍ ലുമ സ്ട്രെംഗ്ത്ത് (0-254)

en: Temporal chroma strength (0-254)
ml: ടെംപറല്‍ ക്രോമ ശക്തി (0-254)

en: HQ Denoiser 3D
ml: എച്ച്ഡി ഡീനോയിസര്‍ 3ഡി

en: High Quality 3D Denoiser filter
ml: ഉയര്‍ന്ന ഗുണമേന്മ 3ഡി ഡീനോയിസര്‍ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Invert video filter
ml: ഇന്‍വേര്‍ട്ട് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Color inversion
ml: നിറം ഇന്‍വേര്‍ഷന്‍

en: Magnify/Zoom interactive video filter
ml: ഇന്ററാക്ടീവ് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍ മാഗ്നിഫൈ/സൂം ചെയ്യുക

en: Magnify
ml: മാഗ്നിഫൈ

en: Mirror orientation
ml: മിറര്‍ ഓറിയന്റേഷന്‍

en: Defines orientation of the mirror splitting. Can be vertical or horizontal.
ml: മിറർ വിഭജനത്തിന്റെ ഓറിയന്റേഷൻ നിർവചിക്കുന്നു. ലംബമോ തിരശ്ചീനമോ ആകാം.

en: Vertical
ml: ലംബമായ

en: Horizontal
ml: തിരശ്ചീനമായ

en: Direction
ml: ദിശ

en: Direction of the mirroring.
ml: കണ്ണാടിവത്കരണത്തിന്റെ ദിശ.

en: Left to right/Top to bottom
ml: ഇടത് നിന്ന് വലത്തേക്ക്/മുകളില്‍ നിന്ന് താഴേക്ക്

en: Right to left/Bottom to top
ml: വലത് നിന്ന് ഇടത്തേക്ക്/താഴെ നിന്ന് മുകളിലേക്ക്

en: Mirror video filter
ml: മിറര്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Mirror video
ml: മിറര്‍ വീഡിയോ

en: Splits video in two same parts, like in a mirror
ml: പ്രതിബിംബം പോലെ വീഡിയോയെ രണ്ട് തുല്യ ഭാഗങ്ങളായി വിഭജിക്കുക.

en: Blur factor (1-127)
ml: ബ്ലര്‍ ഫാക്ടര്‍(1-127)

en: The degree of blurring from 1 to 127.
ml: 1 മുതല്‍ 127 വരെ അവ്യക്തമാക്കുന്നതിന്റെ ഡിഗ്രി

en: Motion blur filter
ml: മോഷന്‍ ബ്ലര്‍ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Motion detect video filter
ml: മോഷന്‍ ഡിറ്റക്ഷന്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Old movie effect video filter
ml: പഴയ ചിത്ര പ്രഭാവ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Old movie
ml: പഴയ സിനിമ

en: OpenCV face detection example filter
ml: ഓപ്പണ്‍സിവി ഫേസ് ഡിറ്റക്ഷന്‍ ഉദാഹരണ ഫില്‍റ്റര്‍

en: OpenCV example
ml: ഓപ്പണ്‍സിവി ഉദാഹരണം

en: Haar cascade filename
ml: ഹാര്‍ കാസ്കേഡ് ഫയല്‍നാമം

en: Name of XML file containing Haar cascade description
ml: ഹാര്‍ കാസ്കേഡ് വിവരണം അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന XML ഫയലിന്റെ നാമം

en: Use input chroma unaltered
ml: ഇന്‍പുട്ട് ക്രോമ മാറ്റമില്ലാതെ ഉപയോഗിക്കുക

en: I420 - first plane is grayscale
ml: I420 - ആദ്യത്തെ പ്ലെയ്ൻ ഗ്രേസ്കെയിൽ ആണ്

en: RGB32
ml: ആര്‍ജിബി32

en: Don't display any video
ml: ഒരു വീഡിയോയും കാണിക്കരുത്

en: Display the input video
ml: ഇന്‍പുട്ട് വീഡിയോ കാണിക്കുക

en: Display the processed video
ml: പ്രോസസ്സ് ചെയ്ത വീഡിയോ കാണിക്കുക

en: Show only errors
ml: പിശകുകള്‍ മാത്രം കാണിക്കുക

en: Show errors and warnings
ml: പിശകുകളും മുന്നറിയിപ്പുകളും കാണിക്കുക

en: Show everything including debug messages
ml: ഡീബഗ് സന്ദേശങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ എല്ലാം കാണിക്കുക

en: OpenCV video filter wrapper
ml: ഓപ്പണ്‍സിവി വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍ റാപ്പര്‍

en: OpenCV
ml: ഓപ്പണ്‍സിവി

en: Scale factor (0.1-2.0)
ml: സ്കെയില്‍ ഫാക്ടര്‍ (0.1-2.0)

en: Amount by which to scale the picture before sending it to the internal OpenCV filter
ml: ആന്തരിക ഓപ്പൺ‌സി‌വി ഫിൽ‌റ്ററിലേക്ക് അയയ്‌ക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ചിത്രം സ്കെയിൽ ചെയ്യേണ്ട തുക

en: OpenCV filter chroma
ml: ഓപ്പണ്‍സിവി ഫില്‍റ്റര്‍ ക്രോമ

en: Chroma to convert picture to before sending it to the internal OpenCV filter
ml: ആന്തരികമായ OpenCVഅരിപ്പയിലേയ്ക്ക് ചിത്രങ്ങള്‍ അയയ്ക്കുന്നതിന് മുന്‍പ് മാറ്റുന്നതിനുള്ള ക്രോമ

en: Wrapper filter output
ml: റാപ്പര്‍ ഫില്‍റ്റര്‍ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Determines what (if any) video is displayed by the wrapper filter
ml: റാപ്പര്‍ അരിപ്പ ഏത് (എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കില്‍) വീഡിയോ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കണം എന്നുള്ളത് നിശ്ചയിക്കുന്നു.

en: OpenCV internal filter name
ml: ഓപ്പണ്‍സിവി ഇന്റേണല്‍ ഫില്‍റ്റര്‍ നാമം

en: Name of internal OpenCV plugin filter to use
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട അകമേയുള്ള ഓപ്പണ്‍സിവി പ്ലഗിന്‍ ഫില്‍റ്റര്‍ നാമം

en: Posterize level (number of colors is cube of this value)
ml: പോസ്റ്ററൈസ് പരിധി (നിറങ്ങളുടെ എണ്ണം ഈ മൂല്യത്തിന്റെ ക്യൂബാണ്)

en: Posterize video filter
ml: വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍ പോസ്റ്ററൈസ് ചെയ്യുക

en: Posterize video by lowering the number of colors
ml: നിറങ്ങളുടെ എണ്ണത്തെ കുറയ്ക്കുന്നതിനനുസരിച്ച് വീഡിയോയെ പോസ്റ്ററൈസ് ചെയ്യുന്നു

en: Quality of post processing. Valid range is 0 (disabled) to 6 (highest)
    Higher levels require more CPU power, but produce higher quality pictures.
    With default filter chain, the values map to the following filters:
    1: hb, 2-4: hb+vb, 5-6: hb+vb+dr
ml: പോസ്റ്റ് പ്രോസസ്സിങ്ങിന്റെ ഗുണനിലവാരം. സാധുവായ പരിധി ൦ (ക്രിയാത്മകമല്ലാത്ത) മുതല്‍ ൬ (കൂടിയത്)‌ലകൂടിയ പരിധികള്‍ കൂടുതല്‍ CPU പവര്‍ ആവശ്യമാണ്, പക്ഷെ കൂടിയ ഗുണനിലവാരത്തിലുള്ള ചിത്രങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നു.
    സ്വമേധയുള്ള ഫില്‍ട്ടര്‍ ചെയിനോടൊപ്പം, മൂല്യങ്ങള്‍ താഴെയുള്ള അരിപ്പകളെ മാപ് ചെയ്യുന്നു:
    1: hb, 2-4: hb+vb, 5-6: hb+vb+dr

en: FFmpeg post processing filter chains
ml: എഫ്എഫ്എംപിഇജി പോസ്റ്റ് പ്രോസസ്സിംഗ് ഫില്‍റ്റര്‍ ചെയിനുകള്‍

en: Video post processing filter
ml: വീഡിയോ പോസ്റ്റ് പ്രോസസ്സിംഗ് ഫില്‍റ്റര്‍

en: Postproc
ml: പോസ്റ്റ്പ്രോക്

en: Lowest
ml: കുറഞ്ഞത്

en: Highest
ml: ഉയര്‍ന്നത്

en: Psychedelic video filter
ml: സൈക്കഡെലിക്ക് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Number of puzzle rows
ml: പസിള്‍ വരികളുടെ എണ്ണം

en: Number of puzzle columns
ml: പസിള്‍ കോളങ്ങളുടെ എണ്ണം

en: Game mode
ml: ഗെയിം മോഡ്

en: Select game mode variation from jigsaw puzzle to sliding puzzle.
ml: ജിഗ്സോ പസ്സിലില്‍ നിന്നും സ്ലൈഡിങ്ങ് പസ്സിലിലേയ്ക്ക് ഗെയിം മോഡ് മാറ്റം തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Border
ml: ബോര്‍ഡര്‍

en: Unshuffled Border width.
ml: ഷഫിള്‍ചെയ്യാത്ത ബോര്‍ഡര്‍ വീതി

en: Small preview
ml: ചെറിയ പ്രിവ്യൂ

en: Show small preview.
ml: ചെറിയ പ്രിവ്യൂ കാണിക്കുക.

en: Small preview size
ml: ചെറിയ പ്രിവ്യൂ വലുപ്പം

en: Show small preview size (percent of source).
ml: ചെറിയ പ്രിവ്യൂ വലുപ്പം കാണിക്കുക(സ്രോതസ്സ് ശതമാനം)

en: Piece edge shape size
ml: പീസ് എഡ്ജ് ഷേപ്പ് വലുപ്പം

en: Size of the curve along the piece's edge
ml: ചെറു അറ്റത്തിനൊപ്പമുള്ള വളവിന്റെ വലിപ്പം

en: Auto shuffle
ml: ഓട്ടോ ഷഫിള്‍

en: Auto shuffle delay during game
ml: കളിയ്ക്കിടയിലുള്ള ഓട്ടോ ഷഫിള്‍ ഡിലേ

en: Auto solve
ml: ഓട്ടോ സോള്‍വ്

en: Auto solve delay during game
ml: കളിയ്ക്കിടയിലുള്ള ഓട്ടോ സോള്‍വ് ഡിലേ

en: Rotation
ml: റോട്ടേഷന്‍

en: Rotation parameter: none;180;90-270;mirror
ml: തിരിയല്‍ പരാമീറ്ററുകള്‍ : ഒന്നുമില്ല ;180;90-270; പ്രതിബിംബം

en: jigsaw puzzle
ml: ജിഗ്സോ പസിള്‍

en: sliding puzzle
ml: സ്ലൈഡിംഗ് പസിള്‍

en: swap puzzle
ml: സ്വാപ്പ് പസിള്‍

en: exchange puzzle
ml: കൈമാറ്റ പസിള്‍

en: 0/90/180/270/mirror
ml: 0/90/180/270/മിറര്‍

en: Puzzle interactive game video filter
ml: പസിള്‍ ഇന്ററാക്ടീവ് ഗെയിം വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Puzzle
ml: പസ്സിള്‍

en: Ripple video filter
ml: റിപ്പിള്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Ripple
ml: റിപ്പിള്‍

en: Angle in degrees
ml: ഡിഗ്രികളില്‍ ആംഗിള്‍

en: Angle in degrees (0 to 359)
ml: ആംഗിള്‍ ഡിഗ്രികളില്‍(0 മുതല്‍ 359 വരെ)

en: Use motion sensors
ml: മോഷന്‍ സെന്‍സറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Rotate video filter
ml: റോട്ടേറ്റ് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Rotate
ml: തിരിക്കുക

en: Image format
ml: ഇമേജ് ഫോര്‍മാറ്റ്

en: Format of the output images (png, jpeg, ...).
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ചിത്രങ്ങളുടെ രൂപഘടന (png, jpeg, ...).

en: You can enforce the image width. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ചിത്ര വീതി നടപ്പിലാക്കാവുന്നതാണ്. സ്വമേധയാല്‍ (-1) VLC വീഡിയോ സ്വഭാവഗുണങ്ങളില്‍ നിന്ന് സ്വീകരിക്കുന്നു.

en: You can enforce the image height. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ചിത്ര ഉയരം നടപ്പിലാക്കാവുന്നതാണ്. സ്വമേധയാല്‍ (-1) VLC വീഡിയോ സ്വഭാവഗുണങ്ങളില്‍ നിന്ന് സ്വീകരിക്കുന്നു.

en: Recording ratio
ml: റെക്കോര്‍ഡിംഗ് നിരക്ക്

en: Ratio of images to record. 3 means that one image out of three is recorded.
ml: രേഖപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ചിത്ര അനുപാതം.  3 എന്നാല്‍ മൂന്നിലൊന്ന് ചിത്രങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു.

en: Filename prefix
ml: ഫയല്‍നെയിം പ്രിഫിക്സ്

en: Prefix of the output images filenames. Output filenames will have the "prefixNUMBER.format" form if replace is not true.
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ചിത്രങ്ങളുടെ ഫയല്‍നാമങ്ങളുടെ ഉപസര്‍ഗ്ഗനമ്പര്‍. ഒരുപക്ഷെ പകരംവയ്ക്കുക ശരിയല്ലെങ്കില്‍ ഔട്ട്പുട്ട് ഫയല്‍നാമങ്ങള്‍ക്ക് ‌"prefixNUMBER.format" ഫോറം ലഭിക്കും.

en: Directory path prefix
ml: ഡയറക്ടറി പാത്ത് പ്രിഫിക്സ്

en: Directory path where images files should be saved. If not set, then images will be automatically saved in users homedir.
ml: ചിത്ര ഫയലുകള്‍ സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്ന ഡയറക്ടറിയിലേയ്ക്കുള്ള പാത. ക്രമീകരിച്ചിട്ടില്ലെങ്കി, ചിത്രങ്ങള്‍ സ്വമേധയാ ഉപഭോക്താവിന്റെ ഹോം ഡയറക്ടറിയില്‍ സംരക്ഷിക്കപ്പെടും.

en: Always write to the same file
ml: എപ്പോഴും ഒരേ ഫയലിലേക്ക് റൈറ്റ് ചെയ്യുക

en: Always write to the same file instead of creating one file per image. In this case, the number is not appended to the filename.
ml: ഓരോ ചിത്രത്തിനും പുതിയ ഒരു ഫയല്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് പകരം എല്ലായ്പോഴും ഒരേ ഫയലില്‍ സംരക്ഷിക്കുന്നു. ഇക്കാരണത്താല്‍, ഫയല്‍നാമത്തോട് എണ്ണം ചേര്‍ക്കപ്പെടുന്നില്ല.

en: Send your video to picture files
ml: താങ്കളുടെ വീഡിയോ പിക്ചര്‍ ഫയലുകളിലേക്ക് അയയ്ക്കുക

en: Scene filter
ml: സീന്‍ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Scene video filter
ml: സീന്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Sepia intensity
ml: സെപിയ ഇന്റെന്‍സിറ്റി

en: Intensity of sepia effect
ml: സെപിയ പ്രഭാവത്തിന്റെ തീവ്രത

en: Sepia video filter
ml: സെപിയ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Gives video a warmer tone by applying sepia effect
ml: സെപിയാ പ്രഭാവം പ്രയോഗിക്കുന്നതിന് വീഡിയോ ഒരു വാര്‍മര്‍ ടോണ് നല്കുന്നു.

en: Sharpen strength (0-2)
ml: ഷാര്‍പ്പെന്‍ സ്ട്രെങ്ങ്ത്ത്

en: Set the Sharpen strength, between 0 and 2. Defaults to 0.05.
ml: 0യ്ക്കും 2നും ഇടയ്ക്ക് കൃത്യതയുള്ള കരുത്ത് ക്രമീകരിക്കുക. 0.05ലേയ്ക്ക് സ്വമേധയാലുള്ളത് ആക്കുക.

en: Augment contrast between contours.
ml: കോണ്ടോറുകള്‍ക്കിടയിലുള്ള ഓഗുമെന്റ് കോണ്ട്രാസ്റ്റ്.

en: Sharpen video filter
ml: ഷാര്‍പ്പെന്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Transform type
ml: ട്രാന്‍സ്ഫോം തരം

en: Transpose
ml: ട്രാന്‍സ്പോസ്

en: Anti-transpose
ml: ആന്റി-ട്രാന്‍സ്പോസ്

en: Video transformation filter
ml: വീഡിയോ ട്രാന്‍സ്ഫര്‍മേഷന്‍ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Transformation
ml: ട്രാന്‍സ്ഫര്‍മേഷന്‍

en: Rotate or flip the video
ml: വീഡിയോ റൊട്ടേറ്റ് അല്ലേല്‍ ഫ്ലിപ്പ് ചെയ്യുക

en: VHS movie effect video filter
ml: വിഎച്ച്എസ് മൂവി പ്രഭാവ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: VHS movie
ml: വിഎച്ച്എസ് മൂവി

en: Wave video filter
ml: വേവ് വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Wave
ml: വേവ്

en: ASCII Art
ml: എഎസ്സിഐഐ ആര്‍ട്ട്

en: ASCII-art video output
ml: ആസ്കി-ആര്‍ട്ട് വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Android Window
ml: ആൻഡ്രോയിഡ് ജാലകം

en: Android native window
ml: ആന്‍ഡ്രോയിഡ് നേറ്റീവ് ജാലകം

en: Color ASCII art video output
ml: കളര്‍ ആസ്കി ആര്‍ട്ട് വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Core Animation OpenGL Layer (Mac OS X)
ml: കോര്‍ ആനിമേഷന്‍ ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍ ലെയര്‍(മാക് ഒഎസ് എക്സ്)

en: Timelength after which we assume there is no signal.
ml: അവിടെ ഒരു സിഗ്നല്‍ ഇല്ല എന്ന് നമ്മള്‍ അനുമാനിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള സമയനീളം.

en: Timelength after which we assume there is no signal.
    After this delay we black out the video.
ml: അവിടെ ഒരു സിഗ്നല്‍ ഇല്ല എന്ന് നമ്മള്‍ അനുമാനിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള സമയനീളം.
    ഈ കാലതാമസത്തിന് ശേഷം  നമ്മള്‍ ഈ വീഡിയോ ബ്ലാക്കൌട്ട് ചെയ്യുന്നു.

en: Active Format Descriptor value
ml: സജീവ ഫോർമാറ്റ് ഡിസ്ക്രിപ്റ്റർ മൂല്യം

en: Aspect Ratio of the source picture.
ml: ഉറവിട ചിത്രത്തിന്റെ വീക്ഷണാനുപാതം.

en: Active Format Descriptor line
ml: സജീവ ഫോർമാറ്റ് ഡിസ്ക്രിപ്റ്റർ ലൈൻ

en: VBI line on which to output Active Format Descriptor.
ml: സജീവ ഫോർമാറ്റ് ഡിസ്ക്രിപ്റ്റർ ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യേണ്ട വിബിഐ ലൈൻ.

en: Picture to display on input signal loss
ml: ഇൻപുട്ട് സിഗ്നൽ നഷ്ടത്തിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ചിത്രം

en: Output card
ml: ഔട്ട്പുട്ട് കാര്‍ഡ്

en: DeckLink output card, if multiple exist. The cards are numbered from 0.
ml: ഒന്നിലധികം നിലനില്‍ക്കുന്നുവെങ്കില്‍ ഡെക്ക് ലിങ്ക് ഔട്ട്പുട്ട് കാര്‍ഡ്. ഈ കാര്‍ഡുകള്‍ സാംഖികമാക്കുന്നത് 0 മുതല്‍ക്കാണ്.

en: Desired output mode
ml: ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്

en: Desired output mode for DeckLink output. This value should be a FOURCC code in textual form, e.g. "ntsc".
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് ഔട്ട്പുട്ടിന് വേണ്ടി ആവശ്യമുള്ള ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്. ഈ മൂല്യം ടെക്ച്വല്‍ ഫോമിലുള്ള ഒരു FOURCC ആയിരിക്കും, e.g. "ntsc".

en: Audio connection for DeckLink output.
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് ഔട്ട്പുട്ടിനായുള്ള ഓഡിയോ കണക്ഷന്‍

en: Audio sampling rate (in hertz) for DeckLink output. 0 disables audio output.
ml: ഡെക്ക് ലിങ്ക് ഔട്ട്പുട്ടിനുള്ള ഓഡിയോ സാമ്പിളിങ്ങ് നിരക്ക് (ഹെര്‍ട്ട്സില്‍). ൦ ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ടിനെ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുന്നു.

en: Number of output channels for DeckLink output. Must be 2, 8 or 16. 0 disables audio output.
ml: ഡെക്ക് ലിങ്ക് ഔട്ട്പുട്ടിന് വേണ്ടിയുള്ള ഔട്ട്പുട്ട് ചാനലുകളുടെ എണ്ണം. തീര്‍ച്ചയായും 2,8,അല്ലെങ്കില്‍ 16. ൦ ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ടിനെ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുന്നു.

en: Video connection for DeckLink output.
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് ഔട്ട്പുട്ടിനുള്ള വീഡിയോ കണക്ഷനുകള്‍.

en: Use 10 bits per pixel for video frames.
ml: വീഡിയോ ഫ്രെയിമുകള്‍ക്കായി പ്രതി പിക്സല്‍ 10 ബിറ്റുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക.

en: DecklinkOutput
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് ഔട്ട്പുട്ട്

en: Output module to write to Blackmagic SDI card
ml: ബ്ലാക്ക് മാജിക് എസ്‌ഡി‌ഐ കാർഡിലേക്ക് എഴുതാനുള്ള ഔട്ട്പുട്ട് മൊഡ്യൂൾ

en: DeckLink General Options
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് പൊതു ഓപ്ഷനുകൾ

en: DeckLink Video Output module
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മൊഡ്യൂൾ

en: DeckLink Video Options
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് വീഡിയോ ഓപ്ഷനുകൾ

en: DeckLink Audio Output module
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മൊഡ്യൂൾ

en: DeckLink Audio Options
ml: ഡെക്ക്ലിങ്ക് ശബ്ദ ഓപ്ഷനുകൾ

en: Window handle (HWND)
ml: വിന്‍ഡോ ഹാന്‍ഡില്‍ (എച്ച്ഡബ്ല്യുഎന്‍ഡി)

en: Video will be embedded in this pre-existing window. If zero, a new window will be created.
ml: ഈ പൂര്‍വ്വസ്ഥിതിയിലാകുന്ന വിന്‍ഡോയില് വീഡിയോ എംബഡഡ് ചെയ്യപ്പെടുന്നു. പൂജ്യമാണെങ്കില്‍, ഒരു പുതിയ വിന്‍ഡോ സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുന്നു.

en: Drawable
ml: വരയ്ക്കാവുന്നത്

en: Embedded window video
ml: എംബെഡഡ് ജാലക വീഡിയോ

en: Framebuffer device
ml: ഫ്രെയിംബഫര്‍ ഡിവൈസ്

en: Framebuffer device to use for rendering (usually /dev/fb0).
ml: റെന്‍ഡര്‍ ചെയ്യുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ഫ്രെയിംബഫര്‍ ഉപകരണം (സാധാരണയായി /dev/fb0).

en: Run fb on current tty
ml: നിലവിലെ ടിടിവൈയില്‍ എഫ്ബി പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Run framebuffer on current TTY device (default enabled). (disable tty handling with caution)
ml: നിലവിലെ TTY ഉപകരണത്തില്‍ ഫ്രെയിംബഫര്‍ ഓടിക്കുക (സ്വമേധയാലുള്ളത് പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കിയിരിക്കുന്നു). (tty ഹാന്‍ഡിലിങ്ങ് കരുതലോടെ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുക)

en: Framebuffer resolution to use
ml: ഉപയോഗിക്കാനുള്ള ഫ്രെയിംബഫര്‍ റസല്യൂഷന്‍

en: Select the resolution for the framebuffer. Currently it supports the values 0=QCIF 1=CIF 2=NTSC 3=PAL, 4=auto (default 4=auto)
ml: ഫ്രെയിംബഫറിന് വേണ്ടി റെസല്യൂഷന്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. നിലവില്‍ അത് പിന്തുണയ്ക്കുന്ന മൂല്യങ്ങള്‍ 0=QCIF 1=CIF 2=NTSC 3=PAL, 4=auto (default 4=auto)

en: Framebuffer uses hw acceleration
ml: ഫ്രെയിംബഫര്‍ എച്ച്ഡബ്ല്യു ആക്സിലറേഷന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു

en: Disable for double buffering in software.
ml: സൊഫ്റ്റ്വെയെറിലെ ഇരട്ട ബഫെറിംഗ് അസാധുവാക്കുക

en: Image format (default RGB)
ml: ഇമേജ് ഫോര്‍മാറ്റ് (സഹജമായ ആര്‍ജിബി)

en: Chroma fourcc used by the framebuffer. Default is RGB since the fb device has no way to report its chroma.
ml: ഫ്രെയിംബഫറിനാല്‍ ക്രോമാഫോര്‍ക്ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നു. എപ്പോള്‍ വരെ fb ഉപകരണം അതിന്റെ ക്രോമയെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാത്തത് അതുവരെ സ്വമേധയാലുള്ളത് RGB.

en: GNU/Linux framebuffer video output
ml: ജിഎന്‍യു/ലിനക്സ് ഫ്രെയിംബഫര്‍ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: GLX
ml: ജിഎല്‍എക്സ്

en: GLX extension for OpenGL
ml: ഓപ്പണ്‍ ജിഎല്‍നായുള്ള ജിഎല്‍എക്സ് അനുബന്ധം

en: Enable a workaround for T23
ml: ടി23യ്ക്കായുള്ള വര്‍ക്ക്എറൗണ്ട് സാധ്യമാക്കുക

en: Enable this option if the diagonal stripes are displayed when the window size is equal to or smaller than the movie size.
ml: ചലച്ചിത്രത്തിന്റെ വലിപ്പം വിന്‍ഡോ വലിപ്പത്തിന് സമാനമോ ചെറുതോ ആണെങ്കിലോ ഡയഗണല്‍ സ്ട്രൈപ്സ് പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നെങ്കില്‍ ഈ ഐഛികം പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കുക.

en: Video mode
ml: വീഡിയോ മോഡ്

en: Select a proper video mode to be used by KVA.
ml: കെവിഎ ഉപയോഗിക്കേണ്ട ശരിയായ വീഡിയോ മോഡ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: SNAP
ml: സ്നാപ്പ്

en: WarpOverlay!
ml: റാപ്പ്ഓവര്‍ലേ!

en: VMAN
ml: വിഎംഎഎന്‍

en: DIVE
ml: ഡൈവ്

en: K Video Acceleration video output
ml: കെ വീഡിയോ ആക്സിലറേഷന്‍ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Mac OS X OpenGL video output
ml: മാക് ഒഎസ് എക്സ് ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: OpenGL extension
ml: ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍ അനുബന്ധം

en: OpenGL ES 2 extension
ml: ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍ ഇഎസ് 2 എക്സ്റ്റെന്‍ഷന്‍

en: Extension through which to use the Open Graphics Library (OpenGL).
ml: ഓപ്പണ്‍ ഗ്രാഫിക് ലൈബ്രററി (OpenGL) വഴിയുള്ള വിപുലീകരണ ഉപയോഗം.

en: OpenGL ES2
ml: ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍ ഇഎസ്2

en: OpenGL for Embedded Systems 2 video output
ml: എംബഡഡ് സിസ്റ്റം 2 വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ടിന് വേണ്ട OpenGL

en: OpenGL
ml: ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍

en: OpenGL video output
ml: ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: EGL
ml: ഇജിഎല്‍

en: EGL extension for OpenGL
ml: ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍നായുള്ള ഇജിഎല്‍ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍

en: The desktop mode allows you to display the video on the desktop.
ml: ഡെസ്ക്ടോപ് രീതി  ഡെസ്ക്ടോപില്‍ തന്നെ വീഡിയോ കാണിക്കാന്‍ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു

en: Use hardware blending support
ml: ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ ബ്ലെന്‍ഡിംഗ് പിന്തുണ ഉപയോഗിക്കുക

en: Try to use hardware acceleration for subtitle/OSD blending.
ml: സബ്ടൈറ്റില്‍/OSD ബ്ലെന്‍ഡിംങ്ങിനായി ഹാര്‍ഡ് വയര്‍ ആക്സിലറേഷന്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുക

en: Pixel Shader
ml: പിക്സല്‍ ഷേഡര്‍

en: Choose a pixel shader to apply.
ml: പ്രയോഗിക്കാനുള്ള പിക്സല്‍ ഷേഡര്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Path to HLSL file
ml: എച്ച്എല്‍എസ്എല്‍ ഫയലിലേക്കുള്ള പാത

en: Path to an HLSL file containing a single pixel shader.
ml: ഒരു പിക്സല്‍ ഷേഡര്‍ മാത്രം ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന HLSL ഫയലിലേയ്ക്കുള്ള വഴി

en: HLSL File
ml: എച്ച്എല്‍എസ്എല്‍ ഫയല്‍

en: Recommended video output for Windows Vista and later versions
ml: വിന്‍ഡോസ് വിസ്റ്റയ്ക്കും മറ്റ് വേര്‍ഷനുകള്‍ക്കുമായി നിര്‍ദ്ദേശിക്കപ്പെടുന്ന വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Direct3D9 video output
ml: ഡയറക്റ്റ് 3 ഡി 9 വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Recommended video output for Windows 8 and later versions
ml: വിൻഡോസ് 8 നും അതിനുശേഷമുള്ള പതിപ്പുകൾക്കുമായി ശുപാർശ ചെയ്യുന്ന വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Direct3D11 video output
ml: ഡയറക്റ്റ് 3 ഡി 11 വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Use hardware YUV->RGB conversions
ml: ഹാര്‍ഡ്വേയര്‍ YUV->RGB പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Try to use hardware acceleration for YUV->RGB conversions. This option doesn't have any effect when using overlays.
ml: YUV->RGB പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ ത്വരിതപ്പെടുത്തല്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നു. ഓവര്‍ലേകള്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ ഈ ഐഛികത്തിന് യാതൊരു പ്രഭാവവും ഉണ്ടാകില്ല.

en: Overlay video output
ml: ഓവര്‍ലേ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Overlay is the hardware acceleration capability of your video card (ability to render video directly). VLC will try to use it by default.
ml: വീഡിയോ കാര്‍ഡിന്‍റെ ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ ത്വരണ കഴിവാണ് ഓവര്‍ലേ (വീഡിയോ നേരിട്ടു ആവിഷ്കരിക്കുന്നതിനുള്ള കഴിവ്). വി‌എല്‍‌സി സ്വയമേവ അത് ഉപയോഗിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കും.

en: Use video buffers in system memory
ml: സിസ്റ്റം മെമ്മറിയിലെ വീഡിയോ ബഫറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Create video buffers in system memory instead of video memory. This isn't recommended as usually using video memory allows benefiting from more hardware acceleration (like rescaling or YUV->RGB conversions). This option doesn't have any effect when using overlays.
ml: വീ‍ഡിയോ മെമ്മറിയ്ക്ക് പകരം സിസ്റ്റം മെമ്മറിയില്‍ വീഡിയോ ബഫറുകളെ സൃഷ്ടിക്കുക. കൂടുതല്‍ ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ ത്വരിതപ്പെടുത്തലില്‍ നിന്ന് നേട്ടമെടുക്കാന്‍ സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്ന വീഡിയോ മെമ്മറിയെ അനുവദിക്കാന്‍ ശുപാര്‍ഷചെയ്യുന്നില്ല (YUV->RGB പരിവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ തിരിച്ചുവിളിക്കല്‍ പോലെ). ഓവര്‍ലേകള്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ ഈ ഐഛികത്തിന് യാതൊരു പ്രഭാവവും ഉണ്ടാകില്ല.

en: Use triple buffering for overlays
ml: ഓവര്‍ലേകള്‍ക്കായി ട്രിപ്പിള്‍ ബഫറിംഗ് ഉപയോഗിക്കുക

en: Try to use triple buffering when using YUV overlays. That results in much better video quality (no flickering).
ml: YUV ഓവര്‍ലേകള്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ ട്രിപ്പിള്‍ ബഫറിങ്ങ് ഉപയോഗിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുക. അത് കുറച്ച് മികച്ച വീഡിയോ ഗുണനിലവാരം പ്രകടമാക്കുന്നു (മങ്ങിയവെളിച്ചം ഉണ്ടാകില്ല).

en: Name of desired display device
ml: ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഡിസ്പ്ലേ ഡിവൈസിന്റെ നാമം

en: In a multiple monitor configuration, you can specify the Windows device name of the display that you want the video window to open on. For example, "\\.\DISPLAY1" or "\\.\DISPLAY2".
ml: ഒരു മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ മോണിറ്റര്‍ രൂപരേഖയില്‍, നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വിന്‍ഡോ തുറക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് വിന്‍ഡോസ് ഉപകരണ നാമം വ്യക്തമാക്കേണ്ടതായി വരുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, "\\.\DISPLAY1" or "\\.\DISPLAY2".

en: Recommended video output for Windows XP. Incompatible with Vista's Aero interface
ml: വിന്‍ഡോസ് XPയ്ക്ക് ശുപാര്‍ശചെയ്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്. വിസ്റ്റ എയ്റോ പൊതുപ്രതലവുമായി അനുയോജ്യമാകുന്നില്ല

en: DirectX (DirectDraw) video output
ml: ഡയറക്ട്എക്സ്(ഡയറക്ട്ഡ്രോ) വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Wallpaper
ml: വാള്‍പേപ്പര്‍

en: OpenGL video output for Windows
ml: വിൻഡോസിനായുള്ള OpenGL വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Windows GDI video output
ml: വിന്‍ഡോസ് ജിഡിഐ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: GPU affinity
ml: ജിപിയു അഫിനിറ്റി

en: WGL extension for OpenGL
ml: OpenGL നായുള്ള WGL വിപുലീകരണം

en: Dummy image chroma format
ml: ഡമ്മി ചിത്ര ക്രോമ ഘടന

en: Force the dummy video output to create images using a specific chroma format instead of trying to improve performances by using the most efficient one.
ml: ഡമ്മി വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ടിനെ ചിത്രങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ കൂടുതല്‍ കാര്യക്ഷമതയുള്ള ഒന്നിനെ ഉപയോഗിച്ച് ചെയ്യുന്നതിന് പകരം ഒരു പ്രത്യേക ക്രോമ ഘടകം ഉപയോഗിക്കാന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുക

en: Dummy video output
ml: ഡമ്മി വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Statistics video output
ml: സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ് വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Video memory buffer width.
ml: വീഡിയോ മെമ്മറി ബഫര്‍ വീതി.

en: Video memory buffer height.
ml: വീഡിയോ മെമ്മറി ബഫര്‍ ഉയരം.

en: Pitch
ml: പിച്ച്

en: Video memory buffer pitch in bytes.
ml: വീഡിയോ മെമ്മറി ബഫര്‍ പിച്ച് ബൈറ്റുകളില്‍

en: Chroma
ml: ക്രോമ

en: Output chroma for the memory image as a 4-character string, eg. "RV32".
ml: മെമ്മറി ചിത്രത്തെ ഒരു 4-അക്ഷര സ്ട്രിങ്ങായിട്ടുള്ള ഔട്ട്പുട്ട് ക്രോമ, eg. "RV32".

en: Video memory output
ml: വീഡിയോ മെമ്മറി ഔട്ട്പുട്ട്

en: Video memory
ml: വീഡിയോ മെമ്മറി

en: Wayland display
ml: വയലാന്റ് ഡിസ്പ്ലേ

en: Video will be rendered with this Wayland display. If empty, the default display will be used.
ml: ഈ വയലാന്റ് ഡിസ്പ്ലേ ഉപയോഗിച്ച് വീഡിയോ റെൻഡർ ചെയ്യും. ശൂന്യമാണെങ്കിൽ, സ്ഥിരസ്ഥിതി ഡിസ്പ്ലേ ഉപയോഗിക്കും.

en: WL shell
ml: WL ഷെൽ

en: Wayland shell surface
ml: വയലാന്റ് ഷെൽ ഉപരിതലം

en: WL SHM
ml: ഡബ്ള്യു എൽ എസ്എച്‌എം

en: Wayland shared memory video output
ml: പങ്കിട്ട വയലൻഡ് മെമ്മറി വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: XDG shell
ml: എക്സ്ഡിജി ഷെൽ

en: XDG shell surface
ml: എക്സ്ഡിജി ഷെൽ ഉപരിതലം

[ctx: ASCII]
note: xgettext: This is a plain ASCII spelling of "VLC media player" for the ICCCM window name. This must be pure ASCII. The limitation is partially with ICCCM and partially with VLC. For Latin script languages, you may need to strip accents. For other scripts, you will need to transliterate into Latin.
en: VLC media player
ml: വിഎല്‍സി മീഡിയ പ്ലേയര്‍

[ctx: ASCII]
note: xgettext: This is a plain ASCII spelling of "VLC" for the ICCCM window name. This must be pure ASCII.
en: VLC
ml: വിഎല്‍സി

en: VLC
ml: വിഎല്‍സി

en: X11 display
ml: X11 ഡിസ്പ്ലേ

en: Video will be rendered with this X11 display. If empty, the default display will be used.
ml: ഈ X11 ഡിസ്പ്ലേയില്‍ വീഡിയോ റെന്‍ഡര്‍ ചെയ്യപ്പെടും. ശൂന്യമാണെങ്കില്‍, സ്വമേധയാലുള്ള ഡിസ്പ്ലെ ഉപയോഗിക്കപ്പെടും.

en: X11 window ID
ml: X11 ജാലക ഐഡി

en: X window
ml: എക്സ് ജാലകം

en: X11 video window (XCB)
ml: X11 വീഡിയോ ജാലകം (എക്സ്സിബി)

en: X11 video output (XCB)
ml: X11 വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് (എക്സ്സിബി)

en: XVideo adaptor number
ml: എക്സ്വീഡിയോ അഡാപ്റ്റര്‍ നമ്പര്‍

en: XVideo hardware adaptor to use. By default, VLC will use the first functional adaptor.
ml: ഉപയോഗിക്കാനുള്ള Xവീഡിയോ ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ അഡാപ്റ്റര്‍, സ്വമേധയാ, VLC ആദ്യ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമ അഡാപ്റ്റര്‍ ഉപയോഗിക്കും.

en: XVideo format id
ml: എക്സ്വീഡിയോ ഫോര്‍മാറ്റ് ഐഡി

en: XVideo image format id to use. By default, VLC will try to use the best match for the video being played.
ml: ഉപയോഗിക്കാനുള്ള Xവീഡിയോ ചിത്ര രൂപഘടന id.സ്വമേധയാല്‍, VLCഉപയോഗിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നത് പ്ലേചെയ്യാന്‍ നല്ല പൊരുത്തമുള്ള വീഡിയോയാണ്.

en: XVideo
ml: എക്സ്വീഡിയോ

en: XVideo output (XCB)
ml: എക്സ്വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്(എക്സ്സിബി)

en: device, fifo or filename
ml: ഡിവൈസ്, ഫിഫോ അല്ലേല്‍ ഫയല്‍നാമം

en: device, fifo or filename to write yuv frames too.
ml: ഉപകരണം, yuv ഫ്രെയിമുകള്‍ എഴുതുന്നതിനുള്ള ഫിഫോ അല്ലെങ്കില്‍ ഫയല്‍നാമം.

en: Chroma used
ml: ക്രോമ ഉപയോഗിച്ചത്

en: Force use of a specific chroma for output.
ml: ഔട്ട്പുട്ടിനായി ഒരു നിർദ്ദിഷ്‌ട ക്രോമയുടെ നിർബന്ധിത ഉപയോഗം.

en: Add a YUV4MPEG2 header
ml: ഒരു YUV4MPEG2 തലക്കെട്ട് ചേർക്കുക

en: The YUV4MPEG2 header is compatible with mplayer yuv video output and requires YV12/I420 fourcc.
ml: YUV4MPEG2 ശീർ‌ഷകം mplayer yuv വീഡിയോ ഔട്ട് പുട്ടിന് അനുയോജ്യമാണ്, മാത്രമല്ല YV12 / I420 fourcc ആവശ്യമാണ്.

en: YUV output
ml: വൈയുവി ഔട്ട്പുട്ട്

en: YUV video output
ml: വൈയുവി വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്

en: Number of video windows in which to clone the video.
ml: വീഡിയോ ക്ലോണ്‍ ചെയ്യുന്നതിലേക്കായുള്ള വീഡിയോ വിന്‍ഡോസിന്‍റെ എണ്ണം

en: Video output modules
ml: വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്യൂളുകള്‍

en: You can use specific video output modules for the clones. Use a comma-separated list of modules.
ml: ക്ലോണുകള്‍ക്ക് വേണ്ടി വ്യക്തമായ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്യൂളുകള് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. ഒരു കോമയാല്‍-വിഭജിക്കപ്പെട്ട മോഡ്യൂളുകളുടെ പട്ടിക ഉപയോഗിക്കാം.

en: Duplicate your video to multiple windows and/or video output modules
ml: നിങ്ങളുടെ വീഡിയോ വിവിധ വിന്‍ഡോസിലേയ്ക്കോ വീഡിയോ ഔട്പുട്ട് മൊഡ്യൂളിലേയ്ക്കോ പകര്‍ത്തുക

en: Clone video filter
ml: ക്ലോണ്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Select the number of horizontal video windows in which to split the video
ml: വീഡിയോ വിഭജിക്കുന്നതിലേക്കായി സമാന്തരമായി നില്‍ക്കുന്ന വിന്‍ഡോസിന്‍റെ എണ്ണം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select the number of vertical video windows in which to split the video
ml: വീഡിയോ വിഭജിക്കുന്നതിലേക്കായി ലംബമായി നില്‍ക്കുന്ന വിന്‍ഡോസിന്‍റെ എണ്ണം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Active windows
ml: സജീവമായ ജാലകങ്ങള്‍

en: Comma-separated list of active windows, defaults to all
ml: ആക്റ്റീവ് വിന്‍ഡോസിന്‍റെ കോമ കൊണ്ട് വേര്‍തിരിച്ചിട്ടുള്ള ലിസ്റ്റ്, എല്ലാത്തിനും ഡീഫാള്‍ട്ട് ആയി ഉള്ളത്

en: Split the video in multiple windows to display on a wall of screens
ml: ഒരു വാളിന്‍റെ സ്ക്രീനില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്നതിലേക്കായി വീഡിയോയെ വിവിധ വിന്‍ഡോകളിലായി വിഭജിക്കുക

en: Panoramix: wall with overlap video filter
ml: പനോരാമിക്സ്: ഓവര്‍ലാപ് വീഡിയോ ഫില്‍റ്ററുമായി വാള്‍ ചെയ്യുക

en: Panoramix
ml: പനോരാമിക്സ്

en: length of the overlapping area (in %)
ml: ഓവര്‍ലാപ്പിംഗ് പ്രദേശത്തിന്റെ നീളം (% ല്‍)

en: Select in percent the length of the blended zone
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയുടെ നീളം ശതമാനത്തില്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: height of the overlapping area (in %)
ml: ഓവര്‍ലാപ്പിംഗ് പ്രദേശത്തിന്റെ ഉയരം (% ല്‍)

en: Select in percent the height of the blended zone (case of 2x2 wall)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയുടെ ഉയരം ശതമാനത്തില്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക (case of 2x2 wall)

en: Attenuation
ml: അറ്റെന്യുവേഷന്‍

en: Check this option if you want attenuate blended zone by this plug-in (if option is unchecked, attenuate is made by opengl)
ml: ഈ പ്ലഗ്ഗിനാല്‍ കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയെ ക്ഷീണിപ്പിക്കുന്നതിന് നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍ ഈ ഐഛികം ചെക്ക് ചെയ്യുക (ഒരുപക്ഷെ ഐഛികം ചെക്ക് ചെയ്യപ്പെട്ടില്ലെങ്കില്‍, ക്ഷീണിപ്പിക്കുന്നത് സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടത് openglനാലാണ്)

en: Attenuation, begin (in %)
ml: അറ്റന്യുവേഷന്‍, ആരംഭം(% ല്‍)

en: Select in percent the Lagrange coefficient of the beginning blended zone
ml: ആരംഭ കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയുടെ ലാഗ്രാന്‍ജ് ഘടകത്തിന്റെ ശതമാനം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Attenuation, middle (in %)
ml: അറ്റെന്യുവേഷന്‍, നടുവില്‍ (% ല്‍)

en: Select in percent the Lagrange coefficient of the middle of blended zone
ml: മധ്യ കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയുടെ ലാഗ്രാന്‍ജ് ഘടകത്തിന്റെ ശതമാനം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Attenuation, end (in %)
ml: അറ്റന്യുവേഷന്‍, അവസാനം(% ല്‍)

en: Select in percent the Lagrange coefficient of the end of blended zone
ml: അവസാന കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയുടെ ലാഗ്രാന്‍ജ് ഘടകത്തിന്റെ ശതമാനം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: middle position (in %)
ml: നടുവിലെ സ്ഥാനം (% ല്‍)

en: Select in percent (50 is center) the position of the middle point (Lagrange) of blended zone
ml: മധ്യ പോയിന്റ് (ലാഗ്രാന്‍ജ്) കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയുടെ സ്ഥാനത്തിന്റെ ശതമാനം (50 എന്നത് മധ്യം) തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Gamma (Red) correction
ml: ഗാമ (ചുവപ്പ്) ശരിയാക്കല്‍

en: Select the gamma for the correction of blended zone (Red or Y component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയുടെ തിരുത്തലിന് ഗാമ തിരഞ്ഞെടുക്കുക (ചുവപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ Y ഘടകഭാഗം)

en: Gamma (Green) correction
ml: ഗാമ(ഗ്രീന്‍) കറക്ഷന്‍

en: Select the gamma for the correction of blended zone (Green or U component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയുടെ തിരുത്തലിന് ഗാമ തിരഞ്ഞെടുക്കുക (പച്ച അല്ലെങ്കില്‍ U ഘടകഭാഗം)

en: Gamma (Blue) correction
ml: ഗാമ(ബ്ലു) ശരിയാക്കല്‍

en: Select the gamma for the correction of blended zone (Blue or V component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയുടെ തിരുത്തലിന് ഗാമ തിരഞ്ഞെടുക്കുക (നീല അല്ലെങ്കില്‍ V ഘടകഭാഗം)

en: Black Crush for Red
ml: ചുവപ്പിനുള്ള കറുപ്പ് ക്രഷ്

en: Select the Black Crush of blended zone (Red or Y component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയിലെ കറുത്ത ക്രഷ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക (ചുവപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ Y ഘടകഭാഗം)

en: Black Crush for Green
ml: പച്ചയ്ക്കുള്ള കറുത്ത ക്രഷ്

en: Select the Black Crush of blended zone (Green or U component)
ml: ബ്ലെന്‍ഡ് ചെയ്ത സോണിന്റെ ബ്ലാക്ക് ക്രഷ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക(പച്ച അല്ലേല്‍ യു കംപോണെന്റ്)

en: Black Crush for Blue
ml: നീലയ്ക്കുള്ള കറുത്ത ക്രഷ്

en: Select the Black Crush of blended zone (Blue or V component)
ml: ബ്ലെന്‍ഡ് ചെയ്ത സോണിന്റെ ബ്ലാക്ക് ക്രഷ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക(ബ്ലൂ അല്ലേല്‍ വി കംപോണെന്റ്)

en: White Crush for Red
ml: ചുവപ്പിനായുള്ള വെള്ള ക്രഷ്

en: Select the White Crush of blended zone (Red or Y component)
ml: ബ്ലെന്‍ഡ് ചെയ്ത സോണിന്റെ വൈറ്റ് ക്രഷ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക(ചുവപ്പ് അല്ലേല്‍ വൈ കംപോണെന്റ്)

en: White Crush for Green
ml: ഗ്രീനിനായുള്ള വൈറ്റ് ക്രഷ്

en: Select the White Crush of blended zone (Green or U component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയിലെ വെളുത്ത ക്രഷ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക (പച്ച അല്ലെങ്കില്‍ U ഘടകഭാഗം)

en: White Crush for Blue
ml: ബ്ലൂവിനായുള്ള വൈറ്റ് ക്രഷ്

en: Select the White Crush of blended zone (Blue or V component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയിലെ വെളുത്ത ക്രഷ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക (നീല അല്ലെങ്കില്‍ V ഘടകഭാഗം)

en: Black Level for Red
ml: ചുവപ്പിനായുള്ള കറുപ്പ് നില

en: Select the Black Level of blended zone (Red or Y component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയിലെ കറുത്ത നില തിരഞ്ഞെടുക്കുക (ചുവപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ Y ഘടകഭാഗം)

en: Black Level for Green
ml: ഗ്രീനിനുള്ള ബ്ലാക്ക് നില

en: Select the Black Level of blended zone (Green or U component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയിലെ കറുത്ത നില തിരഞ്ഞെടുക്കുക (പച്ച അല്ലെങ്കില്‍ U ഘടകഭാഗം)

en: Black Level for Blue
ml: ബ്ലൂവിനായുള്ള ബ്ലാക്ക് ലെവല്‍

en: Select the Black Level of blended zone (Blue or V component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയിലെ കറുത്ത നില തിരഞ്ഞെടുക്കുക (നീല അല്ലെങ്കില്‍ V ഘടകഭാഗം)

en: White Level for Red
ml: ചുവപ്പിനായുള്ള  വെള്ള നില

en: Select the White Level of blended zone (Red or Y component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയിലെ വെളുത്ത നില തിരഞ്ഞെടുക്കുക (ചുവപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ Y ഘടകഭാഗം)

en: White Level for Green
ml: പച്ചയ്ക്കുള്ള  വെള്ള നില

en: Select the White Level of blended zone (Green or U component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയിലെ വെളുത്ത നില തിരഞ്ഞെടുക്കുക (പച്ച അല്ലെങ്കില്‍ U ഘടകഭാഗം)

en: White Level for Blue
ml: നീലയ്ക്കായുള്ള വെള്ള നില

en: Select the White Level of blended zone (Blue or V component)
ml: കലര്‍ത്തല്‍ മേഖലയിലെ വെളുത്ത നില തിരഞ്ഞെടുക്കുക (നീല അല്ലെങ്കില്‍ V ഘടകഭാഗം)

en: Number of horizontal windows in which to split the video.
ml: വീഡിയോ വേര്‍തിരിക്കുന്നിടത്തുള്ള തിരശ്ചീനമായ വിന്‍ഡോകളുടെ എണ്ണം.

en: Number of vertical windows in which to split the video.
ml: വീഡിയോ വേര്‍തിരിക്കുന്നിടത്തുള്ള ലംബമായ വിന്‍ഡോകളുടെ എണ്ണം.

en: Element aspect ratio
ml: എലിമന്റ് ആസ്പെക്ട് റേഡിയോ

en: Aspect ratio of the individual displays building the wall.
ml: ഭിത്തി നിര്‍മ്മിക്കുന്ന വ്യക്തിഗത പ്രദര്‍ശനങ്ങളുടെ വീക്ഷണ അനുപാതം.

en: Wall video filter
ml: വാള്‍ വീഡിയോ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Image wall
ml: ചിത്ര ചുമര്‍

en: The width of the visualization window, in pixels.
ml: വിഷ്വലൈസേഷൻ വിൻഡോയുടെ വീതി, പിക്സലിൽ.

en: The height of the visualization window, in pixels.
ml: വിഷ്വലൈസേഷൻ വിൻഡോയുടെ ഉയരം, പിക്സലിൽ.

en: 3D OpenGL spectrum visualization
ml: 3D ഓപ്പൺജിഎൽ സ്പെക്ട്രം ദൃശ്യവത്കരണം

en: Goom display width
ml: ഗൂം ഡിസ്പ്ലേ വീതി

en: Goom display height
ml: ഗൂം ഡിസ്പ്ലേ ഉയരം

en: This allows you to set the resolution of the Goom display (bigger resolution will be prettier but more CPU intensive).
ml: ഗൂം പ്രദര്‍ശനത്തിന്റെ മിഴിവ് ക്രമീകരിക്കുന്നതിന് ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു (വലിയ മിഴിവ് മനോഹരമായിരിക്കും പക്ഷെ കൂടുതല്‍ CPU തീവ്രമായിരിക്കും).

en: Goom animation speed
ml: ഗൂം ആനിമേഷന്‍ സ്പീഡ്

en: This allows you to set the animation speed (between 1 and 10, defaults to 6).
ml: ഇത് ആനിമേഷന്‍ വേഗത ക്രമീകരിക്കുന്നതിന് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു (1 നും 10നും ഇടയ്ക്ക്, സ്വമേധയാലുള്ളത് 6).

en: Goom
ml: ഗൂം

en: Goom effect
ml: ഗൂം ഇഫക്ട്

en: projectM configuration file
ml: പ്രോജക്ട്എം കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ ഫയല്‍

en: File that will be used to configure the projectM module.
ml: പ്രോജക്ട്M മോഡ്യൂള്‍ നിരയാക്കുന്നതിന് ഫയല്‍ ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നു.

en: projectM preset path
ml: പ്രോജക്ട്എം പ്രിസെറ്റ് പാത

en: Path to the projectM preset directory
ml: പ്രോജക്ട്എം പ്രീസെറ്റ് ഡയറക്ടറിയിലേക്കുള്ള പാത

en: Title font
ml: ശീര്‍ഷക ഫോണ്ട്

en: Font used for the titles
ml: ശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ക്കായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഫോണ്ട്

en: Font menu
ml: ഫോണ്ട് മെനു

en: Font used for the menus
ml: മെനുകള്‍ക്കായി ഉപയോഗിക്കാനുള്ള ഫോണ്ട്

en: The width of the video window, in pixels.
ml: വീഡിയോ വിന്‍ഡോയുടെ വീതി പിക്സലില്‌‍.

en: The height of the video window, in pixels.
ml: വീഡിയോ വിന്‍ഡോയുടെ ഉയരം പിക്സലില്‍

en: Mesh width
ml: മെഷ് വീതി

en: The width of the mesh, in pixels.
ml: മെഷിന്റെ വീതി, പിക്സലുകളില്‍.

en: Mesh height
ml: മെഷ് ഉയരം

en: The height of the mesh, in pixels.
ml: മെഷിന്റെ ഉയരം, പിക്സലുകളില്‍.

en: Texture size
ml: ടെക്സ്ച്ചര്‍ വലുപ്പം

en: The size of the texture, in pixels.
ml: ടെക്സ്റ്ററിന്റെ വലുപ്പം, പിക്സലുകളില്‍.

en: projectM
ml: പ്രോജക്ട്എം

en: libprojectM effect
ml: ലിബ്പ്രോജക്ട്എം പ്രഭാവം

en: Effects list
ml: പ്രഭാവങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ്

en: A list of visual effect, separated by commas.
    Current effects include: dummy, scope, spectrum, spectrometer and vuMeter.
ml: കോമകളാല്‍ വേര്‍തിരിക്കപ്പെട്ട ദൃശ്യ പ്രതീതിയുടെ  ഒരു പട്ടിക.
    \vനിലവിലെ പ്രതീതി ഡമ്മി, സ്കോപ്പ്, സ്പെക്ട്രം, സ്പെക്ട്രോമീറ്റര്‍ കൂടാതെ vuMeter എന്നിവ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു.

en: The width of the effects video window, in pixels.
ml: പ്രതീതിയുള്ള വീഡിയോ വിന്‍ഡോയുടെ വീതി പിക്സലില്‍.

en: The height of the effects video window, in pixels.
ml: പ്രതീതിയുള്ള വീഡിയോ വിന്‍ഡോയുടെ ഉയരം പിക്സലില്‍.

en: FFT window
ml: എഫ്എഫ്ടി ജാലകം

en: The type of FFT window to use for spectrum-based visualizations.
ml: സ്പെക്ട്രം മുന്‍നിര്‍ത്തിയുള്ള ദൃശ്യാവിഷ്കരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന FFT വിന്‍ഡോയുടെ തരം.

en: Kaiser window parameter
ml: കൈസര്‍ വിന്‍ഡോ പരാമീറ്റര്‍

en: The parameter alpha for the Kaiser window. Increasing alpha increases the main-lobe width and decreases the side-lobe amplitude.
ml: കൈസർ വിൻഡോയ്ക്കുള്ള പാരാമീറ്റർ ആൽഫ. ആൽഫ വർദ്ധിക്കുന്നത് മെയിൻ-ലോബ് വീതി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും സൈഡ്-ലോബ് ആംപ്ലിറ്റ്യൂഡ് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

en: Show 80 bands instead of 20
ml: 20നു പകരം 80 ബാന്‍ഡുകള്‍ കാണിക്കുക

en: More bands for the spectrometer: 80 if enabled, else 20.
ml: സ്പെക്ട്രോമീറ്ററിനായി കൂടുതൽ ബാൻഡുകൾ: പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ 80, അല്ലെങ്കിൽ 20.

en: Number of blank pixels between bands.
ml: ബാന്‍ഡുകളുടെ ഇടയിലുള്ള ബ്ലാങ്ക് പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം.

en: Amplification
ml: ആംപ്ലിഫിക്കേഷന്‍

en: This is a coefficient that modifies the height of the bands.
ml: ബാന്‍ഡുകളുടെ ഉയരം ക്രമീകരിക്കുന്ന ഒരു ഗുണകമാണ് ഇത്.

en: Draw peaks in the analyzer
ml: അനലൈസറില്‍ പീക്കുകള്‍ വരയ്ക്കുക

en: Enable original graphic spectrum
ml: യഥാര്‍ത്ഥ ഗ്രാഫിക് സ്പെക്ട്രം സാധ്യമാക്കുക

en: Enable the "flat" spectrum analyzer in the spectrometer.
ml: വര്‍ണ്ണരാജിമാപകയന്ത്രത്തില്‍  "flat" വര്‍ണ്ണരാജി അപഗ്രഥകനെ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക.

en: Draw bands in the spectrometer
ml: സ്പെക്ട്രോമീറ്ററില്‍ ബാന്‍ഡുകള്‍ വരയ്ക്കുക

en: Draw the base of the bands
ml: ബാന്‍ഡുകളുടെ ബേസ് വരയ്ക്കുക

en: Base pixel radius
ml: ബേസ് പിക്സല്‍ റേഡിയസ്

en: Defines radius size in pixels, of base of bands(beginning).
ml: വൃത്തപരിധിയുടെ വലിപ്പം പിക്സലില്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു, ബാന്‍ഡുകളുടെ ബേസില്‍ (തുടക്കത്തില്‍).

en: Spectral sections
ml: സ്പെക്ട്രല്‍ സെക്ഷനുകള്‍

en: Determines how many sections of spectrum will exist.
ml: വര്‍ണ്ണരാജിയുടെ എത്രത്തോളം ഭാഗങ്ങള്‍ നിലനില്‍ക്കുമെന്ന് നിര്‍ണ്ണയിക്കുക.

en: Peak height
ml: പീക്ക് ഉയരം

en: Total pixel height of the peak items.
ml: പീക്ക് വസ്തുക്കളുടെ ആകെ പിക്സല്‍ ഉയരം

en: Peak extra width
ml: പീക്ക് എക്സ്ട്ര വീതി

en: Additions or subtractions of pixels on the peak width.
ml: പീക്ക് വിപുലതയിലുള്ള പിക്സലിന്റെ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കലും കുറയ്ക്കലും.

en: V-plane color
ml: വി-പ്ലേന്‍ നിറം

en: YUV-Color cube shifting across the V-plane ( 0 - 127 ).
ml: YUV-നിറ ക്യൂബ് V-പ്ലെയിനിന് കുറുകെ മാറ്റുക ( 0 - 127 ).

en: Visualizer
ml: വിശ്വലൈസര്‍

en: Visualizer filter
ml: വിശ്വലൈസര്‍ ഫില്‍റ്റര്‍

en: Spectrum analyser
ml: സ്പെക്ട്രം അനലൈസര്‍

en: Hann
ml: ഹാൻ

en: Flat Top
ml: ഫ്ലാറ്റ് ടോപ്പ്

en: Blackman-Harris
ml: ബ്ലാക്ക്മാൻ-ഹാരിസ്

en: Kaiser
ml: കൈസർ

en: vsxu
ml: വിഎസ്എക്സ്യു

en: #paste your VLM commands here
ml: താങ്കളുടെ വിഎല്‍എം കമാന്‍ഡുകള്‍ ഇവിടെ #പേസ്റ്റ് ചെയ്യുക

en: #separate commands with a new line or a semi-colon
ml: #ഒരു പുതിയ വരി അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു അര്‍ദ്ധ വിരാമം ഉള്ള പ്രത്യേക കമാന്‍ഡുകള്‍

en: Play List
ml: പ്ലേ ലിസ്റ്റ്

en: Output
ml: ഔട്ട്പുട്ട്

en: Subtitle codec
ml: ഉപശീര്‍ഷക കോഡെക്ക്

en: Output	method
ml: ഔട്ട്പുട്ട്	രീതി

en: Multiplexer
ml: മള്‍ട്ടിപ്ലക്സര്‍

en: Video FPS
ml: വീഡിയോ എഫ്പിഎസ്

en: MUX options
ml: എംയുഎക്സ് താല്പര്യങ്ങള്‍

en: Video scale
ml: വീഡിയോ സ്കെയില്‍

en: Output port
ml: ഔട്ട്പുട്ട് പോര്‍ട്ട്

en: Output	file
ml: ഔട്ട്പുട്ട്	ഫയല്‍

en: Input media
ml: ഇന്‍പുട്ട് മീഡിയ

en: Error:
ml: പിശക്:

en: Sample ui-state-error style.
ml: സാമ്പിള്‍ യു-സ്റ്റേറ്റ്-പിശക് ശൈലി.

en: File name
ml: ഫയലിന്റെ പേര്

en: Preamp:
ml: പ്രീആംപ്:

en: Row border
ml: വരി ബോര്‍ഡര്‍

en: Column border
ml: നിര ബോര്‍ഡറുകള്‍

en: Background
ml: പശ്ചാത്തലം

en: Mosaic Tiles
ml: മൊസൈക്ക് ടൈലുകള്‍

en: Playback Rate
ml: പ്ലേബാക്ക് റേറ്റ്

en: Audio Delay
ml: ഓഡിയോ ഡിലേ

en: Subtitle Delay
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഡിലേ

en: Time:
ml: സമയം

en: VLC media player - Web Interface
ml: വിഎല്‍സി മീഡിയ പ്ലേയര്‍ - വെബ്ബ് ഇന്റര്‍ഫേസ്

en: Hide / Show Library
ml: ലൈബ്രറി മറയ്ക്കുക/കാണിക്കുക

en: Hide / Show Viewer
ml: വ്യൂവര്‍ മറയ്ക്കുക/കാണിയ്ക്കുക

en: Manage Streams
ml: സ്ട്രീമുകള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുക

en: Track Synchronisation
ml: ട്രാക്ക് സിങ്ക്രണൈസേഷന്‍

en: VLM Batch Commands
ml: വിഎല്‍എം ബാച്ച് കമാന്‍ഡുകള്‍

en: Loop
ml: ലൂപ്പ്

en: Empty Playlist
ml: കാലിയായ പ്ലേലിസ്റ്റ്

en: Queue Selected
ml: ക്യു തിരഞ്ഞെടുത്തത്

en: Play Selected
ml: തിരഞ്ഞെടുത്തത് പ്ലേ ചെയ്യുക

en: Refresh List
ml: റിഫ്രഷ് പട്ടിക

en: Loading flowplayer...
ml: ഫ്ലോപ്ലേയര്‍ ലോഡ് ചെയ്യുന്നു...

en: If nothing appears, check your internet connection.
ml: ഒരുപക്ഷെ ഒന്നും കാണപ്പെട്ടില്ലെങ്കില്‍, നിങ്ങളുടെ ഇന്റര്‍നെറ്റ് കണക്ഷന്‍ പരിശോധിക്കുക.

en: VLC can display a QR code linking to the mobile version of the web interface; the web address of the web interface of your VLC media player instance will be transmitted over the internet to the Google Image Charts web service to generate this QR code.
ml: വെബ് ഇന്റർഫേസിന്റെ മൊബൈൽ പതിപ്പിലേക്ക് ലിങ്കുചെയ്യുന്ന ഒരു ക്യുആർ കോഡ് വി‌എൽ‌സിക്ക് പ്രദർശിപ്പിക്കാൻ കഴിയും; ഈ ക്യുആർ കോഡ് ജനറേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ വി‌എൽ‌സി മീഡിയ പ്ലെയർ ഇൻസ്റ്റൻസിന്റെ വെബ് ഇന്റർഫേസിന്റെ വെബ് വിലാസം ഇൻറർനെറ്റിലൂടെ ഗൂഗിൾ ഇമേജ് ചാർട്ടുകളുടെ വെബ് സേവനത്തിലേക്ക് കൈമാറും.

en: Do you want to go ahead with this?
ml: ഇത് തുടരണോ ?

en: By creating a stream, the <i>Main Controls</i> will operate the stream instead of the main interface.
ml: ഒരു സ്ട്രീം സൃഷ്ടിക്കുമ്പോള്‍, പ്രധാന പൊതുപ്രതലത്തിന് പകരം <i>പ്രധാന നിയന്ത്രണങ്ങള്‍</i> സ്ട്രീം നിയന്ത്രിക്കും.

en: The stream will be created using default settings, for more advanced configuration, or to modify the default settings, select the button to the right: <i>Manage Streams</i>
ml: സ്വമേധയാലുള്ള ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് സ്ട്രീം സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുന്നത്, കൂടുതല്‍ നൂതന രൂപരേഖയ്ക്ക്, അല്ലെങ്കില്‍ സ്വമേധയാലുള്ള ക്രമീകരണങ്ങള്‍ പരിഷ്കരിക്കുന്നതിന്, വലത്തുള്ള: <i>സ്ട്രീം നിയന്ത്രിക്കുക</i> ബട്ടണ്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Once the stream is created, the <i>Media Viewer</i> window will display the stream.
ml: ഒരുപ്രവാശ്യം സ്ട്രീം സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടാല്‍, <i>മീഡിയാ വ്യൂവര്‍</i> വിന്‍ഡോ സ്ട്രീമിനെ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്നു.

en: Volume will be controlled by the player, and not the <i>Main Controls</i>.
ml: ശബ്ദം പ്ലെയറാണ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത്, <i>പ്രധാന നിയന്ത്രണങ്ങള്‍</i> അല്ല.

en: The current playing item will be streamed. If there is no currently playing item, the first selected item from the <i>Library</i> will be the subject of the stream.
ml: നിലവില്‍ പ്ലേ ചെയ്യപ്പെടുന്ന ഇനം സ്ട്രീം ചെയ്യപ്പെടും. നിലവില്‍ പ്ലേ ചെയ്യാനൊന്നുമില്ലെങ്കില്‍,  <i>ലൈബ്രറി</i>യില്‍ നിന്ന് ആദ്യം തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഇനമായിരിക്കും സ്ട്രീമിലെ വിഷയം.

en: To stop the stream and resume normal controls, click the <i>Open Stream</i> button again.
ml: സ്ട്രീം നിര്‍ത്തുന്നതിനും കൂടാതെ സാധാരണ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ വീണ്ടും തുടങ്ങുന്നതിന്,  <i>സ്ട്രീം തുറക്കുക</i> ബട്ടണ്‍ വീണ്ടും അമര്‍ത്തുക.

en: Are you sure you wish to create the stream?
ml: നിങ്ങള്‍ സ്ട്രീം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് ആഗ്രഹിക്കുന്നു എന്നുള്ളത് തീര്‍ച്ചയാണോ?

en: Dialog
ml: ഡയലോഗ്

en: Form
ml: ഫോം

en: Preset
ml: പ്രിസെറ്റ്

en: &Verbosity:
ml: വെര്‍ബോസിറ്റി:(_V)

en: &Filter:
ml: ഫില്‍റ്റര്‍:(_F)

en: &Save as...
ml: അതു പോലെ സംരക്ഷക്കുക...(_S)

en: Modules Tree
ml: മോഡ്യൂള്‍ ട്രീകള്‍

en: Show extended options
ml: അനുബന്ധ താല്പര്യങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: Show &more options
ml: കൂടുതല്‍ താല്പര്യങ്ങള്‍ കാണിക്കുക(_m)

en: Change the caching for the media
ml: മീഡിയയുടെ കാഷിംഗ് മാറ്റുക

en:  ms
ml: എംഎസ്

en: MRL
ml: എംആര്‍എല്‍

en: Start Time
ml: തുടക്ക തീയതി

en: Stop Time
ml: നിർത്തൽ സമയം

en: Edit Options
ml: എഡിറ്റ് ഓപ്ഷന്‍സ്

en: Extra media
ml: എക്സ്ട്രാ മീഡിയ

en: Complete MRL for VLC internal
ml: വിഎല്‍സി ഇന്റേര്‍ണലിനായുള്ള പൂര്‍ണ്ണമായ എംആര്‍എല്‍

en: Select the file
ml: ഫയല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Change the start time for the media
ml: മീഡിയയുടെ ആരംഭ സമയം മാറ്റുക

en: Change the stop time for the media
ml: മീഡിയയ്‌ക്കുള്ള സ്റ്റോപ്പ് സമയം മാറ്റുക

en: Play another media synchronously (extra audio file, ...)
ml: മറ്റൊരു മീഡിയ ഏകകാലികമായി പ്ലേ ചെയ്യുക (അധിക ഓഡിയോ ഫയല്‍, ...)

en: Capture mode
ml: ക്യാപ്ച്ചര്‍ മോഡ്

en: Select the capture device type
ml: ക്യാപ്ച്ചര്‍ ഡിവൈസ് തരം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Device Selection
ml: ഡിവൈസ് തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍

en: Options
ml: സാധ്യതകള്‍

en: Access advanced options to tweak the device
ml: ഉപകരണത്തെ വലിക്കുന്നതിന് പ്രവേശിക്കപ്പെട്ട നൂതന ഐഛികങ്ങള്‍

en: Advanced options...
ml: നൂതനമായ താല്പര്യങ്ങള്‍...

en: Disc Selection
ml: ഡിസ്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍

en: SVCD/VCD
ml: എസ്വിസിഡി/വിസിഡി

en: Disable Disc Menus
ml: ഡിസ്ക് മെനുകള്‍ അസാധ്യമാക്കുക

en: No disc menus
ml: ഡിസ്ക് മെനുകള്‍ ഇല്ല

en: Disc device
ml: ഡിസ്ക് ഡിവൈസ്

en: Starting Position
ml: ആരംഭ സ്ഥാനം

en: Audio and Subtitles
ml: ഓഡിയോയും ഉപശീര്‍ഷകങ്ങളും

en: Use a sub&title file
ml: ഒരു ഉപ&ശീര്‍ഷക ഫയല്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Select the subtitle file
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഫയല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Choose one or more media file to open
ml: തുറക്കാനായി ഒന്നോ അതിലധികമോ മീഡിയ ഫയല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: File Selection
ml: ഫയല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍

en: You can select local files with the following list and buttons.
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് താഴെയുള്ള പട്ടികയും ബട്ടണുകളും അടങ്ങിയ പ്രാദേശിക ഫയലുകളെ തിരഞ്ഞെടുക്കാവുന്നതാണ്.

en: Add...
ml: ചേര്‍ക്കുക...

en: Network Protocol
ml: നെറ്റ്വര്‍ക്ക് പ്രോട്ടോക്കോള്‍

en: Please enter a network URL:
ml: ദയവായി നെറ്റ്വര്‍ക്ക് യുആര്‍എല്‍ നല്‍കുക:

en: Profile edition
ml: പ്രൊഫൈല്‍ എഡിഷന്‍

en: Ogg/Ogm
ml: ഒജിജി/ഒജിഎം

en: MPEG-PS
ml: എംപിഇജി-പിഎസ്

en: RAW
ml: റോ

en: WAV
ml: ഡബ്ല്യുഎവി

en: Webm
ml: വെബ്ബ്എം

en: AVI
ml: എവിഐ

en: ASF/WMV
ml: എഎസ്എഫ്/ഡബ്ല്യുഎംവി

en: Features
ml: സവിശേഷതകള്‍

en: Streamable
ml: സ്ട്രീംചെയ്യാവുന്നത്

en: Chapters
ml: പാഠങ്ങള്‍

en: Menus
ml: മെനുകള്‍

en: Same as source
ml: സ്രോതസ്സിനു തുല്യമായി

en:  fps
ml: എഫ്പിഎസ്

en: Custom options
ml: കസ്റ്റം താല്പര്യങ്ങള്‍

en: &Quality
ml: നിലവാരം

en: Not Used
ml: ഉപയോഗിച്ചിട്ടില്ലാത്ത

en:  kb/s
ml: കെബി/എസ്

en: Encoding parameters
ml: എന്‍കോഡിംഗ് പരാമീറ്ററുകള്‍

en: Frame size
ml: ഫ്രെയിം വലുപ്പം

en: px
ml: പിഎക്സ്

en: Profile &Name
ml: പ്രൊഫൈൽ & പേര്

en: Set up media sources to stream
ml: സ്ട്രീം ചെയ്യാനുള്ള മീഡിയ സ്രോതസ്സുകള്‍ സെറ്റപ്പ് ചെയ്യുക

en: Destination Setup
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനം സെറ്റപ്പ്

en: Select destinations to stream to
ml: സ്ട്രീം ചെയ്യേണ്ട ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Add destinations following the streaming methods you need. Be sure to check with transcoding that the format is compatible with the method used.
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ആവശ്യമായ സ്ട്രീമിങ്ങ് രീതികളോടൊപ്പം ഉദ്ദിഷ്ടസ്ഥാനങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കുക. ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന രീതിയ്ക്ക് ഘടന അനുയോജ്യമാണോ എന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താനായി ട്രാന്‍സ്കോഡിങ്ങിനോടൊപ്പം പരിശോധിക്കുക.

en: New destination
ml: പുതിയ ലക്ഷ്യസ്ഥാനം

en: Display locally
ml: പ്രാദേശികമായി കാണിക്കുക

en: Transcoding Options
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡിംഗ് താല്പര്യങ്ങള്‍

en: Select and choose transcoding options
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡിംഗ് താല്പര്യങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Activate Transcoding
ml: ട്രാന്‍സ്കോഡിംഗ് സജീവമാക്കുക

en: Option Setup
ml: താല്പര്യങ്ങള്‍ സെറ്റപ്പ്

en: Set up any additional options for streaming
ml: സ്ട്രീമിങ്ങിന് ഏതെങ്കിലും സഹ ഐഛികങ്ങള്‍ ക്രമീകരിക്കുക

en: Miscellaneous Options
ml: നിരവധി താല്പര്യങ്ങള്‍

en: Stream all elementary streams
ml: എല്ലാ എലിമെന്ററി സ്ട്രീമുകളും സ്ട്രീം ചെയ്യുക

en: Generated stream output string
ml: ജെനറേറ്റ് ചെയ്ത സ്ട്രീം ഔട്ട്പുട്ട് സ്ട്രിംഗ്

en: Output module:
ml: ഔട്ട്പുട്ട് മോഡ്യൂള്‍:

en: Use S/PDIF when available
ml: എസ്/പിഡിഐഎഫ് ഉപയോഗിക്കുക ലഭ്യമാവുമ്പോള്‍.

en: Effects
ml: പ്രഭാവങ്ങള്‍

en: Visualization:
ml: വിശ്വലൈസേഷന്‍:

en: Enable Time-Stretching audio
ml: ടൈം സ്ട്രെച്ചിംഗ് ഓഡിയോ സാധ്യമാക്കുക

en: Replay gain mode:
ml: റീപ്ലേ ഗെയിന്‍ മോഡ്:

en: Normalize volume to:
ml: ശബ്ദം നോര്‍മലൈസ് ചെയ്യുക:

en: Tracks
ml: ട്രാക്കുകള്‍

en: Preferred audio language:
ml: മുന്‍ഗണനയുള്ള ഓഡിയോ ഭാഷ:

en: Password:
ml: രഹസ്യവാക്ക്:

en: Username:
ml: ഉപയോക്തനാമം:

en: Submit played tracks stats to Last.fm
ml: Last.fm ലേക്ക് പ്ലേ ചെയ്ത ട്രാക്കുകളുടെ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ സമർപ്പിക്കുക

en: Codecs
ml: കോഡെക്കുകള്‍

en: x264 profile and level selection
ml: x264 പ്രൊഫൈലും നില തിരഞ്ഞെടുക്കലും

en: Hardware-accelerated decoding
ml: ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍-ആക്സിലറേറ്റഡ് ഡീക്കോഡിംഗ്

en: Video quality post-processing level
ml: വീഡിയോ ക്വാളിറ്റി പോസ്റ്റ്-പ്രോസ്സിംഗ് നില

en: Skip H.264 in-loop deblocking filter
ml: H.264 ഇന്‍-ലൂപ് ഡീബ്ലോക്കിങ്ങ് അരിപ്പയെ അവഗണിക്കുക

en: x264 preset and tuning selection
ml: x264 പ്രീസെറ്റ്, ട്യൂണിംഗ് തിരഞ്ഞെടുക്കൽ

en: Optical drive
ml: ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഡ്രൈവ്

en: Default optical device
ml: സഹജമായ ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഡിവൈസ്

en: Damaged or incomplete AVI file
ml: നശിച്ച അല്ലേല്‍ അപൂര്‍ണ്ണമായ എവിഐ ഫയല്‍

en: HTTP proxy URL
ml: എച്ച്ടിടിപി പ്രോക്സി യുആര്‍എല്‍

en: HTTP (default)
ml: എച്ച്ടിടിപി (സഹജമായ)

en: RTP over RTSP (TCP)
ml: ആര്‍ടിപി ഓവര്‍ ആര്‍ടിഎസ്പി (ടിസിപി)

en: Live555 stream transport
ml: ലൈവ്555 സ്ട്രീം ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട്

en: Default caching policy
ml: സഹജമായ കാഷിംഗ് പോളിസി

en: Menus language:
ml: മെനുകളുടെ ഭാഷ:

en: Look and feel
ml: ലുക്കും ഫീലും

en: Use custom skin
ml: കസ്റ്റം സ്കിന്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: This is VLC's default interface, with a native look and feel.
ml: ഇത് VLCയുടെ തദ്ദേശീയ രൂപവും ആസ്വാദ്യതയും ചേര്‍ന്ന സ്വയമേവയുള്ള പൊതുപ്രതലമാണ്.

en: Use native style
ml: നേറ്റീവ് ശൈലി ഉപയോഗിക്കുക

en: Resize interface to video size
ml: ഇന്റര്‍ഫേസ് വീഡിയോ വലുപ്പത്തിലേക്ക് പുനക്രമീകരിക്കുക

en: Show controls in full screen mode
ml: മുഴുവന്‍ സ്ക്രീന്‍ മോഡില്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: Pause playback when minimized
ml: മിനിമൈസ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ പ്ലേബാക്ക് പോസ് ചെയ്യുക

en: Show media change popup:
ml: മീഡിയ ചേഞ്ച് പോപ്പ്അപ്പ് കാണിക്കുക:

en: Start in minimal view mode
ml: മിനിമല്‍ വ്യൂ മോഡില്‍ ആരംഭിക്കുക

en: Force window style:
ml: ജാലക രീതി ഫോഴ്സ് ചെയ്യുക:

en: Integrate video in interface
ml: ഇന്റര്‍ഫേസില്‍ വീഡിയോ ഇന്റഗ്രേറ്റ് ചെയ്യുക

en: Show systray icon
ml: സിസ്ട്രേ ഐക്കണ്‍ കാണിക്കുക

en: Auto raising the interface:
ml: സമ്പർഖ മുഘം സ്വയമേവ ഉയർത്തുന്നു:

en: Skin resource file:
ml: സ്കിന്‍ റിസോഴ്സ് ഫയല്‍:

en: Playlist and Instances
ml: പ്ലേലിസ്റ്റുകളും ഇന്‍സ്റ്റന്‍സുകളും

en: Pause on the last frame of a video
ml: വീഡിയോയുടെ അവസാന ഫ്രെയിമില്‍ പോസ് ചെയ്യുക

en: Allow only one instance
ml: ഒരു ഇന്‍സ്റ്റന്‍സ് മാത്രം അനുവദിക്കുക

en: Activate updates notifier
ml: പുതുക്കലുകളുടെ നോട്ടിഫയര്‍ ആക്ടിവേറ്റ് ചെയ്യുക

en: Every
ml: എല്ലാം

en: Save recently played items
ml: അടുത്തിടെ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിച്ച വസ്തുകളെ സേവ് ചെയ്യുക

en: Separate words by | (without space)
ml: വാക്കുകളെ | വേര്‍തിരിക്കുക (സ്പേസ് ഇല്ലാതെ)

en: Operating System Integration
ml: ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റം ഇന്റഗ്രേഷന്‍

en: File extensions association
ml: ഫയല്‍ അനുബന്ധങ്ങളുടെ അസോസിയേഷന്‍

en: Set up associations...
ml: അസോസിയേഷനുകള്‍ സെറ്റപ്പ് ചെയ്യുക...

en: Enable On Screen Display (OSD)
ml: ഓണ്‍ സ്ക്രീന്‍ ഡിസ്പ്ലേ(ഒഎസ്ഡി) സാധ്യമാക്കുക

en: Show media title on video start
ml: വീഡിയോ ആരംഭത്തില്‍ മീഡിയ ശീര്‍ഷകം കാണിക്കുക

en: Enable subtitles
ml: ഉപശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ സാധ്യമാക്കുക

en: Subtitle Language
ml: ഉപശീര്‍ഷക ഭാഷ

en: Default encoding
ml: ഡീഫാള്‍ട്ട് എന്‍കോഡിങ്ങ്

en: Subtitle effects
ml: ഉപശീര്‍ഷക പ്രഭാവങ്ങള്‍

en: Add a shadow
ml: നിഴല്‍ ചേര്‍ക്കുക

en:  px
ml: പിഎക്സ്

en: Add a background
ml: പശ്ചാത്തലം ചേര്‍ക്കുക

en: O&utput
ml: ഔ&ട്ട്പുട്ട്

en: DirectX
ml: ഡയറക്ട്എക്സ്

en: Accelerated video output (Overlay)
ml: ആക്സിലറേറ്റഡ് വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട്(ഓവര്‍ലേ)

en: KVA
ml: കെവിഎ

en: Deinterlacing
ml: ഡീഇന്റര്‍ലേസിംഗ്

en: Force Aspect Ratio
ml: ആസ്പെക്ട് റേഷ്യോ ഫോഴ്സ് ചെയ്യുക

en: vlc-snap
ml: വിഎല്‍സി-സ്നാപ്പ്

en: Stuff
ml: സ്റ്റഫ്

en: Edit settings
ml: സംവിധാനങ്ങള്‍ തിരുത്തുക

en: Control
ml: കണ്‍ട്രോള്‍

en: Run manually
ml: മാന്വലായി പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Setup schedule
ml: ഷെഡ്യൂള്‍ സെറ്റപ്പ് ചെയ്യുക

en: Run on schedule
ml: ഷെഡ്യൂളില്‍ ഓടുക

en: Status
ml: അവസ്ഥ

en: P/P
ml: പി/പി

en: Prev
ml: മുമ്പത്തെ

en: Add Input
ml: ഇന്‍പുട്ട് ചേര്‍ക്കുക

en: Edit Input
ml: ഇന്‍പുട്ട് തിരുത്തുക

en: Clear List
ml: ക്ലിയര്‍ ലിസ്റ്റ്

en: Check for VLC updates
ml: വിഎല്‍സി പുതുക്കലുകള്‍ക്കായി പരിശോധിക്കുക

en: Launching an update request...
ml: ഒരു പുതുക്കല്‍ ആവശ്യം ലോഞ്ച് ചെയ്യുന്നു...

en: Do you want to download it?
ml: താങ്കള്‍ക്ക് ഇത് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യേണമോ?

en: Essential
ml: ആവശ്യമായ

en: Negate colors
ml: നിറങ്ങള്‍ നെഗേറ്റ് ചെയ്യുക

en: Colors
ml: നിറങ്ങള്‍

en: Interactive Zoom
ml: ഇന്ററാക്ടീവ് സൂം

en: Angle
ml: ആംഗിള്‍

en: full
ml: മുഴുവന്‍

en: none
ml: ഒന്നുമല്ല

en: Logo erase
ml: ലോഗോ ഇറേസ്

en: Mask
ml: മാസ്ക്

en: Anaglyph 3D
ml: ആനഗ്ലിഫ് 3ഡി

en: Mirror
ml: കണ്ണാടി

en: Motion detect
ml: മോഷന്‍ ഡിറ്റെക്ട്

en: Spatial blur
ml: സ്പാറ്റിയല്‍ ബ്ലര്‍

en: Anti-Flickering
ml: ആന്റി-ഫ്ലിക്കറിംഗ്

en: Soften
ml: സോഫ്ടെന്‍

en: Denoiser
ml: ഡീനോയിസര്‍

en: Spatial luma strength
ml: സ്പാറ്റിയല്‍ ലുമ സ്ട്രെംഗത്ത്

en: Temporal luma strength
ml: ടെംപറല്‍ ലുമ സ്ട്രെംഗത്ത്

en: Spatial chroma strength
ml: സ്പാറ്റിയല്‍ ക്രോമ സ്ട്രെംഗത്ത്

en: Temporal chroma strength
ml: ടെംപറല്‍ ക്രോമ സ്ട്രെംഗ്ത്ത്

en: VLM configurator
ml: വിഎല്‍എം കോണ്‍ഫിഗറേറ്റര്‍

en: Media Manager Edition
ml: മീഡിയ മാനേജര്‍ എഡിഷന്‍

en: Name:
ml: പേര്:

en: Input:
ml: ഇന്‍പുട്ട്:

en: Select Input
ml: ഇന്‍പുട്ട് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Output:
ml: ഔട്ട്പുട്ട്:

en: Select Output
ml: ഔട്ട്പുട്ട് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Time Control
ml: ടൈം കണ്‍ട്രോള്‍

en: Mux Control
ml: മക്സ് കണ്‍ട്രോള്‍

en: Muxer:
ml: മക്സര്‍:

en: Media Manager List
ml: മീഡിയ മാനേജര്‍ ലിസ്റ്റ്
